PDA

View Full Version : [JX] Server Linux fix tàm tạm cho mọi người

tieuquy423
12-05-14, 11:54 PM
Như đã nói hôm qua, hôm nay mình public những thứ đã làm được, số còn lại khi nào rảnh có thời gian làm nốt sẽ share tiếp :)
- Một số item mình config theo cá nhân, ai không thích thì sửa lại nhé.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Minh hoạ tạm bằng 2 tấm hôm qua nhé :-"

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Update client VNG thu phí mới nhất rồi copy paste nhé

Link em nó đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Pass: noneed423

P/s: Skill trong client bỏ vào script nhé mọi người, mình quên chỗ này:(

nhaodzo
13-05-14, 12:11 AM
Như đã nói hôm qua, hôm nay mình public những thứ đã làm được, số còn lại khi nào rảnh có thời gian làm nốt sẽ share tiếp :)

Link em nó đây

dovietthai
13-05-14, 12:14 AM
Cảm ơn tieuquy nhiều ^^........

Kimyuna
13-05-14, 12:35 AM
Bác ơi set Vũ Liệt lấy ở đâu vậy. Mình add trong goldquid mà nó dis sever luôn.

huhahu92
13-05-14, 01:08 AM
host này down chậm ghê, dù sao cũng thank nhiều nha :(

tieuquy423
13-05-14, 06:57 AM
Host mình dùng hồi còn dev bên XDA$-). File Lễ quan mình add set MP max opt, phi phong với vũ liệt để test rồi mà. Còn script mình mới làm được một nửa thôi :(

vipbk
13-05-14, 08:54 AM
Host mình dùng hồi còn dev bên XDA$-). File Lễ quan mình add set MP max opt, phi phong với vũ liệt để test rồi mà. Còn script mình mới làm được một nửa thôi :(

Set Vũ Liệt chắc chắn phải đổi sang option khác mới add dc ko thì dis gs

tốt nhất nên thoát hẳn game chờ 1 lúc rồi vào lại sẽ hạn chế được phần nào ( chắc là vậy)

Mình để ý mỗi khi thoát nhân vật mà bên goddess báo saveroledata(tên nhân vật) tức là save thành công còn nếu ko thì sẽ rollback

tieuquy423
13-05-14, 09:12 AM
Set Vũ Liệt chắc chắn phải đổi sang option khác mới add dc ko thì dis gs

Mình để ý mỗi khi thoát nhân vật mà bên goddess báo saveroledata(tên nhân vật) tức là save thành công còn nếu ko thì sẽ rollback

Uh, nó báo fail là rollback. Nói chung setting gần đủ thì ít bị hơn. Còn set Vũ liệt bị lỗi là do res và skill của nó chưa có ở server. Cái này mình fix rồi. Npcres và skill đầy đủ :)) tranh thủ bữa nay ít việc lên chém tí :)

2525789
13-05-14, 09:39 AM
tieuquy oi cho minh xin yahoo de giup loi nay dc ko ( sr ol dt k co dau )

shinrenkyo
13-05-14, 09:42 AM
tks vì tinh thần, thật ra mấy sét đồ này chỉ dùng cho kinh mạch thì hợp hơn ko biết tinh lực HKMP đc sửa chưa thớt?

Anh2SiTinh
13-05-14, 10:16 AM
Sao cái áo Lăng Nhạc bận vào lại ra thế này. Áo trên người ấy

bác nào biết sửa chỉ với

tieuquy423
13-05-14, 10:29 AM
Chua khai báo res ở goldequipres. Bạn thêm vào, mình chưa test het HKMP, để chiều về fix lại. Tinh lực tài phú sửa trong normal.txt server1 và gateway nhé :)

kanhtien
13-05-14, 10:44 AM

Hiện tại vẫn bị lỗi vài file setting đó bạn.3189

vipbk
13-05-14, 10:48 AM
Chua khai báo res ở goldequipres. Bạn thêm vào, mình chưa test het HKMP, để chiều về fix lại. Tinh lực tài phú sửa trong normal.txt server1 và gateway nhé :)

