Đăng nhập

View Full Version : [JX] Share Server VNG chạy bằng linux :) !

Trang : 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9

kaio2013
16-04-14, 07:00 PM
xài patch của volambacdau đi mấy đại ca, đỡ phải ngồi đó việt hóa :)

Bác ơi mình muốn sử dụng path VLBS thì sao bác . lấy path đó chép đè zô client VNG rồi chỉnh ip xài hả bác

tam241992
16-04-14, 07:08 PM
Bác ơi mình muốn sử dụng path VLBS thì sao bác . lấy path đó chép đè zô client VNG rồi chỉnh ip xài hả bác

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

lấy .pak của vlbs rồi conifig lại cho nó load pak của nó là được :), còn Ip thì setting/serverlist mà sửa lại Ip vào game thôi. ;))

evilbaby1
16-04-14, 07:13 PM
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

lấy .pak của vlbs rồi conifig lại cho nó load pak của nó là được :), còn Ip thì setting/serverlist mà sửa lại Ip vào game thôi. ;))

có bác nào biết chỉnh version trong file game.exe hoặc trên server không ạ ?

nhoccon1011
16-04-14, 07:13 PM
Có ai fixx đc lỗi Long Ngũ cái đoạn gặp NPC Tạp hóa chưa nhỉ..

shinrenkyo
16-04-14, 07:17 PM
Có ai fixx đc lỗi Long Ngũ cái đoạn gặp NPC Tạp hóa chưa nhỉ..
chưa biết thằng đó ở đâu nữa :v

nhoccon1011
16-04-14, 07:22 PM
Máy tui cài nofont nên thế :

script/½­ÄÏÇø/ÁúȪ´å/npc/Ö°ÄÜ_ÔÓ»ơµêÀÏ°å.lua

tam241992
16-04-14, 07:25 PM
có bác nào biết chỉnh version trong file game.exe hoặc trên server không ạ ?

cái này ko rõ, bạn thử hex game xem. ko được thì cũng pó tay ;)) :D

kaio2013
16-04-14, 07:27 PM

là sao bác . giờ có vlbs.pak rồi làm sao nữa . copy vào data rồi khai báo sao bác

shinrenkyo
16-04-14, 07:27 PM
Máy tui cài nofont nên thế :

script/½­ÄÏÇø/ÁúȪ´å/npc/Ö°ÄÜ_ÔÓ»ơµêÀÏ°å.lua
máy cày nofont ông làm sao để thấy tiếng trung thế?

ngaunachay
16-04-14, 07:29 PM

ông còn giữ patch vlbs hok 30charrrrrrrr

shinrenkyo
16-04-14, 07:33 PM
có ai việt hóa đc mấy cái map ko? sao tui làm hoài ko đc :(::(:(:(:(

--- Chế độ gộp bài viết ---

ông còn giữ patch vlbs hok 30charrrrrrrr
ko còn ông :(
tìm nó làm gì? lên google đánh cái ra àk

accelan006
16-04-14, 07:37 PM
đối với tiếng tàu win 7, thì cứ chuyển qua nofont, file muốn xem tiếng tàu thì mở bằng notepad++ là nó sẽ hiện (ở nofont) dịch và copy dòng đã dịch vào file mở bằng notepad (mặc định) TCVN3

kaio2013
16-04-14, 07:38 PM
có ai việt hóa đc mấy cái map ko? sao tui làm hoài ko đc :(::(:(:(:(

ko còn ông :(
tìm nó làm gì? lên google đánh cái ra àk

bác hướng dẫn sử dụng path VLBS với :(

nhoccon1011
16-04-14, 07:47 PM
máy cày nofont ông làm sao để thấy tiếng trung thế?

Thì máy tui win 7 k cần cài font cũng đọc đc mà

shinrenkyo
16-04-14, 08:16 PM
đối với tiếng tàu win 7, thì cứ chuyển qua nofont, file muốn xem tiếng tàu thì mở bằng notepad++ là nó sẽ hiện (ở nofont) dịch và copy dòng đã dịch vào file mở bằng notepad (mặc định) TCVN3
máy tui ko cày font là mở bằng notepad++ lên nó cũng hiện dạng nofont, ko thấy tiếng trung sao mà dịhc :3

hichay
16-04-14, 08:40 PM
ai biết sử dụng chức năng GM chỉ mình với

nhaodzo
16-04-14, 08:47 PM
ai biết sử dụng chức năng GM chỉ mình với
ở lễ quan ấy bác. bỏ mấy cái -- ở mấy dòng và đổi tên đi là ok

tam241992
16-04-14, 08:49 PM
bác hướng dẫn sử dụng path VLBS với :(

Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

bạn có ptach vlbs chưa, nếu có rồi thì lấy .pak copy vào data rồi vào file package.ini thêm vào đường dẫn của nó là được thôi bạn à. ;))

hichay
16-04-14, 08:53 PM
ở lễ quan ấy bác. bỏ mấy cái -- ở mấy dòng và đổi tên đi là ok

file lễ quan là file này 路人_礼官 sao mình tìm chổ đổi tên hoài không thấy

nhaodzo
16-04-14, 09:01 PM
file lễ quan là file này 路人_礼官 sao mình tìm chổ đổi tên hoài không thấy
hình như ko cần đổi tên. vì t vẫn có đủ hết tính năng mà có cần đổi tên đâu :))

Edward_Newgate
16-04-14, 09:46 PM
máy tui ko cày font là mở bằng notepad++ lên nó cũng hiện dạng nofont, ko thấy tiếng trung sao mà dịhc :3

Mở file tiếng Trung lên = Notepad++
Vào Encode - Character sets - Chinese - GB2312 (Simplified)

Kimyuna
16-04-14, 09:48 PM
Cho mình hỏi sao mình đánh quái con thứ nhất đc vài trăm kinh nghiệm, nhưng con thứ 2 hoặc thứ 3 lại đc vài nghìn kinh nghiệm. Sau khi lên cấp nó lại về vài trăm kinh nghiệm và đánh con sau đó lại tăng kinh nghiệm lên vài chục nghìn. Ae biết chỉnh lại ko chỉ mình với

jxvietnam
16-04-14, 10:01 PM
mình cài xong rồi, đang chơi được rồi. Nhưng hiện mình đang muốn vào MySQL để thay đổi chỉ số nhân vật ấy mà :(
MySQL đặt bên máy thật chạy win, ko phải máy ảo
user : sa
pass : 1234560123

shinrenkyo
16-04-14, 10:02 PM
Mở file tiếng Trung lên = Notepad++
Vào Encode - Character sets - Chinese - GB2312 (Simplified)
nhưng như vậy, trong server mình ko thấy tiếng trung phải ko? ko biết đường dẫn :( ko biết thôn nào thành nào, hay sao ông

nhaodzo
17-04-14, 04:30 AM
Cho mình hỏi sao mình đánh quái con thứ nhất đc vài trăm kinh nghiệm, nhưng con thứ 2 hoặc thứ 3 lại đc vài nghìn kinh nghiệm. Sau khi lên cấp nó lại về vài trăm kinh nghiệm và đánh con sau đó lại tăng kinh nghiệm lên vài chục nghìn. Ae biết chỉnh lại ko chỉ mình với
bạn đồng bộ hoá setting từ client qua là ok. vì bên client điểm lên lv cao hơn bên server lên như vậy. file cần đồng bộ là player exp hay j đó exp thì pải. đag onl đt nên ko xem đc đường dẫn :))

danghai1993
17-04-14, 08:21 AM
Có ai ép Trang bị Tím đc ko nhỉ ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Edward_Newgate
17-04-14, 08:22 AM
nhưng như vậy, trong server mình ko thấy tiếng trung phải ko? ko biết đường dẫn :( ko biết thôn nào thành nào, hay sao ông

Copy dòng chữ no font vào Notepad++ rồi làm như kia, chữ sẽ chuyển sang tiếng Trung
Rồi muốn làm gì em nó thì làm thôi

lorent
17-04-14, 08:50 AM
2661
Tuấn nhận hàng :)) =))
30 chả cáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

shinrenkyo
17-04-14, 09:08 AM
Có ai ép Trang bị Tím đc ko nhỉ ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ầm ầm mà đâu bị gì đâu
xài patch nào thế

danghai1993
17-04-14, 09:17 AM
ầm ầm mà đâu bị gì đâu
xài patch nào thế

patch làm từ bạn gia_muvn ý, có yahoo ko trung

Kimyuna
17-04-14, 09:17 AM
bạn đồng bộ hoá setting từ client qua là ok. vì bên client điểm lên lv cao hơn bên server lên như vậy. file cần đồng bộ là player exp hay j đó exp thì pải. đag onl đt nên ko xem đc đường dẫn :))

