PDA

View Full Version : [Xajh][Share] Hướng dẫn cài TNGH3D 100% [OKmen]

kelalung
17-05-14, 05:45 PM
Cảm ơn một số bạn đã share server này

Nhằm tạo điều kiện cho mọi người có thể cài được và chơi được game này. Hôm nay mình đã làm 1 video chia sẽ cho các bạn
các bạn có thể theo dõi nó và làm theo

Link Youtube:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nội dụng file text:

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cài TNGH 3D 1 cách đơn giản ko cầu kì

Yêu cầu:
Máy tính: Ram 8GB là vừa server + chạy game
Ổ cứng chứa server: 12GB + game 8GB

Phần mềm: Vmware
WinSCP
Putty
MSSQL 2008R2 Express sp1/2
MSSQL 2008R2 Management Studio

Các file cần thiết
Client của VGG(bản của việt name mới nhất)
patch của tieungao.net
patch của mình:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CentOs tích hợp sẵn server

Sau đây là các bước thực hiện, các bạn theo dõi kỹ nhá.

đổi pass centos cho dễ nhớ lại nhá
pass là 123456

giờ thì restore db

nếu là MSSQLSERVER thì nhập vào . <add name="xiaoao" connectionString="Data Source=.;Initial Catalog=TNGH;User Id=sa;Pwd=123456;"/>
nếu khác MSSQLSERVER thì nhập vào .\tên khác <add name="xiaoao" connectionString="Data Source=.\tên khác;Initial Catalog=TNGH;User Id=sa;Pwd=123456;"/>

chỉnh lại trong server file table.xml

server chạy tạm ổn, ko có lỗi gì cả

giờ tạo account nhá

tạo tk ok thì mọi ô đều bị xóa

giờ copy patch vào game

FeiHung
17-05-14, 05:57 PM
Xin cho hỏi là mình cần down những thứ gì ?
Ví dụ như là Server,Client,Patch down ở đâu ?
Xin lỗi vì mới gia nhập nên còn ngu muội.Mong được chỉ dẫn

Rainstoven
17-05-14, 06:00 PM
Khỏe quá. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
Khỏi phải viết hướng dẫn nữa.
Đang mò một số chỗ chưa biết, làm sao để truy cập MySQL trên server để chỉnh sửa thông tin nhân vật với add KNB được nhỉ?

ThuPhuong
17-05-14, 07:03 PM
thánh cho em hỏi là đưa lên online cần config những cái gì ở chỗ nào cái,mò mãi ko ra

nghiadht
17-05-14, 07:31 PM
thánh cho em hỏi là đưa lên online cần config những cái gì ở chỗ nào cái,mò mãi ko ra

Sửa lại IP với mở port là chiến thôi mà :D

13giay
17-05-14, 11:19 PM

Dễ ẹc. cắm dây mạng vào rồi đưa lên thế là xong.

btbaotrung90
17-05-14, 11:24 PM
Cho mình hỏi cái sao mình dùng SV này luôn bị tăng max ram dẫn đến dis Server vậy :(

heronet
17-05-14, 11:53 PM
Kelalung có biết cách chỉnh KNB, drop rate, exp gì k ?

Rainstoven
18-05-14, 12:53 AM
Dùng bản nào mà IP lạ thế? 192.168.77.131
Bản kia là 192.168.200.128 mà ta?

hai07dv
18-05-14, 07:38 AM
Dùng bản nào mà IP lạ thế? 192.168.77.131
Bản kia là 192.168.200.128 mà ta?

IP centos chỉnh lại được mà..........

Rainstoven
18-05-14, 07:42 AM
IP centos chỉnh lại được mà..........

Ừ, nhưng thánh ở trên down về giải nén ra luôn chứ đâu thấy chỉnh gì đâu?

khatvong0702
18-05-14, 08:26 AM
Ừ, nhưng thánh ở trên down về giải nén ra luôn chứ đâu thấy chỉnh gì đâu?

