PDA

View Full Version : [Xajh] Hỏi / đáp server Tiếu Ngạo Giang Hồ

Rainstoven
23-05-14, 09:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

TỔNG HỢP HỎI/ĐÁP VỀ SERVER

-o0o-

Như tiêu đề, topic sẽ tổng hợp lại các câu hỏi và câu trả lời bên các topic kia để các bạn dễ tham khảo. Và tạo cái topic này để các bác vào hỏi và mong các thánh vào đáp cho các em newbie nó nhờ. Mọi thứ sẽ được cập nhật ở đây. Mong các bạn đừng post bên topic share kia nữa khó theo dõi. Tập trung trong topic này cho dễ.

-o0o-

------#001-------HỎI: Chỉnh cái giới hạn level ở đâu vậy mọi người??
TRẢ LỜI 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
TRẢ LỜI 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------------------------------------------------------------------

------#002-------HỎI: Ngốn ram k vậy bác ?
TRẢ LỜI 1: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
TRẢ LỜI 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

------#003-------HỎI: lỗi gdeliveryd::connect to GAuth server failed ai biết fix ko ta?
TRẢ LỜI : Chưa có máy chạy ms sql để sv load được data - 13giay (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

------#004-------HỎI: Sao mình dùng cái tool reg acc không được?
TRẢ LỜI: config cái .ini cho đúng vào thì mới reg dc acc - 13giay (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

------#005-------HỎI: Mình chạy SV sao nó cứ báo warning : gdelivery:: connect GameDB failed là bị sao vậy các bạn?
TRẢ LỜI : Chưa chạy cái gamedbd nhé, nên bị vậy - dodt1306 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

------#006-------HỎI: Không hiểu config kết nối tới sql server ở file nào vậy?
TRẢ LỜI : Ở etc/table.xml - dodt1306 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

------#008-------HỎI: Có dùng dc client của VGG ko các bác
TRẢ LỜI : Chơi chuẩn luôn đó bạn...chỉ sửa 1 vài thứ là chuẩn không phải chỉnh luôn - 13giay (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

TOPIC ĐANG EDIT....

-o0o-

P/S:
- Trong thời gian chờ đợi mời các thánh coi clip giải trí. Hoặc đặt câu hỏi phía dưới. Hy vọng sẽ có nhiều thánh vào giúp để phát triển server này. Tác giả cũng còn nhiều cái tả bí lù chưa biết.
- Các bạn đừng PM vào hộp thư của mình nữa nhé. Các bạn cứ đặt câu hỏi tại đây để mọi người vào giúp vì có cái tui cũng không biết. Khi câu hỏi được trả lời mình sẽ update ở đây. Xin cám ơn!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

satthupro95
23-05-14, 09:24 PM
thích nhạc nền của game này :D

Kimyuna
23-05-14, 09:25 PM
Em xin mở màn nha. Em bị thiếu map Ngũ Bá Cương. Mà em nghĩ bác nào cũng thiếu vì đều cài như thế. Ai có cách add nó vào ko nhỉ. Em đã test hết và chỉ thiếu mỗi map đó thôi

Rainstoven
23-05-14, 10:02 PM
Em xin mở màn nha. Em bị thiếu map Ngũ Bá Cương. Mà em nghĩ bác nào cũng thiếu vì đều cài như thế. Ai có cách add nó vào ko nhỉ. Em đã test hết và chỉ thiếu mỗi map đó thôi

Bản nay thiếu nhiều lắm không chỉ maps Ngũ Bá Cương mà các maps hoạt động như Long Lĩnh, Khiêu Chiến Bang Phái v.v...
Hiện tại mình chưa biết cách fix lỗi này, bạn đợi người khác vào giúp nhé.

Up phát. :)>-

khatvong0702
23-05-14, 11:21 PM
Rất mong các Bác giúp em khắc phục được lỗi này, em đã giải nén server nhiều lần vẫn bị
Em bi loi nay khac phuc lam sao vay cac anh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dodt1306
24-05-14, 01:51 AM
Bản nay thiếu nhiều lắm không chỉ maps Ngũ Bá Cương mà các maps hoạt động như Long Lĩnh, Khiêu Chiến Bang Phái v.v...
Hiện tại mình chưa biết cách fix lỗi này, bạn đợi người khác vào giúp nhé.

Up phát. :)>-

Bật mí với bác. Server này đầy đủ map nhé, ko thiếu map nào. Quan trọng các bác config load map thế nào thôi

Giải thích 1 tí trong file gs.conf
all_scenes : là các map Thành thị, Dã Ngoại, Môn Phái
all_worlds : là Phụ Bản, Nhiệm vụ ví dụ như Khiêu Chiên Bang Phái, Long Lĩnh, Lục Trúc Lâm.

Có 2 cách load map.

+ Một cho hết map vào file gsalias1.conf, ram load nhẹ.....map hay bị lỗi
+ Hai là load map trên file gs.conf, load kiểu này hơi năng được cái an tâm, map ko bị chết giữa trừng

Map chết giữa trừng là sao: Tức là map ban đầu đã được mở, nhưng được một thời gian thì map bị đóng ko vào được nữa.

Còn đây file gsalias1.conf của em. Ngắn gọn nhưng rất xúc tích ạ

[Identify]
ServerID = 1
PS: Có gì sai sót mong các bạn thông cảm!

datvt123
24-05-14, 02:59 AM
Bật mí với bác. Server này đầy đủ map nhé, ko thiếu map nào. Quan trọng các bác config load map thế nào thôi

all_worlds : là Phụ Bản, Nhiệm vụ ví dụ như Khiêu Chiên Bang Phái, Long Lĩnh, Lục Trúc Lâm.

Có 2 cách load map.

