PDA

View Full Version : [JX] Topic hướng dẫn về Server BFF - Tiêu Dao Giang Hồ

Trang : [1] 2

cocozozo
27-03-14, 07:54 PM
Chào các bạn!
Mình là côcôzôzô, là mem của clbgamesvn.com nhiều năm rồi (từ 2009 thì phải).
Clbgamesvn.com từng có 1 thời gian ngừng hoạt động tưởng chừng vĩnh viễn. Lúc đó mình đã bơ vơ, lạc lõng và thật là buồn chán. Và khi mình thấy cô đơn nhất thì cũng đúng lúc ấy mình gặp maze-gamevn.org.
Maze-game đã cho mình 1 một chốn dung thân, là nguồn động viên, an ủi mình suốt quãng thời gian đó.
Mình cảm ơn Maze-game vì điều này và mình cảm ơn Clbgamesvn vì đã trở lại, đã hồi sinh.

Vừa qua mình có chia sẻ với các bạn trên M-G server BFF - Tiêu Dao Giang Hồ, do mình edit + develop.
Hiện tại M-G lại không vào dc. Và có nhiều bạn thắc mắc về Sv này (trên cả 2 forum).
Mặc dù không share trên 4fum ta nhưng giờ cũng đã dc leed link sang.Tuy không phải là hàng hot gì nhưng đã và vẫn đang là mem của Clbgamesvn nên mình thấy cần có trách nhiệm về sv. Đồng thời rút kinh nghiệm từ M-G do mình hướng dẫn không đầy đủ...
Vì vậy mình lập topic này để hd và giải đáp thắc mắc của các bạn chơi.
Nếu có lỗi gì, mình cũng mong bạn nào biết thì cùng vào fix, hd cùng mình, hộ mình và giúp mình nhé!:)

IP mặc định là 192.168.1.1 Pass GS là 0987759885 (đều có thể thay đổi đc)

Server
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thông tin sv: lên cấp và luyện skill chậm, rất nhiều event.
+ sv có 77 map: 10 map môn phái, 15 map thành thị, thôn làng & các map train, event.
+ Map luyện công đi bằng xa phu: Kiếm Các, Thanh Loa Đảo, Ác Bá Địa Đạo, Hoàng Hà Nguyên Đầu, Địa Hạ Mê Cung, Hành Sơn Phái, Sa Mạc Địa Biểu, Sa Mạc Sơn Động 1, Sa Mạc Sơn Động 2, Sa Mạc Sơn Động 3, Chân Núi Trường Bạch, Trường Giang Nguyên Đầu, Tây Sơn Đảo, Mạc Cao Quật, Lâm Du Quan, Thiên Long Tự, Trường Bạch Sơn Bắc, Trường Bạch Sơn Nam, Phong Lăng Độ.
+ Thuyền phu BLH (190/180) đưa tới bến tàu: Long Tuyền Thôn, Đạo Hương Thôn, Chu Tiên Trấn, Thạch Cổ Trấn, Vĩnh Lạc Trấn, Long Môn Trấn.
+ Thuyền phu Tương Dương, Dương Châu -> bến tàu Lâm An
+ Thuyền phu Biện Kinh, Phượng Tường -> bến tàu Đại Lý
+ Chạy từ Thành Đô tới Giang Tân Thôn, tại 479/382 Giang Tân Thôn có trap để sang Đào Hoa Nguyên.
+ Chạy từ các thành thị, thôn làng đến các map môn phái hoặc gặp NPC Người Dẫn Đường ở 193/194 BLH, mất 10vạn nó sẽ đưa đến môn phái nào bạn cần tới.
+ Gia nhập phái: 1x-5x nhận nv tại npc Trưởng Lão môn phái, 6x nhận nv tại Kim Hoa Bà Bà (chỗ npc Liễu Thanh Thanh võ lâm của VNG), nv 2x 5x đánh quái theo thứ tự thông báo, có 2 npc không cho toạ độ thì chỉ đứng quanh quẩn khu vực nhà cửa tại thôn đó, npc Ngọc Lục Bảo tại Long Môn Trấn (275/260). Nv 9x tiếp nhận tại NPC Chưởng Môn Nhân.
+ Level trên 20 nhận quà hằng ngày tại npc Mai Hoa Kiếm (gần Hoàng Dung), trên 50 nhận nv thế giới.
+ Khi đã gia nhập môn phái, không xuất sư thì có thể nói chuyện với npc của môn phái ở BLH để được đưa về phái, hoặc dùng Môn Phái Triệu Tập Lệnh (đã suất sư vẫn dùng được, săn boss HK tại môn phái sẽ nhận được).
+ Cái KTC, thực tế mình đã giảm xuống 100 xu nhưng vẫn để thông báo 500 xu (vì không muốn chỉnh), mở tài khoản ATM (npc Hoa Cô Tử - BLH nhìn thấy luôn) giảm xuống 1.000vạn nhưng vẫn để thông báo 5.000vạn.
+ Hoàng Dung đưa lên Đào Hoa Đảo đứng gần Hoa Cô Tử (level trên 50 mới đi được).
+ Từ cấp 10-20 đến Tương Dương để luyện
+ Cấp 20 có thể nhận Dã Tẩu và nhận nv sát thủ
+ Hoa Đăng ở BLH 19h, 20h phút 5, 15, 25, 35, 45, 55 (toạ độ random trong khu vực nhà cửa).
+ Hái quả huy hoàng: 12h, 18h, 20h phút thứ 10 tại BLH cổng 6h
+ Tống kim vận lương, phong kỳ (khi xuất hiện cờ, kick vào để nhận cờ, rồi chạy sang bên đối phương kick vào cờ để cắm, nếu bị chết hoặc thoát ra vào lại coi như mất).
+ Liên Đấu, Công Thành, Khiêu chiến, Thiên Hạ đệ nhất Bang: các npc đều ở BLH.
Khi lập bang hay gia nhập bang hội thì có thể nói chuyện với npc Liên Minh Bang Hội 199/201 BLH.
+ Truy tìm Dã Trư Vương: khi nào hệ thống thông báo thì đến Thành Đô, kick vào Bảng Cáo Trạng nhận nv (gần bán ngựa).
+ Ác Tặc Tạo Phản: hoàn thành nv 9x ở thời điểm nào thì cứ vào thời gian đó các ngày sau sẽ có nv này. Tiếp nhận tại nha môn Tương Dương, rồi chạy ra tất cả các cổng thành đều có Ác Tặc đứng bên ngoài.
+ Đánh Lén Môn Phái: điều kiện level trên 60. Khi nào có thông báo thì chạy đến môn phái bị ám toán, gặp NPC Đánh Lén để tiếp nhận.
Nhân vật không phải người của phái đó phải có Lệnh Bài VL mới nhận được (mua tại Phượng Tường 204/194, giá 50x nhưng vẫn để thông báo là 500xu), nếu pt thì trưởng nhóm nhận và tất cả các thành viên đều phải có lệnh bài.
Nhân vật là người của phái bị đánh lén không cần lệnh bài, nếu làm chủ pt thì thành viên cũng không cần lệnh bài.
+ Nhiện vụ mua thuốc: Điều kiện đã làm nv9x, cấp độ hiện tại 90, 95 100, 105 ,110, 115… khi nào đủ đk hệ thống sẽ gửi thông báo để làm nv. Nhận tại bảng cáo trạng Lâm An (gần tạp hoá). Nhận và trả nhiệm vụ trong cùng 1 cấp độ, nếu không nhiệm vụ thất bại. Dù bạn có đủ sẵn nguyên liệu cũng ko thể trả luôn nhiệm vụ, mà phải tự đi tìm mua cho đủ 10 dược liêu đó. Nếu mua tích trữ cho lần nhiệm vụ sau thì cũng thất bại.

+ Thi làm bánh trên minh nguyệt trấn, có chấm điểm và trao giải
+ Merry Christmas: random địa điểm và thời gian
+ Lên Đào Hoa Đảo ăn cháo Lạp Bát
+ Hoa Đăng, hái quả huy hoàng theo giờ
+ Liên đấu, công thành (sv khác + edit), phong lăng độ, khiêu chiến (tam xà, tứ hùng, ngũ hổ), thiên hạ đệ nhất bang, vượt ải (38 ải).
+ nhiệm vụ thế giới (tuần hoàn) chạy giao thiệp mời tới thập đại phái nhận danh vọng
+ Boss tiểu: 8h, 19h 00, 20, 40
Boss đại 9h, 20h phút 01->10, xuất hiện ở thành thị hoặc môn phái. giết boss tại mp nhận được bản đồ hành tung bosshk (add chưcs năng vào vp hỗ trợ người chơi), môn phái triệu tập lệnh (giống thiên long)….
+ Làm nhiệm vụ mp mới học dc skill, nhận rank. Vì ko có time nên làm 1 cái nv chung từ 1x-9x cho cả 10 phái. Riêng nv 9x giống về nội dung, khác toạ độ.
NV 2x, 5x đánh quái theo thứ tự thông báo
Nhận nv 6x tại Kim Hoa Bà Bà (Đại Lý - chỗ npc Liễu Thanh Thanh võ lâm của VNG)
Làm nv 9x để có hết các skill và nhận tiên đơn thần công tăng 50% luyện skill, và để làm những nv về sau này.

Thêm các event làm theo Mu, Thiên Long Bát Bộ
+ Hỗn nguyên lâu: mua bản đồ vào HNL tại KTC
+ Truy tìm tung tích Dã Trư Vương tại Đào Hoa Nguyên, ở đây có bán thuốc lắc đấy.
Thời gian diễn ra random, nhận nv tại bảng cáo trạng Thành Đô (gần bán ngựa).
+ ác tặc tạo phản (hoàn thành nv 9x ở thời điểm nào thì cứ vào thời gian đó các ngày sau sẽ có nv này). Tiếp nhận: nha môn tương dương
+ đánh lén môn phái: random thời gian tại 10 phái, cần level trên 60 và có lệnh bài vl, mua = xu ở phượng tường 204/194
+ NV 1 lần làm đại hiệp, npc Quách Tĩnh 197/208 tương dương
+ NV Tào Vận: có 2 loại hình: tào vận liên thành, tào vận liên thôn, 3hình thức: tào vận gạo, vải, bạc. trong khi tào vận cũng bị sơn tặc cướp vật phẩm như TLBB.

