Đăng nhập

View Full Version : [JX] Share Server VNG chạy bằng linux :) !

Trang : 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]

trada1k
13-05-14, 12:08 PM
Cám ơn vipbk!
Có ai bị như mình không? Máy mình Ram 2G, Main MSI H61, có ai bị như mình thì cho mình biết nhé.
Mình sẽ thử theo cách này xem sao

Share Patch Việt Hóa 90% Jx Linux
cách nhanh gọn hơn cho ae nà , ae coppy game.exe , zbll.dll , engine,dll trong patch tq , chỉnh lại file config.txt như sau
[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0
DynamicLight=1
PaintFps=60
CapPath=F:\
KeepOutSide=1
CanOpenUrlWhenExit=0

[LangCfg]
LangCodeType=5

[Resolution]
Width=800
Height=600
còn lại mấy cái khác cứ giữ nguyên của VNG đảm bảo ngon lành ( trừ cái vụ đạo cụ bất minh
Cái đạo cụ bất minh ko biết nó nằm chỗ nào để xóa chay đi vậy mọi người

Kimyuna
13-05-14, 04:39 PM
Ai bảo tàng viêm đế ở file nào ko. Mình tìm mãi ko ra

shinrenkyo
14-05-14, 08:02 PM
tại sao mình chưa mặc đồ ,à đeo mấy con ngựa
Máu + (Dương) thì có hiệu quả
còn + bình thường thì ko có hiệu quả, wái nhỉ đeo mấy con ngựa chả đc :(

trada1k
14-05-14, 08:18 PM
tại sao mình chưa mặc đồ ,à đeo mấy con ngựa
Máu + (Dương) thì có hiệu quả
còn + bình thường thì ko có hiệu quả, wái nhỉ đeo mấy con ngựa chả đc :(

Cùng ý kiến với bác ! Đã test chỉ dùng phiên vũ với bôn tiêu mặc đồ xanh với tím và đồ HKMP cũng bị. Mình ko dùng đồ Dương một lần cũng bị vậy nếu test kỹ

shinrenkyo
14-05-14, 08:44 PM
Cùng ý kiến với bác ! Đã test chỉ dùng phiên vũ với bôn tiêu mặc đồ xanh với tím và đồ HKMP cũng bị. Mình ko dùng đồ Dương một lần cũng bị vậy nếu test kỹ
ừ đang vật vã cái vụ này đây :))

jxvietnam
14-05-14, 08:46 PM
phiên vũ cũng + theo op dương mà bạn

shinrenkyo
14-05-14, 09:04 PM
phiên vũ cũng + theo op dương mà bạn
thì đó, op fương nhưng mà tui mặc đồ tím thì đáng lý ra nó ko +, đằng này nó +, nhưng op bình thườn thì ko + :3

vipbk
14-05-14, 09:14 PM
HKMP + ngựa Chiếu Dạ cộng opt âm bình thường nhé: ( up lại video nét hơn :D )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kimyuna
14-05-14, 09:35 PM
HKMP + ngựa Chiếu Dạ cộng opt âm bình thường nhé:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cho em xin cái hàm chọn cấp độ lên trong lễ quan của bác cái

shinrenkyo
14-05-14, 09:41 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>]
thử mang sét An Bang vào hoặc mua mấy con ngựa chổ bán ngựa mang vào xem thử bác

vipbk
14-05-14, 09:42 PM
Cho em xin cái hàm chọn cấp độ lên trong lễ quan của bác cái

{"Ta muèn th¨ng cÊp", levelup},

function levelup()
g_AskClientNumberEx(0, 190 - GetLevel(), "Gi¸ trÞ :", {levelup1})
end
function levelup1(nAdd)
ST_LevelUp(nAdd)
end

shinrenkyo
14-05-14, 09:44 PM
tự nhiên đang chạy bt gio82 nó lỗi này là gì thế mọi ng, bó tay luôn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vipbk
14-05-14, 09:57 PM
]
thử mang sét An Bang vào hoặc mua mấy con ngựa chổ bán ngựa mang vào xem thử bác

vẫn bt nha bạn

shinrenkyo
14-05-14, 10:00 PM
vẫn bt nha bạn

wái sao tui bị gì kì zậy ta :)) ko biết đường mà fix luôn

nhaodzo
14-05-14, 10:29 PM
wái sao tui bị gì kì zậy ta :)) ko biết đường mà fix luôn
chép sv ra rồi copy lại cái file vmware đi thím

xnickx82
14-05-14, 10:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn set lại permission cho folder gateway lại đi. nhớ check cái box "Set group, owner, and permissions recursively" rồi chạy lại là hết. mình cũng bị như vậy tại copy và paste cái folder gateway đó mà.

dovietthai
14-05-14, 11:01 PM

chmod -R 777 /home/jxser/*

30char..........................

