PDA

View Full Version : [Share] Kiếm Tiên Custome Update 2014 [Cập nhật Daily]

MichealDe
03-06-14, 03:11 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Champion - Kỵ Sĩ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chỉ số stat của set mới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Pet Orpheus

Down - giải nén Server Update.7zip
-[item.slk và shopcommodity.slk và monster.slk] - bỏ 3 file đó vào gameserver -- > SLK [ phần server win]
-[Pet.slk] - vứt vào gameserver -- > SLK --> Pet
Xong phần update server

Trước khi update client các bạn nên chuẩn sẵng 1 client sạch sau đó làm các bước như sau
- Xóa Folder [LauncherCfg] trong Client
- Copy và replace tất cả từ Client Update.7zip
- Tiếp theo bật launcher.exe lên click vào [UPDATE]

Lưu ý là update có thể mất từ 20-30 phút không phân biệt mạnh yếu, tắt ngang = làm lại từ đầu =]] và ngoài cách đấy không có cách khác để update.
Search Micheal De Santa trên zing me để cập nhật thêm update mỗi ngày =]]

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client mới update 19-12-2014 Chuẩn không qua chỉnh sửa

Client patch:

Server patch:

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Tool Crack file SQP trong folder Data của client
Hướng dẫn sữ dụng
- Thoát game
- Mở deSQP
- Lôi file có đuôi dạng *.sqp bỏ vào khung
- click PROCEED
- Sau khi nó chạy xong vào Folder Unpack để xem.
Link down:
(*)

Credit : Dwar - Progamercity.net
Việt Hóa chuẩn

Map Atlantis update 2015

Và cuối cùng mình xin gữi quà tết cho các bạn nào theo dõi topic mình từ tháng 6 tới h` 1 món quà nho nhỏ, 31-12 mình tung ra BOI phiên bản dotA
(*)Bấm nút thanks để mình có động lực share nốt phần việt hóa (*)

kuldo
03-06-14, 09:14 AM
Game này thấy bọn nhân vật đứa nào cũng mang 2 cục rõ nặng trên vai, tội nghiệp \m/

MichealDe
03-06-14, 09:44 AM
Game này thấy bọn nhân vật đứa nào cũng mang 2 cục rõ nặng trên vai, tội nghiệp \m/

Game dựa trên các thần thoại châu Âu mà bác, phải cầu kỳ nhìn mới thích.

minhtuancantho
03-06-14, 10:04 AM
Còn cái phó bản thì sao bạn...có về cùng 1 kênh không ???

skythienlong
03-06-14, 03:52 PM
VH ntn vậy chỉ mình với, lúc nào có thời gian VH xem sao

pjdajca
03-06-14, 04:52 PM
k vô đc thread của bác tuấn :(

MichealDe
03-06-14, 05:03 PM
VH ntn vậy chỉ mình với, lúc nào có thời gian VH xem sao

item.string + slk.string trong folder Data nằm ở Client, hiện không có tool nào dịch chuẩn cả
lí do là code màu chữ trong client củ khác vs client từ PWE, khi chuyển bằng tool dẫn đến việc bị lỗi font,
mình dùng notepad++ việt hóa luôn , tốt nhất nên việt hóa slk.string thoy vì file đấy gồm nhiều thông số khác nhau ,
skill này nọ, item.string nên giữ nguyên để tiện cho việc thay đổi item trong shop mà hok bị nhầm lẫn. Bạn nào
rãnh rồi thì inbox fb mình cùng việt hóa, nếu tầm 3-4 người thì tầm 1-2 tuần là xog full 100% việt hóa.

sockgametk
03-06-14, 09:05 PM
sao minh thay link severupdate voi clientupdate chu dau thay file nao la update dau ban

MichealDe
04-06-14, 01:22 AM
sao minh thay link severupdate voi clientupdate chu dau thay file nao la update dau ban

hửm là sao , mình post đầy đủ mà.

sockgametk
04-06-14, 11:02 AM
hửm là sao , mình post đầy đủ mà.
ak xl bạn mình đọc nhầm. Nhưng mình cài sv của Tuấn sao bị lỗi reqsysvar 4 nó cứ chạy vậy.mình ping thì bình thường như clip của tuấn. Còn IP máy thật VMnet1 mình cũng chỉnh thành 192.168.1.205 rồi nhưng vẫn bị lỗi reqsysvar. Mình có coi comment với hỏi bên mấy trang kia nhưng chưa thấy ai trả lời. Nếu bạn có thời gian rảnh thi giúp mình với :)

online1781
04-06-14, 11:07 AM
đã update và chơi ok rồi
cho mình hỏi chỉnh thông số nhân vật với zen mua đồ cash shop thì chỉnh ntn vậy bạn

hoặc có GM tool thì cho mình xin luôn

p/s: cái nv bắt pet đầu tiên đánh mãi ko rơi là sao bạn ...
con devourer plant ấy

sockgametk
04-06-14, 11:27 AM
đã update và chơi ok rồi
cho mình hỏi chỉnh thông số nhân vật với zen mua đồ cash shop thì chỉnh ntn vậy bạn

con devourer plant ấy
Bạn có thể giúp mình được không?mình thử nhiều cách mà cũng không được nữa

sockgametk
04-06-14, 12:16 PM
ak minh tim duoc loi roi. do tai clientupdate vao la no cu bi loi reqsysvar 4, con xai client cua a tuan thi binh thuong. ban nao biet cach chinh giup minh