Mình thấy 2 cột cuối có giá trị giống hệt nhau, 1 cột là đổi tinh lực, 1 cột là điểm tài phú mà ở sv này thì 2 thông số đó giống hệt nhau với mỗi đồ :D

shinrenkyo
13-05-14, 11:03 AM
Mình thấy 2 cột cuối có giá trị giống hệt nhau, 1 cột là đổi tinh lực, 1 cột là điểm tài phú mà ở sv này thì 2 thông số đó giống hệt nhau với mỗi đồ :D
ừ đồ HKMP của VNG vip thì tinh lực cao, cùi thì thấp, hay ghê

Pallost
13-05-14, 11:14 AM
Hình như script của bạn đã nén theo nofont rồi mình giải nén ra nó ở dạng ANSI coppy vào linux nó có chạy được không vậy bạn !

Anh2SiTinh
13-05-14, 11:36 AM

Thông giùm mình cái goldequipres phát. Chưa hiểu cái file này

trada1k
13-05-14, 12:11 PM

bác nào biết sửa chỉ với

Đồng bộ sever qua client và ngược lại, ko được chép lại settings cả 2 và việt hóa từ từ xem lỗi ở đâu nhé ^^ sẽ biết file cần sửa ấy mà/:)

yeuVLTK
13-05-14, 12:26 PM
máy nofont chạy dc ko thớt???...........

Anh2SiTinh
13-05-14, 02:01 PM
Đồng bộ sever qua client và ngược lại, ko được chép lại settings cả 2 và việt hóa từ từ xem lỗi ở đâu nhé ^^ sẽ biết file cần sửa ấy mà/:)

Phán cứ như thánh thế. Đã dồng bộ thì mới có hình ảnh ra thế, không đồng bộ mần răng có hình ảnh ????

dokhachuy5
13-05-14, 02:42 PM
Hay lắm, mà mình cũng đang đồng bộ phần npcres của VNG sang cho sv linux, khoảng 70% rồi, mà đang bị đứng vì có nhiều file giống nhau quá, chỉ khác có 1 ít thông số nên mình ko biết phải làm thao :((
Với lại bạn cho mình hỏi, phần npcres_simple nó chưa thông tin gì ấy nhỉ, có liên quan gì tới npcres không

tieuquy423
13-05-14, 07:13 PM

bác nào biết sửa chỉ với
Mình kiểm tra rồi, bạn mở goldequipres sửa 117 7 (lúc đầu không có). Hoặc dùng cái này 3193. Lúc đầu item 117 này là cái đai lưng, sau này sửa thành áo, so sánh giữa goldequip với platinaequip là thấy, do đó nó không có res khai báo :)

Hiện tại vẫn bị lỗi vài file setting đó bạn.3189

Không lỗi gì bạn nhé

Hay lắm, mà mình cũng đang đồng bộ phần npcres của VNG sang cho sv linux, khoảng 70% rồi, mà đang bị đứng vì có nhiều file giống nhau quá, chỉ khác có 1 ít thông số nên mình ko biết phải làm thao :((
Với lại bạn cho mình hỏi, phần npcres_simple nó chưa thông tin gì ấy nhỉ, có liên quan gì tới npcres không

npcres mình có share rồi đó, unpack full VNG (mấy cái vòng sáng thì mình chưa đụng tới[-O<). Tất nhiên một số trang bị như hắc thần, long tượng mặc lên sẽ thành "không khí" vì dùng data thu phí thì thiếu spr miễn phí. Còn npcres_simple mình thấy nó gần tương tự như npcres, nói chung bạn tập trung vô npcres là được rồi:D

yeuVLTK
13-05-14, 11:51 PM
máy nofont chạy dc ko thớt???...........

giúp với..........................

vipbk
14-05-14, 09:10 AM
giúp với..........................

