PDA

View Full Version : [Re-Share FIX] Webgame Vấn Tiên 6/10/2014

Trang : [1] 2

PeterAn
10-06-14, 03:16 AM
Hello anh em clbgamesvn ;))

Bộ source mình share là download từ bộ gốc của tàu khựa sau đó mình RIP phần UI/config bên mathienky đem vào, database server wusheng là 100% mình tự ngồi việt hoá cho chuẩn đồng bộ với client

Bộ source bao gồm giao diện quản lý account,nạp knb,đổi knb v..v từ vudung

Những lỗi phát sinh linh tinh trong bộ source mà anh em trên diễn đàn đã từng share qua thì mình đã fix mấy ngày qua :>

Tay nghề mình còn kém không thuộc dạng pro cho nên anh em nào cao tay muốn gạch đá về bộ source này gồm lỗi gì cứ comment theo ý các bạn nếu được thì fix cho bộ source nó hoàn hảo hơn nữa >:)

Hình ảnh:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Download:

Fshare: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Bộ cài chỉ mới sử dụng Update 1)
(Giải nén file GPHWX rồi copy qua ổ D,đầu tiên chạy file ESSamp.exe rồi vào folder runsv chạy file start.bat... Vào địa chỉ 127.0.0.1 đăng ký tài khoản rồi chơi)
Mega: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!1QAygCCS!Rjdf5BEnl5Zl-UHSB4kSeQk894L3dkQfQVJrjL-as2s (Bộ cài đã sử dụng Update 1&2)
Mã MD5: DDFFE247603BA26622AEFB5D3C3B5AEF
(Giải nén file GPHWX rồi copy qua ổ D,đầu tiên chạy file ESSamp.exe rồi vào folder runsv chạy file start.bat... Vào địa chỉ 127.0.0.1 đăng ký tài khoản rồi chơi)
Database: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Giải nén file wusheng.sql rồi dùng Navicat chọn table wusheng import sql)
RunSV: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Giải nén copy folder runsv vào folder GPHWX)
Assets: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!aJ1B3bIK!w7V-FiUAv9XywNsWMDSgQK6iD80X4b0Gd9CtRkjbb30
(Giải nén copy folder assets vào folder GPHWX/ESSamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Wusheng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Giải nén copy folder wusheng vào folder GPHWX)

Password file (fshare):: freewebgame-clbgamesvn
Password database: 123987

Update 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Fix lại giá cả thương thành, lỗi items)
(Giải nén chép 2 folder wusheng và assets vào trong folder GPHWX)
Update 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Fix lỗi nhiệm vụ NPC Bách Hiểu Sinh - lỗi kẹt map lv 52)
(Giải nén chép 2 folder vào đúng đường dẫn wusheng và assets vào trong folder GPHWX)

Lưu ý:

+ Lỗi rollback server => Chưa được fix :)
+ Lỗi HEO quay cuồng => Coi ở topic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) hoặc #9 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phiyeutuan08
10-06-14, 07:59 AM
Hóng quá! Thank you bác trước !

kingofsunzz
10-06-14, 08:09 AM
klq nhưng mấy đứa bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down về mà kinh doanh này =))

hangson3100
10-06-14, 09:05 AM
Thanks cho tinh thần ~o)

Làm phép tính sau để cho ra kết quả:

Tuan565
10-06-14, 09:45 AM
Sai............
Bộ UI và config ở client là của Mongtamgioi.net hoặc daohiep.com
Chứ chắc chắn không phải là của mathienky
Thấy đoạn tạo nhân vật thì chắc là của daohiep.com rồi
Chắp vá của mongtamgioi.net và vantien.netwanz.com

phiyeutuan08
10-06-14, 10:03 AM
Sai............

Bác Tuấn 565 ghé thăm cho hỏi luôn cái bản này:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn lỗi không? Không biết source nguồn china mà chủ topic mang về fix có tốt hơn không?

Tuan565
10-06-14, 10:07 AM
Bác Tuấn 565 ghé thăm cho hỏi luôn cái bản này:
Còn lỗi không? Không biết source nguồn china mà chủ topic mang về fix có tốt hơn không?

:D . lỗi là chủ topic fix chứ ko có cái source nào mà chép VH vào ko đồng bộ là dc luôn đâu . trừ khi cái VH đó ko chỉnh sửa gì

HeavenGames
10-06-14, 10:31 AM
Main.swf của mathienky nó cùng phần mềm SWFProtect để mã hóa
không biết cách unpack thì rip về chả sài được ... :))
Tốt nhất là tự VH theo chuẩn HeavenGames

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phiyeutuan08
10-06-14, 11:04 AM

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình thấy tất cả Main của mathienky, mongtamgioi, vantien.game3mien, ... đều việt hóa còn nhiều thứ chưa chuẩn về nội dung lẫn câu từ thường dài dòng tràn hết của khung chữ! Vậy nên chỉ có nước là dùng main nào có thể sửa được tự edit là ok nhất!

PeterAn
10-06-14, 11:20 AM
Update link down + thông tin server #1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vnpt1983
10-06-14, 11:21 AM
xin cho hỏi muốn tăng kỹ năng nhanh làm thế nào thế ?

PeterAn
10-06-14, 11:24 AM
:D . lỗi là chủ topic fix chứ ko có cái source nào mà chép VH vào ko đồng bộ là dc luôn đâu . trừ khi cái VH đó ko chỉnh sửa gì

Rip UI để việt hoá kèm theo đồng bộ việt hoá cả dữ liệu ở folder wusheng đó bác =.= ... Tốn gần hơn 1 tuần đấy

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sai............

Sai rồi !!!

Mình hoàn toàn là lấy từ mathienky, còn cái daohiep gì đó bác nên xem lại thì hơn nhé :))

Tuan565
10-06-14, 12:24 PM
Rip UI để việt hoá kèm theo đồng bộ việt hoá cả dữ liệu ở folder wusheng đó bác =.= ... Tốn gần hơn 1 tuần đấy[COLOR="Silver"]

Mình hoàn toàn là lấy từ mathienky, còn cái daohiep gì đó bác nên xem lại thì hơn nhé :))

Mathienky chưa bao giờ có cái UI như của bạn
chắc chắn đó bạn trẻ
Cả cái tạo nhân vật là của Vantien.netwanz.com mình lạ gì đâu .
Cứ thử vào game Mathienky đi rồi mình nói chuyện tiếp
Cái UI của Mộng Tam Giới kia mình cũng lạ gì
Xấu ko dùng .
May ra bộ Config là của Mathienky thôi chứ UI thì CHẮC CHẮN là không phải . Cứ vào game mathienky nhìn đi rồi biết ngay

P/S : confirm lại là cả bộ config của bạn cũng chưa chắc là của mathienky . Mathienky nó đóng NPC Lâm Thi Âm từ lâu rồi

tiendatnn
10-06-14, 12:57 PM

Mình làm được đấy X_X
Ðề: [Re-Share FIX] Webgame Vấn Tiên 6/10/2014

Mathienky chưa bao giờ có cái UI như của bạn
chắc chắn đó bạn trẻ
Cả cái tạo nhân vật là của Vantien.netwanz.com mình lạ gì đâu .
Cứ thử vào game Mathienky đi rồi mình nói chuyện tiếp
Cái UI của Mộng Tam Giới kia mình cũng lạ gì
Xấu ko dùng .
May ra bộ Config là của Mathienky thôi chứ UI thì CHẮC CHẮN là không phải . Cứ vào game mathienky nhìn đi rồi biết ngay

P/S : confirm lại là cả bộ config của bạn cũng chưa chắc là của mathienky . Mathienky nó đóng NPC Lâm Thi Âm từ lâu rồi

Bác Tuấn có vẻ tìm hiểu sâu. ^:)^^:)^^:)^
.
.
.
.

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

thanh159
10-06-14, 01:00 PM
8-| thớt ơi nó báo unexcept end of file

Tuan565
10-06-14, 01:05 PM
Mình làm được đấy X_X

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sâu sao bằng thím :D

PeterAn
10-06-14, 01:07 PM
Update "Fix lại giá cả thương thành, lỗi items" #1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vnpt1983
10-06-14, 01:59 PM
server full chưa đấy thớt.......đang cần 1 cái full để vui chơi giải trí trong mùa hề nóng nực :on_fire:

ayebk0123
10-06-14, 03:37 PM
mãi mới thấy bạn Tuan565, cho mình hỏi mấy server máy ảo bạn dùng ubuntu với centos thì đăng nhập vào folder của server kiểu gì để thấy file mà việt hóa? hdh đấy có destop giống windows ko? làm sao để đăng nhập vào màn hình đó :-??

NNToan
10-06-14, 04:10 PM
mãi mới thấy bạn Tuan565, cho mình hỏi mấy server máy ảo bạn dùng ubuntu với centos thì đăng nhập vào folder của server kiểu gì để thấy file mà việt hóa? hdh đấy có destop giống windows ko? làm sao để đăng nhập vào màn hình đó :-??

Ubuntu hay CentOS thì vẫn hdh vẫn có giao diên GUI nhé bạn.

P/S: Chủ thớt ơi, file rar bị lỗi không giải nén được, báo lỗi "Unexpected end of file" khi open và lỗi checksum khi giải nén.

kingofsunzz
10-06-14, 04:14 PM
Reup link cho thím nào down Fshare hay bị đứt này

HeavenGames
10-06-14, 04:17 PM
Mình làm được đấy X_X
Ðề: [Re-Share FIX] Webgame Vấn Tiên 6/10/2014

.
.
.
.

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)
Đừng có vào đây ngỗ ngược bạn trẻ

NNToan
10-06-14, 04:23 PM
Reup link cho thím nào down Fshare hay bị đứt này

Bạn giải nén có bị lỗi không vậy?

ayebk0123
10-06-14, 04:24 PM
Ubuntu hay CentOS thì vẫn hdh vẫn có giao diên GUI nhé bạn.
vậy làm sao để đăng nhập vào giao diện đó bạn ơi? ví dụ như các server trên máy ảo của tuan565 khi đăng nhập vào nó chỉ hiện ubuntu login, nếu mình dùng tk đăng nhập bt thì nó chỉ chạy server thôi mà (sr chưa dùng linux bao giờ nên ko biết gì về khoản này) :(|)

kingofsunzz
10-06-14, 04:26 PM
Bạn giải nén có bị lỗi không vậy?

Mình giải nén bình thường bạn , ko xảy ra lỗi gì cả

phiyeutuan08
10-06-14, 04:44 PM
Mình giải nén bình thường bạn , ko xảy ra lỗi gì cả

Download bằng cả fshare và 4share thì đều mở file ra là báo ngay 1 lỗi!

tiendatnn
10-06-14, 04:48 PM
Đừng có vào đây ngỗ ngược bạn trẻ

Ngỗ ngược là thế nào vậy bạn, bạn có thể chỉ ra chỗ nào gọi là ngỗ ngược của mình được không ?!.
Mình ngưỡng mộ bác Tuấn thì có ảnh hưởng đến bạn à ?

kingofsunzz
10-06-14, 04:48 PM
Download bằng cả fshare và 4share thì đều mở file ra là báo ngay 1 lỗi!