MichealDe
04-06-14, 01:39 PM
đã update và chơi ok rồi

con devourer plant ấy
n.v đấy bạn bỏ qua đi, trong Pet.SLK mình chĩnh pet đấy hok bắt được. bạn có thể vào chĩnh lại, còn muốn chĩnh nhân vậtco1 thể connect vào navicat
hoặc bạn vào gameserver ---> serverconf.ini ngay mấy dòng đầu có chữ " EnableSetpower" bạn chĩnh từ số 0 thành 1 sau đó vào game chĩnh các lệnh sau

/setpower [ chỉ đánh 1 lần duy nhất khi login vào game,, thay nhân vật hoặc out ra vào lại buộc pải đánh , chức năng kích hoạt]

/setlevel 120 [ này là lệnh lên lvl, max 150 tốt nhất hok nên nghịch, hơn lvl giới hạn có thể làm nhân vật đứng yên 1 chổ]

/setmoney 9000000 [ này là vàng có thể tùy chĩnh 9mil, nhưng tốt nhất xài nhiu lấy nhiu :)) có thể ở tù nếu lây nhiều]

/setgold 999999 [ chĩnh nhiu tùy thĩ]

/setfieldlevel 60 [exalted lvl 60 là max]

/additem [ID của item ] - [ số lượng ] <---- ở đây giữa ID của item + số lượng 1 phím cách nhé.

ak minh tim duoc loi roi. do tai clientupdate vao la no cu bi loi reqsysvar 4, con xai client cua a tuan thi binh thuong. ban nao biet cach chinh giup minh
client hok liên quan đến server đâu bạn, lỗi này là do database bạn chưa connect vs server, xem lại bênh centOS nó báo gì, + bạn chĩnh vmnet lại thành 192.168.1.0 đi cái kia củ r` .

sockgametk
04-06-14, 04:23 PM
Cảm ơn bạn MichaelDe mình cài được rồi. Mình muốn hỏi bạn là ngoài những lệnh /set bạn nói còn lệnh nào không vậy. với lại mấy set đồ mới bạn đăng làm sao thêm vào shop vậy?

MichealDe
04-06-14, 05:33 PM
Cảm ơn bạn MichaelDe mình cài được rồi. Mình muốn hỏi bạn là ngoài những lệnh /set bạn nói còn lệnh nào không vậy. với lại mấy set đồ mới bạn đăng làm sao thêm vào shop vậy?

:)) có nút thanks kìa click mạnh zô, lệnh thì còn nhiều lắm mà hok nhớ hết để khi nào rãnh soạn lại cho, còn mấy đồ post trên hiện chưa có đâu, tầm mai hoặc mốt mình post 1 class lên,
tại làm nó lâu lắm theo dõi topic lâu dài ất có full UPDATE :)

online1781
04-06-14, 05:44 PM
n.v đấy bạn bỏ qua đi, trong Pet.SLK mình chĩnh pet đấy hok bắt được. bạn có thể vào chĩnh lại, còn muốn chĩnh nhân vậtco1 thể connect vào navicat
hoặc bạn vào gameserver ---> serverconf.ini ngay mấy dòng đầu có chữ " EnableSetpower" bạn chĩnh từ số 0 thành 1 sau đó vào game chĩnh các lệnh sau

/setpower [ chỉ đánh 1 lần duy nhất khi login vào game,, thay nhân vật hoặc out ra vào lại buộc pải đánh , chức năng kích hoạt]

/setlevel 120 [ này là lệnh lên lvl, max 150 tốt nhất hok nên nghịch, hơn lvl giới hạn có thể làm nhân vật đứng yên 1 chổ]

/setmoney 9000000 [ này là vàng có thể tùy chĩnh 9mil, nhưng tốt nhất xài nhiu lấy nhiu :)) có thể ở tù nếu lây nhiều]

/setgold 999999 [ chĩnh nhiu tùy thĩ]

/setfieldlevel 60 [exalted lvl 60 là max]

/additem [ID của item ] - [ số lượng ] <---- ở đây giữa ID của item + số lượng 1 phím cách nhé.

client hok liên quan đến server đâu bạn, lỗi này là do database bạn chưa connect vs server, xem lại bênh centOS nó báo gì, + bạn chĩnh vmnet lại thành 192.168.1.0 đi cái kia củ r` .

game này chưa chơi bao giờ thấy ngộ ngộ nên down về nghịch thử thui :D

chỉ mình cách sửa lại cái vụ bắt pet với ...

với cả chỉnh thông số trong navicat thì chỉnh ở đâu ...

hơi gà vụ này nên có gì mong bạn giúp đỡ :D

edited: sửa pet chỗ này đúng ko bác :D
sửa số 0 thành số 1 đúng ko ???

sockgametk
04-06-14, 06:05 PM
:)) có nút thanks kìa click mạnh zô, lệnh thì còn nhiều lắm mà hok nhớ hết để khi nào rãnh soạn lại cho, còn mấy đồ post trên hiện chưa có đâu, tầm mai hoặc mốt mình post 1 class lên,
tại làm nó lâu lắm theo dõi topic lâu dài ất có full UPDATE :)
uh cảm ơn bạn nhìu nhìu. Chứ hồi trước mình muốn add đồ toàn phải add vo shopitem rồi chạy lại sv

MichealDe
04-06-14, 06:41 PM
game này chưa chơi bao giờ thấy ngộ ngộ nên down về nghịch thử thui :D

chỉ mình cách sửa lại cái vụ bắt pet với ...

