PDA

View Full Version : Việt hóa Audition Offline

Trang : [1] 2

huuduyen_05
05-06-07, 08:20 AM
Link Việt hóa mới cho bản 3.2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thanks cscd_hg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đã up!
***Lưu ý: phải thiết lập môi trường tiếng Việt cho window.
---Thiết lập môi trường tiếng Việt cho Windows:

+ Start menu\Settings\Control Panel\Regional & Language Options
+ Tab Languages => đánh dấu chọn Install file for complex script... => OK

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

+ Tab Regional Options => chọn Location là Vietnam

Ở Tab Advanced --> chọn ở khung Language for non-Unicode programs là Vietnamese

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ở Tab Languages click nút Details... --> chọn thẻ Advanced --> check vào khung Turn off advanced text services

Xong rồi thì các bạn nên khởi động lại máy.
Linkdown:
Linkdow cho 3.2

026.acv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (đổi tên file này lại thành 028.acv)

Cách dùng:
- Xóa file 010.acv
- Đổi tên 011.acv -> 010.acv
- Đổi tên 012.acv -> 011.acv
- Đổi tên 013.acv -> 012.acv
.....................................v.v
- Đổi tên 028.acv -> 027.acv
Down file trên về, đổi tên thành 028.acv -> chép vào thư mục Data của Audition.

Link down cho 3.1
PatchVN.exe (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cách dùng:
- Xóa file 010.acv
- Đổi tên 011.acv -> 010.acv
- Đổi tên 012.acv -> 011.acv
- Đổi tên 013.acv -> 012.acv
.....................................v.v
- Đổi tên 026.acv -> 025.acv
Down file trên về, chạy file đó -> nhập pass là HKD Team -> chọn đường dẫn đến thư mục Audition -> Install

Link cho 3.1 và 3.2 (link được chỉnh lại là thư mục của mình trên mediafire --> các bạn chọn vào thư mục Việt hóa để down mấy file này)
- chinese.loc (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 88d313ee) (locfile) (Chép vào thư mục Script).
- 009.acv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 88d313ee)
( 009.acv của 2 phiên bản 3.1 and 3.2) (chép vào thư mục Data).
**Áp dụng khi dùng Client 3.2
Chép mấy file tbm sau vào thư mục ABM của Client.
v0161
v0162
v0164
v0165
v0167
v0169
v0174
v0176
Mấy file đó là của AuOnline (VTC).
Giải nén file filethd.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vào thư mục Data.
Để khắc phục lỗi bị null khi ở phòng chờ.

Một vài hình ảnh:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

**Nếu ai đã có 3.1 và sử dụng bản Việt hóa PatchVN.exe thì làm các bước sau để patch lên 3.2 (việt hóa):
- Setup file patch 3.1-3.2 (của 9you) vào 1 thư mục nào đó (ví dụ: C:\9you )
- Vào thư mục C:\9you (theo ví dụ), làm vài thủ tục:
+ Đổi tên 027.acv thành 026.acv ; 028.acv thành 027.acv
+ Xóa mấy file thd.xxx hết
+ Vào thư mục Script xóa file chinese.loc
- Copy mọi file trong C:\9you vào thư mục Audition hiện tại
- Khi down 026.acv(việt hóa cho 3.2) về -> đổi tên lại thành 028.acv -> chép vào data của Audition.

- Copy tất cả các file trong thư mục vừa rồi đã cài bản setup của 9you (ở đây là C:\9you )

huuduyen_05
05-06-07, 08:36 AM
Cách thì có mà Tool thì không có ! Chỉ còn cách chờ và chờ !

nhungoc146n
05-06-07, 06:56 PM
ban nói thế khó hiểu wa xin bạn hướng dẫn thêm để Việt hóa CLIENT

eddy
05-06-07, 07:04 PM
Tiện thể nói luôn ! Bạn nào không biết tiếng Trung thì có thể ra Net copy cái Client của VTC về conver lại rùi dùng làm mẫu để việt hóa và phát triển bản Au của riêng các bạn !
Chúc thành công

soncanh
05-06-07, 08:10 PM
Ai down dc rồi thì up lại dùm mình cái cám ơn nhiều......

huuduyen_05
06-06-07, 07:19 AM
ban nói thế khó hiểu wa xin bạn hướng dẫn thêm để Việt hóa CLIENT

Bạn không hiểu phần nào thì nên nói ra luôn để mình tiện giải thích ! Vì mình không Online nhiều nên chỉ post bài ngắn gọn thôi. Ai không hiểu thì hỏi !

eddy
06-06-07, 07:32 AM
Bạn có thể hướng dẫn cách thay đổi các chữ TQ của HD thành VN hok ! Dùng tools hay sao?

huuduyen_05
06-06-07, 07:41 AM
Bạn có thể hướng dẫn cách thay đổi các chữ TQ của HD thành VN hok ! Dùng tools hay sao?

Cách làm :
- Dùng Tool để unpack file 009.acv (nằm trong thư mục Data của Audition)
- Sau khi unpack thì edit file tutorial_speech.slk mới giải nén xong (nó nằm trong thư mục script)
- Sau khi Việt hóa hết thì Save lại --> pack lại thành 009.acv
Lưu ý : file 009.acv sau khi unpack sẽ tạo ra 2 thư mục mới là script và model. Sau khi chỉnh sửa các file trong 2 thư mục đó xong thì bạn tạo 1 thư mục mới tên gì cũng được (ví dụ 999) Sau đó gõ dòng lệnh ở cmd để pack nó lại. (ví dụ : avc_pack -c 009.acv 999)

===Các bạn nhớ 1 điều là nên sao lưu lại các bản nguyên gốc để có trục trặc gì thì lấy bản cũ xài ! Để khi gặp lỗi thì đừng trách là tôi không nói trước !

lucaka2006
06-06-07, 01:00 PM
link dơn kong duoc pac oi, pac cho link khac di

huuduyen_05
06-06-07, 03:13 PM
link dơn kong duoc pac oi, pac cho link khac di

Click phải vào link --> chọn Save Target As.. để down !! Link tốt đã check rồi !

thangcuoc007
07-06-07, 09:13 AM
bạn down dc sao. Bạn có thể up lên zshare không chứ cái host này mình down ko dc. Cái tools edit loc file và Acv packer với lại Tool convert file .dds là hình như link die rùi bạn. Mình down bằng flash get.

quangvuvn
07-06-07, 09:27 AM
Ai download được rồi xin upload lên lai phát . Xong em sẽ upload lên host của em mua = vnd rồi share lại cho các bác . Bảo đảm không die !

huuduyen_05
07-06-07, 03:40 PM
- Zshare.net :
avc_pack.zip - 0.03MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
avc_unpack.zip - 0.02MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
dds_converter_v21.zip - 1.16MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
locfile.exe - 0.01MB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

- Mediafire :

avc_pack (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
avc_unpack (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
dds_converter_v21 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
locfile (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ll3lueSky
08-06-07, 01:15 PM
Hay lắm có ai có cái server Viêt hóa cho em xin luôn

thephuoc32
11-06-07, 04:35 PM
bác hướng dẫn tui hiểu chết liền !!!

huuduyen_05
13-06-07, 07:27 AM
em không hiểu gõ cmd là gõ vào chỗ nào

Gõ từ dòng lệnh cmd ---> tức là Click Start --> Run --> gõ vào ô đó " cmd " [nhấn Enter]
---> Xuất hiện cửa sổ như trong Dos. Dùng lệnh CD <tên thư mục> để di chuyển đến thư mục chứa Audition. Ví dụ :
Sau khi xuất hiện cửa sổ Dos :

C:\Documents and Settings\Administrator>

gõ tiếp vào :

C:\Documents and Settings\Administrator>cd C:\Program Files\AuOff [enter]

--> sẽ xuất hiện :

C:\Program Files\AuOff>

gõ tiếp cd Data [enter] (lưu ý: Ở máy tôi đã copy Tool pack acv vào thư mục Data)

-->

C:\Program Files\AuOff\Data>

Rồi từ dòng lệnh này các bạn mới gõ các dòng lệnh theo cú pháp tôi đã hướng dẫn ở trang 1.

Chúc thành công !! ( Hướng dẫn chi tiết thế này rồi làm không được thì tôi không biết hướng dẫn thế nào nữa !!!)

bestboy
13-06-07, 07:41 AM
Việt hóa AU of thì mình việt hóa gần hết roài!
Bây giờ có bạn nào giúp mình về chỉnh phần nhảy 1 mình lên lv của Sever 1.7
Minh đọc wa bài của Huu Duyen roài nhưng hex không đc , bạn nào pro về chuyện này giúp mình nha. sr vi` mình post bài nhầm :smile: :smile: :smile: :smile: :smile: :smile:

huuduyen_05
13-06-07, 04:49 PM
Việt hóa AU of thì mình việt hóa gần hết roài!
Bây giờ có bạn nào giúp mình về chỉnh phần nhảy 1 mình lên lv của Sever 1.7
Minh đọc wa bài của Huu Duyen roài nhưng hex không đc , bạn nào pro về chuyện này giúp mình nha. sr vi` mình post bài nhầm :smile: :smile: :smile: :smile: :smile: :smile:

Đọc bài này nè bạn :

eddy
13-06-07, 07:47 PM
Huu duyen ui ! Sao đánh cmd không đc ! Bạn chụp ảnh cái lệnh của bạn đi !

huuduyen_05
14-06-07, 07:14 AM

Được rồi ! Để vài hôm nữa rãnh rồi tôi up phim hướng dẫn lên luôn !

ll3lueSky
14-06-07, 07:38 AM

Bạn có thể dùng phím hot như, Ấn nút cửa sổ+nút R nó sẻ ra cửa sổ Run, sau đó ấn cmd là ok, tất cả các hướng đẩn ở trên nhằm mục đích đẫn dến hộp thư có sẵn do đó bạn phải tạo trước đó, hình như là vậy nếu ko nó sẽ báo lỗi.

emlanghia1992
14-06-07, 09:03 AM
anh ơi em mong anh làm hết các thứ rùi up lên đây cho các bạn download về được không hả anh, em mới học vi tính nên chưa thành thạo lắm monh anh bỏ qua cho

emlanghia1992
14-06-07, 09:08 AM
nếu các bạn không biết cái gì về tin học có thể gọi điện đến số 1088 để hỏi

conditroinha
14-06-07, 09:12 AM
ui' cha` kho' the' lam` sao ma` lam` duoc

huuduyen_05
14-06-07, 11:30 AM
Các bạn không hiểu tôi hướng dẫn gì chắc có lẽ mới biết vi tính ! Đó chỉ là những kiến thức cơ bản, kiến thức nhập môn thôi ! Các bạn nên học lại !

minhvuong
14-06-07, 02:15 PM
Các link trên liệu có chú vi-gút nào không bạn,mình bị cơn ác mộng vigut hành hạ nhìu lắm rùi,giờ cứ thấy cái link nào lại chần chừ>chán

huuduyen_05
14-06-07, 03:12 PM
Các link trên liệu có chú vi-gút nào không bạn,mình bị cơn ác mộng vigut hành hạ nhìu lắm rùi,giờ cứ thấy cái link nào lại chần chừ>chán

Nếu sợ virus thì nên down từ Mediafire vì nó tự động quét trước khi tải về máy bạn ! Và máy bạn cũng nên có 1 phần mềm diệt virus có thứ hạng để phòng thủ chứ ! Link do tôi post hoàn toàn không có virus ! Đừng sợ !