Rồi mình đã thử down đi down lại 3 lần rồi , vẫn bị lỗi , file này bị lỗi trong lúc nén rồi
Thím thớt up lại link khác đi :D

vnpt1983
10-06-14, 05:20 PM
mở lệnh gm để file config nào nhỉ, bác thớt khóa mất lệnh gm rồi. xin chỉ giúp

NNToan
10-06-14, 05:42 PM
mở lệnh gm để file config nào nhỉ, bác thớt khóa mất lệnh gm rồi. xin chỉ giúp

Bạn mở database ra, tìm đến bảng server_config, sửa giá trị ở field gmopen từ 0 (false) sang 1 (true)

P/S: Bác chủ thớt reup lại link đi, file nén bị lỗi sẵn rồi chứ không phải do download lỗi file

PeterAn
10-06-14, 05:52 PM
Update thêm link dự phòng của kingofsunzz #1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s: Khuyến khích anh em không nên cãi nhau nhé, ai muốn dùng cứ sử dụng có lỗi gì thì report mình biết dc mình fix lại

NNToan
10-06-14, 06:00 PM
Update thêm link dự phòng của kingofsunzz #1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

P/s: Khuyến khích anh em không nên cãi nhau nhé, ai muốn dùng cứ sử dụng có lỗi gì thì report mình biết dc mình fix lại

Sặc, bác nén lại và up lên một lần nữa được không? Mình download về không thể giải nén được (mở ra cũng không được) Có rất nhiều đồng chí bị giống mình, bác kiểm tra lại giúp đi

kingofsunzz
10-06-14, 06:06 PM

File nén của bác bị lỗi thật
Chấp vá chạy thử , client khá ngon , server thì ko hoàn chỉnh ( tại file nén bị lỗi , ko nén ra hết đc )
Dùng server TQ chạy thử
Có điều , bị rollback 8-|

PeterAn
10-06-14, 06:18 PM
Đợi chút để tớ xem lại cái file đã nhé (:|(:|

ngocthuc_123
10-06-14, 06:25 PM
file rar down về bị lỗi, mình repair lạ và giải nén 100% chạy bằng sever của bạn, việt hóa ngon lành, dùng lệnh gm nạp tiền chỉ lên được Vip3.......

kingofsunzz
10-06-14, 06:40 PM
Ok bác Peter , file đã ổn rồi đó , repair lại là hết , bác ko cần up lại link đâu :D

PeterAn
10-06-14, 06:48 PM
file rar down về bị lỗi, mình repair lạ và giải nén 100% chạy bằng sever của bạn, việt hóa ngon lành, dùng lệnh gm nạp tiền chỉ lên được Vip3.......

Dùng cái chức năng đổi knb trong folder home ấy, set xong là lên luôn vip chí tôn

P/s: Đã kiểm tra lại file rar đúng là bị lỗi giải nén do mình sơ xuất trong lúc nén file không để 10% recovery, sẽ có link khác

kingofsunzz
10-06-14, 06:58 PM
Dùng cái chức năng đổi knb trong folder home ấy, set xong là lên luôn vip chí tôn

P/s: Đã kiểm tra lại file rar đúng là bị lỗi giải nén do mình sơ xuất trong lúc nén file không để 10% recovery, sẽ có link khác

ừ bác up link khác cũng đc , nãy đang giải nén , chạy đến 90% , đến đoạn giải nén đoạn folder server nó hiện ra thông báo nhập pass

kukasubpro
10-06-14, 07:04 PM
Câu hỏi ngẫu nhiên:

vnpt1983
10-06-14, 07:05 PM
Ok bác Peter , file đã ổn rồi đó , repair lại là hết , bác ko cần up lại link đâu :D

sửa kiểu gì thế chỉ ae với đỡ phải đao lại.

kingofsunzz
10-06-14, 07:09 PM
sửa kiểu gì thế chỉ ae với đỡ phải đao lại.

Thím mở file rar đó ra , rồi nhấn vào tool , rồi chọn repair archive , đợi nó load xong , mình đc 1 file mới hoàn chỉnh ko bị lỗi

vnpt1983
10-06-14, 07:17 PM
Thím mở file rar đó ra , rồi nhấn vào tool , rồi chọn repair archive , đợi nó load xong , mình đc 1 file mới hoàn chỉnh ko bị lỗi

thì ra là thế, zậy mà bấy lâu nay hông biết.

acma865
10-06-14, 07:27 PM
các pro có ai biết các chỉnh mấy cái gift code ở đâu không :-*

PeterAn
10-06-14, 07:32 PM
các pro có ai biết các chỉnh mấy cái gift code ở đâu không :-*

1 chầu cafe chỉ cho cách làm giftcode vào game ;));))

P/s: Đêm nay hoặc ngày mai thì mình sẽ re-up link lại nhé

kingofsunzz
10-06-14, 07:36 PM
1 chầu cafe chỉ cho cách làm giftcode vào game ;));))

P/s: Đêm nay hoặc ngày mai thì mình sẽ re-up link lại nhé

bác peter , vào mục server quản lý của mục quản lý làm sao bác ????

vnpt1983
10-06-14, 07:54 PM
bác thớt chức năng nạp thẻ có dùng đc đâu. Quay như chong chóng. hy sinh hẳn thẻ 20k để nạp mà không thành công đành dùng lênh gm cho nhanh. :Laluot_149:

muon_sad_1991
10-06-14, 07:56 PM
Đù,cái game này có gì hay mà cứ thích tò mò thế nhỉ :)):)):)) server thì chả tìm hiểu,toàn tìm hiểu cái đâu đâu không:|:|:|:|:|

PeterAn
10-06-14, 08:06 PM
bác thớt chức năng nạp thẻ có dùng đc đâu. Quay như chong chóng. hy sinh hẳn thẻ 20k để nạp mà không thành công đành dùng lênh gm cho nhanh. :Laluot_149:

home/nhanvang.php => dùng cái này thay cái phần nạp của vudung nhé

MAXSAI
10-06-14, 09:00 PM
Link Max Speed: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kéo vừa thôi nhé các bạn trẻ

kenh14
10-06-14, 09:22 PM
Link Max Speed: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kéo vừa thôi nhé các bạn trẻ

tks bạn. Bạn có thể fix dùm mình lỗi con heo quay mãi đc k??? bạn hướng dẫn trên IIS nhưng mình chạy bằng essamp

MAXSAI
10-06-14, 11:01 PM
tks bạn. Bạn có thể fix dùm mình lỗi con heo quay mãi đc k??? bạn hướng dẫn trên IIS nhưng mình chạy bằng essamp

Bạn thử cài IIS và PHP 5.4 cho IIS + MySQL 5.5 + MySQL Connector lên và dùng xem, mình không thích dùng phần mềm tàu lắm nên ko biết nó như nào

muon_sad_1991
10-06-14, 11:13 PM
Bạn thử cài IIS và PHP 5.4 cho IIS + MySQL 5.5 + MySQL Connector lên và dùng xem, mình không thích dùng phần mềm tàu lắm nên ko biết nó như nào

MAXSAI cái tên nói lên tất cả!ăn gì thông minh thế:-?:-?:-?:-?:-?:-?

NNToan
10-06-14, 11:29 PM

Mình không hiểu, MySQL connector để làm gì với IIS?

MAXSAI
11-06-14, 12:51 AM
MAXSAI cái tên nói lên tất cả!ăn gì thông minh thế:-?:-?:-?:-?:-?:-?
Ý cậu là sao?

Mình không hiểu, MySQL connector để làm gì với IIS?
Mình thường làm việc với .Net nên phải cài MySQL Connector, không biết cài source java có cần không nhưng cứ cài cho chắc :)

NNToan
11-06-14, 01:01 AM
Ý cậu là sao?

Mình thường làm việc với .Net nên phải cài MySQL Connector, không biết cài source java có cần không nhưng cứ cài cho chắc :)

À, ra thế. Mình không sử dụng MySQL cho các ứng dụng desktop nên không rõ lắm, toàn dùng SQLite với MSSQL

chai-en
11-06-14, 12:10 PM
Ai up lại cái sv cho mình với.

huhahu92
11-06-14, 01:02 PM
mình cũng bị lỗi 2 con cá heo quay mãi, mọi người cứ bảo config lại, nhưng mình mới tập chơi không hiểu config lại là vào đâu, ai giúp mình với :(

PeterAn
11-06-14, 02:24 PM
đã re-up lại link, anh em check #1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chai-en
11-06-14, 04:33 PM
Chỉ cần xóa hết Java trong máy đi là hết con heo quay liền.

kingofsunzz
11-06-14, 05:48 PM
Cung cấp thêm cho bác Peter
Link 4share : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link client + server trực tuyến : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P/s : Soure web tự rip [-O<

chai-en
11-06-14, 05:52 PM
Sao mình trả cái nhiệm vụ Bách Hiểu Sinh không được vậy mấy bạn.

PeterAn
11-06-14, 06:06 PM
Sao mình trả cái nhiệm vụ Bách Hiểu Sinh không được vậy mấy bạn.

Lỗi đấy tớ đã fix rồi, đợi chút mình update lên lại trang #1 nhé

PeterAn
11-06-14, 06:42 PM
Cập nhật:
Update 2 (Fix lỗi nhiệm vụ NPC Bách Hiểu Sinh - lỗi kẹt map lv 52) #1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

skyss1
11-06-14, 08:02 PM
cho cái link 4share đi đaj ca ................................

PeterAn
11-06-14, 08:20 PM
Anh em có thể nhờ thằng này vnzleech.com, đăng ký account trên chatbox rồi chọn auto check link để nó get cho cái server riêng để down max speed nhé

Thông cảm cho mình là không có nhiều thời gian để dự trữ thêm 1 link khác, để khoảng vài ngày mình tách từng file chính up lên mediafire rồi chỉ dẫn cách sử dụng cho hợp lý

huntersun
11-06-14, 08:25 PM
Mình giải nén ra ổ D rồi chạy ESSamp, vào 127.0.0.1 để đăng ký rồi vào bị con heo.
Tải JDK 8 về làm giống hướng dẫn cũng không được.
Giờ phải làm sao hả bác.

huntersun
11-06-14, 08:32 PM
Ah rồi biết lỗi rồi, do chưa chạy Start.bat để chạy server ~X(

PeterAn
11-06-14, 08:47 PM
Mình đã tách những file cần thiết và đang upload lên host mediafire với mega

Sẽ được cập nhật tại #1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

skyss1
11-06-14, 08:50 PM
Anh em có thể nhờ thằng này vnzleech.com, đăng ký account trên chatbox rồi chọn auto check link để nó get cho cái server riêng để down max speed nhé

Thông cảm cho mình là không có nhiều thời gian để dự trữ thêm 1 link khác, để khoảng vài ngày mình tách từng file chính up lên mediafire rồi chỉ dẫn cách sử dụng cho hợp lý
vnzleech.com không phai máy nào cũng get được đâu

heiathe8x01
11-06-14, 10:00 PM
có bạn nào cài dùm vs đc ko mình ko rành về mấy thứ này lắm tks truoc

acma865
11-06-14, 10:07 PM
chủ thớt hlep mình cái dụ gửi thư vào hệ thống vs cái gift code vs đa tạ nhiều :x

sweetlove.27
11-06-14, 10:21 PM
Bác ơi chỉ e fix con cá heo quay trên ESSamp với làm theo topic kia thêm Java vào rồi mà nó vẫn xoay

kenh14
11-06-14, 10:23 PM
ai bít sửa link Nạp Thẻ chỗ nào k vậy Click vào toàn ra trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hic

lv 30 mà chưa học đc skill cấp 1 là sao nhỉ
Huyền Dương Thiên Hổ k thể cường hóa

huntersun
11-06-14, 11:10 PM
Bác ơi chỉ e fix con cá heo quay trên ESSamp với làm theo topic kia thêm Java vào rồi mà nó vẫn xoay
Bác vào thư mục runsv rồi chạy file Start.bat là được. :D

sweetlove.27
11-06-14, 11:21 PM
Bác vào thư mục runsv rồi chạy file Start.bat là được. :D

Chạy file Start.bat ùi mà nó vẫn quay cứ hiện cái dòng Đang kết nối máy chủ...

muon_sad_1991
11-06-14, 11:36 PM
chủ thớt hlep mình cái dụ gửi thư vào hệ thống vs cái gift code vs đa tạ nhiều :x

gửi thư vào email thì dùng đoạn get api đó bạn!

