PDA

View Full Version : Lý Do Bị Xóa Bài ?

FeiHung
31-05-14, 10:52 AM
Hôm qua tôi có góp ý 1 bài viết ở Topic này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nguyên văn bài của tôi là : "Cùi bắp mà cũng đem khoe:|Trình còi như cái mắt muỗi:|

Tôi muốn hỏi là ai xóa bài và lý do xóa bài là gì ?
Tôi không được báo về bài viết của tôi vi phạm điều khoản nào trong luật của diễn đàn.
Hay là những bài khen các Mod và Smod thì được giữ lại còn các bài chê và góp ý thì sẽ bị del đi ?
Đây là cách làm của người quản lý ở Box TLBB này sao ?

Mong BQT cho tôi 1 câu trả lời.Chân thành cảm ơn và chúc 1 ngày tốt lành

anhkhongdoiqua
31-05-14, 10:56 AM
Yêu cầu xử lý thích đáng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- chủ píc cần nêu rõ vấn đề tại sao xóa???????????

- ko giải quyết dc mời chủ tọa vào xét

satthupro95
31-05-14, 10:58 AM
Hqua có theo dõi topic bên đó và chatbox có vẻ như là S-Mod Sói Đẹp Trai xóa bài và với lý do là Thớt Nói Như Spam.

Sói Đẹp Trai
31-05-14, 11:35 AM
Nếu cần mở lại để admin đọc tôi sẵn sàng. Còn một khi đã vậy thì để admin xử vụ này nhé. Đã mở lại

EmMoiVao
31-05-14, 11:36 AM
SMOD trẻ con quá
Hôm qua theo dõi trên chatbox thì nói ko lại thì quay sang tự sướng linh tinh
bị Drop MOD vì cái tính trẻ con từ thời Philosophy mà giờ vẫn chả khác tẹo gì
Ko biết cái chữ kí còn khoe cái bằng học sinh giỏi nữa ko

Sói Đẹp Trai
31-05-14, 11:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đã mở lại còn vụ này tôi ko can dự vào để admin giải quyết.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Tôi cũng chẳng việc gì phải thanh minh cả. Tôi như thế nào admin hiểu. Admin đã tín nhiệm giao việc cho tôi thì không khiến người ngoài phải vào nhận xét. Tóm lại vụ này để admin xử lý đừng vào đây nói năng mất hòa khí nữa nhé.

FeiHung
31-05-14, 11:45 AM
Trong BQT của diễn đàn thì bạn này rất chi là ảo tưởng sức mạnh :|

Sói Đẹp Trai
31-05-14, 11:46 AM
À cũng giải thích luôn cái vụ chatbox hôm qua lúc đầu tôi có hơi bực thật nhưng về sau như tất cả ai theo dõi chatbox sẽ thấy chủ đề đã chuyển qua cái thứ khác. Còn ai đó có chọc ngoáy tôi đã cố tình để yên không nói gì đến nữa nhé. Đừng có vơ đũa cả nắm. Còn ai đó nói tôi khoe cái bằng khen. Ừ thì khoe đấy, nhưng mà đừng có nói là "khoe" vì hãy làm được như người ta đi đã rồi hãy nói. Những cái gì hiển thị ở thông tin cá nhân của tôi là do tôi edit, có thể không cần nhìn cũng chẳng sao.

EmMoiVao
31-05-14, 12:01 PM
ảo tưởng sức mạnh
trẻ con
quá quan trọng hơn thua
>>> ko hiểu sao admin lại cho làm SMOD
"Cứ làm dc như tôi đi rồi khoe" =)) . đếu hiểu cái bằng đó làm dc gì cho đời
Ra ngoài có cái bằng đó là lương bạn dc 10tr ak , hay là 20tr . Khoe 1 thứ chả tác dụng gì vs người khác và cũng chả nói lên cái gì thì đừng cãi cố
Thiển cận

Sói Đẹp Trai
31-05-14, 12:05 PM
Tôi đã nói rồi đừng vào đây gây mất hòa khí, hãy để admin giải quyết. Mình là người ngoài tốt nhất nên chọn giải pháp im lặng.

Lâm Ngọc Huy
31-05-14, 12:20 PM
Có 3 hôm anh không online mà các chú làm loạn ghê nhể ?Định tạo phản chắc ?

Đây là vấn đề tế nhị cho nên cần để Mr Gùa vào xem xét và đưa ra giải pháp hợp lý

btt204
31-05-14, 02:31 PM
Thông tin cơ bản
Ngày sinh March 15, 1996 (18)
About Sói Đẹp Trai
Biography:
Học sinh giỏi Quốc Gia - Tin Học (Ba)
Interests:
Information Technology
Occupation:
Sinh viên IT

Nhìn cái này là đủ hiểu =));))

anhkhongdoiqua
31-05-14, 02:48 PM
bác btt204 cho e xin số nhà/ địa chỉ/quê quán, nhóm máu... càng chi tiết càng tốt. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tidadinh
31-05-14, 02:57 PM
Hôm qua mình cũng có theo dõi Chatbox, nói thật bạn HH tính tình còn trẻ con, "nông cạn" và hơi thiếu suy nghĩ thật, để bạn ấy nắm giữ 1 chức vụ lớn ở Diễn đàn là chưa nên.
Cũng như làm chính trị vậy, nói hớ, làm sai 1 cái là bị mang tiếng, kỉ luật, thậm chí mất chức ngay. Không biết vì lí do gì mà bạn ấy lên SpMod khi diễn đàn hoạt động lại, theo quan điểm cá nhân cả mình thì chưa nên để bạn ấy làm.
Diễn đàn nên quy hoạch lại đội ngũ BQT (Mod) hiện thời, cũng như định hướng lại hướng phát triển của diễn đàn.