Troi oi, cua ban ay la 77. may thi ke cua minh la 200.128 thi minh sua thanh 200.128 thac mac lam gi nhở

Rainstoven
18-05-14, 08:44 AM
Troi oi, cua ban ay la 77. may thi ke cua minh la 200.128 thi minh sua thanh 200.128 thac mac lam gi nhở

Vấn đề nằm ở chỗ, bản hiện tại nếu chú đang dùng là 192.168.200.128 thì dính lỗi java sẽ bị dis server. Còn của bạn ấy thì không....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ThuPhuong
18-05-14, 10:00 AM
Dễ ẹc. cắm dây mạng vào rồi đưa lên thế là xong.

vãi thánh,xin nhận e 1 vái :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sửa lại IP với mở port là chiến thôi mà :D

ip trong file table.xml vs trong serverlist ở client thôi phải ko thím

Rainstoven
18-05-14, 10:24 AM
ip trong file table.xml vs trong serverlist ở client thôi phải ko thím

Đâu đơn giản vậy thím, trước thím code cho em cái web reg nick đi cái đã hẵn tính tiếp há...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Kimyuna
18-05-14, 10:33 AM
ai cho mình bản SQL sever 2008 R2 chuẩn cái. Tìm trên mạng toàn cài ko đc :(. thanks

ThuPhuong
18-05-14, 10:34 AM
Đâu đơn giản vậy thím, trước thím code cho em cái web reg nick đi cái đã hẵn tính tiếp há...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cái đấy thím nhờ các thánh như thánh hải kia kìa :)) chứ trình em sao làm được

heronet
18-05-14, 10:35 AM
Hiện tại bản mình chạy chả lỗi lầm hay đis gì cả :3 :3 .....

Ai biết cách add KNB k ? ..

Rainstoven
18-05-14, 11:06 AM
cái đấy thím nhờ các thánh như thánh hải kia kìa :)) chứ trình em sao làm được

Ca này lên muốn lên online khó à nghen. Trước khi muốn lên online thì thím config chơi LAN được trước cái đã.

Alvin
18-05-14, 11:18 AM

Nhằm tạo điều kiện cho mọi người có thể cài được và chơi được game này. Hôm nay mình đã làm 1 video chia sẽ cho các bạn

Link Youtube:

Nội dụng file text:

pác mở dc map ngu ba cuong ko sao mở map đó nó ko chạy vậy

wermanhme1990
18-05-14, 11:19 AM
Ca này lên muốn lên online khó à nghen. Trước khi muốn lên online thì thím config chơi LAN được trước cái đã.
ở box tghm có bài đưa online, qua đó tham khảo rồi làm tương tự, TNGH mở online cũng ít người chơi vì cấu hình quá chát.

Rainstoven
18-05-14, 11:36 AM
ở box tghm có bài đưa online, qua đó tham khảo rồi làm tương tự, TNGH mở online cũng ít người chơi vì cấu hình quá chát.

Tương lai JX3 với Age of Wushu thì tính sao? 8-x

Kimyuna
18-05-14, 11:42 AM
ai cho mình bản SQL sever 2008 R2 chuẩn cái. Tìm trên mạng toàn cài ko đc :(. thanks

giúp mình cái. cài cái SQL từ sáng đến giờ ko đc

Rainstoven
18-05-14, 11:51 AM
giúp mình cái. cài cái SQL từ sáng đến giờ ko đc
Mình đang dùng bản 2012 nhé. Thích thì xài, không nhận gạch đá dưới mọi hình thức. Trời nóng chỉ thích ở nhà lá không thích xây nhà tường..v.v...

vjp0nljp
18-05-14, 11:54 AM
ram mày mình có 4g có chiến được không?. bạn nào biết nâng ram ảo chỉ mình với :((

Alvin
18-05-14, 12:23 PM
ram mày mình có 4g có chiến được không?. bạn nào biết nâng ram ảo chỉ mình với :((

chạy centos với sv mở map thường thì đã 3.9gb rồi
còn map phụ bản nua ...

máy pác như thế thì ko chạy dc dau hoac chỉ có thể mở vài map test thôi

còn cái client chạy cũng nặng ^^

vjp0nljp
18-05-14, 12:35 PM
chạy centos với sv mở map thường thì đã 3.9gb rồi
còn map phụ bản nua ...

máy pác như thế thì ko chạy dc dau hoac chỉ có thể mở vài map test thôi

còn cái client chạy cũng nặng ^^
không nâng được ram ảo à bác :((

khatvong0702
18-05-14, 03:42 PM
Minh dang thu di thu lai nhiều lần, kể cả cài lại máy tính đều bị tình trạng "Tài khoản nhập không khớp" các bạn ai biết vì sao chỉ mình với

heronet
18-05-14, 05:46 PM
Minh dang thu di thu lai nhiều lần, kể cả cài lại máy tính đều bị tình trạng "Tài khoản nhập không khớp" các bạn ai biết vì sao chỉ mình với

Mình có thể team mò cùng bạn .. :v .. Lúc đầu cũg bị giốg bạn nhưg h hết r ..

