PDA

View Full Version : [TLBB] Client 3.51 + Server + Update (Phiên Bản Update 1/5/2014 )

Lâm Ngọc Huy
04-05-14, 11:48 AM
Client + Server + Hình đang Up.

Đã có Client và Server

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn cài đặt :
1.Download file
2.Giải nén file vì bên trong có file server
3.Chép file server vào máy ảo
4.Giải nén server
5.Config lại IP
6.Chạy lệnh
7.Chạy Billing
8.Vào game
9.Việt Hóa
10.Thêm bớt chức năng
11.Hết
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

trungduy1134
04-05-14, 11:56 AM
Client + Server + Hình đang Up.

Đặt gạch trước 30 phút :|

Chưa có nhưng cứ bóc tem phát :))))

ntlntlntl
04-05-14, 12:11 PM
Hóng thôi .............8->8->8->8->8->

xlinh
04-05-14, 12:35 PM
có ngon ko? hihihi....=P~

có hd cài luôn cho ae member càng tốt, bài viết càng phong phú...:!!.....:)]

alonewjnd
04-05-14, 12:43 PM
Lót dép hóng nào. cám ơn bác nhiều. Có hướng dẫn chi tiết càng tốt :p

Lâm Ngọc Huy
04-05-14, 01:06 PM
Có link rồi :| Do cúp điện nên mãi mới up được :|

trungduy1134
04-05-14, 01:29 PM
Có link rồi :| Do cúp điện nên mãi mới up được :|

kèm cả sv luôn hả mod?
30 char

ntlntlntl
04-05-14, 02:26 PM
ai cho mượn acc vip 4share download xý :(:(

anhcuonghate
04-05-14, 02:30 PM
pass giai nén là gì vạy thớt ???????

dovantoi96
04-05-14, 02:38 PM
ai cho mượn acc vip 4share download xý :(:(

Bạn vào đây mà get link này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ntlntlntl
04-05-14, 02:45 PM
Bạn vào đây mà get link này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tks....get đc rùi....^^:x:x:x:x

tuidangvui
04-05-14, 02:50 PM
pass giai nén là gì vạy thớt ???????
- Lâm Ngọc Huy - CLBGAMESVN.COM

- Pass Unrar : clbgamesvn.com

ducthuan
04-05-14, 03:03 PM
toàn tiếng tàu em chả biết chơi các bác ạ..

ntlntlntl
04-05-14, 03:33 PM
toàn tiếng tàu em chả biết chơi các bác ạ..
không chạy được huhu :(:(:(

trungduy1134
04-05-14, 04:02 PM
không chạy được huhu :(:(:(

có j đâu mà k chạy đc, ^^

Bạn ducthuan tàu thì phải VH, lười thì xài mấy bản cũ đó

ntlntlntl
04-05-14, 04:40 PM
3033

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ntlntlntl
04-05-14, 05:04 PM
Ha ha vào được rùi nek :):):)
3036

Sói Đẹp Trai
04-05-14, 06:19 PM
Chứ không phải anh VH rồi à :|

le_minh
04-05-14, 07:14 PM
Giao diện đẹp thât nhưng chưa VH cũng thanks đại ca 1 cái

ducthuan
04-05-14, 07:15 PM

Vì điều kiện cộng việc mình ko thể mày mò việt hóa như các bạn được. mình chỉ biết chạy được sever và dùng cilent việt hóa của các mod share thôi bạn à. sao mình dùng bản 3.30 của mod HàHoàng thì vào game toàn bị dis ra thế nhỉ. mà dùng cilent 3.50 hà hoàng việt hóa về giải nén pass tuan565 về thì bị lỗi gì như sai pass ấy

Lâm Ngọc Huy
04-05-14, 07:49 PM
Chứ không phải anh VH rồi à :|

Anh mới VH client thôi.Dĩ nhiên anh share là share client gốc.Chứ share đồ anh VH rồi sợ bị lỗi lại bị chửi :))

ntlntlntl
04-05-14, 09:15 PM
Anh mới VH client thôi.Dĩ nhiên anh share là share client gốc.Chứ share đồ anh VH rồi sợ bị lỗi lại bị chửi :))

Share cho mình ik Lâm Ngọc Huy...hi^^

Sói Đẹp Trai
04-05-14, 10:09 PM
Anh mới VH client thôi.Dĩ nhiên anh share là share client gốc.Chứ share đồ anh VH rồi sợ bị lỗi lại bị chửi :))=)) =)) =)) =)) Ngon :))
30 chả..................................