với cả chỉnh thông số trong navicat thì chỉnh ở đâu ...

hơi gà vụ này nên có gì mong bạn giúp đỡ :D

edited: sửa pet chỗ này đúng ko bác :D
sửa số 0 thành số 1 đúng ko ???

muốn đánh quái văng pet thì sữa ở file monster.slk ở cột 114 - 115
114 là ID của pet muốn văng, 115 là rate cứ chĩnh 10k
còn muốn có pet thì cứ đánh lệnh
/addpet [ID pet] [ Số lượng] [ đời pet ]
ví dụ muốn add con pet mới Hades
/addpet 2895 1 1

sockgametk
04-06-14, 09:20 PM
ban MichaelDe cho mình hỏi mấy cái lệnh /add đó làm sao mình biết vậy. Mình mò cả buổi tối mà hk thấy :|

MichealDe
04-06-14, 10:02 PM
ban MichaelDe cho mình hỏi mấy cái lệnh /add đó làm sao mình biết vậy. Mình mò cả buổi tối mà hk thấy :|

/setpower - The Activation Command that nobody seemed to find. It's the Command to Auth yourself to use the rest of the Developer Commands. Must use this before using any other commands.

/addpet X 1 Y - Adding a Pet to your Character, where X is the PetID, and Y is the PetGeneration(Goes up to around 200). You can find a list of Pets in Pet.slk.

/setpetquality X - Changing your Pet's Quality (Must be summoned), where X is between 0-4 (4 = Perfect)

/setpetgrowthrate X - Changing your Pet's Growth, where X is the growth to set. 65500~ is the max. (Must be summoned)

/setpetnature X - Changing your Pet's Nature/Emo/Passive where X is between 0-7. Excited = 3, Strength = 6, Forthright = 7, Calm = 5, etc. (Must be summoned)

/setpetclever X - Changing your Pet's fortification Level, where X is the level. Fifteen is the max you can go unless you know how to increase it. (Must be summoned)

/setpetgeneration X - Changing your Pet's geneation, where X is the Generation Value. (Must be summoned)

/setpetskill X Y - Change your Pet's Skill slot (0-8) to the SkillID specified as Y. (Must be summoned)

/setpetgender X - Change your Pet's Gender (0/1 - Male/Female)

/addpetexp X - Add X amount of EXP to your pet.

/setpetlevel X - Change your pet's level to the value of X.

/setserverlevel X - Changes the ServerLevel to the value of X. (Requires a Full reboot of the Server)

/forceclose - Closes down the server completely & instantly.

/bull Text - Broadcast's a Text Message on the Screen (Does not support Spacing)

/additem X Y - Adding an item to your Character, where X is the itemID, and Y is the quantity. You can find a list of Items in Item.Slk / Gem.Slk / Armour.Slk / Weapon.Slk. (Developer Gear starts at 39000 and onwards)

/addexp X - Add EXP to your Character.

/setlevel X - Set the level of your Character to the value of X.

/setmoney X - Add X amount of Money/Coins to your character.

/setgold X - Add X amount of ZEN to your character.

/addgive X - Add X amount of Salary to your Character.

/addrider X - Add Mount to your Character where X is the MountID. A list of MountIDs can be found in Rider.Slk

/addlastpoint X - Add X amount of Attribute Points to your character.

/addskill X Y - Add Skill to your Character where X is the SkillID and Y is the Level of the skill.

/addguildoffer X - Add X amount of Contribution to your Character in your Guild.

/addguildvalue 2 X - Add X amount of Development points to your Guild.

/addguildvalue 6 X - Add X amount of Fund points to your Guild.

/addstatus X - Add a Status to your Character where X is StatusID.

/addtitle X - Add a Title to your Character where X is TitleID

/resetplayer - Instantly refreshes your HP/MP/XP.

/resetlevel 1 X - Downgrade your Level to the value of X

/addgodvalue X - Adds X amount of Deity to your character.

/calhshero - Instantly updates the Statue-Power Rankings.

/changename Text - Changes your Name.

/killtarget - Instantly kills the Targeted Unit/Player/Monster

/addappoint X - Adds X amount of Cosmos Points to your Character. (GoF+)

/addbuildvalue X - Adds X amount of Resources to your Guild's Building. (GoF+)

online1781
04-06-14, 11:58 PM
muốn đánh quái văng pet thì sữa ở file monster.slk ở cột 114 - 115
114 là ID của pet muốn văng, 115 là rate cứ chĩnh 10k
còn muốn có pet thì cứ đánh lệnh
/addpet [ID pet] [ Số lượng] [ đời pet ]
ví dụ muốn add con pet mới Hades
/addpet 2895 1 1

bạn xem giúp mình file monster.slk nhé ..

mở = excel nó báo lỗi record gì đó với cả ko edit được ,edit được thì ko save lại bằng định dạng slk cũ được mà nó tự chuyển thành sylk ...

đã thử sửa đuôi thành slk nhưng server ko load được ... zz

MichealDe
05-06-14, 01:09 AM
bạn xem giúp mình file monster.slk nhé ..

mở = excel nó báo lỗi record gì đó với cả ko edit được ,edit được thì ko save lại bằng định dạng slk cũ được mà nó tự chuyển thành sylk ...