Kimyuna
18-05-14, 07:44 PM
Lỗi tuyến các hạ chọn ko đúng fix sao các bác

btbaotrung90
18-05-14, 09:55 PM
Lỗi tuyến các hạ chọn ko đúng fix sao các bác

Lỗi này do map chưa mở, nếu dùng patch của bạn chủ topic thì cái map đầu tiên vào hình như ko dc mở nên khi tạo nhân vật mới sẽ ko vào game dc.

Kimyuna
18-05-14, 10:21 PM
Lỗi này do map chưa mở, nếu dùng patch của bạn chủ topic thì cái map đầu tiên vào hình như ko dc mở nên khi tạo nhân vật mới sẽ ko vào game dc.

thế dùng cái nào bác. em chép đè lên giờ ko còn file gốc nữa. bác share cho em đc ko

khatvong0702
19-05-14, 06:56 AM

Đã thử hết mọi cách, nào là tắt tường lữa nào là tắt pm diet virut những vẫn bị lỗi này, chắc không có duyên với game này rồi đành bỏ cuộc thôi hic hic

Kimyuna
19-05-14, 07:59 AM
Đã thử hết mọi cách, nào là tắt tường lữa nào là tắt pm diet virut những vẫn bị lỗi này, chắc không có duyên với game này rồi đành bỏ cuộc thôi hic hic

bác có yahoo ko em team cho thử xem. thực ra em cũng ko hơn ai nhưng tự mò cả tối cũng vào đc rồi. em xem mà ko đc thì thôi nhé ^_^

heronet
19-05-14, 02:28 PM
Có ai biết xóa trắng cái database không ? Dùng UserDB mới :D

khatvong0702
19-05-14, 08:33 PM
bác có yahoo ko em team cho thử xem. thực ra em cũng ko hơn ai nhưng tự mò cả tối cũng vào đc rồi. em xem mà ko đc thì thôi nhé ^_^

Yahoo cua mình là WilliamPham0702 vòa giúp mình với huhuhu

Rainstoven
19-05-14, 08:43 PM
Yahoo cua mình là WilliamPham0702 vòa giúp mình với huhuhu

Khỏi cài chi mắc công bạn, lỗi tè le luôn.

khatvong0702
19-05-14, 10:29 PM
Khỏi cài chi mắc công bạn, lỗi tè le luôn.

Huhu Kệ người ta mà , chứ giờ muốn chơi thì làm soa

Kimyuna
20-05-14, 09:45 AM
lam sao mở đc map phụ bản nhỉ. Một số map nhiệm vụ cũng ko mở đc

chubao00
20-05-14, 09:54 AM
Đại ca ơi máy e ram 4gb có chiến được không vậy ???? bắt buộc 8gb thì nản luôn ạ. :(

datvt123
20-05-14, 11:35 AM
Nếu làm theo video thì chính xác 100% sẽ xảy ra tình trạng chơi 1 chút là dis gs , tuyền 205 liên tùng tục =)) vào các cốt truyện sẽ bị không 'thông' đường =)) nói chung là cảm ơn bác nhưng có thiếu sót , mình sẽ làm topic hướng dẫn fix

Rainstoven
20-05-14, 01:46 PM
Huhu Kệ người ta mà , chứ giờ muốn chơi thì làm soa
VGG or TieuNgao.net thẳng tiến....:-"

bada156
20-05-14, 02:29 PM
sao server TNGH mấy bác buid nhanh vãi còn Cack thì k ai buid hết z

Rainstoven
20-05-14, 02:56 PM
sao server TNGH mấy bác buid nhanh vãi còn Cack thì k ai buid hết z
Vì đây là hàng của Perfect World. 8-}
------NHỮNG TRÒ CỦA PERFECT WORLD BỊ LEAK------

