PDA

View Full Version : [TLBB] Hỏi cách chỉnh giao diện, tăng kích cỡ khung lúc vào game

trungduy1134
18-05-14, 06:49 PM
Khi vào game, client game của private thường là ở mức 800x600. Làm sao để tăng kích thước giống như FPT. Nó rộng hơn nhìn giao diện cũng đẹp hẳn lên.

Như ở hình thì nó bé xíu à, tràn chữ nữa.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhân tiện ai có Launch.exe nào xài được cho mình xin với. Tính down tạm bản pri của các sv khác mà mạng chậm ngại quá :(

tienanhlxag
19-05-14, 01:12 AM
mình nghe các pro chia sẽ nó nằm trong file này Interface.axp

nằm trong các file *.layout rãnh kiếm đi bạn , mình chưa mò :D

PkVoTinhS
19-05-14, 07:28 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
19-05-14, 01:57 PM
Hình như mấy cái Login gì đó. Nó là file *_layout.xml

trungduy1134
19-05-14, 02:11 PM
mình nghe các pro chia sẽ nó nằm trong file này Interface.axp

nằm trong các file *.layout rãnh kiếm đi bạn , mình chưa mò :D

:))) Câu tl của bạn rất đặc biệt đến mức thừa thãi. Interface.axp có tới gần 700 cái layout. Nếu thực sự rảnh cũng khó mà tìm

Sói Đẹp Trai
19-05-14, 06:45 PM
:))) Câu tl của bạn rất đặc biệt đến mức thừa thãi. Interface.axp có tới gần 700 cái layout. Nếu thực sự rảnh cũng khó mà tìmTên của folder là một gợi ý đó. Vấn đề là có dịch nổi tiếng anh không

trungduy1134
19-05-14, 11:31 PM
Tên của folder là một gợi ý đó. Vấn đề là có dịch nổi tiếng anh không

tiếng anh thì tốt nhưng có căn cứ không, tên folder đâu phải toàn bộ tiếng anh, toàn phiên âm latin của tiếng trung.
Mình lại nghĩ cái này do file game.exe . Tìm mãi k hiểu cách làm sao cho to ra. Chán thật, nhỏ xíu này ngứa mắt, lại tràn chữ

--- Chế độ gộp bài viết ---

à mà làm sao để việt hóa launch.exe nhỉ mấy tools unpack với ResHack k có tác dụng.

trungduy1134
20-05-14, 12:45 PM
up bro nào giúp với
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

songtu
20-05-14, 12:58 PM
tiếng anh thì tốt nhưng có căn cứ không, tên folder đâu phải toàn bộ tiếng anh, toàn phiên âm latin của tiếng trung.
Mình lại nghĩ cái này do file game.exe . Tìm mãi k hiểu cách làm sao cho to ra. Chán thật, nhỏ xíu này ngứa mắt, lại tràn chữ

à mà làm sao để việt hóa launch.exe nhỉ mấy tools unpack với ResHack k có tác dụng.

tiếng la tinh phiên âm thì cho lên gôgle dịch :)) ra luôn nghĩa :)) nghiên cứu game.exe rất hay (trước hết biết chút ít về assembly ) hook héc móc méc ok hết :)))

trungduy1134
20-05-14, 02:39 PM
tiếng la tinh phiên âm thì cho lên gôgle dịch :)) ra luôn nghĩa :)) nghiên cứu game.exe rất hay (trước hết biết chút ít về assembly ) hook héc móc méc ok hết :)))
Lại hóng, k đọc đầu đuôi gì cả.

Sói Đẹp Trai
20-05-14, 06:27 PM

à mà làm sao để việt hóa launch.exe nhỉ mấy tools unpack với ResHack k có tác dụng.Với những người dịch nhiều thì sẽ dễ dàng biết bính âm của nó. Như mình chẳng hạn thậm chí nhìn vào một số chữ tiếng tàu gốc mình còn có thể dịch đc nó luôn đó. Cái bính âm thì nó khá giống với âm hán việt của mình (do đang học tiếng tàu nên nhận xét thế)

trungduy1134
20-05-14, 06:39 PM
Với những người dịch nhiều thì sẽ dễ dàng biết bính âm của nó. Như mình chẳng hạn thậm chí nhìn vào một số chữ tiếng tàu gốc mình còn có thể dịch đc nó luôn đó. Cái bính âm thì nó khá giống với âm hán việt của mình (do đang học tiếng tàu nên nhận xét thế)

Thôi k nói về khoản âm iếc đấy nữa :))) đang loay hoay mãi vừa dịch lại interface, chỉnh kích thước khung, cho giống fpt, mong là tìm được cách. Chứ xoắn cái game.exe lắm

songtu
20-05-14, 06:49 PM
Lại hóng, k đọc đầu đuôi gì cả.

xin lỗi bạn !! mình ko hề hóng cái này!! cái này ko có gì khó thưa bạn

trungduy1134
20-05-14, 10:10 PM
xin lỗi bạn !! mình ko hề hóng cái này!! cái này ko có gì khó thưa bạn

K có gì khó thì bạn có thể chỉ dùm mình, rất cảm ơn bạn. đằng này chỉ bình luận những cái kô đâu.

Sói Đẹp Trai
20-05-14, 10:25 PM
Câu trả lời thì đã có rồi còn làm hay không không biết.

02301009
20-05-14, 10:26 PM
ai giúp em cài game dk k ạ cài mai mà k chạy

trungduy1134
20-05-14, 11:11 PM
Câu trả lời thì đã có rồi còn làm hay không không biết.

câu tl là cả cái kho interface thì 50-50. Còn bạn í kêu đơn giản thì cthể chỉ , phân tích cụ thể hơn thì sao.

Sói Đẹp Trai
21-05-14, 04:33 PM
Đã nói rồi nó còn cái tên folder nữa. Đến đó mà không làm được thì không nói nữa. Nếu ko tìm được thì tự mò. Tất cả mọi người đều tự mò chứ chẳng ai nói cho đâu.

trungduy1134
21-05-14, 06:32 PM
Đã nói rồi nó còn cái tên folder nữa. Đến đó mà không làm được thì không nói nữa. Nếu ko tìm được thì tự mò. Tất cả mọi người đều tự mò chứ chẳng ai nói cho đâu.

Bạn có giám khẳng định là 100% nó nằm trong interface không. bạn đã làm được chưa. đâu phải cái gì liên quan đến độ rộng kích thước cũng ở interface đâu :))
Cứ cho là ở interface đi, thì ngồi find cái kích thước 800x600 là ra, việc gì phải ngồi lần mò mất công giống bạn :))))

Lâm Ngọc Huy
21-05-14, 08:23 PM
Nói chung cái gì cũng có mức độ.Hỏi cũng có mức độ.Và trả lời cũng có mức độ.
Nếu mà muốn có những gì mình muốn thì tự thân vận động là tốt nhất.Còn đợi người khác dâng tận mồm thì hơi khó.Chủ đề chấm dứt
Topic Close