PDA

View Full Version : [JX] Không xếp chồng dc questkey item???

trungkhuyen
19-06-14, 11:05 PM
Mình chỉnh trong questkey và questkey_stack là xếp chồng 100 (cầu dừa đủ xoài sung), nhưng khi vào game thì khi quăn xuống đất thì có báo số lượng ( mãng cầu x 5), khi lươm vào hành trang thì ko có số số lượng, nên ko thể làm event dc... mong các bạn giúp!

bincute1
19-06-14, 11:40 PM
Mình chỉnh trong questkey và questkey_stack là xếp chồng 100 (cầu dừa đủ xoài sung), nhưng khi vào game thì khi quăn xuống đất thì có báo số lượng ( mãng cầu x 5), khi lươm vào hành trang thì ko có số số lượng, nên ko thể làm event dc... mong các bạn giúp!
bạn xem lại thử và đã đồng bộ hóa chưa

trungkhuyen
20-06-14, 01:58 AM
bạn xem lại thử và đã đồng bộ hóa chưa
trong settiing của client đâu có chứa file Questkey đâu bạn???

bthhhz
20-06-14, 05:25 AM

Đầu tiên ! việc chỉnh sửa queskey từ trong server !
sau đó đồng bộ về queskey.txt ngoài client , nếu client không có queskey, có nghĩa là quékey.txt ở client đã được pak lại ! vấn đề của bạn đã xong

giangleloi
20-06-14, 09:06 AM
Nó ở trong mấy file PAK ấy bạn, chép qua client đi hết bị lỗi, luôn nhớ làm cái gì, edit cái gì nếu ko đúng chuẩn phải đồng bộ, còn ko thì sẽ ko ra dc, đó là lí do bị rollback trang bị đó :). THỬ LẠI và chúc may mắn! Sửa như mình đã nói trong file là OK rồi!

trungkhuyen
20-06-14, 01:03 PM
Nó ở trong mấy file PAK ấy bạn, chép qua client đi hết bị lỗi, luôn nhớ làm cái gì, edit cái gì nếu ko đúng chuẩn phải đồng bộ, còn ko thì sẽ ko ra dc, đó là lí do bị rollback trang bị đó :). THỬ LẠI và chúc may mắn! Sửa như mình đã nói trong file là OK rồi!
chép thế nào bạn ???? file PAK trong client hả ???

giangleloi
20-06-14, 01:29 PM
Sửa settings bên server thì chép settings qua client đi rồi test lại xem sao bạn.

trungkhuyen
20-06-14, 06:04 PM
Sửa settings bên server thì chép settings qua client đi rồi test lại xem sao bạn.
trong setting có đường dẫn là setting/item/004 bên sever. thì bên client mình cũng tạo đường dẫn như vậy rồi copy qua ?

bincute1
20-06-14, 07:00 PM
trong setting có đường dẫn là setting/item/004 bên sever. thì bên client mình cũng tạo đường dẫn như vậy rồi copy qua ?
đồng bộ hóa chỉ đồng bộ settings từ server qua clinet thôi bạn;))

Tidadinh
20-06-14, 07:10 PM
Bạn nên coppy nguyên mục Settings từ sv qua client.