Đăng nhập

View Full Version : [JX] Share Server VNG chạy bằng linux :) !

Trang : 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9

ntjna
21-04-14, 12:21 AM
timer.lua ............................................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
giờ đang ko biết làm thế nào với cái lãnh địa bang hội :-<

jxvnn
21-04-14, 12:56 AM
Có ai biết cách cài font trên linux không nhỉ, để nó hiểu font china với ^^

giangleloi
21-04-14, 01:23 AM
2 vấn đề đau đầu của sv này khi online là không cập nhật bảng xếp hạng và k giới hạn ng chơi ;))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nếu theo như cái này thì edit lại được chứ nhỉ?

accelan006
21-04-14, 02:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chẳng cần gì nhiều.

bác nào sợ giới hạn thì có đủ tự tin là online được 1200 không đã.

nếu được thì mở thêm 1 sub là dc thêm 1200. có gì mà phải xoắn

--- Chế độ gộp bài viết ---

mới vh dc thằng Lễ Quan show hàng vh :))
..........................................

jxvnn
21-04-14, 02:53 AM
chẳng cần gì nhiều.

bác nào sợ giới hạn thì có đủ tự tin là online được 1200 không đã.

nếu được thì mở thêm 1 sub là dc thêm 1200. có gì mà phải xoắn

mới vh dc thằng Lễ Quan show hàng vh :))
..........................................

tuấn cũng nghịch jx à :)).............

accelan006
21-04-14, 03:05 AM
tuấn cũng nghịch jx à :)).............

ai đấy :$

.................................

nhaodzo
21-04-14, 03:46 AM

hồi bác share cái forest web cho bên MU pải hok ta

jxvnn
21-04-14, 03:49 AM

accelan006
21-04-14, 04:01 AM
hồi bác share cái forest web cho bên MU pải hok ta
đúng rồi bác

tui cũng cài centos mới, cũng đâu có cài font mà đâu có bị

beobeo90
21-04-14, 04:04 AM
Cho mình hỏi chút dạng mã hóa trong file này là dạng mã hóa nào vây?
tìm các kiểu mã hóa vẫn ko biết là nó mã hóa ngôn ngữ nào mà chỉnh cho phù hợp với thông số riêng của mình có ai biết không?

file database.ini trong pays

[card]
Server=
Port=
;account_tong
DataBase=q0n8oitJqQQsfARc__0UCLAbwKw1FwNH
User=RGKJWHBUJMGGeN;R__-ENMQjYUQjWQLE
PassWord=BFO[VYWmJeDFeNWn]jaUNJ`WYUQjWQME

[account]
Server=
Port=

[role]
Server=
Port=
DataBase=
User=
PassWord=

[Local]
DBConnects=20
maxconnect=20

accelan006
21-04-14, 04:10 AM
Cho mình hỏi chút dạng mã hóa trong file này là dạng mã hóa nào vây?
tìm các kiểu mã hóa vẫn ko biết là nó mã hóa ngôn ngữ nào mà chỉnh cho phù hợp với thông số riêng của mình có ai biết không?

file database.ini trong pays

[card]
Server=
Port=
;account_tong

[account]
Server=
Port=

[role]
Server=
Port=
DataBase=
User=
PassWord=

[Local]
DBConnects=20
maxconnect=20

cùng kiểu mã hóa với pass mysql của kiếm thế linux

jxvnn
21-04-14, 04:21 AM
đúng rồi bác

tui cũng cài centos mới, cũng đâu có cài font mà đâu có bị

ông dùng nofont hay có font trong sv thế , hay cho tui xin cái bản centos ông cài với. tôi down về cài lại

accelan006
21-04-14, 04:54 AM
ông dùng nofont hay có font trong sv thế , hay cho tui xin cái bản centos ông cài với. tôi down về cài lại

dùng có font, cài lâu rồi chỉ nhớ là centos 6.3 final

jxvnn
21-04-14, 05:07 AM
dùng có font, cài lâu rồi chỉ nhớ là centos 6.3 final

khó hiểu nhỉ, tôi thử cài 6.3 vậy. đang dùng 6.5 mới nhất thanks ông nhé

jxvietnam
21-04-14, 08:37 AM

danghai1993
21-04-14, 08:47 AM

jxvietnam cho hỏi cái vụ ko hiển thị "Cần hệ ... của ... và ... để kíck thuộc tính ẩn" thì làm sao cho nó hiện nhỉ ?

wermanhme1990
21-04-14, 08:48 AM

Có ai cài server này để chơi offline đâu, nếu chơi offline thì dùng server trên windows sẽ dễ cài đặt,cấu hình nhẹ, chức năng cũng rất đầy đủ.

danghai1993
21-04-14, 09:00 AM
Có ai cài server này để chơi offline đâu, nếu chơi offline thì dùng server trên windows sẽ dễ cài đặt,cấu hình nhẹ, chức năng cũng rất đầy đủ.

Xin lỗi, tôi là người chơi ofline đây .........................................

Ai cho hỏi cái vụ ko hiển thị "Cần hệ ... của ... và ... để kíck thuộc tính ẩn" thì làm sao cho nó hiện nhỉ ?

accelan006
21-04-14, 09:22 AM

Ai cho hỏi cái vụ ko hiển thị "Cần hệ ... của ... và ... để kíck thuộc tính ẩn" thì làm sao cho nó hiện nhỉ ?

của mình tự nó hiện rồi mà :V.................

ntjna
21-04-14, 09:37 AM
Tui cũng cài chơi offline nè :|
Mọi người giúp mình fix lỗi lãnh địa bang hội và rollback với :-L bực quá chơi cứ bị rollback hoài :-L

trada1k
21-04-14, 09:40 AM
cái source này đem về, xóa sạch script này nọ viết lại từ đầu như kiểu sv lậu mới hay
Giờ mới hiểu tại sao bác này việt hóa nhanh thế ^^ đâu có cần việt hóa, xóa sạch sẽ coder lại từ đầu nhanh hơn nhiều ^^

vipbk
21-04-14, 10:06 AM
à cho mình hỏi luôn là sao mình tạo lãnh địa bang hội rồi, nhưng khi bấm "Vào Bang Này" thì lại bị "Đường phía trước không thông" vậy? ai giúp mình sửa với :(

add lệnh bài gọi boss:

Boss TriÖu Ho¸n Phï 6 1 1022
mở file: script\item\bosscharm.lua

local tbUseOnlyInMap = {...}
trong danh sách trên là list các map có thể gọi boss = lệnh bài (mặc định chỉ có map lãnh địa bang hội), ta thêm vào map tùy ý, ví dụ 53: ba lăng huyện ...

manhdendaica
21-04-14, 10:10 AM
em bị thiếu file cầu trúc function ở 353 file head_gs.lua
đường dẫn : script/even/other/caipiao/head_gs.lua
Bác nào giúp em với
Cảm ơn
Em xin luôn file đó luôn hoặc hàm function cũng được
cảm ơn các bác

tuidangvui
21-04-14, 10:26 AM
patch fix dùng với data vng và test

accelan006
21-04-14, 10:50 AM
ai share mình file skill vh với :D

jxvietnam
21-04-14, 10:58 AM
ý pro là ai cài sv này cũng vì mục đích online 8-|
trong đó có pro 8-|

ngaunachay
21-04-14, 10:59 AM
patch fix dùng với data vng và test

cai nay fix gì vậy bạn :D 30charrrrrrrrrrrr

wermanhme1990
21-04-14, 11:03 AM
ý pro là ai cài sv này cũng vì mục đích online 8-|
trong đó có pro 8-|
thế mình hỏi bạn, chơi offline cần gì bảng xếp hạng, giới hạn người chơi, chống hack, cheat, bug, cần gì bán hàng, công thành chiến, liên đấu.
Chơi offline là để test những món đồ mà chơi online mình không thể nào có được.

shinrenkyo
21-04-14, 11:07 AM

nó nằm trong lang/vn/stringtable_core.txt đấy :D

tuidangvui
21-04-14, 11:12 AM
cai nay fix gì vậy bạn :D 30charrrrrrrrrrrr
mấy lỗi như màn hình > 800, out game báo lỗi stop, hiền thị bản đồ nhỏ tiếng việt, các câu thông báo tiếng việt, ...

danghai1993
21-04-14, 11:15 AM
thế mình hỏi bạn, chơi offline cần gì bảng xếp hạng, giới hạn người chơi, chống hack, cheat, bug, cần gì bán hàng, công thành chiến, liên đấu.

thì đúng là ko cần những thứ như bảng xếp hạng, giới hạn người chơi, chống hack, cheat, bug, cần gì bán hàng, công thành chiến, liên đấu...

cái cần là nhiệm vụ, hồi ức.

wermanhme1990
21-04-14, 11:25 AM
thì đúng là ko cần những thứ như bảng xếp hạng, giới hạn người chơi, chống hack, cheat, bug, cần gì bán hàng, công thành chiến, liên đấu...

cái cần là nhiệm vụ, hồi ức.

Nhiệm vụ là việt hóa mệt nhất, nhiệm vụ nào script không giống với vng, bạn có thể dựa theo script tương tự để chỉnh sửa và code theo.
Chỉ có 1 số nhiệm vụ cơ bản sau: đánh quái, đánh người chơi, mua đồ, tìm kiếm đồ, nạp bạc, lên cấp, gặp NPC.

jxvietnam
21-04-14, 11:26 AM
tui thì khác vì ko cần chơi những cái đó, nhưng tui cần script trong đó
cách viết script có nhiều cái mới, tui chưa biết
nhờ có server này tui mới biết đc, từ đó phát triển thêm script
theo bạn nói thì server nào trên win đc share mà có điều này :-s

manhdendaica
21-04-14, 11:28 AM
em bị thiếu file cầu trúc function ở 353 file head_gs.lua
đường dẫn : script/even/other/caipiao/head_gs.lua
Bác nào giúp em với
Cảm ơn
Em xin luôn file đó luôn hoặc hàm function cũng được
cảm ơn các bác

wermanhme1990
21-04-14, 11:37 AM
tui thì khác vì ko cần chơi những cái đó, nhưng tui cần script trong đó
cách viết script có nhiều cái mới, tui chưa biết
nhờ có server này tui mới biết đc, từ đó phát triển thêm script
theo bạn nói thì server nào trên win đc share mà có điều này :-s

Scipt chỉ cần ebook Programing in lua là đủ, còn các hàm dùng trong lua thì phải phụ thuộc vào code của server và client, nếu code của server và client không có hàm mình muốn dùng thì cũng chịu.
Nếu muốn tìm hiểu cách viết scipt, mình nghĩ chĩ mỗi script của server kiếm thế là đủ để bạn nghiêm cứu, vừa khỏi mất công việt hóa.

beobeo90
21-04-14, 11:50 AM
cùng kiểu mã hóa với pass mysql của kiếm thế linux

bạn có biết nó mã hóa ngôn ngữ dạng nào không? vì nếu ko biết ngôn ngữ mã hóa dạng nào thì không thể config đúng thông số sql của mình được.vì máy mình sử dụng sql2000 bản develop chứ không sử dụng đc cái GSQL của bọn tàu. mình cũng đã thử giải mã bằng các ngôn ngữ thông dụng nhưng ko ra.

wermanhme1990
21-04-14, 12:00 PM
bạn có biết nó mã hóa ngôn ngữ dạng nào không? vì nếu ko biết ngôn ngữ mã hóa dạng nào thì không thể config đúng thông số sql của mình được.vì máy mình sử dụng sql2000 bản develop chứ không sử dụng đc cái GSQL của bọn tàu. mình cũng đã thử giải mã bằng các ngôn ngữ thông dụng nhưng ko ra.

bạn cài sql 2000 hay 2005, 2008, 2012 đều chạy được server võ lâm này, chỉ cần đúng user sa và pass 1234560123 là được.
Còn cái đổi user và pass sql, phải đợi người share tool mã hóa.

accelan006
21-04-14, 12:07 PM

beobeo90
21-04-14, 12:13 PM
bạn cài sql 2000 hay 2005, 2008, 2012 đều chạy được server võ lâm này, chỉ cần đúng user sa và pass 1234560123 là được.
Còn cái đổi user và pass sql, phải đợi người share tool mã hóa.

ừ mình đang muốn config lại cái thông số user với pass trong server bởi vì tính mình ko thích dùng cái gì mà mặc định cả mình chuyển toàn bộ server sang ubuntu chứ cũng ko dùng centos. muốn hiểu rõ hơn chứ ko muốn sử dụng mặc định ăn sẵn. đành phải chờ ai biết ngôn ngữ mã hóa dạng nào để chuyển thông tin thôi. mọi người ai biết ngôn ngữ config thông số SQL mã hóa dạng nào thì chỉ cho ae cùng thử với nha :-*

có lẽ thế nên mình cũng đã thử khá nhiều dạng mã hóa ngôn ngữ thường dùng mà vẫn không được, nếu vậy thì quả là 1 nguy hiểm cho ai có ý định đưa online cái sv này vì lộ hết user với pass quản trị từ SQL đến root MYSQL và linux

kaio2013
21-04-14, 12:17 PM
Bác ơi long ngũ là file nào vậy bác mò qoài ko ra :(

wermanhme1990
21-04-14, 12:21 PM
có lẽ thế nên mình cũng đã thử khá nhiều dạng mã hóa ngôn ngữ thường dùng mà vẫn không được, nếu vậy thì quả là 1 nguy hiểm cho ai có ý định đưa online cái sv này vì lộ hết user với pass quản trị từ SQL đến root MYSQL và linux

server này được share ra chứ đâu được sell, nên phải hạn chế online chứ.
mã hóa có đến hàng nghìn dạng, nếu bạn tìm ra thuật toán mã hóa mà chỉ dựa vào 1,2 chuổi kí tự được mã hóa và chuỗi kí tự tương ứng thì bạn là 1 thần đồng toán học.

ntjna
21-04-14, 12:22 PM
ai giúp mình vụ chống rollback với ~X(bực quá cứ bị rollback hoài à ~X(

wermanhme1990
21-04-14, 12:25 PM
ai giúp mình vụ chống rollback với ~X(bực quá cứ bị rollback hoài à ~X(

Bạn tắt server không đúng cách nên bị rollback.

HoangTVT
21-04-14, 12:25 PM

Nói chung là điều này là không thể :))

beobeo90
21-04-14, 12:30 PM
server này được share ra chứ đâu được sell, nên phải hạn chế online chứ.
mã hóa có đến hàng nghìn dạng, nếu bạn tìm ra thuật toán mã hóa mà chỉ dựa vào 1,2 chuổi kí tự được mã hóa và chuỗi kí tự tương ứng thì bạn là 1 thần đồng toán học.
liệu decompie cái 2 cái tools của nó ra có thể xem được dạng mã hóa gì không nhỉ? hóng cao nhân 8->

liệu đây có phải là thứ mà chúng ta đang tìm kiếm?
2748

ntjna
21-04-14, 01:00 PM
Bạn tắt server không đúng cách nên bị rollback.

Mình vẫn bật server, nhưng khi thoát client ra, vào lại thì bị trở về trạng thái của 1 khoảng thời gian trước đó :(

wermanhme1990
21-04-14, 01:08 PM
Mình vẫn bật server, nhưng khi thoát client ra, vào lại thì bị trở về trạng thái của 1 khoảng thời gian trước đó :(

Mình test 1 tuần nay rồi, không thấy bị hiện tượng đó, trừ khi mất điện hoặc tắt server không đúng cách sẽ bị rollback. đang mở lan cho mấy đứa trong quán chơi, vui lắm.

evilbaby1
21-04-14, 01:12 PM
ừ mình đang muốn config lại cái thông số user với pass trong server bởi vì tính mình ko thích dùng cái gì mà mặc định cả mình chuyển toàn bộ server sang ubuntu chứ cũng ko dùng centos. muốn hiểu rõ hơn chứ ko muốn sử dụng mặc định ăn sẵn. đành phải chờ ai biết ngôn ngữ mã hóa dạng nào để chuyển thông tin thôi. mọi người ai biết ngôn ngữ config thông số SQL mã hóa dạng nào thì chỉ cho ae cùng thử với nha :-*

Ở trên nói tưởng pro lém ,phán câu cuối thì ra cũng là ..........8->

Anh2SiTinh
21-04-14, 02:25 PM

1) ubuntu hay centos chỉ là môi trường để chạy server thôi .....
2) ngôn ngữ mã hóa chưa bao giờ nghe có ngôn ngữ này .......
3) ngôn ngữ config thông số SQL là ngôn ngữ gì vậy

đối mysql có lộ đi chăng nữa ko cho connet đến, xem database thì làm sao mà phá được ^^

sql : nó nằm trên một vps # ip # không lộ ra thì làm sao biết được , cũng là nơi chứa database của mysql thì cũng chẳng sao ....

anhdung9992001
21-04-14, 02:32 PM

Bạn thử tắt s3relay_y trước rồi hãy tắt jx_linux_y xem sao bạn!

kelly
21-04-14, 03:04 PM
Nói chung là điều này là không thể :))

Pro ams vẫn edit được, mà edit làm gi thông số đấy là full rồi mà, có giới hạn đâu mà cần can thiệp

gj4cm0y3u3m
21-04-14, 03:19 PM
Cho mình hỏi mấy thằng Npc như thiếu lâm đệ tử thiên vương đệ tử được add từ file nào vậy. Mình thay đổi tên file của mấy npc đó thì ko nói chuyện được và ko tìm được nó add từ đâu. thanks.

huynhkim
21-04-14, 04:13 PM
1) ubuntu hay centos chỉ là môi trường để chạy server thôi .....
2) ngôn ngữ mã hóa chưa bao giờ nghe có ngôn ngữ này .......
3) ngôn ngữ config thông số SQL là ngôn ngữ gì vậy

đối mysql có lộ đi chăng nữa ko cho connet đến, xem database thì làm sao mà phá được ^^

sql : nó nằm trên một vps # ip # không lộ ra thì làm sao biết được , cũng là nơi chứa database của mysql thì cũng chẳng sao ....

