PDA

View Full Version : [Phần 1] Hướng dẫn unpack JAT, DAT, Pak cho ĐNTC.

13giay
02-06-14, 05:18 PM
Hóng cao thử ác hơn làm tut...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass: injw
Tải công cụ tại đây:

vocweb
02-06-14, 05:34 PM
Cũng đang có hứng thú với game này. Share cho cái tool đó được không bạn?
Hay cho xin cái YM để nói chuyện tiếp :)

muon_sad_1991
02-06-14, 05:40 PM
Mình thấy tools unpack cái swf hay cái pak gì đó nhìn là biết giả rồi.mình chỉ thắc mắc đã quay thì sao không quay cho hết,open trước để biết nó không mở được rồi sau đó hãy dùng tools đó để unpack rồi open ra ;));));).

13giay
02-06-14, 05:42 PM
Mình thấy tools unpack cái swf hay cái pak gì đó nhìn là biết giả rồi.mình chỉ thắc mắc đã quay thì sao không quay cho hết,open trước để biết nó không mở được rồi sau đó hãy dùng tools đó để unpack rồi open ra ;));));).

Hóng cao thủ làm hướng dẫn cho mọi người.....

HeavenGames
02-06-14, 07:51 PM
Hóng cao thủ làm hướng dẫn cho mọi người.....

Bác nào có tool share cho em dev nó xong, rồi em share bản fix đó cho các bác hưởng thụ
Hiện tại em chỉ mắc một số lỗi ở các file .._bransch
Việt hóa thì có thể copy mấy File sau từ NPH:
clan.dat | chn.dat |good.dat
là nó hiển thị tiếng việt gần hết
Còn monster, npc thì VH trong gameconfig Server thì phải

trong Flash thì có rất nhiều lỗi không tương thích với con Fig từ NPH
RoleUi.swf
tg.swf
baseFace
.................
Và còn hơn thế nữa , (sửa lỗi SV ngốn ram)
please, share tool để em DEV

congatimo
03-06-14, 10:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass: injw
Tải công cụ tại đây:

Cảm ơn bác đã cho em mã nhãn :-o:-o:-o:-o:-o:-o

13giay
03-06-14, 11:12 AM
Bác nào có tool share cho em dev nó xong, rồi em share bản fix đó cho các bác hưởng thụ
Hiện tại em chỉ mắc một số lỗi ở các file .._bransch
Việt hóa thì có thể copy mấy File sau từ NPH:
clan.dat | chn.dat |good.dat
là nó hiển thị tiếng việt gần hết
Còn monster, npc thì VH trong gameconfig Server thì phải

trong Flash thì có rất nhiều lỗi không tương thích với con Fig từ NPH
RoleUi.swf
tg.swf
baseFace
.................
Và còn hơn thế nữa , (sửa lỗi SV ngốn ram)
please, share tool để em DEV

Bạn nói sv ngốn ram cái này mình thấy ko phải lỗi của game đâu mà là lỗi của flash từ xưa đến nay flash chạy lúc nào mà chả tạo ra cache ( 1 lượng cache lớn dần theo thời gian càng dùng nhiều ram càng tốn ). Nếu bạn cài sv ở máy khác và chơi ở máy mình thì bạn sẽ thấy máy bên sv chả ngốn thêm ram là mấy. Còn máy bạn chơi lại ngược lại.

Have fun!

wermanhme1990
03-06-14, 12:26 PM
Bạn nói sv ngốn ram cái này mình thấy ko phải lỗi của game đâu mà là lỗi của flash từ xưa đến nay flash chạy lúc nào mà chả tạo ra cache ( 1 lượng cache lớn dần theo thời gian càng dùng nhiều ram càng tốn ). Nếu bạn cài sv ở máy khác và chơi ở máy mình thì bạn sẽ thấy máy bên sv chả ngốn thêm ram là mấy. Còn máy bạn chơi lại ngược lại.

Have fun!
Bạn nói đúng rồi, nó sẽ qui định 1 lượng file được tải về máy và lưu vào cache(nhằn giảm lưu lượng tải về từ server), 1 lượng sẽ được load vào ram để dùng, đến 1 lúc nào đó nó sẽ dừng lại không tăng dung lượng ram nữa.
Còn phần server sẽ được ổ định và giải phóng 1 lượng ram nhất định ngay khi khởi động xong server, không có chuyện ram tăng khi server đăng vận hành như bạn HeavenGames nói.

congatimo
03-06-14, 06:50 PM
Tải công cụ tại đây:

Cho em hỏi làm sao dịch được tiếng thái lan vậy google dịch chả đúng tí nào pro nào có web dịch tiếng thái hay không????

13giay
03-06-14, 07:17 PM
Cho em hỏi làm sao dịch được tiếng thái lan vậy google dịch chả đúng tí nào pro nào có web dịch tiếng thái hay không????

dịch theo kinh nghiệm dịch game là chuẩn nhất. Chỉ cần hiểu ý không cần đúng văn phong của việt nam ta. Nên dịch sang tiếng anh rồi đọc tiếng anh hiểu là chuẩn hơn cả :D( nếu biết tiếng anh)