trada1k
15-05-14, 08:40 AM
vẫn bt nha bạn

Có sửa được of dương cho ngựa đc ko bác, chơi đồ xanh + HKMP thiếu mấy con ngựa Bôn tiêu, Phiên vũ thì mất hay rùi ^^

shinrenkyo
15-05-14, 11:02 AM
vẫn bt nha bạn

ai biết lỗi này ko? ngoài con bôn tiêu + phiên vũ có op + sinh lực dương thì có tác dụng, còn lại ko lên máu, mình mặc đồ tím + HKMP thôi

nhaodzo
15-05-14, 12:33 PM
ai biết lỗi này ko? ngoài con bôn tiêu + phiên vũ có op + sinh lực dương thì có tác dụng, còn lại ko lên máu, mình mặc đồ tím + HKMP thôi

shinrenkyo
15-05-14, 12:42 PM
ko phải máu con ngựa ko + đó thôi làm đc rồi :D

lilrome
15-05-14, 07:06 PM

Bạn ơi bạn làm ơn cho mình hỏi là lấy đồ HKMP như thế nào vậy bạn? Mình chỉ lấy được mấy cái set đồ kiểu bạch hổ các kiểu thôi. Hay nếu bạn đang dùng script lễ quan để có mấy món đó thì cho mình xin với nhé. Mình cảm ơn bạn trước.

vipbk
15-05-14, 07:30 PM
Bạn ơi bạn làm ơn cho mình hỏi là lấy đồ HKMP như thế nào vậy bạn? Mình chỉ lấy được mấy cái set đồ kiểu bạch hổ các kiểu thôi. Hay nếu bạn đang dùng script lễ quan để có mấy món đó thì cho mình xin với nhé. Mình cảm ơn bạn trước.

lilrome
15-05-14, 07:36 PM

Chỉ cần add vào cái script trong lễ quan là được hả bạn?

lengruohan
15-05-14, 08:42 PM

File Lễ Quan này có sẵn set HKMP rồi mà bạn...

phungtien
16-05-14, 01:35 PM
mình chèn patch vào vẫn không hiện ra set Minh phượng , ai giúp mình làm patch sao không vậy mọi người , thanks nhiều #-o

duglaxuc
16-05-14, 02:39 PM
mình chèn patch vào vẫn không hiện ra set Minh phượng , ai giúp mình làm patch sao không vậy mọi người , thanks nhiều #-o

cho mình cái yh đi tối về teamv choa

quochung159
16-05-14, 03:13 PM
có ai đã làm được bản tương đối hoàn chỉnh chưa. Share cho mình với... muốn chưa local mà hem biết làm sao hết...^^!

nhaodzo
16-05-14, 03:21 PM
có ai đã làm được bản tương đối hoàn chỉnh chưa. Share cho mình với... muốn chưa local mà hem biết làm sao hết...^^!
bản chưa việt hóa đó hoàn chỉnh luôn rồi khỏi pải đợi chờ :v

quochung159
16-05-14, 04:03 PM
bản chưa việt hóa đó hoàn chỉnh luôn rồi khỏi pải đợi chờ :v

lengruohan
16-05-14, 05:55 PM

Bạn cứ luyện từ đầu chủ đề là OK ngay, bảo đảm Việt Hóa được hầu hết.anh em trong diễn đàn cũng vậy mà.
Việt Hóa giao diện :
Tổng hợp việt hóa :

lilrome
16-05-14, 08:22 PM

File Lễ Quan này có sẵn set HKMP rồi mà bạn...

Cảm ơn bạn. Mà bạn ơi làm ơn cho mình hỏi thêm 1 chút xíu nữa là nếu như được, bạn có thể share mình cái file mà lúc vào phái phải làm nv với có skill được không bạn? Cảm ơn bạn nhiều.

yeuVLTK
17-05-14, 01:13 AM
mỗi lần chạy sever mệt đứ đừ luôn.... có cách nào chạy nhanh ko ba kon!!!

Anh2SiTinh
17-05-14, 08:10 AM
mỗi lần chạy sever mệt đứ đừ luôn.... có cách nào chạy nhanh ko ba kon!!!

tăng ram cho máy ảo lên tầm 4g là nhanh tẹt ga

lengruohan
17-05-14, 09:29 AM
tăng ram cho máy ảo lên tầm 4g là nhanh tẹt ga

:(( mình có cái lap mua từ năm 2007 đến giờ T^T, từ những năm cuối khi học đại học (mà là Thầy U mua cho, chứ mình bây giờ đi làm mà thấy bỏ tiền ra để mua cái mới có vẻ khó khăn ^^).khi vừa thấy có server linux này, vi mê quá nên mới đi đầu tư 2 thanh Ram 1G để chơi đấy.
lấy đâu ra Ram mà set cho máy ảo những 4G T^T...

Anh2SiTinh
17-05-14, 09:45 AM
:(( mình có cái lap mua từ năm 2007 đến giờ T^T, từ những năm cuối khi học đại học (mà là Thầy U mua cho, chứ mình bây giờ đi làm mà thấy bỏ tiền ra để mua cái mới có vẻ khó khăn ^^).khi vừa thấy có server linux này, vi mê quá nên mới đi đầu tư 2 thanh Ram 1G để chơi đấy.
lấy đâu ra Ram mà set cho máy ảo những 4G T^T...

