PDA

View Full Version : [KT] Lỗi Load Map khi chạy Kiếm Thế

huybekool
04-05-14, 01:17 PM
Sao mình chạy full map rồi nhưng khi test 2 ngươi cùng 1 chỗ lại không nhìn thấy nhau nhi. Ai biết chỉ giúp mình với. Thanks nhiều nhé :)

na.ilusm89
04-05-14, 01:26 PM
Sao mình chạy full map rồi nhưng khi test 2 ngươi cùng 1 chỗ lại không nhìn thấy nhau nhi. Ai biết chỉ giúp mình với. Thanks nhiều nhé :)

GC của mỗi GS có Máp Trùng nhau sẻ bị làm 2 bên ở 2 hướng coi lại worldset.txt

huybekool
04-05-14, 01:31 PM
GC của mỗi GS có Máp Trùng nhau sẻ bị làm 2 bên ở 2 hướng coi lại worldset.txt

Bây giờ phải chỉnh lại như nào hả bạn, các GS phai load Map không trùng nhau, chỉ có map thanh thị và thôn trấn trùng nhau thui àh

vd_tt
04-05-14, 01:41 PM
coi map nào đứng ko thấy nhau, qua worldset sửa lại, hoặc sửa map phù đến map đấy là được

Sesshomaru
04-05-14, 01:44 PM
Đối với 2.6
GS\GSxservercfg.ini xóa bỏ đoạn [worldset]

Đối với các GS khác
GS\servercfg.ini làm tương tự

huybekool
04-05-14, 01:52 PM
Đối với 2.6
GS\GSxservercfg.ini xóa bỏ đoạn [worldset]

Đối với các GS khác
GS\servercfg.ini làm tương tự

Mình kiểm tra GSxservercfg.ini thi không có đoạn Wordset, không biết có phải do trùng map hay không, mình đang chay sv 2.6

--- Chế độ gộp bài viết ---

coi map nào đứng ko thấy nhau, qua worldset sửa lại, hoặc sửa map phù đến map đấy là được

Sửa map phù đến map đó là sao hả bạn, lỗi nay cóphai là do map trùng nhau không bạn

vd_tt
04-05-14, 02:44 PM
Mình kiểm tra GSxservercfg.ini thi không có đoạn Wordset, không biết có phải do trùng map hay không, mình đang chay sv 2.6

--- Chế độ gộp bài viết ---

Sửa map phù đến map đó là sao hả bạn, lỗi nay cóphai là do map trùng nhau không bạn

2 map trùng nhau của 2 GS , ví dụ từ 2 thôn phù qua chiến trường rồi phù về thành sẽ bị, xóa sao phù 2 thôn qua 1 chiến trường và về 1 thành

p/s thấy ông hỏi nhiều mà chả thấy ông thank cái nào ^#(^

anhnhianh
05-05-14, 11:14 AM
chạy 1 GS cho lành khỏi phải trùng map gì hết có phải đỡ hơn ko :|

__Jie__
05-05-14, 01:00 PM
chạy 1 GS cho lành khỏi phải trùng map gì hết có phải đỡ hơn ko :|
1 GS làm sao load đủ map b-(

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

huybekool
05-05-14, 02:12 PM
1 GS làm sao load đủ map b-(

Giờ load map mà k0 thấy nhau khi đứng cùng nhau thì sửa như nào hả bạn, cái load map này khó hiểu ghê :|

__Jie__
05-05-14, 02:26 PM
Kiếm worldset.txt full thay vào

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)