[Thế Giới Hoàn Mỹ]
[Tru Tiên]
[Xích Bích]
[Thần Ma Đại Lục]
[Tiếu Ngạo Giang Hồ]

kelalung
20-05-14, 07:43 PM
nhầm rồi nhá, mình chơi cả buổi chả thấy bị lỗi gì cả

Tuan565
20-05-14, 08:00 PM

[Thế Giới Hoàn Mỹ]
[Tru Tiên]
[Xích Bích]
[Thần Ma Đại Lục]
[Tiếu Ngạo Giang Hồ]
+[Qworld]
+[Khẩu Đại Tây Du]
+[RaiderZ]

nghiadht
20-05-14, 08:47 PM
Đại ca ơi máy e ram 4gb có chiến được không vậy ???? bắt buộc 8gb thì nản luôn ạ. :(

Nâng thêm đi bác :)) 4gb chiến = niềm tin rồi ^^

Pallost
20-05-14, 08:50 PM
Cho em hỏi là máy centos em 6gb còn máy win em 4gb em có chạy được game không vậy các cao thủ.

nghiadht
20-05-14, 09:24 PM
Cho em hỏi là máy centos em 6gb còn máy win em 4gb em có chạy được game không vậy các cao thủ.

Như vậy là quá mượt rồi đó bác :D

wermanhme1990
20-05-14, 09:29 PM

[Thế Giới Hoàn Mỹ]
[Tru Tiên]
[Xích Bích]
[Thần Ma Đại Lục]
[Tiếu Ngạo Giang Hồ]
+[Qworld]
+[Khẩu Đại Tây Du]
+[RaiderZ]

Không phải là server bị leak đâu, PERFECT WORLD chia sẽ để thăm dò xem thị yếu và dễ fix lỗi, nhiều người cài đặt thì sẽ dễ đánh giá game có tốt hay không, có bị lỗi gì không. v.v...
Khi nào có source code thì thì cái source đó mới gọi là leak hay hack được.

khatvong0702
21-05-14, 07:20 AM
Mình biết lỗi này là do sever và client không đồng bộ nhưng giòe muốn tìm file ở server mà không biết nó nằm ở đâu bác nào chỉ em với

Kimyuna
21-05-14, 07:39 AM
Đi Hoa Sơn ko đc. Có bác nào lỗi giống em ko

13giay
21-05-14, 12:03 PM
Đi Hoa Sơn ko đc. Có bác nào lỗi giống em ko

Mở map hoa sơn ra....id map Hoa sơn 1601 thì phải ko nhớ lắm...

khatvong0702
21-05-14, 11:40 PM
Em bi loi nay khac phuc lam sao vay cac anh

kelalung
21-05-14, 11:53 PM
Em bi loi nay khac phuc lam sao vay cac anh

bạn có dùng patch 2 file gsalias12.conf và gd của mình ko, nếu dùng nó thì sẽ ko bị lỗi này

btbaotrung90
22-05-14, 12:03 AM
Mình xin đính chính lại là dùng patch của bạn kelalung là tương đối ổn(mình test cũng chưa hết)

Lỗi 502 mình nghĩ chắc do nó lag chưa xử lý kịp, mình chơi thường xuyên bị nhưng thử lại 2/3 lần là sẽ vào map đó dc.

khatvong0702
22-05-14, 06:35 AM
bạn có dùng patch 2 file gsalias12.conf và gd của mình ko, nếu dùng nó thì sẽ ko bị lỗi này
Em dùng của bác đó chứ của ai . mà nó vẫn bị

khatvong0702
22-05-14, 07:01 AM
Mình xin đính chính lại là dùng patch của bạn kelalung là tương đối ổn(mình test cũng chưa hết)

Lỗi 502 mình nghĩ chắc do nó lag chưa xử lý kịp, mình chơi thường xuyên bị nhưng thử lại 2/3 lần là sẽ vào map đó dc.