Mình thấy file đó trong sever nhưng ko thấy trong client. Thế phải chép nó từ sever coppy ra client hả cậu

shinrenkyo
17-04-14, 09:57 AM
patch làm từ bạn gia_muvn ý, có yahoo ko trung
vm_trung wên rồi hả :D 30charr

tam241992
17-04-14, 10:03 AM
2661
Tuấn nhận hàng :)) =))
30 chả cáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

share với bạn, thấy ghiền ghê nha. ;))

tam241992
17-04-14, 10:10 AM
vm_trung wên rồi hả :D 30charr

quá ông là vm_trung à. :)) ;))

toine1999
17-04-14, 10:32 AM

shinrenkyo
17-04-14, 10:32 AM
quá ông là vm_trung à. :)) ;))
chính là tại hạ :))
ai biết đổi hình nền chổ nào xong, biết nằm trong đây slistcache.pak mà ko biết đường dẫn :(

manhdendaica
17-04-14, 10:33 AM
ai hướng dẫn cụ thể giúp mình chuyển font với
mình cài win 7 64 bit
cài font china
mình dùng jxstudio viết tiếng việt vào file 111.lua
mở file 111.lua với notepad hay notepad++
rồi mình copy vào trong wincs
nhưng nó chỉ bị mình lỗi dấu : ?
bác nào giúp mình với

vipbk
17-04-14, 10:37 AM
mình cài win 7 64 bit
cài font china
bác nào giúp mình với

- copy cả file tiếng tàu vào winscp thì tên file sẽ chuyển thành ???
- mở file cần sửa trong winscp (máy ảo)
- việt hóa trên máy thật rồi copy nội dung vào file ở máy ảo

tam241992
17-04-14, 10:41 AM
chính là tại hạ :))
ai biết đổi hình nền chổ nào xong, biết nằm trong đây slistcache.pak mà ko biết đường dẫn :(

biết tui ko ;)), lên yahoo share cho cái setting cái. :D

manhdendaica
17-04-14, 10:44 AM
mình cài win 7 64 bit
cài font china
bác nào giúp mình với
Giúp với các bác ơi, HELP ME................................

manhdendaica
17-04-14, 11:27 AM
ai giúp mình với đê
Các bác pro ơi

Anh2SiTinh
17-04-14, 11:47 AM
Cuối cùng cũng tìm ra được chữ Thông báo và Hệ Thống :D
2665

nhoccon1011
17-04-14, 12:37 PM
2665
Bạn cho anh em cái đường dẫn đi :)

kanhtien
17-04-14, 01:47 PM
2665

Chia sẻ cho anh em đi bạn ..................................................

accelan006
17-04-14, 01:48 PM
bác nào máu trên 10k là bị lỗi k

ví dụ: 12k máu thì nó chỉ hiện 12000/1000

hichay
17-04-14, 02:37 PM
sever này của bác nào thế

Anh2SiTinh
17-04-14, 02:57 PM
Các bạn VH 2 chứ Hệ Thống và Thông báo ở file này nha \server1\lang\vn\stringtable_core.txt

mở bằng notepad++
tìm line 68 G_PLAYER_13 HÖ thèng
tìm line 452 K_MESSAGE_SYSTEM_ANNOUCE_HEAD Thong bao.

manhdendaica
17-04-14, 03:01 PM
mình cài win 7 64 bit
cài font china
bác nào giúp mình với
Giúp với các bác ơi, HELP ME................................

shinrenkyo
17-04-14, 04:04 PM
Các bạn VH 2 chứ Hệ Thống và Thông báo ở file này nha \server1\lang\vn\stringtable_core.txt

mở bằng notepad++
cái này tức là sao? còn mấy câu thông báo tui sửa trong stringresource rồi mà nó vẫn thế :((

nhoccon1011
17-04-14, 05:03 PM

mở bằng notepad++
Thế bác cho em ? cái đường dẫn timesever chạy trên kia ở đâu cái

danghai1993
17-04-14, 05:04 PM

mở bằng notepad++

Cái này sao giống việt hóa trong src thế nhỉ ?

shinrenkyo
17-04-14, 06:03 PM
Cái này sao giống việt hóa trong src thế nhỉ ?
mới nhìn hết cmn hồn lun :))
ai chỉ mình cách việt hóa map + đồ văng xuống đất (mình VH trong obj rồi mà cái hiện cái ko) :(
với lại đổi hình nền. tks nhìu :D

jackson2014
17-04-14, 08:37 PM
Ai chỉ mình đường dẫn và tên file script thằng Xa Phu và Long Ngũ với

shinrenkyo
17-04-14, 08:48 PM
Ai chỉ mình đường dẫn và tên file script thằng Xa Phu và Long Ngũ với
xa phu là script\global\station.lua

jackson2014
17-04-14, 08:59 PM
xa phu là script\global\station.lua tks bạn. Long ngũ file nào bạn

hoanghuan
17-04-14, 09:45 PM
có ai biết cách thay đổi tên npc không chứ mình thay đổi trong npc.txt trong sever và clent đều không được. Ai biết chỉ dùm với. Thanks

shinrenkyo
17-04-14, 09:49 PM
mới nhìn hết cmn hồn lun :))
ai chỉ mình cách việt hóa map + đồ văng xuống đất (mình VH trong obj rồi mà cái hiện cái ko) :(
với lại đổi hình nền. tks nhìu :D
ai biết tống kim nằm chổ nào ko tìm hoài ko ra :(

nhan123615
17-04-14, 09:50 PM
mấy pro cho hỏi add điểm tài phú sao v

tam241992
17-04-14, 09:51 PM
Thôi rồi lượm ơi mới thử làm Ui nó ra thế này đây. :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
;))

Anh2SiTinh
17-04-14, 10:00 PM
ai buill auto ko :v .............................................

btt204
17-04-14, 10:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
;))

Xài path nào mà ui đẹp thế bác

kaio2013
17-04-14, 10:12 PM
;))

Bác việt hóa sao vậy bác . chỉ với . tui việt hóa mà vô game nó ko thay đổi gì :(

tam241992
17-04-14, 10:16 PM
Bác việt hóa sao vậy bác . chỉ với . tui việt hóa mà vô game nó ko thay đổi gì :(

lấy Ui gốc của china nofont á, rồi bỏ vào client là đc nhưng vẫn còn vấn đề mất thanh tools chưa biết sao luôn đây. ;))

shinrenkyo
17-04-14, 10:21 PM
lấy Ui gốc của china nofont á, rồi bỏ vào client là đc nhưng vẫn còn vấn đề mất thanh tools chưa biết sao luôn đây. ;))
khai mau, VH cái minimap làm sao :D

tam241992
17-04-14, 10:25 PM
Xài path nào mà ui đẹp thế bác

lấy Ui china ấy bạn gốc của nó bỏ vào client là đc. :), mà còn vấn đề chút là cái tools. ;))

khai mau, VH cái minimap làm sao :D

bỏ cái Ui nofont là tự nó đc à. ;))

btt204
17-04-14, 10:30 PM
Tớ bị lỗi ko đánh quái đc, và ko đối thoại với NPC dc lỗi là do đâu nhỉ

accelan006
17-04-14, 10:47 PM
lấy Ui china ấy bạn gốc của nó bỏ vào client là đc. :), mà còn vấn đề chút là cái tools. ;))

bỏ cái Ui nofont là tự nó đc à. ;))

bác share e cái ui với
..........................
ui này k nhấn dc bảo vật

giangleloi
17-04-14, 11:11 PM
Việt hóa Server này rất là vui + giúp bản thân mình học được nhiều điều, nhiều hàm ^^. Kết nhất cốt truyện nên đang VH, mới xong NV chính tuyến trung lập tà phái, 1 ít dã tẩu, rồi sau đó nv môn phái.. :D múa rìu với mấy anh thợ tí

shinrenkyo
17-04-14, 11:14 PM
Việt hóa Server này rất là vui + giúp bản thân mình học được nhiều điều, nhiều hàm ^^. Kết nhất cốt truyện nên đang VH, mới xong NV chính tuyến trung lập tà phái, 1 ít dã tẩu, rồi sau đó nv môn phái.. :D múa rìu với mấy anh thợ tí
chỉ mình vh cái minimap với wăng đồ rơi ra chổ nào vậy bác

nhaodzo
17-04-14, 11:18 PM
bác đổi cho e cái dã tẩu lấy cái nv hoàng kim được ko bác =p~

nhoccon1011
17-04-14, 11:19 PM
Bác đã fix đc lỗi long ngũ đoạn npc tạp hóa chưa...