Hướng dẫn kỹ hơn chỗ này được ko bạn?

làm sao mà ko lộ ip vps đc :( ko lộ ra thì ai vào game đc :(

Anh2SiTinh
21-04-14, 04:18 PM
Hướng dẫn kỹ hơn chỗ này được ko bạn?

làm sao mà ko lộ ip vps đc :( ko lộ ra thì ai vào game đc :(

ip vào game là ip linux chạy server (:|(:|(:|(:|

còn 1 ip mình chứ data đừng cho ai biết là được ;;);;) không nói ra thì làm sao lộ

nhoccon1011
21-04-14, 04:38 PM
Ai đang VH sv này thì cho xin cái Yh trao đổi VH vs nhau cái :)

dangvanluc
21-04-14, 04:44 PM
Cho em xin cái setting việt hóa với.

kaio2013
21-04-14, 05:57 PM

beobeo90
21-04-14, 07:56 PM
ip vào game là ip linux chạy server (:|(:|(:|(:|

còn 1 ip mình chứ data đừng cho ai biết là được ;;);;) không nói ra thì làm sao lộ

cứ cho là bạn nói như vậy tức là ko lộ IP nhưng lên nhớ user va pass sql chứa toàn bộ thông tin account của người chơi. cứ cho là bạn có ý định đưa online chơi free đi nữa thì những thành phần phá đám cũng k để bạn hoạt động yên được, dò ra IP thí có muôn vàn cách, quan trọng nhất là db thì bạn lộ toàn bộ thông tin connect rồi sớm hay muộn thì cũng bị phá thôi thế lên mình mới mất mấy đêm rồi tìm hiểu dò các kiểu vẫn k hiểu nó mã hóa dạng gì. đành chờ cao nhân xuất thế thôi.

huhahu92
21-04-14, 07:56 PM
cho mình hỏi mình hỏi mình chạy đến cái 2 này thì bị lỗi như vậy, ai giúp mình với, cảm ơn nhiều

nhaodzo
21-04-14, 08:01 PM
tronghieuphan90 đây bac ơi :)). có j pm e nhé

cho mình hỏi mình hỏi mình chạy đến cái 2 này thì bị lỗi như vậy, ai giúp mình với, cảm ơn nhiều
chuyển qua win 64 bit đi bác 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

evilbaby1
21-04-14, 08:17 PM

Bác test dùm mình, set Ram ảo 1024 thử xem ! thank ! được thì báo 1 tiếng nhé !

huhahu92
21-04-14, 08:20 PM

64 bit mới không lỗi hả bạn, cảm ơn bạn :(

wermanhme1990
21-04-14, 08:24 PM

Lỗi connect db error liên quan gì đến windows 32 hay 64bit mà bảo người ta chuyển windows 64bit, biết thì hướng dẫn không thì thôi chứ sao lại chỉ bậy vậy.
Lỗi connect db error là chưa kết nối được sql, bạn xem lại sql cài trên máy, phải là user sa và pass 1234560123. ip card ảo là 192.168.200.1
Bạn mở database.ini trong pays lên xem ip rồi chỉnh ip card mạng ảo lại cho đúng, của mình là:
[card]
Server=192.168.200.1
Port=

nhaodzo
21-04-14, 08:32 PM
Lỗi connect db error liên quan gì đến windows 32 hay 64bit mà bảo người ta chuyển windows 64bit, biết thì hướng dẫn không thì thôi chứ sao lại chỉ bậy vậy.
Lỗi connect db error là chưa kết nối được sql, bạn xem lại sql cài trên máy, phải là user sa và pass 1234560123. ip card ảo là 192.168.200.1
Bạn mở database.ini trong pays lên xem ip rồi chỉnh ip card mạng ảo lại cho đúng, của mình là:
[card]
Server=192.168.200.1
Port=
xin thưa với bác là hôm trước t làm đúng tất cả và chỉ khác là dùng win xp 32 bit. ghost lại chuyển qua 64 bit giữ nguyên toàn bộ cài đặt thì kết nối ok nhé

wermanhme1990
21-04-14, 08:36 PM
xin thưa với bác là hôm trước t làm đúng tất cả và chỉ khác là dùng win xp 32 bit. ghost lại chuyển qua 64 bit giữ nguyên toàn bộ cài đặt thì kết nối ok nhé

Nói luôn với bạn, mình đã test trên windows xp 32bit, windows7 32bit, windows8 32bit và windows server 2003 đều ok, chỉ cần game.exe chạy được trên windows nào, server chạy được trên windows đó.

dangvanluc
21-04-14, 08:38 PM
chạy run as admin mysql và paysys thử đc không. Bữa trước cũng bị nhưng chừ chạy được rồi

huhahu92
21-04-14, 08:59 PM
[card]
Server=192.168.200.1
Port=

mình chỉnh đúng rồi mà, ở trong vware thì cho là 192.168.200.0 còn ip ảo là 192.168.200.1 :(

chạy run as admin mysql và paysys thử đc không. Bữa trước cũng bị nhưng chừ chạy được rồi
mình tưởng phải xóa sql mới chạy được cái gsql, trong thư mục paysys cái .exe còn dính win 32 nữa, đến nản :(

evilbaby1
21-04-14, 09:06 PM
mình chỉnh đúng rồi mà, ở trong vware thì cho là 192.168.200.0 còn ip ảo là 192.168.200.1 :(

mình tưởng phải xóa sql mới chạy được cái gsql, trong thư mục paysys cái .exe còn dính win 32 nữa, đến nản :(

Sao k thử như mình nói vậy ? /:)

accelan006
21-04-14, 09:11 PM
cứ cho là bạn nói như vậy tức là ko lộ IP nhưng lên nhớ user va pass sql chứa toàn bộ thông tin account của người chơi. cứ cho là bạn có ý định đưa online chơi free đi nữa thì những thành phần phá đám cũng k để bạn hoạt động yên được, dò ra IP thí có muôn vàn cách, quan trọng nhất là db thì bạn lộ toàn bộ thông tin connect rồi sớm hay muộn thì cũng bị phá thôi thế lên mình mới mất mấy đêm rồi tìm hiểu dò các kiểu vẫn k hiểu nó mã hóa dạng gì. đành chờ cao nhân xuất thế thôi.

nó dò dc ip server bác thì cũng phải xem đủ trình độ để hack vào server xem các file config để biết ip của mssql không đã nhé.

huhahu92
21-04-14, 09:22 PM
Sao k thử như mình nói vậy ? /:)
cảm ơn bạn, cái này hả, mình vẫn để mặc định là 1024 thì phải mà

evilbaby1
21-04-14, 09:27 PM
cảm ơn bạn, cái này hả, mình vẫn để mặc định là 1024 thì phải mà

Ram ảo trên máy win,chứ không phải máy ảo . Vì chạy paysy có liên quan gì đến linux đâu !

huhahu92
21-04-14, 09:44 PM
Ram ảo trên máy win,chứ không phải máy ảo . Vì chạy paysy có liên quan gì đến linux đâu !
đây hả bạn, mình không hiểu lắm :(

evilbaby1
21-04-14, 09:46 PM
đây hả bạn, mình không hiểu lắm :(

tại đọc bên TQ nó kêu như thế,bạn thử dc k

btt204
21-04-14, 09:48 PM
Lỗi liên quan tới paysys hiện tại thường do các trường hợp sau:
+ Máy chạy paysys dùng win 8
+ Cấu hình ip trong file database.ini sai .(Phải sử dụng ip local của máy để set cho 2 ip trong file database.ini. )
+ Cài 1 lúc 2 sql server trong máy chạy paysys cũng sẽ bị lỗi.
+ Cấu hình pass cho user sa của SQL sai (user phải là : sa và pass phải là: 1234560123)
+ Chưa attach đc database lên sql nhưng vẫn cố tình chạy paysys .
+ Attach đc rồi nhưng chưa chỉnh lại ip của table serverlist (ip của nó cấu hình theo ip local của máy chạy paysys)

.

huhahu92
21-04-14, 09:48 PM
tại đọc bên TQ nó kêu như thế,bạn thử dc k
cảm ơn bạn, vẫn không được bạn à, máy mình mặc định vẫn thế :(

wermanhme1990
21-04-14, 09:51 PM
cảm ơn bạn, vẫn không được bạn à, máy mình mặc định vẫn thế :(

inbox đi mình teamview cho.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

huhahu92
21-04-14, 09:53 PM
+ Cấu hình ip trong file database.ini sai .(Phải sử dụng ip local của máy để set cho 2 ip trong file database.ini. )
+ Cấu hình pass cho user sa của SQL sai (user phải là : sa và pass phải là: 1234560123)
+ Chưa attack đc database lên sql nhưng vẫn cố tình chạy paysys .
+ Attack đc rồi nhưng chưa chỉnh lại ip của table serverlist (ip của nó cấu hình theo ip local của máy chạy paysys)

.
bạn cho mình xin yahoo với, bao giờ rảnh thì giúp mình, chứ mấy cái đó mình mù tịt à, chỉ biết làm theo cái video hướng dẫn thôi :(

btt204
21-04-14, 09:55 PM
bạn cho mình xin yahoo với, bao giờ rảnh thì giúp mình, chứ mấy cái đó mình mù tịt à, chỉ biết làm theo cái video hướng dẫn thôi :(

Tự cài đi bạn à. Mình bỏ công ngồi mò 3 ngày đấy . Mình bận học rồi

huhahu92
21-04-14, 09:56 PM
inbox đi mình teamview cho.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
mình inbox bạn rồi, cảm ơn bạn

evilbaby1
21-04-14, 09:56 PM
+ Chưa attack đc database lên sql nhưng vẫn cố tình chạy paysys .
+ Attack đc rồi nhưng chưa chỉnh lại ip của table serverlist (ip của nó cấu hình theo ip local của máy chạy paysys)

.

Phán như thánh :) ! cùng 1 ip 1 database 1 máy , 1 card mạng ,1 user ,1 người rành IT thì win 64 bit chạy được,32bit chạy không được . Chắc chắn là k thuộc thành phần nào của bạn

btt204
21-04-14, 09:57 PM
Phán như thánh :) ! cùng 1 ip 1 database 1 máy , 1 card mạng ,1 user ,1 người rành IT thì win 64 bit chạy được,32bit chạy không được . Chắc chắn là k thuộc thành phần nào của bạn

Vâng bạn giỏi , tôi ko dám hó hé

nhaodzo
21-04-14, 10:27 PM
mình inbox bạn rồi, cảm ơn bạn
ko được nữa thì inbox e nhé có j e giúp thôi. e gà nhưng chưa biết phán như thánh :v

btbaotrung90
22-04-14, 07:26 AM
Mình đã chạy được Server này trên win 8.1 pro 64 bit

_khunglongcon_
22-04-14, 07:42 AM

Thì đại khái là nói thiếu về cái vấn đề lỗi 32bit 64bit thôi, chứ mấy cái ông ý nêu ra cũng có phần đúng mà. Mỗi cái sai vô duyên là chữ "Attack"... [-O< nhiều người viết tiếng Anh mà dường như chả cần biết ý nghĩa nó là gì, cứ cắm đầu mà viết thôi. :-&

Mình đã chạy được Server này trên win 8.1 pro 64 bit

Vãi cả thánh :)) Show cái hình ông chạy Pays bằng Win8 lên tui xem nào :))

btbaotrung90
22-04-14, 07:50 AM
Thì đại khái là nói thiếu về cái vấn đề lỗi 32bit 64bit thôi, chứ mấy cái ông ý nêu ra cũng có phần đúng mà. Mỗi cái sai vô duyên là chữ "Attack"... [-O< nhiều người viết tiếng Anh mà dường như chả cần biết ý nghĩa nó là gì, cứ cắm đầu mà viết thôi. :-&

Vãi cả thánh :)) Show cái hình ông chạy Pays bằng Win8 lên tui xem nào :))

Mình chạy thêm 1 cái máy ảo nữa :))

Anh2SiTinh
22-04-14, 07:55 AM

=)) dò ip bằng cách nào hay vậy =)) chỉ tôi với
tôi đảm bảo với bạn =)) là không bao giờ lộ ip database của tôi =)).
trừ khi có thằng bên trong nói cho bạn biết :-":-":-":-":-":-":-":-":-":-":-"

btt204
22-04-14, 08:20 AM

Lão giống mình , mình cũng chạy thêm 1 máy ảo win xp làm máy chạy paysys[COLOR="Silver"]

shinrenkyo
22-04-14, 08:44 AM
ai biết VH tên mấy thằng npc ko vậy? mọi ng
ai có nhu cầu lập team VH thì pm mình, hiện giờ chỉ có mình với Anh2SiTinh trao đổi wa lại, cùng nhau chia sẽ chứ làm 1 mình biết chừng nào bà con

_khunglongcon_
22-04-14, 08:53 AM

Thế thì hóa ra Win8 của bác chỉ có chạy Client thôi, làm tưởng đâu có người chạy dc Pays bằng Win8 :))

ntjna
22-04-14, 09:12 AM
ai có nhu cầu lập team VH thì pm mình, hiện giờ chỉ có mình với Anh2SiTinh trao đổi wa lại, cùng nhau chia sẽ chứ làm 1 mình biết chừng nào bà con

cho mình tham gia team với :D đã pm YH bạn rồi đó

wermanhme1990
22-04-14, 10:53 AM
bạn nào bị lỗi db connect error thì có 1 phần nguyên nhân là phần mềm antivirut xóa file dll nên không connect được.
Các bạn nên cài windows ảo chạy server để không bận tâm vấn đề virut:

nhaodzo
22-04-14, 11:32 AM
tiện bác nào cho e hỏi NPC long ngũ đường dẫn là j đấy ạ ...

Long.MR
22-04-14, 12:01 PM
biết ip thì làm gì , biết cả database thì làm gì , cho biết cả pass sql luôn thì làm gì , chả làm dc gì nếu config chuẩn trong sql và mysql cả :))

nhaodzo
22-04-14, 02:00 PM
biết ip thì làm gì , biết cả database thì làm gì , cho biết cả pass sql luôn thì làm gì , chả làm dc gì nếu config chuẩn trong sql và mysql cả :))
chuẩn cơm mẹ nấu luôn :)). cài đặt chỉ 1 ip duy nhất kết nối được tới sql và mysql là xog. nhất là sv này sql và mysql lại nằm độc lập thì quá tuyệt vời. ko lq nhưng mấy cái này chả liên quan tới em :)). ngồi tự kỷ với sv và chỉ cần tự việt hóa nhiệm vụ + ép đồ tím + ép đồ hoàng kim là quá đủ rồi :3

ngaunachay
22-04-14, 02:28 PM
chuẩn cơm mẹ nấu luôn :)). cài đặt chỉ 1 ip duy nhất kết nối được tới sql và mysql là xog. nhất là sv này sql và mysql lại nằm độc lập thì quá tuyệt vời. ko lq nhưng mấy cái này chả liên quan tới em :)). ngồi tự kỷ với sv và chỉ cần tự việt hóa nhiệm vụ + ép đồ tím + ép đồ hoàng kim là quá đủ rồi :3
cho vo Team VH với :(:(:(:(:(:( lũi thũi 1 mình đêm khuya buồn quá

shinrenkyo
22-04-14, 02:41 PM
mấy bác coi dùm sao mình thoát ra là nó lỗi crash + rollback thế này

[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=updatejx14.pak
3=updatejx13.pak
4=updatejx12.pak
5=updatejx11.pak
6=updatejx10.pak
7=updatejx09.pak
8=updatejx08.pak
9=updatejx07_jxf06.pak
10=updatejx06.pak
11=updatejx05.pak
12=updatejx04.pak
13=updatejx03.pak
14=updatejx02.pak
15=updatejx01.pa
16=update02.pak
17=update.pak
18=update04.pak
19=update03.pak
20=update01.pak
21=skills.pak
22=spr.pak
23=resource.pak
24=maps.pak
25=settings.pak
26=ui.pak
27=script.pak
28=font.pak
29=sound.pak

huynhkim
22-04-14, 03:07 PM

cho mình xin cái auto lite với !

anhdung9992001
22-04-14, 03:07 PM
Thử cái này đi bạn

[Package]
Path=\\data
0=jxyx.pak
1=dmjx06.pak
2=serverlist.pak
3=slistcache.pak
4=updatejx14.pak
5=updatejx13.pak
6=updatejx12.pak
7=updatejx11.pak
8=updatejx10.pak
9=updatejx09.pak
10=updatejx08.pak
11=updatejx07_jxf06.pak
12=updatejx06.pak
13=updatejx05.pak
14=updatejx04.pak
15=updatejx03.pak
16=updatejx02.pak
17=updatejx01.pak
18=update02.pak
19=update.pak
20=update04.pak
21=update03.pak
22=update01.pak
23=skills.pak
24=spr.pak
25=resource.pak
26=maps.pak
27=settings.pak
28=ui.pak
29=script.pak
30=font.pak
31=sound.pak
32=dmjx05.pak
33=dmjx04.pak
34=dmjx03.pak
35=dmjx02.pak
36=dmjx01.pak

shinrenkyo
22-04-14, 03:55 PM
Thử cái này đi bạn

[Package]
Path=\\data
0=jxyx.pak
1=dmjx06.pak
2=serverlist.pak
3=slistcache.pak
4=updatejx14.pak
5=updatejx13.pak
6=updatejx12.pak
7=updatejx11.pak
8=updatejx10.pak
9=updatejx09.pak
10=updatejx08.pak
11=updatejx07_jxf06.pak
12=updatejx06.pak
13=updatejx05.pak
14=updatejx04.pak
15=updatejx03.pak
16=updatejx02.pak
17=updatejx01.pak
18=update02.pak
19=update.pak
20=update04.pak
21=update03.pak
22=update01.pak
23=skills.pak
24=spr.pak
25=resource.pak
26=maps.pak
27=settings.pak
28=ui.pak
29=script.pak
30=font.pak
31=sound.pak
32=dmjx05.pak
33=dmjx04.pak
34=dmjx03.pak
35=dmjx02.pak
36=dmjx01.pak

cái này ko bị nhưng đồ đạc hiển thị ko VH hết

anhdung9992001
22-04-14, 04:00 PM
phải việt hóa hết file 004 trong file item mới hiển thị hết được bạn ơi :d

nhoccon1011
22-04-14, 04:04 PM
Ai biết cấu hình để chạy hamachi k nhỉ :)
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

btt204
22-04-14, 04:11 PM
Khoe tí ảnh việt hóa chơi:-w

Anh2SiTinh
22-04-14, 04:30 PM
Khoe tí ảnh việt hóa chơi:-w

Dùng patch nào mà mở dc KTC vậy bác ?

btt204
22-04-14, 04:31 PM
Dùng patch nào mà mở dc KTC vậy bác ?

Patch tớ tự làm ấy mà , VH đa số rồi còn trong bộ script thôi :v

nhaodzo
22-04-14, 05:11 PM
cho vo Team VH với :(:(:(:(:(:( lũi thũi 1 mình đêm khuya buồn quá
t có team đâu. toàn làm 1 mình. bác có nhã hứng pm tronghieuphan90 nhé :d

lấy cái settings của bác evilbaby share trang 1 copy paste vô phát chỉnh lại 1 tẹo là đc như bạn này nè. nhưng mà bị lỗi nhiều đồ lắm. ae nào ăn xổi thì quất cũng đc. còn chắc cú thì copy vào excel rồi việt hoá cũng nhanh nhé

Anh2SiTinh
22-04-14, 05:12 PM

Share cho AE dc không bác ?............................

kaio2013
22-04-14, 05:50 PM

script nào chưa vật phẩm trong kỳ trân các vậy bác :-c

tieuquy423
22-04-14, 07:16 PM
Cho mình xin hàm add Thần hanh phù. Cám ơn:">

shinrenkyo
22-04-14, 07:25 PM
thằng thợ rèn mất dạy quá, ae cho hỏi hàm này nghĩa là gì mà đang ép đồ tím nó bảo bị mệt ko cho ép nữa :(

function onFoundryItem()
if( isCompoundableToday() == 1 ) then
FoundryItem();
else
Say( "Thî rÌn : L·o phu ®· kiÖt søc, ®¹u hiÖp ngµy mai h·y quay l¹i chÕt t¹o trang bÞ", 1, "VËy ta c¸o tõ tr­íc/onCancel" );
end
end

Edward_Newgate
22-04-14, 07:28 PM
thằng thợ rèn mất dạy quá, ae cho hỏi hàm này nghĩa là gì mà đang ép đồ tím nó bảo bị mệt ko cho ép nữa :(

Tìm hàm isCompoundableToday() rồi cho lên đây xem

shinrenkyo
22-04-14, 07:36 PM

function Compound( arynNecessaryItemIdx, arynAlternativeItemIdx, bPreview )
if( isCompoundableToday() ~= 1 ) then
Say( "Thî rÌn : L·o phu ®· kiÖt søc, ®¹u hiÖp ngµy mai h·y quay l¹i chÕt t¹o trang bÞ", 0 );
return -1, RESULT_FAIL;
end
-- ³õʼ»¯Êý¾Ý
if( initData ~= nil ) then
initData();
end
-- УÑéÔ­ÁÏÊÇ·ñ·ûºÏ[ºÏ³É]¹æÔò£¨Í¬Ê±´æ´¢Ò»Ð©Ô­ÁÏÊý¾ Ý£©
local nResult = verifySrcItems( arynNecessaryItemIdx, arynAlternativeItemIdx );
if( nResult ~= RESULT_SUCCEED ) then
return -1, nResult;
end
-- Ö§¸¶[ºÏ³É]·ÑÓÃ
if( COMPOUND_COST == nil or Pay( COMPOUND_COST ) ~= 1 ) then
return -1, RESULT_NO_MONEY;
end
-- ¼ÆËãËùÓÐÔ­ÁϼÛÖµÁ¿×ܺÍ
local nNecItemValSum = sumItemsVal( arynNecessaryItemIdx );
local nAltItemValSum = sumItemsVal( arynAlternativeItemIdx );
local dAltItemFinalVal = nAltItemValSum;
if( sumMainItemVal ~= nil ) then
nMainItemValSum = sumMainItemVal( arynNecessaryItemIdx );
dAltItemFinalVal = calcAltItemFinalVal( nMainItemValSum, nAltItemValSum );
end
local nSrcItemValSum = nNecItemValSum + dAltItemFinalVal;
-- Msg2Player( "<color=yellow>-----------------------------------" );
-- Msg2Player( "<color=gold>TotalSrcSum: "..nNecItemValSum.."+"..dAltItemFinalVal.."="..nSrcItemValSum );
-- Éú³ÉÄ¿±êÎïÆ·ÐÅÏ¢
local aryDesItemInfo = genDesItemsInfo( arynNecessaryItemIdx );
-- ¼ÆËãÿ¸öÄ¿±êÎïÆ·µÄ¼ÛÖµÁ¿
local arydDesItemVal = {};
local nDesItemCount = getn( aryDesItemInfo );
for i = 1, nDesItemCount do
arydDesItemVal[i] = funitem_calcItemValue(aryDesItemInfo[i]);
--Msg2Player( "<color=green>DesValue"..i..": "..arydDesItemVal[i] );
end

if( bPreview == 1 ) then -- Ô¤ÀÀ[ºÏ³É]µÄ³É¹¦ÂÊ
if( previewProb ~= nil ) then
previewProb( arynNecessaryItemIdx, arynAlternativeItemIdx, nSrcItemValSum, aryDesItemInfo, arydDesItemVal );
end
return -1, RESULT_SUCCEED;
else -- ½øÐÐ[ºÏ³É]²Ù×÷
-- Íê³ÉÑ¡ÔñÄ¿±êÎïÆ·¡¢É¾³ýÔ­Á ϵÈÊÕβ²Ù×÷
nResultDesItemIdx, nResult = finalCompound( arynNecessaryItemIdx, arynAlternativeItemIdx, nSrcItemValSum, aryDesItemInfo, arydDesItemVal );
-- ·µ»ØÉú³ÉÎïÆ·Ë÷Òý£¬[ºÏ³É]½á¹û
return nResultDesItemIdx, nResult;
end
end
day bác ức vãi :)) 30 chả chắc sửa lại số 0 wá

Edward_Newgate
22-04-14, 07:45 PM

Đoạn này cũng đâu có giống đoạn ban nãy

toine1999
22-04-14, 07:49 PM

shinrenkyo
22-04-14, 07:55 PM
thôi đc rồi dễ fix mà:)).................................

nhaodzo
22-04-14, 07:56 PM

vipbk
22-04-14, 08:33 PM
tiện bác nào cho e hỏi NPC long ngũ đường dẫn là j đấy ạ ...