Mình set server 4G nhưng vẫn bị laf lắm giờ làm sao mà mình đã thử nhiều lần vẫn không làm được nv đó

khatvong0702
23-05-14, 12:30 AM

Mình cũng đang dùng nó nè mà vãn bị lỗi, bạn giúp mình với

btbaotrung90
23-05-14, 12:40 AM
Mình set server 4G nhưng vẫn bị laf lắm giờ làm sao mà mình đã thử nhiều lần vẫn không làm được nv đó

Cứ kiên trì thử lại, sẽ có lúc được :))

benhur0610
23-05-14, 12:56 AM
hic bác nào chỉ giúp mình vơi bị lỗi 204 server đang khởi động xin hãy thử lại sau:pull_hair:

Kimyuna
23-05-14, 09:07 AM
Mở map hoa sơn ra....id map Hoa sơn 1601 thì phải ko nhớ lắm...
bác ơi cho em hỏi ID map Ngũ Bá Cuơng với. Em ko qua đó đc. Bản đồ chưa mở

kelalung
23-05-14, 11:31 AM
nếu máp nào chưa mở, để ý bên server sẽ log lại map Id là is not found gì đấy. Lấy số đấy gắn thêm cho 2 file gs.config và gsalias12.conf thử xem sao. Mình ko chơi game nặng nhiều, sợ hư laptop lắm...

Kimyuna
23-05-14, 12:35 PM
nếu máp nào chưa mở, để ý bên server sẽ log lại map Id là is not found gì đấy. Lấy số đấy gắn thêm cho 2 file gs.config và gsalias12.conf thử xem sao. Mình ko chơi game nặng nhiều, sợ hư laptop lắm...

thêm ID map vào bị lỗi này là sao bác nhỉ
▒▒ʼ▒▒ʧ▒▒,err_code=41,err_msg=▒▒� ��▒▒▒糡▒▒ʧ▒▒
em tìm trong file elements.data thì thấy ngũ bá cương ID là 38 hoặc 2031. Em điền vào thì lỗi đó. mà điền vào scenes hay worlds bác

benhur0610
23-05-14, 04:58 PM
hic bác nào chỉ giúp mình vơi bị lỗi 204 server đang khởi động xin hãy thử lại sau:pull_hair:

không có bác nào trả lời giúp mính à :pudency:

kiepdoden
25-05-14, 12:53 PM
link patch của chủ 2pic die rồi.up lại dùm mình nha.tks

shokboy03
28-05-14, 08:21 PM
ai chỉ hộ cái lỗi Tài khoản và mật khẩu không khớp với
PS: Với lại sao cứ bị lỗi javar là sao vậy nhỉ

shokboy03
28-05-14, 10:01 PM

Thui fix đc rồi, mò mất mấy phút mấy xong =((

ahshaky123
18-06-14, 02:23 PM

Link Youtube:

Nội dụng file text:

cám ơn bạn đã làm cái hướng dẫn cho mọi người cùng tham khảo!
nhưng trong cái hướng dẫn bạn cần phải củ thể hơn VD như winscp làm sao để kết nối với VMware và PuTTY và .v..v
tại những ng mói học hỏi để tập làm 1 sever thì bạn cần làm 1 cái hưỡng dẫn củ thể hơn

kingkiller
20-06-14, 07:17 PM

lỗi tài khoản là do sao vậy bạn?

nghichtu91
20-06-14, 08:41 PM
lỗi tài khoản là do sao vậy bạn?

chưa chạy authd hoặc lúc tạo tài khoản không đúng cấu trúc pass 0x******, hoặc lúc đăng nhập, nhập sai pass

boy_playgames
21-06-14, 08:32 AM
chưa chạy authd hoặc lúc tạo tài khoản không đúng cấu trúc pass 0x******, hoặc lúc đăng nhập, nhập sai pass
nghịch tử ,bik cách chỉnh giới hạn lv ko ,server của tui dc có 79 cấp train ko có exp nữa

nghichtu91
21-06-14, 08:36 AM
nghịch tử ,bik cách chỉnh giới hạn lv ko ,server của tui dc có 79 cấp train ko có exp nữa

vào gs.conf tìm dòng logic_level_limit = 79

boy_playgames
21-06-14, 08:44 AM
vào gs.conf tìm dòng logic_level_limit = 79
ờ thanks nhiều nhé ,thế mà tui toàn tim trong file spirt :)

nghichtu91
21-06-14, 09:32 AM
ờ thanks nhiều nhé ,thế mà tui toàn tim trong file spirt :)

script có gì trong đó mà tìm ;))

lhq220
27-07-14, 12:01 AM
s mình config đúng như video mà vẫn bị lỗi java nhỉ -_-, làm mấy phát - xóa đi làm lại vẫn vậy ~X( :((

