PDA

View Full Version : Xin lỗi toàn thể thành viên diễn đàn

Sói Đẹp Trai
31-05-14, 08:33 PM
Cái vụ nhỏ là xóa bài mình sẽ không nhắc đến vì admin đã phân xử vụ đó.
Cái vụ CHATBOX thì xin lỗi các bạn là hôm qua mình có hơi nặng lời thật, nó không được xứng đáng lắm. Nói thẳng ra thì như admin đã phân tích rằng mình chỉ khá hơn năm trước thôi chứ cái tính trẻ con thì vẫn chưa bỏ được hoàn toàn (dù đã đủ tuổi đi tù). Nhưng trẻ con nó cũng có cái đúng cái sai. Cái sai thì phải nhận và biết xin lỗi thế mới gọi là con ngoan trò giỏi.
Còn đến CHATBOX hôm nay thì mình nói luôn. Có bạn hiểu nhầm mình có ý hăm dọa. Nhưng câu trả lời là không hề. Do mình học văn cũng không tốt nên mình không dùng từ nó chính xác. Mình có nói câu "Tôi không nói lời chót, tự hiểu" mục đích chỉ là "Tôi không muốn nói thêm câu nào nữa (Vì đã nói là sẽ ko nói nữa rồi), tôi khuyên ai đó thì người đó tự hiểu". Ngoài ra mọi ý nghĩa khác chưa dự phòng đến.
Nói ra thì như admin đã phân tích rồi. Mình là SMOD, là cả cái bộ mặt của diễn đàn thì không được có những lời nói nó hơi quá dù chỉ một tý và cái CHATBOX thì không phải cái nơi mà lôi những vấn đề không liên quan kéo vào gây mất hòa khí.
Nói thẳng ra thì cái ngu của mình là không tìm được từ ngữ phù hợp với ý nghĩ. Đôi khi ý nghĩ và từ ngữ nó lại không ăn khớp với nhau.
Đây là tất cả những gì mình muốn nói. Không phải mình nói thế này mong admin bênh đâu. Mình sẵn sàng nhận hình thức xử lý của admin như đã nói. Còn mục đích của topic này thì mọi người cũng hiểu rồi đó.
Còn về phần mọi người thì làm ơn đừng có nghĩ mình cậy quyền vì trước giờ mình chưa lôi quyền lực vào nói chuyện bao giờ, có chăng hiếm hoi lắm cũng chỉ có "anh hùng bàn phím" chứ chưa có thực hiện và chẳng bao giờ thực hiện.
Chốt lại một câu: Mình mong muốn mọi mối quan hệ bình thường lại như xưa, đừng lôi quyền lực vào đây, hãy coi mình như Thành viên tâm huyết của cái diễn đàn này, đừng có xa lánh như vậy. Mục đích chính mình xin lỗi của topic này đã trình bày rất rõ ở trên.
Tiện đây mình cũng nói luôn: Mình không muốn bị lôi thông tin cá nhân ra đùa cợt đâu. Những thành quả dù nhỏ hay không đáng kể thì nó cũng là do công sức của mình vất vả có được, vì vậy mong các bạn đừng lấy nó ra làm trò đùa.

THÂN ÁI

satthupro95
31-05-14, 08:44 PM
Những người khôn ngoan thường chọn cách là im lặng, việc giải thích là không cần thiết. Chứng mình cho người cmt vào topic của bạn thấy trình độ của bạn không như người đó nói là được. Xin hết