+ Hai là load map trên file gs.conf, load kiểu này hơi năng được cái an tâm, map ko bị chết giữa trừng

Map chết giữa trừng là sao: Tức là map ban đầu đã được mở, nhưng được một thời gian thì map bị đóng ko vào được nữa.

Chuẩn luôn tất cả maps đều mở full trong gs.cfg chứ ko phải 1 file gsalias12 giống bác kia , chỉ cần để qd gọi đến gsalias1.conf để IDServer 1 thôi chứ ko cần thêm maps vào đó , bởi vì nếu thêm maps vào giống gsalias12 của bac kelanhlung thì khi làm đến nv đó nó mới bắt đầu tạo maps "Server load full" .
À mà còn nữa muốn maps mượt hơn thì chỉnh settings vmware lại thành 2 core !

khatvong0702
24-05-14, 08:12 AM

Có 2 cách load map.

Cảm ơn các anh đã chỉ, còn một chỗ nữa là em chưa hiểu đoạn " Hai là load map trên file gs.conf, load kiểu này hơi năng được cái an tâm" Là loag bằng cách nào ạ?

datvt123
24-05-14, 08:19 AM
Cảm ơn các anh đã chỉ, còn một chỗ nữa là em chưa hiểu đoạn " Hai là load map trên file gs.conf, load kiểu này hơi năng được cái an tâm" Là loag bằng cách nào ạ?

Như mình nói ở trên đó bạn
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

khatvong0702
24-05-14, 08:30 AM
Chuẩn luôn tất cả maps đều mở full trong gs.cfg chứ ko phải 1 file gsalias12 giống bác kia , chỉ cần để qd gọi đến gsalias1.conf để IDServer 1 thôi chứ ko cần thêm maps vào đó , bởi vì nếu thêm maps vào giống gsalias12 của bac kelanhlung thì khi làm đến nv đó nó mới bắt đầu tạo maps "Server load full" .
À mà còn nữa muốn maps mượt hơn thì chỉnh settings vmware lại thành 2 core !

Dạ, Em đã điều chỉnh cai file qd lai như sau :
#!/bin/sh
cd /home/authd/build
./authd &
sleep 1
cd /home/logservice
./logservice logservice.conf &
sleep 2
cd /home/uniquenamed
./uniquenamed gamesys.conf &
sleep 3
cd /home/gamedbd
./gamedbd gamesys.conf &
sleep 4
cd /home/gdeliveryd
./gdeliveryd gamesys.conf &
sleep 5
cd /home/gacd
./gacd gamesys.conf &
sleep 6
cd /home/ghubd
./ghubd gamesys.conf &
sleep 7
cd /home/glinkd
./glinkd --ccs gamesys.conf &
./glinkd --cls -i 1 gamesys.conf &
sleep 8
cd /home/gamed
./gs gs.conf gmserver.conf config/gsalias1.conf &
sleep 9
và cuối cùng là em không vào được game gống thế này, hai Anh giúp em với ạ. Và giúp em cách load GS.conf ah

khatvong0702
24-05-14, 08:49 AM
Như mình nói ở trên đó bạn
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)
Dạ,
Ý của em là nếu load bằng file gs.conf thì mình chỉnh sửa qd như thế nào hoặc là ghi lệnh gì để load đó ạ, em không không biết cách làm mong anh chỉ.

Rainstoven
24-05-14, 10:13 AM
Dạ,
Ý của em là nếu load bằng file gs.conf thì mình chỉnh sửa qd như thế nào hoặc là ghi lệnh gì để load đó ạ, em không không biết cách làm mong anh chỉ.

Bạn mở file gs.conf lên có cái dòng thế này:

[General]
;支持的所有场景
all_scenes = 4;5;6;18;26;31;.v.v...

;支持的所有副本
all_worlds = 0;1980;2881;3309;2284;.v.v...

Bạn tìm ID maps muốn mở ví dụ như maps phụ bản có ID 384 thì chèn vào all_worlds = 0;1980;2881;3309;2284;348
Sau đó tìm các dòng [InstanceMode_*] rồi thêm vào chỗ thích hợp.

[InstanceMode_3]
;只能开启一个得副本,帮派基地,200-250个,手动配置到 29,30线
need_gs_count = 1;
instance_tid = 1247;1248;

[InstanceMode_4]
;只需要开启一个副本,大概1000个,帮派� ��关副本,压力不大
need_gs_count = 2;
instance_tid = 1980;2881;3309;2284;3066;2996;2997;1251;1252;1253; 1254;1255;1256;1257;1258;1259;1260;2998;

Giải thích: chỗ InstanceMode này qui định số lượng tối đa là được mở bao nhiêu bản. Ví dụ Lục Trúc Lâm, Long Lĩnh, Bách Độc người chơi thường đi nhiều nên số lượng lớn. Trong khi các map PB khác ít người đi như Khiêu chiến Bang Phái thì cho nó ở một giới hạn khác đỡ phải tốn tài nguyên server.

Xong rồi chuyển cái dòng cuối qd về ./gs gs.conf gmserver.conf config/gsalias1.conf
Sau đó vào gsalias1.conf xem có như thế này không:

[Identify]
ServerID = 1

Nếu xong rồi thì chạy ./qd bình thường.

P/S: Mở càng nhiều Maps yêu cầu set ram máy ảo càng nhiều.

khatvong0702
24-05-14, 10:25 AM
Bạn mở file gs.conf lên có cái dòng thế này:

[General]
;支持的所有场景
all_scenes = 4;5;6;18;26;31;.v.v...

;支持的所有副本
all_worlds = 0;1980;2881;3309;2284;.v.v...

Bạn tìm ID maps muốn mở ví dụ như maps phụ bản có ID 384 thì chèn vào all_worlds = 0;1980;2881;3309;2284;348
Sau đó tìm các dòng [InstanceMode_*] rồi thêm vào chỗ thích hợp.