Rainstoven
27-07-14, 01:22 PM
s mình config đúng như video mà vẫn bị lỗi java nhỉ -_-, làm mấy phát - xóa đi làm lại vẫn vậy ~X( :((

Tìm cái scource server mới nhất mà dùng sẽ không bị lỗi java nữa. Bên mcncc có đầy ra.

toantuanh
28-07-14, 10:45 AM
Chép vào rồi nhưng vẫn bị, lần trước thì ổn chẳng sao nhưng khi tắt và mở lại là hk được nữa.....!

nghichtu91
28-07-14, 12:06 PM
Chép vào rồi nhưng vẫn bị, lần trước thì ổn chẳng sao nhưng khi tắt và mở lại là hk được nữa.....!

chưa mở map thôi có gì đâu .................................................. ..

btbaotrung90
28-07-14, 12:13 PM
chưa mở map thôi có gì đâu .................................................. ..

Map đã khai báo nhưng vẫn ko vào dc chứ ko phải chưa nhé, cái này mình từng bị do set máy ảo Ram 16GB, set xuống còn 4GB thì lại wa map bình thường.
Máy mình nhìu cao nhân team wa xem đều thấy ko phải mình nói điêu :))

toantuanh
28-07-14, 12:13 PM

mỗi người một cmt .........................

nghichtu91
28-07-14, 12:15 PM
Map đã khai báo nhưng vẫn ko vào dc chứ ko phải chưa nhé, cái này mình từng bị do set máy ảo Ram 16GB, set xuống còn 4GB thì lại wa map bình thường.

8-| ta đang chạy có 3g ram bt có gì đâu ................................... :-?

toantuanh
28-07-14, 12:17 PM
vậy hên xui hả...........cứ ./stop rồi lại ./qd
hôm qua char kia làm nhiệm vụ tới 40 bình thường nay char mới làm kẹt chỗ này, thế này sao học skill..............~X(

nghichtu91
28-07-14, 12:19 PM
vậy hên xui hả...........cứ ./stop rồi lại ./qd
hôm qua char kia làm nhiệm vụ tới 40 bình thường nay char mới làm kẹt chỗ này, thế này sao học skill..............~X(

mấy map phụ bản ..................................... mở ra khi người chơi gọi map đó nó mới load :D

toantuanh
28-07-14, 12:44 PM
mấy map phụ bản ..................................... mở ra khi người chơi gọi map đó nó mới load :D
Vậy ý bạn nói là cứ nhấp vào 2/3 lần là vào được hả............?
mình nhấp gần 10p mà cứ bản đồ tạm chưa sử dụng!

nghichtu91
28-07-14, 12:49 PM
Vậy ý bạn nói là cứ nhấp vào 2/3 lần là vào được hả............?
mình nhấp gần 10p mà cứ bản đồ tạm chưa sử dụng!

uhm .... vậy chứng tỏ chưa khai báo cái id đó trong gs

toantuanh
28-07-14, 01:40 PM
uhm .... vậy chứng tỏ chưa khai báo cái id đó trong gs
hôm qua mình vào được nha.................!!!
hôm nay vào lại không được.........! đã restart server lại mấy lần cũng không si nhê..!

nghichtu91
28-07-14, 02:36 PM
hôm qua mình vào được nha.................!!!
hôm nay vào lại không được.........! đã restart server lại mấy lần cũng không si nhê..!
cái map load phụ thuộc vào gs nữa ...
nếu khai báo ở gs 1 thì chỉ có gs 1 nó mớ load

btbaotrung90
28-07-14, 06:06 PM
Nói chung cái vấn đề này file config của chủ topic share đã mở dc map rùi, mình ko đảm bảo full vì mình chưa chơi hết nhưng mình test nửa ngày thì map mình đi tới đều mở dc, còn vấn đế Ram mình nói là set ram cao quá nó mới bị, set thấp xuống thì lại chơi bt, đó là cái ngộ.

