PDA

View Full Version : [JX] Thần Hành Phù không hiện hình !

xnickx82
23-05-14, 09:33 PM
Client mình không có hiện lên Thần Hành Phù thì sửa làm sao vậy mấy bác?

kakalot1
23-05-14, 09:59 PM
Chắc tại thiếu res thần hành - bạn tải Ebook trong kho lưu trữ có hướng dẫn ấy :)

xnickx82
23-05-14, 10:13 PM
mình có tải mấy cái ebook rồi nhưng mà không có HD nói về Thần Hành Phù bạn ơi. bạn cho mình cái link HD đó đi

danghai1993
23-05-14, 10:29 PM
tạo đường dẫn sau bên client: \spr\thanhanhphu.spr (với thanhanhphu.spr là bạn tự kiếm nhé)

Vào file item chứa thần hành phù, chọn đường dẫn spr là \spr\thanhanhphu.spr, đồng bộ. Xong

xnickx82
24-05-14, 01:26 AM
mình làm như HD vẫn không hiện.

mình tạo một thư mục spr/thanhanhphu.spr

rồi mình vào magicscript.txt sửa line 3462 cho Thần Hành Phù thành \spr\thanhanhphu.spr

mình đồng bộ client và server cái folder spr/thanhanhphu.spr luôn mà vẫn không hiện.

ai biết lỗi fix sao không? Thanks

jxvietnam
24-05-14, 10:09 AM
mình làm như HD vẫn không hiện.

mình tạo một thư mục spr/thanhanhphu.spr

rồi mình vào magicscript.txt sửa line 3462 cho Thần Hành Phù thành \spr\thanhanhphu.spr

mình đồng bộ client và server cái folder spr/thanhanhphu.spr luôn mà vẫn không hiện.

ai biết lỗi fix sao không? Thanks
vì bạn chưa có file thanthanhphu.spr

xnickx82
24-05-14, 10:14 AM
vì bạn chưa có file thanthanhphu.spr

mình đã xài tool RGBViewer và extract được 1 file hình để xài cho Thần Hành Phù rồi và mình cũng đã rename thành thanhanhphu.spr nhưng vẫn không đươc. mình có .spr file rồi chú không phải không có.

cho mình hỏi là cái đường dẫn cấu hình cho file spr là trong magicscript.txt line 3462 đúng không? hay là còn phải sửa đường dẫn ở file khác nữa?

danghai1993
24-05-14, 10:27 AM
trong magicscript có 2 dòng THP lận............................................. ......

xnickx82
24-05-14, 10:40 AM
trong magicscript có 2 dòng THP lận............................................. ......

thanks bạn.. mình đã làm được rồi. đúng là có 2 dòng THP, sửa xong 2 dòng rồi đồng bộ đã thấy được THP. :)

yeuVLTK
24-05-14, 02:19 PM
cho mình ké...
sao khi chép các việt hóa vào thì khi tạo nhân vật ko có thần hành phù nữa ???

vipbk
24-05-14, 02:51 PM
cho mình ké...

Tạo nhân vật có THP bao giờ vậy bạn, vào phái hoặc mua ở tiệm tạp hóa thì mới có

danghai1993
24-05-14, 02:52 PM
cho mình ké...

gia nhập phái rồi mới có THP.....................................

yeuVLTK
26-05-14, 04:39 PM
Tạo nhân vật có THP bao giờ vậy bạn, vào phái hoặc mua ở tiệm tạp hóa thì mới có

tiệm tạp hóa bán phù thường, vào phái ko có THP ( sau khi chép hết các file việt hóa)

vipbk
26-05-14, 04:58 PM
tiệm tạp hóa bán phù thường, vào phái ko có THP ( sau khi chép hết các file việt hóa)

Tiệm tạp hóa chọn dòng thứ 2: THP, TDP vô hạn, ... (không có thì qua thành khác)

dovietthai
27-05-14, 01:22 PM
thanks bạn.. mình đã làm được rồi. đúng là có 2 dòng THP, sửa xong 2 dòng rồi đồng bộ đã thấy được THP. :)

bạn cho mình xin spr thần hành phù hoặc id của nó khi xem spr.pak = RPGview được ko.
Mình cảm ơn.

xnickx82
28-05-14, 11:11 AM
bạn cho mình xin spr thần hành phù hoặc id của nó khi xem spr.pak = RPGview được ko.
Mình cảm ơn.

mình không biết ID của THP, nhưng mình dùng một image hao hao THP thôi. Đây là cái mình xài nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>