Nếu như thế thì chịu khó chờ thôi chứ biết sao giờ.

shinrenkyo
17-05-14, 10:00 AM
Ram máy ảo để chừng 1.8 GB mặc định là vèo vèo rồi cần gì 4GB kinh thế :))

dovietthai
17-05-14, 10:01 AM
Test và dev thì 2GB là đc rồi mà. hehe.

trongkha
17-05-14, 12:40 PM
CPU Tui Core i7 , Ram 8GB , Card Màn Hình 2 GB , Chạy Không Lag Tý Nào , Vào Game Là Chưa tới 30s 8-}8-}8-}8-}8-}

concabach
17-05-14, 01:14 PM
Mọi người ơi có cách nào chỉnh x2 luyện skill ko, thank mọi người

danghai1993
17-05-14, 01:39 PM
Mọi người ơi có cách nào chỉnh x2 luyện skill ko, thank mọi người

Baïn luyeän skill ñöôïc aø ? sao cua tui ko duoc nhi ?

concabach
17-05-14, 01:42 PM
Mình ko bik mình chép scrip của 1 bạn vào, vào môn phái chỉ có 1 skill 9x đi lên đao tẩy tuỷ luyện, thấy lên % mà nó chậm như VNG chua lè ^^

lengruohan
17-05-14, 03:00 PM
Mình ko bik mình chép scrip của 1 bạn vào, vào môn phái chỉ có 1 skill 9x đi lên đao tẩy tuỷ luyện, thấy lên % mà nó chậm như VNG chua lè ^^

há há.lên đảo mà luyện thì lâu lắm àh.bạn lên hoa sơn đánh con quái trong góc ấy.hoặc là máy mạnh thì log nhiều acc vào rồi đánh (bỏ hết đồ và ko + gì cả nhé) Skill lên phần trăm là dựa trên nguyên tắc số lần đánh trúng quái ấy.
nếu mà lấy được mộc nhân nữa thì đẹp (luyện nhanh lắm)

concabach
17-05-14, 06:19 PM
Ai giúp mìnn đường dẫn đến hiệu thuốc của : " tương dương, dương châu, lâm an " đc ko, mình tìm quài mà ko thấy :(, thank mọi người

vipbk
17-05-14, 06:34 PM
Ai giúp mìnn đường dẫn đến hiệu thuốc của : " tương dương, dương châu, lâm an " đc ko, mình tìm quài mà ko thấy :(, thank mọi người

Tương Dương:
script\中原南区\襄阳\襄阳\npc\襄阳_药� �老板对话.lua

Dương Châu:
script\中原南区\扬州\npc\扬州_药店老板 对话.lua

Lâm An:
script\江南区\临安\临安\npc\职能_药店� �板.lua

concabach
17-05-14, 06:40 PM
Tương Dương:
script\中原南区\襄阳\襄阳\npc\襄阳_药� �老板对话.lua

Dương Châu:
script\中原南区\扬州\npc\扬州_药店老板 对话.lua

Lâm An:
script\江南区\临安\临安\npc\职能_药店� �板.lua
Hix mình quên của mình no font, vipbk bạn giúp mình đường dẫn no font đc ko, cảm mơn bạn nhìu

vipbk
17-05-14, 07:17 PM
Hix mình quên của mình no font, vipbk bạn giúp mình đường dẫn no font đc ko, cảm mơn bạn nhìu

Tương Dương: script\ÖÐÔ­ÄÏÇø\ÏåÑô\ÏåÑô\npc\Ïå Ñô_Ò©µêÀÏ°å¶Ô»°.lua

Dương Châu: script\ÖÐÔ­ÄÏÇø\ÑïÖÝ\npc\ÑïÖÝ_Ò© µêÀÏ°å¶Ô»°.lua

Lâm An: script\½­ÄÏÇø\ÁÙ°²\ÁÙ°²\npc\Ö°ÄÜ _Ò©µêÀÏ°å.lua

concabach
17-05-14, 07:22 PM
Tương Dương: script\ÖÐÔ­ÄÏÇø\ÏåÑô\ÏåÑô\npc\Ïå Ñô_Ò©µêÀÏ°å¶Ô»°.lua

Dương Châu: script\ÖÐÔ­ÄÏÇø\ÑïÖÝ\npc\ÑïÖÝ_Ò© µêÀÏ°å¶Ô»°.lua

Lâm An: script\½­ÄÏÇø\ÁÙ°²\ÁÙ°²\npc\Ö°ÄÜ _Ò©µêÀÏ°å.lua
Ôi cảm mơn vippk nhìu lắm :) 30 charrrr

shinrenkyo
17-05-14, 07:56 PM
đồng cảnh ngộ :)) đánh 1 tiếng chưa lên đc 1% :( wá phũ :))

shinrenkyo
17-05-14, 08:01 PM
đồng cảnh ngộ :)) đánh 1 tiếng chưa lên đc 1% :( wá phũ :))
à 9dc rồi mà hơi lâu tưởng ko lên :))

bigsad011
18-05-14, 09:41 AM
Mình vào vượt ải nhưng không hiện quái, ai chỉ mình fix lổi này với, thanks

vipbk
18-05-14, 09:42 AM
Mình vào vượt ải nhưng không hiện quái, ai chỉ mình fix lổi này với, thanks

Phút thứ 10 mới hiện: 7h10, 8h10 ...