Byokugan
14-06-07, 04:38 PM
Hay lắm. Cám ơn huuduyen nhiều. Cho mình hỏi bạn nào có tool convert nhạc ra .thd và .tbm thì up lên nhé.

quangphuc91
16-06-07, 05:20 PM
bạn oi! sao dds convect v21 ko dùng đươc vậy bạn mình dùng winsp sp2! nhờ bạn fix giùm

tomtomtom
16-06-07, 10:43 PM
Mình cũng xài WinXP sp2 vẫn dùng DSS covert v2.1 bình thường mà.

eddy
17-06-07, 08:26 AM
Ok ! tất cả tools dùng good ! Cảm ơn nhiều nha

DUYHAI
17-06-07, 08:26 AM
Bạn ơi mình dùng DSS covert v2.1 nhưng Covert Xong lại xài không được. Thay nó vào Au Of lại bi phân ra nhiều mãnh nhìn ghê lắm - Chỉ giúp Covert nha ban

rubydragon
19-06-07, 01:34 PM
Việt Hóa Xong Rồi Up Pack Lại Thì Chạy Không Được Nhất Là Khi Đưa Bài Hát Vào Nhạc. Vi Cái File SLK Không Định Dạng Đươc Help me đi

thangcuoc007
20-06-07, 09:02 AM
Cái tools pack lại sài không dc bạn ơi, khi pack file avc lại thì vào au nó tự kick mình ra

eddy
20-06-07, 01:42 PM
Àh ! Nhân tiện góp ý Huu duyên chút !
Trong box [Info]Audition của Duyen có phần hd rename các files acv của VTC để thay thế các files trong Client Auoffline , sau khi test eddy " thất vọng" khi login Server bị dis , tưởng Server test bị lỗi , bèn dùng Server TM 100% good của eddy test , hoảng hồn vì vẫn Dis . Sau vài phút định thần test lại Server TM cũ với Client gốc của Au9you thì server run ok ! Bạn coi lại rồi giải thích dùm eddy

Tiện thể hỏi thêm ! Làm sao mà duyên Đặt tên cho server đc zậy ! Có phải hex DBAgent hok hả !! ^^

huuduyen_05
20-06-07, 03:23 PM
Àh ! Nhân tiện góp ý Huu duyên chút !
Trong box [Info]Audition của Duyen có phần hd rename các files acv của VTC để thay thế các files trong Client Auoffline , sau khi test eddy " thất vọng" khi login Server bị dis , tưởng Server test bị lỗi , bèn dùng Server TM 100% good của eddy test , hoảng hồn vì vẫn Dis . Sau vài phút định thần test lại Server TM cũ với Client gốc của Au9you thì server run ok ! Bạn coi lại rồi giải thích dùm eddy

Tiện thể hỏi thêm ! Làm sao mà duyên Đặt tên cho server đc zậy ! Có phải hex DBAgent hok hả !! ^^

Hic ! Bạn làm bị lỗi à ?! Sao tôi làm có sao đâu ta ! Xin hỏi các bạn khác sau khi làm theo hướng dẫn của tôi có bị như eddy ko ?

Còn để đặt tên cho Server thì dễ thôi ! --> Edit trong database ở table serverinfo

cuongbatit3
21-06-07, 10:38 AM
huu_duyen_05 ơi!Sao khi mình unpack file .acv ra và khi pack lại thì nó không chạy được
Mặc dù mình đã unpack ra và để nguyên pack lại thì chép vào client thì nó vẫn không chạy
Mình chỉ mới việt hòa được file chinese.loc ah
Còn tool sử dụng file .dds khi mình tạo ra flie .dds chép vào client thì no bị phân tùm lum mảnh

eddy
21-06-07, 01:58 PM
các bạn chú ý nha ! Eddy's xin nói cho các bạn biết 1 điều , đa số các bạn gõ cmd để unpack ( giải nen) *.acv đều hok đc là do cái này nè :
VD: bạn để files 00.1acv và giải nén files acv_unpack ở ổ C :\ , thư mục Audition Client . Vào Start-->Run--->gõ cmd
Gõ vào cd C:\ [ Enter]
Nó sẽ connect tới ổ C:\
Gõ tiếp : cd Audition Client [Enter]
Nó sẽ connect tới thư mục audition Client
Bước quan trọng nì :
Gõ cmd : acv_upack 001.acv
Đảm bảo 100% hok đc ! Hehehe ! ^^
Fix đây ! chú ý ha !
Thay vì gõ cmd : acv_uppack các bạn thay bằng avc_upack ( Chú ý là avc nha ! Không phải acv đâu àh )

Giải thích ! Sau khi giản nén chú ý dùm eddy tên files là avc_unpack.exe chứ hok phải acv_uppack.exe như HUU Duyen noi trong HD
Có thể poster đã đổi lộn tên files dẫn đến lỗi chuối 1 vườn kia ! ^^

Bây giờ thử vào cmd gõ lệnh như eddy nói xem , không đc eddy bay khỏi diễn đàn lun nè

cuongbatit3
22-06-07, 07:59 AM
các bạn chú ý nha ! Eddy's xin nói cho các bạn biết 1 điều , đa số các bạn gõ cmd để unpack ( giải nen) *.acv đều hok đc là do cái này nè :
VD: bạn để files 00.1acv và giải nén files acv_unpack ở ổ C :\ , thư mục Audition Client . Vào Start-->Run--->gõ cmd
Gõ vào cd C:\ [ Enter]
Nó sẽ connect tới ổ C:\
Gõ tiếp : cd Audition Client [Enter]
Nó sẽ connect tới thư mục audition Client
Bước quan trọng nì :
Gõ cmd : acv_upack 001.acv
Đảm bảo 100% hok đc ! Hehehe ! ^^
Fix đây ! chú ý ha !
Thay vì gõ cmd : acv_uppack các bạn thay bằng avc_upack ( Chú ý là avc nha ! Không phải acv đâu àh )

Giải thích ! Sau khi giản nén chú ý dùm eddy tên files là avc_unpack.exe chứ hok phải acv_uppack.exe như HUU Duyen noi trong HD
Có thể poster đã đổi lộn tên files dẫn đến lỗi chuối 1 vườn kia ! ^^

Bây giờ thử vào cmd gõ lệnh như eddy nói xem , không đc eddy bay khỏi diễn đàn lun nè
Bạn ơi ! bạn unpack và pack file avc lại nó có chạy được không vậy mình pack lại thì nó không chạy được nên không việt hóa được

eddy
22-06-07, 08:27 AM
Pack bị lỗi oài Huu duyen ui ! Eddy's gõ đúng cú pháp , nó hiện ra email của thằng nào đó , báo lỗi dạng như :" muồn gửi lỗi này đến MS hok " ! Nhấp don't send thì nó out ! Hix

eddy
22-06-07, 02:10 PM
unpack thì đc ! Gõ cmd như eddy fix ở trên là giải nén ra đc àh ! còn uppack lại thì lỗi ! !!!

phitieu
25-06-07, 08:55 PM
Pack bị lỗi oài Huu duyen ui ! Eddy's gõ đúng cú pháp , nó hiện ra email của thằng nào đó , báo lỗi dạng như :" muồn gửi lỗi này đến MS hok " ! Nhấp don't send thì nó out ! Hix
Cái này thì dễ thôi , bạn chỉ cần copy một file .acv khác chép đè lên file cũ rồi làm lại thội
. Các ban muốn giải nén file.acv thành hai thư mục như Hữu Duyên nóithì gõ lệnh <tên thư mục chứa file> avc_unpack tenfile.acv
Vd C:\1\ avc_unpack 001.acv (Chép file 001.acv vào cung thư mục chứa file unpack.

chuyengia
25-06-07, 09:44 PM
chả hỉu sao cứ việt hóa xong là hết vô Au
Cài lại Au như ăn cơm bữa
tưởng gì chứ cái này có lâu rồi
làm dễ==>phải bỏ nhiều thời gian để edit

nglekhoi
26-06-07, 07:26 PM
Cái ACV unpack thì sử dụng được tốt ( do 1 thằng nào đó ở bên china nó làm ) còn bản pack lại thì mới có bản 0.1 , lỗi điên đầu lun.

rubydragon
27-06-07, 12:11 AM
hahahaha nó không chạy đâu đừng nằm mơ giữa ban ngày file unpack tuy có thể nén lại ở dạng acv nhưng nó giải nén chính file nó nén không đc =>acv_unpack lỗi nén (giải nén rất tốt) => không vô game được :))

phitieu
27-06-07, 06:07 AM
Ờ , mình Việt hóa xong hí hửng copy đè vào thì lỗi tùm lum. ko chơi được. Thất vọng quá.

bmtriet
29-06-07, 04:26 PM
Hok biết mình có giúp được gì kô ! nếu Việt hoá xong files Loc thì share cho mình nha ! mình biết nếu các bạn chơi Lan muốn tăng Exp nhanh thì vào server dzô SQlyog gì đó ! vào Audition > Nhấn vào hình con mắt phía trên ấy.Vào table User hay Userinfo gì đó.kiếm tên nhân vât của mình rồi dò tới dòng Power đánh vào số 127 xong Save lại.vào Au nhảy xong bạn sẽ được Exp x2 đó.Nhớ là phải nhảy từ 2 người trở lên nha !

bmtriet
29-06-07, 04:27 PM
mình cũng có chút kinh nghiệm nếu có gì thắc mắc cứ post lên 4rum mình biết thì chỉ cho.Mu và Au. mình chỉ là Noob thôi.

nghiamt
03-07-07, 08:30 PM
Thế ai việt hoá dc tí nào thì Up lên cho anh em dùng đi có dc ko !!!

eddy
05-07-07, 08:23 AM
Hưu Duyên ui ! Cái serrver mà bạn nói là mua đồ không cần thoát web=> hix ! Mua đc nhưng không có đồ ở giỏ hàng , thoát ra vào lại cũng không có đồ , vậy là sao hả !!!

phitieu
06-07-07, 09:12 AM
Mua đồ được chứ , bạn chỉ cần vào shop mua xong ra khỏi shop vào lại là có liền. Bạn chú ý khi mua nên chờ hiện dòng đã mua đồ thì hãy thoát

phitieu
06-07-07, 09:23 AM
Mình thấy serrver của Hữu Duyên ổn rồi , chơi ngon còn soft Việt hóa thì có vấn đề đó , mình làm cả rồi nhưng ko được

prettyboy_bn
08-07-07, 03:51 PM
Ban ơi link die hết roài vậy bạn có thể share lạ được không? Và cho mình hỏi cách đấu boss 1 Vs 1 được khổng

Mr.Nhoc
11-07-07, 02:15 AM
Sau khi thêm file 026.acv và rename lại thành 017.acv như hướng dẫn của Huu_duyen thì mọi thứ đều Ok nhưng còn 1 chỗ là Skin bị lệch. Hình đính kèm
Bác nào biết cách fix mong chỉ giúp, thank.

huuduyen_05
15-07-07, 08:51 PM
Sau khi thêm file 026.acv và rename lại thành 017.acv như hướng dẫn của Huu_duyen thì mọi thứ đều Ok nhưng còn 1 chỗ là Skin bị lệch. Hình đính kèm
Bác nào biết cách fix mong chỉ giúp, thank.

OK, để online lần sau mình sẽ up bản fix lên! Nhân tiện thông báo với các bạn là : mình đã Việt hoá Auoffline --> tiếng Việt có dấu (hiển thị chính xác hơn cả Online) lần sau mình hướng dẫn luôn thể bởi vì phải có hình ảnh chắc các bạn mới hiểu !^^

huuduyen_05
20-07-07, 01:33 PM
Việt hoá tiếng Việt có dấu đây các ban.
Xin lỗi vì dạo này ít Online nên post hướng dẫn lên chậm trễ !

Cách làm như sau :

---Thiết lập môi trường tiếng Việt cho Windows:

+ Start menu\Settings\Control Panel\Regional & Language Options
+ Tab Languages => đánh dấu chọn Install file for complex script... => OK

+ Tab Regional Options => chọn Location là Vietnam

Ở Tab Advanced --> chọn ở khung Language for non-Unicode programs là Vietnamese

Ở Tab Languages click nút Details... --> chọn thẻ Advanced --> check vào khung Turn off advanced text services

Xong rồi thì các bạn nên khởi động lại máy

Tải file chinese.loc này về. Biết chép nó vào đâu rồi chứ !

Link : Chinese.loc (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là file hướng dẫn dạng Word : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là Client của tôi: (xem cho ý kiến ^^)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

eddy
20-07-07, 02:05 PM
Rất tuyệt ! Quả là 1 thành tựu lớn trong việc Dev Serrver !!!!

Nói thật ra là hữu duyên là người việt đầu tiên Dev Server Au lên việt hóa có dấu !!!!

huuduyen_05
20-07-07, 02:11 PM
Cám ơn eddy quá khen ! Tại mình gặp may thôi !
Sao không xem kĩ các hình bên dưới luôn rồi khen tiếp !
(Add nhạc Online vào Offfline là có thể 100% --> đang test )

eddy
20-07-07, 02:22 PM
Chúc hữu duyên mau hoàn thành serrver good này ! Cả giới hâm mộ Au off đang chờ thành tựu của bạn !!!

Lâu nay eddy bận dev cái sv của cuonglee nên không có thời gian nghiên cứu Au , sau này bạn " dạy thêm " cho eddy ha !!!

vietbatman
20-07-07, 04:35 PM
Bác hữuduyen cho em hỏi tí xíu , vậy chỉ cần làm theo hướng dẫn của bác thôi hả? , có cần phải upack rồi pack file acv như lúc đầu hướng dẫn không?