[InstanceMode_3]
;只能开启一个得副本,帮派基地,200-250个,手动配置到 29,30线
need_gs_count = 1;
instance_tid = 1247;1248;

[InstanceMode_4]
;只需要开启一个副本,大概1000个,帮派� ��关副本,压力不大
need_gs_count = 2;
instance_tid = 1980;2881;3309;2284;3066;2996;2997;1251;1252;1253; 1254;1255;1256;1257;1258;1259;1260;2998;

Giải thích: chỗ InstanceMode này qui định số lượng tối đa là được mở bao nhiêu bản. Ví dụ Lục Trúc Lâm, Long Lĩnh, Bách Độc người chơi thường đi nhiều nên số lượng lớn. Trong khi các map PB khác ít người đi như Khiêu chiến Bang Phái thì cho nó ở một giới hạn khác đỡ phải tốn tài nguyên server.

Xong rồi chuyển cái dòng cuối qd về ./gs gs.conf gmserver.conf config/gsalias1.conf
Sau đó vào gsalias1.conf xem có như thế này không:

Nếu xong rồi thì chạy ./qd bình thường.

P/S: Mở càng nhiều Maps yêu cầu set ram máy ảo càng nhiều.

Thanks bác, cho mình hỏi thêm là Bác có cái bang các ID của map không ạ?

Rainstoven
24-05-14, 10:42 AM
Thanks bác, cho mình hỏi thêm là Bác có cái bang các ID của map không ạ?

ID Map bạn có thể tìm trong Element.data. Nhưng tiếc rằng tool đọc file này được chia sẽ trên mạng là bản giới hạn. Chỉ mở được một số ID linh tinh. Còn mấy cái ID quan trọng thì không mở được. Không biết thế nào mà bọn tieungao.net có cái tool full nhỉ? Khi nào tìm được tool read EL full đi rồi tính tiếp....:-@

khatvong0702
24-05-14, 11:18 AM

sao em thay cai tool nhà em mở được file element mà, mơ ra được hết

13giay
24-05-14, 11:38 AM
sao em thay cai tool nhà em mở được file element mà, mơ ra được hết

Vậy theo bạn thì thế nào là mở ra được hết.
Cái tools trên mạng hiện tại chỉ là dạng lite nên những cái quan trọng như, Monter, monter drop, Charter setting.... Đều không mở được.
Ngoài ra cái xajh.exe vẫn chưa crack được nên vẫn còn rất nhiều thứ chưa thể động trạm tới. Nói chung đây là dạng sv khá khó phát triển theo ý mình.
Dù sao nó cũng là 1 trải nghiệm tốt.

kukasubpro
24-05-14, 11:52 AM
ko tạo đc db luôn!
rất mong các bác giúp đỡ

13giay
24-05-14, 12:05 PM
ko tạo đc db luôn!
rất mong các bác giúp đỡ

Đổi tên máy tính của bạn thành 1 cái tên khác rồi cài lại ms sql.

Rainstoven
24-05-14, 12:11 PM
ko tạo đc db luôn!
rất mong các bác giúp đỡ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
---Nôm na là: Không tìm thấy server MMSQL hoặc không thể truy cập. Kiểm tra xem tên đã đúng chưa, SQL server có cho phép kết nối hay không.
---Vấn đề là: Có thể config sai trong quá trình cài đặt SQL Server.
---Cách khắc phục là: Gỡ ra bằng YourUninstall và xem hướng dẫn cài MMSQL và làm theo từng bước.
---Link tải và hướng dẫn cài SQL Server 2012 Enterprise Service Pack 1 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

benhur0610
24-05-14, 02:14 PM
các pro giúp mình với!
Bị báo lỗi "204 server đang khởi động xin hãy thử lại sau" khi đang nhập

Rainstoven
24-05-14, 02:31 PM
các pro giúp mình với!
Bị báo lỗi "204 server đang khởi động xin hãy thử lại sau" khi đang nhập
----Đây là lỗi chung, chỉ cần hỏng một chỗ nào đó trên server thì nó sẽ báo lỗi này.
----Ví dụ:

加载商城数据:'./config/malldata.xml'
商城商品 743 数据错误
初始化失败,err_code=13,err_msg=加载商城� �据
Ở đây là lỗi ở file malldata.xml. Nó khiến server không load tiếp được và ngừng lại ở đó ~> Server đang khởi động .
----[B]Xác định: Bạn phải kiểm tra quá trình chạy ./qd để xác định lỗi nằm ở chỗ nào.
----Sửa như thế này: Sau khi kiểm tra lỗi phần nào thì lấy file backup phần đấy phục hồi về server ban đầu.
----Ví dụ: Ở trường hợp này, có thể xóa item 743 đi hoặc chép lại file malldata.xml.

13giay
24-05-14, 03:17 PM
加载商城数据:'./config/malldata.xml'
商城商品 743 数据错误
初始化失败,err_code=13,err_msg=加载商城� �据

Lỗi này là do chỉnh file shop malldata.xml sai ( nếu dùng notepadd++ rất hay bị lỗi, phải cận thận ko bị mất 1 dấu / hoặc " cũng bị).
Còn nếu bạn coppy từ server khác thì phải đồng bộ cả cái element.data của cái server đó ( có thể element server của bạn đang dùng ko có item mà shop nó có nên nó ko load được nên phải đồng bộ ).

Hết.

Rainstoven
24-05-14, 03:26 PM
Lỗi này là do chỉnh file shop malldata.xml sai ( nếu dùng notepadd++ rất hay bị lỗi, phải cận thận ko bị mất 1 dấu / hoặc " cũng bị).
Còn nếu bạn coppy từ server khác thì phải đồng bộ cả cái element.data của cái server đó ( có thể element server của bạn đang dùng ko có item mà shop nó có nên nó ko load được nên phải đồng bộ ).