PeterAn
11-06-14, 11:47 PM
ai bít sửa link Nạp Thẻ chỗ nào k vậy Click vào toàn ra trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hic

lv 30 mà chưa học đc skill cấp 1 là sao nhỉ
Huyền Dương Thiên Hổ k thể cường hóa

Mình test cái lỗi bạn nói rồi, tửu hồn thì bị cái này bạn tự fix cũng dc

Còn lỗi cường hoá là không bị gì hết

chai-en
12-06-14, 12:00 AM
Chạy Start.bat là chạy toàn bộ Sv mà bạn.
Bị lỗi con "Heo Quay Quay" thì xóa hết Java trong máy là được à. (Tại mình làm thì được nên nói cho mấy bạn biết à).
Chủ Topic đưa lên cho mấy bạn nào như mình thì biết.

kenh14
12-06-14, 12:10 AM
Mình test cái lỗi bạn nói rồi, tửu hồn thì bị cái này bạn tự fix cũng dc

Còn lỗi cường hoá là không bị gì hết

Cường hóa ok ^^ Bạn chỉ cách fix lỗi tửu hồn đc k???

huhahu92
12-06-14, 01:18 AM
Bị lỗi con "Heo Quay Quay" thì xóa hết Java trong máy là được à. (Tại mình làm thì được nên nói cho mấy bạn biết à).
xóa java là làm thế nào hả bạn, bạn hướng dẫn kĩ cho tớ với :(

sweetlove.27
12-06-14, 01:52 AM

Mình gỡ cài đặt hết Java rồi mà vẫn không vào game được

Long.MR
12-06-14, 03:00 AM
Thớt có em gái không , gả cho sky đi :))

T.Bag
12-06-14, 09:56 AM
cho mình hỏi bõ cái nút nạp KNB ở đâu vậy bác :D

kenh14
12-06-14, 10:02 AM
SV này k có trang bị thần khí hay sao ý. có mỗi 3 vũ khí thôi thì fai

acma865
12-06-14, 10:18 AM

kenh14
12-06-14, 10:26 AM

MAXSAI
12-06-14, 10:46 AM

kingofsunzz
12-06-14, 12:02 PM
Có ai cho mình hỏi sao bộ này này ko cường hóa đc nhỉ :-??

huntersun
12-06-14, 12:14 PM
Bị lỗi con heo thì làm như thế này nha mấy bác:

1/ Download Java JDK 8: (Chọn x86 nếu là 32bit, x64 là 64bit)

2/ Set môi trường java cho PC

Có gì trong dòng Variable Value của PATH thì cứ xóa hết rồi chép dòng %SystemRoot%\system32;%SystemRoot%;%SystemRoot%\Sy stem32\Wbem;%SYSTEMROOT%\System32\WindowsPowerShel l\v1.0\;C:\Program Files\Java\jdk1.8.0_05;C:\Program Files\Java\jre8 bỏ vào trong PATH.

Rồi mới bắt đầu chạy ESSamp rồi chạy Start.bat

huhahu92
12-06-14, 12:55 PM
Bị lỗi con heo thì làm như thế này nha mấy bác:
vẫn thế bác ạ :(

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

hai07dv
12-06-14, 01:04 PM
xp thì vào đâu bác :(

Computer => chuột phải "Properties"

Chọn tab "Advanced " => Enviro.....

hai07dv
12-06-14, 01:46 PM

Edit Main.swf seach vantien.game3mien.com (2 cái) rồi thay bằng url của bạn nhé (dùng Action Script Viewer : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

anhhungrom123
12-06-14, 02:30 PM
Edit Main.swf seach vantien.game3mien.com (2 cái) rồi thay bằng url của bạn nhé (dùng Action Script Viewer : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mở file ra bị lỗi bạn ơi

PeterAn
12-06-14, 02:39 PM
giải nén rồi chép đè vào file Main vô folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/s: Về phần cường hoá mấy món items thần binh mình đã kiểm tra lại toàn bộ là đều có thể cường hoá được, đang tính chế tạo ra thêm bộ đế vương vs lại nói chuyện với NPC hoàng dung khi mới vào game được tặng mấy món thần binh 70+12 :">

skyss1
12-06-14, 02:39 PM
cái này sao không sai dược lênh GM vậy

kingofsunzz
12-06-14, 02:47 PM
giải nén rồi chép đè vào file Main vô folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/s: Về phần cường hoá mấy món items thần binh mình đã kiểm tra lại toàn bộ là đều có thể cường hoá được, đang tính chế tạo ra thêm bộ đế vương vs lại nói chuyện với NPC hoàng dung khi mới vào game được tặng mấy món thần binh 70+12 :">

Sao mình không cường hóa được nhỉ , bạn có thể hướng dẫn mình cách cường hóa không
Bạn xem dùm mình với , trang bị có trong túi đồ , nhưng bật giao diện cường hóa lên thì không thấy vật phẩm đó để cường hóa

PeterAn
12-06-14, 03:13 PM
Sao mình không cường hóa được nhỉ , bạn có thể hướng dẫn mình cách cường hóa không
Bạn xem dùm mình với , trang bị có trong túi đồ , nhưng bật giao diện cường hóa lên thì không thấy vật phẩm đó để cường hóa

Cường hoá ở thần binh

P/s: thành công rồi >:) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hai07dv
12-06-14, 03:26 PM
KLQ nhưng reup link full Mega.co.nz (đã gồm update 1 + 2 của thớt #1)

Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!1QAygCCS!Rjdf5BEnl5Zl-UHSB4kSeQk894L3dkQfQVJrjL-as2s
Mã MD5: DDFFE247603BA26622AEFB5D3C3B5AEF

Mạng lởm speed cũng được 800KB/s :)) ăn đứt fshare.vn (free) nhé

PeterAn
12-06-14, 03:44 PM
Lỗi con heo mình chưa bao giờ bị nên không biết để support cho mọi người thông cảm nhé ;)

Update thêm link dự phòng từ haidv, xem ở #1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

kingofsunzz
12-06-14, 03:44 PM
à mình quên nói , bạn peter cái chỗ mục công huân ấy , mua vật phẩm bằng điểm công huân , nhưng nó lại trừ vào phần tiền vàng :)

PeterAn
12-06-14, 03:48 PM
à mình quên nói , bạn peter cái chỗ mục công huân ấy , mua vật phẩm bằng điểm công huân , nhưng nó lại trừ vào phần tiền vàng :)

Lỗi mua đồ công huân mà không trừ điểm mà trừ tiền vàng à?

P/s: Klq chứ công huân là file nào nhỉ nói mình biết fix cho chứ mình không bị lỗi đó :))

Canxivtp
12-06-14, 03:54 PM
8->8->8->8->8->8->8->8->8->8->

hai07dv
12-06-14, 04:01 PM
Fix shop công huân
wusheng\config\data\shop\110.txt

Copy toàn bộ mã dưới paste vô filen 110.txt nhé (backup 110.txt trước)

商品道具id 商定交易类型 商品类型id 购买价格 付款使用的货币类型 扣除道具 商品购买等级要求 商品一次性购买数量 限卖数量 限卖刷新时间 限买数量 限买冷却时间 善恶值
tid bangRule type price tag item gradeRequired num confineSell renovateTime confineBuy buyCD pkValue
9070179 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070180 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070181 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070182 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070183 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070184 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070185 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070190 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070191 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070192 1 13 5000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070012 1 13 1120 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
9070011 1 13 2000 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
100028 1 13 29400 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
100031 1 13 19400 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
702010 1 13 40 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
703002 1 13 60 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
700001 1 13 10 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
100015 1 13 10 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1
141001309 1 13 250 3 -1 1#120 1 -1 -1 -1 -1 -1

Ak copy mà chạy sv lỗi thì paste nội dung 110.txt (cũ) vô excel rồi thay cột "price" thành 3 hết là được

Mở file ra bị lỗi bạn ơi

Hỏi gì thì okie or yes all :))

kingofsunzz
12-06-14, 04:02 PM
Lỗi mua đồ công huân mà không trừ điểm mà trừ tiền vàng à?

P/s: Klq chứ công huân là file nào nhỉ nói mình biết fix cho chứ mình không bị lỗi đó :))

Lỗi như thế này nè bạn

hai07dv
12-06-14, 04:04 PM
Lỗi như thế này nè bạn

Uầy đã cmt fix cho bạn ở trên rồi...ko cần show video làm gì.. :D

kingofsunzz
12-06-14, 04:08 PM
Uầy đã cmt fix cho bạn ở trên rồi...ko cần show video làm gì.. :D

Tks bạn Hải , mình fix được rồi

phiyeutuan08
12-06-14, 05:05 PM
Bác Peter chuyển hết tên NPC về dạng: Nhậm Doanh Doanh đi chứ để kiểu Nhậm doanh doanh như hiện tại vào game xấu lắm!

hai07dv
12-06-14, 05:30 PM
Bác Peter chuyển hết tên NPC về dạng: Nhậm Doanh Doanh đi chứ để kiểu Nhậm doanh doanh như hiện tại vào game xấu lắm!

Chuyển sẵn in hoa chữ cái đầu rồi mà...xem trong server ...\npc.txt thì biết

tatthanhvu1990
12-06-14, 07:40 PM
Làm sao để active gm vậy m.n :| gõ lệnh !gm rmb 999 mà k có knb

hai07dv
12-06-14, 07:43 PM
Làm sao để active gm vậy m.n :| gõ lệnh !gm rmb 999 mà k có knb

:| navicat => :| wusheng => :) server_config set gmopen = 1 => :D save lại => run server :))

tatthanhvu1990
12-06-14, 07:49 PM
[QUOTE=hai07dv;839397]:| navicat => :| wusheng => :) server_config set gmopen = 1 => :D save lại => run server :))[/QUOT
Cám ơn bác nhiều... hi vọng vẫn là lệnh gm như sever của tuan565 :D
Nói thiệt ra thì e k biết rành cái này chỉ tạo new connection điền connection name là bụp thôi... Thử điền Ip address 127.0.0.1 cũng bị lỗi đó :!
Bác bỏ ít thời gian hướng dẫn giúp để sau này e còn xài với... cám ơn bác nhìu :D

mobell200
12-06-14, 09:07 PM
ai tổng hợp các phần làm 1 link giùm được không !
down nhiều phần quá thế này thì trùng nhau nhiều quá

acma865
12-06-14, 09:18 PM
[QUOTE=hai07dv;839397]:| navicat => :| wusheng => :) server_config set gmopen = 1 => :D save lại => run server :))[/QUOT
Cám ơn bác nhiều... hi vọng vẫn là lệnh gm như sever của tuan565 :D
Nói thiệt ra thì e k biết rành cái này chỉ tạo new connection điền connection name là bụp thôi... Thử điền Ip address 127.0.0.1 cũng bị lỗi đó :!
Bác bỏ ít thời gian hướng dẫn giúp để sau này e còn xài với... cám ơn bác nhìu :D

bạn nhập pass root là gì 30 chả cá

kenh14
12-06-14, 09:18 PM
Mình down link xong sau đó chép 2 update 1 và 2 thì test thấy k có sét thần binh, chỉ có 3 vũ khí thần binh thôi. sao vậy nhỉ hay mình chép thiếu gì ??? tks

tatthanhvu1990
12-06-14, 09:26 PM
[QUOTE=tatthanhvu1990;839399]

bạn nhập pass root là gì 30 chả cá

Èo... thua luôn :D để coi kỹ lại từ đầu 2pic xem pass rôt là gì :D

Password database: 123987 Đây r... k để ý... sr vì phiền m.n nhé :D

acma865
12-06-14, 09:27 PM

Parse error: syntax error, unexpected T_VARIABLE in D:\GPHWX\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 20

tatthanhvu1990
12-06-14, 09:33 PM

Parse error: syntax error, unexpected T_VARIABLE in D:\GPHWX\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 20

dùng Navicat copy pass này để active gm nè bạn :D
add item luôn chứ nạp knb chi cho cực, giải trí thôi đó mak hihi

acma865
12-06-14, 09:41 PM
dùng Navicat copy pass này để active gm nè bạn :D
add item luôn chứ nạp knb chi cho cực, giải trí thôi đó mak hihi