+ chế tạo lệnh bài boss tại 456/390 giang tân thôn
+ chế tạo AB hoàn mỹ, thợ rèn Tương dương
+ rèn vk xanh tại thợ rèn phượng tường
+Nâng cấp trang bị HKMN, trang bị huyền viên
+ nv mua thuốc. Điều kiện: đã làm nv9x, cấp độ hiện tại 90, 95 100, 105 ,110, 115… khi nào đủ đk hẹ thống sẽ gửi thông báo để làm nv. Nhận tại bảng cáo trạng Lâm An (gần tạp hoá)

Nhiệm vụ siêu cấp:
+Trận địa Bích Hải Triều Sinh Khúc
ĐK: level >=120, 5 bình băng hoa tửu, tinh luyện rượu tại npc Thuý yên chỉ lộ (Đại lý - gần xa phu cổng đi về thuý yên môn)
Nhận nv: Thuý yên chỉ lộ (ba lăng huyện).
+ Đại phá La Hán Trận
ĐK: level >=150, 20 tinh hồng bảo thạch
Nhận: npc trưởng lão thiếu lâm – La hán đường
+ Trận địa Xuyên Y Phá Giáp
ĐK: lv >= 180, 3 Tẩy thuỷ kinh
Nhận: Kim Xà Trại – Ngũ Độc
+ Đua ngựa trên Trường Giang Nguyên Đầu (hồi trước chơi vl của vng có cái trò này, giờ chắc là bỏ lâu rồi), đến trường giang 280/372 để đăng ký lúc 11h và 19h phút 33,34.
+ kick vào biểu tượng KTC để mở chức năng auto ghép hộp lễ vật
+ Nhận quà may mắn hằng ngày chỗ npc mai hoa kiếm –BLH
+ Hệ thống random x2 exp, random tặng quà cho người chơi
+ 2 nv thôn làng ở BLH, Uỷ thác (npc trợ giúp)
+ mở rương ở chỗ Thẩm Cửu (ko phải tiệm tạp hoá như bản trước)
+ Mở và lưu rương chuẩn tại tất cả các map
+ nhạc nền các map cũng tương đối trùng với của vng, vì bỏ lâu rồi ko nhớ.
+ SV dc fix nhiều lỗi nên chạy tương đối ổn định
+ Có tất cả 256 vật phẩm trong game thì 255 vp dc sử dụng
+ Giải trừ pk, đến nha môn Tương Dương để đầu thú ngồi tù.
… vẫn còn nhiều cái khác nữa, chẳng nhớ nữa.

- Thêm thông tin:
+ NPC Liên Minh Bang Hội: gửi rút tiền, vật phẩm, nhận lương, phát lương, phát xu, lãi suất, tinh luyện Trường Sinh Linh Giá, thông báo triệu tập, triệu tập thành viên…
+ NPC Võ Lâm Bang Hội: đăng ký tham gia Thiên Hạ Đệ Nhất Bang.
+ NPC Kim Cang Phục Ma (npc khiêu chiến): 1 tổ đội có khiêu chiến lệnh đăng ký khiêu chiến-> dc chuyến đến map chờ. 1 đội đăng ký ứng chiến-> cũng đến map chờ.
Sau1 phút hệ thống chọn ra 1 cặp nhẫu nhiên vào khu vực solo
Kết thúc 1 trận sẽ lại random 1 cặp khác. 2 đội trưởng 2 đội sẽ thi đấu trận cuối cùng.
Nếu kết quả hoà chung cuộc sẽ thêm 1 trận quyết tử toàn đội xông lên.
+ Minh Nguyệt Trấn: Đánh quái trên này để kiếm nguyên liệu ép bánh.
Cấp bao nhiêu thì kill dc bấy nhiêu con.
Vừa kiếm nguyên liệu vừa làm bánh. Đánh hết số quái theo cấp độ sẽ hết thời gian -> trao giải nhận thưởng.
- Thêm event, nhiệm vụ cho bạn nào thích phiêu lưu, tiêu dao (đúng như ý nghĩa tên của SV)
+ Thêm loại nv Dã Tẩu
+ Tạo nhân vật tại tất cả các map, dịch trạm, quái luyện ngay bên ngoài cổng. mình chỉ add sl ít, nếu luyện thì các bạn dùng chức năng ADMIN -> gọi boss ra -> add quái thôn làng, kick vào rương để chuyển sang trạng thái chiến đấu.
+ Nhiệm vụ Thiên Tử: là chuỗi 100 nv liên hoàn. Hoàn thành 100nv nhận dc 1 món trang bị Thiên Tử. Tiếp nhận tại NPC Thiên Tiên Tử các thôn (trừ BLH và Nam Nhạc Trấn).
+ Map Hiệp Khách Đảo: gặp thuyền phu Giang Tân Thôn để lên đảo vào phút 1-4 các giờ (ngày đi dc 1 lần thôi). Trên này có 10 event tất cả, 5 phút 1 event. Event hoa đăng trên đảo với bộ câu hỏi 127 câu, bắt ông ba mươi, ghép tranh tìm chữ… Hoàn thành event cuối có cơ hội nhận dc nhẫn vô danh +3 KN
Cái này mình đã edit, cắt giảm hơn 50% nội dung, hình thức so với bản gốc mình viết cách đây 2 năm. Tuy không đẹp bằng, hay = bản gốc nhưng vẫn rất hấp dẫn.
Bản gốc mọi cái đều ok, giờ edit lại chưa biết thế nào, nếu có lỗi các bạn pos lên để mình fix nhé. À mà quái add trên này lười đánh lắm (map BLH Kiếm Thế).
+ Trước đã có nv Long Ngũ, nv HK chính tuyến, giờ thêm nv HK chi tuyến full, toạ độ chuẩn. Nhận tại npc ở Nam Nhạc Trấn. Vì là full nên nhiều và làm lâu, do đó các bạn nhận nv đến khi không thể nhận dc nữa mới là hết nhé, kẻo lại bỏ sót.
Nhận buff skill hỗ trợ cho nhân vật dưới lv 90, hái quả hằng ngày tại cây 5 quả, đổi vật phẩm tại npc quả trứng.
Toàn bộ đám này đều ở Nam Nhạc Trấn, xung quanh khu vực nhà cửa nhé!

UP

cauhailairai
27-03-14, 10:04 PM
Patch giải nén lỗi rồi thớt xem lại

cocozozo
27-03-14, 10:30 PM
Patch giải nén lỗi rồi thớt xem lại

bạn giải nén file patch + update
dc thư mục update và patch.iso -> dùng winrar giải nén tiếp nhé

nhaodzo
27-03-14, 10:55 PM
bạn giải nén file patch + update
dc thư mục update và patch.iso -> dùng winrar giải nén tiếp nhé
bác ơi e muốn học mót của bác ít kinh nghiệm về viết script đc ko ạ? nhìn bộ scripts của bác mê quá =p~

jackson2014
27-03-14, 11:15 PM
giúp mình fix lỗi luyện skill ko lên cấp hiện tới > 100% mà không lên skill2326

mrkaihp
28-03-14, 01:46 AM
mình tạo nhân vật ok rồi nhưng vào game thì kết nối thất bại

nhaodzo
28-03-14, 03:05 AM

nhocken2030
28-03-14, 08:19 AM

Tắt bớt card mạng xem sao bạn

leson301
28-03-14, 08:27 AM
có cách nào chỉnh exp lên đc ko vậy, mặc định cầy như vinagame lâu quá
mình chỉnh file quanly.lua trong scrip mà ko có tác dugj
Help me

rivalred3490
28-03-14, 08:41 AM
Vui lòng cho mình hỏi để đi đến hoa sơn thì mình phải đi qua thành hay thôn làng nào? Mình tìm mà không ra đường đi tới map hoa sơn để làm nhiệm vụ.

nxt244
28-03-14, 08:46 AM
Bạn ơi mình đã down patch jx của bạn về để chạy đc mình đăng nhập ra sao vậy

cauhailairai
28-03-14, 08:46 AM
kis phát hiện sever và patch có virus có ảnh hưởng tới win không thớt

leson301
28-03-14, 08:55 AM
Vui lòng cho mình hỏi để đi đến hoa sơn thì mình phải đi qua thành hay thôn làng nào? Mình tìm mà không ra đường đi tới map hoa sơn để làm nhiệm vụ.
bạn tới thuyền phu ở ba lăng huyện thử chưa

cauhailairai
28-03-14, 09:31 AM
chức năng admin mình nhận ở đâu vậy mấy bác

mrkaihp
28-03-14, 09:40 AM
Tắt bớt card mạng xem sao bạn
mình đã thử tắt cả mạng internet chỉ để mạng ảo mà vẫn ko đc.thay đổi font china cũng ko đc.b có cách nào khác ko?

leson301
28-03-14, 11:20 AM
bạn vào server>> scrip, tìm file 132.lua mở ra xem tên Admin là gì rồi vào game đặt tên nv như vậy( có thể đổi theo ý mình ), xong vào game nhận hỗ trợ tân thủ đc cái thẻ, trên đó có chức năng admin

cauhailairai
28-03-14, 11:32 AM
còn chỉnh xu cho nhân vật mình vào sql hả bác

nhaodzo
28-03-14, 11:52 AM
mình đã thử tắt cả mạng internet chỉ để mạng ảo mà vẫn ko đc.thay đổi font china cũng ko đc.b có cách nào khác ko?