Hết.

- Sao bác biết em xài Note++ vậy? :D
- Tuy nhiên em rất là cẩn thận ạ. Lỗi trên nguyên nhân như bác nói.
- Cái Element Server nó không có vật phẩm đó nên không load được.
- Cái này em chỉ lấy ví dụ chung cho lỗi 204- Server đang khởi động.
- Cái lỗi 204 miễn server bị khựng sẽ báo. Mà nguyên nhận khựng thì bất kỳ chỗ nào hỏng là nó chết.

13giay
24-05-14, 03:29 PM
- Sao bác biết em xài Note++ vậy? :D
- Tuy nhiên em rất là cẩn thận ạ. Lỗi trên nguyên nhân như bác nói.
- Cái Element Server nó không có vật phẩm đó nên không load được.
- Cái này em chỉ lấy ví dụ chung cho lỗi 204- Server đang khởi động.
- Cái lỗi 204 miễn server bị khựng sẽ báo. Mà nguyên nhận khựng thì bất kỳ chỗ nào hỏng là nó chết.

Bất cứ khi nào sảy ra lỗi, server sẽ có report vào logs. Kiểm tra log là cách nhanh nhất để xem lỗi đó là lỗi j, từ đó sẽ có cách khắc phục nhanh nhất :d

Anh2SiTinh
24-05-14, 03:55 PM
$-)$-)$-)$-) game này nặng quá ...
ít người chơi nhỉ :-*:-*:-*:-*:-*:-*

Rainstoven
24-05-14, 03:59 PM
$-)$-)$-)$-) game này nặng quá ...
ít người chơi nhỉ :-*:-*:-*:-*:-*:-*

Nặng phải kể tới Aion, Final Fantasy, v.v...
Chứ cái này thấm tháp gì. Nặng mà bên VGG đông như kiến ấy. :-|

Anh2SiTinh
24-05-14, 04:09 PM
Nặng phải kể tới Aion, Final Fantasy, v.v...
Chứ cái này thấm tháp gì. Nặng mà bên VGG đông như kiến ấy. :-|

(:|(:|(:|(:| vừa chạy sv , vừa chị game ...... :>:>:>:>
nặng lắm .................... nên cũng nãng

khatvong0702
24-05-14, 07:05 PM
Server em chạy bình thường được một lúc, thoát ra vào lại thì không kết nối đựoc sql , báo mật khẩu sai, mở slq lên thì bị thế này, mong các Anh giúp em khắc phục akj

btbaotrung90
24-05-14, 11:55 PM
Aion mà nặng gì, nhớ 2 năm trc máy mình ram 2GB, due core 2.6GHZ mà còn chạy Server offline ầm ầm, còn con TNGH này mà ram 2Gb thì chắc đủ chạy client(chưa tính card màn hình)

Mà chỉ mình cách fix lỗi 205 chọn sai tuyến với.

benhur0610
25-05-14, 12:09 AM
các bác ơi mình bị lỗi này là sao

▒▒▒▒▒̳▒▒▒▒:'./config/malldata.xml'
▒̳▒▒▒▒▒ļ▒ ./config/malldata.xml ▒޷▒▒▒ȡ
▒▒ʼ▒▒ʧ▒▒,err_code=13,err_msg=▒▒� ��▒▒̳▒▒▒▒ʧ▒▒
debug : gdelivery::connect to gauthd successfully.
err : gdelivery::disconnect from GAuth server. Reconnecting....
err : gdelivery:: :GGameHubClient0, disconnect from GameHubServer
debug : gdelivery::connect to gauthd successfully.
.
minh dang dung centos trong goi 13G.

heybaby2707
25-05-14, 03:43 AM
Aion mà nặng gì, nhớ 2 năm trc máy mình ram 2GB, due core 2.6GHZ mà còn chạy Server offline ầm ầm, còn con TNGH này mà ram 2Gb thì chắc đủ chạy client(chưa tính card màn hình)

Chỉ có 1.x - 2.1 là tương đối nhẹ thôi về sau nặng vcđ ra đang dev 4.5 đây ... Client 27GB hơn WoW 5.4.7 1GB nhưng load thì ... Nó cũng tối ưu nhiều rồi nhưng về căn bản vẫn load lâu với nếu để đồ họa nhỉnh chút thì chuyển map lâu nữa nhưng ngoài ra thì chơi ngon cũng ko bị nhảy ram lên 3GB giống TNGH 8-x riêng Tera thì miễn bình luận :Laluot_101:

seopro8890
25-05-14, 03:53 AM
Chúc bác bán được nhiều hàng nhé

Rainstoven
25-05-14, 04:27 AM

--- Aion client nó nặng hơn TNGH nhé. Gần ~12Gb đối với bản cũ.
--- Lỗi sai tuyến config lại trong serverlist ở client.

khatvong0702
25-05-14, 06:51 AM
Server em chạy bình thường được một lúc, thoát ra vào lại thì không kết nối đựoc sql , báo mật khẩu sai, mở slq lên thì bị thế này, mong các Anh giúp em khắc phục akj

ai chỉ giúp em ạ ............................

