PDA

View Full Version : [JX] câu hỏi tế nhị xin đừng gạch đá em nha

094103
12-04-14, 03:35 PM
em sn 1996
hiện nay em đang học lớp 12 và đang định thi tuyển cntt mà về mấy cái này em k bik nó thuộc ngành nào
cài jx offline em cũng cài được rùi
bác nào tl giùm em dc k nó thuộc chuyên ngành nào vậy
thank mấy bác

jxvietnam
12-04-14, 03:49 PM
cntt ko phải là chơi game giỏi là học đc nhé :-s

gj4cm0y3u3m
12-04-14, 03:49 PM
em sn 1996
hiện nay em đang học lớp 12 và đang định thi tuyển cntt mà về mấy cái này em k bik nó thuộc ngành nào
thank mấy bác

Jx thuộc chuyên nghành game lậu :))

Faker
12-04-14, 04:17 PM
co đam mê là tốt nhưng phải có cố gắng chúc em thi tốt

094103
12-04-14, 04:18 PM
nhưng em mê ngành cntt lắm mà nó có nhìu ngành chưa xác định được đòi hỏi óc sáng tạo em xoắn câu này

Long.MR
12-04-14, 04:39 PM
học lập trình là ngon nhất nếu muốn làm game :))

resedentev
12-04-14, 04:43 PM
- Mấy cái này phải tìm tòi học hỏi thêm từ các người đi trước thôi.

- Ở VN chả có trường nào dạy làm game cả. Học lập trình chỉ dạy chung chung và những cái cơ bản thôi chứ cũng k có liên quan gì đến game cả ^^.

nguyenvanvu
12-04-14, 04:46 PM
em sn 1996
thank mấy bác

CNTT theo bây giờ mình khuyên bạn làm việc độc lập.
Nếu bạn học mức trung binh khá thì theo mình lên học cao đẳng để dành nhiều thời gian tìm hiểu mấy cái này.
Minh sv đại học mà giờ không = 1 thằng học cao đẳng.
Theo mình bạn nên suy nghĩ cho kỹ.
Choi game giỏi không chắc đã học cntt giỏi đâu.
Bạn hãy tự đánh giá khả năng của mình bằng cách tự tìm kiếm tài liệu.
Đại học chỉ là học đại thôi ..........
Học cao đẳng thì bạn có nhiều thời gian để kiếm tài liệu hữu ích lắm.
Chúc bạn thành công.!!

RunNingMan
12-04-14, 05:11 PM
cậu tính học đại học win dạo hay game lậu ?
tôi trả lời thật cậu đừng buồn nha.
1. thành tích học tập trên trường của cậu không được tốt đúng không.
2. cậu chắt đó là đam mê hay sở thích.Mà thực ra 2 cái này chả liên quan gì tới tương lai của cậu cả cứ vào đại học hoặc sống thêm 2,3 năm nửa thì biết :))
3. cái jxoffline không phải là tiền đề của đam mê cntt mà là sở thích về lỉnh vực giải trí, nếu tôi đoán không nhằm thì bạn còn yêu thích các nghành liên quan tới giải trí nửa đúng không.
4. Jx chỉ là cái game cổ 10 năm về trước cậu tính làm gì khi ra trường , 4 năm sau ra trường cậu làm gì.
tuy có tí chua sót nhưng mà thuốc đắng mới dã tật, dù cậu học ngành gì hay làm bất cứ nghề gì thì cũng giống nhau thôi quan trọng bạn có làm tới nơi tới chốn.
kinh nghiệm tích góp qua nhìu năm có chí cầu tiến.
dù thế nào thì tất cả câu hỏi ở trên chỉ giúp cậu xác định thời điểm hiện tại cậu muốn gì. dù là sở thích hay đam mê hoặc 1 suy nghỉ thoáng qua khi đã quyết định thì sống hết mình và làm hết vì nó.
Chúc cậu thượng lộ bình an =)) nếu có cơ hội thì 4 năm sau. Khi đó cậu sẻ là 1 con người thực tế hơn , tại topic này cậu replay lại ha.

Tặng cậu :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ái này tuy vớ vẩn đơn giản nhưng xúc tích dể hiểu

Faker
12-04-14, 05:15 PM
công nhận học đại học nhiều cái cảm thấy thừa hok dùng đến ......