đã thử sửa đuôi thành slk nhưng server ko load được ... zz

khi excel báo lỗi record 100 gì gì đấy cứ bấm No rồi nó hiện thêm bản nữa, bấm ok.sau sữa xog sau lại chổ khác hok save cùng chổ file lúc mở, vì file đang ở dạng read only .

sockgametk
05-06-14, 09:54 AM
Cho mình hỏi là sao mình chỉnh expmaxperday với moneymaxperday gì đó lên 99999999999999 rồi mà vào chơi một lúc thì không sao. Vô lại là thấy bị trong confinement room vậy

online1781
05-06-14, 04:59 PM
khi excel báo lỗi record 100 gì gì đấy cứ bấm No rồi nó hiện thêm bản nữa, bấm ok.sau sữa xog sau lại chổ khác hok save cùng chổ file lúc mở, vì file đang ở dạng read only .

bạn share cách việt hóa game đi ,rảnh rỗi ngồi việt hóa được nhiêu share lên đây cho anh em có cái chơi :D

skythienlong
05-06-14, 05:14 PM
hồi trước 4rum có bài kiếm tiên 1 có hd dev 1 số cái bị xóa rồi hay sao ấy tìm không thấy

bạn nào quan tâm qua đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem có 1 số hd dev

HeavenGames
05-06-14, 06:11 PM
ok ok and ok

MichealDe
05-06-14, 06:36 PM
bạn share cách việt hóa game đi ,rảnh rỗi ngồi việt hóa được nhiêu share lên đây cho anh em có cái chơi :D

việt hóa ở file slk.string trong client

online1781
05-06-14, 10:57 PM
việt hóa ở file slk.string trong client

trong client chỉ có 1 file string.txt có mấy cái command thôi
còn text quest với các thứ thì ko mở được file slk.dat sao mà việt hóa ??

MichealDe
05-06-14, 11:19 PM
trong client chỉ có 1 file string.txt có mấy cái command thôi
còn text quest với các thứ thì ko mở được file slk.dat sao mà việt hóa ??

dùng cái deSQP tôi post ở trang đầu tiên mà unpack cái file other.sqp nó chứa cái slk.string

sockgametk
08-06-14, 12:49 PM
cho mình hỏi làm sao để chỉnh được thông số của đồ vậy. Mình chỉnh trong file armour trong slk nhưng không được

sockgametk
08-06-14, 08:40 PM
ak với cho mình hỏi là mình tải war of the immotal tức kiếm tiên 2 thì làm sao để nhập lệnh GM vậy bạn Michael De

MichealDe
09-06-14, 05:15 AM
thông số đồ không chĩnh được, còn KT 2 thì cũng như 1, vào serverconf.ini trong gameserver chĩnh EnableSetpower thành 1 rồi vào game dùng lệnh như của KT 1, hok thì hex vào line.exe tìm lệnh.

Shame
10-06-14, 07:36 AM
Của mình sau khi update client của bạn toàn nhận bin\ServerList.ini của BOI Oracle thôi,
Chẳng lẽ khi chơi phải ngắt mạng à bạn
bạn giúp mình với

minhtuancantho
10-06-14, 07:58 AM
SHAME cái đó là bạn chưa cài patch.....bạn vui lòng tải patch về rồi giải nén vào thư mục nhé

Cái này là sever ofline bạn nhé....bạn có cài đặt máy ảo chưa ???

vn9011
10-06-14, 08:36 AM
trong phần sever có cái sever win là ntn thế.cái sever đó có phải cài wm k

MichealDe
10-06-14, 09:44 AM
Đọc hướng dẫn trang đầu nhé a.e.

minhtuancantho
10-06-14, 12:47 PM
các bạn tìm hiểu cách cài đặt tại đây nhé : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vn9011
11-06-14, 09:37 AM
Đọc hướng dẫn trang đầu nhé a.e.

hướng dẫn đó mình cũng biết rồi.cơ mà tại vì vào trang down thấy có sever win lên thắc mắc.
sever win là chạy trên win thật hay phải cài máy ảo?

skythienlong
11-06-14, 10:58 AM
hướng dẫn đó mình cũng biết rồi.cơ mà tại vì vào trang down thấy có sever win lên thắc mắc.
sever win là chạy trên win thật hay phải cài máy ảo?

máy ảo hết bạn ak .............................................

huntersun
11-06-14, 11:31 AM
Chúc bác Micheal De Santa làm tốt, phát triển tốt để có hàng mà share anh em nhé.

vn9011
11-06-14, 02:34 PM
thớt cho hỏi phần quest nằm ở đâu và unpack song làm sao để pack lại vậy.chỉ dùm ^^

vn9011
12-06-14, 08:04 AM
Chủ thớt cho hỏi cách pack lại file đã unpack nào

MichealDe
12-06-14, 11:28 AM
Chủ thớt cho hỏi cách pack lại file đã unpack nào

unpack ra rồi muốn pack lại thì để vào chữ để tất vào folder Data của client rồi bật launcher.exe lên bấm vào Update chờ nó pack lại, launcher mình làm sẳng hết rồi, vài bữa send luancher mới h` đang bận Việt hóa bản có class thứ 7 :3 Cung Linh, chơi khá ngon tuy đồ nhìn dị dị thoy.

vn9011
12-06-14, 04:02 PM
unpack ra rồi muốn pack lại thì để vào chữ để tất vào folder Data của client rồi bật launcher.exe lên bấm vào Update chờ nó pack lại, launcher mình làm sẳng hết rồi, vài bữa send luancher mới h` đang bận Việt hóa bản có class thứ 7 :3 Cung Linh, chơi khá ngon tuy đồ nhìn dị dị thoy.

