PDA

View Full Version : [TLBB] Cho hỏi cách giải nén file AXP để update

rikudo
11-04-14, 10:40 AM
Thấy có cái file Update.AXP
Nhưng không biết giải nén đè lên Client
Ai giúp mình với, thank :)

vocweb
11-04-14, 06:07 PM
thường thì file launch đi kèm sẽ update được

rikudo
11-04-14, 10:52 PM
thường thì file launch đi kèm sẽ update được

Không có Launch kèm theo anh à :(
Giải nén ra được cái Update.axp rồi.
Nhưng mà file nó nhiều quá, add tay từng cái một bằng AXPFilePacker thì lâu quá
Có cách nào add hàng loạt để save thành Config.AXP ... không anh nhỉ :(

dodt1306
11-04-14, 11:34 PM
Không có Launch kèm theo anh à :(
Giải nén ra được cái Update.axp rồi.
Nhưng mà file nó nhiều quá, add tay từng cái một bằng AXPFilePacker thì lâu quá
Có cách nào add hàng loạt để save thành Config.AXP ... không anh nhỉ :(

Mình share cho bạn cái 9527.rar rồi đấy, nó tích hợp mọi cái bạn cần, nhanh, gọn dễ dàng...

rikudo
11-04-14, 11:45 PM
Mình share cho bạn cái 9527.rar rồi đấy, nó tích hợp mọi cái bạn cần, nhanh, gọn dễ dàng...
Nhưng mình không biết cách chạy update qua Launch.
Bạn biết hướng dẫn mình với.
Nãy giờ giải nén update.AXP xong
Rồi add từng cái 1 vào client file Interface.axp bằng cái AXPfile Packer
Từng cái 1 mà lâu trời T_T

dodt1306
12-04-14, 12:16 AM
Nhưng mình không biết cách chạy update qua Launch.
Bạn biết hướng dẫn mình với.
Nãy giờ giải nén update.AXP xong
Rồi add từng cái 1 vào client file Interface.axp bằng cái AXPfile Packer
Từng cái 1 mà lâu trời T_T

Bạn dùng cái này Update.Pak解包打包器.exe, bạn cho những file cần cập nhập vào, rồi nó nén thành update.AXP, rồi dùng launch của nó tự chạy add tự động từ update.AXP vào cho bạn, nhanh cực:D

rikudo
12-04-14, 10:59 AM
Bạn dùng cái này Update.Pak解包打包器.exe, bạn cho những file cần cập nhập vào, rồi nó nén thành update.AXP, rồi dùng launch của nó tự chạy add tự động từ update.AXP vào cho bạn, nhanh cực:D
Nhưng cái này Launch nó không có đi kèm T_T

dodt1306
12-04-14, 01:31 PM
Nhưng cái này Launch nó không có đi kèm T_T

Bạn dùng 网关IP加解密.exe cái này, điền ip cần cập nhập launch nó tự tạo cho bạn 1 file Launch trong ProgramFile.....Bạn hãy mầy mò tất cả các file ko file nào thừa đâu, đều liên quan đến nhau hết đấy

rikudo
12-04-14, 03:50 PM
Bạn dùng 网关IP加解密.exe cái này, điền ip cần cập nhập launch nó tự tạo cho bạn 1 file Launch trong ProgramFile.....Bạn hãy mầy mò tất cả các file ko file nào thừa đâu, đều liên quan đến nhau hết đấy

Nhưng không có hướng dẫn khó mày mò lắm. Bạn có yahoo hay fb k , giúp mình qua cái này với :(

dodt1306
12-04-14, 03:57 PM
Nhưng không có hướng dẫn khó mày mò lắm. Bạn có yahoo hay fb k , giúp mình qua cái này với :(

Bác để lại facebook em pm, em chỉ cho ..hehe

rikudo
12-04-14, 04:08 PM
Bác để lại facebook em pm, em chỉ cho ..hehe

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây nè :D

Lâm Ngọc Huy
12-04-14, 09:47 PM
Xài cái 9527 không tốt đâu.
Tốt nhất là can thiệt vào file .dll như hiện tại là hay nhất.Làm autoupdate cho nó cũng dễ

rikudo
12-04-14, 10:08 PM
Xài cái 9527 không tốt đâu.
Tốt nhất là can thiệt vào file .dll như hiện tại là hay nhất.Làm autoupdate cho nó cũng dễ

Cách đó mình k biết, Huy có thể chia sẽ một ít kinh nghiệm hay tools để mình thử đc k :)

dodt1306
12-04-14, 10:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Đây nè :D

Sao mình Pm ko thấy trả lời nhỉ :-$

vocweb
12-04-14, 11:58 PM
lấy cái launch của pri TQ mà xài. Quăng update.axp vô, rồi chạy phát là được ngay :)

rikudo
13-04-14, 12:02 AM
lấy cái launch của pri TQ mà xài. Quăng update.axp vô, rồi chạy phát là được ngay :)
Em thử rồi, nhưng khi vào thì mấy cái mesh bị lỗi . kiểm tra thì trong Mater...AXP không có những folder giống trong file update.AXP
>_<

Sói Đẹp Trai
13-04-14, 08:18 AM
Có cách tự thêm bằng tay mà nhỉ. Mấy con pet + thời trang của FPT khá là đẹp thêm mấy con đó vào cũng đâu khó...

rikudo
13-04-14, 11:12 AM
Có cách tự thêm bằng tay mà nhỉ. Mấy con pet + thời trang của FPT khá là đẹp thêm mấy con đó vào cũng đâu khó...

Đằng này nhiều file mới nói, một vài file thì k nói làm gì >_<

vuhuy99v
13-04-14, 11:45 AM
Em thử rồi, nhưng khi vào thì mấy cái mesh bị lỗi . kiểm tra thì trong Mater...AXP không có những folder giống trong file update.AXP
>_<
1.Folder trong những .axp ko tạo mới đc,mún có folder bản mới nhất thì copy cái .axp của SOHU về rùi dùng update.axp để sửa lại.
2.File mesh bị lỗi có khi là do sử dụng client ko đúng cách or file đó bị mã hóa dạng khác.

rikudo
13-04-14, 12:32 PM
1.Folder trong những .axp ko tạo mới đc,mún có folder bản mới nhất thì copy cái .axp của SOHU về rùi dùng update.axp để sửa lại.
2.File mesh bị lỗi có khi là do sử dụng client ko đúng cách or file đó bị mã hóa dạng khác.

Trong file update.AXP có mấy folder mới nó tạo rồi, bung ra thì đc rồi, nhưng k biết cách add nhiều file vào mấy file config.axp, mater...axp .

vuhuy99v
13-04-14, 12:39 PM
Trong file update.AXP có mấy folder mới nó tạo rồi, bung ra thì đc rồi, nhưng k biết cách add nhiều file vào mấy file config.axp, mater...axp .
Thì dùng tool pack update.axp và tạo file launch là đc thui mà ^^

rikudo
13-04-14, 12:45 PM
Thì dùng tool pack update.axp và tạo file launch là đc thui mà ^^

Bạn hướng dẫn giúp mình cái đc k :)
Pack update.AXP thì biết rồi,. còn tạo launch thì không biết nàk