Nếu bạn nào dùng cái gs của chủ topic share thì check ram máy ảo xem nó nặng ko, nếu nó dùng nhiều tức là đã load map, khi bị báo "bản đồ chỉ định...." thì thử chạy lòng vòng khu đó 5s sau click lại xem vào dc ko, trc mình cũng bị và làm như thế thì xíu lại wa map dc :))

nghichtu91
28-07-14, 06:11 PM
Nói chung cái vấn đề này file config của chủ topic share đã mở dc map rùi, mình ko đảm bảo full vì mình chưa chơi hết nhưng mình test nửa ngày thì map mình đi tới đều mở dc, còn vấn đế Ram mình nói là set ram cao quá nó mới bị, set thấp xuống thì lại chơi bt, đó là cái ngộ.

Nếu bạn nào dùng cái gs của chủ topic share thì check ram máy ảo xem nó nặng ko, nếu nó dùng nhiều tức là đã load map, khi bị báo "bản đồ chỉ định...." thì thử chạy lòng vòng khu đó 5s sau click lại xem vào dc ko, trc mình cũng bị và làm như thế thì xíu lại wa map dc :))

ram cao thì chạy 2 gs là xong mọi chuyện :D ........................................

toantuanh
28-07-14, 10:23 PM
ram cao thì chạy 2 gs là xong mọi chuyện :D ........................................
sever chỉ thấy có 1 gs à mà ..............pác biết chạy 2 cái chỉ nào......!!!

toantuanh
28-07-14, 11:15 PM

đúng là giảm ram xuống nó lại vào được ............tks chú nhá...........!!!

cupidwabi
16-09-14, 01:57 AM
Có ai cho mình xin patch với sever với, up lên 4share được không? Mình tải bản của vgg rồi, không biết có được VH full không?
Acc 4share: s01659745432
pass: wabibi
Tks

dodt1306
16-09-14, 07:39 AM
Có ai cho mình xin patch với sever với, up lên 4share được không? Mình tải bản của vgg rồi, không biết có được VH full không?
Acc 4share: s01659745432
pass: wabibi
Tks

cupidwabi
16-09-14, 12:16 PM
Trời ơi, xin link down xin hd thôi bác, e chỉ off tội lỗi gì đâu :3

Anh2SiTinh
16-09-14, 12:26 PM
Trời ơi, xin link down xin hd thôi bác, e chỉ off tội lỗi gì đâu :3

hãy dùng chức năng google =))^:)^ ................

vuong93tb
20-09-14, 01:27 AM
thớt cho em xin lại cái link patch của tieungao.net được ko? và cho em hỏi cài trên sql 2000 được ko?

toantuanh
20-09-14, 06:29 PM
thớt cho em xin lại cái link patch của tieungao.net được ko? và cho em hỏi cài trên sql 2000 được ko?
link đây bạn..... <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!V4clXa5Y!zXLFoAnlYXRwAfU3FKyLUCnyKya1YzrLSOMnvfI Zw6o
khuyên bạn nên xài mysql hơn là mssql....

vuong93tb
20-09-14, 11:23 PM
tiện thể thớt cho em xin cái link down bản SQL 2008 mà thớt đang dùng luôn với, link fshare càng tốt vì đang đứt cáp down nước ngoài chậm quá.
thank nhiều ak!

vuong93tb
21-09-14, 04:07 PM
em đã cài được sql 2008 r2 rồi, nhưng không thấy link down file db như trong video để restore. thớt cho em xin lại link down được ak?

toantuanh
21-09-14, 11:52 PM
em đã cài được sql 2008 r2 rồi, nhưng không thấy link down file db như trong video để restore. thớt cho em xin lại link down được ak?
Xin chia buồn vs bạn là mình hk xài mssql nên bạn có thể search trên mạng, mình xài mysql trong centos..... UserDB để mình backup cái của mình đưa cho...!

datada
21-03-15, 12:02 PM
Ai up dùm mình tool reg acc đc ko, mình add bằng tay vào database SQL server chỗ password ko đc, toàn bị báo lỗi.

nghichtu91
21-03-15, 12:45 PM
Ai up dùm mình tool reg acc đc ko, mình add bằng tay vào database SQL server chỗ password ko đc, toàn bị báo lỗi.

passs 0xmd5(taikhoanmatkhau) chính là pass để vào game

datada
21-03-15, 08:59 PM
passs 0xmd5(taikhoanmatkhau) chính là pass để vào game

thanks bạn, mình add được rồi
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaa

cavalli95
16-08-15, 12:18 AM
sao tới lúc này mình ko vào winscp dc vậy mấy bạn<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>