Vài lời góp ý!

ikenylee
31-05-14, 03:00 PM
khoe hàng người ta nhận xét không thích nên del à ^.^

Sói Đẹp Trai
31-05-14, 05:20 PM
Hôm qua mình cũng có theo dõi Chatbox, nói thật bạn HH tính tình còn trẻ con, "nông cạn" và hơi thiếu suy nghĩ thật, để bạn ấy nắm giữ 1 chức vụ lớn ở Diễn đàn là chưa nên.
Cũng như làm chính trị vậy, nói hớ, làm sai 1 cái là bị mang tiếng, kỉ luật, thậm chí mất chức ngay. Không biết vì lí do gì mà bạn ấy lên SpMod khi diễn đàn hoạt động lại, theo quan điểm cá nhân cả mình thì chưa nên để bạn ấy làm.
Diễn đàn nên quy hoạch lại đội ngũ BQT (Mod) hiện thời, cũng như định hướng lại hướng phát triển của diễn đàn.

Vài lời góp ý!Bạn hãy giải thích cho tôi cái từ "nông cạn" để tôi hiểu và còn rút kinh nghiệm. Tôi đã hành động như thế nào mà bạn nói tôi nông cạn. Xóa bài viết để tránh xung đột gọi là nông cạn sao? Hay là chỉ nhìn chatbox một lần bắt được câu nào người ta nói là quy cho người ta nông cạn luôn?
Còn cái dòng bôi đỏ kia tốt nhất bạn không theo dõi diễn đàn thì bạn không nên nói.

Tiện đây tôi cũng nói luôn: Đừng có lôi thông tin cá nhân của người ta ra soi mói, không tốt đâu. Những người văn minh không ai làm như vậy.
Có một vài người tôi không hề biết ở trong topic này, cũng không hề chứng kiến gì vào đây đi soi mói tôi không hiểu lắm...

P/s: Tôi nói hãy để admin giải quyết.

Sesshomaru
31-05-14, 06:46 PM
Xin lỗi chứ Smod có quyền chửi người khác ngu sao???

Xin phép cười vào mặt bạn lần thứ 2 :))

Kyo Công Tử
31-05-14, 06:50 PM
Clbgame thời anh David vẫn có một sự ổn định và sức hút so với các đợt thay đổi về sau ^^

The Guardian
31-05-14, 07:14 PM
Thật sự đứng ở một khía cạnh khách quan, mình sẽ nhận xét một cách công bằng và vô cùng thẳng thắng trong sự việc này. Trước hết là về phần SMOD Sói thì sau một thời gian hoạt động, năng nổ "CÓ" nhưng thiếu kèm chế, thiếu những suy nghĩ chính chắn và thường hay có những phát ngôn thiếu khiêm tốn, qua những lần nói chuyện Yahoo với em nghe những đề xuất của em anh thấy suy nghĩ của em có phần rất "trẻ con" trong đó, dù cho đã bớt đi được phần nào.

Về mặt các bạn thành viên, mình không nói hết tất cả nhưng chỉ có một số trong phần lớn các bạn dạo gần đây, có những lời lẽ vô cùng "bất lịch sự" và thậm chí có đôi lần mình muốn band thẳng tay mà không cần phải giải thích gì thêm, cụ thể như câu của bạn chủ Topic "Cùi bắp mà cũng đem khoe Trình còi như cái mắt muỗi" câu này có phải là quá trớn và không tôn trọng người khác hay không? và câu này có phải nói ra khó và dài hơn là câu "Cũng được nhưng chưa thấy có gì đặc biệt?" hay những câu tế nhị nhưng cũng đủ để mang hàm ý chê bai trong đó không? lời nói chẳng mất tiền mua, sao không lựa lời nói?

Nếu nói về vấn đề văn hóa trong ngôn từ thì phải sử dùng chính xác là từ "kém" mới đúng cho các trường hợp gần đây của các bạn, các bạn quá nhỏ nhặt trong mọi việc. Thật chất mà nói chuyện chẳng đáng để phải mang lên làm ầm như thế, mọi sự việc nghiêm trọng hay đơn giản là do cách nghĩ của các bạn, cứ cái đà này tiếp diễn thì diễn đàn sẽ áp dụng chế độ kiểm duyệt thành viên đăng ký để tránh các trường hợp reg nick vào phang ngôn từ cho đã tay bị band rồi thôi reg nick khác.

Theo một khía cạnh khác mình sẽ không xử lý SMOD Sói về trường hợp xóa bài viết của chủ Topic vì lý do để tránh gây hiềm khích, tranh cãi và dẫn dắt kéo theo những thành phần quá khích khác tham gia. Tuy nhiên mình sẽ xử lý SMOD Sói và tổng hợp các sự việc mà các bạn đã report, reply trong topic này và sẽ có thông báo cụ thể mức xử lý.

Riêng về đội ngũ MOD/ SMOD nói chung, dù gì các bạn cũng là một trong những thành viên BQT là người một nhà và còn là những người có trách nhiệm với diễn đàn, mọi sự việc nên đóng cửa bảo nhau hoặc pm mình góp ý trực tiếp, mình nói như vậy chắc các bạn cũng hiểu? các trường hợp quá đáng hoặc vi phạm kể cả MOD hay SMOD mình đã bao giờ bỏ qua không xử lý hay không? đừng vạch áo cho người xem lưng và đừng làm trò cười cho thiên hạ.

Trong topic này có mùi clone nick, và mình sẽ điều tra cặn kẽ sự việc này!

Topic close tại đây.