PDA

View Full Version : [JX] Cần tìm giúp ID của quái trong map !

trungkhuyen
19-06-14, 12:14 AM
Mình cần add thêm quái vào Map để train cho nhìu, nhưng Trong file Npcs.txt (việt hóa) không có tên Quái mà mình muốn add !!!
Ví dụ mình mún map Dược Vương Động có nhìu quái tên " Phong Minh", nhưng mình tra Npcs.txt để tìm ID mà ko thấy??? Mình phải làm sao?

Sesshomaru
19-06-14, 12:25 AM
Mình cần add thêm quái vào Map để train cho nhìu, nhưng Trong file Npcs.txt (việt hóa) không có tên Quái mà mình muốn add !!!
Ví dụ mình mún map Dược Vương Động có nhìu quái tên " Phong Minh", nhưng mình tra Npcs.txt để tìm ID mà ko thấy??? Mình phải làm sao?

Vậy tìm hướng ngược lại.Tìm tên Map trước==>Tìm hàm ADD quái theo id map đó rồi check toàn bộ tên NPC.có thể chưa đồng bộ Client và SV.(Client tên phong minh còn server tên khác)

trungkhuyen
19-06-14, 12:54 AM
Vậy tìm hướng ngược lại.Tìm tên Map trước==>Tìm hàm ADD quái theo id map đó rồi check toàn bộ tên NPC.có thể chưa đồng bộ Client và SV.(Client tên phong minh còn server tên khác)
cảm ơn bạn đã giúp!
1.Client Có 2 file (1 Npcs.txt, 2 Npcs1.txt). cả 2 file này ko có ID quái tên Phong Minh... sever thì file Npcs.txt toàn tiếng trung!
2.Dựa vào Maplist.ini mình tìm đến thư mục của map đó ( Dược Vương Động t 1), nhưng hoàn toàn ko thấy hàm Add Npc....

Sesshomaru
19-06-14, 01:02 AM
cảm ơn bạn đã giúp!
1.Client Có 2 file (1 Npcs.txt, 2 Npcs1.txt). cả 2 file này ko có ID quái tên Phong Minh... sever thì file Npcs.txt toàn tiếng trung!
2.Dựa vào Maplist.ini mình tìm đến thư mục của map đó ( Dược Vương Động t 1), nhưng hoàn toàn ko thấy hàm Add Npc....

Không.theo mình nhớ thì nó nằm ở 1 script khởi động sv.Khi server khởi động sẽ có 1 script gọi toàn bộ quái và npc server.Bạn phải tìm trong đó

trungkhuyen
19-06-14, 01:05 AM
Không.theo mình nhớ thì nó nằm ở 1 script khởi động sv.Khi server khởi động sẽ có 1 script gọi toàn bộ quái và npc server.Bạn phải tìm trong đó
tìm thế nào đây bạn ??????............

trungkhuyen
20-06-14, 02:08 AM
Mình muốn tìm file có script Add quái vào map, để mình tăng số lượng quái lên, bạn nào biết giúp mình với!

bthhhz
20-06-14, 05:19 AM
Mình muốn tìm file có script Add quái vào map, để mình tăng số lượng quái lên, bạn nào biết giúp mình với!

bạn chỉ cần cào thư mục ví dụ như !
máp của bạn có tên là dược vương động
thì mình nghĩ là nó sẽ có duongvuongdong.lua , tăng số lượng quái lên ở đó !
còn về đổi tên và add res con NPC bạn muốn xuất hiện thì nó nằm trong thư mục npcs.txt , nếu mà thư mục npcs.txt của bạn toàn là tiếng trung hay gì đó mà trong server bạn chạy nó lại hiện 1 tên khác thì có nghĩ là bộ setting của server đã đượng pak lại và bạn nên kiểm tra lại cái file pak nhé !

giangleloi
20-06-14, 09:10 AM
Xem autoexec nó tạo NPC, tạo quái làm sao thì bạn cứ theo đó mà bắt chước là được hết nhé ;)

trungkhuyen
20-06-14, 12:59 PM
Xem autoexec nó tạo NPC, tạo quái làm sao thì bạn cứ theo đó mà bắt chước là được hết nhé ;)
Add thì mình biết Add rùi, cái khó ở đây là..
1. Mình không biết Quái nào cho ra kinh nghiệm 4x, quái nào thuộc 6x,... vì khi vào Map 4x hay 6x thì thấy Npc tên như vậy, lần mò vào Npcs.txt tìm tên npc đó để kiếm ID mà Add cho nhìu vào,,,, nhưng Npcs ko có tên Npc trong map đó mới khổ chứ...
2. Vì thấy có nhìu map Load rất nhìu quái, 1000 con , thậm chí 10.000 con... mình chơi 1 mình nên ko cần thiết 1 lượng quái nhìu như vậy -> nặng máy thêm chứ chẳng làm gì, nên mình muốn xóa nó đi, nhưng dò các file trong "Map đó" mà chẳng thấy file nào Add Quái cả. Ví dụ thư mục map Ba lăng huyện, chỉ add NPC nhiệm vụ, và file... chứa script Ondeath mà thôi...

giangleloi
20-06-14, 01:32 PM
Server này map pack lại rồi, muốn del map cứng thì unpack file maps.pak trong server ra sửa nhé:) còn add thêm thì dùng script cho lẹ, dùng script có thể đổi tên quái, set file drop cho nó, set kinh nghiệm cho nó được hết cơ mà! Bạn xem lại các file ebook tìm hiểu thêm nhá.