^^ cảm ơn thớt nhưng bạn có thể làm lại launcher khác không chứ cứ update ntn thì lâu lắm

vn9011
12-06-14, 05:05 PM
thơat cho hỏi cậu dùng font gì để hiển thị tiếng việt thế.của mình không hiển thị đc tiếng việt

MichealDe
12-06-14, 05:46 PM
thơat cho hỏi cậu dùng font gì để hiển thị tiếng việt thế.của mình không hiển thị đc tiếng việt

khi nào rãnh mình update thêm vào 8-x ít ng` theo dõi topic + hok ai chơi nên cũng lười dev sâu vào.

vn9011
13-06-14, 05:17 PM
đã fix đc lỗi font chữ trong game.bạn nào muốn việt hóa hiển thị font thì vào
Client>bin
sửa file languagecfg.ini như sau:
[main]
LanguageCodePage=65001
//等棵 剿棵遙俴 1 峈羲 0 峈壽敕
EngineComposing=0
>>>>thay codepage = 65001 như trên là đc

MichealDe
14-06-14, 06:42 AM
đã fix đc lỗi font chữ trong game.bạn nào muốn việt hóa hiển thị font thì vào
Client>bin
sửa file languagecfg.ini như sau:
[main]
LanguageCodePage=65001
//等棵 剿棵遙俴 1 峈羲 0 峈壽敕
EngineComposing=0
>>>>thay codepage = 65001 như trên là đc

Code chuẩn 1258, xóa dòng chữ tàu đi là ok, nhiều client nó hok dùng tới languagecfg.ini nữa nên a.e tự copy 1 file dạng ini* bất kì rồi code code này vào

[main]
LanguageCodePage=1258

EngineComposing=0

namqwer16
19-06-14, 10:38 AM
mỗi lần e giải nén lại cái client thì vào game bt còn khi out ra vào lại thì bị thế này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
e dùng client của bac tuấn.

namqwer16
19-06-14, 05:13 PM
đã vô đc hết r , h mình bật đến acc thứ 3 thì sv lag đã ping thử lên đến 800 - 2k , có cách nào cho nó đỡ lag k
mà cái chỉnh pb để đi 1 mình thì chỉnh sửa sao hả a

MichealDe
21-06-14, 01:48 AM
đã vô đc hết r , h mình bật đến acc thứ 3 thì sv lag đã ping thử lên đến 800 - 2k , có cách nào cho nó đỡ lag k
mà cái chỉnh pb để đi 1 mình thì chỉnh sửa sao hả a

Client của thằng Oracle này trước khi chạy xóa chương trình Oracle Program đi, cái chương trình đó để kiểm tra client đăng nhập trên mỗi ip, đổi luancher khác nó hiện lỗi.
- Còn sữa đi phụ bản thì vao folder SLK ---- > Script ----> Ectype.slk mở lên tìm phụ bản cần đi rồi tìm đến địa chỉ folder nó cất giữ config lại là xog.

fantasi2760
21-06-14, 10:13 AM
bác thớt cho xin cái gì để liên lạc đi ạ như fb hay yahoo đó :)

namqwer16
21-06-14, 08:54 PM

tinhdoi1986
28-06-14, 06:49 PM
bạn có thể làm tất cả các boss vào 1 realm dc ko , cám ơn

phutoan
07-07-14, 02:02 PM
Mọi người cho mình hỏi là
1. Nếu muốn chơi LAN thì set lại IP của máy ảo WIN thôi đúng ko (chỉnh IP card mạng WIN và IP trong server) ? Và chỉnh những file nào vậy?
2. Nếu muốn chơi Online thì set lại IP như thế nào và mở những port nào?

Cảm ơn mọi người!!!

lampro1590
11-07-14, 08:19 PM
cho em hỏi làm sao để việt hóa dược z mấy bác

MichealDe
15-07-14, 01:17 AM
=]] đổi trình duyệt khác xài qên mẹ cái pass email h` mới nhớ dc vào tl a.e, Việt Hóa thì dễ nhưng khá là lâu, và dùng tool hok dc, game này đa dạng dễ chĩnh sữa.

lampro1590
15-07-14, 12:05 PM
mình có client truyền thuyết phương đông đã việt hóa hoàn chỉnh mà ko bik lấy phần việt hóa ra để copy

MichealDe
15-07-14, 10:08 PM
mình có client truyền thuyết phương đông đã việt hóa hoàn chỉnh mà ko bik lấy phần việt hóa ra để copy

Bản đấy từ Vinagame khá là củ rồi, hiện bản Odin ra cũng khá lâu, tốt nhất đừng việt hóa gì cả, mình đang cầm bản có 7 class nhưng tiếng tàu vẫn đang chờ PWE nó ra english thì việt hóa, game này tốt nhất chỉ Việt hóa các thứ như các dòng tư chất này nọ, rồi để gamer tự khám phá, tại game ra update thường xuyên, mỗi lần update pải việt hóa lại từ đầu, nên khá là mệt, bản Odin mình đang việt hóa mấy skill này nọ định sẽ mở online nhưng chưa có ai dev cùng nên ngừng rồi.
Việt hóa nằm trong Client game - Data - Slk.string, item.string, hoặc nó nằm trong Other.sqp bạn dùng cái DeSqp mình post trang đầu mà crack nó, khi nghịch xog bỏ vào Data rồi bật luancher.exe lên chạy update rồi vào game là dc.

lampro1590
16-07-14, 01:25 PM
mà bạn việt hóa gần xong chưa có j cho mình giúp vs

fantasi2760
20-07-14, 08:22 AM
cấu hình như thế nào chạy sv này ngon nhỉ?