thocon
31-05-14, 08:46 PM
Cái vụ nhỏ là xóa bài mình sẽ không nhắc đến vì admin đã phân xử vụ đó.
Cái vụ CHATBOX thì xin lỗi các bạn là hôm qua mình có hơi nặng lời thật, nó không được xứng đáng lắm. Nói thẳng ra thì như admin đã phân tích rằng mình chỉ khá hơn năm trước thôi chứ cái tính trẻ con thì vẫn chưa bỏ được hoàn toàn (dù đã đủ tuổi đi tù). Nhưng trẻ con nó cũng có cái đúng cái sai. Cái sai thì phải nhận và biết xin lỗi thế mới gọi là con ngoan trò giỏi.
Còn đến CHATBOX hôm nay thì mình nói luôn. Có bạn hiểu nhầm mình có ý hăm dọa. Nhưng câu trả lời là không hề. Do mình học văn cũng không tốt nên mình không dùng từ nó chính xác. Mình có nói câu "Tôi không nói lời chót, tự hiểu" mục đích chỉ là "Tôi không muốn nói thêm câu nào nữa (Vì đã nói là sẽ ko nói nữa rồi), tôi khuyên ai đó thì người đó tự hiểu". Ngoài ra mọi ý nghĩa khác chưa dự phòng đến.
Nói ra thì như admin đã phân tích rồi. Mình là SMOD, là cả cái bộ mặt của diễn đàn thì không được có những lời nói nó hơi quá dù chỉ một tý và cái CHATBOX thì không phải cái nơi mà lôi những vấn đề không liên quan kéo vào gây mất hòa khí.
Nói thẳng ra thì cái ngu của mình là không tìm được từ ngữ phù hợp với ý nghĩ. Đôi khi ý nghĩ và từ ngữ nó lại không ăn khớp với nhau.
Đây là tất cả những gì mình muốn nói. Không phải mình nói thế này mong admin bênh đâu. Mình sẵn sàng nhận hình thức xử lý của admin như đã nói. Còn mục đích của topic này thì mọi người cũng hiểu rồi đó.
Còn về phần mọi người thì làm ơn đừng có nghĩ mình cậy quyền vì trước giờ mình chưa lôi quyền lực vào nói chuyện bao giờ, có chăng hiếm hoi lắm cũng chỉ có "anh hùng bàn phím" chứ chưa có thực hiện và chẳng bao giờ thực hiện.
Chốt lại một câu: Mình mong muốn mọi mối quan hệ bình thường lại như xưa, đừng lôi quyền lực vào đây, hãy coi mình như Thành viên tâm huyết của cái diễn đàn này, đừng có xa lánh như vậy. Mục đích chính mình xin lỗi của topic này đã trình bày rất rõ ở trên.
Tiện đây mình cũng nói luôn: Mình không muốn bị lôi thông tin cá nhân ra đùa cợt đâu. Những thành quả dù nhỏ hay không đáng kể thì nó cũng là do công sức của mình vất vả có được, vì vậy mong các bạn đừng lấy nó ra làm trò đùa.

THÂN ÁI

Không hiểu có chuyện gì ! nhưng dù sao cũng đã đọc hết !
vui vì dù sao trong bài viết MOD cũng biết dùng sự trong sáng của tiếng việt
chúc bạn làm việc tốt.

HeavenGames
31-05-14, 09:01 PM
4rum Dev hàng đầu VN lại cho Smod tròn chịa 18t
quả là phi lí... không phục
không muốn đóng góp gì cho 4rum
đáng ra những leader ít nhất phải đủ độ chín từ 25t<
ôi thôi ! hay đây là diễn đàn do C ..xx nào đó tóm sống BQT rồi dựng lên để tìm những lão luyện trong làng để cho vào SỌT
nghi ngờ lắm lắm

nghichtu91
31-05-14, 09:21 PM
4rum Dev hàng đầu VN lại cho Smod tròn chịa 18t
quả là phi lí... không phục
không muốn đóng góp gì cho 4rum
đáng ra những leader ít nhất phải đủ độ chín từ 25t<
ôi thôi ! hay đây là diễn đàn do C ..xx nào đó tóm sống BQT rồi dựng lên để tìm những lão luyện trong làng để cho vào SỌT
nghi ngờ lắm lắm

uhm bác nói đuơc á ..... mà tôi ko thấy mod thaihoa91 đâu nhỉ

Tidadinh
01-06-14, 07:05 AM
Xin phép Admin, cùng toàn thể các bạn, mình xin có 1 bài hơi lạc thread này xíu.

Gửi em SpMod Sói Đẹp Trai!

Anh xưng anh với em vì anh biết chắc, em kém tuổi anh rồi, khỏi thắc mắc.
Quay lại toppic Lý do bị xóa bài, em có trích đoạn của anh, nhưng do tối qua có việc lên thành phố gấp nên chưa trả lời được, nay anh mạn phép xin phép toàn thể mọi người mượn bài này gửi 1 số lời "tâm sự" của anh cho riêng em nhé.