concabach
18-05-14, 10:19 AM
Có ai biết cách chỉnh sao cho quái ko rớt khiêu chiến lệnh với mấy lệnh bài kia ko mọi người, ai cho mình hỏi khiêu chiến lệnh nó nằm ở file nào trong setting vậy, trong queskey hình như ko có :(

trongkha
18-05-14, 12:21 PM
Thật sự xóa linux ra khỏi sever này rất dễ , các bạn chỉ cần dùng đầu 1 chút là làm được , mình đã fix chạy thành công 100% không lỗi , chạy bình thường như các sever khác ! dễ fix lỗi , cập nhật nhận tóp tại chưởng đăng cung nữ như VNG , Còn về phần bị Rollack thì các bạn bị thiếu File ( Patch Gốc ) khi copy vào thư mục VNG , mình đã fix chuẩn , ai hợp tác với mình đưa online Sever Phiên bản Cửu Niên Tương Phùng không nhỉ ? \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

quangken
18-05-14, 04:32 PM
sv này của VNG à :o võ lâm bây giờ so hot !!! toàn hàng nóng

thecong
18-05-14, 04:58 PM
Thật sự xóa linux ra khỏi sever này rất dễ , các bạn chỉ cần dùng đầu 1 chút là làm được , mình đã fix chạy thành công 100% không lỗi , chạy bình thường như các sever khác ! dễ fix lỗi , cập nhật nhận tóp tại chưởng đăng cung nữ như VNG , Còn về phần bị Rollack thì các bạn bị thiếu File ( Patch Gốc ) khi copy vào thư mục VNG , mình đã fix chuẩn , ai hợp tác với mình đưa online Sever Phiên bản Cửu Niên Tương Phùng không nhỉ ? \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Ý bạn là giải lập linux để chạy ứng dụng linux ngay trên windows à

jxvietnam
18-05-14, 06:24 PM
thế bạn cho 1 tấm hình về sv của bạn để mọi người đc chiêm ngưỡng đc ko :-s

tieuquy423
18-05-14, 07:13 PM

dovietthai
18-05-14, 07:49 PM
Đây là diễn đàn có phải chỗ để nổ đâu bạn j j ơi.
bạn đến đây với mục đích j ?;;)

nhaodzo
18-05-14, 09:45 PM
vâng với việc bạn dùng đầu 1 chút thì bác ko nhận được cái j cả đâu bác ạ. còn nếu bác thích làm online thì bác cứ giữ cái của đó làm 1 mình đi. diễn đàn clbgames là nơi để giao lưu và chia sẻ hiểu biết với nhau. chính vì những người như bác mà vl private mãi mãi vẫn tụt hậu đấy. nói ko pải chứ có những cái tàu khựa nó cũng hay. nó biết cái j có cái j đều chia sẻ để dân nó giỏi hơn chứ đâu như 1 số người :v

thecong
19-05-14, 02:44 AM
Có bác nào nghĩ lỗi rollback là do cái mysql nó không lưu được ko, đọc log gateway thấy có mấy đoạn nó ko lưu được data, không biết vì sao

thecong
19-05-14, 03:21 AM
VÕ lâm 3 này các bác

dovietthai
19-05-14, 08:28 AM
Thế công có tài khoản trang jxlover không, cho mình mượn 1 chút nhé bạn.

thecong
19-05-14, 12:15 PM
mình ko có............................................... ....................

nhaodzo
19-05-14, 12:25 PM
Có bác nào nghĩ lỗi rollback là do cái mysql nó không lưu được ko, đọc log gateway thấy có mấy đoạn nó ko lưu được data, không biết vì sao
đó là do 1 số đồ ở client ko tồn tại theo mã đc quy định tại server nên mysql nó ko định dạng được -> ko lưu đc bác ạ ...

bigsad011
19-05-14, 04:33 PM
Hic, có người share cái source auto rồi, ma mình tìm hoài không thấy, ai có up giúp mình với.

xnickx82
20-05-14, 07:49 AM
Hic, có người share cái source auto rồi, ma mình tìm hoài không thấy, ai có up giúp mình với.

của bạn đây nè

speednetvl
21-05-14, 06:24 PM
Ai biết cách Add huyền tinh + đá chỉ mình với :(

jxvietnam
21-05-14, 08:06 PM
Ai biết cách Add huyền tinh + đá chỉ mình với :(
bạn tham khảo cách add của vipbk

speednetvl
21-05-14, 08:18 PM
bạn tham khảo cách add của vipbk
cho mình hỏi thêm là vượt ải ở file nào vậy :D

lengruohan
21-05-14, 08:58 PM
cho mình hỏi thêm là vượt ải ở file nào vậy :D

script\missions\challengeoftime\npc\

trongkha
21-05-14, 10:09 PM
jxonline clien hastop la bi sao cac ban fix như thế nào giúp mình với

vovanson
22-05-14, 10:48 PM
các bạn team giúp mình 1 lần với ! mình copy file việt hóa thì bị dính ? ? ?
làm ơn giúp mình 1 lần thôi ! các lần sau mình tự làm ! mình tìm hoài không ra ! máy mính có font
tại vì khi nofont thì toàn oeeoe mình không biết file nào mà copy hết

nhaodzo
22-05-14, 11:09 PM
các bạn team giúp mình 1 lần với ! mình copy file việt hóa thì bị dính ? ? ?
làm ơn giúp mình 1 lần thôi ! các lần sau mình tự làm ! mình tìm hoài không ra ! máy mính có font
tại vì khi nofont thì toàn oeeoe mình không biết file nào mà copy hết
đọc pass + id teamviewer lên đây đi thím

vovanson
22-05-14, 11:11 PM

team việt hóa bạn nhé giúp mình với nhé bạn

id : 1 019 686 556
pass : 9663

nhaodzo
22-05-14, 11:14 PM
team việt hóa bạn nhé giúp mình với nhé bạn

pass : 9663

vovanson
22-05-14, 11:18 PM

bạn dùm team mấy mình thấy bạn connet bị lỗi mình sài team việt hóa , pass mới 1648
yahoo của mình : traitimvo20112000

