PDA

View Full Version : [TLBB] Giúp tớ add thời trang với...

quyentran
29-06-14, 07:06 PM
Các Bạn Ơi có bạn nào rảnh(thực sự rảnh nhé.....:x)....Hướng dẫn tớ cách add model với Thời Trang với....tớ thử add rồi nhưng k biết lấy nó ra thế nào cả.....giúp tớ với nhé:x:x:x

Sói Đẹp Trai
30-06-14, 11:55 AM
Các Bạn Ơi có bạn nào rảnh(thực sự rảnh nhé.....:x)....Hướng dẫn tớ cách add model với Thời Trang với....tớ thử add rồi nhưng k biết lấy nó ra thế nào cả.....giúp tớ với nhé:x:x:xChị Huy biết cách làm đó. Cái add model thì dễ nhưng còn phải tìm cái file để khai báo đường dẫn cho nó nữa. Như equip thì nó dễ hơn

Lâm Ngọc Huy
01-07-14, 08:51 AM
Cứ thế mà add thôi.
Add nó vào EquipBase rồi đồng bộ nó với client.
Nếu mà mặc lên thấy mỗi cái đầu thì nó thiếu hình Material.axp ( Lại tìm file hình ảnh add vào Material )
Nếu mặc lên mà có cái hình màu đỏ vuông vuông có gi FaryLog thì nó thiếu mesh ở Model.axp ( Lại tìm và add file mesh vào Model )
Nói chung add dễ mà :| Tự mò nhé ( Hướng dẫn vậy là hơi nhiều so với tính cách của mềnh rồi đấy )

quyentran
02-07-14, 07:50 PM
Cứ thế mà add thôi.
Add nó vào EquipBase rồi đồng bộ nó với client.
Nếu mà mặc lên thấy mỗi cái đầu thì nó thiếu hình Material.axp ( Lại tìm file hình ảnh add vào Material )
Nếu mặc lên mà có cái hình màu đỏ vuông vuông có gi FaryLog thì nó thiếu mesh ở Model.axp ( Lại tìm và add file mesh vào Model )
Nói chung add dễ mà :| Tự mò nhé ( Hướng dẫn vậy là hơi nhiều so với tính cách của mềnh rồi đấy )

hi hi thanks bạn nhé...tớ sẽ thử xem sao;;);;);;);;);;)

dqv2212
07-07-14, 04:39 PM
Các Bạn Ơi có bạn nào rảnh(thực sự rảnh nhé.....:x)....Hướng dẫn tớ cách add model với Thời Trang với....tớ thử add rồi nhưng k biết lấy nó ra thế nào cả.....giúp tớ với nhé:x:x:x

tặng bạn đoạn này nhé:

"Cột G (Visual Proper)của EquipBase quy định id hình ảnh, id này là id trong EquipDress
Cột C của EquipDress quy định id hình ảnh trong ItemVisualChar
File ItemVisualChar chứa file mesh của model, và tên của file ảnh dds đc quy định trong all.material".
Còn cụ thể mình không muốn nói kiểu ăn sẵn. ráng mò đi nhé!

Sói Đẹp Trai
07-07-14, 06:09 PM
tặng bạn đoạn này nhé:

"Cột G (Visual Proper)của EquipBase quy định id hình ảnh, id này là id trong EquipDress
Cột C của EquipDress quy định id hình ảnh trong ItemVisualChar
File ItemVisualChar chứa file mesh của model, và tên của file ảnh dds đc quy định trong all.material".
Còn cụ thể mình không muốn nói kiểu ăn sẵn. ráng mò đi nhé!Tiện đây cho mình hỏi luôn bạn có biết cái file quy định thông tin boss, cũng như khi boss chết nó rơi ra cái gì nó ở đâu không.
Lúc trước có làm cái này rồi nhưng mà lâu ko sờ vào quên mất tên nó...
Ví dụ:
[Vô địch thiên miêu]
Huyền Vũ Đảo
Rơi ra: Sách kỹ năng.....

tunglt
22-07-14, 01:18 PM
Tiện đây cho mình hỏi luôn bạn có biết cái file quy định thông tin boss, cũng như khi boss chết nó rơi ra cái gì nó ở đâu không.
Lúc trước có làm cái này rồi nhưng mà lâu ko sờ vào quên mất tên nó...
Ví dụ:
[Vô địch thiên miêu]
Huyền Vũ Đảo
Rơi ra: Sách kỹ năng.....

theo mình nhớ cái khi giết bos nó rơi đồ hình như nó nằm trong file MonsterDropBoxs.txt thì phải cậu ạ