tam241992
17-04-14, 11:22 PM
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)
share đi nào ;))

btt204
17-04-14, 11:25 PM
Ai share cho tớ việt hóa và fix lỗi ko đối thoại đc NPC + đánh quái tớ fix cho lỗi long ngũ

gj4cm0y3u3m
18-04-14, 01:03 AM
bác đổi cho e cái dã tẩu lấy cái nv hoàng kim được ko bác =p~

Yh gj4c_m0_y3u_3m pm nhe :D 30 charrrrrrrrrrrr

hoanghuan
18-04-14, 01:35 AM
share tạm cái thần hành phù đã VH trình gà chỉ làm được vậy a e dùng tạm mai được cái gì share cái đó. hi vọng mọi người cũng share mỗi người góp ít sẽ được nội dung hoàn chỉnh

baolam14
18-04-14, 02:31 AM
Ai giữ patch võ lâm bí sử cho minh xin link .Kiếm mãi không thấy.Thanks:(

Anh2SiTinh
18-04-14, 08:42 AM
chỉ mình vh cái minimap với wăng đồ rơi ra chổ nào vậy bác

Đang hóng cùng bác vụ này.....................................

Kimyuna
18-04-14, 09:21 AM
Ai biết chỉnh chơi LAN ko chỉ mình với

accelan006
18-04-14, 09:37 AM
ai cho xin cái hàm xếp hạng ở ui với

Kimyuna
18-04-14, 09:53 AM
Ai giữ patch võ lâm bí sử cho minh xin link .Kiếm mãi không thấy.Thanks:(
tìm lại ở trang 7x có đó .................................................. ......

ThanhVipLn
18-04-14, 09:56 AM
Ai biết cách mở online không chỉ tui với :(

hoanghuan
18-04-14, 10:47 AM
cùng chung câu hỏi của bạn này :D

gj4cm0y3u3m
18-04-14, 11:15 AM

Việt hóa xong chưa mà mở onl thím :))

nhan123615
18-04-14, 11:29 AM
cho mình hỏi file long ngũ vs nv hk dã tẩu nằm ở đâu v

ThanhVipLn
18-04-14, 11:39 AM
Việt hóa xong chưa mà mở onl thím :))

Online xong rồi việt hóa sau :)

tam241992
18-04-14, 11:41 AM

việt hóa xong chưa share cho anh em với na rồi tìm cách online lão thím. :D ;))

kaio2013
18-04-14, 12:03 PM
file chứa item trang bị bạch hổ ở đâu vậy mọi người tìm hoài ko được

accelan006
18-04-14, 12:16 PM

hình ảnh mang tính chất "shâu" hàng =))
.................

Edward_Newgate
18-04-14, 12:25 PM

.................

Thanh công cụ bay đâu rồi ;))
Đây là giao diện mới của VNG hay gì vậy?

manhdendaica
18-04-14, 12:26 PM
sau 1 hồi hì hục cũng gần như hoàn tất, mệt cái đầu, vụ ép tím VNG chuẩn ghê, nhưng chưa thử hết, Bác share em cai UI đê:D
đẹp vừa cổ xưa, vừa hiện đại:D

accelan006
18-04-14, 12:38 PM
Thanh công cụ bay đâu rồi ;))
Đây là giao diện mới của VNG hay gì vậy?

giao diện mới nhóe

vào vl thu phí xem :D
.......................

shinrenkyo
18-04-14, 12:45 PM

.................
share đi :))
3ochar mà thanh công cụ mất sạch :P

TS2GVN
18-04-14, 12:48 PM
Đẹp chưa mấy bác =))

accelan006
18-04-14, 12:53 PM
share đi :))
3ochar mà thanh công cụ mất sạch :P

chưa làm thanh công cụ chứ k phải mất
.......................

shinrenkyo
18-04-14, 01:00 PM
Đẹp chưa mấy bác =))
chỉ tui cái việt hóa minimap với câu thông báo đó chỗ nào thế ông?

TS2GVN
18-04-14, 01:03 PM
chỉ tui cái việt hóa minimap với câu thông báo đó chỗ nào thế ông?

Đợi tui việt hóa xong send cho 1 thể luôn , minimap đồ rơi ra việt hóa hết =))

shinrenkyo
18-04-14, 01:14 PM
khi nào share thì share, còn giờ chỉ để ae ngta làm cho có kinh nghiệm , biết đường àm fix :P

tam241992
18-04-14, 01:34 PM

đang đợi nè :)), hóng của bạn. ;))

evilbaby1
18-04-14, 01:51 PM
đang đợi nè :)), hóng của bạn. ;))

Bắt chước TQ , Mời mọi người xài CCtalk cùng vào phòng 1100415832 cùng thảo luận chia sẽ,trả lời những câu hỏi của mọi người ! have Fun

Anh2SiTinh
18-04-14, 02:03 PM

Cùng ngồi hóng hàng của bác............................

TS2GVN
18-04-14, 02:09 PM
Ai lấy giúp mình bộ setting + script của cái client này mình kết hợp của mình vào share luôn 1 thể nè

của server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

evilbaby1
18-04-14, 02:16 PM
Ai lấy giúp mình bộ setting + script của cái client này mình kết hợp của mình vào share luôn 1 thể nè

của server này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nó sợ nó có để patch đâu mà lấy .Patch nó đâu có file pak nào đâu

Fix nhiệm vụ Long Ngũ ở tạp hóa
script/两湖区/巴陵县/npc/巴陵县_杂货店老板对话.lua

Include("\\script\\task\\newtask\\education\\jiaoyutasknpc. lua")
Include("\\script\\task\\newtask\\newtask_head.lua")
Include("\\script\\global\\global_zahuodian.lua");
Include("\\script\\activitysys\\g_activity.lua")
Include("\\script\\dailogsys\\g_dialog.lua")
Include("\\script\\activitysys\\npcfunlib.lua")
Include("\\script\\activitysys\\playerfunlib.lua")
function main(sel)
local nNpcIdx = GetLastDiagNpc()
local dwNpcId = GetNpcId(nNpcIdx)
local szNpcName = GetNpcName(nNpcIdx)
local tbDailog = DailogClass:new(szNpcName)
G_ACTIVITY:OnMessage("ClickNpc", tbDailog)
tbDailog.szTitleMsg = "<npc>杂货铺老板:我以前是做货郎担的,� �攒了一点本钱之后,就在此地安定下� ��,开了这间小小的杂货店。"
if (GetTask(3) == 40*256+50) and (GetTask(14) == 5) and (HaveItem(148) == 0) then --天王帮40级任务
tbDailog:AddOptEntry("有莲子卖吗?", lotus)
end
tbDailog:AddOptEntry("交易", yes)
tbDailog:AddOptEntry("不交易", no)
tbDailog:AddOptEntry("我是来做教育任务", zboss);
tbDailog:Show()
end
function lotus()
Say("杂货店老板:莲子可是咱们这里的特� �啊,当然有啦,只要十两银子。", 2, "买/yes1", "不买/no");
end;
function yes1()
if (GetCash() >= 500) then
Pay(500)
AddEventItem(148)
Msg2Player("买到莲子")
-- SetTask(14, 3)
AddNote("在巴陵县杂货店买到莲子 ")
else
Say("杂货店老板:等存够了银子再来买吧� �先看看其它的东西。", 2, "交易/yes", "不交易/no")
end
end;
function yes()
Sale(38);
end;
function no()
end;

TS2GVN
18-04-14, 02:23 PM
Nó sợ nó có để patch đâu mà lấy .Patch nó đâu có file pak nào đâu