mrkaihp
28-03-14, 12:11 PM
font english(us) đúng ko b?cũng ko vào đc luôn

nhaodzo
28-03-14, 12:28 PM
font english(us) đúng ko b?cũng ko vào đc luôn

leson301
28-03-14, 01:00 PM
còn chỉnh xu cho nhân vật mình vào sql hả bác
cũng thử vào sql mò nhưng ko ra
cuối cùng vào acc admin lại bug đc xu: vào admin>chức năng admin>quản lý người chơi >>quản lý gamer>chọn 1-10 >>có các số 1,2,3,.. để chọn( đây là thứ tự acc mình đăng nhập vào game,chọn khi nào hiện đúng tên nhân vật muốn bug xu ở bảng thông báo là đc)
>> rồi chuyển xu sang
nhớ là nhân vật muốn nhận xu phải online,

mrkaihp
28-03-14, 02:04 PM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình lấy cái acc sẵn có của sever để vào mà cũng ko đc.bác nào rảnh có thể teamview giúp mình đc ko

cocozozo
28-03-14, 02:08 PM
bác ơi e muốn học mót của bác ít kinh nghiệm về viết script đc ko ạ? nhìn bộ scripts của bác mê quá =p~

forum ta nhiều pro và super pro lắm
mình thì có đáng kể gì:">

nhaodzo
28-03-14, 02:17 PM
forum ta nhiều pro và super pro lắm
mình thì có đáng kể gì:">
hờ hờ thấy bác nhiệt tình với anh em nên muốn học bác cái chút ko đáng kể đó là được rồi :v. lâu lắm mới thấy có sv chăm chút vào nhiệm vụ dư lày :)). võ lâm mà thiếu đi cái nhiệm vụ là mất hết cái hồn rồi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình lấy cái acc sẵn có của sever để vào mà cũng ko đc.bác nào rảnh có thể teamview giúp mình đc ko
bác disable hết card mạng đi chỉ dùng 1 cái thôi. nếu bác chưa hex đổi ip thì phải đổi ip card mạng về 192.168.1.1 nhé

cũng thử vào sql mò nhưng ko ra
cuối cùng vào acc admin lại bug đc xu: vào admin>chức năng admin>quản lý người chơi >>quản lý gamer>chọn 1-10 >>có các số 1,2,3,.. để chọn( đây là thứ tự acc mình đăng nhập vào game,chọn khi nào hiện đúng tên nhân vật muốn bug xu ở bảng thông báo là đc)
>> rồi chuyển xu sang
nhớ là nhân vật muốn nhận xu phải online,
listgm={{"DuongMon","Admin"},{"ThieuLam","Admin"},{"ThienVuong","Admin"},{"NgaMy","Admin"},{"ThuyYen","Admin"},{"CaiBang","Admin"},{"ThienNhan","Admin"},{"ConLon","Admin"},{"VoDang","Admin"},{"StrawSt","Admin"},{"ThanhNu","Admin"}}
các bác vào thư mục scripts/item/questkey mở file 132.lua lên. sau đó sửa các chỗ thieulam,thienvuong( đây là ở file của mình. file gốc là j ấy ko nhớ) đổi cái tên trước chữ admin đi thành tên nv của các bác là nv đó thành nv admin và dùng tính năng admin add xu vào nhé

cocozozo
28-03-14, 02:25 PM

2 bạn chịu khó luyện thêm nhé
thực ra ở cấp độ đó mới luyện dc tầm 10% thui

sv no font, bạn xem máy có đang cài font ko

có cách nào chỉnh exp lên đc ko vậy, mặc định cầy như vinagame lâu quá
mình chỉnh file quanly.lua trong scrip mà ko có tác dugj
Help me

nếu train thì điểm kn nhận đc chậm gần như vng
bạn làm các nv, tham gia event (dã tẩu,vượt ải, minh nguyệt trấn...) lên cấp nhanh lắm
chỉnh exp cao thì sẽ ko cân đối với các event đâu bạn, mà nhanh chán lắm:-*

bạn tới Vĩnh Lạc Trấn nhé !!!!!!!

nhaodzo
28-03-14, 02:27 PM
2 bạn chịu khó luyện thêm nhé
thực ra ở cấp độ đó mới luyện dc tầm 10% thui

sv no font, bạn xem máy có đang cài font ko

nếu train thì điểm kn nhận đc chậm gần như vng
bạn làm các nv, tham gia event (dã tẩu,vượt ải, minh nguyệt trấn...) lên cấp nhanh lắm
chỉnh exp cao thì sẽ ko cân đối với các event đâu bạn, mà nhanh chán lắm:-*

bạn tới Vĩnh Lạc Trấn nhé !!!!!!!

cocozozo
28-03-14, 02:32 PM
kis phát hiện sever và patch có virus có ảnh hưởng tới win không thớt

con đó là trojan thôi bạn ạ...........

bạn có thể vào nick banghoi hoặc superadmin pass 123456 để có nhân vật mang tên admin
-> kick vào vp hỗ trợ người chơi để nhận chức năng admin

cocozozo
28-03-14, 02:47 PM

cái này mình cũng chưa thử bao giờ
nếu gặp vấn đề gì, bạn cứ pos lên đây, mọi người cùng giúp và để bạn nào cũng bị vướng mắc như vậy thì cùng biết:|

Bạn ơi mình đã down patch jx của bạn về để chạy đc mình đăng nhập ra sao vậy

nếu dùng ip mặc định, thì cái patch đó bạn copy đè lên client của vng là chơi thôi

jxvietnam
28-03-14, 03:09 PM
thank vì tâm huyết của bạn :D
chúc topic đông khách

ShineGhost
28-03-14, 03:15 PM

Bạn đi từ Vĩnh Lạc Trấn qua nhé bạn ^^

cocozozo
28-03-14, 04:48 PM
Sáng nay có 1 bạn pm cho mình, (chắc là người miền Nam vì nghe giọng trong đó) nhờ mình làm tạo nhân vật tại các map khác. Đúng là 1 nữ hiệp táo bạo!
Cảm ơn bạn cũng như mọi người đã quan tâm, ủng hộ mình.

Hình như cũng đã có bạn hướng dẫn làm cái này rồi thì phải.
Đã nhận lời rồi thì mình cứ up lên vậy.

quái để luyện ngay bên ngoài các cổng

cauhailairai
28-03-14, 06:03 PM
cho mình hỏi về vấn đề virus trong client và patch nó có nguy hiểm ko ạ....mình có cần ko diệt nó được ko

cocozozo
28-03-14, 06:10 PM
cho mình hỏi về vấn đề virus trong client và patch nó có nguy hiểm ko ạ....mình có cần ko diệt nó được ko

từ thực tế trên máy của mình, mình chơi nhiều và vào mạng cũng không ít nhưng chưa gặp chút vấn đề nào làm ảnh hưởng tới máy do con trojan file game.exe cả
mình chỉ nói vậy thôi, chư không dám nói là khuyên bạn nên hay không nên chơi sv.

Máy mình còn 1 số game khác như MU, Chiến Quốc, Tiên Lữ Kỳ Duyên cũng có trojan kiểu này nhưng chưa từng bị làm sao cả:|

vovanson1992
28-03-14, 06:13 PM
từ thực tế trên máy của mình, mình chơi nhiều và vào mạng cũng không ít nhưng chưa gặp chút vấn đề nào làm ảnh hưởng tới máy do con trojan file game.exe cả
mình chỉ nói vậy thôi, chư không dám nói là khuyên bạn nên hay không nên chơi sv.

Máy mình còn 1 số game khác như MU, Chiến Quốc, Tiên Lữ Kỳ Duyên cũng có trojan kiểu này nhưng chưa từng bị làm sao cả:|

CoCo ơi bạn team qua giúp mình với ! mình chạy GS bị kết nối thất bại ! mình đã kiểm tra ip đúng hết ! traitimvo20112000 yahoo mình đó bạn

cocozozo
28-03-14, 06:27 PM
Vừa nãy có thêm 1 bạn khác pm mình, hỏi về vấn đề IP và đăng nhập
Mình định up video cài đặt do mình quay lại khi cài sv trên máy. Nhưng nó hơi nặng nên mình viết hd vậy

Thay đổi IP mặc định
Tìm IP 192.168.1.1 trong các file sau:
bishop.cfg
database.ini
relay_config.ini
servercfg.ini
starupcfg.ini (chỉnh luôn cả đường dẫn nhé)
Dùng hexedit config ip trong Gameserver.exe

Các file trên trong sv, còn trong client config ip file /settings/ServerInfo.ini

còn phải đổi ip ở trong sql nữa nhé
SQL Server ->databases ->account -> tables -> severlist->chuột phải open table-> return all rows

Thay đổi pass GS
Dùng hexedit tìm 098775 và 9885 trong file coreserver.dll

Các bạn nên dùng luôn DB của sv, sv nofont nên để font là không vô dc đâu.
Các bạn cài ip trên cạc mạng nào thì nên tắt các cái khác đi.

Tạo acc
dùng jxstudio để tạo nhé. tạo xong thì thay đổi lại pass là vào chơi đc

link hexedit

nhaodzo
28-03-14, 06:35 PM
CoCo ơi bạn team qua giúp mình với ! mình chạy GS bị kết nối thất bại ! mình đã kiểm tra ip đúng hết ! traitimvo20112000 yahoo mình đó bạn

vovanson1992
28-03-14, 06:36 PM
Vừa nãy có thêm 1 bạn khác pm mình, hỏi về vấn đề IP và đăng nhập
Mình định up video cài đặt do mình quay lại khi cài sv trên máy. Nhưng nó hơi nặng nên mình viết hd vậy

Thay đổi IP mặc định
bishop.cfg
database.ini
relay_config.ini
servercfg.ini

Các file trên trong sv, còn trong client config ip file /settings/ServerInfo.ini

Thay đổi pass GS

Tạo acc

link hexedit

bạn team qua giúp mình với bạn ! mình tìm hoài không ra ! traitimvo20112000

cocozozo
28-03-14, 06:40 PM
bạn team qua giúp mình với bạn ! mình tìm hoài không ra ! traitimvo20112000

tí nữa nhé bạn
giờ mình có chút việc bận;;)

vovanson1992
28-03-14, 06:53 PM
tí nữa nhé bạn
giờ mình có chút việc bận;;)

Bạn giúp mình nha bạn ! mình tìm hoài không thấy

cocozozo
28-03-14, 07:18 PM
Bạn giúp mình nha bạn ! mình tìm hoài không thấy

bạn bật hexedit, open file cần config lên rồi Ctrl + F chọn ANS string ở chỗ Data Type-> nhập nội dung tìm kiếm vào Find What-> Find nhé

máy mình ko cài yahoo, chỉ thỉnh thoảng vào email thôi

shouljin00
28-03-14, 07:34 PM
Mấy bác mà kết nối thất bại thì là do chưa config đúng IP.
Nếu config = tay có sai xót thì tải StartupPro về mà config tự động :|

vovanson1992
28-03-14, 08:45 PM
Mấy bác mà kết nối thất bại thì là do chưa config đúng IP.
Nếu config = tay có sai xót thì tải StartupPro về mà config tự động :|

Các Bạn Ai Biết Đổi Ip của GameSever và Coresever team giúp mình với ! mình làm không được , yahoo : traitimvo20112000 !

cocozozo
28-03-14, 08:52 PM
Các Bạn Ai Biết Đổi Ip của GameSever và Coresever team giúp mình với ! mình làm không được , yahoo : traitimvo20112000 !

mình hd đầy đủ rồi mà bạn
bạn làm đúng nt là đc mà

vovanson1992
28-03-14, 08:55 PM
mình hd đầy đủ rồi mà bạn
bạn làm đúng nt là đc mà

mình làm đúng như lời bạn nói ! nhưng vẩn không dc ! vào GS là bị dis

cocozozo
28-03-14, 08:58 PM
mình làm đúng như lời bạn nói ! nhưng vẩn không dc ! vào GS là bị dis

tức là bạn đã config dc ip trong file GS?