--- Chế độ gộp bài viết ---

Team 9
pas : 9321
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

speednetvl
22-05-14, 11:46 PM
ai biết chỉ mình với [-O<

vovanson
23-05-14, 12:34 AM
ai biết chỉ mình với [-O<

bạn làm ơn cho mình xin cái cricpt . của mình bị lỗi rồi

giangleloi
28-05-14, 07:52 PM
Sao mấy cái Item Mã bài chỉ có cái Mã bài phi vân là mở được còn mấy cái kia ko mở được nhỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai biết chỉ mình với <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sửa lại trong file settings\item\004\magicscript.txt, vì trong đó nó quy định script mấy mã bài đó là nofile.lua, mà file lua đó trắng, nên click dùng không có tác dụng, chuyển nó thành \script\item\market_pack.lua rồi sửa script vào nha bạn

quochung159
28-05-14, 10:36 PM
Sửa lại trong file settings\item\004\magicscript.txt, vì trong đó nó quy định script mấy mã bài đó là nofile.lua, mà file lua đó trắng, nên click dùng không có tác dụng, chuyển nó thành \script\item\market_pack.lua rồi sửa script vào nha bạn

Cái KTC nhiều vầy ở đâu vậy bạn... share mình với có được không?

giangleloi
28-05-14, 10:37 PM
Cái KTC nhiều vầy ở đâu vậy bạn... share mình với có được không?
Mình ko biết, hình như trong forum có ai share rồi đó.

quochung159
28-05-14, 11:53 PM
ai có cho mình với.... tìm hoài ko thấy ^^!

vovanson
28-05-14, 11:58 PM
các bạn cho mình hỏi file dẫn của npc tạp hóa 7 thành thị nằm file nào vậy ?

kanhtien
29-05-14, 01:39 AM

Mình sửa file noscript.lua chứ không thấy file file nofile.lua bạn chỉ với.Thank

giangleloi
29-05-14, 07:40 AM
Mình sửa file noscript.lua chứ không thấy file file nofile.lua bạn chỉ với.Thank
Ừ mình nhớ nhầm đó bạn, đúng là file noscript.lua đó bạn

kanhtien
29-05-14, 08:40 PM
Ừ mình nhớ nhầm đó bạn, đúng là file noscript.lua đó bạn

Mình đã thử thay một số cái mở thì được một số cái không là sao nhỉ ? Như mấy cái lệnh bài Thú cưỡi không mở được.

giangleloi
29-05-14, 09:09 PM
Mình đã thử thay một số cái mở thì được một số cái không là sao nhỉ ? Như mấy cái lệnh bài Thú cưỡi không mở được.
Mở script nó ra và viết thêm, bị thiếu đấy bạn, mấy cái mã bài không có sẵn hết đâu

bu0mzink1x
29-05-14, 09:14 PM
giangleloi ơi cho minh xin yh giúp mình cài sv vng trên win xp 32bit
yh mình:nhoxboychjen_py

shinrenkyo
30-05-14, 05:39 PM
trời tự nhiên dính lỗi [Error][ERROR]Disk free space(/home/jxser/gateway:1559M) is less than 2G bytes!
chả lẽ phải cài máy ảo lại sap? mất hết nhân vậy nữa

bualolu
30-05-14, 06:12 PM

kanhtien
30-05-14, 08:01 PM
Pro nào chỉ dùm thư mục Dương Châu nằm đâu vậy nhỉ ?

giangleloi
30-05-14, 08:58 PM
Pro nào chỉ dùm thư mục Dương Châu nằm đâu vậy nhỉ ?
Muốn coi thành nào thôn nào ở đâu thì vào

\server\settings\maplist.ini
Mở file đó lên và tìm

D­¬ng Ch©u
Ta được

80=ÖÐÔ­ÄÏÇø\ÑïÖÝ
80_name=D­¬ng Ch©u
80_MapPos=555,293
80_MapType=City
Như vậy thư mục script Dương Châu là

\script\ÖÐÔ­ÄÏÇø\ÑïÖÝ

jackson2014
02-06-14, 12:13 PM
Có ai fix được lỗi Rollback lúc client thoát game thì hay bị không save. Ai có part + settings đồng bộ fix được share mình với hen

chanshengji
06-06-14, 02:41 AM
Ai giúp mình cái lổi này với :(

leakiet
06-06-14, 12:53 PM

Tắt windows firewall với các phần mềm diệt virus đi là xong.

vipbk
06-06-14, 05:54 PM

Chạy paysys.exe chưa bạn ...............