PeterAn
12-06-14, 10:03 PM
Chép đoạn code này vào lại file nhanvang.php

<?php
$api = 134567890;
$serverid = 999;
$wanbaid = 123451;
$back_send = 'Y';
$currency = 'vnd';
$result = 1;
$orderid = rand(1, 10000000000000);
$date = new DateTime();
if ($_POST['OK']) {
$username = $_POST['username'];
$query = '&amount=' . $_POST['tien'];
$query .= '&api_key=' . $api;
$query .= '&back_send=' . $back_send;
$query .= '&currency=' . $currency;
$query .= '&order_id=' . $orderid;
$query .= '&result=' . $result;
$query .= '&server_id=' . $serverid;
$query .= '&timestamp=1';
$query .= '&user_id=' . $username;
$query .= '&wanba_oid=' . $wanbaid;
// Bản cũ $sign chưa được mã hóa MD5 và phải được viết hoa toàn bộ ký tự thì server mới validate được
$query .= '&sign=' . strtoupper(md5('1' . str_replace('&', '', str_replace('=', '', $query))));

$dd = curl_init();
// Sửa lại url: vantien.ngocnh.info thành ip hoặc url của bạn
$url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$query";
curl_setopt($dd, CURLOPT_URL, $url);
curl_setopt($dd, CURLOPT_RETURNTRANSFER, 1);
curl_setopt($dd, CURLOPT_HEADER, 0);
$curl_result = curl_exec($dd);
curl_close($dd);
echo "Done - <a href='<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'>Vào game</a>";
}
?>

<html>
<head>
<title>Quản lý đổi KNB - Vấn Tiên 2014</title>
</head>
<body>
<form method=POST>
<label>Loginname:</label><br>
<input name="username"><br>
<label>Tiền vàng( 1 vàng = 10 KNB):</label><br>
<input type=number name="tien">
<input type=submit name="OK">
</form>
</body>

hai07dv
12-06-14, 10:06 PM

Copy toàn bộ nội dung dưới paste đè all cái file D:\GPHWX\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>.ph p

<?php
session_start();
function Register()
{

GLOBAL $config_database,$site_config,$user,$passgame,$pas sweb2,$email,$quest,$answer,$phone,$security,$Regi ster;

if($user && $passgame && $passweb2 && $email && $quest && $answer && $phone && $security && $Register == 1)
{
$true_user = eregi("[^a-z]", $user);
$user_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `loginName` = '$user'"));
$mail_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `email` = '$email'"));
$phone_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `phone` = '$phone'"));
if($true_user){
$user_check_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Tên truy cập chỉ cho phép từ a-z và 6-22 kí tự.</li></ul></dd>";
}elseif($user_check == 1){
$user_check_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Tên truy cập này đã được sử dụng.</li></ul></dd>";
}else if($mail_check == 1){
$mail_check_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Số điện thoại này đã được sử dụng.</li></ul></dd>";
}else if($passgame == $passweb2){
$passgame_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Mật khẩu Game không được giống mật khẩu cấp 2.</li></ul></dd>";
}else if($phone_check == 1){
$phone_check_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Số điện thoại đã được đăng ký trước.</li></ul></dd>";
}else if($security != $_SESSION['captcha']){
$security_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Sai mã kiểm tra.</li></ul></dd>";
}else if(!$true_user && $user_check == 0 && $mail_check == 0 && $passgame != $passweb2 && $phone_check == 0)
{
mysql_query("INSERT INTO `account` (`loginName`,`password_hash`,`passweb2`,`email`,`q uest`,`answer`,`phone`,`creat_time`)VALUES('$user' ,md5('$passgame'),'$passweb2','$email','$quest','$ answer','$phone','$time')");

mysql_query("INSERT INTO acc_db.account (name, password)VALUES('$user',md5('$passgame'))");
$success_MSG = 1;
}
}
include("includes/temp/Register.php");
}
function VaoGame()
{
global $data,$IPSERVER,$config_game,$site_config,$doitien ,$doiknb,$ip,$datedb;
}
function doiknb()
{
global $data,$Page,$_REQUEST,$IPSERVER,$config_game,$site _config,$doitien,$doiknb,$ip,$datedb;
if(!$data->loginName){Logout();}else{
$user = $data->loginName;
$hienco = $data->vnd;
$message="";
$api=134567890;
$serverid=999;
$wanbaid=123451;
if($hienco >= $doitien && $doiknb == 1)
{
$paynum = rand();
$knb = $doitien * 10;
mysql_query("Update `vantieu`.`account` set `vnd` = `vnd` - '$doitien' where `loginName` = '$user'");
$checkidtontai = mysql_query("Select * from `vantieu`.`doixu` where `id` = '$orderid'");
while(mysql_num_rows($checkidtontai) > 0 )
{
$paynum = rand();
}
if(mysql_num_rows($checkidtontai) == 0)
{
//$dd = curl_init();
$url="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$doitien&api_key=$api&back_send=Y&currency=vnd&order_id=$paynum&result=1&server_id=999&timestamp=1&user_id=$user&wanba_oid=$wanbaid&sign=".time()."";
//curl_setopt($dd, CURLOPT_URL, $url);
//curl_setopt($dd, CURLOPT_HEADER, 0);
//curl_exec($dd);
//curl_close($dd);
$data = file_get_contents($url);
$check1=mysql_fetch_array(mysql_query("Select * from `acc_db`.`account` where `name` = '$user'"));
$idingame=$check1['id'];
mysql_query("INSERT INTO `vantieu`.`doixu` (`id`,`username`,`xu`)VALUES('$orderid','$user','$ doitien')");
$message="Đổi thành công $doitien đồng thành $knb KNB";
}
}
if($hienco < $doitien)
{
$message="Bạn không đủ tiền. Bạn chỉ còn $hienco";
}

}

include("includes/temp/doiknb.php");
}
function NapThe()
{
GLOBAL $data,$Page,$_REQUEST,$IPSERVER,$config_database,$ site_config,$Card_Seri,$Card_Code,$Card_Type,$Card _Amount,$security,$NapThe;
include('includes/MobiCard.php');

if($Card_Seri && $Card_Code && $Card_Type && $Card_Amount && $security && $NapThe == 1)
{
$card_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `card` WHERE `seri` = '$Card_Seri' And `mathe` = '$Card_Code'"));
$check_card = preg_match("[^0-9]", $Card_Seri);
$check_code = preg_match("[^0-9]", $Card_Code);
$mathe= $Card_Code;
if($Card_Seri == "" || $Card_Code = ""){
$Check_0_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Bạn phải nhập Seri và Mã thẻ.</li></ul></dd>";
}else if($check_card || $check_code ){
$Check_So_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Seri và Mã thẻ chỉ được nhập từ 0-9.</li></ul></dd>";
}else if(strlen($Card_Seri) < 11 || strlen($Card_Seri) < 11){
$passgame_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Seri và Mã thẻ phải trên 11 kí tự.</li></ul></dd>";
}else if($card_check == 1){
$user_check_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Thẻ này đã được sử dụng.</li></ul></dd>";
$security_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Sai mã kiểm tra.</li></ul></dd>";
}else if($Card_Seri != "" && !$check_card && !$check_code && strlen($Card_Seri) >= 11 && strlen($Card_Seri) >= 11 && $card_check == 0 && $security == $_SESSION['captcha'])
{

//Tiến hành kết nối thanh toán Thẻ cào.
$call = new MobiCard();
$rs = new Result();
$coin1 = rand(10,999);
$coin2 = rand(0,999);
$coin3 = rand(0,999);
$coin4 = rand(0,999);
$ref_code = $coin4 + $coin3 * 1000 + $coin2 * 1000000 + $coin1 * 100000000;

$rs = $call->CardPay($mathe,$Card_Seri,$Card_Type,$ref_code,"badaochivuong","01689408394"," badaochivuong.com");

if($rs->error_code == '00') {
// Cập nhật data tại đây
$adddong =($rs->card_amount/1000)*1.5;
mysql_query("INSERT INTO `card` (`loginName`,`seri`,`mathe`,`menhgia`,`loaithe`,`t rangthai`,`times`)VALUES('$user','$Card_Seri','$ma the','{$rs->card_amount}','{$Card_Type}','1','$Day')");
mysql_query("UPDATE account set vnd = vnd + '$adddong' where loginName = '$user'");
$success_MSG = "<dd class=\"message success\"><ul><li>Nạp thẻ thành công với mệnh giá {$rs->card_amount} nhận được $adddong.</li></ul></dd>";

}
else {
$Error_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li> {$rs->error_message}</li></ul></dd>";
}

}
}
if($Card_Type == "VMS"){
$Type_Card = '<option value="VMS" selected>Thẻ MobiFone</option>
<option value="VIETTEL" >Thẻ Viettel</option>
<option value="VNP" >Thẻ VinaPhone</option>
<option value="VCOIN" >Thẻ VTC</option>
';
}

if($Card_Type == "VIETTEL"){
$Type_Card = '<option value="VMS" selected>Thẻ MobiFone</option>
<option value="VCOIN" >Thẻ VTC</option>
';

}
if($Card_Type == "VNP"){
$Type_Card = '<option value="VMS" >Thẻ MobiFone</option>
<option value="VNP" selected>Thẻ VinaPhone</option>
<option value="VCOIN" >Thẻ VTC</option>';

}

if($Card_Type == "VCOIN"){
$Type_Card = '<option value="VMS" >Thẻ MobiFone</option>
<option value="VCOIN" selected>Thẻ VTC</option>';

}

include("includes/temp/NapThe.php");
}

function ChangeEmail()
{
GLOBAL $data,$UseType,$new_email,$renew_email,$security,$ passweb2,$securityquestion,$securityanswer,$Change ;

if(!$data->loginName){Logout();}else
if($UseType && $new_email && $renew_email && $security && $passweb2 && $securityquestion && $securityanswer && $Change ==1){
$quest_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `quest` = '{$securityquestion}' and `answer` = '{$securityanswer}' and `loginName` = '{$data->loginName}'"));
$pass_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `passweb2` = '{$passweb2}' and `loginName` = '{$data->loginName}'"));
if($quest_check == 0){
$quest_check_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Trả lời câu hỏi bí mật không trùng khớp hệ thống.</li></ul></dd>";
}else if($new_email != $renew_email){
$pass_check_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Nhập lại email không chính xác.</li></ul></dd>";
}else if($pass_check == 0){
$pass_check_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Mật khẩu cấp 2 không trùng khớp hệ thống.</li></ul></dd>";
}else if($mail_check == 1 && $pass_check == 1 && $security == $_SESSION['captcha'])
{
mysql_query("UPDATE `account` SET `email`='{$new_email}' WHERE `loginName`='{$data->loginName}'");
$success_MSG = "<dd class=\"message success\"><ul><li>Thay đổi câu hỏi bí mật thành công.</li></ul></dd>";
}
}
include("includes/temp/Email.php");
}

function LogThe()
{
GLOBAL $data;
$is_log = mysql_num_rows($select_log);
if($is_log == 1){

while ($logthe = mysql_fetch_object($select_log))
{
$stt++;
switch ($logthe->trangthai)
{

case 1 : $trangthai = "<b><font color=\"blue\">Xong</font></b>"; break;
case 2 : $trangthai = "<b><font color=\"red\">Chưa</font></b>"; break;