cuongnd181193
04-05-14, 10:52 PM
Anh share cả cilent vh đi :v.....Sao cho 30 char

dovantoi96
05-05-14, 12:17 AM
Mọi người giúp mình lỗi này với chạy hoài không được:
3045
3046
3047
3048

ntlntlntl
05-05-14, 09:29 AM
3045
3046
3047
3048

Cài này hình như là chỉnh lại cái địa chỉ ip 3 file : LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini ở trong thư mục config của Server là được...

dovantoi96
05-05-14, 10:51 AM
Cài này hình như là chỉnh lại cái địa chỉ ip 3 file : LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini ở trong thư mục config của Server là được...
Mình chỉnh rồi nhưng nó vẫn báo lỗi.

ntlntlntl
05-05-14, 12:24 PM
Mình chỉnh rồi nhưng nó vẫn báo lỗi.
Bạn chép cái này zo Server rùi chạy lại thử có được ko ....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dovantoi96
05-05-14, 12:37 PM
Bạn chép cái này zo Server rùi chạy lại thử có được ko ....
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

ntlntlntl
05-05-14, 01:02 PM
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

acccccc ........ ko cố tình đặt pass bữa nghịch nghịc nó mặc định cứ nén file là có pass
bạn tải lại nha...link nek

dovantoi96
05-05-14, 01:15 PM
Nó vẫn bị lỗi này

3045
3046
3047
3048
Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

ntlntlntl
05-05-14, 01:45 PM
Nó vẫn bị lỗi này

Bạn down cái Bling + start này về rồi bật TeamView lên send ID lên đây mình zo coi thử...

dovantoi96
05-05-14, 01:53 PM
Bạn down cái Bling + start này về rồi bật TeamView lên send ID lên đây mình zo coi thử...

ID:304 387 127
Pass: 9712

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

ntlntlntl
05-05-14, 02:19 PM
Pro đau giúp bạn ý kà @

dovantoi96
05-05-14, 02:21 PM
Pro đau giúp bạn ý kà @
Bạn cho mình link tải cái máy ảo bạn đang dùng được không.

Lâm Ngọc Huy
05-05-14, 08:34 PM
3045
3046
3047
3048

ServerInfo.ini nó báo lỗi file đó.
Chắc sửa trực tiếp trong máy ảo hoặc sửa xong chép qua máy ảo không để chế dộ Binary nên xảy ra lỗi đó

alonewjnd
05-05-14, 09:40 PM
Thôi không am hiểu lắm nên hóng thánh nào VH rồi hướng dẫn cài cho newbie luôn :p

ntlntlntl
05-05-14, 11:07 PM
Bạn cho mình link tải cái máy ảo bạn đang dùng được không.

mình xài của cái bản này nek bạn....
Chọn VMware Network Adapter VMnet1 chứ không chọn VMware Network Adapter VMnet8 của máy ảo như của bạn...........
mình cũng mới zo nghề ak....đang tập tành tìm hỉu,....hi^^

--- Chế độ gộp bài viết ---

ServerInfo.ini nó báo lỗi file đó.
Chắc sửa trực tiếp trong máy ảo hoặc sửa xong chép qua máy ảo không để chế dộ Binary nên xảy ra lỗi đó

Chủ thớt send cho mình cái Client Viẹt hóa ik.......... năn nỉ á :(( :((:((:((:((:((

rikudo
06-05-14, 05:09 PM
Error user_exist: not valid id?
Error downloadAction:

Sói Đẹp Trai
06-05-14, 05:17 PM
Tại sao làm không chịu làm cứ hóng hàng là sao. Đây đâu phải phong cách của member box TLBB ngày trước? Nếu không có ai share lên thì chắc bỏ luôn ấy hả. Làm cái gì thì làm chơi game mà hack thì mau chán nhưng hack theo kiểu nghiên cứu + phát triển nó mới hay.