BanBanhQuay
28-03-14, 08:59 PM
IP thì tìm 192 thôi đừng tìm 192.168.1.1 làm gì . chỗ IP nó cũng tách ra ko viết liền thì phải

cocozozo
28-03-14, 09:00 PM
IP thì tìm 192 thôi đừng tìm 192.168.1.1 làm gì . chỗ IP nó cũng tách ra ko viết liền thì phải

cái này tìm liền dc bạn à
cái pass thì cần tìm 098775 và 9885

vovanson1992
28-03-14, 09:01 PM

các bạn team qua dùm mình đi ! mình làm như vậy vừa vào gs là dis ! 2 tiếng rồi mà chưa dổi ip dc ! các bạn team giúp mình với

cauhailairai
28-03-14, 09:02 PM
vậy thì làm sao khỉ chuyển đổi khác ip 192.168.1.1 thì bị dis cho dù chuyển ip cả coresever.dll

vovanson1992
28-03-14, 09:04 PM
vậy thì làm sao khỉ chuyển đổi khác ip 192.168.1.1 thì bị dis cho dù chuyển ip cả coresever.dll

mình cũng không biết vừa vào là bị dis ! các bạn giúp mình đổi đi các bạn

cocozozo
28-03-14, 09:04 PM

lâu ko vào yahoo
vừa nãy vào cứ nhập mã xác nhận hoài mà ko đc

bạn cứ pos ơ đây, mọi người biết sẽ cùng giúp

cauhailairai
28-03-14, 09:07 PM
sever thì chơi hay thật nhưng đụng phải cái ip modem là 192.168.1.1 nên ko chơi được đổi được ip trong gamesever và coresever khi nhập mật mã thì bị diss

cocozozo
28-03-14, 09:09 PM
mình cũng không biết vừa vào là bị dis ! các bạn giúp mình đổi đi các bạn

tóm lại là bạn vẫn chưa đổi dc ip trong GS hay là đổi dc rồi nhưng vẫn bị văng ra
thôi thì bạn cần đổi ip và pass là gì cho mình biết, mình đổi cho vậy

taanzaza
đúng, sv này mình làm theo hướng dẫn đổi ip của chủ thớt thì ko run đc gameserver.exe . Ko biết chủ topic hướng dẫn có thiếu chổ nào ko nhỉ ?

vovanson1992
lâu ko vào yahoo
vừa nãy vào cứ nhập mã xác nhận hoài mà ko đc

bạn cứ pos ơ đây, mọi người biết sẽ cùng giúp

các bạn làm làm dùm mình với team việt hóa 995 144 409 pass 0066

cocozozo
28-03-14, 09:11 PM
ấy quên mất
còn phải đổi ip ở trong sql nữa nhé:)
SQL Server ->databases ->account -> tables -> severlist->chuột phải open table-> return all rows

vovanson1992
28-03-14, 09:13 PM
ấy quên mất

SQL mình đã dổi hết mà vào không dc ! bạn giúp mình với bạn

SQL mình đã dổi hết mà vào không dc ! bạn giúp mình với bạn

Mình Đổi ip gs Rồi mà không biêt đúng hay sai . cứ vào là bị dis

Tuan565
28-03-14, 09:14 PM
Sao khó khăn thế nhỉ
Mình gà mờ JX mà đưa lên máy ảo tẹo là xong
Đổi IP bằng JxStartup + CoreServer.dll + Gameserver.exe . Hết . Chả vấn đề gì . Họa chăng là các bạn đổi pass sai

vovanson1992
28-03-14, 09:16 PM
Sao khó khăn thế nhỉ
Đổi IP bằng JxStartup + CoreServer.dll + Gameserver.exe . Hết . Chả vấn đề gì . Họa chăng là các bạn đổi pass sai

bạn tuấn đổi dùm mình đi bạn ! mình không biết ! traitimvo20112000 yahoo mình đó bạn

cauhailairai
28-03-14, 09:17 PM
bác nào đổi dùm mình thành 192.168.1.5 rồi up dùm lên mình tải về được ko ạ

taanzaza
28-03-14, 09:17 PM
ấy quên mất

Đã vào table Serverlist edit ip nhưng nó vẫn vậy, run gamerser.exe nhập pass xong là nó tự biến mất

vovanson1992
28-03-14, 09:18 PM
mình đổi hết mà chẳng vào dc ! các bạn giúp mình với

cocozozo
28-03-14, 09:21 PM
Sao khó khăn thế nhỉ

tuấn hd cũng đầy đủ rồi đấy, các bạn làm theo nhé

bác nào đổi dùm mình thành 192.168.1.5 rồi up dùm lên mình tải về được ko ạ

còn pass vô GS là gì để đổi luôn vậy

vovanson1992
28-03-14, 09:21 PM
tuấn hd cũng đầy đủ rồi đấy, các bạn làm theo nhé

Các Bạn Làm Dùm Mình Mình Hậu Tạ

cocozozo
28-03-14, 09:23 PM
Đã vào table Serverlist edit ip nhưng nó vẫn vậy, run gamerser.exe nhập pass xong là nó tự biến mất

bạn nữa cần mình đổi luôn cho ko????????

mình đổi hết mà chẳng vào dc ! các bạn giúp mình với

còn bạn muốn đổi thành ip và pass thành số gì mình đổi luôn 1 thể

cauhailairai
28-03-14, 09:25 PM
có cách nào đổi như sever khác chỉ việc đổi bishop.cfg hay database.ini hay chỉ việc đổi ip ở ngoài mà gamesever tự động nhận luôn không chứ không phải mặc định là 192.168.1.1

cocozozo
28-03-14, 09:28 PM
có cách nào đổi như sever khác chỉ việc đổi bishop.cfg hay database.ini hay chỉ việc đổi ip ở ngoài mà gamesever tự động nhận luôn không chứ không phải mặc định là 192.168.1.1

ko bạn ạ

Bạn nào cần đổi ip và pass gửi cho mình, để mình đổi rồi up liền 1 thể

vovanson1992
28-03-14, 09:28 PM
bạn nữa cần mình đổi luôn cho ko????????

còn bạn muốn đổi thành ip và pass thành số gì mình đổi luôn 1 thể

Bạn coco đổi dùm mình 125.212.216.57 Nha bạn Pass : 891992 Giúp mình nha bạn !

cocozozo
28-03-14, 09:29 PM

chờ chút nhé
mình xem có ai còn cần đổi để đổi luôn 1 phát

vovanson1992
28-03-14, 09:34 PM
chờ chút nhé

Bạn Làm Dùm mình đi coco 10h mình phải về nhà rồi ! đang chơi ở tiệm internet !

cauhailairai
28-03-14, 09:36 PM
đổi dùm mình thành 123.26.100.132 nhé bạn và pass như sdt cũ cũng được

taanzaza
28-03-14, 09:38 PM
chờ chút nhé

pass : 0123456789

THanks !

cocozozo
28-03-14, 09:43 PM

vừa thử đổi ip cho bạn và đã hiểu

bạn có thể tự đổi dc với những hd ở trên và + thêm: giờ bạn del cái GS đó đi, giải nén copy lại đổi thành 192.168.1.xxx
xxx = từ 1 - 9
mình chưa thử ip khác, nhưng ip mà bạn đưa mình có vẻ ko dc đâu

THanks !

chờ chút nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

đổi dùm mình thành 123.26.100.132 nhé bạn và pass như sdt cũ cũng được

ip của bạn mình nghĩ đổi cũng sẽ bị lỗi

cauhailairai
28-03-14, 09:45 PM
vậy đổi thành 192.168.1.3 và pass như bạn kia dùm mình nhé

cocozozo
28-03-14, 09:45 PM
gửi cho mình IP 8 con số thôi
vì mình cũng chưa thử những ip loại kia

chai-en
28-03-14, 09:47 PM
Mình chơi off, ai giúp mình chỉnh lại tăng EXP nhanh nhanh lên chút với, không phải vì mình lười mà vì không biết làm, mong mấy bạn giúp đở. Mình cảm ơn trước.

vovanson1992
28-03-14, 09:47 PM
vừa thử đổi ip cho bạn và đã hiểu

bạn có thể tự đổi dc với những hd ở trên và + thêm: giờ bạn del cái GS đó đi, giải nén copy lại đổi thành 192.168.1.xxx
xxx = từ 1 - 9
mình chưa thử ip khác, nhưng ip mà bạn đưa mình có vẻ ko dc đâu

chờ chút nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ip của bạn mình nghĩ đổi cũng sẽ bị lỗi

như vậy là sao bạn ! mình không hiểu bạn làm mình mình đi bạn

cocozozo
28-03-14, 09:53 PM
như vậy là sao bạn ! mình không hiểu bạn làm mình mình đi bạn

cái ip bạn đưa mình có thể đổi dc nhưng GS nó ko load dc-> lỗi đó
bạn dùng ip khác đi
192.168.1.2
192.168.1.3
chẳng hạn

cauhailairai
28-03-14, 09:56 PM
bạn đổi ip thành 192.168.1.2 còn pass là sdt để nguyên cũng được

cocozozo
28-03-14, 10:02 PM

THanks !