Aucaothu88
20-07-07, 05:40 PM
Anh HuuDuyen cho em xin chữ ký với
Tuyệt vời wa'

Mr.Nhoc
20-07-07, 10:40 PM
Rất cool. nhưng quan trọng là cái này Huu_Duyen hướng dẫn luôn nhe ^^

thanhchuong2007
21-07-07, 08:20 AM
Link die rồi HuuDyen ơi up lai cái khác đi. Thanks:beauty:

huuduyen_05
21-07-07, 06:15 PM
Bác hữuduyen cho em hỏi tí xíu , vậy chỉ cần làm theo hướng dẫn của bác thôi hả? , có cần phải upack rồi pack file acv như lúc đầu hướng dẫn không?

Làm theo hướng dẫn trên thôi ! Không cần làm thêm gì hết !

huuduyen_05
21-07-07, 06:23 PM
Rất cool. nhưng quan trọng là cái này Huu_Duyen hướng dẫn luôn nhe ^^

Các bạn ráng chờ mình up lên fix cho ! Chứ mình edit file.acv tùm lum hết ! Bây giờ cũng ko nhớ để mà hướng dẫn !^^

Link die rồi HuuDyen ơi up lai cái khác đi. Thanks
Link nào die vậy bạn?

trunghieu
22-07-07, 06:44 AM
Mình xin đính chính lại câu lệnh giải nén là acv_uppack chứ không phải avc_uppack còn câu lệnh nén thì mình chịu không thể sử dụng được. Bạn hướng dẫn lại giùm mình nha.

thanhchuong2007
22-07-07, 07:32 AM
down đươc roi file Chinese.loc hôm qua kô down được :beauty: thanks nha de minh test thu xem

Mr.Nhoc
26-07-07, 11:43 AM
Up lên thì còn gì bằng ^^
Please Waiting...

thanhchuong2007
26-07-07, 06:51 PM
Hưu Duyên ơi skin van bi lech? :confuse: Du da chinh ngon ngu thanh TV het roi ca chep file chinese.loc vao thu muc script co tieng viet han hoi nhung skin luc vao van lech help voi? Thanks nhìu:haha:

nhtuan2007
28-07-07, 12:14 PM
Tui cung bi lech hinh nua ne xin bac Huu Duyen dum do dum nhe, neu dc xin bac cho file huong dan len cho cac anh em xai nhe, thank you

trungtheboy
29-07-07, 08:25 PM
huhuhu!!Bác huuduyen và bác eddy ơi giúp em với!Em vô mua tóc trong siêu thị thế bị mất toi cái khuôn mặt, giờ nhìn trông như con ma.Mong các pac giúp em,thanks các pac.Tiện thể cho em hỏi Ạu75 có gì mới mẻ ko?

Aucaothu88
29-07-07, 08:27 PM
Mình cũng không biết nên sửa cái gì nhưng mình có 1 mẹo nhỏ khiến mua đồ mà không bị mất mặt
Khi mua đồ xong bạn vào lập room nhảy luôn rồi mớ thoát ra vào siêu thị--> bảo đảm không bị sao hết

trungtheboy
29-07-07, 08:31 PM
Thế ah cảm ơn anh nhìu nha!!!ah anh cho em hỏi Au 1.75 co gì mới ko?

trunghieu
29-07-07, 08:44 PM
Có thêm nhảy Beat Up nhưng bạn đừng dùng vội ,có nhiều lỗi lắm.

trungtheboy
29-07-07, 08:54 PM
thế thì phải đợi roài!Chán thiệt ko bít có bác nào hảo tâm chia sẻ cùng mọi người những bản Au off mới ko nhi?Để nếu có lỗi gì thì cùng nhau khắc phục ^^

htkien87
30-07-07, 09:52 AM
Ừ.bản 1.75 lỗi kinh khủng luôn.lập nick mà vào toan level 255 à. còn kô vào đc shop nữa.những bài nhạc mới kô nghe đc.lập room vào mà kô nhảy đc.chỉnh exp trong sqlyog dể làm level thì vào trong ko start dc.pos tay luôn à

changtraicaoquy
30-07-07, 12:10 PM
ừa lỗi lém đơi 1 thời gian nữa chắc là có người fix dc lun:boss:

bestboy
30-07-07, 06:52 PM
mấy cái loc file có dùng được đâu mà post lên vậy , các anh em có dùng được hem. tui thử vô cả 2 cái máy nhà tui roài mà có được đâu
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
mà Hữu Duyên ơi , up lên cho mình cái sever của bạn đi , mình bị mất sever 1.7 của anh tiểu tuân 263 rồi , giúp mình nhé,mình cần bản sever 1.7 được chỉnh IP thành 10.0.100 ấy. Bạn nào có giúp mình với , Thanks trước
:sad:

Aucaothu88
30-07-07, 08:36 PM
Dùng được chứ sao lại không
Bác kiểm tra lại từng bước kỹ đi

trungtheboy
31-07-07, 04:15 PM
bác huuduyen đâu rồi ấy nhỉ em nhờ cái?sao của ko có chữ UltraEdit32 nhỉ mà cũng ko có file DBangen lun giúp em đi

Aucaothu88
31-07-07, 04:24 PM
Ultraedit dowwnload tai <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn DBAgent thì vào Auserver>> DBAgent chuột phải vào DBAgent.exe

nguyenlan113
31-07-07, 05:14 PM
bác huuduyen đâu rồi ấy nhỉ em nhờ cái?sao của ko có chữ UltraEdit32 nhỉ mà cũng ko có file DBangen lun giúp em đi

Bạn đã tìm thấy phần mềm này chưa nếu chưa thì để nick nại mình gửi qua email cho

trungtheboy
31-07-07, 07:45 PM
lạ nhỉ sao em làm tiếng việt mà toàn tiếng tàu thế này mong mấy anh đã việt hóa được gửi cho em qua email:hoangtucodonchocongchua2000
thanks mấy anh!ah em chơi bản 1.7

huuduyen_05
01-08-07, 02:18 PM
Hưu Duyên ơi skin van bi lech? :confuse: Du da chinh ngon ngu thanh TV het roi ca chep file chinese.loc vao thu muc script co tieng viet han hoi nhung skin luc vao van lech help voi? Thanks nhìu:haha:

Bài đó mình chỉ hướng dẫn làm TV có dấu chứ đâu có hướng dẫn chỉnh skin lại đâu ! Lệch là đúng rồi ! ^^

trungtheboy
02-08-07, 07:22 AM
chết mất chết mất!mãi ko làm dc việt hóa dạy em đê mấy bác.còn cái Untraedit thì đọc toàn chữ loằng ngoằng trả ra chữ gì ca? huhuuhuhu. mấy bác giúp em nha!thanks

Byokugan
02-08-07, 04:56 PM
Cách edit lại skin Au off: (của hưuduyen_07)
Bạn dùng tool UltraEdit hex file 026.acv của Au online gõ Ctrl+F gõ vào server đánh dấu kiểm vào Find ASCII. Sau đó tìm tất cả các từ có chữ server rồi đổi đuôi *.dds thành *.123 là chơi được. Nhớ phải rename thành 017.acv rồi copy vào thư mục Au off nghen.
Thân.

nguyenlan113
02-08-07, 07:46 PM
Cách edit lại skin Au off: (của hưuduyen_07)
Bạn dùng tool UltraEdit hex file 026.acv của Au online gõ Ctrl+F gõ vào server đánh dấu kiểm vào Find ASCII. Sau đó tìm tất cả các từ có chữ server rồi đổi đuôi *.dds thành *.123 là chơi được. Nhớ phải rename thành 017.acv rồi copy vào thư mục Au off nghen.
Thân.

Bạn có thể Hướng dẫn lại cho mọi người biết rõ được không.mình làm hoài nhưng lệch thì vẫn lệch

Byokugan
02-08-07, 10:01 PM
Nếu các bạn đã Việt hóa mà skin vẫn lệch thì làm như sau:
-Mở file 017.acv bằng công cụ hex Ultra Edit 32
-Tìm những dòng có chữ "server", có khoảng hơn 10 dòng như vậy.
-Mỗi dòng có 1 đuôi *.dds các bạn đổi đuôi đó thành *.123
-Save lại và thóat
-Test thử
-Chứ cái file đó những 16 MB down làm gì cho mất công?

Mr.Nhoc
03-08-07, 08:16 PM
Hix, về quê off lên tưởng có tin dzui. Bác Huu_Duyen Up lên đi ^_^

tung`lam
05-08-07, 09:45 AM
Đây là các công cụ cần thiết cho việc hóa Audition :

Edit loc file

Download:

Cách sử dụng: gõ dòng lệnh từ dòng cmd.

Vì dụ chuyển từ *.loc sang *.slk

từ *.slk sang *.loc

Lưu ý : Ở 1 số máy ở tiệm Net có thể không sử dụng được (tôi không biết nguyên nhân)
Khi đem về nhà lại dùng được.
Các bạn down nó về dùng nó chuyển file loc --> slk --> Việt hóa --> chuyển lại .loc

Acv unpacker
Đây là công cụ giải nén các file .acv

Download:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (15.55 Kb)

Cách sử dụng: gõ từ dòng lệnh cmd

ví dụ : để giải nén file 021.acv của Audition Online
-Di chuyển đến thư mục chứa file 021.acv
-Copy file mới tải về vào đây
-Start-->Run-->gõ vào cmd <enter>-->cd <đường dẫn đến thư mục chứa file 021.acv>
-gõ vào

=Đừng gõ cụm <Enter> nha !!!

Sau khi giải nén xong, edit các file tùy ý --> lưu vào 1 thư mục nào đó (ví dụ là 021)

Acv packer
Dùng để nén các file có sẵn bằng định dạng .acv
Nó còn kiêm luôn việc giải nén.

Download:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (29 Kb)

--Click phải, chọn Save Target As... để down

Cách dùng: gõ từ dòng lệnh cmd

-->nén tất cả các file trong thư mục đã chọn thành tập tin có phần mở rộng là acv

Ví dụ:

Tool convert file .dds

Download:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (1.15 Mb)

Cái này dễ sử dụng, không giải thích gì thêm.

Thế pro vệt hoá đc nhưng gì rồi chi = pro share những file pro đã HD đc k?

Mr.Nhoc
09-08-07, 09:03 PM
Thế pro vệt hoá đc nhưng gì rồi chi = pro share những file pro đã HD đc k?
Coi lại ở trên đi để biết đã Việt Hoá được những gì :hell_boy:

tung`lam
10-08-07, 07:16 PM
:D hỏi thế chơi thôi đọc lướt qua mà nếu pro việt hóa đc gì thì share hết đê

Mr.Nhoc
10-08-07, 07:41 PM
:D hỏi thế chơi thôi đọc lướt qua mà nếu pro việt hóa đc gì thì share hết đê

Lên trên lấy file chinese.loc của huu_duyen về, rename và replace mấy file *.acv theo hướng dẫn của huu_duyen cho vào CLient
Mở Server lên --> chạy Client ---> Việt hóa được gì thấy liền
Share hết rồi còn đâu :beauty:

bestboy
13-08-07, 10:45 PM
po' tay
sao bảo hữu duyên việt hóa được Client roài mà up lên cho anh em đê
ji` mà keo thế , đem mỗi cái hình ra khoe là cho anh em thèm cái Client việt hóa đó wa'
-mà cái giải nén file.acv thì giải nén được hết nhưng dùng dds convert 2 thì xem hình vừa giải nén thì ôi thôi khủng khiếp vãi => khong biết là cái hình ji`
-còn cái thứ 2 vừa giả nén được vừa nén lại được thì giải nén đến file.dds thì lỗi không giải nén được. nén thì có nén lại được. và cái này dùng dds convert 2 thì xem được hình cẩn thận không bị vỡ hình
- DDS convert 2 thì đổi đuôi dds thành bmp hoặc jpg được nhưng sau đó đổi ngược lại từ đuôi bitmap sang dds thì vô au thì cũng ôi thôi nốt vỡ hình trông khủng vãi
Hữu duyên biết cách thì chỉ dùm cái DDS
up lên cho anh em cái Client đc việt hóa đi
mình chỉ cần việt hóa mỗi skill nữa thôi
Giúp anh em một tay nhá.Thanks trước !:adore: :adore:

trunghieu
13-08-07, 11:12 PM
Tự mà làm lấy đừng có mà há miệng chờ sung như vậy. Đã ăn mày còn đòi xôi gấc à? Không chịu bỏ công sức ra mà làm lại còn đòi hưởng đồ xịn? Rõ là con kiến mày kiện củ khoai. Đừng để hd nghe thấy những lời này kẻo lại như cuonglee đấy.

