PDA

View Full Version : [JX] Lua Development Tool - IDE tốt nhất cho VLTK

kiemthienvn
17-05-14, 06:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

LDT is about providing Lua developers with an IDE providing the user experience developers expect from any other tool dedicated to a static programming language.
Like many other dynamic languages, Lua is so flexible that it is hard to analyze enough to provide relevant and powerful tooling.
LDT is using Metalua, to analyze Lua source code and provide nice user assistance.
LDT is an Open Source tool, licensed under the EPL.

HƯỚNG DẪN CƠ BẢN (MÔI TRƯỜNG NO FONT)

- Nhiều bạn vẫn cho rằng Notepad++ phiên bản cũ dùng tốt, nhưng mình vẫn thích thằng này hơn.

- IDE này do elipse phát triển, vì vậy muốn chạy bản phải cài đặt Java SE Development KIT. Có thể download tại đây hoặc search google.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Mình từng chạy trên Windows XP nhưng không được. Từ Windows 7 trở lên OK. Link download 32 và 64 bit

Windows 32 bit: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Windows 64 bit: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Vào Windows => Preferences để tùy chỉnh font theo bảng mã TCVN3 phù hợp. Dùng tốt hay không còn tùy thuộc vào sự khám phá của bạn. Chúc thành công !

- Một vài hình ảnh thực tế:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dovietthai
17-05-14, 10:10 PM
Download luôn :D:)):)):)):)):-*:-*:-*:-*

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kyo Công Tử
18-05-14, 01:46 AM
Làm thế nào để hiện thị đc như vậy thế cậu?

Faker
18-05-14, 03:03 AM
giao diện giống jasscraft nhì :3 30charrrrrrrrrrrr

dovietthai
18-05-14, 11:23 AM
Bạn nào down đc rồi up dùm mình lên host khác với. Host này ko down đc. Hic

kiemthienvn
18-05-14, 04:10 PM
Bạn nào down đc rồi up dùm mình lên host khác với. Host này ko down đc. Hic

Bạn search google với từ khóa LDT và JDK rồi tải. Host này cũng được mà nhỉ.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Làm thế nào để hiện thị đc như vậy thế cậu?

bạn chỉnh font trong mục Appearance thành .vnCourie

dovietthai
18-05-14, 05:17 PM
Bạn search google với từ khóa LDT và JDK rồi tải. Host này cũng được mà nhỉ.

Cảm ơn bạn mình sài vnpt hiện khung download IDM khi click nhưng tải ko có đc?

xnickx82
19-05-14, 11:23 PM

vào đây mà down vê

dovietthai
19-05-14, 11:46 PM

vào đây mà down vê

M down đc r cảm ơn bạn. :)................