Bài này mình gửi riêng đến Sói Đẹp Trai, mọi người đọc nếu ức chế vì đại từ "anh", "em" thì ai muốn đọc đề nghị save lại và Ctrl + H thay bằng mình và cậu cho đỡ ngứa mắt _ _!

Xin trích lại bài của em bên toppic kia

Bạn hãy giải thích cho tôi cái từ "nông cạn" để tôi hiểu và còn rút kinh nghiệm. Tôi đã hành động như thế nào mà bạn nói tôi nông cạn. Xóa bài viết để tránh xung đột gọi là nông cạn sao? Hay là chỉ nhìn chatbox một lần bắt được câu nào người ta nói là quy cho người ta nông cạn luôn?
Còn cái dòng bôi đỏ kia tốt nhất bạn không theo dõi diễn đàn thì bạn không nên nói.

Tiện đây tôi cũng nói luôn: Đừng có lôi thông tin cá nhân của người ta ra soi mói, không tốt đâu. Những người văn minh không ai làm như vậy.
Có một vài người tôi không hề biết ở trong topic này, cũng không hề chứng kiến gì vào đây đi soi mói tôi không hiểu lắm...

P/s: Tôi nói hãy để admin giải quyết.

Bây giờ anh "giải thích" cho em hiểu sao anh nói em "nông cạn" nhé, à mà từ "nông cạn" anh đã bỏ trong dấu ngoặc kép từ đầu nha.

Thứ 1: Em là Smod diễn đàn, em biết mình là 1 trong những thành viên góp phần xây dựng hình ảnh cho diễn đàn (đối ngoại và đối nội), vậy mà em hành xử như thế nào? (Anh chưa nói đến tuổi tác của em)
Không biết em lớn hơn ai ở diễn đàn này, nhưng cách nói chuyện xưng "Tôi" đã góp phần gây thiếu thiện cảm cho thành viên rồi, từ tôi đề cập đến cá nhân, cái "tôi", mà cái "tôi" thì anh nghĩ không được hoan nghênh ở diễn đàn"Thảo luận chung và chia sẻ" như diễn đàn chúng ta.

Thứ 2: Như vấn đề 1 anh đã nêu, nhưng thêm 1 yếu tố nữa, vì em còn trẻ (trẻ con, từ suy nghĩ đến tuổi tác), chưa va chạm với xã hội nhiều ( ở đây anh nói xã hội, chứ không phải cái thế giới ảo, hay cái khuân viên trường cấp 3 bé tí của em... đại loại thế), vì vậy cách ứng xử, xử lí tình huống của em rất kém. Anh năm nay là năm thứ 3 làm trong mảng Thông tin - Truyền thông rồi, tiếp xúc với đủ thể loại người, nhiều lúc lỡ mồm, sai bút 1 cái là bị trên kỉ luật như chơi. Sau này em lên Đại học, tham gia Đoàn thể, mà Đoàn là khung sườn dự bị vững chắc của Đảng, với tính cách của em, em nghĩ mình có được vào Đảng không?
Ngay cái tên nick (em có thể nói, tên diễn đàn là tự do cá nhân của từng người, ai muốn đặt như thế nào thì tùy, miễn không vi phạm nội quy, thuần phong mĩ tục là được rồi) của em cũng đã nói nên tính con nít của em, 1 Smod mà có cái nick không thể nào con nít hơn, từ 1 cái tên chính gốc, mang thương hiệu, không xài, đi đổi sang 1 cái nick name củ chuối, thiếu suy nghĩ, nông cạn chính là 1 phần ở đây.

Thứ 3: Quay lại vấn đề cái tôi, chính vì cái tôi của em quá lớn, nên hễ có gì "động chạm 1 tí" tới em, là em lại "sồn sồn" lên ngay, để phản pháo lại người khác ( đừng trích lại rồi lại bảo anh chỉ lúc em sồn sồn chỗ nào nhé ), người thông minh họ dùng cái đầu trước khi dùng đến cái tay (anh không có ý nói em là người không thông minh), nhưng em thì sao? Không hề suy nghĩ trước sau gì cả, chỉ biết cái lợi ích trước mắt của mình.

