PDA

View Full Version : [MU] Hướng Dẫn Tạo Antihack Để nuôi Gà

cuocdoisp
22-04-14, 12:17 PM
Cảnh báo : chống chỉ định với người có tiền , cao thủ , người bận công việc
Mở một server online nhỏ , gắng duy trì để tạo niềm tin cho member . Sau đó 1 tháng ta mở cụm máy chủ mới . Với tâm lý member rất thích chơi các server đã tồn tại được khoảng 1 tháng , bạn sẽ có được lòng tin từ member . Tháng đầu tiên là khó khăn và có thể thua lỗ . Vậy lên ta sẽ hạn chế tối đa các việc chi tiêu . Bài viết dành cho các bạn mới vào nghề và hạn chế về ngân sách . Muốn mở server để tìm hiểu và có kinh nghiệm về sau

Link download các soft trong video
Fshare (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mediafire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link Video
Fshare (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tạo một antihack để nuôi gà
( chống chỉ định với các cao thủ )

Antihack này rất nhỏ , nó hoạt động dựa trên cơ chế check từng soft 1 tức là nếu soft nào không có trong danh sách thì vẫn sử dụng được . Phù hợp với các bạn trẻ mới tham gia và không có đủ kinh phí thuê các nhà cung cấp antihack uy tín .
Cách làm như sau
1. Sưu tầm vài cái dll chống hack trên mạng để hook vào main . Hoặc các bạn có thể tự tìm source antihack sau đó build ra dll . Ở phạm vi bài viết này cuocdoisp chỉ dùng các dll có sẵn . Việc build từ source ra dll antihack và cách add 1 soft vào black list đã có hướng dẫn từ trước . 2 dll
2. Add dll vào main : trong phạm vi bài viết mình sẽ dùng tool để add . Do nó rất thuận tiện và nhanh chóng ,phù hợp với các bạn mới vào nghề . Việc hook qua ollydb khá phức tạp với anh em mới vào nghề . LibHook.exe -> hook dll vào main /DEPENDS -> đọc hàm gọi của dll . Làm trên main ss6.3 . Ta sẽ hook 2 file dll vào main . Các bạn xem video nhé. Lấy hàm gọi của dll , hook vào main . Vậy là hook xong 2 dll rồi . Main ta đã có antihack nhé , mặc dù chất lượng sao thì phụ thuộc vào dll antihack bạn tìm được
3. Checksum main để chống crack ở mức độ “gà nhà “ . Bypass checksum là cách chỉ dùng một main.exe không antihack để truy cập vào game , từ đó có thể hack thoải mái gì cũng được . Hiện tại trên mạng dễ dàng tìm được phần mềm bypass checksum main . do đa số các admin checksum theo cách thông thường là trực tiếp file main.exe -> lên việc bypass khá dễ dàng . Ở phạm vi bài viết này cuocdoisp sẽ hướng dẫn các bạn sử dụng 1 file trung gian để checksum ( file trung gian do Admin tự chọn ) . Ưu điểm là nếu gà chỉ biết cách dùng tool bypass checksum được share trên mạng thì sẽ không thể bypass được . sử dụng ollydb . Vấn đề này anh em chịu khó xem video rồi làm theo nhé . Chẳng biết giải thích sao vì cuocdoisp cũng ngu ngu về IT . Nhấn nút Cách để nó không load lâu . Tìm 1 file để checksum , ở đây cuocdoisp sẽ lấy 1 file main.exe của phiên bản SS5 làm trung gian . file trung gian này cuocdoisp sẽ để ở thư mục Data/local/ .. Checksum nó trước nhé . Đổi tên nó thành 1.dat ( để sau park luôn vào main cho bảo mật ) . giờ ta sẽ add file 1.dat này vào để main sẽ checksum trung gian qua file này . kéo lên trên add cho dễ nhé . Ở dưới mình không làm đc thì bỏ J)
Nhấn tổ hợp phím Ctrl+N tại giao diện ollydb -> tìm đến chỗ có chữ CreatfileA . Chỉ chuột vào và nhấn Enter .kick đúp chuột vào dòng thứ 2. Kéo lên 1 chút . Sửa dòng LEA EDX,DWORD PTR SS:[EBP-120] thành Mov ECX, 0987F1E0
PUSH EDX -> PUSH ECX
--à vậy là xong . Chuẩn rồi . giờ main sẽ checksum file tại thư mục Data/Local/1.dat ( file 1.dat này là file main.exe cuocdoisp đổi tên – các bạn có thể lấy 1 file main SS4, SS5 bất kỳ để tạo )
4. Park các dll và file checksum trung gian ( ở mục 3 ) vào main.exe . Ưu điểm là không thể thay thế , sửa hay xóa các dll antihack mà ta add vào . Chống việc bị phát hiện và sử dụng file checksum để bypass . Sử dụng MoleBoxPro . Cách làm như sau
Add file Full.dll và Data/Local/1.dat vào main – Giờ ta có thể xóa file Full.dll và 1.dat đi . 2 file này đã được add vào trong main rồi
- Bật checksum trong Server và chép file checksum.dat vừa tạo ở trên vào Server . Vậy là ta đã có được 1 main antihack có checksum chống đc bypasss checksum bằng các tool share trên mạng
Lời cuối :
- Antihack dự theo từng soft chỉ là giải pháp tình thế và đã lỗi thời . Vẫn có thể sử dụng nếu bạn biết áp dụng vào thực tế . Thực tế cuocdoisp thấy một số mu đã tồn tại 3-6 tháng (đến nay vẫn tồn tại ) khi sử dụng antihack loại này
- Vào thời điểm việc hack Agi và speed với các antihack đình đám ( trừ ICMProtects ) trở lên khá dễ dàng bằng phần mềm CheatE . Thì việc sử dụng antihack này cũng có thể chấp nhận được
- Chống chỉ định với các Admin muốn đơn giản và có tiền . Vì pải tự mình làm , có thể phát sinh khó khăn . Và nếu có tiền thì thuê luôn ICMProtecst cho an nhàn . Không lo nghĩ nhiều làm gì
- Trong phạm vi thời gian không cho phép lên cuocdoisp không thể test trực tiếp game cho các bạn xem được . Cách này cuocdoisp đã sử dụng từ năm 2010 lên có thể yên tâm là làm được . ……