vovanson
06-06-14, 06:39 PM
các bạn ai có lòng tốt cho mình xin Script việt hóa tương đối cho mình xin với ! mình chép cứ báo lỗi , chán quá đi thôi

nghiadht
06-06-14, 09:03 PM
các bạn ai có lòng tốt cho mình xin Script việt hóa tương đối cho mình xin với ! mình chép cứ báo lỗi , chán quá đi thôi

Đây bác :D

vovanson
06-06-14, 09:06 PM
Đây bác :D

cái đó là SCRipt việt hóa mặc đồ minh phượng và vũ liệt mà ! Script việt hóa tương đối kìa bạn

xnickx82
06-06-14, 09:56 PM
cái đó là SCRipt việt hóa mặc đồ minh phượng và vũ liệt mà ! Script việt hóa tương đối kìa bạn

việt hóa tương đối nhất ở diển đàn này.

vovanson
06-06-14, 10:06 PM
việt hóa tương đối nhất ở diển đàn này.

mình chép toàn bị lỗi ! bạn có lòng tốt cho mình xin Script của bạn được không ?

giangleloi
06-06-14, 10:35 PM
Tự thu gom từng mảnh người ta share rồi về làm lại nha ;) Không ai share cho bạn hết đâu, công sức cả, server này là công trình đồ sộ, cần nhiều cái đầu chứ không phải làm đã rồi "cho bạn xin" đâu, cũng ko phải ý tôi là đem sell, nói chung, muốn tồn tại dc với sv này, tự thân vận động là nhất. Còn bạn là người ham mê võ lâm, muốn Việt hóa đem về chơi? Thế thì down những thứ đã dc share mà tự sướng thôi, forum mở ra cho tinh thần phát triển học hỏi chứ ai cũng ngồi chờ ăn sẵn copy paste thì...Nói thẳng tôi mà share cho bạn tôi cũng làm 1 vài câu lệnh cho những thứ share bạn xài bị lỗi thôi. Tôi nói thẳng hôm nay ở đây là vậy đấy, kể từ khi Linux này share ra, có nhiều thành phần suốt ngày đi xin về ăn sẵn hơn trước nữa, đi đâu cũng thấy xin xỏ hàng họ, bất kể topic nào, với tư cách tham gia box lâu năm...buồn lắm! Các bác ghen ghét gạch đá gì cứ việc. Mình ăn ngay nói thẳng, thừa hiểu lắm kẻ khinh người ghét, nhưng kệ, tôi là tôi! Mong mọi người tiếp tục chung tay fix lỗi và VH sv này!

wecorp01
07-06-14, 03:22 AM
Các bác fix giúp e với. E ping chưa đc....có times teamview cài cho e thì càng tốt. Thanks các bác[-O<
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

xnickx82
07-06-14, 05:14 AM
cho mình hỏi lúc chơi treo máy nó có thông báo này mà mình không biết là gì? với có cách nào tắt đi không? hay việt hóa cái này ở dòng nào vậy mấy bác? thanks

nhaodzo
11-06-14, 03:59 PM
cho mình hỏi lúc chơi treo máy nó có thông báo này mà mình không biết là gì? với có cách nào tắt đi không? hay việt hóa cái này ở dòng nào vậy mấy bác? thanks

thông báo đấy hình như là thông báo bạn đã quá mệt mỏi ( khi mà chơi tới 3h và 5h liên tục thì phải) chưa việt hóa chỗ này nên chịu :v

Các bác fix giúp e với. E ping chưa đc....có times teamview cài cho e thì càng tốt. Thanks các bác[-O<
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
kiểm tra xem tắt firewall chưa bác. nếu tắt rồi mà vẫn bị thì ....

shinrenkyo
11-06-14, 07:11 PM
Tự thu gom từng mảnh người ta share rồi về làm lại nha ;) Không ai share cho bạn hết đâu, công sức cả, server này là công trình đồ sộ, cần nhiều cái đầu chứ không phải làm đã rồi "cho bạn xin" đâu, cũng ko phải ý tôi là đem sell, nói chung, muốn tồn tại dc với sv này, tự thân vận động là nhất. Còn bạn là người ham mê võ lâm, muốn Việt hóa đem về chơi? Thế thì down những thứ đã dc share mà tự sướng thôi, forum mở ra cho tinh thần phát triển học hỏi chứ ai cũng ngồi chờ ăn sẵn copy paste thì...Nói thẳng tôi mà share cho bạn tôi cũng làm 1 vài câu lệnh cho những thứ share bạn xài bị lỗi thôi. Tôi nói thẳng hôm nay ở đây là vậy đấy, kể từ khi Linux này share ra, có nhiều thành phần suốt ngày đi xin về ăn sẵn hơn trước nữa, đi đâu cũng thấy xin xỏ hàng họ, bất kể topic nào, với tư cách tham gia box lâu năm...buồn lắm! Các bác ghen ghét gạch đá gì cứ việc. Mình ăn ngay nói thẳng, thừa hiểu lắm kẻ khinh người ghét, nhưng kệ, tôi là tôi! Mong mọi người tiếp tục chung tay fix lỗi và VH sv này!

