PDA

View Full Version : [JX] viết script event linux ??

yeuVLTK
23-05-14, 03:06 AM
Mình mún làm cái Event Ngũ quả như tết 2006 và event Hoa đăng.. ko bít đường vào file nào..mong các bạn giúp!
Sẵn cho mình hỏi chỉnh cái Option của trang bị HK ở chổ nào?
cảm ơn các bạn!

yeuVLTK
24-05-14, 01:23 AM
các bạn có thể cho mình 1 cái script event và đường dẫn add script đó vào NPC ko??? sever linux!!

satthupro95
24-05-14, 11:22 AM
Linux vs Win thì cũng giống nhau thôi mà :D
Khai báo item mới (nếu có), npc mới (nếu có) vào settings trên client và serverr
Script thì add vào 1 npc tùy thích hoặc tạo script riêng cho 1 npc
Xem ebook 4.1 làm tương tự với linux thôi mà :D
Căn bản là bạn biết hàm nào trong sv và sử dụng nó để event có thể tối ưu nhất

yeuVLTK
24-05-14, 02:17 PM
Linux vs Win thì cũng giống nhau thôi mà :D
Khai báo item mới (nếu có), npc mới (nếu có) vào settings trên client và serverr
Script thì add vào 1 npc tùy thích hoặc tạo script riêng cho 1 npc
Xem ebook 4.1 làm tương tự với linux thôi mà :D
Căn bản là bạn biết hàm nào trong sv và sử dụng nó để event có thể tối ưu nhất

á.... vậy là viết script với các hàm như jxloving hả ???? (GetItemCount, AddEventItem, DelEventItem,AddItem,...)
:D

vipbk
24-05-14, 03:00 PM
á.... vậy là viết script với các hàm như jxloving hả ???? (GetItemCount, AddEventItem, DelEventItem,AddItem,...)
:D

Không phải tất cả các hàm của Linux đều giống Loving, chẳng hạn, Linux có AddEventItem nhưng ko có DelEventItem mà có DelItem, DelItemEx, ConsumeItem hay ConsumeEquiproomItem ... Bạn chịu khó đọc script nhiều sẽ phát hiện được rất nhiều hàm thú vị

yeuVLTK
24-05-14, 03:52 PM
Không phải tất cả các hàm của Linux đều giống Loving, chẳng hạn, Linux có AddEventItem nhưng ko có DelEventItem mà có DelItem, DelItemEx, ConsumeItem hay ConsumeEquiproomItem ... Bạn chịu khó đọc script nhiều sẽ phát hiện được rất nhiều hàm thú vị

trời ạ... nhìn ngu luôn.. ko biết mục đích của mấy hàm đó là j nữa.. DelItem dùng chung cho AddItem và AddEventItem luôn ?. rồi DelItemEx ??? CónumeItem ???
Vậy 1 cái script Event đổi ngũ quả lấy quà thì gồm những hàm nào vậy bạn ?