Thứ 4: Anh không biết tại sao em được lên SpMod, anh chỉ đọc thông báo của Admin, em đóng góp, cống hiến lớn mới được lên mod, hay em là người hùn vốn duy trì sv... cái đó anh chưa cần biết, nhưng nói thật, em chưa đủ độ chín chắn để làm Smod đâu. Hãy để cho những người đủ khôn ngoan nắm giữ chức vụ này, em làm Smod diễn đàn, hơn nữa lại là Clbgamesvn, cũng như em làm chính trị vậy. 1 lời nói ra nặng tựa ngàn cân, khó mà thay đổi. Em nói anh không theo dõi diễn đàn thì không nên nói, vậy thì ai không biết nấu ăn thì không có quền khen ngon dở à?

Thứ 5: Giới thiệu với em cuốn sách "Sức mạnh của ngôn từ" do tác giả Don Gabor viết, mong rằng, sau khi đọc hết và hiểu cuốn sách này, em sẽ chín chắn hơn, biết sử dụng từ ngữ đúng chỗ, đúng lúc, và hơn hết, là dùng nó giúp ích cho mình.

Trên đây chỉ là 1 vài ý kiến anh muốn góp ý tới em, mong em đọc kĩ và hiểu nó, đừng đọc lướt rồi lại "bôi đen bôi đỏ", chỗ này bạn như thế này, tôi như thế nọ .v.v.

//Gửi Admin
Thật lòng em mà nói, anh chọn 1 SpMod (có tài) nhưng chưa có chất (tố chất lãnh đạo), 2 kĩ năng cơ bản là Khiêm tốn và kĩ năng giao tiếp của bạn SpMod này em chả thấy đâu (hay là chưa đến thời điểm bộc lộ? cần đào tạo lại?)

Xin lỗi toàn thể mọi người cũng như Admin cùng BQT vì viết dông dài, nói dai, nói dài hóa nói dại. Bài viết có sai sót mong mọi người góp ý thẳng thắn, chỗ nào thấy sai, nói, mình sẽ tiếp thu sửa chữa, nhìn nhận lại. Chỗ nào chưa ổn, mình sẽ xem xét lại vì sao chưa ổn.

Cuối cùng xin gửi lời cám ơn tất cả mọi người đã đọc những dòng chia sẻ trên.
Chúc mọi người ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ!

À quên, tiện sửa lại phần trích dẫn nhớ nên ghi luôn, thấy hôm nay 96 xem số báo danh thi Tốt nghiệp nên anh cũng xin thay mặt mọi người chúc em thi đạt kết quả tốt, để còn có cơ hội va chạm, trải nghiệm nhiều hơn.

Chào thân ái!

Lâm Ngọc Huy
01-06-14, 11:01 AM
Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của killy.

Ở đây chủ yếu là cách ứng xử và cách xử lý tình huống của cậu ấy thiếu tính chuyên nghiệp nên mới có vụ lùm xùm kia.
Tuy nhiên cậu ấy còn trẻ vì thế hãy cho cậu ấy cơ hôi.

Chúng ta nên trẻ hóa đội hình quản lý của CLB.Tuy nhiên vẫn phải có các thành viên gạo cội đứng lên quản lý và hướng dẫn cho đội trẻ đó.
Hãy vì 1 lớp trẻ kế tiếp của CLB mà mấy ông già như chúng ta phải rộng lượng với chúng nó

pikhjn
01-06-14, 11:20 AM
em hoàn toàn đồng ý với bác Huy :"> , chúng ta hãy cho cậu ấy thêm 1 cơ hội :) .

The Guardian
01-06-14, 12:43 PM
@Trước hết cũng có đôi lời chân thành cùng toàn thể anh em CLBGamesVN, mình sẽ nói thẳng vào vấn đề của SMOD Sói (Hoàng) những sự việc vừa qua bộc lộ hoàn toàn bản chất của bạn ấy về lối ứng xử và hành văn vô cùng tệ, xin được nói thẳng là như thế.