Anh2SiTinh
25-05-14, 08:33 AM
có bác nào full máp không nhỉ ??
có mấy map vào ko dc 8-|8-|8-| làm nv không được luôn #-o#-o#-o

--- Chế độ gộp bài viết ---

ai chỉ giúp em ạ ............................

chổ server lam để (Local) hoặc ip của máy (:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|

windy410
25-05-14, 08:45 AM
Có bác nào mở lôi đài được không ^^ :-o mún đánh nhau mà khó quá

khatvong0702
25-05-14, 09:27 AM
có bác nào full máp không nhỉ ??
có mấy map vào ko dc 8-|8-|8-| làm nv không được luôn #-o#-o#-o

--- Chế độ gộp bài viết ---

chổ server lam để (Local) hoặc ip của máy (:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|(:|

Mình nói là lúc đầu vào được, sau đó thì không và vào máy thật thì kết nối sql bị lỗi 233 mà, cái này bị lỗi ở sql ai biết chỉ em sủa với ạ

Anh2SiTinh
25-05-14, 09:45 AM
Mình nói là lúc đầu vào được, sau đó thì không và vào máy thật thì kết nối sql bị lỗi 233 mà, cái này bị lỗi ở sql ai biết chỉ em sủa với ạ

thì tôi thấy trong cái hình, lúc kết nối vào
tap server tôi thấy có để tên sv đầu, để nó kết nối vào.

khatvong0702
25-05-14, 09:48 AM
thì tôi thấy trong cái hình, lúc kết nối vào
tap server tôi thấy có để tên sv đầu, để nó kết nối vào.

chứ cái dấu . là gì đó bác? truoc gio vay ma! ten sever gi nua

Anh2SiTinh
25-05-14, 10:08 AM
chứ cái dấu . là gì đó bác? truoc gio vay ma! ten sever gi nua

vậy chổ tap author chọn windows author thử.
lỗi 233 là login vào ko dc. Có thể sql chưa cho mở cho login vào bằng sql author login.

benhur0610
25-05-14, 02:20 PM
giúp mình với giờ còn bị lỗi "10 - tài khoản và mật mã của các hạ nhập không khớp. xin hãy nhập lại"
mình đã Register được. dùng navicat kiểm tra account thấy có name mình đăng ký

13giay
25-05-14, 04:15 PM
giúp mình với giờ còn bị lỗi "10 - tài khoản và mật mã của các hạ nhập không khớp. xin hãy nhập lại"
mình đã Register được. dùng navicat kiểm tra account thấy có name mình đăng ký

Từ điều bạn nói có thể thấy gameserver chưa kết nối được với database từ máy thật. Hãy xem lại đi nhé. vào /home/authd xem có j sai ko. Xem table.xml tại /etc cài đặt user và pass ms sql đúng chưa.
Hãy mở log của game lên để biết thông tin rõ nhất

tieuhaima219
25-05-14, 11:23 PM
Các bác cho mình hỏi là sever của mình không mở Map lôi đài để pk được , Có bác nào hướng dẫn cách khắc phục cũng như add Map không ak , Thanks All

btbaotrung90
25-05-14, 11:47 PM
--- Aion client nó nặng hơn TNGH nhé. Gần ~12Gb đối với bản cũ.
--- Lỗi sai tuyến config lại trong serverlist ở client.

Map đầu tiên là 2823 mình đã mở rồi, còn chỉnh lại Server list thế nào bạn?

mình vào SV toàn báo lỗi "debug : InstanceManager::Create: world_tid(2823) server load full"

Alvin
26-05-14, 01:23 AM
map ld đây

windy410
26-05-14, 10:23 AM
map ld đây

Mở sao vậy bạn 8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|8-|

tieuhaima219
26-05-14, 10:53 AM
map ld đây

Bác có thể cho em xin cái hương dẫn cụ thể được không

heronet
26-05-14, 11:03 AM
Có ai biết cách chỉnh học lun 3 skill Ở thằng gia nhập môn phái không ?

dodt1306
26-05-14, 11:26 AM

Chỉnh ở task.data. đến phần nhiệm vụ nhận skill lúc nhập môn thêm mấy cái ID skill khác vào. Khá là nhiều đấy, mỗi phái gần 30 skill.....Ngồi add từ từ

kiepdoden
26-05-14, 11:27 AM
em mới chuyển qua mục linux và rất mê game này.
các bác cho e hỏi nên down những gì để chơi đc ạ.e down cái bộ 13gb gì đó về e chả bít làm gì. tks mọi người.

heronet
26-05-14, 11:34 AM
Chỉnh ở task.data. đến phần nhiệm vụ nhận skill lúc nhập môn thêm mấy cái ID skill khác vào. Khá là nhiều đấy, mỗi phái gần 30 skill.....Ngồi add từ từ

mở task.data = EL thì k đc trắng xóa trong đó.. Bác chỉ tận tình tí đi bác híc híc

dodt1306
26-05-14, 03:54 PM
mở task.data = EL thì k đc trắng xóa trong đó.. Bác chỉ tận tình tí đi bác híc híc

EL chỉ mở Element thôi, dùng tool TaskEditor mà mở. Oke

Rainstoven
26-05-14, 07:26 PM
EL chỉ mở Element thôi, dùng tool TaskEditor mà mở. Oke

Bác có không? Share cái tool TaskEditor với. Đang cần edit mấy cái nhiệm vụ để tăng điểm kiến thiết bang. :(

Rainstoven
26-05-14, 08:09 PM
em mới chuyển qua mục linux và rất mê game này.
các bác cho e hỏi nên down những gì để chơi đc ạ.e down cái bộ 13gb gì đó về e chả bít làm gì. tks mọi người.

Xem hướng dẫn tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kiepdoden
26-05-14, 08:18 PM
Xem hướng dẫn tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái link patch bác đó up bị die rồi =.=

Rainstoven
26-05-14, 09:01 PM

Cách nhanh nhất, tải bản patch của TieuNgao.Net về là có sẵn luôn.