mình tán thành, tối ngày đòi ăn sẵn mà phải đúc tận miệng, chép vào lỗi chổ nào thì up lên ngta chỉ, có bạn inbox liên tục xin, dù của mình ko tới đâu nhưng thể loại đó thì ko ai share, đc share ra đầy rồi ko tìm tòi lục l;ại mà cứ ngồi mát thế mà xin xỏ chán

nhaodzo
11-06-14, 07:49 PM
mình tán thành, tối ngày đòi ăn sẵn mà phải đúc tận miệng, chép vào lỗi chổ nào thì up lên ngta chỉ, có bạn inbox liên tục xin, dù của mình ko tới đâu nhưng thể loại đó thì ko ai share, đc share ra đầy rồi ko tìm tòi lục l;ại mà cứ ngồi mát thế mà xin xỏ chán
t còn bị cả yahoo cả inbox =)). đã nói thẳng rồi. bao giờ có n share trên này tiếp thì t share tiếp. làm vất vả khổ sở xog share lên cho ăn cũng ko chịu tự ăn lại còn pải bón tận miệng nữa chắc. vì mấy thành phần này mà dạo này chán chả muốn việt hóa nữa. dạo này toàn bóc bớt tính năng ra cho giống bản shxt thoai =))

ntjna
11-06-14, 08:21 PM
ai cho mình hỏi là việt hóa tên NPC + mấy câu thông báo như "thu thập mảnh bản đồ shxt" ở đâu với :(

amosky
11-06-14, 09:35 PM
Cho mình hỏi có ai biết scrip nào dùng để kick out toàn bộ nhân vật trong server lúc đang chơi không vậy!

shinrenkyo
12-06-14, 07:19 PM
t còn bị cả yahoo cả inbox =)). đã nói thẳng rồi. bao giờ có n share trên này tiếp thì t share tiếp. làm vất vả khổ sở xog share lên cho ăn cũng ko chịu tự ăn lại còn pải bón tận miệng nữa chắc. vì mấy thành phần này mà dạo này chán chả muốn việt hóa nữa. dạo này toàn bóc bớt tính năng ra cho giống bản shxt thoai =))
kaka, tui thì mở modem cho mấy thằng bạn vào pk, chứ chả có tgian :)

hoanghuan
15-06-14, 10:40 AM
mình lên vi sơn đảo bị lỗi map đi ra cả ngoài hồ được ai biết cách fix không chỉ mình với.thanks

chanshengji
16-06-14, 06:54 AM

Về Patch Đã Fix Toàn Bộ Không Roll ( Trừ Khi Xóa Data Trong Sever ) Thuê 1 VPS Là Dc Tất Cả

Mình Sẽ Share ( Nhưng Phải Đợi Đủ 100 Cái Thank )

Về Sever Mình Đã Việt Hóa Xong Dù Không Chuẩn 100% Nhưng Cũng Chuẩn 99.8% !

Cám Ơn Chủ Topic Đã Share Sever Này ! Thank evilbaby1

Hiện Tại Mình Đang Làm Nhận Tóp Tại Chưởng Đăng Cung Nữ Chuẩn VNG ! Có Ai Ủng Hộ Mình Không
;)) Thánh nổ mở miệng ra là biết ngu như 1 con bò =)) chuyển 1 ứng dụng nền linux về widows nữa mới gê =)) ;))

taipro1993
24-06-14, 09:24 AM
cái bất minh đạo cụ mình phải làm gì de cho nó hiện ra mấy pro :P

nhaodzo
26-06-14, 06:09 PM
cái bất minh đạo cụ mình phải làm gì de cho nó hiện ra mấy pro :P
vào itemdroprate trong setting bỏ cái 1600 đi. set ở đầu tiên là 54 là nó ko rơi ra nữa nhé. nó là bình tạo hóa đan ở bản tq có rơi ra còn việt nam mình thì ko có nên nó hiển thị như thế

danghai1993
26-06-14, 06:21 PM
Có ai bị cái droprate item xanh mà pót đồ lên kênh chat thì tên của item lại là màu trắng ko nhỉ ?

Còn item xanh mà dùng hàm add thì vẫn bình thường.

nhaodzo
02-07-14, 08:28 PM
Có ai bị cái droprate item xanh mà pót đồ lên kênh chat thì tên của item lại là màu trắng ko nhỉ ?

Còn item xanh mà dùng hàm add thì vẫn bình thường.
vingame cũng bị lỗi tương tự nhé thím. đồ > 3 op thì ok

danghai1993
03-07-14, 07:50 AM
vingame cũng bị lỗi tương tự nhé thím. đồ > 3 op thì ok

à biết rồi, mới chơi TTTH thử :))......................................

dongahchu
06-07-14, 12:19 AM
- Up Võ Lâm VNG lên bản mới nhất
- Copy file sau: jxyx.pak - dmjx06.pak - game.exe - zlib.dll, thư mục settings từ pacth 6.0 đè vào client Võ Lâm VNG.
- Để màn hình nhở các bạn giải nén thư mục 800 trong pacth ra rồi - copy đè lên thư mục Võ Lâm VNG

- File config:

- File Package:

Đã làm như hứng dẫn của bạn nhưng không thể chạy được game.exe.