Một SMOD phải biết hành động và ứng xử khôn ngoan, thậm chí rất "kiệm lời" nói đâu "chắc đó" giống các bật đàn anh đi trước huuduyen_05 hoặc thaihoa91 (hiện nay đang bận dự án riêng nên ít online). Và cũng như bạn killy đã nói, nhưng chúng ta không mang những thứ khác lên diễn đàn và không bàn tán liên quan đến chính trị ở đây "tuyệt đối cấm" mà chỉ nói xoáy sâu vào thực tế, SMOD chỉ dưới quyền mỗi admin do đó mọi phát ngôn và hành động đều phải thật "chính chắn".

Tuy nhiên qua những sự việc vừa qua mình vô cùng thất vọng về SMOD Sói, nói riêng về những phát ngôn trên Chatbox ngày hôm qua cũng đã thấy bạn rất tệ. Em là học sinh giỏi? chắc hẳn em cũng hiểu văn nói khác văn viết chứ? văn viết có thể cùng một câu nhưng người đọc và người viết hiểu ở 2 sắc thái khác nhau, chính vì thế tại sao các Công ty lớn hay những dịch vụ chuyên nghiệp họ thường thêm từ đệm vào để nội dung trở nên nhẹ nhàng và người đọc cảm thấy được tôn trọng!

Không lẽ những vấn đề này cũng phải chỉ em sao?

Riêng về vấn đề cái tôi của em nên dẹp đi, và tập bình tĩnh lắng nghe trước mọi lời khen và chê, thích nghe khen thì cũng phải biết tiếp thu lời chê bai. Chê bai có nhiều kiểu, chê lịch sự và chê theo kiểu bất lịch sự nhưng nghiêm trọng hay không nghiêm trọng đều do suy nghĩ của mình mà ra. Dù cho lời chê có nặng hay bất lịch sự đi chăng nữa, mình xem bình thường thì chẳng có việc gì to tát và chính cái suy nghĩ này sẽ tạo ra sự bình tĩnh và sẽ dẫn đến tình huống xử lý, xử trí khôn ngoan hơn.

Còn về việc vì sao lại tuyển Sói làm SMOD thì Lâm Ngọc Huy đã nói bên trên, nói về mức độ đóng góp và cống hiến thì không thể phủ nhận tất cả công lao của bạn ấy chỉ vì những sự việc vừa qua mà hãy nhìn nhận một cách công tâm hơn. Diễn đàn luôn cần những nguồn nhân lực quản lý, BQT luôn chủ động tìm kiếm những bạn vừa có tài, có kinh nghiệm kiến thức chuyên môn để nâng cao chất lượng diễn đàn, bạn Sói hoàn toàn không hùn hạp hay chia chát gì trong việc duy trì diễn đàn.

@Thứ 2 mình xin được nói về thái độ văn hóa giao tiếp của các bạn thành viên clb (một số ít) dạo gần đây không thể chấp nhận được, các bạn sử dụng những từ ngữ lăng mạ kích động thậm chí sĩ nhục cả người khác. Làm vậy được gì không? có nâng cao được trình độ hay mang lại lợi ích cá nhân gì không? mà chính những điều này làm cho diễn đàn đi xuống, những người chia sẽ không còn hứng thú để public sản phẩm và những người mới lên cũng không dám release sản phẩm vì sợ bị ném đá, chửi bới sĩ nhục.

Đôi lời góp ý chân thành, các anh em cứ tự suy nghĩ !

Riêng trường hợp của SMOD Sói, phải có trách nhiệm và chịu trách nhiệm về những việc vừa qua và BQT sẽ có hình thức, quyết định xử lý khiển trách thái độ của bạn ấy.