Cho mình xin hàm add Thần hanh phù. Cám ơn:">

gia nhập môn phái hoặc mua ở tiệm tạp hóa (dòng 2) sẽ có THP

thử bỏ lệnh kiểm tra (if end) xem dc ko :

function onFoundryItem()
FoundryItem();
end

shinrenkyo
22-04-14, 08:48 PM
tks mấy bác tui bỏ hết rồi, giờ cái patch nó bọ crash + rollback mấy bác xem dùm :((

[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=updatejx14.pak
3=updatejx13.pak
4=updatejx12.pak
5=updatejx11.pak
6=updatejx10.pak
7=updatejx09.pak
8=updatejx08.pak
9=updatejx07_jxf06.pak
10=updatejx06.pak
11=updatejx05.pak
12=updatejx04.pak
13=updatejx03.pak
14=updatejx02.pak
15=updatejx01.pak
16=update02.pak
17=update.pak
18=update04.pak
19=update03.pak
20=update01.pak
21=skills.pak
22=spr.pak
23=resource.pak
24=maps.pak
25=settings.pak
26=ui.pak
27=script.pak
28=font.pak
29=sound.pak
30=trung.pak

_khunglongcon_
22-04-14, 10:02 PM
- Đầu tiên là Client VNG
- Patch client của Tàu vô, (cái 剑侠L端客户端补丁.rar trong njxsjser603 ấy)
- Lên đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down patch của vlbs về rồi patch vào client 1 lần nữa.

Xong ra chỉnh package.ini như này

[Package]
Path=\\data
0=vlbs.pak
1=jxyx.pak
2=serverlist.pak
3=slistcache.pak
4=updatejx14.pak
5=updatejx13.pak
6=updatejx12.pak
7=updatejx11.pak
8=updatejx10.pak
9=updatejx09.pak
10=updatejx08.pak
11=updatejx07_jxf06.pak
12=updatejx06.pak
13=updatejx05.pak
14=updatejx04.pak
15=updatejx03.pak
16=updatejx02.pak
17=updatejx01.pak
18=update02.pak
19=update.pak
20=update04.pak
21=update03.pak
22=update01.pak
23=skills.pak
24=spr.pak
25=resource.pak
26=maps.pak
27=settings.pak
28=ui.pak
29=script.pak
30=font.pak
31=sound.pak
32=dmjx06.pak
33=dmjx05.pak
34=dmjx04.pak
35=dmjx03.pak
36=dmjx02.pak
37=dmjx01.pak

Làm theo cách này thì game ko crash, mở dc KTC, tất cả items, vũ khí hiển thì đầy đủ ko bị òýe, tất cả skill hiển thị đầy đủ và chính xác.

shinrenkyo
22-04-14, 10:23 PM
- Đầu tiên là Client VNG
- Lên đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down patch của vlbs về rồi patch vào client 1 lần nữa.

Làm theo cách này thì game ko crash, mở dc KTC, tất cả items, vũ khí hiển thì đầy đủ ko bị òýe, tất cả skill hiển thị đầy đủ và chính xác.
tks bác, dính chữ võ lâm ní sử của nó rồi sao giờ

huhahu92
22-04-14, 10:58 PM
bạn nào bị lỗi db connect error thì có 1 phần nguyên nhân là phần mềm antivirut xóa file dll nên không connect được.
Các bạn nên cài windows ảo chạy server để không bận tâm vấn đề virut
chep, đang nhờ bạn này teamview hộ mà có vẻ căng thẳng, máy mình nhiều lỗi quá :(

giangleloi
22-04-14, 11:20 PM

boybehind90
22-04-14, 11:32 PM
các bạn cho mình hỏi hàm AddGoldItem(x,y) để lấy trang bị ở đây x là gì y là gì và kiếm x,y ở đâu và làm sao để biết những trang bị đó thuộc phái nào.... :-B

giangleloi
22-04-14, 11:35 PM
các bạn cho mình hỏi hàm AddGoldItem(x,y) để lấy trang bị ở đây x là gì y là gì và kiếm x,y ở đâu và làm sao để biết những trang bị đó thuộc phái nào.... :-B
Thường thì x = 0 và y = n-1 (n là số thứ tự cột của item muốn add khi mở khi goldquip.txt bằng excel, gióng qua, item đó cột bao nhiêu thì lấy số đó trừ đi 1 vì dòng đầu nó ghi desc của file nên ko tính 1 cột đó, trừ 1 đi)
AddGoldItem(0,n-1)

hoivegame
22-04-14, 11:38 PM
AddGoldItem(x,y) --- bạn để mặc định x = 0 , y = id trang bị. Tui chưa xem wa settings nên ko rõ như thế nào, nhưng muốn test thử vào folder script vina kiếm tới script\misc mở ra trong đó có file thợ rèn thần bí ở lâm an, mở file file nào exchange trang bị mà header file ak nó có 1 table trang bị bao gồm tên và id của các bộ đồ đó.

Killer_Rose
22-04-14, 11:53 PM
Có ai xóa được cái cột giới hạn thời gian trong game chưa hướng dẫn mình với nè >.<

HoangTVT
23-04-14, 12:06 AM
Có ai xóa được cái cột giới hạn thời gian trong game chưa hướng dẫn mình với nè >.<

Bà điên :)) code trong src ng ta đòi xóa. Ngày chơi 5h là hết exp muốn fix thì add lại npc và nhận exp = script. Gà nên nghĩ vậy

jackson2014
23-04-14, 12:08 AM
Ai chỉ mình lấy add điểm tài phú binh giáp để mặc phi phong với

nhaodzo
23-04-14, 12:20 AM
chép lại thư mục script/skills gốc vào giang ơi. chép cái việt hóa qua là bị thế. hôm trước cũng ăn quả này xog chép lại thì lại bt ra skill và dame ok

ngaunachay
23-04-14, 12:27 AM
- Đầu tiên là Client VNG

Mình làm xong đánh skill 150 hết ra

gj4cm0y3u3m
23-04-14, 12:50 AM

Download path của volambacdau.com rồi thay ip của mình vào là mất :D

Killer_Rose
23-04-14, 01:15 AM
Download path của volambacdau.com rồi thay ip của mình vào là mất :D

Cảm ơn bạn nhiều nhé để mình test

Killer_Rose
23-04-14, 01:23 AM

vipbk
23-04-14, 07:25 AM

làm sao để hiện phi phong Ngự Phong vậy bạn, mình đeo ff 1 đến 10 đều hiện Vô Cực :D

shinrenkyo
23-04-14, 08:00 AM
làm sao để hiện phi phong Ngự Phong vậy bạn, mình đeo ff 1 đến 10 đều hiện Vô Cực :D
vipbk do việt hóa bên server và client ko khớp nhau đó :D
mình thì ko bị, nhưng đeo pp có hiệu ứng như hóa giải sr vào, ngta thấy mình bung skill đó liên tục :)) thấy al2 chạy liền

trada1k
23-04-14, 08:31 AM
Mình làm theo hướng dẫn mọi người rồi chỉnh obj trong client mà đồ rơi xuống đất vẫn ớiei luôn, có cần chép vô sever ko các bác hay còn chỉnh ở chỗ khác nữa

herovn1994
23-04-14, 08:35 AM
Cho mình hỏi là linux set ram bao nhiêu để chạy ok vậy mọi người

ngaunachay
23-04-14, 08:42 AM
Cho mình hỏi là linux set ram bao nhiêu để chạy ok vậy mọi người

có HD rùi đó để 1G chạy 30charrrrrrrrrrrrrrr

Anh2SiTinh
23-04-14, 08:53 AM
- Đầu tiên là Client VNG

Làm ý chang thế vẫn không hiện dc KTC và 1 số Item bị chữ TQ :|

Với có ai để ý không nhỉ. Phiên Vũ và Xích Thố tốc độ di chuyển vẫn là 100% :|

boybehind90
23-04-14, 08:54 AM
AddGoldItem(x,y) --- bạn để mặc định x = 0 , y = id trang bị. Tui chưa xem wa settings nên ko rõ như thế nào, nhưng muốn test thử vào folder script vina kiếm tới script\misc mở ra trong đó có file thợ rèn thần bí ở lâm an, mở file file nào exchange trang bị mà header file ak nó có 1 table trang bị bao gồm tên và id của các bộ đồ đó.

mình không tìm thấy file thợ rèn thần bí, bạn cho mình xin folder script vina được không mình down file scrip ở đầu #1 mà ko có gì cả thanks bạn.

vipbk
23-04-14, 09:06 AM

gốc ban đầu là 100%, sửa lại ở file horse nhé

mình không tìm thấy file thợ rèn thần bí, bạn cho mình xin folder script vina được không mình down file scrip ở đầu #1 mà ko có gì cả thanks bạn.

script\江南区\临安\临安\npc\职能_神秘� �匠.lua

jxvietnam
23-04-14, 09:08 AM

phiên vũ thì ko biết chứ xích thố 100% là chuẩn rồi nhé :-s

vipbk
23-04-14, 09:09 AM
phiên vũ thì ko biết chứ xích thố 100% là chuẩn rồi nhé :-s

Xích Thố, Chiếu Dạ ... các loại ngựa 8x vng sửa lại thành tốc 60% lâu rồi mà

btt204
23-04-14, 09:13 AM
Bản này mà dùng client VNG thì còn có nhiều bug. Ai mà muốn mò mẫm thì dùng client 6.0 King soft làm lại là chuẩn nhất

Anh2SiTinh
23-04-14, 09:16 AM
Bản này mà dùng client VNG thì còn có nhiều bug. Ai mà muốn mò mẫm thì dùng client 6.0 King soft làm lại là chuẩn nhất

Client này mà VH có mà điên đầu

_khunglongcon_
23-04-14, 09:28 AM

Comment chuẩn nhất trong ngày, chỉ có dùng client+patch 6.007 của TQ là giải quyết triệt để mấy lỗi linh tinh. Nhưng mà nghĩ đến việc làm lại nguyên cái client thì phải nói là vô cùng ngán...

hoivegame
23-04-14, 09:32 AM
Bạn Boy j đó bạn fai cài thành công server trên linux để xem script nhá. rồi vào folder script\misc\itemexchangevalue. Nhân tiện ai còn giữ Hanconvert 1.2 share cho mình link down với

quoctuan2712
23-04-14, 09:32 AM
anh em cho hỏi script tạp hóa + hiệu thuốc ở map ba lăng nó có nằm trong script\两湖区\巴陵县\npc kô mà m tìm hoải ko ra vậy

boybehind90
23-04-14, 09:38 AM

bạn up dùm mình với máy mình không cài Font. nếu được cho mình xin file việt hóa luôn đa tạ..

ngaunachay
23-04-14, 09:47 AM

NPC ở BLH nằm file nào vậy mọi người tìm 2 ngày rùi chưa ra :((

vipbk
23-04-14, 09:49 AM
anh em cho hỏi script tạp hóa + hiệu thuốc ở map ba lăng nó có nằm trong script\两湖区\巴陵县\npc kô mà m tìm hoải ko ra vậy

tạp hóa:
script\两湖区\巴陵县\npc\巴陵县_杂货店 老板对话.lua
hiệu thuốc:
script\两湖区\巴陵县\npc\巴陵县_药店老 板对话.lua

NPC ở BLH nằm file nào vậy mọi người tìm 2 ngày rùi chưa ra :((

script\两湖区\巴陵县\npc\

shinrenkyo
23-04-14, 09:51 AM
sao nó hay bị rollback thế này, ai biết fix ko :((

ngaunachay
23-04-14, 09:54 AM
tạp hóa:
script\两湖区\巴陵县\npc\巴陵县_杂货店 老板对话.lua
hiệu thuốc:
script\两湖区\巴陵县\npc\巴陵县_药店老 板对话.lua

script\两湖区\巴陵县\npc\

cho mình hỏi là thằng Xa phu VH trong station đã đủ chưa vậy, sao mình VH xong no vẫn còn oaàé

vipbk
23-04-14, 10:00 AM
cho mình hỏi là thằng Xa phu VH trong station đã đủ chưa vậy, sao mình VH xong no vẫn còn oaàé

bạn post cả file station mình xem thử

btt204
23-04-14, 10:00 AM
Comment chuẩn nhất trong ngày, chỉ có dùng client+patch 6.007 của TQ là giải quyết triệt để mấy lỗi linh tinh. Nhưng mà nghĩ đến việc làm lại nguyên cái client thì phải nói là vô cùng ngán...

Đã có path 6.008 rồi nhé cụ , update về ngay kẻo lỡ, thật ra khó nhất là phần làm cái ui sao cho nó Việt hóa mà ko bị lỗi chức năng chứ setting với server chịu cực tí cũng ko sao.

accelan006
23-04-14, 10:08 AM
patch ở đâu thế bác?
...........................

btt204
23-04-14, 10:10 AM
patch ở đâu thế bác?

pm yahoo: tungbt20492 mình gửi cho

_khunglongcon_
23-04-14, 10:10 AM
Đã có path 6.008 rồi nhé cụ , update về ngay kẻo lỡ, thật ra khó nhất là phần làm cái ui sao cho nó Việt hóa mà ko bị lỗi chức năng chứ setting với server chịu cực tí cũng ko sao.

Cho cái link nào bác :D có bookmark mấy cái acc baidu hôm trước upload sv lên mà có thấy ai update gì đâu.

shinrenkyo
23-04-14, 10:12 AM
bữa ai hướng dẫn cái lệnh bài gọi boss đâu rồi nhỉ :((
help meeeeeeeeeeee

_khunglongcon_
23-04-14, 12:10 PM
patch ở đâu thế bác?

Ông này qua bên JXLover, ít nhất phải dịch rồi hiểu xem bọn Tàu nó nói cái gì rồi comment, thấy "越南JX6.0L..." là bay vô comment share share mà chả cần biết nó nói gì luôn à? Tui đọc 3 cái cm tiếng anh của ông mà xấu hổ dùm :))

Đại khái là bọn này nó thấy bên mình mở online thành công (bên bọn nó chưa biết mở online đâu) nên vào bàn luận. Chứ ko phải là nó có script + setting tiếng Việt đầu mà vào xin với xỏ =))

accelan006
23-04-14, 01:07 PM
Ông này qua bên JXLover, ít nhất phải dịch rồi hiểu xem bọn Tàu nó nói cái gì rồi comment, thấy "越南JX6.0L..." là bay vô comment share share mà chả cần biết nó nói gì luôn à? Tui đọc 3 cái cm tiếng anh của ông mà xấu hổ dùm :))

Đại khái là bọn này nó thấy bên mình mở online thành công (bên bọn nó chưa biết mở online đâu) nên vào bàn luận. Chứ ko phải là nó có script + setting tiếng Việt đầu mà vào xin với xỏ =))

trình độ văn hóa e nó còi nên tiếng a thì biết 1 chữ bẻ đôi còn tiếng tàu chưa được phổ cập bác ợ.

e k biết thì thấy gì là lao vào hỏi thôi.

e k thấy xấu hổ khi hỏi đâu, nên bác k cần xấu hổ giùm :D

giangleloi
23-04-14, 01:09 PM
chép lại thư mục script/skills gốc vào giang ơi. chép cái việt hóa qua là bị thế. hôm trước cũng ăn quả này xog chép lại thì lại bt ra skill và dame ok
Mình để file gốc mà, đánh nó mất máu nhưng không có hình ảnh gì hết

evilbaby1
23-04-14, 01:17 PM
trình độ văn hóa e nó còi nên tiếng a thì biết 1 chữ bẻ đôi còn tiếng tàu chưa được phổ cập bác ợ.

.................................................. ...
miễn bình luận lời 1 mod diễn đàn dev game lớn nhất VN !

accelan006
23-04-14, 01:24 PM
.................................................. ...
miễn bình luận lời 1 mod diễn đàn dev game lớn nhất VN !

e k làm mod box dev game bác ợ, e chỉ làm mod box game offline.

jx chỉ là hứng thú với trò chơi ngày xưa thôi

vipbk
23-04-14, 02:58 PM
bữa ai hướng dẫn cái lệnh bài gọi boss đâu rồi nhỉ :((
help meeeeeeeeeeee

kaio2013
23-04-14, 03:43 PM
npc dã tẩu nằm ở đầu vậy bác vipbk

jackson2014
23-04-14, 03:52 PM
Ai chỉ mình lấy add điểm tài phú binh giáp để mặc phi phong 10 với

toine1999
23-04-14, 04:01 PM
gốc ban đầu là 100%, sửa lại ở file horse nhé

pro cho mình hỏi mình copy file .lua từ máy ảo sang thật ùi dùng jxstudio việt hóa rùi copy paste vào máy ảo khi chạy s3relay bị đứng báo lỗi file head gì đó ...help

Anh2SiTinh
23-04-14, 04:25 PM
Thánh nào chỉ connect MySQL trong linux từ win với

nhoccon1011
23-04-14, 04:53 PM
Ai biết xóa data của nó k nhỉ.
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

accelan006
23-04-14, 05:21 PM
Thánh nào chỉ connect MySQL trong linux từ win với

navicat nhóe, lội pages bác tuanv hướng dẫn rồi đó bác

_khunglongcon_
23-04-14, 05:31 PM

Vãi cả ko thấy xấu hổ =)), Google, bing, vietphrase đầy ra đó, bảo không biết chữ sao lại vào đúng cái topic đó mà xin? Đã mò qua được bên đó, mò được cách reg acc thì muốn comment cái gì đó phải hiểu chủ đề đó nói gì đã, đừng để người ta coi mình là quái nhân chứ :|

Đám JXLover này nó cũng như bên tụi mình thôi, chủ yếu biết cách cài, chơi và dev, thậm chí tui nó còn chả biết mở online nữa kìa.

ntjna
23-04-14, 06:18 PM
khai báo file package.ini như này, chưa thấy bị rollback lại

[Package]
Path=\\data
0=vlbs.pak
1=jxyx.pak
2=dmjx06.pak
3=serverlist.pak
4=slistcache.pak
5=updatejx14.pak
6=updatejx13.pak
7=updatejx12.pak
8=updatejx11.pak
9=updatejx10.pak
10=updatejx09.pak
11=updatejx08.pak
12=updatejx07_jxf06.pak
13=updatejx06.pak
14=updatejx05.pak
15=updatejx04.pak
16=updatejx03.pak
17=updatejx02.pak
18=updatejx01.pak
19=update02.pak
20=update.pak
21=update04.pak
22=update03.pak
23=update01.pak
24=skills.pak
25=spr.pak
26=resource.pak
27=maps.pak
28=settings.pak
29=ui.pak
30=script.pak
31=font.pak
32=sound.pak
33=dmjx05.pak
34=dmjx04.pak
35=dmjx03.pak
36=dmjx02.pak
37=dmjx01.pak

Còn vấn đề lãnh địa bang hội ai giúp mình với :-?