của bạn nè

bạn đổi ip thành 192.168.1.2 còn pass là sdt để nguyên cũng được

bạn dùng chung ip với bạn trên nhé
mình giờ có việc bận rùi

bạn cũng thế nhé!
giờ phải off rồi
có gì bạn nào biết vào giúp mình nhé;;)

thanhdungcnty
28-03-14, 10:04 PM
code phong phú nhất trừ trc tới h mình thấy. tiếc mỗi là kết nối thất bại . sao bạn không để ip 192.168.1.2 đi . gà mờ như mình vào k biết đồng bộ sever và client hic hic8-x

cakiem661
28-03-14, 10:51 PM
Ai biết cách Restore cái DB/Account trên SQL 2008 ko, sao làm hoài ko đc vậy nè T_T

nhaodzo
28-03-14, 10:57 PM
Đây là server và coreserver mà t đang dùng ip là 192.168.6.141 pass sv là 0 nhé. ai ko cài được thì đổi ip về như này rồi cài vào chạy tuốt luột. máy đang để ip này để dùng cả wifi lười đổi lại quá nên anh em thông cảm :v

nguyenvanduc1
29-03-14, 09:24 AM
mấy anh ơi.em là newbie.cho em ? em vô game đc rồi mà ko nc đc với NPC là sao vậy mấy anh.Thân

cauhailairai
29-03-14, 09:51 AM
tiếc là sever chỉ giới hạn ip 192.168.1.xxx nên đổi ip khác là dis ngay (test cả tối nên mới biết được)

vovanson1992
29-03-14, 09:53 AM
Đây là server và coreserver mà t đang dùng ip là 192.168.6.141 pass sv là 0 nhé. ai ko cài được thì đổi ip về như này rồi cài vào chạy tuốt luột. máy đang để ip này để dùng cả wifi lười đổi lại quá nên anh em thông cảm :v

ban team qua giup minh voi ! chay la bi dis GS

cauhailairai
29-03-14, 09:56 AM
ban team qua giup minh voi ! chay la bi dis GS
sever bị giới hạn ip 192.168.1.xxx nhé bạn........bạn đổi ip khác là ko chạy được đâu

vovanson1992
29-03-14, 10:04 AM
sever bị giới hạn ip 192.168.1.xxx nhé bạn........bạn đổi ip khác là ko chạy được đâu

Mình Đang Chạy Trên VPS Mà ! Ai Đổi Được Giúp Mình Với !

jackson2014
29-03-14, 12:24 PM
giúp mình fix lỗi luyện skill ko lên cấp hiện tới > 100% mà không lên skill2353
Chỉnh dùm mình 100% lên skill hen tks

cakiem661
29-03-14, 01:32 PM
Ai đã cài đc Ser off này lên Sql 2000 , win 7 64bit làm ơn giúp mình phát T_T. Làm hoài ko attach database lên dc hiu hiu
Yh : andy.quach87

cocozozo
29-03-14, 05:45 PM
code phong phú nhất trừ trc tới h mình thấy. tiếc mỗi là kết nối thất bại . sao bạn không để ip 192.168.1.2 đi . gà mờ như mình vào k biết đồng bộ sever và client hic hic8-x

cái này mình đã đổi lại ip 192.168.1.3 và pass 0123456789

Mình Đang Chạy Trên VPS Mà ! Ai Đổi Được Giúp Mình Với !

bạn dùng ip 192.168.1.3 và pass 0123456789 này nhé

mấy anh ơi.em là newbie.cho em ? em vô game đc rồi mà ko nc đc với NPC là sao vậy mấy anh.Thân

bạn cho xem ảnh GS và Game.exe dc ko?

jackson2014
29-03-14, 06:40 PM
Cần bạn giúp file nào chỉnh nhiệm vụ môn phái vậy bạn

cocozozo
29-03-14, 07:01 PM
Cần bạn giúp file nào chỉnh nhiệm vụ môn phái vậy bạn

ko phải chỉ là 1 file
nên bạn xem các file trong script/missons/nvmonphai

cauhailairai
29-03-14, 09:08 PM
sever chỉ thích hợp chơi offline thôi không online được đâu vì bị giới hạn 192.168.1.xxx nên mấy bác đừng đổi ip khác chi cho mắc công nhé

hoanhpv92
29-03-14, 10:24 PM
sv này giới hạn chỉ mở off được thôi đúng k bác... có mở onl đc k :(

rivalred3490
29-03-14, 11:59 PM
2358

nhaodzo
31-03-14, 01:40 AM
2358
luyện nữa đi bác. tầm >5k% mới xog :)). bản này % ảo lắm ko chỉnh được đâu :D

cocozozo
01-04-14, 07:50 PM
2358

bạn vừa làm dã tẩu, train thì sẽ thấy skill lên cũng tương đối
chứ luyện trên đảo và cứ trằm trằm xem đc bao nhiu % rùi thì lâu lắm
chỉnh dc cho đúng 100% thì lên skill nhưng skill cũng lên nhanh vùvù:))

rivalred3490
01-04-14, 11:26 PM
Đã max skill. Thanks tất cả anh em. ;)

jackson2014
07-04-14, 09:03 AM
Ai fix % skill được ko máy bạn. Hiện % skill ảo quá

quochung159
07-04-14, 11:18 PM
ban oi giup minh doi ip voi, minh cung la newbie nen ko biet doi ip sao. Minh muon doi thanh: 192.168.1.2

thanks ban rất nhiều

cocozozo
08-04-14, 09:38 PM
ban oi giup minh doi ip voi, minh cung la newbie nen ko biet doi ip sao. Minh muon doi thanh: 192.168.1.2

thanks ban rất nhiều

Của bạn đây
ip 192.168.1.3 và pass 0123456789

quochung159
08-04-14, 11:37 PM
Của bạn đây
ip 192.168.1.3 và pass 0123456789

ban oi cho minh hoi... sao moi lan minh click vào file JxStartup.exe hoac GS (cho nhap pass xong) là nó hiện lên tí xíu và mất ngay lập tức... mình chạy cả trên máy ảo lẫn máy thật đều bị vậy... vậy mình phải làm sao đây bạn

Lần sau nhớ viết tiếng Việt có dấu !

quochung159
09-04-14, 04:55 PM
ban oi cho minh hoi... sao moi lan minh click vào file JxStartup.exe hoac GS (cho nhap pass xong) la no hien len roi mat ngay lap tuc la bi j vay ban... hic hic

Lần sau nhớ viết tiếng Việt có dấu !

không ai giúp mình hết dzi ta... mình cài hoài mà vẫn chưa start được server ko biết phải làm sao luôn... có ai giúp mình ko... yahoo để có ai đó có hảo ý giúp mình: co_don_minh_anh_xxx21

thanks all

hnhocno1
09-04-14, 05:00 PM

cocozozo
09-04-14, 05:23 PM
không ai giúp mình hết dzi ta... mình cài hoài mà vẫn chưa start được server ko biết phải làm sao luôn... có ai giúp mình ko... yahoo để có ai đó có hảo ý giúp mình: co_don_minh_anh_xxx21

thanks all

bạn config ip cho đúng và giới hạn ip 192.168.1.xxx

nếu chưa cài bao giờ thì bạn có thể tìm bài hd cài đặt trên 4fum nhé!

quochung159
09-04-14, 09:38 PM
bạn config ip cho đúng và giới hạn ip 192.168.1.xxx

nếu chưa cài bao giờ thì bạn có thể tìm bài hd cài đặt trên 4fum nhé!

minh đã config cac file: Bishop.cfg, Database.ini, relay_config.ini, Server_Cfg.ini, Startup_Cfg.ini... cho đún IP 192.168.1.3...nhưng mà sau đó bật GS nhập pass vẫn bị dis mất tiêu... hic hic... ôi chắc do mình gà quá nên ko biết phải làm sao nữa... huhu...

cocozozo
10-04-14, 05:33 PM
minh đã config cac file: Bishop.cfg, Database.ini, relay_config.ini, Server_Cfg.ini, Startup_Cfg.ini... cho đún IP 192.168.1.3...nhưng mà sau đó bật GS nhập pass vẫn bị dis mất tiêu... hic hic... ôi chắc do mình gà quá nên ko biết phải làm sao nữa... huhu...

còn ip trong file gameserver.exe và severlist trong SQL
còn không bạn có thể down file gameserver.exe mình up ở trên về, đã đổi ip thành 192.168.1.3 và pass 0123456789

dungvaph03374
12-04-14, 11:43 PM
bác nào biết sửa cấp chuyển sinh không, muốn cho 200 xuống 10 cho lẹ, đỡ phải x exp, nhận cấp :D

quochung159
15-04-14, 11:05 AM
còn ip trong file gameserver.exe và severlist trong SQL
còn không bạn có thể down file gameserver.exe mình up ở trên về, đã đổi ip thành 192.168.1.3 và pass 0123456789

cuối cùng cũng làm được... thanks bạn cocozozo nhiều nhiều

quochung159
16-04-14, 12:33 AM
có ai có bản hướng dẫn nhiệm vụ không ta... với làm sao di chuyển qua các thành... ví dụ mình muốn qua Lâm An thì phải đi từ đâu... mình mò đường qua Lâm An ko được luôn... đang choi 5 độc mà làm nhiệm vụ này chưa xong

quochung159
17-04-14, 08:52 PM
@Ban cocozozo ơi... sao boss Hoang kim môn phái xuất hiện nó ko đánh mình và mình cũng không đánh nó đựoc vậy. Bạn có thể hướng dẫn mình fix cái này được không? (Hay bạn fix được thì giúp mình với).... thanks bạn nhiều

cocozozo
18-04-14, 07:43 PM
có ai có bản hướng dẫn nhiệm vụ không ta... với làm sao di chuyển qua các thành... ví dụ mình muốn qua Lâm An thì phải đi từ đâu... mình mò đường qua Lâm An ko được luôn... đang choi 5 độc mà làm nhiệm vụ này chưa xong

Hướng dẫn ở đầu topic đó.
Bạn chịu khó đọc nhé.