ThoNT
13-08-07, 11:27 PM
thang trunghieu oai vai ca lúa... cuonglee la thang nao thế

phuctuong
14-08-07, 05:30 AM
Bác nào Việt Hóa xong rồi thì bán cho em nha!!! 0917654097(Tường)
Nếu có GUNZ hay HKGH chạy ok thị em cũng mua luôn
Em dốt tin học lắm nên đợi các Bác làm xong chi tiền thù lao để em có cái mà xài nhưng làm ơn hướng dẫn ky......!!!

HKDdev.team
14-08-07, 07:44 AM
Bác nào Việt Hóa xong rồi thì bán cho em nha!!! 0917654097(Tường)
Nếu có GUNZ hay HKGH chạy ok thị em cũng mua luôn
Em dốt tin học lắm nên đợi các Bác làm xong chi tiền thù lao để em có cái mà xài nhưng làm ơn hướng dẫn ky......!!!

do it yourself, a d*ggi*. did you think money is all?

Mr.Rezo™
14-08-07, 10:04 AM
Thế ai việt hoá dc tí nào thì Up lên cho anh em dùng đi có dc ko !!!

Anh em nên cẩn thận với tên này , hắn muốn các developer việt hóa sau đó hắn dowload về rồi đem bán , nếu em nói sai , sẽ bị BAN nick , vì nhiều người bị hắn lừa rội

trunghieu
14-08-07, 03:25 PM
Ai cần liên hệ nick mình quangha83_hd mình share cho. Còn cha Nguyễn Huy đừng chơi tiếng Anh ở đây nhé. Dám chửi người ta là chó (doggy) thì cứ chửi bằng tiếng Việt đi. Sợ bị BAN nick ah?:surrender:

trungtheboy
18-08-07, 07:01 AM
mấy anh cho em hỏi :sau khi em copy cai file 026.acv và remore lại thành 017.acv vào Au offline tất cả đều việt hóa được nhưng khi chơi thì bị bật ra ngoài, em ko hiểu. Mong mấy anh giúp em với. ThankS

vaanking
18-08-07, 07:07 AM
vì client cả sv đâu có hợp mà ở nhà tui cũng thế

trungtheboy
18-08-07, 08:30 AM
trời thế tại sao lại dạy làm cách này. Anh Huuduyen chỉ lại cho em hiểu cái

huuduyen_05
30-08-07, 02:38 PM
mấy anh cho em hỏi :sau khi em copy cai file 026.acv và remore lại thành 017.acv vào Au offline tất cả đều việt hóa được nhưng khi chơi thì bị bật ra ngoài, em ko hiểu. Mong mấy anh giúp em với. ThankS

Trước tiên cho mình xin lỗi vì kô kịp thời rely bạn !
Bạn cho mình hỏi là dùng bản nào? Nếu dùng 1.6 mà làm như trên là sai ! (mà phải đổi lại thành 016.acv mới đúng) Còn nếu là 1.7 thì có lẽ file 026.acv bạn chép về có vấn đề !

Sẵn tiện nên nhờ các bạn giúp tôi cái này :

Ai biết được tất cả tên ca sĩ, bài hát trong list nhạc thì edit và up lên đây dùm mình !!!

Linkdown :
-009.acv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) edit by huuduyen_05 (y như hình --> của bản 1.6) Tôi edit bản 1.6 trước sau đó mới áp dụng cho 1.7

-music.slk (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (chép file này vào ..\GameServer\Script\ )

Mình gà đồ họa nên edit đc thế này thôi :

mc_viettri
31-08-07, 10:03 AM
oài oai...pác Hữu Duyên có tài hé...em phục bác...Bác là tấm gương đây... học tập bác em sẽ cố gắng ngâm cứu đc cái gì hay hay sẽ share free như bác cho mọi người....

eddy
31-08-07, 02:11 PM
mấy cái loc file có dùng được đâu mà post lên vậy , các anh em có dùng được hem. tui thử vô cả 2 cái máy nhà tui roài mà có được đâu
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
mà Hữu Duyên ơi , up lên cho mình cái sever của bạn đi , mình bị mất sever 1.7 của anh tiểu tuân 263 rồi , giúp mình nhé,mình cần bản sever 1.7 được chỉnh IP thành 10.0.100 ấy. Bạn nào có giúp mình với , Thanks trước
:sad:

Pm qua Y!M của eddy , phiên bản full music thật sự , 1.7 full all thương mại nhưng giờ chán nên share cho anh em xài chơi ( good hơn bản của Byokugan - bản của bạn ấy vẫn thiếu nhạc ) , eddy đã fix ok hết á !!!!

eddy
31-08-07, 02:13 PM
Chào hưu duyễn , lâu rùi eddy mới về lại box này, chán MU nên qua đây với Buyokygan và cậu ! ^^... Sao cậu ko up 1.7 lên để eddy dev với !!!!

huuduyen_05
01-09-07, 01:36 PM
Mình phải hoàn thành bản 1.6 rồi mới làm cho bản 1.7 !
À mà sao không ai edit mấy file bài hát mà mình không biết tên hoặc sai tên dùm mình hết vậy? Edit nhanh nhanh để mình về pack lại rồi share cho mọi người !
Tốc độ nhạc là có thể chỉnh đc ! Hãy thử sức với nhạc 200 bpm !!! :D

eddy
01-09-07, 01:48 PM
Hữu duyên có Y!M ko nhỉ? Có thể cho eddy biết đc ko?

huuduyen_05
02-09-07, 02:59 PM
Theo yêu cầu của eddy, hôm nay mình up file 009.acv (dùng cho bản 1.7)
Link download :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> 009.acv 1.7

Bạn dùng file trên kèm với file Audition.exe (1.7) post link ở dưới :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> audition.exe (1.7)

Một số file *.tbm do Client đã del khi run.
Linkdown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> --> abm.rar (47.33 Mb)

Bung nén vào thư mục chứa Audition. (phải dùng với file Audition.exe mà tôi up, ver nào cũng đc)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> -->audition.exe (1.6)

Một số bài hát mới đã gỡ ẩn :

HKDdev.team
02-09-07, 03:19 PM
play ở random mode hay chọn nhảy vẫn ok?

huuduyen_05
02-09-07, 03:31 PM
Chọn vẫn Ok !! Không phải như bên ragezone đâu !

nh0c_0nljne
02-09-07, 03:52 PM
Huu \duyen oi
cho mình hoi cái, sao mình cài server cua ban roi nhung mờ không up đc lv và cung không mua đc đồ nữa
Giúp mình nhé

huuduyen_05
02-09-07, 04:01 PM
Huu \duyen oi
cho mình hoi cái, sao mình cài server cua ban roi nhung mờ không up đc lv và cung không mua đc đồ nữa
Giúp mình nhé

Linkdown Server của mình :
Bản 1.7 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản 1.6 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu đã down mà gặp các lỗi như của bạn chắc là do bạn chưa Import lại database hoặc bạn không biết đc cách mua đồ trực tiếp trong game.
Cách đó như sau: vào cửa hàng --> chọn món đồ --> Mua --> Ra khỏi cửa hàng --> vào lại --> Vào Tủ đồ --> Đã có món đồ trong đó !
Còn việc up lv mình set +500exp vào mỗi ván. Bạn chỉ cần nhảy vài ván --> thoát game --> vào lại -> lên lv (nếu lv thấp).

nhtuan2007
02-09-07, 05:08 PM
Bản 1.7 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản 1.6 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu đã down mà gặp các lỗi như của bạn chắc là do bạn chưa Import lại database hoặc bạn không biết đc cách mua đồ trực tiếp trong game.
Cách đó như sau: vào cửa hàng --> chọn món đồ --> Mua --> Ra khỏi cửa hàng --> vào lại --> Vào Tủ đồ --> Đã có món đồ trong đó !
Còn việc up lv mình set +500exp vào mỗi ván. Bạn chỉ cần nhảy vài ván --> thoát game --> vào lại -> lên lv (nếu lv thấp).

Qua tìm hiểu server 1.7 của bạn Hửu Duyên và cài, tôi thấy có vài thắc mắc muốn hỏi bạn như sau, mong bạn trả lời sớm nhé:
- Nói chung server của bạn rất hay, có nhiều nhạc mới được mở, mua đồ trong shop không cần ra ngoài, nhảy 1 mình lên cấp...
- Nhưng có cái là sao tui không hiểu: những bản nhạc mới bạn mở ra toàn là những bài bắt đầu bắt từ song không vậy, bộ bài đó không có tên à, thứ 2 không có nhạc tốc độ 200, thứ 3 sao mua 1 món đồ không mất den vậy, tôi muốn như online ấy, mua đồ phải mất tiền chứ, còn rất nhiều bài tiếng tàu không biết bạn chỉnh lại tên được không, nhảy crazy thì không có...........

htkien87
02-09-07, 05:18 PM
Muốn có crazy thì ông đi mà tim server bản cao hơn. Huuduyen chỉ dev lại server thôi chứ có thêm được mấy cái đấy đâu. Đòi hỏi quá.

huuduyen_05
02-09-07, 05:21 PM
Qua tìm hiểu server 1.7 của bạn Hửu Duyên và cài, tôi thấy có vài thắc mắc muốn hỏi bạn như sau, mong bạn trả lời sớm nhé:
- Nói chung server của bạn rất hay, có nhiều nhạc mới được mở, mua đồ trong shop không cần ra ngoài, nhảy 1 mình lên cấp...
- Nhưng có cái là sao tui không hiểu: những bản nhạc mới bạn mở ra toàn là những bài bắt đầu bắt từ song không vậy, bộ bài đó không có tên à, thứ 2 không có nhạc tốc độ 200, thứ 3 sao mua 1 món đồ không mất den vậy, tôi muốn như online ấy, mua đồ phải mất tiền chứ, còn rất nhiều bài tiếng tàu không biết bạn chỉnh lại tên được không, nhảy crazy thì không có...........

Thứ 1 : Các bài hát bắt đầu bằng chữ "Song" là tại vì tôi không biết tên nó nên nhờ các bạn biết tên thì Edit file slk và up lên cho mình.
Thứ 2 : Bản 1.7 mình ko chỉnh nhạc 200,202,288 bpm như 1.6
Thứ 3 : Mua đồ trong Game mình chỉnh thì bắt buộc các Item phải free ! Bạn muốn tốn DEN hay Vcoin thì chờ bản mới hoặc chơi Online ! ^^
Bản 1.6 , 1.7 làm gì có Crazy... !

nhtuan2007
02-09-07, 09:59 PM
Bạn Hữu Duyên ơi! bạn có thể chỉ cho mình cách chỉnh lúc mua đồ tốn tiền được không, chứ server 1.7 của bạn thì nó mua đồ không tốn tiền, mà mình thì thích nhảy từ từ để mà có tiền mua đồ thôi, chơi vậy mình mới thấy mới hấp dẩn, bạn có thể hướng dẩn mình chi tiết được không, cám ơn trước nhé!

nhtuan2007
03-09-07, 10:58 AM
Bạn Hữu Duyên ơi! bạn có thể chỉ cho mình cách chỉnh lúc mua đồ tốn tiền được không, chứ server 1.7 của bạn thì nó mua đồ không tốn tiền, mà mình thì thích nhảy từ từ để mà có tiền mua đồ thôi, chơi vậy mình mới thấy mới hấp dẩn, bạn có thể hướng dẩn mình chi tiết được không, cám ơn trước nhé!

Sao không ai trả lời mình hết vậy và cả bạn Hữu Duyên nữa, bộ câu hỏi này khó trả lời lắm sao!

huuduyen_05
04-09-07, 01:13 PM
Không phải là mình ko muốn chỉ mà là nó phức tạp quá ! Mình cũng ko nhớ ! Cho mình sorry !
Hoặc là bạn có thể dùng bản gốc thì mua đồ ngoài Web đó !