Nội dung bảo trì:

+ Khi gia nhập giang hồ, làm nhiệm vụ trở về thành Phúc Châu, nhân vật lên cấp 40
+ Sau khi gia nhập môn phái sẽ được học full kỹ năng của cả 3 tầng
+ Tham gia Bách Độc Nhập Xâm có khả năng nhận Tiếu Ngạo Lệnh Bài dùng lấy điểm Long Tệ
+ Đổi trang bị full môn phái 60,70 bằng điểm Long Tệ tại NPC Quản Lý hoạt động ở các phái

Link patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> >:)

heronet
26-05-14, 09:23 PM

Link patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> >:)

Đã thử từ lúc nó có bản patch rồi.. K đc nhé

13giay
26-05-14, 09:52 PM

Muốn được thì pm với GM bảo nó share cho cái element.data ở server thì ok nhé :D

Rainstoven
26-05-14, 10:03 PM
Muốn được thì pm với GM bảo nó share cho cái element.data ở server thì ok nhé :D

13giây, bác có tool edit file task.data không? Share mình với. :(

13giay
26-05-14, 10:06 PM
13giây, bác có tool edit file task.data không? Share mình với. :(

Bạn hỏi dot1306 kìa :D mình không có nhé ;))

Rainstoven
27-05-14, 12:41 AM

Đúng là không được thật, test các kiểu mà vẫn không nhằm nhò. Thử test của bọn nó được ngay. Chắc có tay to dev bên đó. [..]

khatvong0702
28-05-14, 06:45 AM
Loi nay la bi gi vay ah
debug : DB::GetRole: roleid=104,(100) record not found
debug : DB::GetRole: roleid=106,(100) record not found
TRACE : DB::GetRole: roleid=105 mask=0x1f line=1 reason=query
debug : DB::GetRole: roleid=105,(100) record not found
debug : DS::SendSceneMirrorInfo line:1,scenes:1,tag:57,op:0
TRACE : DB::GetRole: roleid=104 mask=0x1f line=1 reason=query
debug : DS::SendSceneMirrorInfo line:1,scenes:1,tag:57,op:0
TRACE : DB::GetRole: roleid=106 mask=0x1f line=1 reason=query
debug : DS::SendSceneMirrorInfo line:1,scenes:1,tag:70,op:0
debug : DS::SendSceneMirrorInfo line:1,scenes:1,tag:70,op:0
debug : DS::SendSceneMirrorInfo line:1,scenes:1,tag:99,op:0
debug : DS::SendSceneMirrorInfo line:1,scenes:1,tag:99,op:0

mooryong
28-05-14, 10:37 AM
xin hỏi chỉnh tỷ lệ kinh nghiệm và rớt đồ vô phần nào vậy mấy pác

khatvong0702
28-05-14, 09:47 PM
xin hỏi chỉnh tỷ lệ kinh nghiệm và rớt đồ vô phần nào vậy mấy pác

Ở trong file elements nhé bạn hiền

mooryong
28-05-14, 10:02 PM
Ở trong file elements nhé bạn hiền
file elements.data mở bằng tool gì vậy pác có thể share ko

13giay
31-05-14, 02:58 PM
file elements.data mở bằng tool gì vậy pác có thể share ko

cái tool đó tên là Element Editor. có thể tải ở đây:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass: v9ua

nghichtu91
31-05-14, 06:36 PM
bác nào chạy được máp ngũ bá cuơng và khiêu chiến bang hội không nhỉ

mooryong
31-05-14, 09:41 PM
cái tool đó tên là Element Editor. có thể tải ở đây:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Pass: v9ua

sao em mở lên nó báo lỗi gì đó pác
có thiếu dll hay cài nfwork gì không pác

btbaotrung90
31-05-14, 10:24 PM
sao em mở lên nó báo lỗi gì đó pác
có thiếu dll hay cài nfwork gì không pác

Run As admin nhé bạn .

mooryong
01-06-14, 06:23 PM
có pác nào bik chỉnh hiệu thuốc bán máu từ cáp 10 den 90 ko

13giay
01-06-14, 09:51 PM

Chỉnh trong element.data ý. Vọc tẹt con bọ nẹt đi phá tan cái element thì mình đảm bảo các bạn sẽ ít phải hỏi ai cái j nữa... Element là trái tim của cái game này vì thế cứ vọc nó nhiệt tình vào là các bạn có thể làm chủ được nó đó.

zin1007
12-06-14, 10:23 AM
ai có auto game này ko >-)................................

nghichtu91
12-06-14, 10:40 AM
ai có auto game này ko >-)................................

auto in game ...........................

tunggracee123
25-06-14, 09:14 AM
Chỉnh trong element.data ý. Vọc tẹt con bọ nẹt đi phá tan cái element thì mình đảm bảo các bạn sẽ ít phải hỏi ai cái j nữa... Element là trái tim của cái game này vì thế cứ vọc nó nhiệt tình vào là các bạn có thể làm chủ được nó đó.

bác có hướng dẫn tool EL editor kia không toàn tiếng china em k hiểu gì =.=

shinelab
14-07-14, 07:14 PM
vào game loay hoay mãi ko biết làm sao để đánh, nó ghi trang thái hiện tại ko thể thi triển chiêu thức, giúp mình vs !

nghichtu91
14-07-14, 07:30 PM
vào game loay hoay mãi ko biết làm sao để đánh, nó ghi trang thái hiện tại ko thể thi triển chiêu thức, giúp mình vs !

có khi bị ở trạng thái gm rồi :v .................................................

toantuanh
28-07-14, 02:58 PM
Bác có không? Share cái tool TaskEditor với. Đang cần edit mấy cái nhiệm vụ để tăng điểm kiến thiết bang. :(
ông có tools TaskEditor chưa...? cho tui xin cái.............!