@Ban cocozozo ơi... sao boss Hoang kim môn phái xuất hiện nó ko đánh mình và mình cũng không đánh nó đựoc vậy. Bạn có thể hướng dẫn mình fix cái này được không? (Hay bạn fix được thì giúp mình với).... thanks bạn nhiều

Vẫn kill dc boss bình thường mà bạn, sao lại ko.
Còn chuyện boss nó ko đánh mình thì chỉ là đôi khi thôi,
cái này sv jx nào cũng có mà.

cocozozo
20-04-14, 09:47 AM
đã có link update
mấy bạn lúc trước pm cho mình hoặc cần thì có thể lên đầu topic để download

có lỗi gì các bạn cứ pos lên đây mình sẽ giúp đỡ vì mình ít vào yhaoo mà

2525789
20-04-14, 09:59 AM
Sao em chỉnh lại IP config các thứ kia hoàn chỉnh hết rồi , giờ em bật JxStartup.exe để khởi động sever mà nó k hiển thị bảng JxStartup.exe ra k hĩu tại sao , click 1 cái là tắt liền ( sr vì ở nhà k chụp hình đươc ) . Bác nào giúp em vs . Cảm ơn

cocozozo
20-04-14, 01:50 PM
Sao em chỉnh lại IP config các thứ kia hoàn chỉnh hết rồi , giờ em bật JxStartup.exe để khởi động sever mà nó k hiển thị bảng JxStartup.exe ra k hĩu tại sao , click 1 cái là tắt liền ( sr vì ở nhà k chụp hình đươc ) . Bác nào giúp em vs . Cảm ơn

Bạn chỉnh đường dẫn trong startupcfg.ini cho đúng như ở máy của bạn.
mà có ảnh thì dễ bắt bệnh hơn.
sao lại ko chụp dc hình?

quochung159
21-04-14, 11:45 AM
đã có link update
mấy bạn lúc trước pm cho mình hoặc cần thì có thể lên đầu topic để download

có lỗi gì các bạn cứ pos lên đây mình sẽ giúp đỡ vì mình ít vào yhaoo mà

Có link update hả bạn... Thanks bạn nhiều để down về nào :D...

ah bạn cocozozo ơi... chức năng tìm kiếm theo tọa độ hiện vẫn chưa được đúng ko bạn... Bữa thấy có bác Thái Hòa làm mà ko cho source ^^... chức năng này không có nên làm nhiệm vụ khó quá :D

bigsad011
21-04-14, 04:51 PM
Sao mình dùng script ad skill (dùng lệnh AddMagic) không add skill vào được chủ thớt ơi, ai giúp mình vấn đề add skill cho các phái với

cocozozo
21-04-14, 05:29 PM
Sao mình dùng script ad skill (dùng lệnh AddMagic) không add skill vào được chủ thớt ơi, ai giúp mình vấn đề add skill cho các phái với

Bạn cho xem cái script của bạn xem nào?

trungkhuyen
22-04-14, 10:45 AM
cho mình hỏi sever này có khảm trang bị tím ko?

cocozozo
22-04-14, 10:57 PM
Mình vừa kt lại link update vẫn dow dc bình thường. Ko bị lỗi.
Bạn nào ko down dc thì dùng thử trình duyệt web khác xem nào. Hay IDM của bạn bị lỗi.

dokhachuy5
23-04-14, 09:46 PM
Bạn ơi, bạn chỉ giúp mình NPC Kim hoa bà bà ở đâu đi, mình tìm hoài mà không thấy nó để làm nv 6x

cocozozo
24-04-14, 07:59 PM
Bạn ơi, bạn chỉ giúp mình NPC Kim hoa bà bà ở đâu đi, mình tìm hoài mà không thấy nó để làm nv 6x

Xuân Hoa bà bà ở Đại Lý phủ chỗ con npc Liễu Thanh Thanh của vng đó bạn.
Bạn chạy qua tiệm tạp hóa là gặp.

kenlucky2000
24-04-14, 09:55 PM
mở Jxstartup k dc lúc đầu thì ko ip mặc định down cai update thì thành mặc định rồi :(

kenlucky2000
24-04-14, 10:14 PM

quochung159
25-04-14, 11:10 AM
cocozozo ơi cho mình hỏi tí. Hiện mình đang choi 5độc, chơi 1 thời gian cái tự dưng vô lại thấy nó chuyển qua nữ hệ kim và mất hết shill cũ. Vậy làm sao để chỉnh lại vậy bạn... hic hic

dokhachuy5
25-04-14, 12:01 PM
Bạn có thể chỉnh ip trong những file .ini của server. chỉnh lại ip trong gameserver bằng ultraedit, chỉnh lại ip trong serverlist.ini của client, và cả trong sql nữa chứ:D

ndduy
25-04-14, 12:20 PM
Cho mình hỏi SV này có online được ko?
Thanks..

kenlucky2000
25-04-14, 05:37 PM
de minh` thu? kaka thansk ban. ma` server chay on k :D

dokhachuy5
25-04-14, 10:37 PM
Sv này chạy tốt, spript viết rất công phu :D, chỉ có điều chưa có skill 150 thôi :P

phuoctai11
26-04-14, 10:56 AM
sao lấy lệnh bài admin được vậy mình vào script chẳng thấy file 132.lua nào hết

dokhachuy5
26-04-14, 02:55 PM
sao lấy lệnh bài admin được vậy mình vào script chẳng thấy file 132.lua nào hết
Nó trong script/item đó, mở 132.lua lên, trong dòng listgm, gõ tên nhân vật muốn mở chức năng admin vào:D

haw7k1
27-04-14, 01:47 AM
Có ai giúp mình với , mình bi lổi chạy gameserver bị lổi ko kết nối đc database rồi nó out luôn :(

cocozozo
27-04-14, 06:22 AM
Có ai giúp mình với , mình bi lổi chạy gameserver bị lổi ko kết nối đc database rồi nó out luôn :(

Hd ở trang 4 hay 5 gì đó.
Các bạn chịu khó tìm đọc những trang trước.

aitinh2005
25-05-14, 06:26 PM
mình là new member mình đang tính dev thêm 1 chút mong các bạn chỉ giúp.

1. mình muốn add thêm 1 thần hành phù (đã có file spr) mình thêm ở đâu và làm sao gắn script cho nó?

2. trên đầu nhân vật ngoài cái tên thì có thêm cái danh hiệu:
ví du như phái ngamy thì có thêm "kim dinh thanh nu" or la xuất sư rồi thi có ten "tieu dao giang ho"
--> giờ mình muốn bỏ cái dòng trên đi chỉ còn tên không thôi thì phải làm ntn?

3. trong thư file questkey và script làm sao để liên kết nó?

emyeusss7
26-05-14, 04:00 PM
Làm ơn chỉ mình fix lỗi này với

mình giải nén Patch + Update
chép file trong update vào client
chép file trong new update vào đúng vị trí

mình chạy sv = vlStartup.exe + GameServer.exe
file server.exe mình ko run đc ( run tự tắt luôn )
file JxStartup.exe cũng run lên rồi ta82t liền luôn :(

hình này là mình chụp trên win xp 32 bit
còn trên win7 64bit thì mình ko tạo acc = JxStudio.exe đc
bên win7 64bit, lúc login bị như hình, thì bên GameServer.exe nó hiện chữ PlayerDBLoading Failed

Mong các bạn chỉ giúp mình fix lỗi trong hình nha, cám ơn :)

killer20099
26-05-14, 05:28 PM
Làm ơn chỉ mình fix lỗi này với

mình giải nén Patch + Update
chép file trong update vào client
chép file trong new update vào đúng vị trí

mình chạy sv = vlStartup.exe + GameServer.exe
file server.exe mình ko run đc ( run tự tắt luôn )
file JxStartup.exe cũng run lên rồi ta82t liền luôn :(

hình này là mình chụp trên win xp 32 bit
còn trên win7 64bit thì mình ko tạo acc = JxStudio.exe đc
bên win7 64bit, lúc login bị như hình, thì bên GameServer.exe nó hiện chữ PlayerDBLoading Failed

Mong các bạn chỉ giúp mình fix lỗi trong hình nha, cám ơn :)

nhìn hình GameServe thì thấy 2 cái IP xxxx:0 kìa , tắt bớt card mạng đi

emyeusss7
26-05-14, 05:35 PM
mình đã tắt hết, chỉ chừa 1 cái của game, nhưng vẫn ko đc bạn ơi :(

killer20099
26-05-14, 05:55 PM
mình đã tắt hết, chỉ chừa 1 cái của game, nhưng vẫn ko đc bạn ơi :(

chụp hình GameServe xem bạn ................

emyeusss7
26-05-14, 06:01 PM
bạn killer cho mình xin nick chat để liên lạc cho nhanh nha :D

killer20099
26-05-14, 06:12 PM
bạn killer cho mình xin nick chat để liên lạc cho nhanh nha :D

lamsaoday_nguoiyeuhoi2005
pm đi cậu

nghiadht
26-05-14, 07:59 PM
server này có skill 150 ko mấy đại ka :D

minhclub102
28-05-14, 04:34 PM
[-O< cho xin hỏi server có font hay no font hic hic tạo nhân vật xong thì Báo Máy Chủ Đã Đầy Hoặc Đang Được là sao hic hic:-t

Ai có Patch full của SV này cho mình với !!!>-)

s2harock
28-05-14, 06:34 PM
ai giúp mình với mình chưa chạy được server
yh! :s1harock

minhclub102
28-05-14, 08:28 PM
Chủ Topic làm ơn cho 1 cái pacth hoàn chỉnh dùm huhuX_X

xin lỗi mình chỉ biết úp ảnh như thế !
minh đang chạy server với dạng No font ! help !;;)
cho mình xin 1 cái pacth hoàn chỉnh !
mình đã config sever như thế này
Bishop.cfg
[Network]
AccSvrIP=192.168.5.12
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=192.168.5.12
RoleSvrPort=5001
ClientOpenPort=5680
GameSvrIP=192.168.5.12
GameSvrOpenPort=5632

DataBase.ini
[card]
Server=192.168.5.12
Port=6666
DataBase=account
User=sa
PassWord=
[account]
Server=192.168.5.12
Port=6666
DataBase=account
User=sa
PassWord=
[role]
Server=192.168.5.12
Port=6666
DataBase=account
User=sa
PassWord=

ServerCfg.ini
[Gateway]
Ip=192.168.5.12
Port=5632

[Database]
Ip=192.168.5.12
Port=5001

[Transfer]
Ip=192.168.5.12
Port=5003

[Chat]
Ip=192.168.5.12
Port=5004

[Tong]
Ip=192.168.5.12
Port=5005

[GameServer]
Ip=192.168.5.12
Port=6666

[Overload]
MaxPlayer=1000
Precision=20

[Network]
Ip=192.168.5.12

ServerInfo.ini
[List]
RegionCount=1
Region_0=Lùa Chän M¸y Chñ
[Region_0]
Count=1
0_Title=M¸y chñ
0_Address= 192.168.5.12

ServerList.ini
[List]
RegionCount=1
[Region_0]
Count=1
0_Title=M¸y chñ
0_Address= 192.168.5.12

config.ini:

[Server]
GameServPort=5680
DenialPort=5632

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0
CapPath=C:\
DynamicLight=0
CanOpenUrlWhenExit=1