Fix nhiệm vụ Long Ngũ ở tạp hóa
script/两湖区/巴陵县/npc/巴陵县_杂货店老板对话.lua

Include("\\script\\task\\newtask\\education\\jiaoyutasknpc. lua")
Include("\\script\\task\\newtask\\newtask_head.lua")
Include("\\script\\global\\global_zahuodian.lua");
Include("\\script\\activitysys\\g_activity.lua")
Include("\\script\\dailogsys\\g_dialog.lua")
Include("\\script\\activitysys\\npcfunlib.lua")
Include("\\script\\activitysys\\playerfunlib.lua")
function main(sel)
local nNpcIdx = GetLastDiagNpc()
local dwNpcId = GetNpcId(nNpcIdx)
local szNpcName = GetNpcName(nNpcIdx)
local tbDailog = DailogClass:new(szNpcName)
G_ACTIVITY:OnMessage("ClickNpc", tbDailog)
tbDailog.szTitleMsg = "<npc>杂货铺老板:我以前是做货郎担的,� �攒了一点本钱之后,就在此地安定下� ��,开了这间小小的杂货店。"
if (GetTask(3) == 40*256+50) and (GetTask(14) == 5) and (HaveItem(148) == 0) then --天王帮40级任务
tbDailog:AddOptEntry("有莲子卖吗?", lotus)
end
tbDailog:AddOptEntry("交易", yes)
tbDailog:AddOptEntry("不交易", no)
tbDailog:AddOptEntry("我是来做教育任务", zboss);
tbDailog:Show()
end
function lotus()
Say("杂货店老板:莲子可是咱们这里的特� �啊,当然有啦,只要十两银子。", 2, "买/yes1", "不买/no");
end;
function yes1()
if (GetCash() >= 500) then
Pay(500)
AddEventItem(148)
Msg2Player("买到莲子")
-- SetTask(14, 3)
AddNote("在巴陵县杂货店买到莲子 ")
else
Say("杂货店老板:等存够了银子再来买吧� �先看看其它的东西。", 2, "交易/yes", "不交易/no")
end
end;
function yes()
Sale(38);
end;
function no()
end;

Nhưng nó có file trong package.ini là 0=jxlinux.pak ở đâu đấy

lzlsky301
18-04-14, 02:23 PM

.................
Ơ cái này là Skin Kiếm Thế 2 mà :-SS

jxvnn
18-04-14, 02:44 PM

TS2GVN
18-04-14, 02:51 PM
Cho mình xin cái Unpack của Jx này nhe

kaio2013
18-04-14, 03:02 PM
Chỉnh tên item trang bị bạch hổ ở đâu mấy bác - tìm ở setting/item/goldequip ko thấy :(

hachacpro
18-04-14, 03:04 PM
Ơ cái này là Skin Kiếm Thế 2 mà :-SS

có cả ngựa hãn huyết và đồ kim ô à .

jackson2014
18-04-14, 03:04 PM
trong file station.lua mình unpack từ của VNG. Nó VH
function go_HSBattle()
Msg2Player("<#27963>")
NewWorld(2,2605,3592)
end

Chỗ chữ màu đỏ ko hiểu ai chỉ với

TS2GVN
18-04-14, 03:06 PM
trong file station.lua mình unpack từ của VNG. Nó VH
function go_HSBattle()
Msg2Player("<#27963>")
NewWorld(2,2605,3592)
end

Chỗ chữ màu đỏ ko hiểu ai chỉ với

Mã màu chắc vậy đó thiếu chữ :D

jackson2014
18-04-14, 03:09 PM
Mã màu chắc vậy đó thiếu chữ :D
ko phải đau nhiều chỗ đều vậy
function GoDemoWar()
Say("<#27994>", 3, "<#27995>/GotoDefend", "<#27996>/GotoAttack", "<#27997>/OnCancel")
end;

_khunglongcon_
18-04-14, 03:10 PM
Quảng cáo dùm ông bạn đã online sv linux, mọi người lên test chức năng cho vui nào :)

nhoccon1011
18-04-14, 03:10 PM
Mình nghĩ như kiểu mấy chữ đó nó viết ở 1 file khác và có số thứ tự rồi nên khi dev nó chỉ cần lấy số thứ tự phù hợp vs câu nói thôi

gj4cm0y3u3m
18-04-14, 03:17 PM
ko phải đau nhiều chỗ đều vậy
function GoDemoWar()
Say("<#27994>", 3, "<#27995>/GotoDefend", "<#27996>/GotoAttack", "<#27997>/OnCancel")
end;

Thứ tự của câu thoại trong stringresouce.txt ở settings ấy. Nhưng vì ko có nên nó ko hiển thị

shinrenkyo
18-04-14, 03:20 PM

ko đc đâu bạn :D
nếu đc thì cũng chỉ để setting thôi :D trong cục pak 12MB của nó đó

gj4cm0y3u3m
18-04-14, 03:26 PM

Sao mình tải của nó có 5m nhỉ. cục pak đấy nó dấu chỗ nào thế.

TS2GVN
18-04-14, 03:35 PM

Củng được nửa send mình cục đó xem

quoctuan2712
18-04-14, 03:40 PM
Ai up dùm thư mục scrpit của sv này lên với. đang đi làm nên ko có máy.

shinrenkyo
18-04-14, 03:47 PM
Củng được nửa send mình cục đó xem
pm yahoo vm_trung đi bạn
30 charrrrrrrrrrr

Sao mình tải của nó có 5m nhỉ. cục pak đấy nó dấu chỗ nào thế.
trong cái patch của nó chứ đâu ông :))

gj4cm0y3u3m
18-04-14, 03:59 PM
pm yahoo vm_trung đi bạn
30 charrrrrrrrrrr

trong cái patch của nó chứ đâu ông :))

shinrenkyo
18-04-14, 04:13 PM
pach nó nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

w1499
18-04-14, 05:30 PM
Show hàng việt hóa tý..................................

shinrenkyo
18-04-14, 05:37 PM
Show hàng việt hóa tý..................................
ngon, sao ai cũng hiện trên minimap thế này, việt hóa chổ nào thế bạn

wermanhme1990
18-04-14, 05:57 PM
ngon, sao ai cũng hiện trên minimap thế này, việt hóa chổ nào thế bạn
việt hóa trong map.pak ấy.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

shinrenkyo
18-04-14, 06:00 PM
việt hóa trong map.pak ấy.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ặc làm sao vỉệt? ??????????????????????????????????/

evilbaby1
18-04-14, 06:02 PM

dễ ẹc luôn ! :)))))))))))))))))))))))))))))))))))))))))) =((

nhoccon1011
18-04-14, 06:03 PM
Ai biết việt hóa cái dòng chữ chạy trên đầu (timesever) ở đâu k nhỉ.

wermanhme1990
18-04-14, 06:11 PM
Bạn chịu khó tìm bài hướng dẫn việt hóa, có cái hướng dẫn việt hóa map của jx đó, lâu rồi nên không nhớ là của ai, thấy hướng dẫn rất tỉ mĩ.

shinrenkyo
18-04-14, 06:40 PM
Bạn chịu khó tìm bài hướng dẫn việt hóa, có cái hướng dẫn việt hóa map của jx đó, lâu rồi nên không nhớ là của ai, thấy hướng dẫn rất tỉ mĩ.
trong server/settings/maps cảu mình ko có mấy file .dat đó thì sao :((

evilbaby1
18-04-14, 06:47 PM

xài maps.pak của VNG là VH rồi :( ! công nhận khó lắm đó cẩn thận làm không được

vipprolc
18-04-14, 06:51 PM

Trong data của Client dùng file maps.pak của VNG là xong thôi có gì đâu.

shinrenkyo
18-04-14, 06:56 PM
Trong data của Client dùng file maps.pak của VNG là xong thôi có gì đâu.
thì dùng của VNG mà nó ko ra, cái tên map nó cứ ngoằn ngòe :(

evilbaby1
18-04-14, 07:21 PM
thì dùng của VNG mà nó ko ra, cái tên map nó cứ ngoằn ngòe :(

Tên map là maplist :( ! cẩn thận copy khó lắm !

shinrenkyo
18-04-14, 07:25 PM
Tên map là maplist :( ! cẩn thận copy khó lắm !
800 mấy cái :(
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

w1499
18-04-14, 07:26 PM
Dùng nguyên của VNG or VLBS cho nhanh

shinrenkyo
18-04-14, 07:34 PM
Dùng nguyên của VNG or VLBS cho nhanh
ý ông là dùng nguyện settings ák hả?

gj4cm0y3u3m
18-04-14, 07:36 PM
ý ông là dùng nguyện settings ák hả?

