PDA

View Full Version : [JX] Giúp về vấn đề việt hóa

em_dai_kho
30-06-14, 08:18 PM
Mình chơi võ lâm trung quốc miễn phí mà mỗi lần đi xa phu toàn sai phải nhảy mấy lần mới trúng, Vậy các bác cho mình hỏi có cách nào việt hóa cái xa phu đó không?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RunNingMan
30-06-14, 08:49 PM
level 41 chắt chơi lâu lắm rồi :-?

em_dai_kho
30-06-14, 09:09 PM
level 41 chắt chơi lâu lắm rồi :-?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác nào giúp em việt hóa cái xa phu đi, đi toàn sai thành ức chế quá

em_dai_kho
01-07-14, 09:58 AM
Có ai giúp với .

quocan
01-07-14, 11:11 AM
để lại yahoo cho mình đi bạn ơi

em_dai_kho
01-07-14, 12:56 PM
Có ai giúp mình nữa không [-O<

Sesshomaru
01-07-14, 01:05 PM
Xa phu nằm ở server làm sao mà có việt hóa :-?

em_dai_kho
01-07-14, 01:19 PM
Xa phu nằm ở server làm sao mà có việt hóa :-?

Cảm ơn bạn, mình đã khi lại được tất cả các thành thì của xa phu rồi nên giờ cung không nhầm nữa. Thế còn các option thí có thể việt hóa được không? hoặc là làm thế nào để dùng client cuat VNG để chơi không, mình copy file map.pak của vng vào thì dịch được có vài chổ

Tidadinh
01-07-14, 01:27 PM
Cảm ơn bạn, mình đã khi lại được tất cả các thành thì của xa phu rồi nên giờ cung không nhầm nữa. Thế còn các option thí có thể việt hóa được không? hoặc là làm thế nào để dùng client cuat VNG để chơi không, mình copy file map.pak của vng vào thì dịch được có vài chổ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Vào Settingm tìm file magicdesc.ini rồi Việt hóa là OK.

em_dai_kho
01-07-14, 01:35 PM
Vào Settingm tìm file magicdesc.ini rồi Việt hóa là OK.

không thấy nó đâu cả :(( .

Tidadinh
01-07-14, 01:37 PM
Unpack ra .

em_dai_kho
01-07-14, 01:41 PM
Unpack ra .

bác làm gìm với ạ, mình không biết gì hết, hoặc hướng dẫn cho mình cụ thể chút

em_dai_kho
02-07-14, 09:39 PM
Bác nào chỉnh được file .exe thì làm giúp mình cái file gamefree của VNG load được file serverlist.pak của trung quốc với, mình muốn dùng client vng login vào server trung qốc

danghai1993
03-07-14, 07:41 AM

dùng magicdesc.ini của mình lun, tạo folder setting, chép vào, chỉ sợ cái zlibf.dll nó xóa mất settings

em_dai_kho
03-07-14, 08:55 AM
dùng magicdesc.ini của mình lun, tạo folder setting, chép vào, chỉ sợ cái zlibf.dll nó xóa mất settings

magicdesc.ini lấy ở đâu bạn, có thể teamviewer config mình với :(

Tiện thể đây mình hỏi có cái tool gì đó mà khi bật toot đó lên, sau đó chạy game võ lâm thì cái tool đó biết là file game.exe sẽ lòa nhưng file nào. hoiif xưa mình có nhưng mà ổ cứng hư nên quên tên rồi :(

lzlsky301
03-07-14, 09:00 AM
magicdesc.ini lấy ở đâu bạn, có thể teamviewer config mình với :(

Tiện thể đây mình hỏi có cái tool gì đó mà khi bật toot đó lên, sau đó chạy game võ lâm thì cái tool đó biết là file game.exe sẽ lòa nhưng file nào. hoiif xưa mình có nhưng mà ổ cứng hư nên quên tên rồi :(
Có lẽ nào là ProcessMonitor của anh Bill Gate :-s:-s:-s:-s

em_dai_kho
03-07-14, 09:09 AM
Có lẽ nào là ProcessMonitor của anh Bill Gate :-s:-s:-s:-s

Không phải tên đó, vì tên đó mình chưa nghe bao giờ, nhưng cái soft mình đang nói lúc xua mình dùng thì khi bật lên, sau đó chạy game.exe thì cái tool đó báo cho mình biết file game.exe đã load nhưng file nào

lzlsky301
03-07-14, 09:37 AM
Không phải tên đó, vì tên đó mình chưa nghe bao giờ, nhưng cái soft mình đang nói lúc xua mình dùng thì khi bật lên, sau đó chạy game.exe thì cái tool đó báo cho mình biết file game.exe đã load nhưng file nào
- Công dụng của nó cũng thế thôi :|

em_dai_kho
03-07-14, 09:54 AM
- Công dụng của nó cũng thế thôi :|

Công dụng của nó theo mình hiểu là như dạng Monitor, bạn mở bất ký một chưa trình nào lên (ví dụ như photoshop cũng đựoc), thì chương trình đó nó sẽ cho bạn biết là file photoshop.exe đó load theo những file *.DLL nào.

Ngày xưa mình làm đựoc như này rồi nè.

lzlsky301
03-07-14, 09:59 AM
Công dụng của nó theo mình hiểu là như dạng Monitor, bạn mở bất ký một chưa trình nào lên (ví dụ như photoshop cũng đựoc), thì chương trình đó nó sẽ cho bạn biết là file photoshop.exe đó load theo những file *.DLL nào.

Ngày xưa mình làm đựoc như này rồi nè.

- Không chỉ là *.DLL đâu nhé bạn :">:">:">

em_dai_kho
03-07-14, 10:09 AM
- Không chỉ là *.DLL đâu nhé bạn :">:">:">

đó là mình ví dụ, giờ chẳng nhớ tên cái soft đó nữa :(

lzlsky301
03-07-14, 10:11 AM
đó là mình ví dụ, giờ chẳng nhớ tên cái soft đó nữa :(

- Không nhớ soft cũ thì bạn dùng tạm cái mình nói đi. Nó cũng tương tự vậy thôi. Nhưng phải lọc 1 xíu :)

em_dai_kho
03-07-14, 10:24 AM
Em của ngày xưa =((

em_dai_kho
03-07-14, 12:46 PM
Đã có tím hiệu tốt :D

em_dai_kho
04-07-14, 10:07 PM

NhanVT
04-07-14, 10:28 PM

config.ini thêm xem có tác dụng ko?
[LangCfg]
LangCodeType=5

em_dai_kho
04-07-14, 11:04 PM
config.ini thêm xem có tác dụng ko?
[LangCfg]
LangCodeType=5

Cái này là mình chỉnh client để chơi server chính thống của kinhsoft mà