PDA

View Full Version : Rất khó để việt hóa "Client Có dấu" - Dành cho ai còn đang dev

HeavenGames
22-04-14, 09:45 PM
Sau 1 thời gian ẩn giật vì "Cuộc sống, cơm áo gạo tiền"
Tôi có 1 số góp ý :
Hãy mở SV mà bạn đang dev có thể , đừng quá tham lam và kì vọng vào khả năng "có dấu nữa"
Bời vì Client được sử dụng Bitmap font đặc chủng của kinggame .
Các File đảm nhiệm hiển thị toàn bộ nội dung thoại trong game đó là

li16.fnt
li16b.fnt
li28.fnt
li28b.fnt
song12.fnt
song12b.fnt

khi các bạn xóa chúng đi thì client tự động tạo ra nó đồng thời xuất hiện thêm các tệp chưa bị mã hóa có thêm .tga đằng sau đuôi
dùng các chương trình xem ảnh mở tệp có đuôi .tga này ra thì các bạn sẽ thấy hết những gì mà không thể ..:))
quan trọng bây h là muốn việt hóa có dấu là phải có công cụ (mã hóa và giải mã fnt sang tga và ngược lại) đồng thời phải chỉnh sửa tệp ở dạng tga

"Rất nhiều điều không thể vượt qua, đôi khi có cố gắng thì bất ngờ có thể đến :!!!"

thanhtrung0979
22-04-14, 10:15 PM
Tôi có 1 số góp ý :
Hãy mở SV mà bạn đang dev có thể , đừng quá tham lam và kì vọng vào khả năng "có dấu nữa"

khi các bạn xóa chúng đi thì client tự động tạo ra nó đồng thời xuất hiện thêm các tệp chưa bị mã hóa có thêm .tga đằng sau đuôi
dùng các chương trình xem ảnh mở tệp có đuôi .tga này ra thì các bạn sẽ thấy hết những gì mà không thể ..:))
quan trọng bây h là muốn việt hóa có dấu là phải có công cụ (mã hóa và giải mã fnt sang tga và ngược lại) đồng thời phải chỉnh sửa tệp ở dạng tga

"Rất nhiều điều không thể vượt qua, đôi khi có cố gắng thì bất ngờ có thể đến :!!!"

Câu trả lời của bạn là chính xác nhất rồi. Nên mình cũng chẳng ham việt hóa có dấu làm gì. Tự động là tạo ra file. Chỉ khi nào có source file exe thì lúc đó hãy nghĩ đến có dấu

handoi198914
22-04-14, 10:16 PM
Thôi thì cố gắng tìm hiểu. Hi vọng 1 time ko xa sẽ có Cao nhân hạ phàm có thể hướng dẫn or những ý tưởng có khả năng thực thi trong việc VH có dấu...Trc mắt hãy dev và VH ko dấu...Đối với những ai còn tâm huyết với thể loại game này thì có dấu hay ko dấu ko quan trọng đâu....:D

dongnguyen0510
22-04-14, 10:36 PM
Thứ 1. Client có dấu do vng tạo ra. thứ 2 source code tích hợp uni không phải ai cũng build được. thứ 3. nhân lực không thể đủ để build hết toàn bộ source của CN. ý tưởng đầy nhưng quan trọng người tạo ra kỳ tích

--- Chế độ gộp bài viết ---

Xin lỗi mod nhé. Member đối với mình khôngm là vấn đề. 1 câu comment cũng là câu gợi ý để 12k mem cùng chơi lấy khí thế. riêng mình. 1089mem đang đợi bạn
good event the men

tutinlennao90
22-04-14, 11:06 PM
Tôi có 1 số góp ý :

viet hoa khong dau cung duoc roi ma :D .
thank bác phát nữa;);););)
nhưng mà lúc nào thì bác mới rãnh đễ giúp e cài đây

handoi198914
22-04-14, 11:07 PM
viet hoa khong dau cung duoc roi ma :D .
thank bác phát nữa;);););)
nhưng mà lúc nào thì bác mới rãnh đễ giúp e cài đây
Bác vào đây dowload SV đã cài sẵn trên VMware...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tutinlennao90
22-04-14, 11:14 PM
Bác vào đây dowload SV đã cài sẵn trên VMware...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đã dow sv 2.0 giong vng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoi198914
22-04-14, 11:21 PM
đã dow sv 2.0 giong vng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dow Sv Vmware đó...cài sẵn rồi về chỉ việc chơi thôi

tutinlennao90
22-04-14, 11:22 PM
nhưng vẫn còn thiếu sv máy ảo-> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!VRQS0AZJ!It47n3H9sB-bCUZWyOPZ6A
client tq -> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!VRQS0AZJ!It47n3H9sB-bCUZWyOPZ6A
nhung không biết co cần thiết không ạ. ở trong hôm bữa mình cũng dow cả ở đây rồi -> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tutinlennao90
22-04-14, 11:24 PM

vậy bác bật teamwiewer lên đi2767

handoi198914
22-04-14, 11:25 PM
nhưng vẫn còn thiếu sv máy ảo-> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!VRQS0AZJ!It47n3H9sB-bCUZWyOPZ6A
client tq -> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!VRQS0AZJ!It47n3H9sB-bCUZWyOPZ6A
nhung không biết co cần thiết không ạ. ở trong hôm bữa mình cũng dow cả ở đây rồi -> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dow ở đây trong này đã có sẵn SV rồi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!VRQS0AZJ!It47n3H9sB-bCUZWyOPZ6A

tutinlennao90
22-04-14, 11:28 PM

bác vào teamviewer di nc cho dễ. nc ở 4r lâu lắm

docnhan
27-04-14, 07:20 PM
Tôi có 1 số góp ý :

Bạn có thể share cho mình mấy cái file .tga tạo thêm đc không mình xóa mấy cái .fnt đi thì nó chả vào đc game luôn chứ nó không tạo ra file nào mới cả . Mình Debug file zhengtu.dat thì thấy bọn China nó dùng Font 隶书 còn VNG dùng .VnTime đang so sánh hàm xem nó có thay đc cho nhau không vì VNG cũng sử dụng những file fnt của ZT China