PDA

View Full Version : [TLBB] Mấy anh đẹp zai pro tlbb offline vào giúp em cái

mattoquatroi
18-04-14, 11:08 PM
Chả là em có cài cái sever tlbb ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Em cài sever vào chơi ngon lành rồi, nhưng bực mình ở cái chỗ là mỗi lần em không chơi nữa rồi thoát ra, đến hôm sau vào lại thì mất tiêu thằng nv hôm qua cày
em đã dùng cả lệnh ./xstop.sh rồi ./shm stop rồi nhưng đều ko đc
đến lúc nhấc lệnh ./shm start nó còn hiện lên lỗi Exit ShareMemory Program
mong mấy giúp em cái :-s em thèm trò này lắm =P~

Sói Đẹp Trai
18-04-14, 11:13 PM
Chả là em có cài cái sever tlbb ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Em cài sever vào chơi ngon lành rồi, nhưng bực mình ở cái chỗ là mỗi lần em không chơi nữa rồi thoát ra, đến hôm sau vào lại thì mất tiêu thằng nv hôm qua cày
em đã dùng cả lệnh ./xstop.sh rồi ./shm stop rồi nhưng đều ko đc
đến lúc nhấc lệnh ./shm start nó còn hiện lên lỗi Exit ShareMemory Program
mong mấy giúp em cái :-s em thèm trò này lắm =P~Tưởng nó ghi là Get Exit Command mà nhỉ. Cái đó là do card mạng gây ra. Tắt card mạng thật đi và để nguyên card mạng ảo là mất chữ đó ngay. Mất chữ đó thì nó mới ghi thông tin vào sharemem đc còn ko nó ghi vào ram xong khởi động là xóa đi luôn đó

mattoquatroi
18-04-14, 11:17 PM
Tưởng nó ghi là Get Exit Command mà nhỉ. Cái đó là do card mạng gây ra. Tắt card mạng thật đi và để nguyên card mạng ảo là mất chữ đó ngay. Mất chữ đó thì nó mới ghi thông tin vào sharemem đc còn ko nó ghi vào ram xong khởi động là xóa đi luôn đó

thế bác biết cách nào để thoát server vào lại ko bị mất ac mất đồ ko? Xin chỉ giáo

Sói Đẹp Trai
18-04-14, 11:20 PM
thế bác biết cách nào để thoát server vào lại ko bị mất ac mất đồ ko? Xin chỉ giáoCách đã noi bên trên rồi đó chỉ có cách duy nhất. Nó báo Get Exit Command thì thoát ra ngay vì có khởi động nó cũng ko lưu thông tin được. Khởi động khi nào ko có cái dòng đó thì hãy chơi. Cách fix đã nói bên trên

mattoquatroi
18-04-14, 11:28 PM
Cách đã noi bên trên rồi đó chỉ có cách duy nhất. Nó báo Get Exit Command thì thoát ra ngay vì có khởi động nó cũng ko lưu thông tin được. Khởi động khi nào ko có cái dòng đó thì hãy chơi. Cách fix đã nói bên trên

tke ko dùng lệnh xstop với shm stop có sao ko bác
em dùng mấy cái lệnh ấy mới bị thế

Sói Đẹp Trai
18-04-14, 11:31 PM
tke ko dùng lệnh xstop với shm stop có sao ko bác
em dùng mấy cái lệnh ấy mới bị thếchưa cần đến cái lệnh mà đơn giản là khi ./shm start thì dưới cái chữ Loop gì đó nó là cái dòng Get Exit Command, ko tin cứ thử. Còn nó hiện lên End SHM program thì là gõ lệnh tắt rồi nó khác, lệnh này ko liên quan đến việc có lưu đc thông tin hay không. Mà tốt nhất kèm theo lệnh ./xstop.sh thì mở một tab mới gõ thêm lệnh như sau
cd /home/tlbb/Server
./shm stop
Đảm bảo stop shm successs và bảo lưu thông tin trước đó.