giangleloi
01-06-14, 12:53 PM
Với kinh nghiệm của 1 người tham gia forum hơn 6 năm, mình thấy 1 điều tất nhiên là mỗi thời 1 khác, đương nhiên forum bây giờ tốt vè mặt này, nhưng có thể chưa tốt về mặt khác. Forum thời ổn định nhất là tầm 2006-2008 dưới thời của bác davidhuynhvan. Điều này không có nghĩa là bác Guardian là kém nha :D. Cũng giống các bạn chơi game online đó, giờ đòi xu nhiều quá thì đòi trở lại như xưa, cái thời mà chưa đòi nạp thẻ nhiều. OK, điều cuối cùng muốn góp ý là: diễn đàn nên thanh lọc thật kĩ lại đội ngũ quản trị, mình cảm thấy đội ngũ mod thì 1 số box nhiều nhưng có người ít làm, người thì làm không hết, SMOD nếu được em nghĩ bác Guardian nên tuyển thêm 1 đến 2 người nữa, người này phải có cái nhìn bao quát được cả diễn đàn, chứ không thể chỉ nổi trội 1 số mảng, hoặc chí ít phải thật sự tận tụy với forum. Thêm nữa, dường như mình cảm thấy cái chức danh "thành viên tâm huyết" quá dễ, thấy forum màu hồng khá nhiều, nên tăng thêm điều kiện, hoặc ai thật sự tận tụy với 1 mảng nào đó thì cho lên màu xanh lá (mình nhớ hoài cái thời tham gia thấy cuonglee, dragonwall hay caothuphutho màu xanh, rất xứng đáng)
Còn về vấn đề của bạn Sói này, mình không rành nên không can dự, có 1 sự thật là thế này: NGƯỜI THAM GIA DIỄN ĐÀN LÂU NĂM & KHÔN NGOAN THƯỜNG IM LẶNG RA VÀ VÀO, HOẶC COMMENT TOPICS MÌNH QUAN TÂM, THAT'S ALL.
Anw, chúc forum đi lên hơn nữa ;)

Sói Đẹp Trai
01-06-14, 01:26 PM
Trước tiên xin cảm ơn tất cả mọi người có thể gọi là đàn anh đi trước cũng được vì kiểu gì cũng lớn tuổi hơn đã góp ý.
Còn về phần mình em không có ý kiến gì khác, những gì nhận thức được sau vụ này em đã nói rõ bên trên kia.
Cũng một phần như admin đã phân tích: Share ra để bị ném đá có ai muốn không? Có bao giờ các anh tự đặt mình vào hoàn cảnh đấy không?
Cách ứng xử thì cần va vấp với thực tại và nhiều lần vấp ngã thì nó mới khá lên được. Ai cũng từng như vậy. Ít ra thì từ cái tháng 7 năm trước đến giờ cách cư xử của em nó cũng đỡ hơn phần nào vì có bài học từ trước nhưng trường hợp này thì chưa gặp phải lần nào nên cách ứng xử nói thật ra là ngu như Huy đại ka nói.
Có lẽ cũng đúng như anh killy nói đó là sau này va vấp vào cuộc sống sinh viên (chỉ sau khi thi TN là đã chính thức ko còn là học sinh cấp 3 nữa rồi 2 ngày nữa thôi) lúc đó mới nếm trải qua đủ thể loại người. Và cũng chỉ một lần vấp ngã duy nhất có thể làm hỏng tất cả nỗ lực của mình trước đến giờ.
Mọi người phân tích đúng là tiền bối thì có nhiều kinh nghiệm.
Tuy nhiên cho em nói một câu ở đây thôi nhé. Ai nói rằng cái diễn đàn này bị mua chuộc hay gì gì đó thì nên xem lại. Thành viên lâu năm không ai có cách nghĩ như vậy về diễn đàn mà mình gắn bó đâu.

Tidadinh
01-06-14, 01:32 PM
Xong, vụ việc đã được giải quyết.
Ông Admin quan ngại sâu sắc về SpMod ( ;)) ), hứa sẽ có hình thức khiển trách thích đáng >:)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đề bị khóa chủ đề, để BQT xử lí nội bộ với nhau :-h

Chúc cả nhà mùng 1 tháng 6 vui vẻ :x

P/s: Ai có người yêu (con gái) mà đòi quà 1/6, các bác cứ tặng cho em nó đứa thiếu nhi, đảm bảo hết đòi liền :))

Sói Đẹp Trai
01-06-14, 02:05 PM
À có điều kiện mong Mr Gùa đổi lại hộ em cái tên. Em muốn nó trở về như ngày trước. Bây giờ nhiều ng vẫn nhớ đến cái tên Hà Hoàng (nhưng thật ra tên em ko phải như vậy, còn thiếu một từ đằng sau nữa nhưng không sao). Gắn bó với cái diễn đàn này là Hà Hoàng chứ Sói chỉ là cái tên nghe nó xa lạ và cũng hơi sến một chút. Coi như thỉnh cầu của em mong anh chấp nhận...