Lâm Ngọc Huy
06-05-14, 09:06 PM
Error user_exist: not valid id?
Error downloadAction:

Link xịn nha Phú

mình xài của cái bản này nek bạn....
Chọn VMware Network Adapter VMnet1 chứ không chọn VMware Network Adapter VMnet8 của máy ảo như của bạn...........
mình cũng mới zo nghề ak....đang tập tành tìm hỉu,....hi^^

Chủ thớt send cho mình cái Client Viẹt hóa ik.......... năn nỉ á :(( :((:((:((:((:((

Client VH thì đợi tuần sau nhé.Vì đang ở bệnh viện

cuongnd181193
06-05-14, 09:30 PM

Link xịn nha Phú

Thớt mau khỏi bệnh ~o) :3.39char

rikudo
06-05-14, 09:42 PM

Link xịn nha Phú

Source này là mới nhất đúng k nhỉ , k biết có gì mới k biết >_<

Sói Đẹp Trai
06-05-14, 09:46 PM
Ko biết có gì mới nhưng mà đem về VH thì oải, vừa làm 1 cái xong thêm cái nữa chết luôn nên bắt đầu tính cái trò giữ một bản duy nhất làm chuẩn và sau này nó có update cái gì mới thì copy về bản cũ xài đỡ khỏi VH nhiều,.

Lâm Ngọc Huy
06-05-14, 10:26 PM
Bản này có từ tháng 11/2013 và nó update dần lên đến giờ.Có gì mới thì không biết.Để mai gọi lên 18001080 hỏi thử

cuongnd181193
06-05-14, 11:19 PM
Ko biết có gì mới nhưng mà đem về VH thì oải, vừa làm 1 cái xong thêm cái nữa chết luôn nên bắt đầu tính cái trò giữ một bản duy nhất làm chuẩn và sau này nó có update cái gì mới thì copy về bản cũ xài đỡ khỏi VH nhiều,.

THÍM CÓ CẦN EM LÀM ĐỠ K :d. Nếu cần thì chia cho e

vocweb
07-05-14, 10:41 AM

Chính xác, nên làm vậy. TQ cũng có 1 bản server chuẩn chuyên dùng để dev, không có mấy script linh tinh, tuy nhiên hơi cũ :)

Sói Đẹp Trai
07-05-14, 05:03 PM
Rất tiếc là mọi thứ xong hết rồi đã có 1 SV gọi là chuẩn còn thằng tàu nó share thêm cái gì thì update nó vào thôi :)). Phát triển event để tự sướng một mình là hay nhất :))

ntlntlntl
10-05-14, 12:52 PM

ronglam
10-05-14, 02:35 PM

Hoàng Hà vất vả quá, ronglam khuyên Hoàng Hà nên xem các file lua trong Server trước, xem cái file .txt nữa rồi hãy việt hóa chứ đừng cắm đầu việt hóa rồi tá hỏa ra nó chả có tính năng gì mới! (tốn time, tốn công)

Sói Đẹp Trai
10-05-14, 07:22 PM
Hoàng Hà vất vả quá, ronglam khuyên Hoàng Hà nên xem các file lua trong Server trước, xem cái file .txt nữa rồi hãy việt hóa chứ đừng cắm đầu việt hóa rồi tá hỏa ra nó chả có tính năng gì mới! (tốn time, tốn công)Thì đã té ngửa 2 lần rồi nên sẽ ko có lần thứ 3 đâu :)) giờ tập trung phát triển 1 cái rồi có gì mới paste thêm vào, mà cũng chẳng có gì mới :)) Nói thật là script mình fake còn ngon hơn thằng tàu nó làm :))

GioTayNam
11-05-14, 03:49 AM
có ai thích vụ này ko nhĩ ;))

Sói Đẹp Trai
11-05-14, 08:50 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> diện khó nhìn quá. Đc mấy cái model mới, vài hôm nữa làm xong mấy cái linh tinh leech hết model sang :))

vongabau
11-05-14, 09:37 AM

Sv này anh AnBinh bên gamezonevn.com share mà.... em có link mà không có pass..... :(

cuongnd181193
11-05-14, 10:41 AM
Giao diện khó nhìn quá. Đc mấy cái model mới, vài hôm nữa làm xong mấy cái linh tinh leech hết model sang :))

Bác có add thêm cái kinh mạch ko :v

alonewjnd
18-05-14, 08:04 AM

Link xịn nha Phú

Mod ơi đã share client VH chưa. ^^. Hóng lâu rồi mà không thấy. ^^

Lâm Ngọc Huy
18-05-14, 08:43 AM
Mod ơi đã share client VH chưa. ^^. Hóng lâu rồi mà không thấy. ^^

Client có rồi mà làm biếng up :|

ntlntlntl
18-05-14, 02:02 PM
Client có rồi mà làm biếng up :|

Mod up ik...năn nỉ á.....[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Sói Đẹp Trai
18-05-14, 03:41 PM
Sao không tự làm lấy cứ đi xin xỏ là thế nào? Đây là phong cách của mem box TLBB hả?

trungduy1134
18-05-14, 04:27 PM
Sao không tự làm lấy cứ đi xin xỏ là thế nào? Đây là phong cách của mem box TLBB hả?