}
echo '
<tr>
<td align="center"><font color="#004993">'.$stt.'</font></td>
<td align="center"><font color="#004993">'.$logthe->seri.'</font></td>
<td align="center"><font color="#004993">'.$logthe->mathe.'</font></td>
<td align="center"><font color="#004993">'.$logthe->menhgia.'</font></td>
<td align="center"><font color="#004993">'.$logthe->loaithe.'</font></td>
<td align="center"><font color="#004993">'.$trangthai.'</font></td>
<td align="center"><font color="#004993">'.date("H:i:s d/m/Y",$logthe->times).'</font></td>
</tr>
';}
}else{
echo '<td colspan="7" align="center"><font color="#004993">Không có lịch sử giao dịch</font></td>';
}
}

function ChangePass1()
{
GLOBAL $data,$UseType,$passweb2,$new_passgame,$renew_pass game,$Change,$security;

if($UseType && $passweb2 && $new_passgame && $renew_passgame && $Change == 1 && $security){
$pass_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `passweb2` = '{$passweb2}' and `loginName` = '{$data->loginName}'"));
if($new_passgame != $renew_passgame){
$pass_check1_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Nhập lại mật khẩu không chính xác.</li></ul></dd>";
}else if($new_passgame == $data->passweb2){
$pass_check1_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Mật khẩu cấp 1 không thể trùng với mật khẩu cấp 2.</li></ul></dd>";
$pass_check2_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Mật khẩu cấp 2 không trùng khớp hệ thống.</li></ul></dd>";
}else if($new_passgame == $renew_passgame && $new_passgame != $data->passweb2 && $pass_check == 1 && $security == $_SESSION['captcha'])
{
mysql_query("UPDATE `account` SET `password_hash`= md5('{$new_passgame}') WHERE `loginName`='{$data->loginName}'");
$success_MSG = "<dd class=\"message success\"><ul><li>Thay đổi mật khẩu thành công.</li></ul></dd>";
}
}
include("includes/temp/PassGame.php");
}

function ChangePass2()
{
GLOBAL $data,$UseType,$new_passcap2,$renew_passcap2,$emai l,$Change,$securityquestion,$securityanswer,$secur ity;

if($UseType && $new_passcap2 && $renew_passcap2 && $email && $securityquestion && $securityanswer && $Change == 1 && $security){
$quest_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `quest` = '{$securityquestion}' and `answer` = '{$securityanswer}' and `loginName` = '{$data->loginName}'"));
$mail_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `email` = '{$email}' and `loginName` = '{$data->loginName}'"));
if($new_passcap2 != $renew_passcap2){
$pass_check_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Nhập lại mật khẩu không chính xác.</li></ul></dd>";
}else if($new_passcap2 == $data->passgame){
$pass_check1_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Mật khẩu cấp 2 không thể trùng với mật khẩu cấp 1.</li></ul></dd>";
}else if($quest_check == 0){
$quest_check_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Câu hỏi bí mật không trùng khớp với hệ thống.</li></ul></dd>";
}else if($mail_check == 0){
$pass_check2_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Email không trùng khớp với hệ thống.</li></ul></dd>";
}else if($new_passcap2 == $renew_passcap2 && $new_passweb2 != $data->passgame && $mail_check == 1 && $quest_check == 1 && $security == $_SESSION['captcha'])
{
mysql_query("UPDATE `account` SET `passweb2`='{$new_passcap2}' WHERE `loginName`='{$data->loginName}'");
$success_MSG = "<dd class=\"message success\"><ul><li>Thay đổi mật khẩu thành công.</li></ul></dd>";
}
}
include("includes/temp/PassCap2.php");
}

function AnsVSQuest()
{
GLOBAL $data,$UseType,$passweb2,$new_securityquestion,$ne w_securityanswer,$Change,$email,$security;

if($UseType && $passweb2 && $new_securityquestion && $new_securityanswer && $Change == 1 && $email && $security){
$mail_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `email` = '$email' and `loginName` = '{$data->loginName}'"));
$pass_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `passweb2` = '$passweb2' and `loginName` = '{$data->loginName}'"));
if($mail_check == 0){
$mail_check_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Email không trùng khớp hệ thống.</li></ul></dd>";
$pass_check_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Mật khẩu cấp 2 không trùng khớp hệ thống.</li></ul></dd>";
}else if($mail_check == 1 && $pass_check == 1 && $security == $_SESSION['captcha'])
{
mysql_query("UPDATE `account` SET `quest`='{$new_securityquestion}',`answer`='{$new_ securityanswer}' WHERE `loginName`='{$data->loginName}'");
$success_MSG = "<dd class=\"message success\"><ul><li>Thay đổi câu hỏi bí mật thành công.</li></ul></dd>";
}
}
include("includes/temp/AnsVSQuest.php");
}

function LostPass1()
{

global $data,$username_lost,$new_passcap1,$renew_passcap1 ,$security,$passweb2,$Change;

if($data->loginName){Logout();}else
if($username_lost && $new_passcap1 && $renew_passcap1 && $passweb2 && $Change == 1 && $security){
$select_data = mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `passweb2` = '{$passweb2}' and `loginName` = '{$username_lost}'");
$data_check_nums = mysql_num_rows($select_data);
$data = mysql_fetch_object($select_data);
if($new_passcap1 != $renew_passcap1){
$pass_check1_MSG ="<dd class=\"message error\"><ul><li>Nhập lại mật khẩu không chính xác.</li></ul></dd>";
}else if($data_check_nums == 0){
$pass_check_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Pass2 & User không trùng khớp với hệ thống.</li></ul></dd>";
}else if($new_passcap1 == $data->passweb2){
$pass_check2_MSG = "<dd class=\"message error\"><ul><li>Mật khẩu cấp 2 không thể trùng với mật khẩu cấp 1.</li></ul></dd>";
}else if($new_passcap1 == $renew_passcap1 && $new_passweb1 != $data->passweb2 && $data_check_nums == 1 && $security == $_SESSION['captcha'])
{
mysql_query("UPDATE `account` SET `password_hash` = md5('{$new_passcap1}') WHERE `loginName` = '{$data->loginName}'");
}
}
include("includes/temp/LostPass1.php");
}

function Logout()
{

setcookie("login",'');
setcookie("password_salf",'');
session_destroy();

echo "<script>location='<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>{$_SERVER["<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]}/quanly'</script>";
}

function Login()
{
GLOBAL $user,$passgame,$login,$ip;

if($user && $passgame && $login == 1)
{
$user_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `loginName` = '$user'"));
$pass_check = mysql_num_rows(mysql_query("SELECT * FROM `account` WHERE `password_hash` = md5('$passgame') and `loginName` = '{$user}'"));
if($user_check == 0){
echo "Tài khoản {$user} không tồn tại.";
echo '<script language="text/javascript">$("#loading").hide();</script>';
}else if($user_check == 1 && $pass_check == 0){
echo "Mật khẩu không đúng.";
}else if($user_check == 1 && $pass_check == 1){
//$_SESSION['login'] = $user;
//$_SESSION['passgame'] = $passgame;
setcookie("login",$user);
setcookie("password_salf",md5(($passgame.$site_config['salf'])));
mysql_query("INSERT INTO `session` (`loginName`,`password_salf`,`IP`,`session_salf`)V ALUES('$user',md5('{$passgame}{$site_config['salf']}'),'{$ip}',md5('{$user}{$ip}{$passgame}{$config['salf']}'))")or mysql_query("UPDATE `session` SET `password_salf` = md5('{$passgame}{$site_config['salf']}'),`IP` = '{$ip}',`session_salf` = md5('{$user}{$ip}{$passgame}{$config['salf']}') WHERE `loginName`='{$user}'");
//setcookie("session_salf",md5($user.$ip));
echo "Successfuly";
}
}

}

function List_Act()
{
GLOBAL $data,$site_config;
if(!$data->loginName){Logout();}else{
$user = $data->loginName;
$phone = substr($data->phone,0,4);
$email = substr($data->email,0,4);
$vnd = $data->vnd;
include("includes/temp/List_Act.php");
}
}

function Captcha()
{
global $security,$_SESSION;
if($security != "" && $security == $_SESSION['captcha'])
{

}else{
echo 'Sai mã kiểm tra';
}
}

function error()
{
$HTML =
<<<HTML
<div id="left_colm">
<div style="text-align:center; color:#FF0000; font-weight:bold; font-size:20px">Trang này không tồn tại</div>
</div>
<script language="text/javascript">$("#loading").hide();</script>
HTML;
echo $HTML;
}

?>

Chức năng đổi xu khi login nhé (menu phải) không dùng nhanvang.php nhé

NNToan
12-06-14, 10:36 PM
%SystemRoot%\system32;%SystemRoot%;%SystemRoot%\Sy stem32\Wbem;%SYSTEMROOT%\System32\WindowsPowerShel l\v1.0\;C:\Program Files\Java\jdk1.8.0_05;C:\Program Files\Java\jre8

huntersun
12-06-14, 11:58 PM

Có lẽ để thêm vào hay hơn, tại mình cũng lỡ xóa hết nhưng chép lại bên máy khác vào thì vẫn không sao.
Không biết nó chứa cái gì trong đó.

muon_sad_1991
13-06-14, 02:07 AM

Có lẽ để thêm vào hay hơn, tại mình cũng lỡ xóa hết nhưng chép lại bên máy khác vào thì vẫn không sao.
Không biết nó chứa cái gì trong đó.

2 bạn là thánh hết :D;));));));));));));));));)) tốt nhất là cài linux dùng

KaizKenny
13-06-14, 06:22 AM

Passss là zì vậy.............

MAXSAI
13-06-14, 08:20 AM
pass ở đầu trang kìa: freewebgame-clbgamesvn

ayebk0123
13-06-14, 10:11 AM
cho mình xin link vào web mà ko cần kết nối mạng với
lần đầu đăng nhập 127.0.0.1 phải nối mạng để nó get cái gì đấy, mình hỏi 1 số người thì họ bảo pro có thể tự code link :-<

T.Bag
13-06-14, 10:19 AM
cho hỏi sao chơi 1 thời gian vào lại bị lỗi load 100% ko vào đc nữa :( tạo nick khác thì vào đc còn nick củ cứ load 100% mãi

kenh14
13-06-14, 12:34 PM
cho hỏi sao chơi 1 thời gian vào lại bị lỗi load 100% ko vào đc nữa :( tạo nick khác thì vào đc còn nick củ cứ load 100% mãi

do trong thùng đồ có 1 items bị lỗi. Mình cũng bị giống bạn và đang cảm thấy nản :D

phiyeutuan08
13-06-14, 05:08 PM
File NPC trong clien chủ topic có thể sửa về dạng Nhậm Doanh Doanh không?
Chứ hiện giờ để hiển thị nhiệm vụ kiểu Nhậm doanh doanh nhìn rất chuối!
Mong Peter sửa dùm update lên đây cho anh em dùng cho đồng bộ chứ tự sửa mấy bữa nữa Peter có sửa hay update gì vào file đó mất công chỉnh lại lắm!

acma865
13-06-14, 06:21 PM
Copy toàn bộ nội dung dưới paste đè all cái file D:\GPHWX\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>.ph p

Chức năng đổi xu khi login nhé (menu phải) không dùng nhanvang.php nhé
cái này lúc trước mình thử rồi bác , nó cũng lỗi luôn vào 127.0.0.1/home/ màn hình trắng nhách k có gì hết luôn ak bác :-s mình nghĩ là nó bị lỗi ở dòng : $url="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$doitien&api_key=$api&back_send=Y&c urrency=vnd&order_id=$paynum&result=1&server_id=99 9&timestamp=1&user_id=$user&wanba_oid=$wanbaid&sig n=".time()."";

sweetlove.27
13-06-14, 08:12 PM
Bác ơi Vip bị lỗi rồi nó ts Vip 3 rồi đứq im không lên nữa

NNToan
13-06-14, 09:42 PM
cái này lúc trước mình thử rồi bác , nó cũng lỗi luôn vào 127.0.0.1/home/ màn hình trắng nhách k có gì hết luôn ak bác :-s mình nghĩ là nó bị lỗi ở dòng : $url="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$doitien&api_key=$api&back_send=Y&c urrency=vnd&order_id=$paynum&result=1&server_id=99 9&timestamp=1&user_id=$user&wanba_oid=$wanbaid&sig n=".time()."";

Lỗi cú pháp ngay từ đầu rồi, sau "?" không thể nào là "&" được.

huhahu92
13-06-14, 11:02 PM

sweetlove.27
13-06-14, 11:55 PM
Bộ thần binh bị lỗi phải k m.n add vào nhân vật vào lại loading 100% đơ luôn

acma865
14-06-14, 10:45 AM
Lỗi cú pháp ngay từ đầu rồi, sau "?" không thể nào là "&" được.