Naughty_boy9x
04-09-07, 02:13 PM
Tiện thể chỉ em luôn cách thêm nhạc vào được không ạ em xin cảm ơn :ops:

huuduyen_05
04-09-07, 03:20 PM
Cách add nhạc thì dễ lắm !! :D Hiện nay chưa thấy ai có khả năng đó !

nhtuan2007
04-09-07, 05:40 PM
Trời! bạn chỉnh sửa đồ để mua mà không mất tiền, vậy mà bây giờ chỉnh lại mua do mat tien không được sao, trí nhớ cua ban qua la siêu đẳng?

thangcuoc007
04-09-07, 07:04 PM
Thứ 1 : Các bài hát bắt đầu bằng chữ "Song" là tại vì tôi không biết tên nó nên nhờ các bạn biết tên thì Edit file slk và up lên cho mình.
Thứ 2 : Bản 1.7 mình ko chỉnh nhạc 200,202,288 bpm như 1.6
Thứ 3 : Mua đồ trong Game mình chỉnh thì bắt buộc các Item phải free ! Bạn muốn tốn DEN hay Vcoin thì chờ bản mới hoặc chơi Online ! ^^
Bản 1.6 , 1.7 làm gì có Crazy... !
Ban Huu Duyen oi cho mình hỏi bạn depack cái 009.acv ở môi trường chinese(prc) hay là môi trường tiếng việt vậy, mình depack lại thì vào client chơi nó bị zăng liền.
Cho tui hỏi làm sao mà bỏ cái trang web khi thoát Au vậy.
Với lại mình chép file chinese.loc của bạn vào thì mấy cái dấu của TV nó biến thành chữ hoa hết :|, fix sao vậy bạn
với lại hex cái DBagent nó liền nhau với mấy cái kia, không còn chỗ trống để thêm số 500 vào set EXP=EXP+%d

Byokugan
06-09-07, 01:29 PM
Nếu bạn chỉ chơi off thì sửa cái %d thành số EXP là xọng VD:99.
Cái %d là để khi chơi LAN nó cộng thêm cho mình mà.

huuduyen_05
06-09-07, 05:37 PM
Ban Huu Duyen oi cho mình hỏi bạn depack cái 009.acv ở môi trường chinese(prc) hay là môi trường tiếng việt vậy, mình depack lại thì vào client chơi nó bị zăng liền.
Cho tui hỏi làm sao mà bỏ cái trang web khi thoát Au vậy.
Với lại mình chép file chinese.loc của bạn vào thì mấy cái dấu của TV nó biến thành chữ hoa hết :|, fix sao vậy bạn
với lại hex cái DBagent nó liền nhau với mấy cái kia, không còn chỗ trống để thêm số 500 vào set EXP=EXP+%d

- Nếu tôi nói là tôi Hex file 009.acv liệu có ai tin ko nhỉ ??
- Bỏ cái trang web khi thoát khỏi Au --> down file audition.exe mà tôi up (trang trước) về so sánh với file cũ thì biết liền !
- File chinese.loc khi dùng bị như thế thì vào đây xem :

HKDdev.team
06-09-07, 05:57 PM
- Bỏ cái trang web khi thoát khỏi Au --> down file audition.exe mà tôi up (trang trước) về so sánh với file cũ thì biết liền !

chả có gì lạ đơn giản vì tác giả avc repack cũng đã cho 2 ss bên rz rồi!

xonglennao
06-09-07, 08:29 PM
hữu duyên ơi đúng là pack có lỗi
tuy pack được file 009.acv nhưng vô là dis
mình cũng đã nhìn vào client của bạn và mình cũng đã làm được chỉ cần Hex lại tên các file.dds trong các file.acv của Client AuVTC để cho phù hợp với bản Auchina là được
nhưng mình không thể nào dùng được file 009.acv sau khi pack lại
nếu bạn thử làm chắc cũng sẽ phải công nhận
nếu bạn Hex thì chuyện bạn dùng được file 009.acv là điều đương nhiên
Mình muốn bạn hướng dẫn cách dùng Ultraedit để thâm nhập vào được tận file để chỉnh tên list nhạc.

xonglennao
06-09-07, 08:33 PM
Lúc đầu mình nghĩ có lỗi là do sau khi pack lại dung lượng file bị thay đổi lên không sử dụng được
nhưng khi copy đè file 009.acv của bản 1.6 vào bản 1.7( file 009.acv của hai bản 1.6.và 1.7 là khác nhau ) Nhưng vẫn dùng được lên mình nghĩ việc lỗi không phải do chuyện dung lượng
mình nghĩ lỗi của việc pack lại là do phần mềm pack chỉ có tác dụng nén lại file .acv nhưng không thể làm nó như cũ

Byokugan
06-09-07, 08:52 PM
Unpack file acv xong pack lại dung lượng bị thay đổi là do chương trình giải nén chưa hết file đó. Công cụ unpack này dùng vẫn chưa được đảm bảo độ chính xác, tốt nhất bạn chưa nên dùng.

thangcuoc007
06-09-07, 10:12 PM
bạn có thể cho bít cách hex làm sao để đúng file không :beat_shot:

HKDdev.team
06-09-07, 10:20 PM
thua cái lũ này rồi ,khuya rồi mắt mở kô ra hay sao kô đọc bài tớ các bạn nhờ?
Xem pic này nhé
Quên nữa, đọc 1 trích đoạn chơi nè, chỉ chơi thôi kô có ý gì cả!

- When I use it to unpack file acv (big file) --> Error
- After pack acv file --> can't use in audition

thangcuoc007
07-09-07, 09:31 AM
thua cái lũ này rồi
Nói chuyện đàng hoàng chút, bỏ cái thói khinh người đi, ở đây tui hỏi làm sao để bít mà hex cho đúng chứ cái zụ pack acv file thì ai ko bít là cát use in audition
còn cái unpack acv file đó ko phải bigfile là nó ko unpack dc mà nó unpack đến cái nào mà liên quan đến giao diện texture là nó bị lội

vaanking
07-09-07, 10:17 AM
sao pac huuduyen lai có cái ss.3.0 la sao cai hinh nài <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> la cua au 3.0 mà sao lại có vậy share dc không vậy ta!

matrixane
08-09-07, 08:21 AM
hi all about unpack 009.acv in 1.7 client..how work 100%? i need one acv whit this songs list (full) ì someone can do for me...very thanks

huuduyen_05
08-09-07, 02:36 PM
hi all about unpack 009.acv in 1.7 client..how work 100%? i need one acv whit this songs list (full) ì someone can do for me...very thanks

Thanks for sharing ! I'll update to the list !

Naughty_boy9x
08-09-07, 02:37 PM
Ai chỉ em cái nì với, Không hỉu sao em sử dụng cái Tool convert file .dds convert cái file *.dds mà có nút enter ý ra thành file ảnh JPG rồi chỉnh sửa, sau đó convert lại thành file dds như cũ và chép lại vào chỗ cũ nhưng khi vào lại thì không hiện lên nút enter như mình đã sửa mà chỉ toàn thấy gạch sọc ở chỗ cái nút đó thui, Ai chỉ Giúp em với

huuduyen_05
08-09-07, 02:42 PM
Ai chỉ em cái nì với, Không hỉu sao em sử dụng cái Tool convert file .dds convert cái file *.dds mà có nút enter ý ra thành file ảnh JPG rồi chỉnh sửa, sau đó convert lại thành file dds như cũ và chép lại vào chỗ cũ nhưng khi vào lại thì không hiện lên nút enter như mình đã sửa mà chỉ toàn thấy gạch sọc ở chỗ cái nút đó thui, Ai chỉ Giúp em với

Không sử dụng Tool đó đc đâu em à ! Phải dùng MS Direct X Tool !

Naughty_boy9x
08-09-07, 03:03 PM
Là cái chi vậy cho em link dowwnload được không ạ

thangcuoc007
08-09-07, 06:10 PM
bạn hữu duyên ơi sao mình đã ghost lại máy rùi và cài lại client nhưng nó vẫn bị mấy chữ tiếng việt có dấu nó biến thành chinese là sao, mình sài client 1.6 và client đó là unrar chứ ko phải file setup

quan_1986
08-09-07, 07:53 PM
Cái file Audition.exe đem về paste vào Cái Client Au sau khi thoát khỏi AU thay vì bật trang web9you thì bây giờ nó bật lên nguyên cái Explorer chứa nguyên cái Client Audition ,chiêu này là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa ....pótay.com

matrixane
09-09-07, 04:47 PM
Thanks for sharing ! I'll update to the list !

no man thanks to u for do the work!!I WAIT FOR UR UPDATE ^^; in my case cant edit the list.but me can add all song 248 in client 1.7 (all thd,bdy,tbm files,and Audition.exe cracked for me ^^) if u wan me share that just only tell me and share for all..and sory me no know vietnamese ^^ Me Argentinian (Argentina),(South America) ^^.GOOD LUCK

nguyenlan113
09-09-07, 09:04 PM
that you say, is..................................í noob

matrixane
10-09-07, 04:14 AM
that you say, is..................................í noob

???? wat u say.... lol? u say at me?

thangcuoc007
10-09-07, 09:07 AM
???? wat u say.... lol? u say at me?
sorry he don't know english. :haha:
u can use soft Ev-Shuttle3.0 to translate vietnamese to English. this soft is here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

matrixane
10-09-07, 11:45 AM
sorry he don't know english. :haha:
u can use soft Ev-Shuttle3.0 to translate vietnamese to English. this soft is here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ohh very thanks now me use this soft ^^

xonglennao
10-09-07, 01:54 PM
muốn thay đổi tên các bài hát các bạn làm như sau:
Lưu ý là công cụ pack file acv cũng kiêm luôn việc giải nén
các bạn lên giải nén bằng chính cái cộng cụ đó
sau đó sẽ giải nén được 2 thư mục là Script và model. Trong thư mục Script có file chứa tên các bài hát
các bạn dùng Ultraedit mở file đó và edit bằng Ultraedit chứ đừng việt hóa bằng Excel
nhớ edit cho file đó không khỏi bị thay đổi dung lượng. Edit xong thì save lại rồi xóa cái file có đuôi. bak đi rồi copy 2 thư mục model và Script vào 1 thư mục nào đó rồi pack lại
Sau khi pack xong được file 009.acv mới thì các bạn mở cả file 009.acv cũ và mới pack lại chỉnh sửa cho nó giống nhau
vì sau khi pack lại thì file 009.acv không còn giống file 009.acv cũ nữa
các bạn chỉ cần mở 2 file ra và so sánh sẽ thấy điều khác biệt
sau khi chỉnh sửa mấy cái đó rồi thì ta sẽ được 1 file 009.acv mới và dùng ngon lành
không thể hướng dẫn tận tình đầy đủ như bạn hữu duyên được vì khả năng viết văn có giới hạn mong các bạn thông cảm
và mình cũng khuyên nên tự tìm hiểu thì mà làm được thì sẽ tốt hơn vì nếu hướng dẫn quá tận tình những người biết rồi sẽ bảo là nói nhiều
còn điều cần thiết là nhờ bạn hữu duyên Up tên các bài hát kèm theo mã của nó vì bạn ấy rất giỏi tiếng trung quốc ( biết hồi còn 3 tuổi. y chang thánh gióng nhung ở đây thánh gióng 3 tuổi mới biết nói )

huuduyen_05
10-09-07, 04:48 PM
Cái file Audition.exe đem về paste vào Cái Client Au sau khi thoát khỏi AU thay vì bật trang web9you thì bây giờ nó bật lên nguyên cái Explorer chứa nguyên cái Client Audition ,chiêu này là tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa ....pótay.com

Dùng file audition.exe do tui up đâu có xuất hiện trang nào lên đâu !

muốn thay đổi tên các bài hát các bạn làm như sau:
Lưu ý là công cụ pack file acv cũng kiêm luôn việc giải nén
các bạn lên giải nén bằng chính cái cộng cụ đó
sau đó sẽ giải nén được 2 thư mục là Script và model. Trong thư mục Script có file chứa tên các bài hát
các bạn dùng Ultraedit mở file đó và edit bằng Ultraedit chứ đừng việt hóa bằng Excel
nhớ edit cho file đó không khỏi bị thay đổi dung lượng. Edit xong thì save lại rồi xóa cái file có đuôi. bak đi rồi copy 2 thư mục model và Script vào 1 thư mục nào đó rồi pack lại
Sau khi pack xong được file 009.acv mới thì các bạn mở cả file 009.acv cũ và mới pack lại chỉnh sửa cho nó giống nhau
vì sau khi pack lại thì file 009.acv không còn giống file 009.acv cũ nữa
các bạn chỉ cần mở 2 file ra và so sánh sẽ thấy điều khác biệt
sau khi chỉnh sửa mấy cái đó rồi thì ta sẽ được 1 file 009.acv mới và dùng ngon lành
không thể hướng dẫn tận tình đầy đủ như bạn hữu duyên được vì khả năng viết văn có giới hạn mong các bạn thông cảm
và mình cũng khuyên nên tự tìm hiểu thì mà làm được thì sẽ tốt hơn vì nếu hướng dẫn quá tận tình những người biết rồi sẽ bảo là nói nhiều
còn điều cần thiết là nhờ bạn hữu duyên Up tên các bài hát kèm theo mã của nó vì bạn ấy rất giỏi tiếng trung quốc ( biết hồi còn 3 tuổi. y chang thánh gióng nhung ở đây thánh gióng 3 tuổi mới biết nói )

Chà chà, bạn này cũng mày mò ghê ! Các bạn cứ làm theo hướng dẫn này thì bảo đảm thành công !

htkien87
10-09-07, 05:20 PM
Cái file Audition của huuduyen tải về chạy là dis liền.sao thế?