[Package]
Path=\\data
0=share.pak
1=Thienac02.pak
2=Update99.pak
3=Update98.pak
4=Skills.pak
5=ngua.pak
6=Updatemd.pak
7=Upmoi.pak
8=hovip.pak
9=Bachkim.pak
10=Update01.pak
11=Update02.pak
12=Update03.pak
13=Update04.pak
14=Update05.pak
15=Update00.pak
16=Update.pak
17=Updatecb.pak
18=Updatep.pak
19=Updatep1.pak
20=Updatep2.pak
21=slistcache.pak
22=slistfree.pak
23=Spr.pak
24=Resource.pak
25=Maps.pak
26=Settings.pak
27=Ui.pak
28=Script.pak
29=Font.pak
30=Sound.pak
31=map.pak
32=minhgiao.pak
33=jineng.pak
34=awjx.pak

bincute1
29-05-14, 12:46 PM
Chủ Topic làm ơn cho 1 cái pacth hoàn chỉnh dùm huhuX_X

xin lỗi mình chỉ biết úp ảnh như thế !
minh đang chạy server với dạng No font ! help !;;)
cho mình xin 1 cái pacth hoàn chỉnh !
mình đã config sever như thế này
Bishop.cfg
[Network]
AccSvrIP=192.168.5.12
AccSvrPort=5002
RoleSvrIP=192.168.5.12
RoleSvrPort=5001
ClientOpenPort=5680
GameSvrIP=192.168.5.12
GameSvrOpenPort=5632

DataBase.ini
[card]
Server=192.168.5.12
Port=6666
DataBase=account
User=sa
PassWord=
[account]
Server=192.168.5.12
Port=6666
DataBase=account
User=sa
PassWord=
[role]
Server=192.168.5.12
Port=6666
DataBase=account
User=sa
PassWord=

ServerCfg.ini
[Gateway]
Ip=192.168.5.12
Port=5632

[Database]
Ip=192.168.5.12
Port=5001

[Transfer]
Ip=192.168.5.12
Port=5003

[Chat]
Ip=192.168.5.12
Port=5004

[Tong]
Ip=192.168.5.12
Port=5005

[GameServer]
Ip=192.168.5.12
Port=6666

[Overload]
MaxPlayer=1000
Precision=20

[Network]
Ip=192.168.5.12

ServerInfo.ini
[List]
RegionCount=1
[Region_0]
Count=1
0_Title=M¸y chñ
0_Address= 192.168.5.12

ServerList.ini
[List]
RegionCount=1
[Region_0]
Count=1
0_Title=M¸y chñ
0_Address= 192.168.5.12

config.ini:

[Server]
GameServPort=5680
DenialPort=5632

[Client]
FullScreen=0
Represent=2
FPS=0
CapPath=C:\
DynamicLight=0
CanOpenUrlWhenExit=1

[Package]
Path=\\data
0=share.pak
1=Thienac02.pak
2=Update99.pak
3=Update98.pak
4=Skills.pak
5=ngua.pak
6=Updatemd.pak
7=Upmoi.pak
8=hovip.pak
9=Bachkim.pak
10=Update01.pak
11=Update02.pak
12=Update03.pak
13=Update04.pak
14=Update05.pak
15=Update00.pak
16=Update.pak
17=Updatecb.pak
18=Updatep.pak
19=Updatep1.pak
20=Updatep2.pak
21=slistcache.pak
22=slistfree.pak
23=Spr.pak
24=Resource.pak
25=Maps.pak
26=Settings.pak
27=Ui.pak
28=Script.pak
29=Font.pak
30=Sound.pak
31=map.pak
32=minhgiao.pak
33=jineng.pak
34=awjx.pak

thử đồng bộ hóa settings của server và clinet xem

cocozozo
29-05-14, 05:46 PM
Lỗi ko kết nối dc với máy chủ hay vừa bật gs là bị tắt luôn gần như ko liên quan đến client.
chủ yếu do các bạn chưa config đúng ip hoặc để nhiều cad mag cùng 1 lúc hay cài font...
nói chung mình đã hd vấn đề này ở những trang trước rồi. Các bạn tìm đọc và làm theo đó.

khi bật gs lên mà thấy đại loại như sau:
16983552:0
thì vấn đề là do cad mag, ip cad mag của các bạn. Không liên quan gì đến client hay sv.

skyss1
03-06-14, 05:49 PM
sao mịnh chay sv song hết ời tao nhân vật rồi đăng nhập vào nó báo
kết nối máy chủ thất bại xin kiểm tra lại đường truyền
ai chỉ mình cách sửa lại với mình saì win 7

thekon
11-06-14, 10:04 PM
Mình bị lỗi: Có lỗi khi tạo acc thì sửa thế nào ạ.Thanks vì sever chơi rất hay

danghai1993
16-06-14, 05:43 PM
dẹp mẹ sv đi share sv mà ok 100% hết đéo vào game dc là sao ?
tui del server 2 năm nay ko lẽ không biết những cách cơ bản config sao !^#(^

Chú ý dùng từ ngữ phù hợp khi post bài!

=))

Thanks
5

cocozozo
17-06-14, 06:02 PM
dẹp mẹ sv đi share sv mà ok 100% hết đéo vào game dc là sao ?
tui del server 2 năm nay ko lẽ không biết những cách cơ bản config sao !^#(^

4fum này có nhiều người tập dev jx chỉ 1 tháng cũng = cả 2 năm del server của bạn đó.
2 năm mà to à.
sv này tôi share trên cả mzgame, có nhiều bạn là new mem trên cả 2 4fum cũng cài đặt dc.
vậy thử hỏi cái 2 năm kia là gì.

Nhiều bạn gặp khó khăn khi cài đặt, trong khi chơi, tôi vẫn luôn sẵn sàng giúp đỡ.
ko chỉ jx mà còn nhiều sv khác, nhiều người down sv share về chơi mà cứ yêu sách như là bố người ta vậy.
đó cũng chẳng phải là lý do khiến 1 số box game vắng vẻ, lụi tàn sao?8->

minhchau0309
26-06-14, 11:46 AM
tớ bị bug khi chơi con thiên vương nữ, nếu dùng skill sử dụng đao mà mang thương hoặc chuỳ mang kiếm là bị đứng im k làm gì đc nữa phải thoát ra vào lại. seo nó hong báo là vũ khí k fù hợp mà lại đứg nhỉ, hay tại nó đi thái chuyển giới nên bug =)))

trantrunghn
26-06-14, 03:37 PM
làm thế nào để khi nhân vật tham gia phái thì có thể nhận được toàn bộ skill từ 1x đến 6x nhỉ bạn? khi tham gia phái thì nhận được có mỗi 2 skill 1x :(

Long.MR
26-06-14, 04:11 PM

minhchau0309
26-06-14, 07:37 PM
làm thế nào để khi nhân vật tham gia phái thì có thể nhận được toàn bộ skill từ 1x đến 6x nhỉ bạn? khi tham gia phái thì nhận được có mỗi 2 skill 1x :(

phải làm nhiệm vụ môn phái như VNG nhé, nhưg nvụ trong này dễ hơn. đáy là lí do tớ thích sv này

?????????????? cậu bị đứng ngay đó hay gì

langthangsg
28-06-14, 12:35 AM
cho hỏi nâng cấp trang bị hoàng kim lên +2....+10 ở đâu, ở thợ ràn chỉ nâng cấp được vũ khí hoàng kim ???

cocozozo
29-06-14, 03:56 PM
tớ bị bug khi chơi con thiên vương nữ, nếu dùng skill sử dụng đao mà mang thương hoặc chuỳ mang kiếm là bị đứng im k làm gì đc nữa phải thoát ra vào lại. seo nó hong báo là vũ khí k fù hợp mà lại đứg nhỉ, hay tại nó đi thái chuyển giới nên bug =)))

chắc là gặp tay bác sĩ dởm nên chuyển chưa hết:D
bạn tránh những trường hợp sau nhé!
- khi dùng skill chùy hoặc thương (tức là chỉ dùng dc khi xuống ngựa) thì bạn đừng kick đánh quái khi còn trên ngựa.
- khi dùng skill loại này mà lại cầm vk khác thì bạn cũng đừng kick kill quái nhé.
2 trường hợp này làm cho nó đứng đực ra đấy.;)

cho hỏi nâng cấp trang bị hoàng kim lên +2....+10 ở đâu, ở thợ ràn chỉ nâng cấp được vũ khí hoàng kim ???

trang bị hk thì ko cần năng cấp.
cái đó bạn săn boss sẽ rơi random +1 -> +10

minhchau0309
29-06-14, 04:49 PM
chắc là gặp tay bác sĩ dởm nên chuyển chưa hết:D
bạn tránh những trường hợp sau nhé!
- khi dùng skill chùy hoặc thương (tức là chỉ dùng dc khi xuống ngựa) thì bạn đừng kick đánh quái khi còn trên ngựa.
- khi dùng skill loại này mà lại cầm vk khác thì bạn cũng đừng kick kill quái nhé.
2 trường hợp này làm cho nó đứng đực ra đấy.

à a cái trap tương dương nó bị gì mà di ra cửa hog set pk. nên e thêm hàm đó sau lệnh move của xa phu nun òy
cám ơn anh nhìu nhé, khi nào a rãnh thì update vào nền sv ATN cho có ép đồ, e đã thử nhưg source kia thiếu hàm và bug nhìu quá, mà viết lại hết thì nãn quá

langthangsg
29-06-14, 09:14 PM
cám ơn cocozozo ! sẵn cho hỏi săn cái Võ Lâm lệnh bài ở đâu vậy? cái lênh bài để đi Hiệp khách đảo đó, chơi hoài không biết kiếm ở đâu?? :-?

cocozozo
30-06-14, 12:24 AM
à a cái trap tương dương nó bị gì mà di ra cửa hog set pk. nên e thêm hàm đó sau lệnh move của xa phu nun òy
cám ơn anh nhìu nhé, khi nào a rãnh thì update vào nền sv ATN cho có ép đồ, e đã thử nhưg source kia thiếu hàm và bug nhìu quá, mà viết lại hết thì nãn quá

Cái cổng ở TD đang bị hỏng khi chạy qua nó chuyển trạng thái ko dc nhạy cho lắm.
Bạn chú ý đi bên tay phải của mình nhé:D
vẫn ko dc thì bạn chạy qua chạy lại là ổn.

cám ơn cocozozo ! sẵn cho hỏi săn cái Võ Lâm lệnh bài ở đâu vậy? cái lênh bài để đi Hiệp khách đảo đó, chơi hoài không biết kiếm ở đâu?? :-?