NNToan
14-06-14, 05:50 PM

$url="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$doitien&api_key=$api&back_send=Y&currency=vnd&order_id=$paynum&result=1&server_id=999&timestamp=1&user_id=$userwanba_oid=$wanbaid&sign=".time()."";

huhahu92
15-06-14, 01:15 AM
vũ khí kiếm không đổi được thần binh, 2 vũ khí kia bình thường :(

bualolu
17-06-14, 08:28 AM
Up phát cho bác nào cần đây :>:>:>:>:>

br0k3n
19-06-14, 10:54 AM
Các bạn cho hỏi sao down về chơi 1 thời gian bị lỗi 100% k vào game được làm sao fix vậy :(

wermanhme1990
19-06-14, 11:10 AM
Các bạn cho hỏi sao down về chơi 1 thời gian bị lỗi 100% k vào game được làm sao fix vậy :(
Chưa gặp hiện tượng này bao giờ, bạn có đụng chạm gì đến server không hay là chơi bình thường thôi, thử xóa cache xem.

br0k3n
19-06-14, 11:23 AM
Chưa gặp hiện tượng này bao giờ, bạn có đụng chạm gì đến server không hay là chơi bình thường thôi, thử xóa cache xem.

Hi mình chơi bình thường. Nhưng khi F5 lại thì nó chi chạy đến cái thanh 100% là ngưng k chạy được nữa. K biết tại vì sao T_T

tuananhpzo
19-06-14, 07:16 PM
Sao mình tạo nhân vật ko dc viết tên xong đứng im rồi bấm lại chỗ tạo nhân vật thì hiện "tên nhân vật đã bị trùng"

daiuycong
20-06-14, 12:11 AM
Hi mình chơi bình thường. Nhưng khi F5 lại thì nó chi chạy đến cái thanh 100% là ngưng k chạy được nữa. K biết tại vì sao T_T

Cái trường hợp này mình cũng bị và sau khi tìm hiểu là do lỗi set đồ thần binh. vũ khí thì ok còn set đồ khi chế tạo hay dùng lệnh gm đều không hiển thị và nếu thoát ra vào lại thì 100% đứng lun ^^

KhoaiTayLac
24-06-14, 05:03 PM
Có ai bị lỗi như mình ko nhỉ ko bik sao khi mang set đồ thần binh. vũ khí thì ok còn set đồ khi chế tạo hay dùng lệnh gm đều ko sài được mang thử vào người củng ko thấy hiển thị gì F5 load lại thì đứng luôn phải chép lại file wusheng.sql vào tạo lại NV thì mới vào dc

kenkentrang011
24-06-14, 10:36 PM

bistro007_hp
24-06-14, 11:39 PM

Sai pas root nhé.
P/s..Vẫn hót thật :3

thantainho
25-06-14, 03:35 PM
Ai hướng dẫn mình add KNB với. Mình quy đổi ở web không được :((:((:((:((:((

kenkentrang011
25-06-14, 08:33 PM
id thần binh là bao nhiêu nhỉ :">:">:">

pacminh
25-06-14, 08:42 PM
id thần binh là bao nhiêu nhỉ :">:">:">

Thần Khí.............................................. ...............................
ao 140102020
Mũ 140101020
N Bội 140109020
Quần 140104020
Nhẫn 140107020
Giầy 140105020
H Liên 140108020
Kiếm 140110020 . 140110021 . Kim xà Kiếm . 140110022 . Ỷ Thiên Kiếm . 140110023 . Huyền Thiết Trọng Kiếm " ngon "
Đao 140110120 . 140110121 . ........... . 140110122 . ............ .
Rìu 140110220 140110221 140110222

kenkentrang011
26-06-14, 12:47 PM
nhá hàng tí <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lonmemay1
27-06-14, 02:15 PM
em chạy đúng như mấy a nói mà vô 127.0.0.1 không được
Oops! Google Chrome could not connect to 127.0.0.1

Try reloading: 127.­0.­0.­1

devgame1
29-06-14, 03:42 PM
Hello anh em clbgamesvn ;))

Bộ source mình share là download từ bộ gốc của tàu khựa sau đó mình RIP phần UI/config bên mathienky đem vào, database server wusheng là 100% mình tự ngồi việt hoá cho chuẩn đồng bộ với client

Bộ source bao gồm giao diện quản lý account,nạp knb,đổi knb v..v từ vudung

Những lỗi phát sinh linh tinh trong bộ source mà anh em trên diễn đàn đã từng share qua thì mình đã fix mấy ngày qua :>

Tay nghề mình còn kém không thuộc dạng pro cho nên anh em nào cao tay muốn gạch đá về bộ source này gồm lỗi gì cứ comment theo ý các bạn nếu được thì fix cho bộ source nó hoàn hảo hơn nữa >:)

Hình ảnh:

Download:

Lưu ý:

+ Lỗi rollback server => Chưa được fix :)
+ Lỗi HEO quay cuồng => Coi ở topic này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) hoặc #9 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tình hình là chạy không dc bạn ạ , chạy all xong vô localhost k chạy ra trang chủ

luumin
01-07-14, 09:35 AM
có bác nào cường hóa được trang bị thần binh chưa mình không thể cường hóa được trang bị thần binh mặc dù có bạn bảo vào chỗ Thần Binh để cường hóa nhưng khi vào mục Thần Binh thì chỉ có thấy cái mục luyện ra đồ thần binh thôi chứ ko thấy chỗ cường hóa chỗ nào bác nào biết chỉ giùm em nha

trung135
02-07-14, 10:46 PM
Đã fix được lỗi rollback Server chưa mọi người ?

linhserver
03-07-14, 03:46 PM
phần code thẻ không biết có nạp đc k nhỉ

bs.1510
05-07-14, 07:13 PM
PeterAn ơi, bạn có thể dành chút thời gian xem lại giúp mình đồ Thần Binh được k, chỉ có vũ khí thì xài được, còn đồ thì bị gì đó, mặc vào người là lỗi luôn, c.ơn bạn trước nha.

bs.1510
07-07-14, 09:50 AM
PeterAn ơi, sẵn cho mình hỏi luôn, mình vào game không thấy phần này, bạn có thể hướng dẫn giúp mình chỗ edit được không?

hai07dv
07-07-14, 12:40 PM
PeterAn ơi, sẵn cho mình hỏi luôn, mình vào game không thấy phần này, bạn có thể hướng dẫn giúp mình chỗ edit được không?

DB mở table server_config lên kéo sang cột cuối cùng "opentime" chọn ngày tháng năm giờ hiện tại open sẽ có bảng đó

bs.1510
07-07-14, 12:48 PM
DB mở table server_config lên kéo sang cột cuối cùng "opentime" chọn ngày tháng năm giờ hiện tại open sẽ có bảng đó

Cảm ơn Hải nhiều lắm, sẵn cho mình hỏi, cái thời gian kết thúc event đó có chỉnh được k, mình kiếm quài k ra.

o0ol0veuo0o
09-07-14, 12:41 PM
e bị lỗi essamp không chạy được mặc dù đã run as admin ai giúp với :)

a_dragon90
09-07-14, 03:26 PM
Cho mình hỏi là nếu muốn sử dụng Xampp có được không, và nếu sử dụng thì import database nào để có thể chạy được web quản lý + vào game. xin hết.

bs.1510
09-07-14, 09:25 PM
e bị lỗi essamp không chạy được mặc dù đã run as admin ai giúp với :)

Bạn chụp thử hình lúc bị lỗi lên đi, xem mình giúp đc k.

o0ol0veuo0o
10-07-14, 12:44 PM
up hình toàn bị lỗi không up được híc :(
đã chạy run as admin rồi nhưng vẫn không được...
mình dùng win 7 :)
bạn có rảnh thì gửi mình cái yahoo mình add rồi teamview cho mình càng tốt :D
mình dốt mấy cái này lắm :D

hoangduy_198
10-07-14, 02:47 PM
Các bác hướng dẫn em cách rollback server và bug game với ...... làm sao chống được đây các bác

haipham23
10-07-14, 08:43 PM
Cho mình hỏi làm sao add item vào thuơng thành được vậy? (file thuơng thành là file nào mình kiếm hoài k thấy :()

bs.1510
11-07-14, 05:19 PM
up hình toàn bị lỗi không up được híc :(
đã chạy run as admin rồi nhưng vẫn không được...
mình dùng win 7 :)
bạn có rảnh thì gửi mình cái yahoo mình add rồi teamview cho mình càng tốt :D
mình dốt mấy cái này lắm :D

ESSamp chạy vậy là đúng rồi đó bạn, bạn bật Task Manager lên thử xem có 2 cái mysqld.exe với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chưa, nếu có 2 cái đó là đc rồi đó bạn.

Cho mình hỏi làm sao add item vào thuơng thành được vậy? (file thuơng thành là file nào mình kiếm hoài k thấy :()

Hình như là emall.xml với emall.txt đó bạn.

o0ol0veuo0o
11-07-14, 06:21 PM
trước không ấn cái show for all user nên không thấy 2 file kia :D
thnks nhé ^^

a_dragon90
11-07-14, 07:46 PM
Các huynh tiện cho xin hướng dẫn config online được không, lò mò loằng ngoằng mãi mà không được, rất cảm ơn mọi người.

haipham23
11-07-14, 08:29 PM
Hình như là emall.xml với emall.txt đó bạn.

Mình đã thử chỉnh sửa file email.xml và email.txt thì thấy 2 điều:
- Trong 2 file đó có nhiều items mà thương thành không có
- Mình xóa hết item trong 2 file đó, thì vào thương thành vẫn thấy, nhưng khi mua lại không mua được.

Vậy suy ra ngoài 2 file đó còn 1 file nữa để show các items trong thương thành.

Ai biết chỉ với?

hai07dv
11-07-14, 10:42 PM
Mình đã thử chỉnh sửa file email.xml và email.txt thì thấy 2 điều:
- Trong 2 file đó có nhiều items mà thương thành không có
- Mình xóa hết item trong 2 file đó, thì vào thương thành vẫn thấy, nhưng khi mua lại không mua được.

Vậy suy ra ngoài 2 file đó còn 1 file nữa để show các items trong thương thành.