Nguồn :
lấy ý tưởng từ topic hướng dẫn hack mu tại

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(cracking-main.exe)

Hào Hoa Công Tử
22-04-14, 12:26 PM
Temmmmmmmmmmmmmmmmmm
Không dùng đến nhưng thanks tinh thần

ikenylee
22-04-14, 12:47 PM
mình ko lo vấn đề HACK mà chỉ lo về Botnet/Flood thôi :D, từ lúc nghịch mu đến giờ mở online đúng 1 lần sống đc 5 ngày, bọn nó chơi cho CPU vps lúc nào cũng 50-70%. muốn ổn thì phải có tiền mua VPS ngon!

hoaitam1990
08-05-14, 02:18 PM
Cái AntiMo.dll mình hook vào đc, còn cái Full.dll mình hook vào nó toàn báo lỗi.
Hook đc vào nhưng chạy main thì k load đc :(

vn55594555
08-05-14, 02:42 PM
Pro nào rảnh làm cái hướng dẫn add chức năng 3D vào main đi :D

cuocdoisp
08-05-14, 04:13 PM
Cái AntiMo.dll mình hook vào đc, còn cái Full.dll mình hook vào nó toàn báo lỗi.
Hook đc vào nhưng chạy main thì k load đc :(
hook 1 cái xong tắt đi , bật lại rồi hook tiếp

hoaitam1990
08-05-14, 04:58 PM
hook 1 cái xong tắt đi , bật lại rồi hook tiếp

Main của mình đây :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn hook giúp mình cái chứ mình hook xong load k được main luôn ( hook 1 cái xong mình tắt hook cái thứ 2 mà vẫn vậy)

tydia
02-06-14, 03:23 AM
cuocdoisp có thể hướng dẫn cách lấy mã của các tool hack để cập nhật anti hack ko ?
cheat engine đã cho ra sản phẩm 6.3

MuLol
27-04-15, 05:45 PM
Spam Up lên cái cho ông anh mát mẻ :D
Hình như em đang đi ngược lại lời dạy của anh T.T

thanh10101991
04-06-15, 11:02 AM
Bác ơi, bác share lại cho em link video được không ạ