PDA

View Full Version : [JX] Thư mục maps trong server vừa bị lộ, unpack full cho ai cần

accelan006
08-04-14, 08:54 PM
gồm 87.245 file dung lượng khoảng hơn 300mb nhé

toàn bộ là có font :)

dành cho các bác tham khảo làm gì thì làm :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

banynavy
08-04-14, 09:49 PM
cảm ơn nhiều mình đang cần cũng đang định unpack

chrisnguyen
09-04-14, 11:12 AM
bác ơi bác việt hóa đc ko? up cho ae cái link việt hóa với. Thanks bác.

BladeKnight109
22-09-20, 10:34 PM
Cảm ơn bác đã chia sẻ bộ maps unpack của sv em đang rất cần bộ này.

Em chia sẻ cách để Việt Hóa NPC và Quái cách của em hơi bị củ chuối

1. Sử dụng file NPCName.txt để phiên dịch tên NPC từ tiếng China qua VN em chỉ nêu phần ý tưởng còn hiện thực nó thì bác nào cần IB Skype em

Cấu trúc file đó như sau:

sourcename targetname
¹­±ø¶Ó³¤ Cung binh ®éi tr­ëng
ţţÂè Ng­u TÈu
×·»êÛÅÌÆÏÐ Truy Hån TÈu §­êng Nhµn
³ÇÃÅÎÀ±ø¼× VÖ binh thµnh m«n
³ÇÃÅÎÀ±øÒÒ VÖ binh thµnh m«n
¾ÆµêÀÏ°åÄï Bµ chñ töu ®iÕm
ÅÓÎïÀÏ°åÄï Bµ chñ tiÖm vËt nu«i
Ìú½³Ñ§Í½ Häc trß thî rÌn
°×»¢¾« B¹ch Hæ Tinh
Äá¹ÃÇåºÍ Ni C« Thanh Hßa
........

Trong src có hàm g_RankTabSetting.GetString(szRankId, "RANKSTR", .... hàm này để load file RankSetting.txt ta viết tương tự để load file NpcName.txt

Trong Knpc.cpp có hàm int KNpc::PaintInfo(int nHeightOffset, bool bSelect, int nFontSize, DWORD dwBorderColor)

Đoạn này để viết tên NPC lên
g_pRepresent->OutputText(nFontSize, Name, KRF_ZERO_END, nMpsX - nFontSize * g_StrLen(Name) / 4, nMpsY, dwColor, 0, nHeightOff, dwBorderColor);

Biến Name trước khi đưa vào hàm thì ta Việt Hóa : ta viết hàm Việt Hóa như sau

char* NameVN = MappingChinatoVietNam(Name);

hàm này MappingChinatoVietNam các bạn viết Đầu vào là Name tiếng Trung đầu ra là Tiếng VN dựa vào file NpcName.txt và hàm g_NpcNameTabSetting.GetString hàm này viết thêm để load

Sửa hàm này lại thành

g_pRepresent->OutputText(nFontSize, NameVN , KRF_ZERO_END, nMpsX - nFontSize * g_StrLen(NameVN) / 4, nMpsY, dwColor, 0, nHeightOff, dwBorderColor);

Như vậy là các tên NPC trong thư mục maps sẽ được dịch ra tiếng Việt nha các bạn :D

làm chi cực vậy nhỉ, replace name ngay chỗ add npc là xong, bên linux nó 1 file txt qui định npc tiếng tàu dịch sang tiếng việt (replacename_npc.txt), load file đó, rồi chỗ add npc name replace nếu tìm thấy