shinrenkyo
06-07-14, 07:33 AM
Ai rảnh vào pk nào :))
Đầu tiên là cái link down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Do mình mở máy nhà cho ae PK vui nên sẽ giới hạn acc test: tài khoản từ test01 -> test30 pass : 123456
yahoo : vm_trung
Server chuẩn VNG, giới hạn tím + HKMP full tính năng. ae nào rành VNG + pk hay vào chơi nha
vài hình ảnh demo tuần rồi :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=c4f7e67aa714b6e31f2d8d550d092752&oe=543250AB&__gda__=1411573953_8f15dbc3c52a1abccec1b54de740cc6 9
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=0d0126ebbc7774f882a5eb00fa2f1d88&oe=542FD87B&__gda__=1410997927_53409f83659f52ac5b4788149795c23 b

hoanghuan
06-07-14, 08:10 AM
Đầu tiên là cái link down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Do mình mở máy nhà cho ae PK vui nên sẽ giới hạn acc test: tài khoản từ test01 -> test30 pass : 123456
Server chuẩn VNG, giới hạn tím + HKMP full tính năng. ae nào rành VNG + pk hay vào chơi nha

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=c4f7e67aa714b6e31f2d8d550d092752&oe=543250AB&__gda__=1411573953_8f15dbc3c52a1abccec1b54de740cc6 9
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=0d0126ebbc7774f882a5eb00fa2f1d88&oe=542FD87B&__gda__=1410997927_53409f83659f52ac5b4788149795c23 b

đã vào được chưa vậy? ip là gì nhỉ

kingkiller
06-07-14, 08:54 AM
bác trên chỉ mình cách mở online đc ko, mình chơi với mấy thằng bạn 8-x

shinrenkyo
06-07-14, 11:17 AM
đã vào được chưa vậy? ip là gì nhỉ
đã up patch mới, cần gì piết ip dán vào là phang đc mà

bác trên chỉ mình cách mở online đc ko, mình chơi với mấy thằng bạn 8-x
diển đàn đã có nhìu bài rồ mà
30 charrrrrrrrrrrrrr

Tidadinh
06-07-14, 11:57 AM
Reg cho mình 1 cái acc riêng inbox được không :D

shinrenkyo
06-07-14, 12:03 PM
Reg cho mình 1 cái acc riêng inbox được không :D
ok inbox mình đi
30charrrrrrrrrrrrrrrr

Tidadinh
06-07-14, 12:07 PM
Con NPC Valentine và Đại thạch đầu bị trùng nhau kìa . Bên Map Ba lăng.

kingkiller
06-07-14, 01:06 PM
ok inbox mình đi
30charrrrrrrrrrrrrrrr

em thề với bác là em search rồi , toàn bị xóa hoặc hướng dẫn ko chi tiết em không làm đươc ạ %-(

hoanghuan
06-07-14, 03:05 PM
đã up patch mới, cần gì piết ip dán vào là phang đc mà

diển đàn đã có nhìu bài rồ mà
30 charrrrrrrrrrrrrr
Có vào được đâu nhỉ mạng có lag lắm không bạn, mình thấy mạng bình thường mở lag lắm

khoanpm
01-09-14, 01:07 AM
Bạn nào có Script Thợ Rèn Thần Bí chuẩn ( ep được trang bị BK) và Script VH npc Vân Trung Trấn cho mình xin với ! Làm hoài không được b-(

nhaodzo
16-10-14, 03:44 PM

anh em ơi đổi màu chỗ này dư lào nhỉ

taoaccts13
16-10-14, 04:42 PM

Sao mở đc trên máy tính cá nhân hay thế bạn, ai biết làm teamview làm giúp mình với, mình cũng muốn làm , ko biết ram 4G đủ ko nhi? :D

volamngaothien
16-10-14, 05:53 PM
taoaccs113
cậu cho tớ yh tớ hỏi chút việc đc không

taoaccts13
16-10-14, 06:49 PM
yahoo : o0okuthieno0o

Mọi ng ơi cho mình hỏi chút, mình mở port, check port ok rồi

nhưng mà config mấy file trong sv chạy game sv bị lỗi :( Mình dùng centos của yoken9x

goddess.cfg
[FixIp]
IntranetIp = 192.168.1.100
InternetIp = 192.168.1.100

bishop.cfg
AccSvrIP = 192.168.1.200
MacAddress = 00-0c-29-6d-28-d1
[FixIp]
InternetIp = 1.52.64.254

relay_config.ini
address = 192.168.1.200
MacAddress = 00-0c-29-6d-28-d1
[FixIp]
InternetIp = 1.52.64.254

servercfg.ini
[FixIp]
InternetIp=1.52.64.254
IntranetIp=192.168.1.100

MasterWind
31-10-14, 12:01 AM
lâu lắm ko vào lại, giờ thấy jx sắp = VNG r`

vuduymanh
01-11-14, 07:12 PM
các anh ơi cho em xin hàm hỗ trợ tân thủ theo lever như là đạt cấp 110 nhận đồ,rồi lên cap 150 nhận đồ anh nào cho em xin mới

thinh81096
27-01-15, 04:38 PM
ai giúp mình cài đặt với, hic hic,yahoo của mình : tranvanthinh81096

ntdctt29560
01-09-15, 07:54 AM
Ai biết config làm sao để Bishop kết nối từ IP này sang IP kia không
IP WAN đó ko phải IP Lan vì mình ko dùng máy ảo
Mới thử 1 con VPS cùi cùi chạy Pays mà Bishop ở nhà không kết nối vô được toàn báo lỗi
Failed to connect to Paysys[118.69.187.130:5002]