shinrenkyo
23-04-14, 07:09 PM

[Package]
Path=\\data
0=vlbs.pak
1=jxyx.pak
2=dmjx06.pak
3=serverlist.pak
4=slistcache.pak
5=updatejx14.pak
6=updatejx13.pak
7=updatejx12.pak
8=updatejx11.pak
9=updatejx10.pak
10=updatejx09.pak
11=updatejx08.pak
12=updatejx07_jxf06.pak
13=updatejx06.pak
14=updatejx05.pak
15=updatejx04.pak
16=updatejx03.pak
17=updatejx02.pak
18=updatejx01.pak
19=update02.pak
20=update.pak
21=update04.pak
22=update03.pak
23=update01.pak
24=skills.pak
25=spr.pak
26=resource.pak
27=maps.pak
28=settings.pak
29=ui.pak
30=script.pak
31=font.pak
32=sound.pak
33=dmjx05.pak
34=dmjx04.pak
35=dmjx03.pak
36=dmjx02.pak
37=dmjx01.pak

làm thế nó dính chữ võ lâm bí sử, với lại đồ đạc HKMP hoặc AB gì toàn maxop cả thôi chán lắm
Ai beí6t cách tắt server sao cho ko bị rollback ko chỉ mình với
với lại sao nhiệm vụ sát thủ nhận xong mà đánh ko đc gì cả :(

nhaodzo
23-04-14, 08:06 PM
Mình để file gốc mà, đánh nó mất máu nhưng không có hình ảnh gì hết
c có xài kết hợp patch tq + vn ko? t xài như thế cả hình ảnh lẫn dame đều ok mà nhỉ? xài patch của vlbs hay vlbd hay mấy cái patch vn bị thế thì pải vì patch mấy cái ý ở phiên bản thấp hơn

làm thế nó dính chữ võ lâm bí sử, với lại đồ đạc HKMP hoặc AB gì toàn maxop cả thôi chán lắm

có cái station.lua lởm cho anh em xài. việt hóa hết rồi còn mỗi cái câu không đi nữa trên thành thị là ko thấy ở đâu. bác nào biết sửa nó chỗ nào bảo e với nhé :(. chỉ biết việt hóa mấy cái lởm lởm để xài. hóng các thánh share mà các thánh ấy toàn mở online hết cả rồi nên chắc chả share miếng ăn của họ đâu :)). mong thánh nào vh rồi thì mỗi người share 1 ít cũng được. bên TQ nó làm được cái j đều share. chứ thấy lắm khi tự hào n việt nam mình mà lên diễn đàn toàn thấy các thánh chăm chăm lên hỏi này hỏi nọ được giúp xong rồi đem mở online phát quên hết luôn thì nói thật mấy thánh ý còn chả bằng tàu khựa. bức xúc thay 1 bác ở diễn đàn mình. anh em thông cảm :)

tuidangvui
23-04-14, 08:14 PM
c có xài kết hợp patch tq + vn ko? t xài như thế cả hình ảnh lẫn dame đều ok mà nhỉ? xài patch của vlbs hay vlbd hay mấy cái patch vn bị thế thì pải vì patch mấy cái ý ở phiên bản thấp hơn

Lấy ngay pakage.ini của vng là nhanh nhất, đầy đủ chức năng
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

nhaodzo
23-04-14, 08:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> )

anhdung9992001
23-04-14, 08:24 PM

Bạn ơi, cái tên NPC Long Ngũ là do bạn chỉnh sửa trong script hay dùng patch nó đã như rứa ak bạn, bạn làm ntn chỉ mình được không, hay cho mình cái yahoo cho tiện trao đổi với.

giangleloi
23-04-14, 08:29 PM
Bạn ơi, cái tên NPC Long Ngũ là do bạn chỉnh sửa trong script hay dùng patch nó đã như rứa ak bạn, bạn làm ntn chỉ mình được không, hay cho mình cái yahoo cho tiện trao đổi với.
Tất cả tên NPC tiếng Hoa không phải tiếng Việt đều được tạo từ Script, hoàn toàn có thể sửa lại!

tieuquy423
23-04-14, 08:33 PM

[Package]
Path=\\data
0=vlbs.pak
1=jxyx.pak
2=dmjx06.pak
3=serverlist.pak
4=slistcache.pak
5=updatejx14.pak
6=updatejx13.pak
7=updatejx12.pak
8=updatejx11.pak
9=updatejx10.pak
10=updatejx09.pak
11=updatejx08.pak
12=updatejx07_jxf06.pak
13=updatejx06.pak
14=updatejx05.pak
15=updatejx04.pak
16=updatejx03.pak
17=updatejx02.pak
18=updatejx01.pak
19=update02.pak
20=update.pak
21=update04.pak
22=update03.pak
23=update01.pak
24=skills.pak
25=spr.pak
26=resource.pak
27=maps.pak
28=settings.pak
29=ui.pak
30=script.pak
31=font.pak
32=sound.pak
33=dmjx05.pak
34=dmjx04.pak
35=dmjx03.pak
36=dmjx02.pak
37=dmjx01.pak

Mình khai báo như vầy thì không bị rollback thật nhưng vào game chỉ có nhạc nền còn âm thanh hiệu ứng nhân vật im re không có tiếng :(

vipbk
23-04-14, 08:35 PM
pro cho mình hỏi mình copy file .lua từ máy ảo sang thật ùi dùng jxstudio việt hóa rùi copy paste vào máy ảo khi chạy s3relay bị đứng báo lỗi file head gì đó ...help

- chú ý khi copy từ máy thật vào máy ảo, với file tên latinh abc thì dc, còn với file tiếng tàu mà cóp là lỗi đấy, tốt hơn là mở cả 2 file rồi cóp nội dung vào
- lỗi file head_gc từ khi chạy sv lần đầu đã gặp, mở đúng file theo đường dẫn: gateway\s3relay\script\event\other\caipiao\head_gc .lua (= notepad++)
tìm dòng 353, sửa lại thành

self:DebugOut("选号资料", nWeekDay, "不存在")

bt nha bạn, sợ nhận con này đánh con khác :D

Long.MR
23-04-14, 08:35 PM

Chuẩn cơm mẹ nấu rồi :))
Win 7 thì vẫn bị crash xp và 8 chưa thấy bị

shinrenkyo
23-04-14, 08:40 PM
- chú ý khi copy từ máy thật vào máy ảo, với file tên latinh abc thì dc, còn với file tiếng tàu mà cóp là lỗi đấy, tốt hơn là mở cả 2 file rồi cóp nội dung vào
- lỗi file head_gc từ khi chạy sv lần đầu đã gặp, mở đúng file theo đường dẫn: gateway\s3relay\script\event\other\caipiao\head_gc .lua (= notepad++)
tìm dòng 353, sửa lại thành

self:DebugOut("选号资料", nWeekDay, "不存在")

bt nha bạn, sợ nhận con này đánh con khác :D

cho mình xin cái yahoo rồi team dùm mình xem cái đc ko bạn? :( vãi lắm đánh ko ra j cả
f12 lên xem nó có mà bạn, mình cũng VH riồ giúp mình đc mình share luôn mấy file NTT
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrr

bác việt hóa thằng npc ở đâu hay vậy :(

hoivegame
23-04-14, 08:50 PM
<):)cho những ai thix nhiệm vụ Long Ngũ đã việt hóa....nhớ copy wa từng file việt hóa wa linux đừng có send cả file hay folder wa sẽ ko hoạt động mở từng file mà copy wa...
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ko biết đã việt hóa hết chưa nữa hay còn 1 2 file tiếng tàu, ai rảnh test dùm hen\:D/

Long.MR
23-04-14, 08:52 PM
<):)cho những ai thix nhiệm vụ Long Ngũ đã việt hóa....nhớ copy wa từng file việt hóa wa linux đừng có send cả file hay folder wa sẽ ko hoạt động mở từng file mà copy wa...
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ko biết đã việt hóa hết chưa nữa hay còn 1 2 file tiếng tàu, ai rảnh test dùm hen\:D/
nén zip lại quăng qua rồi xả nén , chả bao h lỗi ;))

tieuquy423
23-04-14, 08:54 PM
Ai cho mình xin đoạn code pakage.ini của vng đi :(

hoanghuan
23-04-14, 09:03 PM
Mọi người cho mình hỏi chỉnh kinh nghiệm quái ở đâu nhỉ đánh quai cấp 1 toàn thấy 800 điểm kn
Và ai thấy scrip mấy thằng gia nhập môn phái ở đâu không? thanks

shinrenkyo
23-04-14, 09:03 PM
Ai cho mình xin đoạn code pakage.ini của vng đi :(

[Package]
Path=\\data
0=serverlist.pak
1=slistcache.pak
2=updatejx14.pak
3=updatejx13.pak
4=updatejx12.pak
5=updatejx11.pak
6=updatejx10.pak
7=updatejx09.pak
8=updatejx08.pak
9=updatejx07_jxf06.pak
10=updatejx06.pak
11=updatejx05.pak
12=updatejx04.pak
13=updatejx03.pak
14=updatejx02.pak
15=updatejx01.pak
16=update02.pak
17=update.pak
18=update04.pak
19=update03.pak
20=update01.pak
21=skills.pak
22=spr.pak
23=resource.pak
24=maps.pak
25=settings.pak
26=ui.pak
27=script.pak
28=font.pak
29=sound.pak

kanhtien
23-04-14, 09:27 PM
sao vẫn không được tuidangvui ơi
2781

giangleloi
23-04-14, 09:30 PM
sao vẫn không được tuidangvui ơi
2781
Các bạn ko đọc bài trước mình nói rồi à, các NPC tiếng Hoa này các bạn có đổi package hay thay settings lên tới trời cũng ko có dc đâu, nó dc add bằng script, có 1 trường quy định tên NPC khi tạo, bạn đổi tên đó, Việt hóa là ok!

kanhtien
23-04-14, 09:36 PM
Các bạn ko đọc bài trước mình nói rồi à, các NPC tiếng Hoa này các bạn có đổi package hay thay settings lên tới trời cũng ko có dc đâu, nó dc add bằng script, có 1 trường quy định tên NPC khi tạo, bạn đổi tên đó, Việt hóa là ok!

Mình việt hóa trong script global mà autoexec mà vẫn không được chẳng hiểu sao nữa, bạn rảnh chỉ dùm với.

ngaunachay
23-04-14, 09:37 PM

dangvanluc
23-04-14, 09:47 PM
Hướng dẫn copy patch với copy toàn bị lỗi vật phẩm không. Cho xin code Package

concabach
23-04-14, 09:58 PM
ai giúp mình lỗi này đc không :(2782

hoivegame
23-04-14, 10:04 PM
Tắt FireWall của máy thật đi là dc

vipbk
23-04-14, 10:31 PM
Làm theo bạn giangleloi chuẩn đấy:

mở file: script\global\autoexec.lua (mở bằng notepad++)
dòng 138 - 145 là Long ngũ của 8 tân thủ thôn, sửa 龙五 thành Long Ngũ
cóp qua máy ảo, chạy lại sv là xong

Mọi người cho mình hỏi chỉnh kinh nghiệm quái ở đâu nhỉ đánh quai cấp 1 toàn thấy 800 điểm kn
Và ai thấy scrip mấy thằng gia nhập môn phái ở đâu không? thanks

trong thư mục này: script\global\各派接引弟子\ ...

concabach
23-04-14, 10:42 PM
Tắt FireWall của máy thật đi là dc
Mình tắt hết gồi bạn ơi :( 30 charrrrrr

huynhkim
23-04-14, 10:59 PM
ai cho mình file lễ quan được ko ? file mình dịch bị lỗi, giờ ko sửa đc :(

jxvietnam
23-04-14, 11:04 PM
pro nào biết cách tắt server mà ko rollback ko nhỉ, tui tắt theo thứ tự ngược lại lúc chạy, tắt từng cái 1 mà ko hiểu sao vẫn bị rollback về trước

giangleloi
23-04-14, 11:09 PM
Tớ tắt bậy tắt phát tắt hết cái SRT rồi 2 cái pays rồi máy ảo, lần sau vào thấy char vẫn còn nguyên đồ, nguyên map, mấy cậu thử xem?
Tip Việt hóa tiếp theo cho các bạn nhé: NPC 10 tiếp dẫn 10 phái là loại NPC GLOBAL => Việt hóa trong

script\global\¸÷ÅɽÓÒýµÜ×Ó
Trong thư mục này còn có file tên là ÇṦ_Îäʦģ°å.lua, đó chính là VÕ SƯ! Còn 3 file NPC 1kb trong đó hình như là mấy cái cọc gỗ đó.

Share các bạn file autoexec của mình việt hóa mới 1 khúc vì mình nhìn script đoán tên NPC chứ mình ko có chơi Võ lâm lâu lắm rồi, hồi chơi mình mới lên cấp 80 nản nên ko biết hết tên NPC dc, các bạn VH thêm rồi enjoy nhé :)

--Autoexec.lua MOD by Giangleloi 15/04/2014
-- ×Ô¶¯¼ÓÔØnpc½Å±¾
Include( "\\script\\global\\addxishancunnpc.lua" )
Include( "\\script\\task\\tollgate\\killbosshead.lua" )
Include( "\\script\\task\\tollgate\\addtollgatenpc.lua" ) --¼ÓÔعؿ¨ÈÎÎñÉæ¼°µÄNPC
Include( "\\script\\task\\partner\\partner_head.lua" ) --¼ÓÔØͬ°éÈÎÎñÉæ¼°µÄNPC
Include ("\\script\\missions\\freshman_match\\add_championnp c.lua")
Include("\\script\\event\\mid_autumn\\add_zhongqiunpc.lua")
Include("\\script\\missions\\newcitydefence\\cd_addsignnpc. lua")
Include("\\script\\misc\\league_cityinfo.lua")
Include ("\\script\\missions\\leaguematch\\wlls_autoexec.lua") --WLLS ÎäÁÖÁªÈü
Include ("\\script\\missions\\statinfo\\head.lua") --Êý¾Ýͳ¼Æ
Include("\\script\\event\\wulin_2nd\\wulin_addmaster.lua")
Include("\\script\\global\\addspreadernpc.lua") --ÓÎÏ·ÍƹãÔ±
Include("\\script\\missions\\tongwar\\tongwar_autoexec.lua")
Include("\\script\\task\\lv120skill\\head.lua") -- 120¼¶¼¼ÄÜÈÎÎñ
Include("\\script\\tong\\addtongnpc.lua")
Include("\\script\\ÖÐÔ­±±Çø\\ã꾩\\ã꾩\\tr ap\\bianjing_ximen_trap.lua")
Include("\\script\\½­ÄÏÇø\\½ðɽµº\\addnpcandtra p.lua")
Include("\\script\\event\\jiefang_jieri\\200904\\denggao\\n pc.lua"); -- »ÆÁ¬ÀÏÛÅ
Include("\\script\\event\\change_destiny\\npc.lua"); -- ÄæÌì¸ÄÃü
Include("\\script\\missions\\newpracticemap\\addnpc.lua"); -- ÐÂÁ·¼¶µØͼ
Include("\\script\\event\\jiefang_jieri\\201004\\beat_tiger \\head.lua"); -- Ñ°»¨´ò»¢
Include("\\script\\misc\\timeline\\timelinemanager.lua") --ʱ¼äÖá
Include("\\script\\global\\autoexec_head.lua")
Include("\\script\\activitysys\\npcfunlib.lua")
Include("\\script\\Î÷ÄÏÄÏÇø\\´óÀí¸®\\´óÀí ¸®\\trap\\dali_heidong_trap.lua")

if (GetProductRegion() =="cn" or GetProductRegion() == "cn_ib") then
-- ¶ÁÈëÕÐļʹÈÎÎñÍ·Îļþ
Include("\\script\\task\\lord\\head.lua");
end

if (GetProductRegion() == "vn") then
-- 2006 ÖÐÇï½Ú»î¶¯Í·Îļþ
Include("\\script\\event\\mid_autumn06\\autoexe.lua");
Include("\\script\\global\\judgeoffline_special.lua") --ÓÃÓÚÎÞÃû¹È¡ª¡ªÍйܷþÎñÆ÷µ Øͼ
Include("\\script\\event\\collect_juanzhou\\autoaddnpc.lua")--ÊÕ¼¯ÉñÃؾíÖáÈÎÎñ£¬Ã÷ÔÂÕònp c
Include("\\script\\event\\act2years_yn\\head.lua") --Ô½ÄÏÁ½ÖÜÄê»î¶¯£¬Ã÷ÔÂÕònpc
--Include("\\script\\event\\vnchristmas2007\\addnpc.lua") --Ô½ÄÏ2007Ê¥µ®½Ú,±ù¶ùnpc
--Include("\\script\\event\\newyear_2008\\cailu\\addnpc.lua") --Ô½ÄÏ2008´º½Ú²É»npc
Include("\\script\\Á½ºþÇø\\ÄÏÔÀÕò\\heisha_autoe xec.lua") -- Ô½ÄÏÔö¼ÓÄÏÔÀÕòtoºÚɳ¶´trapµã

Include("\\script\\event\\great_night\\great_night_head.lua") --Ë«Áú¶´»Æ½ðÖ®ºË
end

MSID_LOCALNEWS = 17 --ϵͳ×Ô¶¯·¢ËÍLocalNews¼ÆʱÆ÷ÊÂ� �þ±àºÅ

maptab={};
--maptab[1]=209;
--maptab[2]=210;
--maptab[3]=211;
--maptab[1]=212;
clearskillmap = {243, 245, 247, 249, 251, 253,255}

adddialognpc = {
{822,387,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","°×Òí"},
{822,388,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","°×Òí"},
{822,389,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","°×Òí"},
{832,390,1586,2600,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\shanshenmiao\ \messenger_temnpc.lua","ÄÉÀ¼Çà³Ç"},
{832,391,1586,2600,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\shanshenmiao\ \messenger_temnpc.lua","ÄÉÀ¼Çà³Ç"},
{832,392,1586,2600,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\shanshenmiao\ \messenger_temnpc.lua","ÄÉÀ¼Çà³Ç"},
{842,393,1386,2442,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\qianbaoku\\me ssenger_turenpc.lua","ÏôÕò"},
{842,394,1386,2442,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\qianbaoku\\me ssenger_turenpc.lua","ÏôÕò"},
{842,395,1386,2442,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\qianbaoku\\me ssenger_turenpc.lua","ÏôÕò"},

{377,387,1570,3132,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_fly rukou.lua","æä¹Ù"},
{377,388,1570,3132,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_fly rukou.lua","æä¹Ù"},
{377,389,1570,3132,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_fly rukou.lua","æä¹Ù"},

{377,390,1320,3185,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tem plerukou.lua","æä¹Ù"},
{377,391,1320,3185,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tem plerukou.lua","æä¹Ù"},
{377,392,1320,3185,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tem plerukou.lua","æä¹Ù"},

{377,393,1412,3203,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tur erukou.lua","æä¹Ù"},
{377,394,1412,3203,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tur erukou.lua","æä¹Ù"},
{377,395,1412,3203,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tur erukou.lua","æä¹Ù"},

{309,80,1806,3145,"\\script\\global\\faeshi.lua","·£¶ñʹ"},
{310,80,1788,3172,"\\script\\global\\shangshanshi.lua","ÉÍÉÆʹ"}, -- Ôö¼ÓÑïÖÝÉÍÉÆ·£¶ñʹ
{387,176,1314,3194,"\\script\\½­ÄÏÇø\\ÁÙ°²\\ÁÙ°²\\npc\\� �°ÄÜ_ÉñÃØÌú½³.lua","ÉñÃØÌú½³"},
{769,11,3210,4974,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NhiÕp ThÝ TrÇn"},
{769,1,1506,3198,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NhiÕp ThÝ TrÇn"},
{769,37,1647,3050,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NhiÕp ThÝ TrÇn"},
{769,176,1372,3010,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NhiÕp ThÝ TrÇn"},
{769,162,1573,3227,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NhiÕp ThÝ TrÇn"},
{769,78,1512,3206,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NhiÕp ThÝ TrÇn"},
{769,80,1700,2963,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NhiÕp ThÝ TrÇn"},
{1783, 174, 1644,3308, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "Ng­êi h­íng dÉn bang héi"},
{1783, 121, 2036,4507, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "Ng­êi h­íng dÉn bang héi"},
{1783, 153, 1609,3257, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "Ng­êi h­íng dÉn bang héi"},
{1783, 101, 1694,3118, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "Ng­êi h­íng dÉn bang héi"},
{1783, 99, 1578,3209, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "Ng­êi h­íng dÉn bang héi"},
{1783, 100, 1614,3167, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "Ng­êi h­íng dÉn bang héi"},
{1783, 20, 3534, 6197, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "Ng­êi h­íng dÉn bang héi"},
{1783, 53, 1593, 3188, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "Ng­êi h­íng dÉn bang héi"},
}

nw_npclist = {
{1434, 176, 1478, 3238, "\\script\\nationalwar\\npc.lua", "Néi C¸c Th­îng Th­ (Tèng)"}, -- ÄÚ¸óÉÐÊ飨ËΣ©
{1435, 37, 1785, 3041, "\\script\\nationalwar\\npc.lua", "Néi C¸c Th­îng Th­ (Kim)"}, -- ÄÚ¸óÉÐÊ飨½ð£©
}