Xu�n t�c đỏ
10-09-07, 06:17 PM

Cái này tui cũng bị nè ,cái Audition1.7.exe đó ,ko thể xài được ,tôi đã down đủ cả các file abm về rồi giải nén rồi

thangcuoc007
10-09-07, 07:48 PM
Audition1.7.exe bị lỗi chạy là don't send. :ops:

napoleon
10-09-07, 09:02 PM
các bác này buồn cười ghe nhị. Chửi nhau trên Ragezone không đã sao bây giò lại về đây mà chửi nhau nữa. Mong admin và các mod thanh lọc bọn này

xonglennao
11-09-07, 08:21 AM
mình không biết maxitrane là người nước ngoài hay nước việt nam
nhưng có lẽ đây là diễn đàn của việt nam thì lên biết sử dụng tiếng việt chứ

mc_viettri
11-09-07, 10:12 AM
Mình đang có ý tưởng muốn config audition offline này lên thành online.Server thì được rồi,khi start nó đều Okebari!! hết nhưng Client không conect tới đc.Mình nghĩ là do mình chưa biết cách mở Port.Bạn nào biết cách thì chỉ mình với. À còn một điều nữa,xem hộ mình cái Auditiongameserver này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

xonglennao
11-09-07, 10:22 AM
hình như serrver của bạn có vấn dề thì phải bạn thử down serrver khác xem
nhớ là IP của serrver thế nào thì chỉnh lại trong client như thế mới kết nối được

xonglennao
11-09-07, 10:24 AM
File 009.acv của bạn hữu duyên Up lên là đã việt hóa các bài hát rồi à cảm ơn bạn nhiều nha

xonglennao
11-09-07, 10:26 AM
tiện thể hỏi luôn bạn nào down được T3 BPM thì Up lên cho tớ down với

mc_viettri
11-09-07, 11:30 AM
hình như serrver của bạn có vấn dề thì phải bạn thử down serrver khác xem
nhớ là IP của serrver thế nào thì chỉnh lại trong client như thế mới kết nối được
Dĩ nhiên là mình đã làm cẩn thận rồi nhưng có lẽ là do port của model mình mở chưa đúng để cho client kết nối đến.Mình đã mở các port 3389;5800;5900;2511; nhưng đều không đc.<== Help me..please....please
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <== audition

matrixane
11-09-07, 01:14 PM
Dùng file audition.exe do tui up đâu có xuất hiện trang nào lên đâu !

Chà chà, bạn này cũng mày mò ghê ! Các bạn cứ làm theo hướng dẫn này thì bảo đảm thành công !

VERY THANKS MAN. ^^ ..I HOPE U FINISH ALL LIST SONG FOR 1.7 ^^

huuduyen_05
11-09-07, 02:28 PM
Thành thật xin lỗi các bạn ! Do mình hex tùm lum nên không nhớ là đã từng Hex lại file audition.exe (mình đã hex cho nó load file vietnam.loc chứ ko phải là chinese.loc nữa ! )

Do đó các bạn phải rename file chinese.loc lại thành vietnam.loc hoặc hex lại file audition.exe !

bmtriet
11-09-07, 04:05 PM
Mấy anh ơi ! em down cái audition17.ễ dzìa chạy hỏng được ! hidden song chỉ nghe được khoảng 5,6 bài à mấy bài khác nhấn vào là nó dzăng ra ! ai chỉ em với !:ops:

huuduyen_05
11-09-07, 04:11 PM
Mấy anh ơi ! em down cái audition17.ễ dzìa chạy hỏng được ! hidden song chỉ nghe được khoảng 5,6 bài à mấy bài khác nhấn vào là nó dzăng ra ! ai chỉ em với !
Lý do rất đơn giản do Client của bạn chưa có đủ các file *.tbm. (Của tôi cũng vậy ! thiếu 1 file )

thangcuoc007
11-09-07, 05:17 PM
Lý do rất đơn giản do Client của bạn chưa có đủ các file *.tbm. (Của tôi cũng vậy ! thiếu 1 file )
Còn cái file update nhạc của bạn bản 1.7 có 1 bài please tell me why 160 BMP nó bị lỗi đang nhảy giữa chừng nó hết nhảy xuất hiện bảng điểm mà bài hát vẫn còn hát nữa :beat_plaster:

quangphuc91
11-09-07, 05:32 PM
mình mới gia nhập diễn dàn và thấy các bạn ở đây đều tìm tòi và chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người nên tôi rật khâm phục các bạn nhất là huuduyen !!
Từ lâu mình cũng đã nghiên cứu audition offline và bây giờ muốn chia sẽ kinh nghiệm nhỏ nhoi này cho các bạn

1.Mình đã nghiên cứu rằng nếu các bạn muốn thoát ra khỏi audition offline mà không hiện lên trang chủ au9you.com thì bạn làm thế này : Hex file audition.exe và tìm dòng chữ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn sẽ tìm thấy bên cạnh đó có dòng chữ iexplore.exe
--bạn thay đỗi thành 12xplore.exe rồi save lại (đừng làm thay đôi dung lượng của file audition.exe nha!)
2.nếu bạn muốn có sân chờ như audition offline ver 3.0 thì bạn làm thế này
--xóa file 003.acv trong mục data audition offline 1.7 đi và copy file 037.acv của audition online vào rồi đỗi tên thành 003.acv bạn sẽ thấy sự khác biệt đấy!!
3.bạn không cần dùng chương trinh utraedit đâu bởi vì chương trình này rất khó dùng và mình có 1 chương trình hex file nhỏ gon và rất dễ dùng là Notepad C++

mong là những ý kiến của tôi sẽ giúp ich cho các bạn!!!

quangphuc91
11-09-07, 05:34 PM
à quên Link download Notepad C++ là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dung lượng 515.65KB

xonglennao
11-09-07, 06:06 PM
à quên Link download Notepad C++ là: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
dung lượng 515.65KB

Bạn có Server 3.0 thì Up lên đi

quangphuc91
11-09-07, 06:26 PM
thì có link soure trên diễn đàn đó bạn về chịu có compile nó đi
mình gần compile song audition account = visual c++ và turbo c++ rồi

anbang123
11-09-07, 06:46 PM
Các Bạn tải full song client của maxtrix gì đó bên ragezone rồi dùng 009.acv của huuduyen_5 là ok nhớ dùng hex mở file audition.exe ra tìm chữ open đổi lại thành chữ close sẽ không hiện web khi thoát game nựachuc thanh công

anbang123
11-09-07, 06:50 PM
huuduyen_5 có trên mạng không ra chat với bang tí nick của mình là anbang150483

quangphuc91
11-09-07, 07:00 PM
mình đã tìm được soft giúp các bạn có thể thiết lập được môi trường tiếng việt mà các bạn không cần làm cách mà huuduyen đã bày đâu.Các bạn chỉ cần giải nén và chạy file vi_for_winxp.exe rồi khởi động lại máy là xong!

quangphuc91
11-09-07, 07:05 PM
Link down nè :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

HKDdev.team
11-09-07, 07:11 PM
Link down nè :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kô ghi đc nguồn từ đâu àh?
đm kiểu này lần sau đéo release nữa

quangphuc91
11-09-07, 07:15 PM
ông ăn nói cho đang hoàng coi ! thì tui kiếm trên mạng chứ ở đâu.Nguồn từ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> được chưa

xonglennao
11-09-07, 08:21 PM
mình muốn biết serrver 3.0 được viết bằng chương trình gì
dù rằng rất gà về lập trình mình cũng muốn tìm hiểu

napoleon
11-09-07, 09:14 PM
kô ghi đc nguồn từ đâu àh?
đm kiểu này lần sau đéo release nữa

ui trời ơi ai thả chó chạy nhong thế này :confuse:

phuctuong
11-09-07, 09:43 PM
Sao không post client lên cho mọi người dow về tham khảo

trungtheboy
13-09-07, 06:58 AM
pac Huu_duyen ui sao Au của em vẫn còn 1 số chỗ chưa được việt hóa hẳn,vẫn có chữ TQ ở 1 số chỗ,Pac giúp em nha

huuduyen_05
18-09-07, 02:43 PM
Còn cái file update nhạc của bạn bản 1.7 có 1 bài please tell me why 160 BMP nó bị lỗi đang nhảy giữa chừng nó hết nhảy xuất hiện bảng điểm mà bài hát vẫn còn hát nữa

Vậy à? để mình xem lại ! Update link sau !

pac Huu_duyen ui sao Au của em vẫn còn 1 số chỗ chưa được việt hóa hẳn,vẫn có chữ TQ ở 1 số chỗ,Pac giúp em nha

Của mình cũng vậy thôi ! Nhưng mình đã Hex thêm 1 số chỗ nên mới đc thế !

htkien87
18-09-07, 04:45 PM
Huuduyen ơi.bạn bảo là thiếu file tbm nó khoonbg chạy được đúng không?Bạn có thể share cho anh em đầy đủ không?lần trước tui có down mấy file tbm bạn share nhưng vẫn chưa đủ.vẫn thiếu nhiều file lắm.

huuduyen_05
18-09-07, 04:59 PM
Huuduyen ơi.bạn bảo là thiếu file tbm nó khoonbg chạy được đúng không?Bạn có thể share cho anh em đầy đủ không?lần trước tui có down mấy file tbm bạn share nhưng vẫn chưa đủ.vẫn thiếu nhiều file lắm.

Bạn cứ nói là thiếu file nào đi ! Chằn lẽ mình lại up nguyên cái thư mục ABM lên à (240 file)

xonglennao
19-09-07, 09:04 AM
khâm phục bạn hữu duyên thật đấy việt hóa thì dễ nhưng mà thời gian mới là quan trọng để việt hóa được như thế chắc bạn kiên nhẫn lắm

htkien87
20-09-07, 09:18 PM
Bạn có thể post những file của những bài ẩn mà bạn đã cho hiện lên không.Một số bài nhu colazone de melao,my love,v..v

huuduyen_05
21-09-07, 02:09 PM
Bạn có thể post những file của những bài ẩn mà bạn đã cho hiện lên không.Một số bài nhu colazone de melao,my love,v..v

Bạn qua bên Topic Hỏi đáp - Yêu cầu xem, mình có post bên đó !

nglekhoi
21-09-07, 02:53 PM
huuduyen_05 ơi , cậu dùng excel phiên bản nào để edit file .slk thế, tớ dùng Excel 2003 nhưng khi save lại toàn bị lỗi thôi :cold:.

huuduyen_05
21-09-07, 03:08 PM
huuduyen_05 ơi , cậu dùng excel phiên bản nào để edit file .slk thế, tớ dùng Excel 2003 nhưng khi save lại toàn bị lỗi thôi :cold:.

