PDA

View Full Version : [MU] Giúp Mình Đưa Sever Mu Lên Online

vuhung89
03-04-14, 07:37 PM
mình đow được sever mu nhưng nó lại chạy trên máy ảo ....bây giờ mình không biết đưa lên online kiểu gì như trong hướng dẫn là cài mu sever không qua máy chủ ảo

heroviet2301
03-04-14, 07:44 PM
Chưa tìm hiểu cài đặt offline như nào mà đã đòi giúp lên Online rồi :| nếu tìm hiểu để làm Mu Online thì nên bỏ quyết định này đi và nếu làm Mu Online ở thời điểm này và về sau thì bạn chỉ có húp cháo và chịu thua lỗ, kèm theo đó là mệt óc mà thôi :)

222026
03-04-14, 07:52 PM
Chưa tìm hiểu cài đặt offline như nào mà đã đòi giúp lên Online rồi :| nếu tìm hiểu để làm Mu Online thì nên bỏ quyết định này đi và nếu làm Mu Online ở thời điểm này và về sau thì bạn chỉ có húp cháo và chịu thua lỗ, kèm theo đó là mệt óc mà thôi :)

cậu heroviet share cho mình cái list dt đê spam đc k, nếu đc cậu inbox cho mình nha

ikenylee
03-04-14, 07:56 PM
mình đọc còn đéo hiểu cái gì ???
mình đow được sever mu nhưng nó lại chạy trên máy ảo<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hoainiemclub
03-04-14, 08:50 PM
làm như bình thường.chuyển card mạng máy ảo về NAT ( google search )
mở port = ip của máy ảo.còn lại làm y chang hướng dẫn đưa mu lên online

leduyenha
06-04-14, 04:20 AM
mình đow được sever mu nhưng nó lại chạy trên máy ảo ....bây giờ mình không biết đưa lên online kiểu gì như trong hướng dẫn là cài mu sever không qua máy chủ ảo

- Mở port trong Router ( cứ mục DMZ điền ip của server trong lan coi như mở hết cổng của server rồi ).
- Thiết đặt tên miền trong DDNS nữa là xong ( thường dùng ACC của dyn.com hay noip.com ) Đảm bảo online tốt 24/24 chỉ còn tùy thuộc vào tốc độ đường truyền.