toantuanh
29-07-14, 11:09 AM

+ Khi gia nhập giang hồ, làm nhiệm vụ trở về thành Phúc Châu, nhân vật lên cấp 40
+ Sau khi gia nhập môn phái sẽ được học full kỹ năng của cả 3 tầng
+ Tham gia Bách Độc Nhập Xâm có khả năng nhận Tiếu Ngạo Lệnh Bài dùng lấy điểm Long Tệ
+ Đổi trang bị full môn phái 60,70 bằng điểm Long Tệ tại NPC Quản Lý hoạt động ở các phái
xin hỏi các thánh là sử dụng path của server TNGH pri unpack data.pck -> folder data -> lấy file task.data chép vào server không vậy....?
@dodt1306: chỉnh thì cần tools, cái tools TaskEditor tìm không thấy, chỉ tui biết phải tìm trong clbgamesvn hay bên baidu để biết mà mò......
ib tui cũng được, chơi off mà cày nhiệm vụ nãn ra.....!

nghichtu91
29-07-14, 11:16 AM
xin hỏi các thánh là sử dụng path của server TNGH pri unpack data.pck -> folder data -> lấy file task.data chép vào server không vậy....?
@dodt1306: chỉnh thì cần tools, cái tools TaskEditor tìm không thấy, chỉ tui biết phải tìm trong clbgamesvn hay bên baidu để biết mà mò......
ib tui cũng được, chơi off mà cày nhiệm vụ nãn ra.....!

cái taskedit thì cũng có ..................... nhưng dùng ko dc tốt ........................

chịu khó cày tí ....

toantuanh
29-07-14, 11:25 AM
cái taskedit thì cũng có ..................... nhưng dùng ko dc tốt ........................

chịu khó cày tí ....
ib tui cái Tools đi, cái ông không biết giống cái tui mới tìm không ....nhưng khi load cái nhiệm vụ Môn Phái là dis.....
TaskEditor đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Khi sửa task xong cần lấy mã MD5 của nó và chỉnh lại trong task.data thì mới chạy dc server........

toantuanh
31-07-14, 01:13 AM
shop mình có add rồi đó..................!!

toantuanh
31-07-14, 01:19 AM
Cho bạn này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass : tinguyen
chép vào Sever :/home/gamed/config
Luu Ý: chmod 0777 và copy để chế độ Binary tránh bị lỗi không muốn............

kingkiller
03-08-14, 02:05 PM
Cho bạn này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass : tinguyen
chép vào Sever :/home/gamed/config
Luu Ý: chmod 0777 và copy để chế độ Binary tránh bị lỗi không muốn............

mình có 1 file data của sever 127, bạn có thể giúp mình add full tâm pháp và full tuyệt học khi gia nhập phái được ko?

toantuanh
04-08-14, 01:07 AM
mình có 1 file data của sever 127, bạn có thể giúp mình add full tâm pháp và full tuyệt học khi gia nhập phái được ko?
-hiện tại là cái taskEditor có vấn đề, cứ load cái nhiệm vụ để copy id skill là dis(font china) nên vẫn đang loay hoay h này, để bạn hóng nữa rồi....
-cái file bạn gủi là của SWServer thì phải...?

kingkiller
04-08-14, 08:07 PM
-hiện tại là cái taskEditor có vấn đề, cứ load cái nhiệm vụ để copy id skill là dis(font china) nên vẫn đang loay hoay h này, để bạn hóng nữa rồi....
-cái file bạn gủi là của SWServer thì phải...?

mình có thể dùng debug command để add thử skill, bạn cho mình id mấy cái skill tuyệt học được ko?, hoặc cả bảng skill cũng đc [-O<

nghichtu91
04-08-14, 08:21 PM
mình có thể dùng debug command để add thử skill, bạn cho mình id mấy cái skill tuyệt học được ko?, hoặc cả bảng skill cũng đc [-O<

thế sao ko add hết tuyệt học vào thương thành mà mua :D ...................

kingkiller
04-08-14, 08:22 PM
thế sao ko add hết tuyệt học vào thương thành mà mua :D ...................

mua thì chỉ có bí kíp, cũng phải làm nv mới được skill mà:|

nghichtu91
04-08-14, 08:37 PM
mua thì chỉ có bí kíp, cũng phải làm nv mới được skill mà:|

thì chiụ khó làm cái vn 2x là xong ấy mà ......

kingkiller
04-08-14, 08:39 PM
thì chiụ khó làm cái vn 2x là xong ấy mà ......

ko biết cái server bị sao mà mất NPC chiuyang gì đấy ko làm đc nv ~:>
bác cho mình xin cái gs.conf mở hết map đc ko :v, 1 số map nv ko load dc 8-}

nghichtu91
04-08-14, 08:41 PM
ko biết cái server bị sao mà mất NPC chiuyang gì đấy ko làm đc nv ~:>
bác cho mình xin cái gs.conf mở hết map đc ko :v, 1 số map nv ko load dc 8-}

map thì load ngon lành :D .... làm biết :D mở máy

toantuanh
05-08-14, 03:02 AM
v127 chạy vẫn đang lỗi chưa vào game đc nên chưa đụng tới NPC, nhiệm vụ vào phái và skill ntn vì SV Eng,mần giùm cái SV thì còn lại ok......!
vào game đăng nhập bị lỗi 20
xài SQL2k12 hình như hk tiện vs SV này thì phải...........?

2face
10-08-14, 06:12 PM
Hi has anyone found out how to change the EXP rate yet?
i saw that elements.data needs to be edited.
I found out it uses MPPC compression, do you guys here have an editor? Sorry speak english only :(
Thanks for any help !!

lhq220
13-08-14, 10:40 PM
Cho mình hỏi - muốn add con boss chạy long nhong map thì làm thế nào nhỉ ???? nó nằm ở file element.data à?

nguoingheo55
15-08-14, 06:18 AM
Hi has anyone found out how to change the EXP rate yet?
i saw that elements.data needs to be edited.
I found out it uses MPPC compression, do you guys here have an editor? Sorry speak english only :(
Thanks for any help !!

Would be easy modify SLEdit to parser the file.