Tải về rồi lấy file maplist.ini này cứ thế chép vào settings trên server và client. đừng open nó ra mất công lỗi.

shinrenkyo
18-04-14, 07:43 PM
Tải về rồi lấy file maplist.ini này cứ thế chép vào settings trên server và client. đừng open nó ra mất công lỗi.
tks ông cái này tui unpak cảu VNG + VLBS cũng có mà thấy nó khác file gốc ko dám copy vào sợ lỗi :(

btt204
18-04-14, 07:49 PM
Nản quá vào game đc mà ko đối thoại npc và đánh quái dc.

gj4cm0y3u3m
18-04-14, 07:50 PM
tks ông cái này tui unpak cảu VNG + VLBS cũng có mà thấy nó khác file gốc ko dám copy vào sợ lỗi :(

Chứ muốn nó giống thì làm gì có tiếng việt. nó việt hóa rồi nên mới kahsc mà :)))
Chán vh vãi lồng

shinrenkyo
18-04-14, 07:53 PM
Chứ muốn nó giống thì làm gì có tiếng việt. nó việt hóa rồi nên mới kahsc mà :)))
Chán vh vãi lồng
coi kỹ nó khác chứ ông, ví dụ của ông + vlbs + VNG nó thế này :

1=Î÷±±ÄÏÇø\·ïÏè
1_name=Ph­îng T­êng
1_MapPos=169,287
1_MapType=City
1_NpcSeriesAuto=1
1_NpcSeriesMetal=20
1_NpcSeriesWood=20
1_NpcSeriesWater=20
1_NpcSeriesFire=20
1_NpcSeriesEarth=20
1_AutoGoldenNpc=2000
1_GoldenType=13
1_GoldenDropRate=\settings\droprate\goldennpc\gold en_lv40.ini
1_NormalDropRate=\settings\droprate\npcdroprate10. ini

còn của nó là thế này:

1=Î÷±±ÄÏÇø\·ïÏè
1_name=Ph­îng T­êng
1_MapPos=169,287
1_MapType=City
1_NpcSeriesAuto=1
1_NpcSeriesMetal=20
1_NpcSeriesWood=20
1_NpcSeriesWater=20
1_NpcSeriesFire=20
1_NpcSeriesEarth=20
1_AutoGoldenNpc=2000
1_GoldenType=13
1_GoldenDropRate=\settings\droprate\goldennpc\gold en_lv40.ini
1_NormalDropRate=\settings\droprate\npcdroprate10. ini
1_NewWorldScript=\script\maps\newworldscript.lua
1_NewWorldParam=PUNISH_PK10

đó khác dòng Pk10 gì ấy :)) thấy sợ, mà làm theo ông rồi, chưa thấy lổi gì xảy ra

gj4cm0y3u3m
18-04-14, 07:57 PM

còn của nó là thế này:

đó khác dòng Pk10 gì ấy :)) thấy sợ, mà làm theo ông rồi, chưa thấy lổi gì xảy ra

Ngồi copy dòng nào thiếu qua chỉ lấy cái tên thôi =))

kaio2013
18-04-14, 08:07 PM
ai VH map chưa được pm tui :D:>:>:>:>

quoctuan2712
18-04-14, 08:08 PM
:)) việt hóa chuối quá. câu cú chả biết sửa sao cho hợp lý.

kaio2013
18-04-14, 08:08 PM

còn của nó là thế này:

share cho setting + script VLBS với bác :( hoặc send cái tool unpack với :(

wermanhme1990
18-04-14, 08:28 PM
:)) việt hóa chuối quá. câu cú chả biết sửa sao cho hợp lý.
sao không vừa chơi của vng rồi việt hóa của server, bảo đảm sẽ giống vng 100%

shinrenkyo
18-04-14, 09:00 PM
sao "Độ chính xác" mà nó hiện ra thế này là sao mọi ng? vãi thật mà :(

kanhtien
18-04-14, 09:03 PM

Ông fix được cai Thần hành phù lỗi hình ảnh rồi à chỉ với

shinrenkyo
18-04-14, 09:07 PM
Ông fix được cai Thần hành phù lỗi hình ảnh rồi à chỉ với
lỗi sao ông đó giờ nó vậy đâu có bị gì đâu :(

nhaodzo
18-04-14, 09:15 PM
vào settings/magicdesc chỉnh lại bác ơi

Anh2SiTinh
18-04-14, 09:31 PM
Bác nào biết xóa tất cả nhân vật cũngnhuw tất cả bagn hội ở đâu không chỉ với

shinrenkyo
18-04-14, 09:34 PM
kaka riết rồi wên hết ráo luôn, tại xài dât cảu miển phí nó ra khác thu phí :(

gj4cm0y3u3m
18-04-14, 09:36 PM

Pm yahoo cái nào gj4c_m0_y3u_3m!!!!!!!!!!!!!!!!

jxvnn
18-04-14, 09:55 PM
sử dụng nofont hay có font tốt hơn mọi người nhỉ

duglaxuc
18-04-14, 10:02 PM
Ai send cho mình file lễ quan đã add hàm item với

hitoriki
18-04-14, 10:15 PM
- Up Võ Lâm VNG lên bản mới nhất
- Copy file sau: jxyx.pak - dmjx06.pak - game.exe - zlib.dll, thư mục settings từ pacth 6.0 đè vào client Võ Lâm VNG.
- Để màn hình nhở các bạn giải nén thư mục 800 trong pacth ra rồi - copy đè lên thư mục Võ Lâm VNG

- File config:

- File Package:

2686

ngaunachay
18-04-14, 10:17 PM
2686

giải nén cái 800.rar trong data copy ra cái patch nữa !

vipbk
18-04-14, 10:33 PM
file chứa item trang bị bạch hổ ở đâu vậy mọi người tìm hoài ko được

Chỉnh tên item trang bị bạch hổ ở đâu mấy bác - tìm ở setting/item/goldequip ko thấy :(

settings\item\004\goldequip.txt

có cả ngựa hãn huyết và đồ kim ô à .

trong file goldequip.txt : kim ô, bạch hổ, động sát, hồng ảnh, long đảm, mặt nạ vip, phi phong cấp 1 - 6 ...
ngựa trong file horse.txt : Tuyệt Địa, Du Huy, Siêu Quang ...

toine1999
18-04-14, 10:40 PM
cứ bị lỗi connect db error dù đã cài sql đàng quàng ip như hướng dẫn của jxvn

manhdendaica
18-04-14, 10:40 PM
hiện tại đã có 3 sever trên FGT mở online = sever linux VNG này
Các bác ấy việt hóa và chạy đua nhanh quá:(

jxvnn
18-04-14, 10:42 PM
cứ bị lỗi connect db error dù đã cài sql đàng quàng ip như hướng dẫn của jxvn

đọc yahoo tôi sửa cho 1 lần là xong :3

sử dụng nofont hay có font tốt hơn mọi người nhỉ

kanhtien
18-04-14, 10:43 PM
Anh em cho hỏi việt hóa tên Long Ngũ với một số NPC ở đâu nhỉ
2687

hoanghuan
18-04-14, 10:43 PM
moi người cho hỏi lỗi này sửa ở đâu vậy tìm mãi không ra ai dung temwie giúp mình được không.thanks

toine1999
18-04-14, 11:04 PM

nhaodzo
18-04-14, 11:26 PM
hiện tại đã có 3 sever trên FGT mở online = sever linux VNG này
Các bác ấy việt hóa và chạy đua nhanh quá:(
xog rồi vinagame nó sờ gáy 1 cái là =)). đừng có dại dột mở cái sv này ra vinagame nó thịt luộc cho vỡ mặt =)). ăn quả kiện là đi mấy trăm củ ngay

moi người cho hỏi lỗi này sửa ở đâu vậy tìm mãi không ra ai dung temwie giúp mình được không.thanks
cái này là do chưa chỉnh cái vmwarenet 8 thành 192.168.200.1 đấy bác. chỉnh cái ý xog thì rs lại server rồi gõ lệnh ifconfig eth0 192.168.200.191 ở máy ảo là ok

hoanghuan
18-04-14, 11:41 PM
xog rồi vinagame nó sờ gáy 1 cái là =)). đừng có dại dột mở cái sv này ra vinagame nó thịt luộc cho vỡ mặt =)). ăn quả kiện là đi mấy trăm củ ngay

cái này là do chưa chỉnh cái vmwarenet 8 thành 192.168.200.1 đấy bác. chỉnh cái ý xog thì rs lại server rồi gõ lệnh ifconfig eth0 192.168.200.191 ở máy ảo là ok

mình chạy bằng Oracle VM VirtualBox chạy linux trong đó Ip mình kiểm tra hết rồi chỉnh đúng IP của máy ảo mà không thấy được

jackson2014
19-04-14, 01:34 AM
Thức tới giờ mới Vh được nhiêu đây.
26912692269326942695

jxvnn
19-04-14, 01:36 AM
Thức tới giờ mới Vh được nhiêu đây.
26912692269326942695

việt hóa = jxstudio hả bác./.........