-- Æ߳ǴóÕ½
npclist_sevencity = {
-- {950, 1, 1642, 3270, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "Æ߳ǴóÕ½½ÓÍ·ÈË"},
-- {950, 11, 3186, 5182, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "Æ߳ǴóÕ½½ÓÍ·ÈË"},
-- {950, 162, 1680, 3276, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "Æ߳ǴóÕ½½ÓÍ·ÈË"},
-- {950, 37, 1692, 3212, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "Æ߳ǴóÕ½½ÓÍ·ÈË"},
{950, 78, 1582, 3380, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "Æ߳ǴóÕ½½ÓÍ·ÈË"},
-- {950, 80, 1692, 3218, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "Æ߳ǴóÕ½½ÓÍ·ÈË"},
-- {950, 176, 1689, 3289, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "Æ߳ǴóÕ½½ÓÍ·ÈË"},
}

addnewtasknpc={
{697,80,4,37,1679,3045,0,"Th¸c B¹t Hoµi Xuyªn",0,"\\script\\ÖÐÔ­±±Çø\\ã꾩\\ã꾩\\np c\\passerby_tuoba.lua"},
{698,30,4,78,1615,3185,0,"L­u UÈn Cæ",0,"\\script\\ÖÐÔ­ÄÏÇø\\ÏåÑô\\ÏåÑô\\np c\\passerby_liuyungu.lua"},
{699,35,5,176,1695,3387,0,"Thi Nghi Sinh",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_shi yisheng.lua"},
{700,25,5,80,1796,3393,0,"ChÝnh Vâ SÜ",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_she nfeng.lua"},
{701,45,5,78,1781,3213,0,"NguyÔn Minh ViÔn",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_rua nmingyuan.lua"},
{702,55,5,78,1359,3514,0,"ThÞnh Do·n",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_she ngyin.lua"},
{671,25,5,1,1764,3052,0,"Phan Nh­ Long",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_p anrulong.lua"},
{672,45,5,11,3369,4865,0,"Du T­¬ng T©n",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_y uxiangjin.lua"},
{668,55,5,176,1666,2562,0,"TÒ Tøc Phong",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_q ijifeng.lua"},
{660,80,4,1,1587,3303,0,"Ng¹o V©n T«ng",0,"\\script\\Î÷±±ÄÏÇø\\·ïÏè\\·ÈËnpc\ \passerby_aoyunzong.lua"},
{662,50,4,80,1849,3050,0,"Hçn Hçn",0,"\\script\\ÖÐÔ­ÄÏÇø\\ÑïÖÝ\\npc\\passerb y_hunhun.lua"},
{661,80,4,176,1368,3050,0,"LiÔu Nam V©n",0,"\\script\\½­ÄÏÇø\\ÁÙ°²\\ÁÙ°²\\npc\\p asserby_liunanyun.lua"},
{675,35,5,131,1878,3400,0,"Hµ Hoa §¹o",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_he huadaobiyu.lua"},
{675,35,5,131,1898,3430,0,"ºÉ»¨µÁÈçÑÌ",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_he huadaoruyan.lua"},
{675,35,5,131,1889,3404,0,"ºÉ»¨µÁÔøÃÎ",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_he huadaocengmeng.lua"},
{676,55,5,162,1728,2969,0,"Long Truy Vò",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_lo ngzhuiwu.lua"},
{670,30,5,80,1395,3443,0,"ÎäÁÖÈËÎïËÎÔÆ·É",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwulouqianxue.lua"},
{670,30,5,80,1383,3447,0,"ÎäÁÖÈËÎïÇØʱ·ç",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwuqinshifeng.lua"},
{670,30,5,80,1377,3435,0,"ÎäÁÖÈËÎïÀ¶Õ½",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwulanzhan.lua"},
{670,30,5,80,1381,3418,0,"ÎäÁÖÈËÎïÒüË«Í«",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwuyinshuangtong.lua"},
{670,30,5,80,1390,3405,0,"ÎäÁÖÈËÎï·ÑÀä",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwufeileng.lua"},
{669,25,5,80,2004,2876,0,"Lé Tr­êng Thiªn",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_lu changtian.lua"},
{663,80,4,20,3545,6223,0,"Long Ngò",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,53,1618,3169,0,"Long Ngò",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,121,2010,4484,0,"Long Ngò",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,99,1625,3194,0,"Long Ngò",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,100,1621,3170,0,"Long Ngò",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,101,1692,3140,0,"Long Ngò",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,174,1639,3291,0,"Long Ngò",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,153,1622,3242,0,"Long Ngò",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{646,80,4,162,1469,3168,0,"M¹c SÇu",0,"\\script\\Î÷ÄÏÄÏÇø\\´óÀí¸®\\´óÀí ¸®\\npc\\·ÈË_Ī³î.lua"},
{648,80,4,162,1468,3167,0,"M¹c X¶o Nhi",0,"\\script\\Î÷ÄÏÄÏÇø\\´óÀí¸®\\´óÀí ¸®\\npc\\·ÈË_ĪÇɶù.lua"},
{649,80,4,11,3226,5118,0,"C«ng Tö TiÕu",0,"\\script\\Î÷Äϱ±Çø\\³É¶¼\\³É¶¼\\ ·ÈËnpc\\·ÈË_¹«×ÓЦ.lua"},
{678,20,5,179,2033,2755,0,"Ninh t­íng qu©n",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_ni ngjiangjun.lua"},
{647,20,5,162,1635,2977,0,"M¹c SÇu",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_Ī³î.lua"},
{653,30,5,141,1540,3324,0,"Giíi L­u Phong",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_½çÁ÷·ç.lua"},
{679,30,5,136,1613,3194,0,"L­ ThiÖn T­îng",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_lu shanxiang.lua"},
{654,40,5,173,1555,3054,0,"Tö §ao HiÖp",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_×ϵ¶ÏÀ.lua"},
{680,40,5,5,1455,3437,0,"Tõ Tù Lùc",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_xu zili.lua"},
{655,50,5,24,2114,3323,0,"O¸n §éc",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_Ô¹¶¾.lua"},
{681,50,5,66,1596,3300,0,"Hµn Ng­ ¤ng",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_ha njiangdudiaosou.lua"},
{667,60,5,79,1683,3144,0,"Nam Cung Phi",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_ÄϹ¬·ÉÔÆ.lua"},
{666,60,5,103,1750,2668,0,"Kh«ng TÞch",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_sh aolinkongji.lua"},
{651,80,4,176,1630,2992,0,"M¹nh Phµm",0,"\\script\\½­ÄÏÇø\\ÁÙ°²\\ÁÙ°²\\npc\\� �·ÈË_ÃÏ·².lua"},
{650,80,4,80,1703,3119,0,"H¹ V« Th¶",0,"\\script\\ÖÐÔ­ÄÏÇø\\ÑïÖÝ\\npc\\·È� �_ÏÄÎÞÇÒ.lua"},
{665,80,4,103,1774,2842,0,"ThiÕu L©m Kh«ng TÞch",0,"\\script\\ÖÐÔ­±±Çø\\ÉÙÁÖÅÉ\\ÉÙÁÖ ÅÉ\\npc\\passerby_shaolinkongji.lua"},
{677,80,4,59,1640,3186,0,"Hµn Ng­ ¤ng",0,"\\script\\Á½ºþÇø\\ÌìÍõ°ï\\ÌìÍõ°ï \\npc\\passerby_hanjiangdudiaosou.lua"},
{723,25,5,332,1262,2821,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1220,2833,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1244,2881,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1252,2934,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1250,3002,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1307,3007,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1368,3060,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1428,3046,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1476,3049,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1470,3097,0,"Tµng B¶o kh¸ch",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{738,35,5,90,1792,3137,0,"¸c lang",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_e lang.lua"},

-- а½ÌÖ÷ÏßÈÎÎñËù¶ÔÓ¦ NPC

{720,45,2,195,593,3070,0,"Lôc Phi",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ ½·Ç.lua"},

{718,90,2,121,2016,4490,0,"§oan Méc Thanh",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\·ÈË_ ¶ËľÇå.lua"},

{714,90,2,176,1628,3209,0,"Th¸i C«ng C«ng",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\·ÈË_ ²Ì¹«¹«.lua"},

{722,30,2,90,1814,3283,0,"TiÓu Kú Nhi",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ Сì÷¶ù.lua"},

{719,90,2,80,1592,3118,0,"Tiªu s­",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\ÑïÖÝ_ ïÚʦ.lua"},

{716,45,2,21,2710,3947,0,"H¹ HÇu Phôc",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ Ïĺ.lua"},

{715,90,2,174,1593,3256,0,"Phã L«i Th­",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\·ÈË_ ¸µÀ×Êé.lua"},

{717,55,2,92,1944,3214,0,"TiÕu V« Th­êng",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ ФÎÞ³£.lua"},

{721,65,2,40,1688,3032,0,"§å §¹i nh©n",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ ͽµ¥´óÈË.lua"},

{694,80,2,94,1551,3149,0,"Liªu §Þnh",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ Áζ¨.lua"},

----Ñ×µÛ±¦²Ønpc
--{1321,80,4,176,1420,3309,0,"¶¡¶¡¹ÃÄï",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1321,80,4,176,1664,3244,0,"¶¡¶¡¹ÃÄï",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1321,80,4,176,1559,2917,0,"¶¡¶¡¹ÃÄï",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1321,80,4,176,1373,2970,0,"¶¡¶¡¹ÃÄï",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1320,80,4,37,1714,3173,0,"Ñ×µÛ±¦²Ø",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1320,80,4,37,1642,3145,0,"Ñ×µÛ±¦²Ø",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1320,80,4,37,1622,3019,0,"Ñ×µÛ±¦²Ø",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
{1320,80,4,37,1857,2968,0,"Ñ×µÛ±¦²Ø",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},

{389,80,4,851,1577,3184,0,"Ò©ÉÌ",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},
{389,80,4,851,1607,3178,0,"Ò©ÉÌ",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},
--{389,80,4,852,1577,3184,0,"Ò©ÉÌ",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},
--{389,80,4,852,1607,3178,0,"Ò©ÉÌ",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},

}

addmasknpc = {
{375,1,1554,3137,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","Ò×ÈÝÊõÊ¿"},
{375,11,3164,4957,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","Ò×ÈÝÊõÊ¿"},
{375,162,1632,3274,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","Ò×ÈÝÊõÊ¿"},
{375,37,1771,2978,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","Ò×ÈÝÊõÊ¿"},
{375,78,1498,3276,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","Ò×ÈÝÊõÊ¿"},
{375,80,1628,3071,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","Ò×ÈÝÊõÊ¿"},

{258,1,1514,3147,"\\script\\global\\Áã··¹¦ÄÜ.lua","Áã··"},
{258,162,1596,3271,"\\script\\global\\Áã··¹¦ÄÜ.lua","Áã··"},
{258,37,1750,2999,"\\script\\global\\Áã··¹¦ÄÜ.lua","Áã··"},
}

Include([[\script\event\springfestival07\head.lua]]);

tab_springfestivalNPC =
{

--2007ÐÂÄê»î¶¯Ê¥µ®ÀÏÈËÌæ»»±±¶ ·ÀÏÈË
{108,520,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"±±¶·ÀÏÈË"},
{108,521,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"±±¶·ÀÏÈË"},
{108,522,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"±±¶·ÀÏÈË"},
{108,523,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"±±¶·ÀÏÈË"},
{108,524,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"±±¶·ÀÏÈË"},
{108,525,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"±±¶·ÀÏÈË"},
{108,526,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"±±¶·ÀÏÈË"},

{644,520,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"Ê¥µ®ÀÏÈË"},
{644,521,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"Ê¥µ®ÀÏÈË"},
{644,522,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"Ê¥µ®ÀÏÈË"},
{644,523,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"Ê¥µ®ÀÏÈË"},
{644,524,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"Ê¥µ®ÀÏÈË"},
{644,525,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"Ê¥µ®ÀÏÈË"},
{644,526,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"Ê¥µ®ÀÏÈË"},

};

tab_zingplay_npc = {
-- ZingPlayʹÕßÒѾ­¹ýÆÚ 2008-09-27
-- »»³É ½Ìʦ½Ú»î¶¯µÄ¶÷ʦ 2008-10-03
-- »»³É JxWeb¹µÍ¨Ê¹Õß 2009-04-13
{354,11,3150,5075, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","¹µÍ¨Ê¹Õß"},
{354,1,1611,3096, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","¹µÍ¨Ê¹Õß"},
{354,37,1725,3090, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","¹µÍ¨Ê¹Õß"},
{354,176,1557,2981, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","¹µÍ¨Ê¹Õß"},
{354,162,1654,3233, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","¹µÍ¨Ê¹Õß"},
{354,78,1599,3292, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","¹µÍ¨Ê¹Õß"},
{354,80,1737,2958, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","¹µÍ¨Ê¹Õß"},
}

--220/192
local tbActNpcList =
{
{311,176,1593,2943,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","ÊÔÁ¶ÌýÓÒýÈË"},
{311,11,3108,5060,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","ÊÔÁ¶ÌýÓÒýÈË"},
{311,1,1585,3230,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","ÊÔÁ¶ÌýÓÒýÈË"},
{311,37,1740,3065,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","ÊÔÁ¶ÌýÓÒýÈË"},
{311,162,1613,3190,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","ÊÔÁ¶ÌýÓÒýÈË"},
{311,78,1608,3238,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","ÊÔÁ¶ÌýÓÒýÈË"},
{311,80,1704,3058,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","ÊÔÁ¶ÌýÓÒýÈË"},

{1327, 20,3554,6188, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","´óʯͷ"},
{1327, 174,1628,3218, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","´óʯͷ"},
{1327, 121,1963,4511, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","´óʯͷ"},
{1327, 153,1612,3226, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","´óʯͷ"},
{1327, 99,1615,3166, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","´óʯͷ"},
{1327, 100,1626,3181, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","´óʯͷ"},
{1327, 53,1632,3199, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","´óʯͷ"},

{1393,176,1657,3261,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","ÕƵƹ¬Å®"},
{1393,176,1577,2957,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","ÕƵƹ¬Å®"},
{1393,176,1439,3267,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","ÕƵƹ¬Å®"},
{1393,176,1385,2977,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","ÕƵƹ¬Å®"},

-- {1454, 80,1768,3029, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","´ó¼ª±ý"},
-- {1454, 11,3136,5065, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","´ó¼ª±ý"},
-- {1454, 162,1622,3184, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","´ó¼ª±ý"},
-- {1454, 1,1596,3200, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","´ó¼ª±ý"},
-- {1454, 78,1579,3230, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","´ó¼ª±ý"},
-- {1454, 37,1776,3049, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","´ó¼ª±ý"},
-- {1454, 176,1577,2950, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","´ó¼ª±ý"},

{218, 80,1737,2988, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","¹À¼ÛÏÈÉú"},
{218, 11,3133,4987, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","¹À¼ÛÏÈÉú"},
{218, 1,1620,3145, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","¹À¼ÛÏÈÉú"},
{218, 37,1812,3090, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","¹À¼ÛÏÈÉú"},
{218, 176,1496,2971, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","¹À¼ÛÏÈÉú"},
{218, 162,1594,3210, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","¹À¼ÛÏÈÉú"},
{218, 78,1546,3240, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","¹À¼ÛÏÈÉú"},

--S? dông l¹i npc B? Long c? - Modified by DinhHQ - 20110810
-- {1448,11,3123,4996, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","Áú¶ù"},
-- {1448,1,1618,3144, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","Áú¶ù"},
-- {1448,37,1809,3090, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","Áú¶ù"},
-- {1448,176,1501,2974, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","Áú¶ù"},
-- {1448,162,1589,3215, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","Áú¶ù"},
-- {1448,78,1534,3241, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","Áú¶ù"},
-- {1448,80,1737,2985, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","Áú¶ù"},
{1448,37,1769,3056, "\\script\\event\\jiefang_jieri\\201004\\longer.lua","Áú¶ù"},

{1576, 176,1408,3309, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","ÎäÁÖÃËÖ÷"}, -- ÎäÁÖÃËÖ÷µñÏñ
{1577, 176,1412,3311, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","ÎäÁÖÃËÖ÷"}, -- ÎäÁÖÃËÖ÷µñÏñ

{1801, 176,1420,3298, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","ÎäÁÖÃËÖ÷"}, -- ÎäÁÖÃËÖ÷еñÏñ
{1802, 176,1424,3300, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","ÎäÁÖÃËÖ÷"}, -- ÎäÁÖÃËÖ÷еñÏñ
-- {455, 37,1762,3049, "\\script\\event\\other\\caipiao\\npcdialog.lua","²ÆÉñ"},

{108, 176,1451,3233, "\\script\\missions\\arena\\npc\\officer.lua","¾º¼¼³¡¹ÙÔ±"},
};

Include("\\script\\activitysys\\g_activity.lua")
Include("\\script\\event\\other\\shensuanzi\\class.lua")
Include("\\script\\activitysys\\functionlib.lua")

Include("\\script\\task\\150skilltask\\g_task.lua")

function main()

DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor1\\gameflo or1.lua","GameFloor1:Start")
DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor2\\gameflo or2.lua","GameFloor2:Start")
DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor3\\gameflo or3.lua","GameFloor3:Start")
DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor4\\gameflo or4.lua","GameFloor4:Start")

--Ô¸赺
DynamicExecute("\\script\\missions\\yuegedao\\yuegedao\\yuegedaowo rld.lua", "YueGeDaoWorld:Start")
DynamicExecute("\\script\\missions\\yuegedao\\yuegemigu\\yuegemigu world.lua", "YueGeMiGuWorld:Start")

DynamicExecute("\\script\\changefeature\\initmap.lua", "AddDailogNpc")
DynamicExecute("\\script\\global\\npc\\huoke.lua", "CallHuoKeInit")
DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor1\\yunchih ead.lua", "AddEnterNpc")
tbShenSuanZi:Init()

OpenGlbMission(8)

-- Æô¶¯Êý¾Ýͳ¼ÆÈÎÎñ
OpenGlbMission(MSID_STAT_GOODS_SALE)

mapcount = getn(maptab)
for i = 1, mapcount do
idx = SubWorldID2Idx(maptab[i]);
if (idx ~= -1) then
SubWorld = idx;
OpenMission(2);
end;
end

buildAllCityInfoLeague()