But not easy to work with scrambling (encoded) data. It's different than PW, JD. elements structure.

Unfortunately, ******graphy is not my strong side.

cupidwabi
14-09-14, 08:24 PM

Anh2SiTinh
15-09-14, 09:00 AM

hãy dùng chức năng tìm kiếm của google :D :!!:!!:!!:!!

cupidwabi
15-09-14, 02:02 PM

Anh2SiTinh
15-09-14, 02:10 PM

muốn vh thì lấy client của bọn vgg :D:D
ko biết phiên bản có bí kíp dùng được ko

cupidwabi
15-09-14, 04:08 PM
Bác share link giúp em với cả hd nữa á :3

toantuanh
20-09-14, 06:31 PM
HD đây bạn : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link patch tieungao.net hồi xửa hồi xưa nè.....: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!V4clXa5Y!zXLFoAnlYXRwAfU3FKyLUCnyKya1YzrLSOMnvfI Zw6o

trinhdat
24-03-15, 05:43 PM
204- Server đang khởi động.
mình gặp lỗi này khi chạy client của vgg. xem log trên server không báo lỗi. nghi là ở clien nhưng chưa tìm đc chỗ khắc phục
bạn nào biết xin chỉ giáo

datada
26-03-15, 07:20 AM
Ai cho mình hỏi làm sao để GM command hoạt động đc ko
Mình làm theo link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ở đây có 1 số lệnh, mình chỉ dùng đc vài lệnh, đa phần là gõ xong ko thấy có tác dụng

GM Codes

Join School
d_cmd 2007 1 -- Shaolin
d_cmd 2007 2 -- Wu-Tang
d_cmd 2007 3 -- Splendor
d_cmd 2007 4 -- Infinity
d_cmd 2007 5 -- Harmony
d_cmd 2007 6 -- Sun and Moon
d_cmd 2007 7 -- Five Venom
d_cmd 2007 8 -- Zephyr
d_cmd 2007 9 -- House Tong
d_cmd 2007 10 -- E'mei

Level Up:
d_cmd 2000 -- level up by one level
d_cmd 2018 1000000 -- Give yourself 1 million EXP and Level up auto your skill and unlock quest
d_cmd 2027 1000000 -- Give your partner EXP
d_cmd 2010 3 8000 -- Give yourselft 8000 Vocation Reputation points

Gold & Notes
d_cmd 2003 0 1000000 -- Give yourselft 100 Gold Notes (it has a max gold at each level)
d_cmd 2003 1 1000000 -- Give yourselft 100 Gold Coins

Energy
d_cmd 2030 2 1000 -- Increase instance energy by 200 (if it's already 200/200 it wont have effect)

Global Repair
d_cmd 2005 10393

Suicide
d_cmd 2019 -- kill yourself

Speed
d_runspeed 10 -- Increase your Speed by to 10 (max 15)
d_runspeed 1 -- Slow Walking
d_runspeed 4 -- Normal Speed

FPS
d_fps 1 -- Open
d_fps 0 -- Close

Debug Log
d_rtdebug 1 -- Open
d_rtdebug 0 -- Close

Coordinates
d_showpos 127 -- See All Position
d_showpos 1 -- Yourself
d_showpos 64 -- Pets
d_showpos 81 -- Yourself + Pets
d_showpos 3 -- All Players
d_showpos 4 -- Monsters
d_showpos 8 -- NPCs
d_showpos 13 -- Yourself + Monsters + NPCs
d_showpos 32 -- Mine + dynamic objects + Drop
d_showpos 37 -- Yourself + Monsters + Drop
d_showpos 0 -- Close

Map Debug mode (you will see where you can or not move)
d_showmovemap 1 -- Open
d_showmovemap 0 -- Close

Kulteam
09-05-15, 12:47 PM
Map Ngũ bá cương đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Map này mình load đc nhưng mấy map như Đôn Hoàng hay Âm Sơn thì bó tay !
Còn phụ bản thì chưa test đc do cấp của mình quá thấp !
Còn hoạt động hàng ngày thì đầy đủ cả !
Mình dùng bản v127 của Bola ! VPS 8 GB !

camdo.101
06-07-15, 08:01 PM
Làm sao chỉnh vào pb với đi long lĩnh bách độc 1 mình vậy? Mình dùng cái edit file elements.data mà chịu ko biết chỉnh thế nào toàn tiếng tàu, bác nào biết chỉ nghịch cho vui :P
Mình dùng sv 127 của bola ý.Còn cái Q skill 60 tiêu hán mình làm ko đc nó lỗi "Truyền tống" suốt .... ko làm đc

6558503
29-08-15, 06:15 PM
Làm sao chỉnh vào pb với đi long lĩnh bách độc 1 mình vậy? Mình dùng cái edit file elements.data mà chịu ko biết chỉnh thế nào toàn tiếng tàu, bác nào biết chỉ nghịch cho vui :P
Mình dùng sv 127 của bola ý.Còn cái Q skill 60 tiêu hán mình làm ko đc nó lỗi "Truyền tống" suốt .... ko làm đc

cậu úp cho mình cái edit file elements.dat đc ko mấy cái mình tải về toàn lỗi

cavalli95
01-09-15, 08:23 PM
ai có tool đọc file element ko bị diss cho mình xin với, mình cảm ơn

nghonhuclam
10-09-15, 12:38 PM
lỗi này là lỗi gì vậy bác cài lại game cũng vậy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>((:((

hjk789456123
30-04-16, 09:59 AM
mọi người ơi cho mình hỏi là mình bị lỗi 205- Tuyến các hạ chọn không đúng sau khi mình đã tạo nhân vật xong và nhấp vào nút vào trò chơi thì bị lỗi

raubin
24-10-18, 06:15 PM
ae cho mình hỏi muốn add đồ vào sever thì làm như nào vậy ae