MichealDe
21-07-14, 02:30 AM
cấu hình như thế nào chạy sv này ngon nhỉ?

Nếu chơi Offline 1 mình thì bật 1 kênh chỉ thì máy 4Gb RAM chạy ngọt rồi, còn nếu mở mở online từ 4-6 kênh thì pải từ 8Gb RAM trở lên.

nuhonchopnhoan
22-08-14, 01:19 PM
ai việt hóa rồi có thể cho mình xin file việt hóa được ko ?

nuhonchopnhoan
25-08-14, 03:28 PM
Có ai cùng tham gia việt hóa game với mình ko ? mình việt hóa phần đồ họa được khoảng 50% (photoshop) , còn phần text mình dựa vào bản của VNG để dịch, mình đã việt hóa được 2 file string trong thư mục data, còn 2 file item và file slk ,2 file này cấu trúc khác của VNG nê cần nhiều thời gian để dịch test và sửa. việt hóa phần client trước rồi mới tính chuyện chỉnh sửa server sau

tuananh1998
25-08-14, 04:01 PM
thank youuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu :))
Khi nào có việt hóa vậy bạn :))

tinhdoi1986
22-09-14, 10:40 PM
có update mới ko bạn ơi? nếu có thì download ở đâu vậy
i

MichealDe
02-11-14, 04:47 PM
Mình đã trở lại và Chym bự hơn xưa,
đấy là fuckbook của mình, gái nào có nhu đầu dev đớp thì vui lòng liên hệ, có webcam càng tốt

Kelvin Evans
05-12-14, 11:20 AM
Hiện giờ mình đang gặp lỗi là từ máy thật k thể ping vào máy Centos 192.168.1.88 được báo là unreachable. Còn ping vào máy win thì bình thường. Hiện mình đang xaì W7 và đã tắt hết firewall và anti. mình đã chỉnh về VMnat 01

cuongpzo
06-12-14, 12:15 PM
chưa lấy về nhưng cũng thank pác cái.............................................. .....
No Pac

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hiện giờ mình đang gặp lỗi là từ máy thật k thể ping vào máy Centos 192.168.1.88 được báo là unreachable. Còn ping vào máy win thì bình thường. Hiện mình đang xaì W7 và đã tắt hết firewall và anti. mình đã chỉnh về VMnat 01

Vậy pác đã thử test lại card mạng của CentOS chưa... command trong CentOS: "IFCONFIG" lên thử có ip 192.168.1.88 không?? Và đặt IP máy thật sang IP khác thử... Cho cái hình đi.

MichealDe
12-12-14, 02:14 AM
Không biết còn a.e nào còn tâm huyết vs game này hok nhĩ, việt hóa game thì khá là đơn giãn nhưng buộc phải làm manual [ bằng tay ] vì các nó không dc xếp theo thứ tự các item hay ký tự riêng gì cả mà nó sẽ nằm lộn xộn lên, dùng notepad ++ để việt hóa là đơn giãn nhất
- Ví dụ: " Smash all enemy line infont 7m" = "phá tan đội hình đối phương phía trước 7m" ở đây nếu dùng tool dịch câu sẽ chẳng hay nữa, nó sẽ dịch từng chữ dẫn đến câu nghe rất chi là bựa , các bạn có thể xem cách mình dịch các thông tin skill ở trang đầu .

nhanthien123
12-12-14, 07:37 AM
theo mình nghĩ . nên lập 1 topic khác . share 1 sever kiếm tiên đã có vh 1 cách cụ thề , để kéo anh em về với game này lại . chứ topic này cũng mơ hồ quá

MichealDe
13-12-14, 12:22 AM
theo mình nghĩ . nên lập 1 topic khác . share 1 sever kiếm tiên đã có vh 1 cách cụ thề , để kéo anh em về với game này lại . chứ topic này cũng mơ hồ quá

Share full vh thì chẳng có đâu bạn, vì muốn việt hóa không pải dễ đâu bạn, bạn pải dịch solo nếu muốn câu thoại từ A - Z hoàn chĩnh theo cách bạn muốn, nếu cắt 2 đoạn trên dưới cho 2 người dịch thì nó sẽ như thế này
[ Câu gốc] - Fuck Her right in the pussy
[ Câu dịch 1] - Phang thẳng vào nồn
[ Câu dịch 2] - Chịch ngay vào nồn
Như bạn thấy đấy , nghĩa thì giống như 2 câu khác nhau do 2 người dịch :) theo kinh nghiệm của mình thì dịch 36k line trong 1 tháng -2 tháng thì không thể, vì sao ?
- bay vô ra game test xem các code màu có bị lỗi không , ví dụ tên item được viết vs chữ xanh in đậm , nó sẽ hiện ingame là #00032FF...... + tên item vs chữ trắng thường, lỗi code màu là lỗi nghiêm trọng, 1 khi bị thì bạn pải đổi luôn cả file.
Mình lập topic share set item mới + tập họp a/e xây dựng game cho ngon lành hơn tý chứ hok định share 100% đã và hiện làm, mình cũng muốn mở sv riêng, nếu mình mở mà dùng những gì bạn làm ra cho mình thì mình buộc pải trả tiền cho bạn, nếu mình ko trả thì mình được mang danh "trộm cắp" đơn giãn là v.