tututu12
19-04-14, 03:39 AM
cái này dịch sao vậy mấy bác
addstealfeatureskill=伪装技能剩余使用次� �:#d1-次
dùng phần mềm dịch ra như thế này không hiểu được:
Ngụy trang kĩ năng thặng dư sử dụng thứ sổ:
Ngụy trang kỹ năng còn thừa sử dụng số lần

jackson2014
19-04-14, 07:13 AM
việt hóa = jxstudio hả bác./.........
Đúng oi mình VH bằng jxstudio. Tìm từng NPC mà vh

toine1999
19-04-14, 08:23 AM

bác add chưa vậy bác sao không thấy

tututu12
19-04-14, 08:26 AM
Đúng oi mình VH bằng jxstudio. Tìm từng NPC mà vh

mình gõ chữ theo kiểu gì vậy bạn.
mình gõ bằng unicode tổ hợp bị lỗi font sạch lun á

jackson2014
19-04-14, 08:39 AM
mình gõ chữ theo kiểu gì vậy bạn.
mình gõ bằng unicode tổ hợp bị lỗi font sạch lun á
Mình chọn kiểu gõ bằng Unicode đâu có bị lỗi font

kanhtien
19-04-14, 12:21 PM
Mình chọn kiểu gõ bằng Unicode đâu có bị lỗi font

Bản này hình như giới hạn 20 acc phải không anh em ? hay là mỗi Ip chỉ đăng nhập được 20 acc.

huynhkim
19-04-14, 12:32 PM
máy mình no font thì vh sao nhỉ ?

Mình copy mấy cái chữ loàng ngoàng lên google ko dịch đc

nhan123615
19-04-14, 12:50 PM
máy mình no font thì vh sao nhỉ ?

Mình copy mấy cái chữ loàng ngoàng lên google ko dịch đc

down notepad ++ về mở = notepad++ mà dịch

hoanghuan
19-04-14, 01:34 PM
Mình có phương pháp việt hóa nông dân cho ai mới thử việt hóa còn pro thì ko dám nhé :
Buoc1:đầu tiên các bạn phải tìm file scrip con NPC đó ở đâu sau đó dùng not ++ bật nó lên cứ chữ kiểu ( °ÙÄêÖì¹û) thì ta quét chọn rồi xem (nó nhiều chữ giống nhau thì hiện mầu xanh hết ) ta nhấn ctrl+f chọn replace tại dòng (replace with) thì ra gõ a1 ( chú ý là đặt ký tự theo kiểu này a1,b1 hay cc1, aa1....) lần lượt cho đến hết chữ kiểu này (°ÙÄêÖì¹ûad, ....)
Bước 2: ta có tài khoản võ lâm miễn phí vào game kích vào npc vừa chỉnh đó xem nó ghi thế nào mình sẽ ghi theo kiểu đó
Bước 3: vào sever của bạn xem con npc đó nói gi ( sẽ hiện lên chữ a1, b1, aa1 .... theo bạn đã đặt ) rồi mở not++ lên cứ tìm đến a1 so sanh xem bên kia ghi gi ta ghi đấy là ok.( chỉnh scrip xong nhớ coppy vào sever nhé) chạy sever test xem nhé! xin dừng ném đá (*)

huynhkim
19-04-14, 01:44 PM
°ÙÄêÖì¹û mình muốn dịch mấy chữ kiểu này nè, pase vào googdichj nó ko dịch đc bạn ak

anhdung9992001
19-04-14, 01:56 PM
Mình có phương pháp việt hóa nông dân cho ai mới thử việt hóa còn pro thì ko dám nhé :
Buoc1:đầu tiên các bạn phải tìm file scrip con NPC đó ở đâu sau đó dùng not ++ bật nó lên cứ chữ kiểu ( °ÙÄêÖì¹û) thì ta quét chọn rồi xem (nó nhiều chữ giống nhau thì hiện mầu xanh hết ) ta nhấn ctrl+f chọn replace tại dòng (replace with) thì ra gõ a1 ( chú ý là đặt ký tự theo kiểu này a1,b1 hay cc1, aa1....) lần lượt cho đến hết chữ kiểu này (°ÙÄêÖì¹ûad, ....)
Bước 2: ta có tài khoản võ lâm miễn phí vào game kích vào npc vừa chỉnh đó xem nó ghi thế nào mình sẽ ghi theo kiểu đó
Bước 3: vào sever của bạn xem con npc đó nói gi ( sẽ hiện lên chữ a1, b1, aa1 .... theo bạn đã đặt ) rồi mở not++ lên cứ tìm đến a1 so sanh xem bên kia ghi gi ta ghi đấy là ok.( chỉnh scrip xong nhớ coppy vào sever nhé) chạy sever test xem nhé! xin dừng ném đá (*)

Mình có cách cho khỏi nhầm là thay vì đánh a1, a2,... thì mình viết là dòng mấy, vd Line 123, Line 123-1...., đỡ rối mắt hơn :)

hoanghuan
19-04-14, 02:20 PM
°ÙÄêÖì¹û mình muốn dịch mấy chữ kiểu này nè, pase vào googdichj nó ko dịch đc bạn ak
không cần dịch mà mình để ký tự để xem bên volam của vinagame viet thế nào thì mình xem cân nhắc viết theo họ thôi
ví dụ :sever của bạn khi nhân vật kích vào thợ rèn dòng cuối thấy a1 ( khi đã thay đổi ) xem bên VNG dòng cuối là "thoát" thì mình hiều nó là "thoát" vào bên sever của mình đánh chữ "thoát"

Mình có cách cho khỏi nhầm là thay vì đánh a1, a2,... thì mình viết là dòng mấy, vd Line 123, Line 123-1...., đỡ rối mắt hơn :)
cũng được mà bạn tùy theo bạn đặt sao cho không bị trùng lặp nhưng ký tự khác thôi còn dung ctrl+f tìm a1 cái là thấy ngay mà

huynhkim
19-04-14, 02:20 PM
không cần dịch mà mình để ký tự để xem bên volam của vinagame viet thế nào thì mình xem cân nhắc viết theo họ thôi
ví dụ :sever của bạn khi nhân vật kích vào thợ rèn dòng cuối thấy a1 ( khi đã thay đổi ) xem bên VNG dòng cuối là "thoát" thì mình hiều nó là "thoát" vào bên sever của mình đánh chữ "thoát"

mình hiểu ý bạn nói, nhưng vd tớ muốn dịch cái thằng lễ quan, lễ quan ở vng sao giống đc :( chắc phải cài font mới dịch đc nhỉ

ntjna
19-04-14, 02:45 PM
xài patch của volambacdau đi mấy đại ca, đỡ phải ngồi đó việt hóa :)
bạn ơi hướng dẫn mình được không :(

kaio2013
19-04-14, 02:46 PM
cho mình hỏi file thợ rèn , hiệu thuốc , tạp hóa : 3 chú này nằm ở file nào :( help me

bạn ơi hướng dẫn mình được không :(

unpack lấy script + settig rồi xài :D

ntjna
19-04-14, 02:51 PM
cho mình hỏi file thợ rèn , hiệu thuốc , tạp hóa : 3 chú này nằm ở file nào :( help me

huynhkim
19-04-14, 03:13 PM

share cái script + setting vlbd đi bác :D

gj4cm0y3u3m
19-04-14, 03:54 PM
Vào VNG thà rằng google dịch cho nhanh :)) ngồi mò từng thằng npc chắc chết quá. hoa cả mắt

shinrenkyo
19-04-14, 04:02 PM
sáng giờ mở pỏt cho tụi bạn chơi, nó tạo đc nhân vật nhưng enter phát ko vào đc ? thím nào biết chỉ cái :)

hoanghuan
19-04-14, 04:27 PM
share cho bạn nào cần cái auto VLBS 1.2
cách sử dụng : tắt toàn bộ game với mạng đi sau đó bật auto rồi tiếp mở mạng lên vào game bình thường
chú ý : phải tắt các cap mạng đi nhé bật auto lên thì sẽ không bị update. bro nào bỏ được cái update đi thì đẹp
pass : hoanghuan