Tôi cũng dùng Excel 2003 đó thôi !

mc_viettri
21-09-07, 08:00 PM
Hữu Duyên làm tốt quá. Đúng như " xonglennao" nói cái công bỏ ra thực sự là rất lớn.Mình có ý muốn bàn bạc và trả công trí tuệ cho Hữu Duyên

duyduc27
22-09-07, 08:29 PM
wow lâu ko gặp Hữu Duyên càng lúc càng hay ^^.
Cho hỏi liệu bác có thể Việt hóa dc cả các bài nhạc ko? Hình như 1 số bài ko mở ra dc là vì ko đọc dc front thì phải.+Việt hóa cả các cấp bậc nựa

Mới đọc 1 trang nên xem chưa kĩ lắm để xem tiếp đạ

Xu�n t�c đỏ
27-09-07, 05:21 PM
Cho tớ hỏi Hữu Duyên làm cách nào mà cái chữ Trung Quốc lúc vào shop mua đồ thành chữ "Trả Tiền" thế

xonglennao
27-09-07, 08:14 PM
Cho tớ hỏi Hữu Duyên làm cách nào mà cái chữ Trung Quốc lúc vào shop mua đồ thành chữ "Trả Tiền" thế

cái đó dễ thôi
trong file 011.acv hay 001.acv đại loại là mấy file.acv nguyên gốc của verrsion 1.7 bạn dùng công cụ unpack ( không phải là công cụ vừa pack vừa unpack đâu mà cái công cụ chỉ unpack được thôi ) bạn unpack mấy file đó ra dùng DDS convet xem các file dds xem file nào là file chứa cái chữ trả tiền bằng trung quốc. rồi unpack cả file 017.acv ( là file 026.acv của VTC ) rồi xem file nào là file có hình trả tiền bằng tiếng việt ( có mấy file như vậy ) bạn thích chữ nào thì dùng ultraedit mở cả hai file đó lên chỉnh tên cái file trong 017.acv cho giống file chứa chữ trung quốc đó là được
nói hơi khó hiểu thông cảm vì mình làm như thế mà hữu duyên chắc cũng làm vậy thôi

Xu�n t�c đỏ
27-09-07, 08:24 PM
cái đó dễ thôi
trong file 011.acv hay 001.acv đại loại là mấy file.acv nguyên gốc của verrsion 1.7 bạn dùng công cụ unpack ( không phải là công cụ vừa pack vừa unpack đâu mà cái công cụ chỉ unpack được thôi ) bạn unpack mấy file đó ra dùng DDS convet xem các file dds xem file nào là file chứa cái chữ trả tiền bằng trung quốc. rồi unpack cả file 017.acv ( là file 026.acv của VTC ) rồi xem file nào là file có hình trả tiền bằng tiếng việt ( có mấy file như vậy ) bạn thích chữ nào thì dùng ultraedit mở cả hai file đó lên chỉnh tên cái file trong 017.acv cho giống file chứa chữ trung quốc đó là được
nói hơi khó hiểu thông cảm vì mình làm như thế mà hữu duyên chắc cũng làm vậy thôi

Nói thì dễ thôi bạn ơi ,mình cũng đã từng thử so sánh các file .acv của AU1.7 với AU VTC rồi đó chứ nhưng ko thấy khác nhau ,nếu bạn làm được có thể nói rõ là cái đó nằm ở file nào ko

love_honey93
29-09-07, 01:34 PM
hữu duyên ơi, bạn có thể share bản client việt hóa của bạn cho anh em đc ko?
tui gà lắm. đọc hướng dẫn chỉ 10 phần chỉ hiểu đc 1 phần thoại bi giờ bản aud of của minh nhãy va mua đồ thì ok. nhưng minh chưa việt hóa hết nên trông buồn cười lắm. share cho anh em đi nhá hữu duyên.thank trước.

love_honey93
29-09-07, 01:49 PM
anh hữu duyên ơi. anh chỉ em biết cái file *.acv aud online tương ứng với cái *.acv tương ứng của cái aud of đi ạnh em rename rùi cop vô cũng đc

langkhach156
29-09-07, 01:51 PM
mấy bác ơi có cách nào đưa nhạc Au VTC vào không
chỉ dùm đi

huuduyen_05
29-09-07, 02:24 PM
hữu duyên ơi, bạn có thể share bản client việt hóa của bạn cho anh em đc ko?
tui gà lắm. đọc hướng dẫn chỉ 10 phần chỉ hiểu đc 1 phần thoại bi giờ bản aud of của minh nhãy va mua đồ thì ok. nhưng minh chưa việt hóa hết nên trông buồn cười lắm. share cho anh em đi nhá hữu duyên.thank trước.
Share hết Client?? Cái này dung lượng ko được nhẹ nên bạn thông cảm nha !

anh hữu duyên ơi. anh chỉ em biết cái file *.acv aud online tương ứng với cái *.acv tương ứng của cái aud of đi ạnh em rename rùi cop vô cũng đc
Copy thì được đó, nhưng mà sau khi copy thì bị diss***nect !!! (file 021.acv đó)

mấy bác ơi có cách nào đưa nhạc Au VTC vào không
chỉ dùm đi

Mod đâu sao ko del hết mấy bài mà anh bạn này spam đi !

xonglennao
29-09-07, 02:48 PM
Nói thì dễ thôi bạn ơi ,mình cũng đã từng thử so sánh các file .acv của AU1.7 với AU VTC rồi đó chứ nhưng ko thấy khác nhau ,nếu bạn làm được có thể nói rõ là cái đó nằm ở file nào ko
chắc bạn đổi tên chưa đúng rồi chứ sao nữa
phải chụp lại hình lúc vô shop rồi xem cái chữ trả tiền tiếng trung quốc nó như nào và nhớ xem cho kỹ phải biết kiên nhẫn chứ

xonglennao
29-09-07, 02:50 PM
cái chữ bán hàng bằng tiếng trung quốc hình như ở file ( 001.acv hoặc 010.acv,011.acv gì đó ) vì mình đã xóa hết au offfline rồi

thanmeo2012
29-09-07, 04:39 PM
vậy anh hữu duyên có thể share thư mục data của clinet việt hóa của anh được không?

love_honey93
29-09-07, 05:51 PM
hjx. thư mục data cỡ 750MB share lên đường nèo trời. anh có thể share mấy file *.acv thui. thank trước ^^

love_honey93
29-09-07, 05:57 PM
pa` koan pro nèo nghe tui nói thấy sai đừng cười nha.tui nghĩ nếu bi giờ có thể làm server off cho aud online của VTC thì wa' đã.mà làm server off cho aud online thì hok bik có thể chỉnh sửa server aud off có sẵn như 1.7, 2.0, 3.0 đc hem ta? trả lời théc méc giùm tui cái.

thanmeo2012
30-09-07, 06:53 AM
anh love honey_93 ơi mấy file acv cũng chiếm gần hết cái thư mục data rồi còn gì?

love_honey93
30-09-07, 01:49 PM
mấy bữa qua. nghe mấy ông pro nói winhex gì gì đó. tui lên google search thử down zia` chơi. ai ngờ lỡ phá hư mất cái file 017.acv. bây giờ cứ dzô nhãy đc tới cấp độ 8 là out. nó hiện lên bảng nói thiếu file *.dds(ko nhớ). cứ chơi đc nửa bài là out. bạn nèo còn cái file gốc cho mình xin đê. bây giờ mà ngồi cái lại aud lâu lắm

napoleon
01-10-07, 10:11 PM
bác huyduyen ơi ! nhà bác ở đâu lận ah nếu ở TPHCm thi cho tui xin cái địa chị để có gì qua bác lãnh giáo thêm

huuduyen_05
02-10-07, 03:17 PM
Mọi thắc mắc hay liên lạc với mình xin gửi về địa chỉ :
Số 250/56 QL 22 Lộc Du - Thị Trấn - Trảng Bàng - Tây Ninh

- Hiện đang cần người edit dùm màn hình chọn Server & Chanel(Welcome screen) --> mình gà đồ họa
Ai edit xong thì gửi cho mình, mình sẽ gửi lại bạn bản 017.acv Việt hóa 100% + màn hình bạn đã làm !
WelcomeSreen nào hoành tráng nhất mình sẽ share lên forum !

PS: Khi edit các bạn nhớ giữ nguyên vị trí nút của Server và Chanel (nếu di chuyển thì bị lệch !)
- Cài MS Direct X Texture Tool mới edit đc các file *.dds
- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

_Tung`
02-10-07, 08:46 PM
huuduyen có thể hướng dẫn cách Hex file đc ko ?

Tìm lung tung rồi ko thấy, oải quá +.+"

thangcuoc007
02-10-07, 09:43 PM

- Hiện đang cần người edit dùm màn hình chọn Server & Chanel(Welcome screen) --> mình gà đồ họa
Ai edit xong thì gửi cho mình, mình sẽ gửi lại bạn bản 017.acv Việt hóa 100% + màn hình bạn đã làm !

PS: Khi edit các bạn nhớ giữ nguyên vị trí nút của Server và Chanel (nếu di chuyển thì bị lệch !)
- <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
cái dirrect này nếu ko cài được các bạn down cái này thử setup xem coi có cài dc ko, mình chưa test
ftp://downloadjo.liveworld.vn/directx/directx_dec2006_redist.exe :cold:

thanmeo2012
03-10-07, 02:45 PM
hữu duyên ơi ,cái màn hình đó nằm trong file acv nào vây?

napoleon
04-10-07, 05:51 AM

bác huuduyen tui edit thế này có được không?

love_honey93
04-10-07, 11:25 AM
Ông edit nhầm rồi. Hữu Duyên nhờ edit cái chỗ chọn server í. chứ hok phải chỗ này.

huuduyen_05
04-10-07, 02:29 PM
huuduyen có thể hướng dẫn cách Hex file đc ko ?

Tìm lung tung rồi ko thấy, oải quá +.+"

Cách Hex hiện chưa thể hướng dẫn cho các bạn được ! Nhưng sắp tới tôi sẽ share Tool fix_acv file !

hữu duyên ơi ,cái màn hình đó nằm trong file acv nào vây?
Cái màn hình đó muốn cho nó nằm ở đâu mà chả được nếu đã có Tool ! (Tôi cho nó nằm trong 017.acv)

bác huuduyen tui edit thế này có được không?
...
Edit nhầm rồi bạn ạ !

napoleon
04-10-07, 10:13 PM
Cách Hex hiện chưa thể hướng dẫn cho các bạn được ! Nhưng sắp tới tôi sẽ share Tool fix_acv file !

Cái màn hình đó muốn cho nó nằm ở đâu mà chả được nếu đã có Tool ! (Tôi cho nó nằm trong 017.acv)

Edit nhầm rồi bạn ạ !

không phải nhầm đâu mà ý mình hỏi edit skin như vậy được không
ah săn đây cho hỏi tại sao tui unpack được rồi nhưng pack vào lại không thể pack được
hay bác huuduyen share dùm file pack và hướng dẫn lại được không?

huuduyen_05
09-10-07, 02:54 PM
không phải nhầm đâu mà ý mình hỏi edit skin như vậy được không
ah săn đây cho hỏi tại sao tui unpack được rồi nhưng pack vào lại không thể pack được
hay bác huuduyen share dùm file pack và hướng dẫn lại được không?

Hãy xem ở Topic [Share] Fix acv file tool !
Skin bạn edit như vậy là ổn rồi. Của tôi còn thấy ghê hơn nhiều !

napoleon
09-10-07, 06:46 PM
Hãy xem ở Topic [Share] Fix acv file tool !
Skin bạn edit như vậy là ổn rồi. Của tôi còn thấy ghê hơn nhiều !
Tôi có ý kiếm thế nay :
Bây giờ bác unpack hết các file ACV ra rồi ghi lên CD bác gởi vào cho tôi, tôi edit xong ghi ra cd lai va goi ve cho bác pack tro lai duoc không

huuduyen_05
11-10-07, 02:27 PM
Tôi có ý kiếm thế nay :
Bây giờ bác unpack hết các file ACV ra rồi ghi lên CD bác gởi vào cho tôi, tôi edit xong ghi ra cd lai va goi ve cho bác pack tro lai duoc không

Nếu bạn có nhiều tiền thì làm vậy cũng chẳng sao ! Nhưng có điều là tôi không có đầu ghi đĩa do vậy phải ra tiệm ghi đĩa vì thế rất mất công và tốn tiền nhiều hơn ! Nếu bạn đủ khả năng để bao tôi thì tôi làm cho !

napoleon
11-10-07, 10:39 PM
Nếu bạn có nhiều tiền thì làm vậy cũng chẳng sao ! Nhưng có điều là tôi không có đầu ghi đĩa do vậy phải ra tiệm ghi đĩa vì thế rất mất công và tốn tiền nhiều hơn ! Nếu bạn đủ khả năng để bao tôi thì tôi làm cho !

oc chang le bac tiec may cai dia cd sao ?nghe noi bac cung dang co y dinh TM may cai server ma

KidA7
19-10-07, 06:40 AM
Hey, cái file 017.acv của Hữu Duyên làm bằng cách edit 026.acv của Việt Nam hay dùng avc_unpack cái 017.acv của China thế hả. Tui là Vinh_thekiller bên diễn đàn gamevn.com, tui mới chỉ Việt hóa được file 009.acv thôi và vẫn chưa chuyển được Hướng dẫn nhảy thành tiếng Việt. Ah`, mà cái fix_acv của ông chẳng sửa được cái gì cả nhưng tui cũng rất thích lập trình. Hữu Duyên có thể share cái mã nguồn cho tui không

huuduyen_05
19-10-07, 11:19 AM
Hey, cái file 017.acv của Hữu Duyên làm bằng cách edit 026.acv của Việt Nam hay dùng avc_unpack cái 017.acv của China thế hả. Tui là Vinh_thekiller bên diễn đàn gamevn.com, tui mới chỉ Việt hóa được file 009.acv thôi và vẫn chưa chuyển được Hướng dẫn nhảy thành tiếng Việt. Ah`, mà cái fix_acv của ông chẳng sửa được cái gì cả nhưng tui cũng rất thích lập trình. Hữu Duyên có thể share cái mã nguồn cho tui không
Cái file 017.acv mà tôi đã share là file 026.acv(online) đc edit lại.
Mã nguồn của Tool kia thì xin lỗi mình ko share được vì mình làm việc theo nhóm chứ không phải 1 mình ! Thành viên trong nhóm không đồng ý thì mình đành chịu ! Năn nỉ lắm họ mới share cái Tool "cùi" dùng cho 1.6 đó !
Giải thuật của Tool đó rất đơn giản ! Bạn có thể tự tìm hiểu đc mà !