Like :))))))
Khi nào hàng đã tã nhiễm HIV thì mới đem share, còn bạn cứ ngồi đó muốn người ta share hàng ngon thì cứ đợi đi. Thà tự mình làm cho mình 1 con hàng thật ngon dùng dần dần cho sướng. Mình nói theo cách thô thiển tí cho dễ hiểu :))

rikudo
25-05-14, 08:41 AM
Hóng cái client của Bác Huy phát :)

anhcuonghate
27-05-14, 10:53 PM
lổi này là sao vạy mọi người. chuyển map nó văng game và báo lổi thế này:

Sói Đẹp Trai
27-05-14, 11:10 PM
lổi này là sao vạy mọi người. chuyển map nó văng game và báo lổi thế này:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ịch nó ra là rõ ngay..................

Lâm Ngọc Huy
28-05-14, 06:45 AM
Lo VH cái server này đi.Trước khi mợ đi Công tác mợ sẽ share client này đã được đồng bộ

Sói Đẹp Trai
28-05-14, 08:28 AM
Lo VH cái server này đi.Trước khi mợ đi Công tác mợ sẽ share client này đã được đồng bộ

KLQ nhưng đổi thành chị từ bao giờ rứa tỷ tỷ :3

tinhdoi1986
20-07-14, 10:22 PM
Ban nay dung client ben tinhkiem.US DC KO add

Sói Đẹp Trai
21-07-14, 01:45 AM
Ban nay dung client ben tinhkiem.US DC KO addChi tiết PM Hữu Duyên để tham khảo chi tiết

makute7413
21-07-14, 06:26 AM
Cho mình hỏi config lại IP như thế nào vậy?

anhvan1102
27-07-14, 09:11 PM
Tks nhé :D
Ak bản này có bnhiu phái z top?

manhha511
22-08-14, 07:24 PM
Ây dà bác Mod share cái Client ảo quá, down về không chạy được tưởng lỗi hóa ra chưa có Patch:Laluot_98::Laluot_220::Laluot_220::Laluot_22 0:

trungduy1134
08-07-15, 09:34 PM
Có bạn nào việt hóa bản này không nhỉ.
30 charrrrrrrrrrrr

makute7413
09-07-15, 10:50 AM
Mình đang Việt hoá nó đây :3333

anhbendoiem20
09-07-15, 10:15 PM
Mình đang Việt hoá nó đây :3333

cho mình hỏi phần VH clien và sever những phần nào có thể copy clien và sever đã vh rồi paste server + clien

clien phần nào mình có thể ko cần vh

sever phần nào mình có thể ko cần vh 8-|8-|8-|8-|

makute7413
10-07-15, 09:46 AM
Những file trong thư mục tlbb/Public/Config có thể copy sang Config.axp ở client. Còn lại là VH cái Interface, Material.axp và Scene.axp thì lôi file vh của VNG sang là được. Còn ở Server thì phần lớn là phải VH hết bạn à :v

famypo
10-07-15, 07:21 PM
AE cho mình hỏi mình dùng lệnh addskill rồi thì phải vào đâu để lôi được cái skill mình vừa add ra thế ~:>

vancothiensau
04-08-15, 07:27 PM
mấy bác cho em hỏi sao SecureCRT mà đên lệnh
./World
toàn bị lỗi
Assert:
[./Main/World.cpp][236][BOOL World::NewStaticManager()][ret]
terminate called after throwing an instance of 'int'
[Guild Initializes ShareMemory Failure,Please Start ShareMemory ]Assert:Stack:[./Main/World.cpp][376][BOOL World::NewStaticManager()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/World.cpp][182][BOOL World::Init()][FALSE]Assert:Stack:[./Main/World.cpp][120][int main(int, char**)][FALSE]Segmentation fault
thế này ko chạy dc nữa à

trungduy1134
01-11-16, 04:20 PM
Bạn nào có bản này vh share mình được không :D thks nhiều, thích bản này nhất mà chưa có việt hóa chơi

vinhthamthao
01-11-16, 07:40 PM
Bạn nào có bản này vh share mình được không :D thks nhiều, thích bản này nhất mà chưa có việt hóa chơi

Vậy thì kéo về rồi Tự VH thôi :) chứ chờ Mỳ ăn Liền . Lâu và chưa chắc đã share =))