PDA

View Full Version : Giúp em việt hóa webgame Vấn Tiên

mobile810
18-06-14, 10:50 AM
Hiện tại bản em đang dùng ở phần Hiệp Khách không được việt hóa
Cho em hỏi , file hiệp khách cần việt hóa nằm ở đâu vậy ?????

phiyeutuan08
18-06-14, 11:09 AM
Việt hóa giao diện thì nằm phần lớn ở cn.properties và file Main.swf
Phần hiệp khách của bạn cũng phải việt hóa ở 2 file này là ok hết!

mobile810
18-06-14, 11:21 AM
Việt hóa giao diện thì nằm phần lớn ở cn.properties và file Main.swf
Phần hiệp khách của bạn cũng phải việt hóa ở 2 file này là ok hết!

Em kiểm tra hết trong file đó rồi , đã được việt hóa hết , nhưng sao vào trong game tên hiệp khách vẫn thấy chữ tàu :(

hai07dv
18-06-14, 12:46 PM
Em kiểm tra hết trong file đó rồi , đã được việt hóa hết , nhưng sao vào trong game tên hiệp khách vẫn thấy chữ tàu :(

\wusheng\config\data\pet\xml

Việt hóa trong xml là được tên hiệp khách...Chú ý là lập topic hỏi phải chính xác là việt hóa tên hiệp khách?? nhé...

mobile810
18-06-14, 02:42 PM
\wusheng\config\data\pet\xml

Việt hóa trong xml là được tên hiệp khách...Chú ý là lập topic hỏi phải chính xác là việt hóa tên hiệp khách?? nhé...
Cho em hỏi , việt hóa những cái map là ở file nào vậy anh
Của em chỗ này chưa được việt hóa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hai07dv
18-06-14, 03:07 PM
Cho em hỏi , việt hóa những cái map là ở file nào vậy anh
Của em chỗ này chưa được việt hóa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tên MAP: \wusheng\config\data\scene.txt

mobile810
18-06-14, 04:52 PM
Tên MAP: \wusheng\config\data\scene.txt

Anh giúp em cái này nữa với
Em bị lỗi không mặc được trang bị cho Hiệp Khách , chính xác là mặc trang bị vào bị lẫn lộn , ko mặc được hết
Hiệp khách em lv 72 , nhưng em mặc bộ Hi Hữu vào . ở ô trống đầu tiên là cái nón , em mặc cái nón vào bình thường , tiếp đến ô thứ 2 là cái áo , nhưng em bỏ cái áo vào thì nó lên nằm ở ô thứ 1 , cái nón trước bị chống lên , món nào cũng lộn qua lộn lại ấy anh
Có cách nào fix không vậy anh

hai07dv
18-06-14, 05:24 PM
Down bản share của PeterAn về mà dùng :D

mobile810
18-06-14, 05:29 PM
Down bản share của PeterAn về mà dùng :D

Em đang dùng bản của Peter mà anh