Anh2SiTinh
19-04-14, 05:07 PM
share cho bạn nào cần cái auto VLBS 1.2
cách sử dụng : tắt toàn bộ game với mạng đi sau đó bật auto rồi tiếp mở mạng lên vào game bình thường
chú ý : phải tắt các cap mạng đi nhé bật auto lên thì sẽ không bị update. bro nào bỏ được cái update đi thì đẹp

Share mà còn đặt pass mới ghê ................................

ntjna
19-04-14, 05:17 PM
Mọi người chỉ mình cách unpack patch của volambacdau với :H

shinrenkyo
19-04-14, 05:32 PM
sáng giờ mở pỏt cho tụi bạn chơi, nó tạo đc nhân vật nhưng enter phát ko vào đc ? thím nào biết chỉ cái :)
nhức đầu ze, vào vòng chung kết rồi mà còn ko cho vào :))

jackson2014
19-04-14, 06:11 PM
Ai chỉ mình fix đồ rớt xuống đất toàn chữ tào

vipbk
19-04-14, 06:42 PM
Ai chỉ mình fix đồ rớt xuống đất toàn chữ tào

việt hóa 1 trong 2 file sau hoặc cả 2:

settings\obj\objdata.txt
settings\objdata.txt

shinrenkyo
19-04-14, 06:48 PM
việt hóa 1 trong 2 file sau hoặc cả 2:

settings\obj\objdata.txt
settings\objdata.txt
trong 004 nữa :D ai mở pỏt giúp mình phát

ntjna
19-04-14, 07:34 PM
mọi người cho mình hỏi với script của Nhiếp Thí Trần ở đâu vậy? :(

vipbk
19-04-14, 07:47 PM
mọi người cho mình hỏi với script của Nhiếp Thí Trần ở đâu vậy? :(

script\task\tollgate\killer\nieshichen.lua

nhoccon1011
19-04-14, 07:54 PM
script\task\tollgate\killer\nieshichen.lua
Thế cho mình ? cái file hiện dòng chữ chạy thông báo ở đâu nhỉ. Cái timesever ấy

data1990
19-04-14, 08:37 PM

Bác nào còn giữ cái phần mềm unpack thì cho mình xin, tìm trên mạng toàn link die hết rồi :(

quoctuan2712
19-04-14, 09:38 PM
soft nào bạn data1990
..................

jxvietnam
19-04-14, 10:13 PM

Bác nào còn giữ cái phần mềm unpack thì cho mình xin, tìm trên mạng toàn link die hết rồi :(
link mình mới up

btt204
19-04-14, 10:40 PM
link mình mới up

Cho mình hỏi mình bị lỗi ko hiện hình Thần Hành Phù cũng như 1 số vật phẩm trong kì trân các là do file nào vậy bạn hiền

hoanghuan
19-04-14, 10:46 PM
Cho mình hỏi mình bị lỗi ko hiện hình Thần Hành Phù cũng như 1 số vật phẩm trong kì trân các là do file nào vậy bạn hiền
do lỗi đường dẫn tới file spr bạn xem item đường dẫn tới đâu rồi tạo bên clent sau đó cop file spr vào là theo đường dẫn là ok
link tông hợp bạn vào đó mà xem nhé

kanhtien
19-04-14, 11:53 PM
do lỗi đường dẫn tới file spr bạn xem item đường dẫn tới đâu rồi tạo bên clent sau đó cop file spr vào là theo đường dẫn là ok
link tông hợp bạn vào đó mà xem nhé

Làm sao để biết được đường dẫn item nằm đâu bạn ?

kaio2013
20-04-14, 12:05 AM
Tình hình là mình việt hóa khoảng 60% chuẩn vinagame thời phong hỏa liên thành . giờ cần người lập team VH những event mới bây giờ . ai có nhã hứng pm nha . để phân công việc

ngaunachay
20-04-14, 12:12 AM
Ai cho mình hỏi mấy thằng thợ rèn hiệu thuốc tạp hoá nó nằm ở đâu zậy mọi người!

gj4cm0y3u3m
20-04-14, 12:41 AM
Có ai bị trường hợp cứ việt hóa file autoexe.lua trong global là ko load đc dù việt hóa ko bị lỗi gì ko ???

vipbk
20-04-14, 12:44 AM
Ai cho mình hỏi mấy thằng thợ rèn hiệu thuốc tạp hoá nó nằm ở đâu zậy mọi người!

nhaodzo
20-04-14, 01:02 AM
share cho các bác autovlbs 1.9 nè. việt hóa được dã tẩu thì auto làm dã tẩu ngon lun nhé :3

dangvanluc
20-04-14, 06:32 AM
Ai cho xin setting viet hóa + rơt vật phẩm dưới đất với

kaio2013
20-04-14, 07:57 AM
Mấy bác cho hỏi khi mình mới vào game có 1 cái bảng thông báo kêu chọn gì đó . giờ mình muốn việt hóa mấy cái đó thì vào file nào

dangvanluc
20-04-14, 10:12 AM
ai hướng dẫn unpak vo lam bac dau với để lấy setting và scrip với là hoài không được

khungboktvn
20-04-14, 10:27 AM
Mấy bác cho hỏi là sv vũ khí kim ô đã sáng chưa ? ;;)

ngaunachay
20-04-14, 10:39 AM
Mấy bác cho hỏi là sv vũ khí kim ô đã sáng chưa ? ;;)

nó giống như võ lâm miễn phí đấy

ntjna
20-04-14, 12:08 PM
Có ai bị tình trạng không add được phúc duyên và danh vọng không? Mình thử dùng fuyan_add() và AddRepute() đều không có tác dụng :(

vipbk
20-04-14, 12:40 PM
Ai cho xin setting viet hóa + rơt vật phẩm dưới đất với

2728 của bạn đây, chép vào client nhé

Có ai bị tình trạng không add được phúc duyên và danh vọng không? Mình thử dùng fuyan_add() và AddRepute() đều không có tác dụng :(

thêm vào:

Include("\\script\\global\\fuyuan.lua")

function danhvongphucduyen()
AddRepute( random(1,10) );
FuYuan_Start();
FuYuan_Add( random(1,10) );
end
code trên add danh vọng và phúc duyên random từ 1 đến 10 điểm

baolam14
20-04-14, 12:56 PM
AE nào cho mình xin file lễ quan đã add đồ,đồng ,tiền vạn,....không cần VH cũng được.Mình mới qua võ lâm không biết add sao.Thank

kaio2013
20-04-14, 01:09 PM
2728 của bạn đây, chép vào client nhé

hàm add danh vọng thì bình thường, muốn add phúc duyên phải thêm lệnh FuYuan_Start(), ví dụ:

function danhvongphucduyen()
AddRepute( random(1,10) );
FuYuan_Start();
FuYuan_Add( random(1,10) );
end
code trên add danh vọng và phúc duyên random từ 1 đến 10 điểm

Bác ơi sao skill 150 đường môn đánh không có hình ảnh gì hết ? giờ chỉnh sao bác :( help với

btt204
20-04-14, 01:11 PM
AE nào cho mình xin file lễ quan đã add đồ,đồng ,tiền vạn,....không cần VH cũng được.Mình mới qua võ lâm không biết add sao.Thank

Mình cũng xin file lễ quan add đc đồ, file gốc của bộ jx linux ko add đc thì phải

ngaunachay
20-04-14, 01:13 PM
Bác ơi sao skill 150 đường môn đánh không có hình ảnh gì hết ? giờ chỉnh sao bác :( help với

Skill gì bạn , bạn việt hóa xong chưa việt hóa với mình nè

vipprolc
20-04-14, 01:27 PM
Help với ghost lại máy cài lại mà config đúng chạy được S3RelayServer_Y.exe chạy sang cái Sword3PaySys_Y.exe thì lại bị conect db error ai giúp với.

