PDA

View Full Version : [MU] Config server mu online

progamevn2008
11-06-14, 11:45 AM
Xin chào ae
tình hình là em muốn tạo server online dành cho khoảng 5-6 người chơi , nói chung là team bọn bạn e chơi giải trí trong mùa hè nhưng e bị kẹt ở đoạn này và ko tìm cách được mong ae giúp đỡ

Hiện em đang sử dụng server này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

8 - D:\MuServer\X[Start-Links]X:

Em không thể tìm ra chỗ có X[Start-Links]X để sửa lại config

Cảm ơn ae trước :3

TonyNgo
11-06-14, 10:40 PM
Xin chào ae
tình hình là em muốn tạo server online dành cho khoảng 5-6 người chơi , nói chung là team bọn bạn e chơi giải trí trong mùa hè nhưng e bị kẹt ở đoạn này và ko tìm cách được mong ae giúp đỡ

Hiện em đang sử dụng server này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

8 - D:\MuServer\X[Start-Links]X:

Em không thể tìm ra chỗ có X[Start-Links]X để sửa lại config

Cảm ơn ae trước :3

config gì hả bạn.
cái đấy nó có StartUp mà
Nếu k làm đc thì tối mai pm yahoo mình xem qua cho
Nhớ mở port và cài SQL trước đi nhé

vn55594555
12-06-14, 09:25 AM
Yh: DJ_Sangtinas mình xem dùm cho

Never_gone198x
12-06-14, 11:18 AM
Mình cũng đang thắc mắc phần đưa lên online. Mình đã config ip server thành no-ip, mở port modem,... Server thì chạy ok nhưng khi vào game bị báo lỗi "ngưng kết nối đến máy chủ". Bạn nào biết xem giúp mình với.

ikenylee
12-06-14, 11:41 AM
đang rảnh pm yahoo mình teamviewer xem giúp cho :)

Never_gone198x
12-06-14, 12:44 PM
có gì giúp mình với:
YM: boy_8xvn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

progamevn2008
13-06-14, 09:00 AM
Tony Ngo co' the? cho minh Yahoo ko

860056
13-06-14, 11:28 AM
Mình cũng đang thắc mắc phần đưa lên online. Mình đã config ip server thành no-ip, mở port modem,... Server thì chạy ok nhưng khi vào game bị báo lỗi "ngưng kết nối đến máy chủ". Bạn nào biết xem giúp mình với.

seri + version k trung nhau giữa main và sv

progamevn2008
13-06-14, 02:04 PM
Tình hình mình đã config thành công, port thì chưa biết nên mở những port nào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn Easy Tool Main thì lại chỉ sử dụng cho s4-5-6 ( mình đang sử dụng s2 )

hoaitam1990
13-06-14, 02:42 PM
Tình hình mình đã config thành công, port thì chưa biết nên mở những port nào
Còn Easy Tool Main thì lại chỉ sử dụng cho s4-5-6 ( mình đang sử dụng s2 )

Bạn mở Main= UltraEdit rồi search với từ khóa .com ( nhớ tích chọn Find ASCII)

progamevn2008
13-06-14, 06:57 PM
Cảm ơn bạn !

Mình vào Main vẫn mất kết nối liệu có phải do sai Serial , và tìm Serial như nào

freepro921
13-06-14, 07:40 PM
Cảm ơn bạn !

Mình vào Main vẫn mất kết nối liệu có phải do sai Serial , và tìm Serial như nào

ở server thì MuServer\SCFData\SCF_Common.ini

ClientExeSerial=xxxxxxxxxxxxxxxx
còn ở main thì chịu :)) , có thể nằm trong main or dll

progamevn2008
13-06-14, 11:52 PM
Chủ yếu là ở Main :D, còn config thì hướng dẫn dễ hiểu hơn

mrrainnt
14-06-14, 04:36 PM
Chủ yếu là ở Main :D, còn config thì hướng dẫn dễ hiểu hơn

Vào main mà mất kết nối là do sai IP nha bạn.

Còn đăng nhập mà disconnect là sai seri, click vào báo phiên bản không phù hợp là sai ver

nightssky
14-06-14, 04:55 PM
Bạn chăm vào box hướng dẫn đi rất nhiều video pro chia sẻ có đó rất dễ làm :D

progamevn2008
20-06-14, 11:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ai giải quyết giúp mình đc ko config ip giống hệt nhau luôn rồi