daohuutuan
13-12-14, 12:51 AM
Share full vh thì chẳng có đâu bạn, vì muốn việt hóa không pải dễ đâu bạn, bạn pải dịch solo nếu muốn câu thoại từ A - Z hoàn chĩnh theo cách bạn muốn, nếu cắt 2 đoạn trên dưới cho 2 người dịch thì nó sẽ như thế này
[ Câu gốc] - Fuck Her right in the pussy
[ Câu dịch 1] - Phang thẳng vào nồn
[ Câu dịch 2] - Chịch ngay vào nồn
Như bạn thấy đấy , nghĩa thì giống như 2 câu khác nhau do 2 người dịch :) theo kinh nghiệm của mình thì dịch 36k line trong 1 tháng -2 tháng thì không thể, vì sao ?
- bay vô ra game test xem các code màu có bị lỗi không , ví dụ tên item được viết vs chữ xanh in đậm , nó sẽ hiện ingame là #00032FF...... + tên item vs chữ trắng thường, lỗi code màu là lỗi nghiêm trọng, 1 khi bị thì bạn pải đổi luôn cả file.
Mình lập topic share set item mới + tập họp a/e xây dựng game cho ngon lành hơn tý chứ hok định share 100% đã và hiện làm, mình cũng muốn mở sv riêng, nếu mình mở mà dùng những gì bạn làm ra cho mình thì mình buộc pải trả tiền cho bạn, nếu mình ko trả thì mình được mang danh "trộm cắp" đơn giãn là v.

trong game nó có mấy câu đó nữa hã bạn :-*

nhanthien123
14-12-14, 01:22 AM
thực sự là game này cũng hay chỉ tội cái k có ai share 1 tý vh nào . toàn tiếng anh . nói chung cũng hỉu 1 ít nhưng vẫn thấy bất tiện .phải chi có ai share 1 bản k cần vh nhiều . chỉ cần ít it nhưnv hay item.... j cũng đc

MichealDe
16-12-14, 12:25 AM
sắp tới mình sẽ share việt hóa cho a.e nhưng mình sẽ update việt hóa thường xuyên, a.e nào còn tâm huyết vs game thì làm topic này nhãy top đi, 1 tuần 10%.... hên xui :))

nhanthien123
16-12-14, 07:58 AM
sắp tới là khj nào . nếu cần bây h mình sẽ lập topic và cố gắng duy trì nó . bạn share link sever + client cho mình và ~ thứ cần thiết đi rồi mình lập topic luôn

dcan25071
20-12-14, 02:03 PM
bị kẹt chỗ đăng nhập hoài za. :( hết sai tk + mk tới timeout :(

MichealDe
20-12-14, 10:45 PM
bị kẹt chỗ đăng nhập hoài za. :( hết sai tk + mk tới timeout :(

CentOS bị lỗi, xem lại chạy chưa, hoặc qua bênh windows xem phần gameserver chạy hết dòng Load Monster chưa

herovn1994
22-12-14, 06:01 PM
Cái map lỗi rồi bạn ơi :v 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

MichealDe
22-12-14, 06:12 PM
Cái map lỗi rồi bạn ơi :v 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
Tao chưa post lấy đâu ra lỗi thg bệnh hoạn :))

MichealDe
28-12-14, 01:30 AM
UPDATE Trang đầu <3 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

lhq220
05-01-15, 08:44 PM
cho mình hỏi mấy cái file item.dat, slk.dat dùng cài gì giải nén ra vậy?

MichealDe
17-01-15, 04:59 AM
cho mình hỏi mấy cái file item.dat, slk.dat dùng cài gì giải nén ra vậy?

:) có mấy pro tự viết tool giải nén không thì bạn mua bênh Trung Quốc ấy

playgame99
17-01-15, 11:19 PM
Cho mình hỏi chút là bị lên đảo rồi làm sao quay về đây. Tài khoản đầu do cheat tiền nhiều quá nên bị , tự dưng cái thứ 2 cũng bị nốt chả hiểu gì :(

MichealDe
19-01-15, 03:31 AM
Cho mình hỏi chút là bị lên đảo rồi làm sao quay về đây. Tài khoản đầu do cheat tiền nhiều quá nên bị , tự dưng cái thứ 2 cũng bị nốt chả hiểu gì :(

đánh lệnh /setpower sau đó đánh lệnh /flytopos 1 1 là nó sẽ tự động bay ra ngoài map khác, còn nếu đánh lệnh mãi không được bạn vào GameServer\ tìm file serverconf bật lên có hàng EnableSetpower nếu nó để là = 0 thì chĩnh lại thành = 1 lưu lại r` chạy lại sv

Rover
05-02-15, 10:34 PM
Sao mình không thấy link Sever ở đâu cả ta :)

lhq220
25-02-15, 01:24 PM
Tìm hoài không thấy thông số để add item T.T

MichealDe
30-08-15, 03:35 PM
Uppppp 30 charrrrrr cho anh em chưa xem qua !

minhthanh04
04-09-15, 10:24 PM
Uppppp 30 charrrrrr cho anh em chưa xem qua !

