PDA

View Full Version : [Tool] Share những công cụ cần thiết để vọc webgame !

thocon
01-06-14, 04:18 AM
Lời đầu tiên xin chúc tất cả các bạn luôn nâng cao được khả năng của mình bằng cách học hỏi
và cái mình muốn nhắn gửi đó là "mọi thứ đều có cách giải quyết, không có gì là không thể..."
Trước khi muốn hỏi nên tìm hiểu nó trước, câu hỏi luôn có câu trả lời.
Cái bạn cần đó chính là nguồn thông tin tiếp cận có đáng tin hay không mà thôi.

Hôm nay mình xin chia sẻ cho các bạn những công cụ thông dụng mà dev webgame cần có
tất nhiên nó chỉ là 1 phần không phải là tất cả?

Đầu tiên là :
1. Sothink SWF Decompiler 7.1 Full
- Trình biên tập Flash chuyên nghiệp dễ dàng chuyển đổi từ SWF sang FLA, FLEX.Nó hỗ trợ Flash 6, Flash MX 2004, Flash 8, Flash CS3 và Flash CS4.Trình biên tập Flash này với đa ngôn ngữ có thể phục hồi project ...
- Chức năng chính có thể Edit files trực tiếp trên Flash.swf như hình ảnh text
Link download:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2. Action Script Viewer
Link download:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3. URLActionEditor 6.0
Link download:
- Hai thằng này có chức năng sửa Action và liên kết trực tiếp trên files.swf...........
4. Adobe-Flash-Professional-CS6
Buiding FLA, FLEX..... sang swf...........
Các bạn có thể dùng những bản cao hơn để hỗ trợ tốt cho Flash 10.x 11.x...
- Cái này các bạn cần chỉnh sửa files jvm.ini dùng Notepadd mở tìm dòng -Xmx128m sửa thành -Xmx512m
- Vì game thường dùng từ 350mb đến 512mb nên để mặc định 128mb thường phát sinh lỗi khi buding lại swf
đường dẫn của jvm.ini thường nằm ở: "C:\Users\Administrator\AppData\Local\Adobe\Flash CS xx \en_US\Configuration\ActionScript 3.0\jvm.ini"
Link download:
Các bạn có thể tìm những bản có version cao hơn
Push: Thank nếu bạn cảm thấy nó hữu dụng và là động lực để mình tiếp tục chia sẻ

Thời gian tới mình sẽ update thêm các công cụ unpack, buiding chuyên dụng của các đuôi game thường gặp ở 1 số webgame

lý do chưa chia sẻ ngay thì nhiều lắm, các bạn có thể nghĩ dấu nghề......hay gì cũng được
nhưng mong các bạn hiểu cho rằng, những gì bọn mình có, không phải tự nhiên có được hay từ trên trời rơi xuống, bằng cách này hay cách khác mới sở hữu được nó, hơn nữa thành tích không phải tự nhiên mà đạt được, đó là quá trình học tập và tích lũy kinh nghiệm của cá nhân,
và tất nhiên nó khó để suy nghĩ cởi mở, là sẽ chia sẻ không chút đắn đo suy nghĩ. theo kiểu ngay và luôn
Một số bạn thì suy nghĩ lạc quan hơn theo kiểu phải a, phải c thì mới "............" nhưng không đâu phải tuần tự có nhân ắt có quả

good luck !
LINK TẤT CẢ 4 TOOL TRÊN (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

satthupro95
01-06-14, 06:36 AM
Cảm ơn thớt nhiều lắm, lót gạch hóng tiếp. Chúc thớt ngày mới tốt lành ^^

na.ilusm89
01-06-14, 07:05 AM
Sai Link 2 Bạn ơi Với Lại thêm 3 tool RIP Web này nữa thì ngon ;))

Directory Lister Pro, Fiddler2 và WinHTTrack

vn9011
01-06-14, 08:05 AM
thank thớt,đang chờ tool unpack,có tool unpack .lcy và .conf thì ngon

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sai Link 2 Bạn ơi Với Lại thêm 3 tool RIP Web này nữa thì ngon ;))

Directory Lister Pro, Fiddler2 và WinHTTrack

Up cho cậu link
WinHTTrack:
Directory Lister Pro:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!c0tAWSrC!HiY22AcQ8dLQz6gWsdrM1ERJaRhXGqsemK9fg6m vkT0

assmin
01-06-14, 09:12 AM
nếu có portable thì tuyệt dùng ngay được trên máy ảo nữa

vnpt1983
01-06-14, 10:01 AM
Thank thớt mong thớt cho xin cái phần mềm này 2. Action Script Viewer (bản cao cao tí + Crack luôn) đang rất cần em nó mà tìm mãi không ra.

RunNingMan
01-06-14, 10:02 AM
asviewer có bản 2013 ko bạn :-?

bboynam99
01-06-14, 10:12 AM
Lót dép hóng thôi...
;)......................

bualolu
12-06-14, 04:57 PM
2. Action Script Viewer
Link download:
3. URLActionEditor 6.0
Link download:

2 link bị trùng rồi..!!

ai còn Action Script Viewer full ko cho mình xin link :( 8-|8-|8-|8-|8-|

hai07dv
12-06-14, 05:34 PM
2. Action Script Viewer
Link download:
3. URLActionEditor 6.0
Link download:

2 link bị trùng rồi..!!

ai còn Action Script Viewer full ko cho mình xin link :( 8-|8-|8-|8-|8-|

Uk vô cái link cuối bài ấy ...........<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sdonku
12-05-15, 09:02 AM
Thời gian tới mình sẽ update thêm các công cụ unpack, buiding chuyên dụng của các đuôi game thường gặp ở 1 số webgame

Vậy mình xin mạn phép hỏi bạn những cái tool đó có thể "Search" được không??? Để mình bỏ công bạn ạ.

chip2016
31-05-15, 07:59 PM
rất có ích, Thanks..............
Share mấy file unpack .swf + .dat lun nha :D