Font hay nofont đều chạy dc server bạn nhé

Anh2SiTinh
14-05-14, 09:25 AM
Mình kiểm tra rồi, bạn mở goldequipres sửa 117 7 (lúc đầu không có). Hoặc dùng cái này 3193. Lúc đầu item 117 này là cái đai lưng, sau này sửa thành áo, so sánh giữa goldequip với platinaequip là thấy, do đó nó không có res khai báo :)

Giải thích giúp mình con số 7 này lấy ra từ đâu với. vì hiện tại còn 2 cái áo của Tl cũng bị lỗi y chang thế

2525789
14-05-14, 09:32 AM
ai giúp mình cài sever đc k , rối quá :((

doanhungit
14-05-14, 11:03 AM
Mình tải cái này về chép đè vô path vinagame, chạy được nhưng khi thoát ra toàn báo lỗi crash game. Hình như có một mình mình bị dính lỗi crash game thì phải.

doanhungit
14-05-14, 11:09 AM
Có bạn nào chạy thành công client gốc của server này xin chia sẽ kinh nghiệm, mình chạy toàn crash game.exe, đã thử trên nhiều máy và trên các hệ điều hành khác nhau.

wermanhme1990
14-05-14, 11:14 AM
Có bạn nào chạy thành công client gốc của server này xin chia sẽ kinh nghiệm, mình chạy toàn crash game.exe, đã thử trên nhiều máy và trên các hệ điều hành khác nhau.
Bạn vào 2 trang này lấy patch về, chép vào client vng, sữa severlist rồi chạy xem còn carh không:

Kimyuna
14-05-14, 11:24 AM
Mình tải cái này về chép đè vô path vinagame, chạy được nhưng khi thoát ra toàn báo lỗi crash game. Hình như có một mình mình bị dính lỗi crash game thì phải.
Mình cũng bị crash
,.................................................

yeuVLTK
14-05-14, 11:27 AM
Font hay nofont đều chạy dc server bạn nhé

Vậy nofont mình vẫn có thể viết script hoa đăng, hay event vẫn dc phải ko bạn ?

Anh2SiTinh
14-05-14, 03:36 PM
Mình cũng bị crash
,.................................................

Chép file npcs trong server qua setting của client sẽ hết

hongochai2702
14-05-14, 07:55 PM

Link em nó đây

Cái này Setup server sao bạn.... Cho xin vài hình ảnh,hoặc text đi thớt. :)]:)]:)]

thecong
14-05-14, 11:39 PM
Cái này bạn việt hóa được bao nhiêu % rồi thế, mình chơi offline mà nó rollback suốt, chữ tàu chơi chán quá, có mấy server online pk vui phết

2525789
15-05-14, 08:20 AM
thecong ơi giúp mình chạy off đc k ,đowwn patch về k biết giải nén cái nào sv cái nào patch hết

Anh2SiTinh
20-05-14, 04:47 PM
Bác chủ pic ơi cái res của cái áo Sương Tinh mình khai báo như thế nào, thử với số 48 thì lại không ra

doanvanthangc4
28-05-14, 10:16 PM
ai giúp mình với bị cái này hok bik cóp nhầm cái gì nữa :)

killer20099
29-05-14, 08:58 AM
ai giúp mình với bị cái này hok bik cóp nhầm cái gì nữa :)

xem package.ini ở client sửa map.pak thành maps.pak hoặc ngược lại

doanvanthangc4
29-05-14, 01:11 PM
Cảm ơn bạn mình đã làm theo bạn zo được nhưng mấy cái khung nó biến đâu mất hết rồi xin lỗi vừa tập cài nhiều cái chưa biết mạo muội lên đây hỏi !

cái chữ này mình chuyển về font tiếng việt(Mình đang để font china) hay bị lỗi vậy mọi người ơi !

fatv123
07-06-14, 07:46 PM
- Ai có thể chỉ mình cách chạy server không ? =.=' . Mình mới tập làm VLTK nên không biết cách chạy server :-??

vipbk
07-06-14, 07:56 PM
- Ai có thể chỉ mình cách chạy server không ? =.=' . Mình mới tập làm VLTK nên không biết cách chạy server :-??

Xem các bước cài đặt cũng như start server ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

fatv123
07-06-14, 10:20 PM
Xem các bước cài đặt cũng như start server ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:-?? r lấy file nào chạy máy ảo ông ơi ~X( =.='

beongo26
08-06-14, 06:10 PM
:-?? r lấy file nào chạy máy ảo ông ơi ~X( =.='

chạy được chưa tui teamviwer chạy giùm cho

fatv123
09-06-14, 07:10 PM
chạy được chưa tui teamviwer chạy giùm cho
Chưa . ông teamview hộ tui nhá .
Tui ib id + pass teamview rồi đấy
C' ơn nhiều nhé ! ;))