KidA7
01-11-07, 08:26 PM
Hey, mình vừa khám phá ra một điều, cái nay chắc cũ với Hữu Duyên nhưng mình thấy hay lên muốn share cho các ban:
- Các bạn chắc đã từng dùng uppack để giải nén file.acv, nhưng đều hòng vì hầu hết các file .dds không xem được(kể cả cài thêm texture tools hay dùng dds converter của hữu duyên. Còn nếu các bạn dùng unpack để giải nén chắc chắn sẽ gặp lỗi "don't send", cách của mình là khi bạn giải nén file nào đó dung avc_unpack, đến lúc nó gặp lỗi thì xem trên cửa sổ lệnh xem nó đang giải nén đến thư mục nào, ví dụ giải nén 026.acv của au VN, gặp lỗi ở đoạn texture\gui\..., các bạn chỉ cần tạo thêm thư mục texture, rồi gui nằm trong texture là được, gõ lại lệnh avc_unpack 026.acv , nó xẽ giải nén được tiếp, nêu lại báo lỗi các bạn lại làm tương tự như trên là ok

huuduyen_05
01-11-07, 08:52 PM
Ok, cái này quả thật là đã cũ đối với tôi! Nhưng bạn cũng tìm ra nó như tôi (thời gian thì hơi sau tôi 1 tí) Vậy là bạn đã hay lắm rồi ! Chúc bạn tìm ra nhiều cái mới hơn !

tuan941991
01-11-07, 08:54 PM
Hữu Duyên ơi cho em xin cái server 1.7 đã việt hóa của chi với em việt hóa không được hoặn chỉ cho em cách việt hóa với

Lucky
08-11-07, 12:49 PM
Hữu duyên ơi giúp mình cài Au v1.7 với. Mình dùng bản patch 1.7. Ghi đầy đủ cách làm hộ mình với được ko?

Lucky
08-11-07, 06:02 PM
lỗi này là lỗi gì vậy mọi người

binhmeo
08-11-07, 09:30 PM
ai chỉ cho em cách làm sao để khi bung file acv ra đc rồi mà nén lại đc thành file acv với. em xin các bác đo. em dùng "unpack_avc -c <*.acv> <foder>" mà không đc. vì sao vây? ( cảm ơn bác kidA7 đã chỉ ra cách bung đc hết file acv)

hoanganhquan10a11
10-11-07, 07:30 AM
có ai bít cách thêm nhạc vào au off chưa nhỉ.

chantrau
13-11-07, 01:47 PM

bác làm ơn sahre lại cái server 1.7 di ! Link down ko dc nũa rùi !

duyduc27
20-11-07, 04:26 PM
Newest Tool: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (pack+unpack) full options !!!

Mình download acv_tool về rồi và đọc bài của maxtrine và nói thật là mình ko hiểu gì hết trơn. Bác có thể hướng dẫn cụ thể bằng tiếng Việt dc ko cái add items từ audition online vào offline sáng tạo thật bác có thể hướng dẫn cho mọi người ko?
À mà lúc mình bật thử cái file đó lên thì nó ghi MSVCRTD.dll ko tìm thấy cái này là lỗi gì vậy .

KidA7
21-11-07, 07:37 PM
Mình download acv_tool về rồi và đọc bài của maxtrine và nói thật là mình ko hiểu gì hết trơn. Bác có thể hướng dẫn cụ thể bằng tiếng Việt dc ko cái add items từ audition online vào offline sáng tạo thật bác có thể hướng dẫn cho mọi người ko?
À mà lúc mình bật thử cái file đó lên thì nó ghi MSVCRTD.dll ko tìm thấy cái này là lỗi gì vậy .
- Hic, cái đó mà bạn cũng hỏi sao: down ở đây nè:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-Về chép vào C:\WINDOWS\System32\ hoặc thư mục chứa acv_tool.exe là dùng được
-Nên để acv_tool.exe ở C:\WINDOWS để có thể dùng được ở mợi thư mục.
:embarrassed:

duyduc27
23-11-07, 07:05 PM
- Hic, cái đó mà bạn cũng hỏi sao: down ở đây nè:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
-Về chép vào C:\WINDOWS\System32\ hoặc thư mục chứa acv_tool.exe là dùng được
-Nên để acv_tool.exe ở C:\WINDOWS để có thể dùng được ở mợi thư mục.
Uh rồi download cái này về là dùng tool fix acv dc nhưng sử dụng thế nào bạn có biết ko. Và cả cái này nữa :

cái add items từ audition online vào offline sáng tạo thật, bác có thể hướng dẫn cho mọi người ko?

KidA7
29-11-07, 06:56 PM
Uh rồi download cái này về là dùng tool fix acv dc nhưng sử dụng thế nào bạn có biết ko. Và cả cái này nữa :

- Trời tui bảo down cái msvcrtd.dll để dùng cho acv_tool chớ, mở trang 1 của bài này ra xem mà down về acv_tool đi, bây giờ mà còn dùng fixacv thì lạc hậu quá. Ah` mà tui biế giải thuật của fixacv rồi. Bạn nào muốn xem source thì tui share cho. Còn add item thì xem ra không dễ đâu. Thí dụ bạn muốn thêm kiểu tóc mới thì bạn phải xóa kiểu tóc cũ bao gồm file .dds và .rgm sau đó copy kiểu tóc mới đến thư mục vừa xóa file cũ, đổi tên file dds và rgm y như file vừa xóa và nén lại cho vào data và vào game là okie

duyduc27
29-11-07, 08:01 PM
Theo như bạn nói là bạn có thể làm dc vậy thì sao ko bày mọi người đi.

Thí dụ bạn muốn thêm kiểu tóc mới thì bạn phải xóa kiểu tóc cũ bao gồm file .dds và .rgm sau đó copy kiểu tóc mới đến thư mục vừa xóa file cũ, đổi tên file dds và rgm y như file vừa xóa và nén lại cho vào data và vào game là okie
Cái này có thể copy từ au online chép vô hông.Hình như là có đúng ko tôi đoán vậy.

Bạn nào muốn xem source thì tui share cho
Uh vậy bạn share đi.

huuduyen_05
20-12-07, 10:13 AM
Đã Việt hóa thành công bản Au3.x !
Update lại trang 1...

HKDdev.team
20-12-07, 01:07 PM
bản việt hóa au + sv full
H][K][D sẽ release vào ngày 1/1
quên nữa, huuduyen hiện đã là thành viên chính thức của H][K][D
:)

duyduc27
20-12-07, 07:53 PM
@huuduyen : nhìn mấy cái pic của bác thì có thể nói bác chưa Việt hóa hết dc . Thấy còn nhiều chỗ đâu ghi tiếng Việt đâu như bài hát hay thú nuôi.
1 năm thì lâu quá , bác cố hoàn thành sớm rùi tùy bác thế nào mà share cho anh em với.

huuduyen_05
20-12-07, 08:16 PM
@huuduyen : nhìn mấy cái pic của bác thì có thể nói bác chưa Việt hóa hết dc . Thấy còn nhiều chỗ đâu ghi tiếng Việt đâu như bài hát hay thú nuôi.
1 năm thì lâu quá , bác cố hoàn thành sớm rùi tùy bác thế nào mà share cho anh em với.
Việt hóa tên bài hát hay thú nuôi thì ko có gì khó!
Đã định ngày share là 1/1 rồi bạn à.

cubinhnh
27-02-08, 12:32 PM
anh huuDuyen_05 giup em cai dong` /t3enter XXX cho Audition3.1 nhe'
IP là 192.168.1.2
thanks

huuduyen_05
28-02-08, 08:09 PM
192.168.1.2
/T3ENTER qzA6XXlnhOTnNAYKsMXZzMtupWWytCs

nghiamt
02-03-08, 03:55 PM
Bạn ơi cho hỏi làm như nào để Việt hóa đc như ảnh. Mình làm theo HD thì tiếng việt nó bị kiểu j` ý

huuduyen_05
02-03-08, 05:17 PM
Bạn ơi cho hỏi làm như nào để Việt hóa đc như ảnh. Mình làm theo HD thì tiếng việt nó bị kiểu j` ý

Thế của bạn nó bị kiểu gì?
Cho xem cái ảnh nào bạn. Mình nghĩ là bạn chưa thiết lập môi trường tiếng Việt cho window.

nghiamt
02-03-08, 05:18 PM
Ak phải thiết lập môi trường TV cho windows nữa hả . OK để mình làm thử

nghiamt
13-03-08, 10:01 AM
Dù đã thiết lập môi trường TV nhưng vẫn lỗi font

huuduyen_05
13-03-08, 10:39 AM
Chỉ thiết lập môi trường TV cho windown thôi. Ko cài thêm ngôn ngữ nào khác! (tiếng TQ chẳng hạn)

Lưu ý: chỗ đánh dấu check--> chỉ đánh dấu vào ô trên thôi. Ko đánh dấu vào ô dưới!

quang721236
15-03-08, 11:12 AM
các bác ơi em việt hóa xong hết rồi nhưng phần nhac nền nó lại gi "null"
kô nghe nhac nền phiên bản của em là 3.2

nghiamt
15-03-08, 03:55 PM
Đó bạn đó cũng bị giống mình kìa duyên. Cái file 009.acv của duyên ko có nhạc mà

huuduyen_05
15-03-08, 07:34 PM
Link: thd.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Down nó về bung vào thư mục Data.

nghiamt
15-03-08, 08:00 PM
Ko đc đâu duyên ạ. Mình đã bung nén và chép vào Data rùi vẫn (null) ko có nhạc

huuduyen_05
15-03-08, 08:28 PM
À, quên
Chép mấy file sau vào thư mục ABM của Client.
v0161
v0162
v0164
v0165
v0167
v0169
v0174
v0176

Mấy bài đó là của AuOnline (VTC)

quang721236
15-03-08, 08:57 PM
vẩn còn bi tình trang "null" anh ơi em đã copy vào rồi nhưng vẩn không được

huuduyen_05
15-03-08, 09:31 PM
Các bạn nên xem lại hướng dẫn ở trang đầu! Làm theo đúng chính xác hướng dẫn!
Dùng phiên bản nào thì làm theo hướng dẫn cho phiên bản đó!

nghiamt
15-03-08, 10:41 PM
À, quên
Chép mấy file sau vào thư mục ABM của Client.
v0161
v0162
v0164
v0165
v0167
v0169
v0174
v0176

Mấy bài đó là của AuOnline (VTC)
Duyên cho xin link dow mấy file này đi

huuduyen_05
16-03-08, 09:31 PM
Duyên cho xin link dow mấy file này đi

Mấy file đó của AU online mà! --> ra tiệm NET copy về!
Hoặc down cái bản nâng cấp 6037 hay 6036 gì đó quên rồi :)
Có mấy file đó trong đó.

nghiamt
16-03-08, 09:38 PM
Rồi mình đã copy nhưng vẫn ko hề được duyên ạ