Ai biết chỉ với?

Thương thành không thấy vì mấy item đó mua ở chỗ mua nhanh # (ép đồ, chế, ép pet, cánh...)

sadlegend
13-07-14, 02:36 PM
ae cho mình hỏi nếu Luyện chế bị lỗi không chế được thì sửa ở đâu?

hoangtugame365
14-07-14, 08:26 AM
mn cho em hỏi add vàng sao thế ợ???
E cám ơn nhiều:)

haipham23
14-07-14, 12:45 PM
Cho mình hỏi làm sao để lên VIP mà không cần dùng lệnh gm vậy?

haipham23
15-07-14, 03:12 PM
Có ai bị như mình không?

Mình donwload file Mega: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!1QAygCCS!Rjdf5B...kQfQVJrjL-as2s (Bộ cài đã sử dụng Update 1&2) về rồi setup sever.

Đăng kí đăng nhập ok hết, nhưng khi vào game, gặp thuơng nhân (như Âu Dã Tử, Sở Lưu Huơng...) mua đồ thì không được.

haipham23
17-07-14, 01:42 AM
Mình bị lỗi chế thần binh không được và bị kẹt acc luôn, ai biết cách sửa không chỉ mình với?

quangquihdvn1
22-07-14, 09:52 AM
Cho mình hỏi là mình muốn chỉnh đường link nạp thẻ trong game thì vàochỗ nào để chỉnh nhỉ Peter

quangquihdvn1
23-07-14, 10:30 AM
cho hỏi mình search trong file có 2 đoạn code thay đổi đường dẫn của nút nạp thẻ INGAME thì chỉnh file nào nhỉ.1.File RoleRespose 2.Information Service đều có thatkiemonline.com

nghia1221
25-07-14, 07:19 PM
Cho mình hỏi bản này có bao nhiêu loại đá khảm nạm vậy? Mình thấy mục luyện chế chỉ có 5 loại đá còn trong file item.txt thì co rất nhiều loại như né tránh, kháng bạo,...
nhưng khi add vào thì lại +0. Và file rune.txt có ý nghĩa gì. Cám ơn.o:-)

newbee
31-07-14, 01:48 AM
Mình bị thế này chả biết fix thế nào :| ai giúp với

devgame1
31-07-14, 02:33 AM
Vào trong vps được sao ra ngoài này nó lại xoay con cá heo zậy trời

devgame1
31-07-14, 06:02 AM
Mọi thứ đều ổn , riêng cái Main.swf không mở ra dc :( cái main loader.swf thì mở dc mà cái main mở k dc mà sửa . ai đó sửa giùm úp cái main lên t với

devgame1
31-07-14, 06:40 AM

nó nằm ở đâu z bác ơi . Cái main tìm ra rồi , mở ra rồi mà nhiều dòng quá

devgame1
31-07-14, 10:22 AM
tìm ra rồi mà nó ko cho sửa dòng đó , giờ làm sao aichir với

phiyeutuan08
31-07-14, 10:59 AM
tìm ra rồi mà nó ko cho sửa dòng đó , giờ làm sao aichir với

Dùng Action Script Viewer sửa và lưu bình thường mà mình nghịch suốt có lỗi gì đâu!

devgame1
31-07-14, 12:33 PM
Dùng Action Script Viewer sửa và lưu bình thường mà mình nghịch suốt có lỗi gì đâu!
cậu ơi fix giùm tớ lỗi mua mảnh thần binh không trừ công huân với :( làm theo mà k bik làm nè

ryu.nguyen
31-07-14, 03:27 PM
Chép đoạn code này vào lại file nhanvang.php

<?php
$api = 134567890;
$serverid = 999;
$wanbaid = 123451;
$back_send = 'Y';
$currency = 'vnd';
$result = 1;
$orderid = rand(1, 10000000000000);
$date = new DateTime();
if ($_POST['OK']) {
$username = $_POST['username'];
$query = '&amount=' . $_POST['tien'];
$query .= '&api_key=' . $api;
$query .= '&back_send=' . $back_send;
$query .= '&currency=' . $currency;
$query .= '&order_id=' . $orderid;
$query .= '&result=' . $result;
$query .= '&server_id=' . $serverid;
$query .= '&timestamp=1';
$query .= '&user_id=' . $username;
$query .= '&wanba_oid=' . $wanbaid;
// Bản cũ $sign chưa được mã hóa MD5 và phải được viết hoa toàn bộ ký tự thì server mới validate được
$query .= '&sign=' . strtoupper(md5('1' . str_replace('&', '', str_replace('=', '', $query))));

$dd = curl_init();
// Sửa lại url: vantien.ngocnh.info thành ip hoặc url của bạn
$url = "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>$query";
curl_setopt($dd, CURLOPT_URL, $url);
curl_setopt($dd, CURLOPT_RETURNTRANSFER, 1);
curl_setopt($dd, CURLOPT_HEADER, 0);
$curl_result = curl_exec($dd);
curl_close($dd);
echo "Done - <a href='<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>'>Vào game</a>";
}
?>

<html>
<head>
<title>Quản lý đổi KNB - Vấn Tiên 2014</title>
</head>
<body>
<form method=POST>
<label>Loginname:</label><br>
<input name="username"><br>
<label>Tiền vàng( 1 vàng = 10 KNB):</label><br>
<input type=number name="tien">
<input type=submit name="OK">
</form>
</body>

add oi. Nạp thẻ cào ntn thì được accept? Em phải dùng Navicat chính số tiền . Đến khi chuyển tiền sang tiền trong game thì bị lỗi.
Xoay vòng vòng nửa tiếng mà ko chuyển thành công.

advd42
31-07-14, 03:42 PM
Đã fix được lỗi rollback Server chưa mọi người ?

newbee
31-07-14, 04:02 PM
Sao vào nó cứ hiện 2 con cá heo thế ???

kentak
01-08-14, 12:01 PM
Khi load game trình duyệt nó bắt down file gì đó về là lỗi gì vậy mọi người? Không down thì game ko vào đc, cứ load mãi. còn down về thì không bik làm thế nào

newbee
01-08-14, 03:55 PM
Giờ là sao đây, vào nó cứ hiện 2 con cá heo là thế nào ???

bs.1510
01-08-14, 10:56 PM
Khi load game trình duyệt nó bắt down file gì đó về là lỗi gì vậy mọi người? Không down thì game ko vào đc, cứ load mãi. còn down về thì không bik làm thế nào

Bạn tắt IDM đi là nó k bắt down nữa.

cậu ơi fix giùm tớ lỗi mua mảnh thần binh không trừ công huân với :( làm theo mà k bik làm nè

D:\GPHWX\wusheng\config\data\shop\110.txt sửa cột price thành 3 là sử dụng công huân, 5 là sử dụng vàng.

newbee
02-08-14, 09:13 PM
Sao cứ đến đoạn con cá heo quay vòng là nó ko load tiếp vậy, ai chỉ cách fix với ???

kentak
03-08-14, 07:58 AM
Sao cứ đến đoạn con cá heo quay vòng là nó ko load tiếp vậy, ai chỉ cách fix với ???

Tắt IDM đi.
Cho hỏi luôn, ai biết add KNB - lên VIP giúp mình với

hoangtugame365
21-08-14, 09:13 PM
sao lên vip 3 là max thế nhỉ mn :(

hit-and-run
25-08-14, 03:19 PM
có bạn nào bị lỗi khi tạo NV xong là đứng, reload lại thì bị như này ko ?

M.R.X
26-08-14, 04:07 AM
There is an English version of this game or Portuguese?

hit-and-run
10-09-14, 04:26 PM
đào mộ tí. bác chủ thớt chỉ mình cái vụ code tân thủ kia đc ko :D

xin hậu tạ

gj4cm0y3u3m
25-09-14, 11:48 AM
Mình đã cài đặt jdk mới nhất trên trang chủ và khai báo trong path nhưng vẫn bị 2 con heo quay mãi ko đc. Bác nào giúp với.

htrung02
25-09-14, 08:35 PM
Nói chung là sever này có chơi được không ? thấy ai cũng kêu lỗi vậy? Bac Hải, Bác Tuấn fix xem như thế nào rùi build lấy 1 bản chuẩn đi

TuanKhang90
25-09-14, 08:41 PM
lỗi set đồ thần binh f5 dính 100% có bác nào fix được giúp với

mrcdnke95
25-09-14, 08:50 PM
lỗi set đồ thần binh f5 dính 100% có bác nào fix được giúp với

Bạn thử chơi đến lv 30 F5 thử xem có dính tiếp lỗi 100% k :))

bualolu
25-09-14, 08:54 PM

lấy bản này mà chạy

mrcdnke95
25-09-14, 09:25 PM

lấy bản này mà chạy

Bán bản đưa nó có vấn đề gì đáng kể không>>

Tuan565
25-09-14, 09:40 PM
Bán bản đưa nó có vấn đề gì đáng kể không>>

Ngoài rollback, tầm chục cái lỗi vặt nữa thì ko có gì đáng kể
:-" :-" :-" :-" :-"

mrcdnke95
25-09-14, 09:54 PM
Ngoài rollback, tầm chục cái lỗi vặt nữa thì ko có gì đáng kể
:-" :-" :-" :-" :-"

Vậy thôi e dùng bản này cho n đỡ ức =)). Nhưng theo a cái lỗi Rollback đấy do đâu mà có vậy?

bualolu
25-09-14, 09:56 PM
Vậy thôi e dùng bản này cho n đỡ ức =))

chạy chưa mà nói thế vậy .... lỗi thỳ fix nhưng k đang kể còn sv này nói fix vặt lặt chứ fix đc cái quái gì đâu nhìn vào loạn cã mắt =]]z

mrcdnke95
25-09-14, 10:01 PM
chạy chưa mà nói thế vậy .... lỗi thỳ fix nhưng k đang kể còn sv này nói fix vặt lặt chứ fix đc cái quái gì đâu nhìn vào loạn cã mắt =]]z

Thì a Tuấn nói kìa ông nói chung 2 bản n cũng ngang ngang nhau mà:-?:-?

mrcdnke95
25-09-14, 10:12 PM

Bác thử tắt ngược tất cả các file lúc tắt sv để lại cái cmd rồi vào mục run sv ấn stop. Rồi mở lại xem xem n còn bị cái lỗi rollback như bác nói k?

Killer_Rose
26-09-14, 11:53 AM
Sao mình start cái essamp chọn yes 3 lần mà ko thấy apache2 + mysql nó chạy gì cả vậy ??? mình dùng win 7 win 8 đều ko được , có bạn nào bị giống mình ko ?

TuanKhang90
26-09-14, 12:01 PM
em đổi knb vào mà nó báo thành công rồi nhưng vào game sao ko thấy nhỉ bác nào chỉ em fix với cảm ơn ạ

songjinchan
12-10-14, 11:13 AM
Mình bị lỗi 100% - Tối qua choi bình thường - dùng lệnh GM add Thần khí và mấy con Thú cưỡi . Sáng nay vào thì 2 acc kẹt 100% , 1 acc vào dc nhưng khi thoát ra vào lại thì cả 3 acc kẹt 100% lúc load luôn pótay. ^:)^ - Ai bít cách fix chỉ giúp , đang máu game này mà bị lỗi Ức CMN Chế :((:((:((

kingofsunzz
12-10-14, 12:09 PM
Mình bị lỗi 100% - Tối qua choi bình thường - dùng lệnh GM add Thần khí và mấy con Thú cưỡi . Sáng nay vào thì 2 acc kẹt 100% , 1 acc vào dc nhưng khi thoát ra vào lại thì cả 3 acc kẹt 100% lúc load luôn pótay. ^:)^ - Ai bít cách fix chỉ giúp , đang máu game này mà bị lỗi Ức CMN Chế :((:((:((
bản này lỗi mà , bác down bản của congatimo á

C9Kjn
16-10-14, 08:56 PM
Vậy thôi e dùng bản này cho n đỡ ức =)). Nhưng theo a cái lỗi Rollback đấy do đâu mà có vậy?

