PDA

View Full Version : [TLBB] Cách Pack file sau khi đã unpack

PkVoTinhS
17-05-14, 09:42 AM
MÌnh quay đi quay lại vẫn ko hiểu nên mới chạy lên nhớ mấy pro vs mọi người giúp

giả xử mình mún tạo 1 item mới, đã làm xong hết mọi thứ, chỉ cần 1 bước là copy vào client

mình mở axppacker - extract file ra desktop chỉnh sửa - save lại

giờ chỉ việc pack nhưng mình ko hiểu cách pack làm sao mong mọi người chỉ giúp mình

KevilHoang
17-05-14, 10:13 AM
MÌnh quay đi quay lại vẫn ko hiểu nên mới chạy lên nhớ mấy pro vs mọi người giúp

giả xử mình mún tạo 1 item mới, đã làm xong hết mọi thứ, chỉ cần 1 bước là copy vào client

mình mở axppacker - extract file ra desktop chỉnh sửa - save lại

giờ chỉ việc pack nhưng mình ko hiểu cách pack làm sao mong mọi người chỉ giúp mình

Mở AXPpacker ra, mở file trước đó unpack chọn add file rồi chọn cái file bạn vừa edit xong chọn save file

trungduy1134
17-05-14, 10:22 AM
Mở AXPpacker ra, mở file trước đó unpack chọn add file rồi chọn cái file bạn vừa edit xong chọn save file

Cách này chỉ áp dụng được với file config.axp còn interface.axp thì bạn định mở từng cái 1 để add file chắc cũng nhanh =)))
Thớt dùng tool nén các file đã vh chỉnh sửa thành file update.axp rồi chạy lauch nó tự update thêm, rất nhanh

KevilHoang
17-05-14, 10:28 AM
Cách này chỉ áp dụng được với file config.axp còn interface.axp thì bạn định mở từng cái 1 để add file chắc cũng nhanh =)))
Thớt dùng tool nén các file đã vh chỉnh sửa thành file update.axp rồi chạy lauch nó tự update thêm, rất nhanh

Vâng, newbie pack người ta chưa biết bạn chỉ như vậy chắc người ta làm đc đó :)):)):))

PkVoTinhS
17-05-14, 10:39 AM
save file vs tên khác hở bạn tại vì lúc mình save xong check lại file đó vẫn ko có gì thay đổi

hay mình nên lưu kiểu config1... config2...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tienanhlxag
17-05-14, 10:51 AM
Lưu ở ngoài desktop or thư mục nào đó , rồi delete cái cũ trong client or giữ ở thư mục khác , rồi copy cái mới vào client là xong thôi mà ~:>

PkVoTinhS
17-05-14, 11:25 AM
MÌnh đã làm dc ^^ cảm ơn các bạn rất nhiều tại hạ khâm phục

Sói Đẹp Trai
17-05-14, 08:12 PM
Pack một đống folder thì ko rõ cách làm còn pack từng file một vào thì ok