PDA

View Full Version : [JX] mình ko thể nào chép việt hóa linux dc !

yeuVLTK
20-05-14, 10:57 PM
Mình dùng Win7 nên có sẵn font tiếng trung, mình đã đổi font TQ ấy restart máy, dưới thanh Task bar góc phải bên dưới xuất hiện 3 phần chọn Ngôn ngữ En, China và vietnam... dĩ nhiên mình chọn china, sau đó minh vào sever thì trong sever đã có tiêng Hoa, Mình lần theo đó mà chép file Việt hóa vào... nhưng khi vào game thì ngôn ngữ tiếng Trung xen lẫn tiếng việt, rồi Trung không ra Trung ..Việt ko ra Việt.. cứ lộn xộn... mình thiếu sot chỗ nào mong các bạn giúp...
nghe nói phải đổi font linux gì đó..

zcomputerz
21-05-14, 08:15 AM
Lên thôi nào. 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

yeuVLTK
21-05-14, 11:19 AM
Mình dùng Win7 nên có sẵn font tiếng trung, mình đã đổi font TQ ấy restart máy, dưới thanh Task bar góc phải bên dưới xuất hiện 3 phần chọn Ngôn ngữ En, China và vietnam... dĩ nhiên mình chọn china, sau đó minh vào sever thì trong sever đã có tiêng Hoa, Mình lần theo đó mà chép file Việt hóa vào... nhưng khi vào game thì ngôn ngữ tiếng Trung xen lẫn tiếng việt, rồi Trung không ra Trung ..Việt ko ra Việt.. cứ lộn xộn... mình thiếu sot chỗ nào mong các bạn giúp...
nghe nói phải đổi font linux gì đó..

giúp mình với....................

duglaxuc
21-05-14, 11:20 AM
giúp mình với....................

cho mình cái yh mình teamview choa

yeuVLTK
21-05-14, 10:52 PM
cho mình cái yh mình teamview choa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>