Khi bạn tắt gameserver thì tắt theo thứ tự sau sẽ không bị rollback:

Run843 => Runglog => RunGame1 => RunEmail => RunLogin => RunWorld => RunMarket

Mình làm như vậy chưa bị rollback lần nào.

P/s: Bạn PetterAn có thể inbox cho mình yahoo của bạn không? mình có một số vấn đề cần tham khảo sự giúp đỡ của bạn.

eyeshin21
26-12-14, 09:56 PM
Cho em hỏi lõi đăng nhập bất thường này là lỗi gì và sửa như thế nào ạ?

bualolu
26-12-14, 10:00 PM
Cho em hỏi lõi đăng nhập bất thường này là lỗi gì và sửa như thế nào ạ?

lấy bản này chạy nè

eyeshin21
26-12-14, 10:12 PM

lấy bản này chạy nè

Bản đó em cũng cài chơi thử rồi nhưng nhiều lỗi quá, bản này ít lỗi hơn bác ạ

trunggl81
27-12-14, 08:14 AM
Sai............

anh tuấn bữa nay ko làm game nữa ah?? mấy tháng rồi mà em cứ vào blog của anh hóng game mới :(

tganz
29-12-14, 01:59 PM

lấy bản này chạy nè
mình dùng bản của congatimo mà hư cái essamp, vào 127.0.0.1 toàn không có, bạn biết fix không

manan1805
01-01-15, 08:38 PM
đây là fix cho lỗi dùng item Thần Khí bị lỗi 100%

các bác copy file này vào đường dẫn D:\GPHWX\wusheng\config\data\item

manan1805
02-01-15, 04:02 PM
cho mình hỏi game này source của nó nằm ở chỗ nào nhỉ?

nguydatloc
03-01-15, 07:47 PM
Sao chổ này ko có phần đổi thần binh và thàn khí vậy máy anh

bs.1510
05-01-15, 02:47 PM
Sao chổ này ko có phần đổi thần binh và thàn khí vậy máy anh

Đổi Thần Binh, Thần Khí ở chỗ Thần Binh góc phải dưới màn hình đó bạn.

eyeshin21
10-01-15, 05:58 AM
Lỗi nhiệm vụ chính tuyến level 69 lên 70, nhiệm vụ tên là Tìm Manh Mối, ai biết sửa ko chỉ em với ạ [-O<

hunte365
14-02-15, 07:36 PM
Có bác nào cho e file đã edit lai phần Thần binh có thể up sao dc ko ak, hoặc chỉ e file nào có thể thay đổi thuộc tình trang bị, Dùng lệnh GM là món đó *12 (VD: Thần binh quan HP+38600cho nó lên +999999999....)cho no mạnh lên xíu, gặp boss Tinh Anh 120 là die rồi. e thanks nhiều!!!!:x

bs.1510
25-02-15, 10:25 PM
Có bác nào cho e file đã edit lai phần Thần binh có thể up sao dc ko ak, hoặc chỉ e file nào có thể thay đổi thuộc tình trang bị, Dùng lệnh GM là món đó *12 (VD: Thần binh quan HP+38600cho nó lên +999999999....)cho no mạnh lên xíu, gặp boss Tinh Anh 120 là die rồi. e thanks nhiều!!!!:x

!gm additem id số lượng số sao

vothailam
05-05-15, 02:24 PM
Giúp mình cấu hình online với....chơi Lan thi đc cấu hình ip wan thì load 100% rồi cứ 2 con cá heo quay hoài....đang kết nối tới máy chủ

laptop
05-05-15, 02:56 PM
cái lỗi rollback sao không ai fix thế nhĩ, nghe nói mod Tuan565 fix được lỗi rollback lâu rồi mà sao không share, mà mod Tuan565 lại đi share bản bị lỗi rollback thế ^:)^ chắc để pr cho cái blog của mình à :-w

Tuan565
05-05-15, 03:07 PM
cái lỗi rollback sao không ai fix thế nhĩ, nghe nói mod Tuan565 fix được lỗi rollback lâu rồi mà sao không share, mà mod Tuan565 lại đi share bản bị lỗi rollback thế ^:)^ chắc để pr cho cái blog của mình à :-w

Chuẩn ấy =)))))))
Tiện pr luôn thì ở blog cũng share 1 bản fix rollback rồi nhé. Biết tìm thì tự vác về xài còn ko thì cố mà chơi cùng rollback thôi =)))))

laptop
05-05-15, 03:32 PM
Chuẩn ấy )))))
Tiện pr luôn thì ở blog cũng share 1 bản fix rollback rồi nhé. Biết tìm thì tự vác về xài còn ko thì cố mà chơi cùng rollback thôi )))

dạ để em tìm thử xem coi nó có bị rollback không

laptop
05-05-15, 03:45 PM
Chuẩn ấy )))))
Tiện pr luôn thì ở blog cũng share 1 bản fix rollback rồi nhé. Biết tìm thì tự vác về xài còn ko thì cố mà chơi cùng rollback thôi )))

Tìm banh cái blog chỉ có cái này phiên bản mấy ảo của năm trước, vẫn còn bị lỗi rollback, em đã bị mod lừa >:P

Tuan565
05-05-15, 04:05 PM
Tìm banh cái blog chỉ có cái này phiên bản mấy ảo của năm trước, vẫn còn bị lỗi rollback, em đã bị mod lừa >:P

chính là bản máy ảo đó =))) . Mình chạy online xài bản đó mà chưa bao giờ dính roll
Tắt server thì tắt RunGame trc rồi tắt các cái khác

laptop
05-05-15, 04:27 PM
chính là bản máy ảo đó ) . Mình chạy online xài bản đó mà chưa bao giờ dính roll
Tắt server thì tắt RunGame trc rồi tắt các cái khác

Bản mấy ảo chán lắm, thực chất bản không bị rollback thì tắt sever kiểu nào cũng không sao, chứ không nhất thiết phải tắt cái nào trước, em biết là anh có bản sever khác ngon hơn, sao không share đi anh sẵn pr cho blog năm 2015 luôn ;)

laptop
20-05-15, 02:15 PM
Trời ơi giờ này chưa share sever vấn tiên không bị rollback nữa hả mod Tuan565, lỗi rollback fix trong java, bác fix 1 nốt nhạc là xong mà, sao mod keo thế :">

Tuan565
20-05-15, 06:05 PM
mình ko có ý định share mà . đợi chờ làm gì tốn công ra :v . Mình keo từ bé rồi . Bẩm sinh ko sửa dc :3

Kulteam
20-05-15, 06:54 PM
Trò này mình chưa mở Onile bao giờ nhưng chơi off thì chưa bị roll back lần nào !
Mỗi tội phần đăng nhập ý !
Nếu tên tài khoản viết hoa thì nó sẽ ra 1 nick ! Mà nếu viết thường nó sẽ ra nick khác !
Thể loại này là thể loại gì vậy !

laptop
20-05-15, 07:49 PM
mình ko có ý định share mà . đợi chờ làm gì tốn công ra :v . Mình keo từ bé rồi . Bẩm sinh ko sửa dc :3
Không share thì chỉ chỗ fix đi mod à

Trò này mình chưa mở Onile bao giờ nhưng chơi off thì chưa bị roll back lần nào !
Mỗi tội phần đăng nhập ý !
Nếu tên tài khoản viết hoa thì nó sẽ ra 1 nick ! Mà nếu viết thường nó sẽ ra nick khác !
Thể loại này là thể loại gì vậy !

Off rollback như thường nhé

fatv123
21-05-15, 07:42 AM
Mình vào navicat chọn mysql user name là root còn password là 11111111 sao nó hiện lỗi này thế nhỉ ????

tiendatnn
21-05-15, 08:24 AM
Mình vào navicat chọn mysql user name là root còn password là 11111111 sao nó hiện lỗi này thế nhỉ ????

Sai pass ;;)
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam

fatv123
21-05-15, 08:39 AM
Sai pass ;;)
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam
Thế bác có pass k ? Cho tui xin cái pass của navicat sever này đi :D

tiennguyenpn
21-05-15, 09:15 PM
Em Muốn Mỗi Tài Khoản Mới Đăng Ký Nhận Được Tiền Đồng , KNB , tiền mừng , chiến công .

VD Như Thế Này Ạ :

Tiền Đồng : 9000
Chiến Công : 800
KNB : 90000
tiền mừng : 100

Ai Biết Chỉ Em Với Ạ . E Cám Ơn Nhìu :smile:

princekis1080
23-05-15, 12:36 PM
edit drop cho quái thế nào vậy mng.
vọc cái drop trên server ko hiểu gì hết
chã biết mô tả map gì, quái gì, rớt cái gì
toàn 1 đống files số từ 1~30000
---------------------------------------
mình muốn edit ví dụ:
map A, có con quái A
giờ muốn đánh con quái A đó rớt ra item abcxyz
thì làm sao???
hóng cao nhân chỉ giáo ;;);;);;);;)

sogintdemon
06-06-15, 09:41 AM
Link Assets: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!aJ1B3bIK!w7V-Fi...b0Gd9CtRkjbb30 die rồi . pác nào còn up lên cho em với
thank

Palestin
07-06-15, 12:53 AM
game này xóa cài cũng mấy lần , giờ xài hết được lun, giờ máy chỉ có mỗi cái Phong Van và Giang Hồ Vấn kiếm thôi mới ghê,

nobitajx2
20-06-15, 07:06 PM
Ai còn link này up hộ với

Assets: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!aJ1B3bIK!w7V-Fi...b0Gd9CtRkjbb30
(Giải nén copy folder assets vào folder GPHWX/ESSamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Palestin
23-06-15, 02:37 PM
thớt cho mình hỏi vấn đề thế này, mình download bộ của thớt và của bên bác Tuấn thì, bộ thớt VH ngon lành rồi, duy là add bộ thần binh thì ko add được ko hiểu sao , còn bộ bác Tuấn chia sẽ thì add được bộ thần binh ợ, vậy có thể lấy file nào để vh bên bộ bác tuấn được ko thớt , :-s

tzzanhprozz
23-06-15, 07:41 PM
Mình đã mở ESSamp với Start sever mà vào 127.0.0.1 không được ?
Ai giúp mình với :(

Palestin
23-06-15, 08:21 PM
Mình đã mở ESSamp với Start sever mà vào 127.0.0.1 không được ?
Ai giúp mình với :(

ESSamp đã chạy chưa bác, nó ko chạy ok thì ko vào được đâu :D

tzzanhprozz
23-06-15, 09:24 PM
ESSamp đã chạy chưa bác, nó ko chạy ok thì ko vào được đâu :D

giúp với

Palestin
23-06-15, 11:11 PM
giúp với

thế này , bác mở Essamp lên bấm cái nút dưới 2 dấu tích Apache và Mysql , nếu bấm 1 cái mà ko có hộp thoại nào xuất hiện thì là ok , còn nếu nó có hộp thoại nếu hiện ra là trùng port rồi :-w

tzzanhprozz
24-06-15, 12:03 AM
thế này , bác mở Essamp lên bấm cái nút dưới 2 dấu tích Apache và Mysql , nếu bấm 1 cái mà ko có hộp thoại nào xuất hiện thì là ok , còn nếu nó có hộp thoại nếu hiện ra là trùng port rồi :-w

à được rồi mà mình mún online thì làm thế nào bác