-- ¹Ò»úµØͼÈÎÎñ
load_mission_aexp();
add_dialognpc(adddialognpc);
add_dialognpc(nw_npclist)
add_dialognpc(npclist_sevencity)
add_newtasknpc(addnewtasknpc);
add_xishancunnpc(xishancunnpc);

add_spreadernpc(spreadernpc); --¼ÓÔØÓÎÏ·ÍƹãÔ±
add_killertasknpc(addkillertasknpc);
add_alltollgatenpc(); --¼ÓÔعؿ¨ÈÎÎñµÄÏà¹Ønpc
--add_allpartnernpc(); --¼ÓÔØͬ°éÈÎÎñµÄÏà¹Ønpc
--add_zhongqiunpc(); --¼ÓÔØÖÐÇï»î¶¯npc
cd_addsignnpc() --¼ÓÔØÎÀ¹úÕ½Õù±¨ÃûµãNPC
wlls_autoexe() --WLLS ÎäÁÖÁªÈü
--Á½ÖÜÄê»î¶¯NPC
add_dialognpc(%tbActNpcList)
tongwar_addsignnpc()
add_tongnpc() --¼ÓÔØ°ï»áÏà¹Ønpc
local n_date = tonumber(GetLocalDate("%Y%m%d"));
local szRegion = GetProductRegion();
if (szRegion == "cn" or szRegion == "cn_ib") then
add_dialognpc(addmasknpc) --7´ó³ÇÊмÓÔØÒ×ÈÝÊõÊ¿
add_wulinnpc_2nd() --µÚ¶þ½ìÎäÁÖ´ó»á¹ÙÔ±

add_lv120skillnpc() -- 120¼¶¼¼ÄÜÈÎÎñ
-- 2006 Ê¥µ®»î¶¯
add_dialognpc(ch06_addchristmasnpc);
add_lottery_npc(); --ÎäÁÖļ¾è»î¶¯Ôö¼Ó 4¸öÏåÑôÀñ¹Ù£»3Ô³õɾ³ý
-- addGraveStone(); -- 2006 ÇåÃ÷½Ú»î¶¯
qm07_addGraveStone()
end

if (szRegion == "cn_ib") then
addEmissaryNpc() -- ÕÐļʹÁúÂöÈÎÎñ
end

if (szRegion == "vn") then
add_dialognpc(ACT2YEAR_YN_NPC); --Á½ÖÜÄê»î¶¯NPC by×Ó·ÇÓã 2008-10-09ɾ³ý¹ýÆÚNPC
AnonymVale_auto(); --ÍйܵØͼ
add_dialognpc(tab_springfestivalNPC);
add_dialognpc(addmoontown_mulao); --ÊÕ¼¯ÉñÃؾíÖáÈÎÎñ£¬Ã÷ÔÂÕònp c by×Ó·ÇÓã 2008-10-09ɾ³ý¹ýÆÚNPC
--add_dialognpc(tbxmas2007_girl_binger) --2007Ê¥µ®»î¶¯£¬±ù¶ù
--add_dialognpc(newyear_2008_chunjiecailu) --2008ÐÂÄê²É»»î¶¯
--Î÷ɽÓì
add_dialognpc(tbaddJinShanDao_NpcAndTrap.tbDialogN pc);--Ôö¼Ó¶Ô»°npc
tbaddJinShanDao_NpcAndTrap:AddTrapR()--Ôö¼ÓÓÒtrapµã
tbaddJinShanDao_NpcAndTrap:AddTrapL()--Ôö¼Ó×ótrapµã
tbaddJinShanDao_NpcAndTrap:AddMons()--Ôö¼Ó¹ÖÎï
--add_obstacle_map();
if (n_date <= 20200101) then -- JxWeb»î¶¯½áÊøʱ¼ä
add_dialognpc(tab_zingplay_npc);
end
if(SubWorldID2Idx(11) >= 0) then
local npcidx = AddNpc(245, 1, SubWorldID2Idx(11), 390 * 8 * 32, 317 * 16 * 32, 1, "»ÆÁ¬ÀÑÀÑ");
SetNpcScript(npcidx, "\\script\\event\\jiefang_jieri\\200904\\denggao\\n pc.lua");
end
add_dialognpc(au06_tab_kidnpc);

tbChangeDestiny:addNpc(); -- ÄæÌì¸ÄÃü
tbNewPracticeMap:addNpc(); -- ÐÂÁ·¼¶µØͼ
tbBeatTiger:AddNpc(); -- Ñ°»¨´ò»¢
end
--Ôö¼Ó´óÀíºÚ¶´trapµã
add_trap_daliheidong()
--Ôö¼Óã꾩Î÷³ÇÃÅtrapµã
add_trap_bianjingximen()
add_heisha_entertrap();

G_ACTIVITY:LoadActivitys()
G_TASK:LoadAllConfig()
G_ACTIVITY:OnMessage("ServerStart");

tbTimeLineManager:LoadAllTimeLine(tbTimeLineList);
AutoFunctions:Run()

local szFile = "\\script\\event\\great_night\\great_night_head.lua"
DynamicExecute(szFile, "OnGreatNightServerStart")
end;

function load_mission_aexp()
mapTab = {235, 236, 237, 238, 239, 240, 241};
nCount = getn(mapTab);

oldSubWorld = SubWorld;
for i = 1, nCount do
idx = SubWorldID2Idx(mapTab[i]);
if (idx ~= -1) then
SubWorld = idx;
OpenMission(9); -- 9Ϊ¹Ò»úMission ID
end;
end;

SubWorld = oldSubWorld;
end;

function add_dialognpc(Tab)
for i = 1 , getn(Tab) do
local itemlist = Tab[i]
SId = SubWorldID2Idx(itemlist[2]);
if (SId >= 0) then

npcindex = AddNpc(itemlist[1], 1, SId, itemlist[3] * 32, itemlist[4] * 32, 1, itemlist[6]);
SetNpcScript(npcindex, itemlist[5]);
else
if itemlist[1] == 1454 then
print(itemlist[6], itemlist[2])
end
end;
end
end;

function add_newtasknpc(Tab1)
for i = 1 , getn(Tab1) do
Mid = SubWorldID2Idx(Tab1[i][4]);
if (Mid >= 0 ) then
TabValue5 = Tab1[i][5] * 32
TabValue6 = Tab1[i][6] * 32
newtasknpcindex = AddNpc(Tab1[i][1],Tab1[i][2],Mid,TabValue5,TabValue6,Tab1[i][7],Tab1[i][8]);
SetNpcScript(newtasknpcindex, Tab1[i][10]);
end;
end;
end;

kanhtien
23-04-14, 11:40 PM
Tớ tắt bậy tắt phát tắt hết cái SRT rồi 2 cái pays rồi máy ảo, lần sau vào thấy char vẫn còn nguyên đồ, nguyên map, mấy cậu thử xem?
Tip Việt hóa tiếp theo cho các bạn nhé: NPC 10 tiếp dẫn 10 phái là loại NPC GLOBAL => Việt hóa trong

Trong thư mục này còn có file tên là ÇṦ_Îäʦģ°å.lua, đó chính là VÕ SƯ! Còn 3 file NPC 1kb trong đó hình như là mấy cái cọc gỗ đó.

Share các bạn file autoexec của mình việt hóa mới 1 khúc vì mình nhìn script đoán tên NPC chứ mình ko có chơi Võ lâm lâu lắm rồi, hồi chơi mình mới lên cấp 80 nản nên ko biết hết tên NPC dc, các bạn VH thêm rồi enjoy nhé :)

Tự nhienvieerjjt hóa xong không đối thoại được với Long Ngũ , chỉ giúp với

jxvietnam
23-04-14, 11:54 PM

trước tui cũng tắt theo kiểu này, nhưng bị rollback nên chuyển qua tắt từng cái nhưng vẫn bị tiếp :D

giangleloi
23-04-14, 11:56 PM
Ko biết sao SV của mình còn bị 2 cái: Skill 150 ăn máu mà ko có hình, cái patch china gì đâu nhỉ mình ko thấy, còn cía 30 mb có dmjx.pak gì đấy mình chép vào rồi mà ta?
cái thứ 2 là mình dùng pass 2 del char nó chạy lâu lắm, ko return lại bảng chọn nhân vật, phải thoát ra log lại mới mất char, mà mất rồi nó vẫn còn save trong role nên đặt tên trùng ko dc, các bạn thử xem có bị vậy ko?
Mai mình share vài tip việt hóa nhỏ nữa cho xem nhé ^^

beongo26
23-04-14, 11:58 PM
Mọi người làm ơn cho em hỏi hiện giờ patch mình xài pakge.ini của bạn gia_mu hay sao vậy
Cảm ơn nhìu

gia_muvn
24-04-14, 12:04 AM
File NPC đã được đánh thứ tự kiểu NPC01 - Log vào game gặp NPC nào thì dùng JxStudio gõ tên NPC đó ra và chỉ sửa lại tên theo ý muốn.

-- ×Ô¶¯¼ÓÔØnpc½Å±¾
Include("\\script\\event\\jiefang_jieri\\200904\\denggao\\n pc.lua"); -- »ÆÁ¬ÀÏÛÅ
Include("\\script\\event\\jiefang_jieri\\201004\\beat_tiger \\head.lua"); -- Ñ°»¨´ò»¢

-- ¶ÁÈëÕÐļʹÈÎÎñÍ·Îļþ
end

-- 2006 ÖÐÇï½Ú»î¶¯Í·Îļþ
Include("\\script\\global\\judgeoffline_special.lua") --ÓÃÓÚÎÞÃû¹È¡ª¡ªÍйܷþÎñÆ÷µ Øͼ
Include("\\script\\event\\collect_juanzhou\\autoaddnpc.lua")--ÊÕ¼¯ÉñÃؾíÖáÈÎÎñ£¬Ã÷ÔÂÕònp c
--Include("\\script\\event\\vnchristmas2007\\addnpc.lua") --Ô½ÄÏ2007Ê¥µ®½Ú,±ù¶ùnpc
--Include("\\script\\event\\newyear_2008\\cailu\\addnpc.lua") --Ô½ÄÏ2008´º½Ú²É»npc
Include("\\script\\Á½ºþÇø\\ÄÏÔÀÕò\\heisha_autoe xec.lua") -- Ô½ÄÏÔö¼ÓÄÏÔÀÕòtoºÚɳ¶´trapµã

end

maptab={};
--maptab[1]=209;
--maptab[2]=210;
--maptab[3]=211;
--maptab[1]=212;

adddialognpc = {
{822,387,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","NPC01"},
{822,388,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","NPC01"},
{822,389,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","NPC01"},
{832,390,1586,2600,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\shanshenmiao\ \messenger_temnpc.lua","NPC02"},
{832,391,1586,2600,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\shanshenmiao\ \messenger_temnpc.lua","NPC02"},
{832,392,1586,2600,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\shanshenmiao\ \messenger_temnpc.lua","NPC02"},
{842,393,1386,2442,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\qianbaoku\\me ssenger_turenpc.lua","NPC03"},
{842,394,1386,2442,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\qianbaoku\\me ssenger_turenpc.lua","NPC03"},
{842,395,1386,2442,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\qianbaoku\\me ssenger_turenpc.lua","NPC03"},

{377,387,1570,3132,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_fly rukou.lua","NPC04"},
{377,388,1570,3132,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_fly rukou.lua","NPC04"},
{377,389,1570,3132,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_fly rukou.lua","NPC04"},

{377,390,1320,3185,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tem plerukou.lua","NPC04"},
{377,391,1320,3185,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tem plerukou.lua","NPC04"},
{377,392,1320,3185,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tem plerukou.lua","NPC04"},

{377,393,1412,3203,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tur erukou.lua","NPC04"},
{377,394,1412,3203,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tur erukou.lua","NPC04"},
{377,395,1412,3203,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tur erukou.lua","NPC04"},

{310,80,1788,3172,"\\script\\global\\shangshanshi.lua","ÉÍÉÆʹ"}, -- Ôö¼ÓÑïÖÝÉÍÉÆ·£¶ñʹ
{387,176,1314,3194,"\\script\\½­ÄÏÇø\\ÁÙ°²\\ÁÙ°²\\npc\\� �°ÄÜ_ÉñÃØÌú½³.lua","NPC05"},
{769,11,3210,4974,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,1,1506,3198,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,37,1647,3050,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,176,1372,3010,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,162,1573,3227,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,78,1512,3206,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,80,1700,2963,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{1783, 174, 1644,3308, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 121, 2036,4507, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 153, 1609,3257, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 101, 1694,3118, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 99, 1578,3209, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 100, 1614,3167, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 20, 3534, 6197, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 53, 1593, 3188, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
}

nw_npclist = {
{1434, 176, 1478, 3238, "\\script\\nationalwar\\npc.lua", "NPC08"}, -- ÄÚ¸óÉÐÊ飨ËΣ©
{1435, 37, 1785, 3041, "\\script\\nationalwar\\npc.lua", "NPC08"}, -- ÄÚ¸óÉÐÊ飨½ð£©
}

-- Æ߳ǴóÕ½
npclist_sevencity = {
-- {950, 1, 1642, 3270, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 11, 3186, 5182, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 162, 1680, 3276, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 37, 1692, 3212, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
{950, 78, 1582, 3380, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 80, 1692, 3218, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 176, 1689, 3289, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
}

addnewtasknpc={
{697,80,4,37,1679,3045,0,"NPC10",0,"\\script\\ÖÐÔ­±±Çø\\ã꾩\\ã꾩\\np c\\passerby_tuoba.lua"},
{698,30,4,78,1615,3185,0,"NPC11",0,"\\script\\ÖÐÔ­ÄÏÇø\\ÏåÑô\\ÏåÑô\\np c\\passerby_liuyungu.lua"},
{699,35,5,176,1695,3387,0,"NPC12",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_shi yisheng.lua"},
{700,25,5,80,1796,3393,0,"NPC13",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_she nfeng.lua"},
{701,45,5,78,1781,3213,0,"NPC14",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_rua nmingyuan.lua"},
{702,55,5,78,1359,3514,0,"NPC15",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_she ngyin.lua"},
{671,25,5,1,1764,3052,0,"NPC16",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_p anrulong.lua"},
{672,45,5,11,3369,4865,0,"NPC17",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_y uxiangjin.lua"},
{668,55,5,176,1666,2562,0,"NPC18",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_q ijifeng.lua"},
{660,80,4,1,1587,3303,0,"NPC19",0,"\\script\\Î÷±±ÄÏÇø\\·ïÏè\\·ÈËnpc\ \passerby_aoyunzong.lua"},
{662,50,4,80,1849,3050,0,"NPC20",0,"\\script\\ÖÐÔ­ÄÏÇø\\ÑïÖÝ\\npc\\passerb y_hunhun.lua"},
{661,80,4,176,1368,3050,0,"NPC21",0,"\\script\\½­ÄÏÇø\\ÁÙ°²\\ÁÙ°²\\npc\\p asserby_liunanyun.lua"},
{675,35,5,131,1878,3400,0,"NPC22",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_he huadaobiyu.lua"},
{675,35,5,131,1898,3430,0,"NPC23",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_he huadaoruyan.lua"},
{675,35,5,131,1889,3404,0,"NPC24",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_he huadaocengmeng.lua"},
{676,55,5,162,1728,2969,0,"NPC25",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_lo ngzhuiwu.lua"},
{670,30,5,80,1395,3443,0,"NPC26",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwulouqianxue.lua"},
{670,30,5,80,1383,3447,0,"NPC27",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwuqinshifeng.lua"},
{670,30,5,80,1377,3435,0,"NPC28",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwulanzhan.lua"},
{670,30,5,80,1381,3418,0,"NPC29",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwuyinshuangtong.lua"},
{670,30,5,80,1390,3405,0,"NPC30",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwufeileng.lua"},
{669,25,5,80,2004,2876,0,"NPC31",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_lu changtian.lua"},
{663,80,4,20,3545,6223,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,53,1618,3169,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,121,2010,4484,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,99,1625,3194,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,100,1621,3170,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,101,1692,3140,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,174,1639,3291,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,153,1622,3242,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{646,80,4,162,1469,3168,0,"NPC33",0,"\\script\\Î÷ÄÏÄÏÇø\\´óÀí¸®\\´óÀí ¸®\\npc\\·ÈË_Ī³î.lua"},
{648,80,4,162,1468,3167,0,"NPC34",0,"\\script\\Î÷ÄÏÄÏÇø\\´óÀí¸®\\´óÀí ¸®\\npc\\·ÈË_ĪÇɶù.lua"},
{649,80,4,11,3226,5118,0,"NPC35",0,"\\script\\Î÷Äϱ±Çø\\³É¶¼\\³É¶¼\\ ·ÈËnpc\\·ÈË_¹«×ÓЦ.lua"},
{678,20,5,179,2033,2755,0,"NPC36",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_ni ngjiangjun.lua"},
{647,20,5,162,1635,2977,0,"NPC33",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_Ī³î.lua"},
{653,30,5,141,1540,3324,0,"NPC37",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_½çÁ÷·ç.lua"},
{679,30,5,136,1613,3194,0,"NPC38",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_lu shanxiang.lua"},
{654,40,5,173,1555,3054,0,"NPC39",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_×ϵ¶ÏÀ.lua"},
{680,40,5,5,1455,3437,0,"NPC40",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_xu zili.lua"},
{655,50,5,24,2114,3323,0,"NPC41",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_Ô¹¶¾.lua"},
{681,50,5,66,1596,3300,0,"NPC42",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_ha njiangdudiaosou.lua"},
{667,60,5,79,1683,3144,0,"NPC43",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_ÄϹ¬·ÉÔÆ.lua"},
{666,60,5,103,1750,2668,0,"NPC44",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_sh aolinkongji.lua"},
{651,80,4,176,1630,2992,0,"NPC45",0,"\\script\\½­ÄÏÇø\\ÁÙ°²\\ÁÙ°²\\npc\\� �·ÈË_ÃÏ·².lua"},
{650,80,4,80,1703,3119,0,"NPC46",0,"\\script\\ÖÐÔ­ÄÏÇø\\ÑïÖÝ\\npc\\·È� �_ÏÄÎÞÇÒ.lua"},
{665,80,4,103,1774,2842,0,"NPC44",0,"\\script\\ÖÐÔ­±±Çø\\ÉÙÁÖÅÉ\\ÉÙÁÖ ÅÉ\\npc\\passerby_shaolinkongji.lua"},
{677,80,4,59,1640,3186,0,"NPC42",0,"\\script\\Á½ºþÇø\\ÌìÍõ°ï\\ÌìÍõ°ï \\npc\\passerby_hanjiangdudiaosou.lua"},
{723,25,5,332,1262,2821,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1220,2833,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1244,2881,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1252,2934,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1250,3002,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1307,3007,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1368,3060,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1428,3046,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1476,3049,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1470,3097,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{738,35,5,90,1792,3137,0,"NPC48",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_e lang.lua"},

-- а½ÌÖ÷ÏßÈÎÎñËù¶ÔÓ¦ NPC

{720,45,2,195,593,3070,0,"NPC49",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ ½·Ç.lua"},

{718,90,2,121,2016,4490,0,"NPC50",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\·ÈË_ ¶ËľÇå.lua"},

{714,90,2,176,1628,3209,0,"NPC51",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\·ÈË_ ²Ì¹«¹«.lua"},

{722,30,2,90,1814,3283,0,"NPC51",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ Сì÷¶ù.lua"},

{719,90,2,80,1592,3118,0,"NPC52",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\ÑïÖÝ_ ïÚʦ.lua"},

{716,45,2,21,2710,3947,0,"NPC53",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ Ïĺ.lua"},

{715,90,2,174,1593,3256,0,"NPC54",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\·ÈË_ ¸µÀ×Êé.lua"},

{717,55,2,92,1944,3214,0,"NPC55",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ ФÎÞ³£.lua"},

{721,65,2,40,1688,3032,0,"NPC56",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ ͽµ¥´óÈË.lua"},

{694,80,2,94,1551,3149,0,"NPC57",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ Áζ¨.lua"},

----Ñ×µÛ±¦²Ønpc
--{1321,80,4,176,1420,3309,0,"NPC58",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1321,80,4,176,1664,3244,0,"NPC58",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1321,80,4,176,1559,2917,0,"NPC58",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1321,80,4,176,1373,2970,0,"NPC58",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1320,80,4,37,1714,3173,0,"NPC59",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1320,80,4,37,1642,3145,0,"NPC59",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1320,80,4,37,1622,3019,0,"NPC59",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
{1320,80,4,37,1857,2968,0,"NPC59",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},

{389,80,4,851,1577,3184,0,"NPC60",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},
{389,80,4,851,1607,3178,0,"NPC60",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},
--{389,80,4,852,1577,3184,0,"NPC60",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},
--{389,80,4,852,1607,3178,0,"NPC60",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},

}

addmasknpc = {
{375,1,1554,3137,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,11,3164,4957,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,162,1632,3274,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,37,1771,2978,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,78,1498,3276,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,80,1628,3071,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},

{258,1,1514,3147,"\\script\\global\\Áã··¹¦ÄÜ.lua","NPC62"},
{258,162,1596,3271,"\\script\\global\\Áã··¹¦ÄÜ.lua","NPC62"},
{258,37,1750,2999,"\\script\\global\\Áã··¹¦ÄÜ.lua","NPC62"},
}

tab_springfestivalNPC =
{

{108,520,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,521,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,522,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,523,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,524,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,525,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,526,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},

{644,520,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,521,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,522,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,523,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,524,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,525,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,526,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},

};

tab_zingplay_npc = {
{354,11,3150,5075, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,1,1611,3096, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,37,1725,3090, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,176,1557,2981, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,162,1654,3233, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,78,1599,3292, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,80,1737,2958, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
}

--220/192
local tbActNpcList =
{
{311,176,1593,2943,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,11,3108,5060,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,1,1585,3230,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,37,1740,3065,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,162,1613,3190,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,78,1608,3238,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,80,1704,3058,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},

{1327, 20,3554,6188, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 174,1628,3218, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 121,1963,4511, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 153,1612,3226, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 99,1615,3166, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 100,1626,3181, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 53,1632,3199, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},

{1393,176,1657,3261,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","NPC68"},
{1393,176,1577,2957,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","NPC68"},
{1393,176,1439,3267,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","NPC68"},
{1393,176,1385,2977,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","NPC68"},

-- {1454, 80,1768,3029, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 11,3136,5065, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 162,1622,3184, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 1,1596,3200, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 78,1579,3230, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 37,1776,3049, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 176,1577,2950, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},

{218, 80,1737,2988, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 11,3133,4987, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 1,1620,3145, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 37,1812,3090, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 176,1496,2971, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 162,1594,3210, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 78,1546,3240, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},

-- {1448,11,3123,4996, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,1,1618,3144, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,37,1809,3090, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,176,1501,2974, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,162,1589,3215, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,78,1534,3241, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,80,1737,2985, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
{1448,37,1769,3056, "\\script\\event\\jiefang_jieri\\201004\\longer.lua","NPC71"},