thớt có thể chỉ giúp mình cách chỉnh all phụ bản về 1 kênh và 1 người đi k? đã tìm đến các file ints của các phụ bản rồi mà k tìm ra đc đoạn code về phần này.:(

tinhdoi1986
06-09-15, 04:31 PM
thớt có thể chỉ giúp mình cách chỉnh all phụ bản về 1 kênh và 1 người đi k? đã tìm đến các file ints của các phụ bản rồi mà k tìm ra đc đoạn code về phần này.:(

mình nhớ là tìm mấy file npc mở phụ bản trong server là chỉnh lại dc realm và đi 1 người .còn nằm chỗ nào thì có trong server hết rồi

minhthanh04
07-09-15, 08:43 PM
mình nhớ là tìm mấy file npc mở phụ bản trong server là chỉnh lại dc realm và đi 1 người .còn nằm chỗ nào thì có trong server hết rồi

phải sửa code phải không bác. em đọc mà chả hiểu j cả.:(( bác nói rõ thêm cách chỉnh được không ạ???

tinhdoi1986
07-09-15, 08:56 PM
với phó bản Mộ Long Đế
Đoạn này
if $player1_time == $today_time
//?????????????,??????????????
$player1_number = GetPlayerVar( $teamplayer1_id, 3401 )
if $player1_number >= 3
#name = GetPlayerInfo( $teamplayer1_id, "name", )
BC( "chat", "player", -1, #name ," has already entered Dragon Emperor's Crypt 3 times today." )
$Stop = $Stop + 1
endif
endif
bạn chỉnh số 3 thành 1 chỗ này
if $player1_number >= 3
. các phó bản khác cũng như vậy . lineid bạn chỉnh thành kênh mà bạn đang chơi

MichealDe
07-09-15, 11:56 PM
Share 1 sv cbi ra khá hay cho a.e nào thích Pk

tinhdoi1986
08-09-15, 12:03 AM
có update mới ko bác , lâu lắm ko có chơi game này rồi

MichealDe
17-09-15, 11:16 PM
K có Update mới đâu bạn, hiện tại thanh niên làm trong Perfect World đã nghĩ nên k còn ai share update mới nữa !
Nhưng riêng mình vẫn có thể làm update mới, ví dụ như Pet, Trang Bị, Map, Phụ bản, Chức năng mới ....
vấn đề là mình bán máy tính r` nên k còn share được nữa .

vinakfc
24-10-15, 09:44 AM
[SIZE=3][B]Down - giải nén Server Update.7zip
-[COLOR="#FF0000"][item.slk và shopcommodity.slk và monster.slk] - bỏ 3 file đó vào gameserver -- > SLK [ phần server win]
-[Pet.slk] - vứt vào gameserver -- > SLK --> Pet
Xong phần update server

Trước khi update client các bạn nên chuẩn sẵng 1 client sạch sau đó làm các bước như sau
- Xóa Folder [LauncherCfg] trong Client
- Copy và replace tất cả từ Client Update.7zip
- Tiếp theo bật launcher.exe lên click vào [UPDATE]

Lưu ý là update có thể mất từ 20-30 phút không phân biệt mạnh yếu, tắt ngang = làm lại từ đầu =]] và ngoài cách đấy không có cách khác để update.
Search Micheal De Santa trên zing me để cập nhật thêm update mỗi ngày =]]

tool upack ok rồi nhưng làm sao pack ngược trở lại hả thớt:-s
ôt

MichealDe
29-03-17, 04:23 AM
BÙM Lên Top lại =]]]] 30 Charrrrrrrrrrrrrr

Shame
29-03-17, 04:52 PM
BÙM Lên Top lại =]]]] 30 Charrrrrrrrrrrrrr

tưởng bạn theo chồng bỏ cuộc chơi rồi >:D<
Hình như client link down bị die rồi, mong được bạn check lại

MichealDe
01-04-17, 07:40 AM
tưởng bạn theo chồng bỏ cuộc chơi rồi >:D<
Hình như client link down bị die rồi, mong được bạn check lại

Vẫn còn Dev game này đẳng cấp lên thượng thừa rồi nhưng không muốn share nữa thôi, có mấy bạn lấy source mình share mở sv ra xong còn tự nhận là của họ, nên không muốn share nữa

s3501519
01-04-17, 09:31 AM
Vẫn còn Dev game này đẳng cấp lên thượng thừa rồi nhưng không muốn share nữa thôi, có mấy bạn lấy source mình share mở sv ra xong còn tự nhận là của họ, nên không muốn share nữa

bác share e chơi offline với[-O<

ngchienthang
22-07-17, 05:31 PM
Có ai còn quan tâm hay có kinh nghiệm từng config server này cho mình hỏi chút:
-Muốn chỉnh tỷ lệ cường hóa item, tỷ lệ nâng cấp ly thánh thì mình chỉnh ở đâu vậy... Mình đã chỉnh được tỷ lệ cường hóa pet, nhưng với item thì tìm mãi ko biết nó nằm ở file nào
-Mình thấy mọi người bảo cứ đặt tên nhân vật cho xong, rồi dùng navicat để đổi lại tên. Vậy có thể cho mình biết câu lệnh đổi tên trên Navicat là như nào được không. Mình đã tìm kiếm trên diễn đàn rồi nhưng ko thấy, chỉ thấy mọi người share lệnh để add zen trên navicat thôi, ko có đổi tên

vitti
25-10-22, 09:29 AM
Có bác nào còn trong này không ạ :D hiện tại em đã đưa con Kiếm Tiên 2 lên online rồi nhưng muốn việt hóa và dev thêm để mở lâu dài chơi cho sướng mà các link die hết, bác chủ thớt này thì bị ban cmnr, pm facebook chả thấy rep luôn nữa, ai có exp con game này mà vẫn còn đam mê thì phối hợp cùng mình đê <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KhoaiTayLac
12-08-23, 11:31 AM
ai còn link ko cho mình xin với...