094103
12-04-14, 05:18 PM
học cài win và kỹ thuật sở thích thui anh

RunNingMan
12-04-14, 05:18 PM
CNTT theo bây giờ mình khuyên bạn làm việc độc lập.
Nếu bạn học mức trung binh khá thì theo mình lên học cao đẳng để dành nhiều thời gian tìm hiểu mấy cái này.
Minh sv đại học mà giờ không = 1 thằng học cao đẳng.
Theo mình bạn nên suy nghĩ cho kỹ.
Choi game giỏi không chắc đã học cntt giỏi đâu.
Bạn hãy tự đánh giá khả năng của mình bằng cách tự tìm kiếm tài liệu.
Đại học chỉ là học đại thôi ..........
Học cao đẳng thì bạn có nhiều thời gian để kiếm tài liệu hữu ích lắm.
Chúc bạn thành công.!!

đúng vậy hoặc có thể nếu bạn học ở trường không giỏi lắm thì trung cấp cũng đc không vấn đề gì cả .
Không biết điều kiện gia đình top thế nào nhưng khi học thì không nên làm thêm, và thời gian rảnh cứ tìm hiểu thêm kiến thức ngày hôm đó
vd : hôm nay ông thầy dạy lệnh linux vài câu lệnh thôi nhưng trong tuần đó bạn phải học được gấp 100 lần ông thầy đó dạy ra .
nói 100 lần vậy thôi chứ không phải là nhiều và cũng không khó lắm, cậu cứ học theo phương pháp mở rộng kiến thức như vậy nhanh tăng hạng của bạn :))
tôi không giỏi gian gì nhưng tôi đã đi qua quá trình đó, kinh nghiệm tôi quan sát những đối tượng khác cũng nhìu nên hy vọng giúp được cậu phần nào trong việc giải đáp thắc mắc

ThanhVipLn
12-04-14, 05:28 PM
em sn 1996
thank mấy bác

Chào bạn, hiện tại mình đã học xong CNTT mình khuyên bạn 1 vài câu thế này:
- Bạn phải xác định mình thích mãng nào trong CNTT: Web, Soft hay Game
- Lập trình không thể học từ bất kỳ ai ngay cả thầy của mình, đi học chỉ giúp bạn có cái bằng để ra trường
- Trong thời gian học bạn có thể xác định được mảng mình cần làm sau này và google để tìm thêm tin tức về nó
- Đam mê lập trình nhưng quan trọng là cái đầu nữa, đầu óc chậm chạp ko nhanh nhạy thì ko theo nghề này được đâu
Chúc bạn định hướng tốt về tương lai của mình, vì CNTT để kiếm tiền thì để nhưng để giỏi và kiếm nhiều tiền thì rất khó

tan_vu646
12-04-14, 05:49 PM
- Nói tóm lại những lời khuyên chỉ để tham khảo và suy ngẫm. Còn quyết định đó là do chính bản thân bạn. Cho dù quyết định đó có thất bại hoặc thành công thì đó vẫn là quyết định của bạn và bạn sẽ không cảm thấy hối hận vì con đường mà mình đã chọn.
- Một trong những chuyên ngành có tí chút liên quan đó là chuyên ngành công nghệ phần mềm. Và còn rất nhiều cái phải học và tự bản thân bạn nghiên cứu thêm.

nguyenvanvu
15-04-14, 08:54 AM
đúng vậy hoặc có thể nếu bạn học ở trường không giỏi lắm thì trung cấp cũng đc không vấn đề gì cả .
Không biết điều kiện gia đình top thế nào nhưng khi học thì không nên làm thêm, và thời gian rảnh cứ tìm hiểu thêm kiến thức ngày hôm đó
vd : hôm nay ông thầy dạy lệnh linux vài câu lệnh thôi nhưng trong tuần đó bạn phải học được gấp 100 lần ông thầy đó dạy ra .
nói 100 lần vậy thôi chứ không phải là nhiều và cũng không khó lắm, cậu cứ học theo phương pháp mở rộng kiến thức như vậy nhanh tăng hạng của bạn :))
tôi không giỏi gian gì nhưng tôi đã đi qua quá trình đó, kinh nghiệm tôi quan sát những đối tượng khác cũng nhìu nên hy vọng giúp được cậu phần nào trong việc giải đáp thắc mắc

chuẩn đấy upupupupuppuchuẩn đấy upupupupuppchuẩn đấy upupupupuppchuẩn đấy upupupupuppchuẩn đấy upupupupuppchuẩn đấy upupupupuppchuẩn đấy upupupupupp