{1576, 176,1408,3309, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC72"}, -- NPC72µñÏñ
{1577, 176,1412,3311, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC72"}, -- NPC72µñÏñ

{1801, 176,1420,3298, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC72"}, -- NPC72еñÏñ
{1802, 176,1424,3300, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC72"}, -- NPC72еñÏñ
-- {455, 37,1762,3049, "\\script\\event\\other\\caipiao\\npcdialog.lua","NPC73"},

{108, 176,1451,3233, "\\script\\missions\\arena\\npc\\officer.lua","NPC74"},
};

function main()

DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor1\\gameflo or1.lua","GameFloor1:Start")
DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor2\\gameflo or2.lua","GameFloor2:Start")
DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor3\\gameflo or3.lua","GameFloor3:Start")
DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor4\\gameflo or4.lua","GameFloor4:Start")

--Ô¸赺
DynamicExecute("\\script\\missions\\yuegedao\\yuegedao\\yuegedaowo rld.lua", "YueGeDaoWorld:Start")
DynamicExecute("\\script\\missions\\yuegedao\\yuegemigu\\yuegemigu world.lua", "YueGeMiGuWorld:Start")

DynamicExecute("\\script\\missions\\tianchimijing\\floor1\\yunchih ead.lua", "AddEnterNpc")

OpenGlbMission(8)

-- Æô¶¯Êý¾Ýͳ¼ÆÈÎÎñ

mapcount = getn(maptab)
for i = 1, mapcount do
if (idx ~= -1) then
SubWorld = idx;
OpenMission(2);
end;
end

buildAllCityInfoLeague()

-- ¹Ò»úµØͼÈÎÎñ
load_mission_aexp();

--Á½ÖÜÄê»î¶¯NPC
tongwar_addsignnpc()

-- 2006 Ê¥µ®»î¶¯
qm07_addGraveStone()
end

end

add_dialognpc(addmoontown_mulao); --ÊÕ¼¯ÉñÃؾíÖáÈÎÎñ£¬Ã÷ÔÂÕònp c by×Ó·ÇÓã 2008-10-09ɾ³ý¹ýÆÚNPC
--Î÷ɽÓì
--add_obstacle_map();
end
local npcidx = AddNpc(245, 1, SubWorldID2Idx(11), 390 * 8 * 32, 317 * 16 * 32, 1, "NPC75");
SetNpcScript(npcidx, "\\script\\event\\jiefang_jieri\\200904\\denggao\\n pc.lua");
end

end
--Ôö¼Ó´óÀíºÚ¶´trapµã
add_trap_daliheidong()
--Ôö¼Óã꾩Î÷³ÇÃÅtrapµã
add_trap_bianjingximen()
add_heisha_entertrap();

end;

nCount = getn(mapTab);

oldSubWorld = SubWorld;
for i = 1, nCount do
if (idx ~= -1) then
SubWorld = idx;
end;
end;

SubWorld = oldSubWorld;
end;

for i = 1 , getn(Tab) do
local itemlist = Tab[i]
if (SId >= 0) then

npcindex = AddNpc(itemlist[1], 1, SId, itemlist[3] * 32, itemlist[4] * 32, 1, itemlist[6]);
else
end
end;
end
end;

if (Mid >= 0 ) then
newtasknpcindex = AddNpc(Tab1[i][1],Tab1[i][2],Mid,TabValue5,TabValue6,Tab1[i][7],Tab1[i][8]);
end;
end;
end;

Ba Lăng Huyện mình làm được khoảng 60% cho bác nào cần nhé. Lưu ý backup lại trước nhé.
D:\GiaKaKa\server1\script\global\¸÷ÅɽÓÒý� �Ü×Ó
D:\GiaKaKa\server1\script\Á½ºþÇø\°ÍÁêÏ� �

27832784

nhaodzo
24-04-14, 12:12 AM
Ko biết sao SV của mình còn bị 2 cái: Skill 150 ăn máu mà ko có hình, cái patch china gì đâu nhỉ mình ko thấy, còn cía 30 mb có dmjx.pak gì đấy mình chép vào rồi mà ta?
cái thứ 2 là mình dùng pass 2 del char nó chạy lâu lắm, ko return lại bảng chọn nhân vật, phải thoát ra log lại mới mất char, mà mất rồi nó vẫn còn save trong role nên đặt tên trùng ko dc, các bạn thử xem có bị vậy ko?

kanhtien
24-04-14, 12:21 AM
File NPC đã được đánh thứ tự kiểu NPC01 - Log vào game gặp NPC nào thì dùng JxStudio gõ tên NPC đó ra và chỉ sửa lại tên theo ý muốn.

-- ×Ô¶¯¼ÓÔØnpc½Å±¾

-- ¶ÁÈëÕÐļʹÈÎÎñÍ·Îļþ
end

-- 2006 ÖÐÇï½Ú»î¶¯Í·Îļþ

end

maptab={};
--maptab[1]=209;
--maptab[2]=210;
--maptab[3]=211;
--maptab[1]=212;

adddialognpc = {
{822,387,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","NPC01"},
{822,388,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","NPC01"},
{822,389,1306,2564,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\fengzhiqi\\me ssenger_flynpc.lua","NPC01"},
{832,390,1586,2600,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\shanshenmiao\ \messenger_temnpc.lua","NPC02"},
{832,391,1586,2600,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\shanshenmiao\ \messenger_temnpc.lua","NPC02"},
{832,392,1586,2600,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\shanshenmiao\ \messenger_temnpc.lua","NPC02"},
{842,393,1386,2442,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\qianbaoku\\me ssenger_turenpc.lua","NPC03"},
{842,394,1386,2442,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\qianbaoku\\me ssenger_turenpc.lua","NPC03"},
{842,395,1386,2442,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\qianbaoku\\me ssenger_turenpc.lua","NPC03"},

{377,387,1570,3132,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_fly rukou.lua","NPC04"},
{377,388,1570,3132,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_fly rukou.lua","NPC04"},
{377,389,1570,3132,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_fly rukou.lua","NPC04"},

{377,390,1320,3185,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tem plerukou.lua","NPC04"},
{377,391,1320,3185,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tem plerukou.lua","NPC04"},
{377,392,1320,3185,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tem plerukou.lua","NPC04"},

{377,393,1412,3203,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tur erukou.lua","NPC04"},
{377,394,1412,3203,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tur erukou.lua","NPC04"},
{377,395,1412,3203,"\\script\\task\\tollgate\\messenger\\messenger_tur erukou.lua","NPC04"},

{387,176,1314,3194,"\\script\\½­ÄÏÇø\\ÁÙ°²\\ÁÙ°²\\npc\\� �°ÄÜ_ÉñÃØÌú½³.lua","NPC05"},
{769,11,3210,4974,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,1,1506,3198,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,37,1647,3050,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,176,1372,3010,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,162,1573,3227,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,78,1512,3206,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{769,80,1700,2963,"\\script\\task\\tollgate\\killer\\nieshichen.lua","NPC06"},
{1783, 174, 1644,3308, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 121, 2036,4507, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 153, 1609,3257, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 101, 1694,3118, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 99, 1578,3209, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 100, 1614,3167, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 20, 3534, 6197, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
{1783, 53, 1593, 3188, "\\script\\global\\°ï»á½ÓÒýÈË.lua", "NPC07"},
}

nw_npclist = {
{1434, 176, 1478, 3238, "\\script\\nationalwar\\npc.lua", "NPC08"}, -- ÄÚ¸óÉÐÊ飨ËΣ©
{1435, 37, 1785, 3041, "\\script\\nationalwar\\npc.lua", "NPC08"}, -- ÄÚ¸óÉÐÊ飨½ð£©
}

-- Æ߳ǴóÕ½
npclist_sevencity = {
-- {950, 1, 1642, 3270, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 11, 3186, 5182, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 162, 1680, 3276, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 37, 1692, 3212, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
{950, 78, 1582, 3380, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 80, 1692, 3218, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
-- {950, 176, 1689, 3289, "\\script\\missions\\sevencity\\dialog_npc.lua", "NPC09"},
}

addnewtasknpc={
{697,80,4,37,1679,3045,0,"NPC10",0,"\\script\\ÖÐÔ­±±Çø\\ã꾩\\ã꾩\\np c\\passerby_tuoba.lua"},
{698,30,4,78,1615,3185,0,"NPC11",0,"\\script\\ÖÐÔ­ÄÏÇø\\ÏåÑô\\ÏåÑô\\np c\\passerby_liuyungu.lua"},
{699,35,5,176,1695,3387,0,"NPC12",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_shi yisheng.lua"},
{700,25,5,80,1796,3393,0,"NPC13",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_she nfeng.lua"},
{701,45,5,78,1781,3213,0,"NPC14",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_rua nmingyuan.lua"},
{702,55,5,78,1359,3514,0,"NPC15",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\xiepai\\enemy_she ngyin.lua"},
{671,25,5,1,1764,3052,0,"NPC16",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_p anrulong.lua"},
{672,45,5,11,3369,4865,0,"NPC17",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_y uxiangjin.lua"},
{668,55,5,176,1666,2562,0,"NPC18",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_q ijifeng.lua"},
{660,80,4,1,1587,3303,0,"NPC19",0,"\\script\\Î÷±±ÄÏÇø\\·ïÏè\\·ÈËnpc\ \passerby_aoyunzong.lua"},
{662,50,4,80,1849,3050,0,"NPC20",0,"\\script\\ÖÐÔ­ÄÏÇø\\ÑïÖÝ\\npc\\passerb y_hunhun.lua"},
{661,80,4,176,1368,3050,0,"NPC21",0,"\\script\\½­ÄÏÇø\\ÁÙ°²\\ÁÙ°²\\npc\\p asserby_liunanyun.lua"},
{675,35,5,131,1878,3400,0,"NPC22",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_he huadaobiyu.lua"},
{675,35,5,131,1898,3430,0,"NPC23",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_he huadaoruyan.lua"},
{675,35,5,131,1889,3404,0,"NPC24",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_he huadaocengmeng.lua"},
{676,55,5,162,1728,2969,0,"NPC25",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_lo ngzhuiwu.lua"},
{670,30,5,80,1395,3443,0,"NPC26",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwulouqianxue.lua"},
{670,30,5,80,1383,3447,0,"NPC27",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwuqinshifeng.lua"},
{670,30,5,80,1377,3435,0,"NPC28",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwulanzhan.lua"},
{670,30,5,80,1381,3418,0,"NPC29",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwuyinshuangtong.lua"},
{670,30,5,80,1390,3405,0,"NPC30",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_wu linrenwufeileng.lua"},
{669,25,5,80,2004,2876,0,"NPC31",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhongli\\enemy_lu changtian.lua"},
{663,80,4,20,3545,6223,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,53,1618,3169,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,121,2010,4484,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,99,1625,3194,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,100,1621,3170,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,101,1692,3140,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,174,1639,3291,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{663,80,4,153,1622,3242,0,"NPC32",0,"\\script\\task\\newtask\\education\\·ÈË_Áú� �å.lua"},
{646,80,4,162,1469,3168,0,"NPC33",0,"\\script\\Î÷ÄÏÄÏÇø\\´óÀí¸®\\´óÀí ¸®\\npc\\·ÈË_Ī³î.lua"},
{648,80,4,162,1468,3167,0,"NPC34",0,"\\script\\Î÷ÄÏÄÏÇø\\´óÀí¸®\\´óÀí ¸®\\npc\\·ÈË_ĪÇɶù.lua"},
{649,80,4,11,3226,5118,0,"NPC35",0,"\\script\\Î÷Äϱ±Çø\\³É¶¼\\³É¶¼\\ ·ÈËnpc\\·ÈË_¹«×ÓЦ.lua"},
{678,20,5,179,2033,2755,0,"NPC36",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_ni ngjiangjun.lua"},
{647,20,5,162,1635,2977,0,"NPC33",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_Ī³î.lua"},
{653,30,5,141,1540,3324,0,"NPC37",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_½çÁ÷·ç.lua"},
{679,30,5,136,1613,3194,0,"NPC38",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_lu shanxiang.lua"},
{654,40,5,173,1555,3054,0,"NPC39",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_×ϵ¶ÏÀ.lua"},
{680,40,5,5,1455,3437,0,"NPC40",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_xu zili.lua"},
{655,50,5,24,2114,3323,0,"NPC41",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_Ô¹¶¾.lua"},
{681,50,5,66,1596,3300,0,"NPC42",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_ha njiangdudiaosou.lua"},
{667,60,5,79,1683,3144,0,"NPC43",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhengpai\\Õ½¶� �_ÄϹ¬·ÉÔÆ.lua"},
{666,60,5,103,1750,2668,0,"NPC44",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\zhongli\\enemy_sh aolinkongji.lua"},
{651,80,4,176,1630,2992,0,"NPC45",0,"\\script\\½­ÄÏÇø\\ÁÙ°²\\ÁÙ°²\\npc\\� �·ÈË_ÃÏ·².lua"},
{650,80,4,80,1703,3119,0,"NPC46",0,"\\script\\ÖÐÔ­ÄÏÇø\\ÑïÖÝ\\npc\\·È� �_ÏÄÎÞÇÒ.lua"},
{665,80,4,103,1774,2842,0,"NPC44",0,"\\script\\ÖÐÔ­±±Çø\\ÉÙÁÖÅÉ\\ÉÙÁÖ ÅÉ\\npc\\passerby_shaolinkongji.lua"},
{677,80,4,59,1640,3186,0,"NPC42",0,"\\script\\Á½ºþÇø\\ÌìÍõ°ï\\ÌìÍõ°ï \\npc\\passerby_hanjiangdudiaosou.lua"},
{723,25,5,332,1262,2821,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1220,2833,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1244,2881,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1252,2934,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1250,3002,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1307,3007,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1368,3060,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1428,3046,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1476,3049,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{723,25,5,332,1470,3097,0,"NPC47",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_c angbaoke.lua"},
{738,35,5,90,1792,3137,0,"NPC48",0,"\\script\\task\\newtask\\branch\\zhengpai\\enemy_e lang.lua"},

-- а½ÌÖ÷ÏßÈÎÎñËù¶ÔÓ¦ NPC

{720,45,2,195,593,3070,0,"NPC49",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ ½·Ç.lua"},

{718,90,2,121,2016,4490,0,"NPC50",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\·ÈË_ ¶ËľÇå.lua"},

{714,90,2,176,1628,3209,0,"NPC51",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\·ÈË_ ²Ì¹«¹«.lua"},

{722,30,2,90,1814,3283,0,"NPC51",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ Сì÷¶ù.lua"},

{719,90,2,80,1592,3118,0,"NPC52",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\ÑïÖÝ_ ïÚʦ.lua"},

{716,45,2,21,2710,3947,0,"NPC53",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ Ïĺ.lua"},

{715,90,2,174,1593,3256,0,"NPC54",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\·ÈË_ ¸µÀ×Êé.lua"},

{717,55,2,92,1944,3214,0,"NPC55",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ ФÎÞ³£.lua"},

{721,65,2,40,1688,3032,0,"NPC56",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ ͽµ¥´óÈË.lua"},

{694,80,2,94,1551,3149,0,"NPC57",0,"\\script\\task\\newtask\\master\\xiepai\\Õ½¶·_ Áζ¨.lua"},

----Ñ×µÛ±¦²Ønpc
--{1321,80,4,176,1420,3309,0,"NPC58",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1321,80,4,176,1664,3244,0,"NPC58",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1321,80,4,176,1559,2917,0,"NPC58",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1321,80,4,176,1373,2970,0,"NPC58",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1320,80,4,37,1714,3173,0,"NPC59",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1320,80,4,37,1642,3145,0,"NPC59",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
--{1320,80,4,37,1622,3019,0,"NPC59",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},
{1320,80,4,37,1857,2968,0,"NPC59",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yandibaozan g_main.lua"},

{389,80,4,851,1577,3184,0,"NPC60",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},
{389,80,4,851,1607,3178,0,"NPC60",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},
--{389,80,4,852,1577,3184,0,"NPC60",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},
--{389,80,4,852,1607,3178,0,"NPC60",0,"\\script\\missions\\yandibaozang\\npc\\yaoshang.lu a"},

}

addmasknpc = {
{375,1,1554,3137,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,11,3164,4957,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,162,1632,3274,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,37,1771,2978,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,78,1498,3276,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},
{375,80,1628,3071,"\\script\\global\\·ÈË_Ò×ÈÝÊõÊ¿.lua","NPC61"},

{258,1,1514,3147,"\\script\\global\\Áã··¹¦ÄÜ.lua","NPC62"},
{258,162,1596,3271,"\\script\\global\\Áã··¹¦ÄÜ.lua","NPC62"},
{258,37,1750,2999,"\\script\\global\\Áã··¹¦ÄÜ.lua","NPC62"},
}

tab_springfestivalNPC =
{

{108,520,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,521,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,522,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,523,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,524,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,525,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},
{108,526,1576,3111,[[\script\event\springfestival08\allbrother\beidoula oren.lua]],"NPC63"},

{644,520,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,521,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,522,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,523,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,524,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,525,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},
{644,526,1583,3116,[[\script\event\shengdan_jieri\200811\npc_shengdanla oren.lua]],"NPC64"},

};

tab_zingplay_npc = {
{354,11,3150,5075, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,1,1611,3096, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,37,1725,3090, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,176,1557,2981, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,162,1654,3233, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,78,1599,3292, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
{354,80,1737,2958, "\\script\\event\\other\\jxweb_npc\\npc_jxweb.lua","NPC65"},
}

--220/192
local tbActNpcList =
{
{311,176,1593,2943,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,11,3108,5060,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,1,1585,3230,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,37,1740,3065,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,162,1613,3190,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,78,1608,3238,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},
{311,80,1704,3058,"\\script\\missions\\dungeon\\dungeons\\shiliantang \\jieyinren.lua","NPC66"},

{1327, 20,3554,6188, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 174,1628,3218, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 121,1963,4511, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 153,1612,3226, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 99,1615,3166, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 100,1626,3181, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},
{1327, 53,1632,3199, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\rongshu\\ shitouernpc.lua","NPC67"},

{1393,176,1657,3261,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","NPC68"},
{1393,176,1577,2957,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","NPC68"},
{1393,176,1439,3267,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","NPC68"},
{1393,176,1385,2977,"\\script\\missions\\dangboss\\gongnv_npc.lua","NPC68"},

-- {1454, 80,1768,3029, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 11,3136,5065, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 162,1622,3184, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 1,1596,3200, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 78,1579,3230, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 37,1776,3049, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},
-- {1454, 176,1577,2950, "\\script\\event\\zhongqiu_jieri\\200909\\dajibing\ \head.lua","NPC69"},

{218, 80,1737,2988, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 11,3133,4987, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 1,1620,3145, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 37,1812,3090, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 176,1496,2971, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 162,1594,3210, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},
{218, 78,1546,3240, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC70"},

-- {1448,11,3123,4996, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,1,1618,3144, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,37,1809,3090, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,176,1501,2974, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,162,1589,3215, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,78,1534,3241, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
-- {1448,80,1737,2985, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC71"},
{1448,37,1769,3056, "\\script\\event\\jiefang_jieri\\201004\\longer.lua","NPC71"},

{1576, 176,1408,3309, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC72"}, -- NPC72µñÏñ
{1577, 176,1412,3311, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC72"}, -- NPC72µñÏñ

{1801, 176,1420,3298, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC72"}, -- NPC72еñÏñ
{1802, 176,1424,3300, "\\script\\activitysys\\npcdailog.lua","NPC72"}, -- NPC72еñÏñ
-- {455, 37,1762,3049, "\\script\\event\\other\\caipiao\\npcdialog.lua","NPC73"},

{108, 176,1451,3233, "\\script\\missions\\arena\\npc\\officer.lua","NPC74"},
};

function main()

--Ô¸赺

OpenGlbMission(8)

-- Æô¶¯Êý¾Ýͳ¼ÆÈÎÎñ

mapcount = getn(maptab)
for i = 1, mapcount do
if (idx ~= -1) then
SubWorld = idx;
OpenMission(2);
end;
end

buildAllCityInfoLeague()

-- ¹Ò»úµØͼÈÎÎñ
load_mission_aexp();

--Á½ÖÜÄê»î¶¯NPC
tongwar_addsignnpc()

-- 2006 Ê¥µ®»î¶¯
qm07_addGraveStone()
end

end

--Î÷ɽÓì
--add_obstacle_map();
end
local npcidx = AddNpc(245, 1, SubWorldID2Idx(11), 390 * 8 * 32, 317 * 16 * 32, 1, "NPC75");
end

end
--Ôö¼Ó´óÀíºÚ¶´trapµã
add_trap_daliheidong()
--Ôö¼Óã꾩Î÷³ÇÃÅtrapµã
add_trap_bianjingximen()
add_heisha_entertrap();

end;

nCount = getn(mapTab);

oldSubWorld = SubWorld;
for i = 1, nCount do
if (idx ~= -1) then
SubWorld = idx;
end;
end;

SubWorld = oldSubWorld;
end;

for i = 1 , getn(Tab) do
local itemlist = Tab[i]
if (SId >= 0) then

else
end
end;
end
end;

if (Mid >= 0 ) then
end;
end;
end;

Ba Lăng Huyện mình làm được khoảng 60% cho bác nào cần nhé. Lưu ý backup lại trước nhé.
D:\GiaKaKa\server1\script\global\¸÷ÅɽÓÒý� �Ü×Ó
D:\GiaKaKa\server1\script\Á½ºþÇø\°ÍÁêÏ� �

27832784
Mình việt hóa nó hiện thị tên ngon lành nhưng lại không đối thoại với NPC được ức chế ghê.

gia_muvn
24-04-14, 12:25 AM

Theo mình thì để test server không nên can thiệt quá sâu vào client. Mình update Võ Lâm VNG bản mới nhất. Copy settings (bên trong chỉ có serverlist.ini), engine.dll, game.exe, zlib.dll, config.ini (sửa ngôn ngữ thành 5 để hiển thị tiếng việt). Còn lại giữ nguyên của VNG. Làm như cách này thì chỉ dính 1 lỗi duy nhất là khi thoát game sẽ tạo ra 2 file game_ycrash. Nhưng với cách như thế này mình sẽ test đc server 1 cách hiệu quả nhất. Đó là ý kiến của riêng mình.

giangleloi
24-04-14, 12:28 AM
Theo mình thì để test server không nên can thiệt quá sâu vào client. Mình update Võ Lâm VNG bản mới nhất. Copy settings (bên trong chỉ có serverlist.ini), engine.dll, game.exe, zlib.dll, config.ini (sửa ngôn ngữ thành 5 để hiển thị tiếng việt). Còn lại giữ nguyên của VNG. Làm như cách này thì chỉ dính 1 lỗi duy nhất là khi thoát game sẽ tạo ra 2 file game_ycrash. Nhưng với cách như thế này mình sẽ test đc server 1 cách hiệu quả nhất. Đó là ý kiến của riêng mình.
Mình nghĩ là do NPC Res thôi, còn lại mình cũng để im cái Client VNG mà ^^ mọi thứ đều okie, không bị crash hay sao cả, cùng lắm mình sẽ unpack spr ra kkk đùa chứ phải tìm được nguyên nhân đã, client mình chỉ chỉnh settings 1 số file item, map chứ chẳng làm gì cả!

gia_muvn
24-04-14, 12:31 AM
Mình việt hóa nó hiện thị tên ngon lành nhưng lại không đối thoại với NPC được ức chế ghê.

