PDA

View Full Version : Tổng hợp mọi thư có ích dành cho Newbie...

handoi198914
21-04-14, 10:29 AM
Để hỗ trợ tốt nhất cho các bạn trong việc tìm kiếm và dowload các SV hôm nay mình tổng hợp toàn bộ các SV + hướng dẫn cài đặt, Việt hóa và các Tool hỗ trợ trong quá trình Dev...

Server

Share SV 2k11 VH + fix lỗi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by handoi198914 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (bản này còn khá nhiều lỗi)

Share bộ SV chuẩn giống VNG..( Bản 1.0)..! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by handoi198914 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( bản này dùng đk trên WIN7, dùng tạm ổn)

Share bộ SV chuẩn giống VNG (bản 2.0).....! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by handoi198914 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( bản này giống VNG chơi rất ổn, ít lỗi)

Các Sv của Evilbaby1 ( chưa VH nhé)

Share Forder Sv + patch + clien của evilbaby (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn cài đặt và Việt hóa

(Chinh đồ) Hướng dẫn toàn tập cho Newbie.... (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by handoi198914 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các Tool hỗ trợ Dev

ConverChina Pro (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái này ko cần giới thiệu chức năng của nó nhỉ?? Ai cũng biết đúng ko??

viewpak (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dùng để xem các file .pak ( các file trong Clien) npc.pak, npc1.pak..., Interfaces.pak....

Ztpaks (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dùng để unpak các file datas.pak, gui.pak (gui1.pak), sound.pak, map.pak, help.pak và sysinfo.pak của Clien

Tool Vh Clien (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dùng để VH các file TBL của Clien

Tools convert TBL to XML (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái này quá quen thuộc đúng ko, convert các file TBL của SV sang Xml trong quá trình VH

Share Client Chinh Đồ TQ cho ai cần... (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!IEpGFJrC!bo7frBcjpbj5t8jNEMii8g)

Cập nhật SV 2.0 trên VMware:

Share Chinh Đồ 2.0 trên máy ảo (Vmware 9.0) + hướng dẫn chi tiết tận răng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by hai07dv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dùng cho các bạn ko cài win xp Sv, đã config và cài đặt mọi thứ cần thiết dow về và chiến thôi :D :D

Các bạn chú ý tìm và đọc trước khi hỏi nhé....Hầu hết các câu hỏi liên quan đến việc cài đặt đã được đề cập và giải đáp, tránh tình trạng lặp đi lặp lại 1 câu hỏi... Thân...!

Update...

kudangsung
21-04-14, 11:40 AM
Thanks cho tinh thần, bài tổng hợp rất có ích.

hai07dv
21-04-14, 11:50 AM
Oh có link MEga của mềnh nữa kìa ;))

handoi198914
21-04-14, 04:06 PM
Oh có link MEga của mềnh nữa kìa ;))

làm Sv trên Vmware zip nặng quá....hichic.....sắp tới mở tạm hamachi cho ae test :D

vodanhkmcd
21-04-14, 05:35 PM
làm Sv trên Vmware zip nặng quá....hichic.....sắp tới mở tạm hamachi cho ae test :D

uppppppppppppppppppppppppppppppp

hai07dv
22-04-14, 07:38 AM

Đang cắm máy upload (1G) ...chắc cũng không sao...nặng ngang với 1 số webgame :D.....tối qua cúp điện chứ ko sáng nay xong rùi....

handoi198914
22-04-14, 08:00 AM
Đang cắm máy upload (1G) ...chắc cũng không sao...nặng ngang với 1 số webgame :D.....tối qua cúp điện chứ ko sáng nay xong rùi....

Mình đã Up xong SV trên VMware rồi....các bạn có thể dowload nhé :D

hai07dv
22-04-14, 08:02 AM
Mình đã Up xong SV trên VMware rồi....các bạn có thể dowload nhé :D

LInk VM sai rùi kia..vô nó lại là folder của mình ^^

handoi198914
22-04-14, 08:07 AM
LInk VM sai rùi kia..vô nó lại là folder của mình ^^

hic...ko để ý :D :D 30char chưa nhỉ

hai07dv
22-04-14, 08:20 AM
hic...ko để ý :D :D 30char chưa nhỉ

Chưa............

