PDA

View Full Version : [JX] Hàm Msg2SubWorld không thể viết nội dung có màu khác (chỉ có màu đỏ)

dongahchu
02-05-14, 09:08 PM
Lúc ban đầu : Msg2SubWorld("Thêi gian b¸o danh liªn ®Êu cßn "..conlai.." phót!")

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mình thử dùng các mã màu :

- Msg2SubWorld("<color=yellow>Thêi gian b¸o danh liªn ®Êu cßn "..conlai.." phót! <color>")

- Msg2SubWorld("<bclr=yellow>Thêi gian b¸o danh liªn ®Êu cßn "..conlai.." phót! <bclr>")

Lúc hiển thị ở thông báo thì vẫn là màu đỏ và mã màu hiển thị dạng CODE luôn chứ k phải màu muốn sửa

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Có cách nào add thêm màu không mọi người ?

Mình dùng server nền ATN .

Cảm ơn nhiều !

jxvietnam1994
02-05-14, 09:10 PM
Nên ATN nào thế bạn k4gamevn àh

dongahchu
02-05-14, 09:11 PM
Nên ATN nào thế bạn k4gamevn àh

Mình dùng bản cũ hơn bản đó .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản sơ khai hơn bạn à .

hoangcungclub
02-05-14, 09:15 PM
Lúc ban đầu : Msg2SubWorld("Thêi gian b¸o danh liªn ®Êu cßn "..conlai.." phót!")

- Msg2SubWorld("<color=yellow>Thêi gian b¸o danh liªn ®Êu cßn "..conlai.." phót! <color>")

- Msg2SubWorld("<bclr=yellow>Thêi gian b¸o danh liªn ®Êu cßn "..conlai.." phót! <bclr>")

Lúc hiển thị ở thông báo thì vẫn là màu đỏ và mã màu hiển thị dạng CODE luôn chứ k phải màu muốn sửa

Cảm ơn nhiều !

dùng hàm Msg2Player("<color=green>Chµo mõng b¹n ®Õn ví <color=blue>..:::Céng §ång ViÖt:::..")

không được xữ bắng mình :P

dongahchu
02-05-14, 09:20 PM
dùng hàm Msg2Player("<color=green>Chµo mõng b¹n ®Õn ví <color=blue>..:::Céng §ång ViÖt:::..")

không được xữ bắng mình :P

2 hàm khác nhau mà bạn .
Hàm kia là World (thông báo toàn kênh )

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mang đầu ra đây , mình chém phát :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoangcungclub
02-05-14, 09:21 PM
2 hàm khác nhau mà bạn .
Hàm kia là World (thông báo toàn kênh )

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mang đầu ra đây , mình chém phát :(

Team đi mình xữ lý nó cho bạn 30s là xong, hehe

chác ATN v1 quá

dongahchu
02-05-14, 09:24 PM
Team đi mình xữ lý nó cho bạn 30s là xong, hehe

chác ATN v1 quá

đúng rồi bạn à :D
ATN v1 đó . chưa có gì mới cả .
Cậu cho pm yahoo mình đi : lauxanhentertainment

dongahchu
02-05-14, 09:36 PM
Hàm viết là gì vậy ?

Nếu cậu để là :

AddGlobalCountNews("<color=green>Chµo mõng b¹n ®Õn ví <color=blue>..:::Céng §ång ViÖt:::..",1)

thì có màu , nhưng mà thông báo trên Global trên cùng mà :(

dongahchu
02-05-14, 09:45 PM
Up !!!!
Bác nào giúp với .
Bác hoangcungclub chưa fix được cái này =((

giangleloi
02-05-14, 09:53 PM
Hàm này mặc định nó là vậy rồi sao mà fix được bạn?

jxvietnam
02-05-14, 09:59 PM
làm đc nếu trong source có thay đổi rồi, mặc định là màu đỏ

traugiautien
02-05-14, 09:59 PM

=======================
Dùng mảng thử xem được không nha. lâu rồi chả nhớ

Cảm ơn nhiều !

===========TGT============
TGT = {
"<color=green>Thêi gian b¸o danh liªn ®Êu cßn "..conlai.." phót! ",
}
Msg2SubWorld(TGT[1])
....

dongahchu
02-05-14, 10:01 PM
Hàm này mặc định nó là vậy rồi sao mà fix được bạn?

Không có cách nào thay đổi đc à bạn ?

Mình chạy các sv khác thì có thể viết màu và hiện thị màu các loại được . nhưng sv này thì không hiện :(

giangleloi
02-05-14, 10:03 PM
Không có cách nào thay đổi đc à bạn ?

Mình chạy các sv khác thì có thể viết màu và hiện thị màu các loại được . nhưng sv này thì không hiện :(
Bạn có source code thì tùy chỉnh lại được, còn dùng sẵn của người ta share thì...chỉ có thể là màu đỏ thôi :)

dongahchu
02-05-14, 10:03 PM
===========TGT============
TGT = {
"<color=green>Thêi gian b¸o danh liªn ®Êu cßn "..conlai.." phót! ",
}
Msg2SubWorld(TGT[1])
....

Như của bạn cũng không hiển thị luôn :D
Cảm ơn bạn đã trả lời !

dongahchu
02-05-14, 10:23 PM
up lên , chờ pro ra tay :(
30 charrrrrrrrrrrrrrr

jxvietnam
03-05-14, 09:50 AM
cái này do source quy định, bạn muốn thay đổi thì phải có source hoặc là chọn server khác
chứ up 1000 ngàn lần cũng vậy thôi :-s

AlexKing
03-05-14, 10:20 AM
lấy cái loving đó, muốn màu nào cũng dc.
ko code ở s3 thì làm sao nó hiển thị màu được 8-x

tam241992
03-05-14, 11:04 AM
chưa code trong soucre thì làm sao mà dùng được hàm color trong script được chứ. ;))

dongahchu
04-05-14, 02:55 PM
lấy cái loving đó, muốn màu nào cũng dc.
ko code ở s3 thì làm sao nó hiển thị màu được 8-x

Code ở s3 là cái nào bạn .
Nếu lấy s3 ở sv khác qua thì có hiển thị được không ?
Làm ơn nói cụ thể giúp mình với :D