Khi chạy server nó báo lỗi file gì bạn xem lại file đó là ok. Những file mình up lên mình đã và đang chạy mà ko có báo lỗi. Chú ý nhé bạn chỉ nên copy đoạn code thôi. Mở file cần sửa trên WinSCP và paste vào.

Ai có jxstudio không dính virut up lại giúp mình với. Máy mình cài KIS có mấy bản trên máy bàn copy vào nó xóa sạch :(

huynhkim
24-04-14, 01:39 AM

ko cần đồng bộ với server ah bạn ? mình việt hóa tên skill trên server nhưng nó ko hiện ở cilent ?

shinrenkyo
24-04-14, 07:33 AM
ngôn ngữ thành 5 là chổ nào bạn, đ1o giờ mình ko biết luôn

tuidangvui
24-04-14, 07:40 AM
ngôn ngữ thành 5 là chổ nào bạn, đ1o giờ mình ko biết luôn
File config.ini, tui cũng fix thành 5, không sài 0
[LangCfg]
LangCodeType=5

shinrenkyo
24-04-14, 07:50 AM
File config.ini, tui cũng fix thành 5, không sài 0
[LangCfg]
LangCodeType=5
của tui nó thế này :

[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
CanOpenUrlWhenExit=0
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0
DynamicLight=0
CapPath=.\pic
KeepOutSide=1

tuidangvui
24-04-14, 08:03 AM
của tui nó thế này :

[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
CanOpenUrlWhenExit=0
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0
DynamicLight=0
CapPath=.\pic
KeepOutSide=1

config.ini
[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
FullScreen=0
Represent=3
FPS=0
DynamicLight=1
PaintFps=18
CapPath=.\pic

[LangCfg]
LangCodeType=5

Bull_Shit
24-04-14, 09:22 AM

vipbk
24-04-14, 09:32 AM

muốn ép đồ tím mà ko kiếm dc đồ hút hít, add ra toàn đồ linh tinh, thôi dùng tạm hkmp vậy :D

Bull_Shit
24-04-14, 09:34 AM
muốn ép đồ tím mà ko kiếm dc đồ hút hít, add ra toàn đồ linh tinh, thôi dùng tạm hkmp vậy :D

share tui cái add đồ HKMP với bro 8-}

vipbk
24-04-14, 10:10 AM
Code nhận set HKMP tự chọn:

"Set Hoµng Kim M«n Ph¸i /sethkmp",

function sethkmp()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"ThiÕu L©m quyÒn/#sethkmp1(1)",
"ThiÕu L©m c«n/#sethkmp1(2)",
"ThiÕu L©m ®ao/#sethkmp1(3)",
"Thiªn V­¬ng chïy/#sethkmp1(4)",
"Thiªn V­¬ng th­¬ng/#sethkmp1(5)",
"Thiªn V­¬ng ®ao/#sethkmp1(6)",
"Nga My kiÕm/#sethkmp1(7)",
"Nga My ch­ëng/#sethkmp1(8)",
"Nga My buff/#sethkmp1(9)",
"Thóy Yªn ®ao/#sethkmp1(10)",
"Thóy Yªn song ®ao/#sethkmp1(11)",
"Ngò §éc ch­ëng/#sethkmp1(12)",
"Ngò §éc ®ao/#sethkmp1(13)",
"Ngò §éc bïa/#sethkmp1(14)",
"Trang sau/sethkmp2",

}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y chän chøc n¨ng mµ b¹n muèn", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function sethkmp2()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"§­êng M«n phi ®ao/#sethkmp1(15)",
"§­êng M«n tô tiÔn/#sethkmp1(16)",
"§­êng M«n phi tiªu/#sethkmp1(17)",
"§­êng M«n bÉy/#sethkmp1(18)",
"C¸i Bang rång/#sethkmp1(19)",
"C¸i Bang bæng/#sethkmp1(20)",
"Thiªn NhÉn kÝch/#sethkmp1(21)",
"Thiªn NhÉn ®ao/#sethkmp1(22)",
"Thiªn NhÉn bïa/#sethkmp1(23)",
"Vâ §ang khÝ /#sethkmp1(24)",
"Vâ §ang kiÕm/#sethkmp1(25)",
"C«n L«n ®ao/#sethkmp1(26)",
"C«n L«n kiÕm/#sethkmp1(27)",
"C«n L«n bïa/#sethkmp1(28)",
}
Say("Xin chµo <color=yellow>"..GetName().."<color>, h·y chän chøc n¨ng mµ b¹n muèn", getn(tab_Content), tab_Content);
end
function sethkmp1(nId)
for i=1,5 do AddGoldItem(0,5*nId+i-5) end
end

shinrenkyo
24-04-14, 10:16 AM
ko ai giúp tui cái lỗi nhiệm vụ sát thủ đánh ko ra gì hết sao :((

Bull_Shit
24-04-14, 10:36 AM
Code nhận set HKMP tự chọn:

"Set Hoµng Kim M«n Ph¸i /sethkmp",

function sethkmp()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"ThiÕu L©m quyÒn/#sethkmp1(1)",
"ThiÕu L©m c«n/#sethkmp1(2)",
"ThiÕu L©m ®ao/#sethkmp1(3)",
"Thiªn V­¬ng chïy/#sethkmp1(4)",
"Thiªn V­¬ng th­¬ng/#sethkmp1(5)",
"Thiªn V­¬ng ®ao/#sethkmp1(6)",
"Nga My kiÕm/#sethkmp1(7)",
"Nga My ch­ëng/#sethkmp1(8)",
"Nga My buff/#sethkmp1(9)",
"Thóy Yªn ®ao/#sethkmp1(10)",
"Thóy Yªn song ®ao/#sethkmp1(11)",
"Ngò §éc ch­ëng/#sethkmp1(12)",
"Ngò §éc ®ao/#sethkmp1(13)",
"Ngò §éc bïa/#sethkmp1(14)",
"Trang sau/sethkmp2",

}
end
function sethkmp2()
local tab_Content = {
"Rêi khái/no",
"§­êng M«n phi ®ao/#sethkmp1(15)",
"§­êng M«n tô tiÔn/#sethkmp1(16)",
"§­êng M«n phi tiªu/#sethkmp1(17)",
"§­êng M«n bÉy/#sethkmp1(18)",
"C¸i Bang rång/#sethkmp1(19)",
"C¸i Bang bæng/#sethkmp1(20)",
"Thiªn NhÉn kÝch/#sethkmp1(21)",
"Thiªn NhÉn ®ao/#sethkmp1(22)",
"Thiªn NhÉn bïa/#sethkmp1(23)",
"Vâ §ang khÝ /#sethkmp1(24)",
"Vâ §ang kiÕm/#sethkmp1(25)",
"C«n L«n ®ao/#sethkmp1(26)",
"C«n L«n kiÕm/#sethkmp1(27)",
"C«n L«n bïa/#sethkmp1(28)",
}
end
function sethkmp1(nId)
for i=1,5 do AddGoldItem(0,5*nId+i-5) end
end
chỉ tui cách ném cái đống hổ lốn này vào đâu với.o-> ko rành mấy cái vụ add này lắm

vipbk
24-04-14, 10:44 AM
chỉ tui cách ném cái đống hổ lốn này vào đâu với.o-> ko rành mấy cái vụ add này lắm

cho vào Lễ quan:
script\global\路人_礼官.lua (nofont: ·ÈË_Àñ¹Ù.lua)

hoặc Thần hành phù:
script\missions\tifu\shenxingfu.lua
script\item\ib\shenxingfu.lua

hoặc vào đâu tùy thích :))

shinrenkyo
24-04-14, 11:11 AM
Làm theo bạn giangleloi chuẩn đấy:

mở file: script\global\autoexec.lua (mở bằng notepad++)
dòng 138 - 145 là Long ngũ của 8 tân thủ thôn, sửa 龙五 thành Long Ngũ
cóp qua máy ảo, chạy lại sv là xong

trong thư mục này: script\global\各派接引弟子\ ...
trong file autoexec.lua việt hóa hết cũng chỉ đc 1 phần, các thằng còn lại nằm ở đâu vậy mấy bác?

accelan006
24-04-14, 11:21 AM
các bác cho hỏi sao hôm nay nó dở chứng k nói chuyện dc với lễ quan, gs cũng k báo lỗi gì cả

hoivegame
24-04-14, 11:46 AM
cho hỏi cái dòng Say của thằng xa phu ở các thành thị việt hóa chỗ nào vậy

herovn1994
24-04-14, 11:59 AM
Window 8 32 bit không chạy dc.bác này chạy dc paysys cho mình xin hướng dẫn.toàn báo file listense gì đó

Bull_Shit
24-04-14, 01:48 PM
cho vào Lễ quan:
script\global\路人_礼官.lua (nofont: ·ÈË_Àñ¹Ù.lua)

hoặc Thần hành phù:
script\missions\tifu\shenxingfu.lua
script\item\ib\shenxingfu.lua

hoặc vào đâu tùy thích :))

sao tui bỏ vào rồi vẫn ko đc bạn nhể, bạn up dùm file lễ quan có add của bạn cho mình đc ko:ar!

vipbk
24-04-14, 01:57 PM
cho hỏi cái dòng Say của thằng xa phu ở các thành thị việt hóa chỗ nào vậy

script\global\station.lua
tìm:

function NewcomerStationCommon(szMsg)
việt hóa chỗ này:

Talk(1,"","车夫:外边可乱得很,象你这般弱不� �风,出了村闹出人命我可担不起。")

sao tui bỏ vào rồi vẫn ko đc bạn nhể, bạn up dùm file lễ quan có add của bạn cho mình đc ko:ar!

file đây nhé: 2798

nhaodzo
24-04-14, 02:08 PM
các bác cho hỏi sao hôm nay nó dở chứng k nói chuyện dc với lễ quan, gs cũng k báo lỗi gì cả
bác copy file từ máy no-font vào máy ảo phải ko? thế thì bị lỗi đấy vì lúc ý nó sẽ là ò ý e. bác nén file lễ quan lại rồi copy qua máy ảo rồi giải nén là ko bị nữa

shinrenkyo
24-04-14, 03:39 PM
ai biết xóa hết nhân vật chổ nào ko mọi người :(

evilbaby1
24-04-14, 03:51 PM
ai biết xóa hết nhân vật chổ nào ko mọi người :(

Vào mysql xóa trong role ( server1 -> role) Vào làm sao thì google

shinrenkyo
24-04-14, 04:09 PM
Vào mysql xóa trong role ( server1 -> role) Vào làm sao thì google
mình dùng navicat nó cứ báo server ko cho hpép kết nối ko àk :(

herovn1994
24-04-14, 04:14 PM
Bạn phải tạo 1 user trên mysql của máy ảo.
Set quyền cho nó.host là cái ip của vmware.ip host ko phải ip linux.rồi dùng user đó mới kết nối dc.
à cho mình hỏi luôn là paysys win 8.1 32bit chạy ko dch ả bạn

jxvietnam
24-04-14, 04:30 PM
Bạn phải tạo 1 user trên mysql của máy ảo.
Set quyền cho nó.host là cái ip của vmware.ip host ko phải ip linux.rồi dùng user đó mới kết nối dc.
à cho mình hỏi luôn là paysys win 8.1 32bit chạy ko dch ả bạn
bên đây có ohishu chạy được trên 8.1 nè :))

herovn1994
24-04-14, 04:43 PM
Ổng xài 64 bit :(.buồn ghê.muốn test quá mà ko dc

shinrenkyo
24-04-14, 05:02 PM
mấy bạn coi dùm cái chỗ này sao ép đồ 1 tí là thằng thợ rèn báo mệt, chán nó ghê

-- ·µ»Ø£ºÉú³ÉµÄÎïÆ·Ë÷Òý, [ºÏ³É]½á¹û
Say( "Thî rÌn : L·o phu ®· kiÖt søc, ®¹u hiÖp ngµy mai h·y quay l¹i chÕ t¹o trang bÞ !!", 0 );
return -1, RESULT_FAIL;

end
-- ³õʼ»¯Êý¾Ý
initData();
end
return -1, nResult;
end
-- Ö§¸¶[ºÏ³É]·ÑÓÃ
end
-- ¼ÆËãËùÓÐÔ­ÁϼÛÖµÁ¿×ܺÍ
end
-- Msg2Player( "<color=gold>TotalSrcSum: "..nNecItemValSum.."+"..dAltItemFinalVal.."="..nSrcItemValSum );
-- Éú³ÉÄ¿±êÎïÆ·ÐÅÏ¢
end

previewProb( arynNecessaryItemIdx, arynAlternativeItemIdx, nSrcItemValSum, aryDesItemInfo, arydDesItemVal );
end
else -- ½øÐÐ[ºÏ³É]²Ù×÷
nResultDesItemIdx, nResult = finalCompound( arynNecessaryItemIdx, arynAlternativeItemIdx, nSrcItemValSum, aryDesItemInfo, arydDesItemVal );
end
end

btt204
24-04-14, 05:03 PM
bên đây có ohishu chạy được trên 8.1 nè :))

Win 8 và 8.1 chạy đc nhưng chỉ chạy dc mỗi cái paysys.exe , còn s3replay.exe ko chạy đc nó báo lỗi winlicense

vipbk
24-04-14, 07:30 PM
mấy bạn coi dùm cái chỗ này sao ép đồ 1 tí là thằng thợ rèn báo mệt, chán nó ghê

bỏ hàm kiểm tra if end thử xem:

Say( "Thî rÌn : L·o phu ®· kiÖt søc, ®¹u hiÖp ngµy mai h·y quay l¹i chÕ t¹o trang bÞ !!", 0 );
return -1, RESULT_FAIL;

end

jxvietnam
24-04-14, 07:34 PM

-- ·µ»Ø£ºÉú³ÉµÄÎïÆ·Ë÷Òý, [ºÏ³É]½á¹û
return -1, RESULT_FAIL;

end
-- ³õʼ»¯Êý¾Ý
initData();
end
return -1, nResult;
end
-- Ö§¸¶[ºÏ³É]·ÑÓÃ
end
-- ¼ÆËãËùÓÐÔ­ÁϼÛÖµÁ¿×ܺÍ
end
-- Éú³ÉÄ¿±êÎïÆ·ÐÅÏ¢
end

end
else -- ½øÐÐ[ºÏ³É]²Ù×÷
end
end
bỏ cái hàm check đi thử xem

-- ³õʼ»¯Êý¾Ý
initData();
end
còn lại giữ nguyên

shinrenkyo
24-04-14, 08:06 PM
bỏ cái hàm check đi thử xem

-- ³õʼ»¯Êý¾Ý
initData();
end
còn lại giữ nguyên
ừ mình bỏ nó rồi :)) cho nó chết, ai chỉ mình việt hóa tên boss + npc còn lại ko

nhaodzo
24-04-14, 08:24 PM
ừ mình bỏ nó rồi :)) cho nó chết, ai chỉ mình việt hóa tên boss + npc còn lại ko
tìm tới từng map từng con NPC 1 nó có tên ở đấy nữa thì phải. 1 số NPC ở lãnh địa bang hội thì trong settings/tong

shinrenkyo
24-04-14, 09:42 PM
cái tool reg acc hôm bữa ai share xài ko đc nhỉ :(

nhaodzo
24-04-14, 09:55 PM

shinrenkyo
24-04-14, 09:58 PM
cái nào mình có thấy gì đâu 300000000000000000000

giangleloi
24-04-14, 10:09 PM
Vào down lại nhé, tut đó mình share đấy! Đảm bảo OK rồi tại bữa mình def nhầm pass 1 thành pass 2 và pass 2 thành pass 1, sửa lại code rồi kkk

giangleloi
24-04-14, 10:15 PM
Data được lưu trong máy ảo, dùng mysql để connect. Phải chắc chắn đủ các điều kiện sau:
- Máy ảo đã bật
- MYSQL đã tạo 1 connection LOẠI SSH, sau đó thiết lập user localhost, pass 1234560123 và dòng đầu là IP của máy ảo, thế là connect ok, data lưu trong DB server1 (role, sharedata)

nhaodzo
24-04-14, 10:19 PM
Data được lưu trong máy ảo, dùng mysql để connect. Phải chắc chắn đủ các điều kiện sau:
- Máy ảo đã bật
- MYSQL đã tạo 1 connection LOẠI SSH, sau đó thiết lập user localhost, pass 1234560123 và dòng đầu là IP của máy ảo, thế là connect ok, data lưu trong DB server1 (role, sharedata)

shinrenkyo
24-04-14, 10:23 PM
Vào down lại nhé, tut đó mình share đấy! Đảm bảo OK rồi tại bữa mình def nhầm pass 1 thành pass 2 và pass 2 thành pass 1, sửa lại code rồi kkk
tìm không thấy cài bài đó ông ơi

giangleloi
24-04-14, 10:36 PM
tìm không thấy cài bài đó ông ơi

Mình chẳng biết nữa mình chưa đụng thư mục đó ngoài cái lang kkk

btt204
24-04-14, 10:42 PM
Mình hiện tại đang dùng client VNG bản phong vân tái khởi 2012 tình hình là rất ngon các bác ạ tuy nhiên do VNG nó pack file serverlist nên mình vẫn phải dùng tới path china để vào game. Nếu thay thế đc file serverlist của vng thành serverlist của ta chắc chắn game sẽ rất ngon.

kanhtien
24-04-14, 10:50 PM
Mình hiện tại đang dùng client VNG bản phong vân tái khởi 2012 tình hình là rất ngon các bác ạ tuy nhiên do VNG nó pack file serverlist nên mình vẫn phải dùng tới path china để vào game. Nếu thay thế đc file serverlist của vng thành serverlist của ta chắc chắn game sẽ rất ngon.

bác từ chiều đến giờ toàn vô kêu giúp này nọ mà lại sợ ko dám share client cho anh em.hài....