Link có /#fm ...là thấy sai rùi đó........get link folder nó có kiểu chung là /#F!..... cơ :D

handoi198914
22-04-14, 08:30 AM
Chưa............

Link có /#fm ...là thấy sai rùi đó........get link folder nó có kiểu chung là /#F!..... cơ :D

uk đúng rồi chả hiểu hic....để mình xem lại

hai07dv
22-04-14, 08:38 AM

Chuột phải folder chọn GET LINK chứ không phải copy cái url trên thanh duyệt web đâu ^^

tutinlennao90
22-04-14, 09:58 AM
bác rãnh không. chỉ e với . loạn hết cả đầu lên rồi :((:((:((:((:((:((

--- Chế độ gộp bài viết ---

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

handoi198914
22-04-14, 02:37 PM
bác rãnh không. chỉ e với . loạn hết cả đầu lên rồi :((:((:((:((:((:((

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

có chuyện j thế...vướng mắc ở chỗ nào hả bạn???

handoi198914
22-04-14, 06:44 PM
Đã update đầy đủ rồi nhé....các bạn có thể tìm và dowload SV mình cần :D

thanhtrung0979
22-04-14, 06:45 PM
Đã update đầy đủ rồi nhé....các bạn có thể tìm và dowload SV mình cần :D

Uầy bài này làm kỹ thế. Mod có khác. Hay lắm.

handoi198914
22-04-14, 07:01 PM
Uầy bài này làm kỹ thế. Mod có khác. Hay lắm.

bác sắp online SV chính thức rồi à :D Xin chân làm Mod nhé :D

thanhtrung0979
22-04-14, 07:24 PM
bác sắp online SV chính thức rồi à :D Xin chân làm Mod nhé :D

Ok ngay và luôn. đang viết auto game cho các xếp nên cũng hơi mệt. Được bác hỗ trợ làm mod thì quá tuyệt

handoi198914
22-04-14, 07:30 PM
Ok ngay và luôn. đang viết auto game cho các xếp nên cũng hơi mệt. Được bác hỗ trợ làm mod thì quá tuyệt

ok ok....bjo Box cũng chả có j để làm nữa....những cái cần share đã share, hướng dẫn đã hướng dẫn rồi :D....

lastmylove
07-05-14, 10:56 AM

Sv của bác sắp xong chưa vậy??

handoi198914
07-06-14, 10:37 AM
Sv của bác sắp xong chưa vậy??

đã hoàn thanh rồi bác à....jo đang add thêm nhiều thứ và fix lỗi :D

ngochoangvip
20-11-14, 03:10 PM
Để hỗ trợ tốt nhất cho các bạn trong việc tìm kiếm và dowload các SV hôm nay mình tổng hợp toàn bộ các SV + hướng dẫn cài đặt, Việt hóa và các Tool hỗ trợ trong quá trình Dev...

Server

Share SV 2k11 VH + fix lỗi (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by handoi198914 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (bản này còn khá nhiều lỗi)

Share bộ SV chuẩn giống VNG..( Bản 1.0)..! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by handoi198914 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( bản này dùng đk trên WIN7, dùng tạm ổn)

Share bộ SV chuẩn giống VNG (bản 2.0).....! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by handoi198914 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ( bản này giống VNG chơi rất ổn, ít lỗi)

Các Sv của Evilbaby1 ( chưa VH nhé)

Share Forder Sv + patch + clien của evilbaby (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Hướng dẫn cài đặt và Việt hóa

(Chinh đồ) Hướng dẫn toàn tập cho Newbie.... (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by handoi198914 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các Tool hỗ trợ Dev

ConverChina Pro (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái này ko cần giới thiệu chức năng của nó nhỉ?? Ai cũng biết đúng ko??

viewpak (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dùng để xem các file .pak ( các file trong Clien) npc.pak, npc1.pak..., Interfaces.pak....