kaio2013
20-04-14, 01:36 PM
Skill gì bạn , bạn việt hóa xong chưa việt hóa với mình nè

3 skill 150 đường môn sao nó đánh nó ko ra hình ảnh . có ai bị ko . bác việt hóa tới đâu rồi :D

ngaunachay
20-04-14, 01:46 PM
3 skill 150 đường môn sao nó đánh nó ko ra hình ảnh . có ai bị ko . bác việt hóa tới đâu rồi :D

vipbk
20-04-14, 02:23 PM

hoanghuan
20-04-14, 03:43 PM
Lỗi không vào game đc đã sửa IP trong setting rôi mà không ăn thua. ai giúp mình với

dangvanluc
20-04-14, 03:46 PM
Ai hướng dẫn unpak với.( cho xin phần mềm luôn). Làm hoài chẳng được

danghai1993
20-04-14, 05:12 PM
Lỗi không vào game đc đã sửa IP trong setting rôi mà không ăn thua. ai giúp mình với

Coi chừng map đấy :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD

anhdung9992001
20-04-14, 06:26 PM
Có ai bị lỗi post đồ ko, post đồ xanh nó lại hiện lên màu trắng, đồ hoàng kim thì bình thường, ai giúp với.

dangvanluc
20-04-14, 06:41 PM
Help với ghost lại máy cài lại mà config đúng chạy được S3RelayServer_Y.exe chạy sang cái Sword3PaySys_Y.exe thì lại bị conect db error ai giúp với.
chạy run as admin là được mình cũng bị như thế chừ chạy được rồi

toine1999
20-04-14, 06:42 PM
Coi chừng map đấy :DDDDDDDDDDDDDDDDDDDDDD
bạn xài patch nào mà việt hóa đó z cho mình xin được k? cho hỏi việt hóa như thế nào vậy? tình hình chạy game.ễ vào game hay bị crash ngoài mục clinet . . .đánh k được mở rương mở bảng kỉ năng cũng k thấy

kaio2013
20-04-14, 06:50 PM

Bác ơi kỳ trân các việt hóa file nào vậy bác :(

anhdung9992001
20-04-14, 06:51 PM
bạn xài patch nào mà việt hóa đó z cho mình xin được k? cho hỏi việt hóa như thế nào vậy? tình hình chạy game.ễ vào game hay bị crash ngoài mục clinet . . .đánh k được mở rương mở bảng kỉ năng cũng k thấy

- Copy file sau: jxyx.pak - dmjx06.pak - game.exe - zlib.dll, thư mục settings từ pacth 6.0 đè vào client Võ Lâm VNG.
- Để màn hình nhở các bạn giải nén thư mục 800 trong pacth ra rồi - copy đè lên thư mục Võ Lâm VNG

- File config:
[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0
DynamicLight=1
PaintFps=60
CapPath=F:\
KeepOutSide=1
CanOpenUrlWhenExit=0

[LangCfg]
LangCodeType=5

[Resolution]
Width=800
Height=600
- File Package:
[Package]
Path=\\data
0=jxyx.pak
1=dmjx06.pak
2=serverlist.pak
3=slistcache.pak
4=updatejx14.pak
5=updatejx13.pak
6=updatejx12.pak
7=updatejx11.pak
8=updatejx10.pak
9=updatejx09.pak
10=updatejx08.pak
11=updatejx07_jxf06.pak
12=updatejx06.pak
13=updatejx05.pak
14=updatejx04.pak
15=updatejx03.pak
16=updatejx02.pak
17=updatejx01.pak
18=update02.pak
19=update.pak
20=update04.pak
21=update03.pak
22=update01.pak
23=skills.pak
24=spr.pak
25=resource.pak
26=maps.pak
27=settings.pak
28=ui.pak
29=script.pak
30=font.pak
31=sound.pak
32=dmjx05.pak
33=dmjx04.pak
34=dmjx03.pak
35=dmjx02.pak
36=dmjx01.pak

toine1999
20-04-14, 07:03 PM

patch 6.0 là patch gốc 36mb phải k vậy bác ....bác cho mình yahoo được k?

HoangTVT
20-04-14, 07:33 PM
2 vấn đề đau đầu của sv này khi online là không cập nhật bảng xếp hạng và k giới hạn ng chơi ;))

jxvnn
20-04-14, 07:38 PM
2 vấn đề đau đầu của sv này khi online là không cập nhật bảng xếp hạng và k giới hạn ng chơi ;))

cái gi chả có cách fix, bxh cũng vậy thôi.
k giới hạn ng chơi thì càng tốt chứ sao ^^
p/s: đối với mọi người thì bản sv này khá hoàn thiện. còn ai có trình cao thì có thể sử dụng làm từ source ^^

wermanhme1990
20-04-14, 07:40 PM

2 vấn đề mà bạn nói, server này không hề bị, chỉ bị sữa ở mấy cái script thôi, còn lại là hoàn hảo từ a-z.

jxvnn
20-04-14, 07:42 PM
2 vấn đề mà bạn nói, server này không hề bị, chỉ bị sữa ở mấy cái script thôi, còn lại là hoàn hảo từ a-z.

có khi cậu đó đang bán source nên tung hỏa mù ^^

wermanhme1990
20-04-14, 07:44 PM
có khi cậu đó đang bán source nên tung hỏa mù ^^

chắc không đủ người để test server nên nói vậy. thử cắm server 2,3 ngày xem cái xếp hạng nó có hoạt động không.

baolam14
20-04-14, 07:58 PM
A vipbk cho mình xin file lễ quan đã add đồ,đồng ,tiền vạn,....không cần VH cũng được.Mình mới qua võ lâm không biết add sao.Thank:((:((:((

HoangTVT
20-04-14, 08:00 PM
Sự thấy nó là vậy, mình nói vậy thôi chứ tin hay không thì tùy. Còn mình k hề sell source nên đừng nói vậy

dangvanluc
20-04-14, 08:02 PM
Ai co file setting unpack cho em với làm hoài mà không được chừ vẫn chưa chơi được việt hóa luôn

nhan123615
20-04-14, 08:33 PM
cho minh 2 hỏi lỗi gì vậy mấy pro chỉ e cách fix vs

2739

nhaodzo
20-04-14, 08:57 PM

2739
timg lại mấy trang trc tầm trang 100 có n giải thích rồi. tìm trc khi hỏi chứ bác -_-

alextrung
20-04-14, 09:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Gửi bởi nhan123615 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

timg lại mấy trang trc tầm trang 100 có n giải thích rồi. tìm trc khi hỏi chứ bác -_-

ổ cứng chứa linux và server game của bạn phải dư từ 2G trở lên:-"

anhdung9992001
20-04-14, 09:27 PM
patch 6.0 là patch gốc 36mb phải k vậy bác ....bác cho mình yahoo được k?

nhatnv_90183 bạn ơi.
patch 35, 36mb gì đó đó

ngaunachay
20-04-14, 09:43 PM
Ai cho mình hỏi là việt hoá item trong file 004 là đủ rồi hả mọi người !

alextrung
20-04-14, 10:00 PM
nhatnv_90183 bạn ơi.
patch 35, 36mb gì đó đó

Patch
Code:

pass dl :qgnr

patch 36Mb của bạn đấy

anhdung9992001
20-04-14, 10:02 PM

Đúng rồi, chỉ cần việt hóa trong đó thôi, còn thêm 2 file objdata nữa là ok luôn đó bạn, nhớ đồng bộ client và sv.

vipbk
20-04-14, 10:13 PM

với item thì chỉ cần vh folder 004, và chỉ cần vh trong client là đủ, chép hay ko chép qua sv đều dc

ntjna
20-04-14, 11:52 PM
à cho mình hỏi luôn là sao mình tạo lãnh địa bang hội rồi, nhưng khi bấm "Vào Bang Này" thì lại bị "Đường phía trước không thông" vậy? ai giúp mình sửa với :(

danghai1993
21-04-14, 12:11 AM
à cho mình hỏi luôn là sao mình tạo lãnh địa bang hội rồi, nhưng khi bấm "Vào Bang Này" thì lại bị "Đường phía trước không thông" vậy? ai giúp mình sửa với :(

timer.lua ............................................