Ztpaks (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dùng để unpak các file datas.pak, gui.pak (gui1.pak), sound.pak, map.pak, help.pak và sysinfo.pak của Clien

Tool Vh Clien (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) dùng để VH các file TBL của Clien

Tools convert TBL to XML (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) cái này quá quen thuộc đúng ko, convert các file TBL của SV sang Xml trong quá trình VH

Share Client Chinh Đồ TQ cho ai cần... (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!IEpGFJrC!bo7frBcjpbj5t8jNEMii8g)

Cập nhật SV 2.0 trên VMware:

Share Chinh Đồ 2.0 trên máy ảo (Vmware 9.0) + hướng dẫn chi tiết tận răng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by hai07dv (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

dùng cho các bạn ko cài win xp Sv, đã config và cài đặt mọi thứ cần thiết dow về và chiến thôi :D :D

Các bạn chú ý tìm và đọc trước khi hỏi nhé....Hầu hết các câu hỏi liên quan đến việc cài đặt đã được đề cập và giải đáp, tránh tình trạng lặp đi lặp lại 1 câu hỏi... Thân...!

Update...

Có bác nào có sever mà có chức năng chuyển sinh không? Hoặc làm sao để chuyển sinh làm ơn giúp mình với. Cài thành công và chơi ổn nhưng ko chuyển sinh và tạo đồ trên 6x được.

hackonline
20-11-14, 05:00 PM
Làm sao để sử dụng dc lệnh GM vậy các bác
Và ai có danh sách lệnh thì chỉ mình với
Tks.

nkoxdl
19-06-15, 08:35 AM
mọi ng cko e hỏi có thể chạy trên winxp đc k ạ

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

trongbt1990
19-06-15, 09:35 AM
mọi ng cko e hỏi có thể chạy trên winxp đc k ạ

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

chạy được trên xp ko chạy được trên win 7 bạn nhé

chuyển sinh thì các bạn tháo hết đồ trên người ra , sau đó lên hoàng thành chạy vào NPC chuyển sinh ở khu nhà ấy ( cạnh NPC di dân ) sau đó chuyển sinh thôi ^^

nkoxdl
19-06-15, 01:23 PM
chạy được trên xp ko chạy được trên win 7 bạn nhé

chuyển sinh thì các bạn tháo hết đồ trên người ra , sau đó lên hoàng thành chạy vào NPC chuyển sinh ở khu nhà ấy ( cạnh NPC di dân ) sau đó chuyển sinh thôi ^^

z team view qa cài dùm mình đc k bạn? mình cài k đc

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

trongbt1990
19-06-15, 03:37 PM
Mình đang trực nên ko ol được , để lại yahoo rảnh mình pm cho

oragon208
19-06-15, 06:14 PM
Mình đang trực nên ko ol được , để lại yahoo rảnh mình pm cho
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
. Mình cài máy ảo bản 2.0 đến phần sửa servelist ở máy thật thì bó tay

trongbt1990
20-06-15, 02:29 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
. Mình cài máy ảo bản 2.0 đến phần sửa servelist ở máy thật thì bó tay

đang hì hục nghịch bản hoài cổ mà mãi ko được hic

handoi198914
20-06-15, 03:31 AM
đang hì hục nghịch bản hoài cổ mà mãi ko được hic

sao mà hì hục??? cài đặt như các bản khác thôi chứ có j đâu

trongbt1990
21-06-15, 04:36 PM
sao mà hì hục??? cài đặt như các bản khác thôi chứ có j đâu

handoi có team chỉ mình cài bản hoài cổ vs , mãi ko được chán quá

handoi198914
21-06-15, 07:54 PM
handoi có team chỉ mình cài bản hoài cổ vs , mãi ko được chán quá

mình chỉ rảnh khoảng 10h tối trở đi thôi...có j` đọc team tối mình team cho

boybomxe
24-06-15, 11:49 AM
Có bạn nào biết chạy nhiều sence trên sv để tăng số lượng người chơi cùng lúc ko?

handoi198914
27-07-15, 05:28 PM
Có bạn nào biết chạy nhiều sence trên sv để tăng số lượng người chơi cùng lúc ko?

xem trên config.xml trên SV rồi tự ngâm nhé bạn

senator456
09-03-16, 02:04 AM
how to rename a location in the game please tell me[-O<

ztviet
09-03-16, 11:39 AM
how to rename a location in the game please tell me[-O<
character names or names map. 30 charrrrrrrr