Lệnh bài võ lâm bạn mua ở phượng tường nhé. Con bé nó bán đứng trong khu vực lễ quan đó bạn.
còn lệnh bài đi PLD bạn săn boss ở bờ bên này sẽ rơi ra.

cgalaxy
30-06-14, 09:28 PM
sever này có nhiệm vụ rất hay
Chơi off 1 mình mà nó cứ lag lag giống như đua top VNG :-? , cứ đánh mấy con quái gần cây cối là nó ko mất máu

nvcnvcfly
07-07-14, 12:59 AM
Server rất hay, co auto nhặt đồ thì quá hay :D

tvnnam
07-07-14, 04:21 PM
E đang làm nhiệm vụ môn phái 2x mà tìm tọa độ 7 tên thổ phỉ chỉ tìm được 6 tên còn 1 tên tìm mãi không thấy ... Bác nào giúp e với ^^ nếu có cho e xin tọa độ và hướng dẫn e làm nhiệm vụ 2x môn phái với^:)^

tvnnam
07-07-14, 04:37 PM
E tìm được rồi ...đã đánh 7 con thổ phỉ theo yêu cầu nhưng không thấy hoàn thành nhiệm vụ.... đọc topic bảo xem thông báo mà không thấy có - ấn f11 xem nhiệm vụ thì không thấy chưc gì luôn,,, ai làm nhiệm vụ 2x môn phái rồi giúp e với ... e cảm ơn nhiều:((

tvnnam
08-07-14, 01:18 AM
Có A E nào chơi Server BFF - Tiêu Dao Giang Hồ hướng dẫn mình làm nhiệm vụ môn phái 2x với ... mình làm mãi mà không được, (:|

nvcnvcfly
08-07-14, 02:02 AM
Có A E nào chơi Server BFF - Tiêu Dao Giang Hồ hướng dẫn mình làm nhiệm vụ môn phái 2x với ... mình làm mãi mà không được, (:|

mình đang cày này, rảnh chơi chung cho vui.

tvnnam
08-07-14, 07:49 AM
mình đang cày này, rảnh chơi chung cho vui.
dt: 0985095340

cho mình hỏi làm nhiệm vụ 2x môn phái như thế nào vậy bạn , nó kêu đi đánh 7 thằng mạo dnah môn phái, mình đánh hết rồi mà không thấy nó thông báo gì cả...bạn giúp mình với. trên bảo xem thông báo nhưng mình chẳng thấy hiện thông báo ở đâu cả . bạn giúp với :((

nvcnvcfly
08-07-14, 02:15 PM
Lỗi nhiệm vụ môn phái 6x bạn ơi. Cổng thành Đại Lý ko hoạt động, không đánh quái đc. Sửa thế nào bjo?

minhchau0309
08-07-14, 02:42 PM
Lỗi nhiệm vụ môn phái 6x bạn ơi. Cổng thành Đại Lý ko hoạt động, không đánh quái đc. Sửa thế nào bjo?

các cổg có khi đi qa k set pk, bạn cứ add thêm lệnh vào xa phu rồi dùg xa phu bay qua là đánh đc thui, tươg dươg cũg z thui

nvcnvcfly
08-07-14, 05:19 PM
các cổg có khi đi qa k set pk, bạn cứ add thêm lệnh vào xa phu rồi dùg xa phu bay qua là đánh đc thui, tươg dươg cũg z thui

Add thêm xa phu vào các thành thì phá mất kịch bản của chủ top rồi. Có cách nào khác ko nhỉ?

minhchau0309
10-07-14, 02:37 PM
Add thêm xa phu vào các thành thì phá mất kịch bản của chủ top rồi. Có cách nào khác ko nhỉ?

add thêm cái nút set pk chỗ cỗng thành giống nút vào chiến trườg Tk í :v vẫn di bộ qua click vào phát thui :D
hoặc add thêm dòng setpk dưới dòng move qua map đấy của thuyền phu í. chứ dâu phải là add thêm npc đi qa >.< vả lại chơi 1 mình thì có gì dâu

nvcnvcfly
10-07-14, 03:03 PM
add thêm cái nút set pk chỗ cỗng thành giống nút vào chiến trườg Tk í :v vẫn di bộ qua click vào phát thui :D
hoặc add thêm dòng setpk dưới dòng move qua map đấy của thuyền phu í. chứ dâu phải là add thêm npc đi qa >.< vả lại chơi 1 mình thì có gì dâu

cày 1 mình ko có ai pk cũng chán. hihi

minhchau0309
10-07-14, 03:15 PM
cày 1 mình ko có ai pk cũng chán. hihi

ừk, ngũ hổ tam hùng gì đó chơi 1 mìh dâu có thích, chủ íu là làm nhiệm vụ. nhưng cũg còn nhìu cái phải fix, HKĐ boss đứg dòm, hay bị bug lag map đó

tvnnam
10-07-14, 04:07 PM
Mình đang làm nhiệm vụ môn phái 9x : ai biết map hoa sơn ở đâu không chỉ mình với ^^:x

mrlonelybmt
10-07-14, 06:03 PM
Mình đang làm nhiệm vụ môn phái 9x : ai biết map hoa sơn ở đâu không chỉ mình với ^^:x
chỉ tui làm cái nv 2x cái bang với đánh đủ 7 con quái rồi mà nó chả báo gì. về trả nv thì k được :(

tvnnam
10-07-14, 06:11 PM
chỉ tui làm cái nv 2x cái bang với đánh đủ 7 con quái rồi mà nó chả báo gì. về trả nv thì k được :(

Bạn nhận nhiệm vụ ở trưởng lão môn phái --> đến vĩnh trấn lạc gặp thằng thổ phỉ tìm trong thị trấn nhé góc tây bắc là thấy không phải ngoài trấn đâu --> sau đó đối thoại với nó, nó sẽ cho bạn tọa độ của 7 con quái - nhớ là bạn đánh lần lượt theo tọa độ . đánh xong bản về môn phái gặp trưởng lão môn phái trả nhiệm vụ không cần gặp thằng thổ phỉ nữa nhé ...^^ chúc bạn thành công:)>-

mrlonelybmt
11-07-14, 05:37 AM
Bạn nhận nhiệm vụ ở trưởng lão môn phái --> đến vĩnh trấn lạc gặp thằng thổ phỉ tìm trong thị trấn nhé góc tây bắc là thấy không phải ngoài trấn đâu --> sau đó đối thoại với nó, nó sẽ cho bạn tọa độ của 7 con quái - nhớ là bạn đánh lần lượt theo tọa độ . đánh xong bản về môn phái gặp trưởng lão môn phái trả nhiệm vụ không cần gặp thằng thổ phỉ nữa nhé ...^^ chúc bạn thành công:)>-

cám ơn bạn đã giúp mình. mình giúp lại bạn nhé ^^! hoa sơn chạy từ vĩnh lạc trấn qua ở góc trái trên cùng bản đồ->>nv hình cái cây có lá vàng:D

jxlinux
11-07-14, 05:58 AM
cám ơn bạn đã giúp mình. mình giúp lại bạn nhé ^^! hoa sơn chạy từ vĩnh lạc trấn qua ở góc trái trên cùng bản đồ->>nv hình cái cây có lá vàng:D
e cũng vào đây chém gió à...........................

tvnnam
11-07-14, 08:51 AM

UP thôi ^^. thankz B nhìu nhé ....đang làm cách thêm phi phong và skill 150 vào TDGH mà khó vãi . mới học nghề kiến thức còn chưa đủ~X(

Bác nào pro làm giúp em thêm phi phong và skill 150 vào bản Tiêu dao giang hồ với .... E cảm ơn và hậu tạ b-)

nguyensan
11-07-14, 02:59 PM
cho mình hỏi cách fix khi ra ngoài thành đánh quái không được? thanks mấy bác nhiều

tvnnam
11-07-14, 03:49 PM
cho mình hỏi cách fix khi ra ngoài thành đánh quái không được? thanks mấy bác nhiều

Bạn nói cụ thể hơn xem nào ... bị lỗi quái không đánh bạn hay bạn không đánh được quái hay không ra ngoài thành đánh quái được ;))

nguyensan
11-07-14, 05:03 PM
Bạn nói cụ thể hơn xem nào ... bị lỗi quái không đánh bạn hay bạn không đánh được quái hay không ra ngoài thành đánh quái được ;))
mình không đánh được quái với lại quái cũng không đánh được mình ở thành đô

tvnnam
11-07-14, 06:02 PM
mình không đánh được quái với lại quái cũng không đánh được mình ở thành đô

Do trap hoặc script chưa setfight cho bạn : có 2 cách : 1. Tráp thì hơi phức tạp vì thế bạn bỏ hàm SetFight(1) vào túi tân thủ ra đó nhấm vào rồi đánh
2. ở Thành Đô có 2 cái cổng ko làm trap bạn có thể chạy ra ngay ngoài cổng, có cái phiến đá (giang hồ chỉ lộ), kick vào để chuyển trạng thái pk nhé .:">

nguyensan
12-07-14, 08:25 AM
Do trap hoặc script chưa setfight cho bạn : có 2 cách : 1. Tráp thì hơi phức tạp vì thế bạn bỏ hàm SetFight(1) vào túi tân thủ ra đó nhấm vào rồi đánh
2. ở Thành Đô có 2 cái cổng ko làm trap bạn có thể chạy ra ngay ngoài cổng, có cái phiến đá (giang hồ chỉ lộ), kick vào để chuyển trạng thái pk nhé .:">

cho mình hỏi sao Ngũ độc làm không có ông để nhận nv môn phái thế bạn

tvnnam
12-07-14, 08:54 AM
cho mình hỏi sao Ngũ độc làm không có ông để nhận nv môn phái thế bạn
nhiệm vụ môn phái làm bình thường mà bạn ;)) mà bạn đang vướng nhiệm vụ môn phái mấy X, bạn có thể nói rõ hơn được không?:-/

nguyensan
12-07-14, 10:00 AM
nhiệm vụ môn phái làm bình thường mà bạn ;)) mà bạn đang vướng nhiệm vụ môn phái mấy X, bạn có thể nói rõ hơn được không?:-/

mình làm nv sao đánh con Lý mạc sầu không mất máu vậy bạn chỉ mình cách fix đi " gà lắm " :)

cocozozo
12-07-14, 08:55 PM
Chân thành cảm ơn các bạn đã wa hd gjup mih cho những bạn chưa biết!
Để hôm khác mih up cái bảng thông tin các loại nv trong vp hỗ trợ và 1 số cái khác.

tvnnam
12-07-14, 09:05 PM
Để hôm khác mih up cái bảng thông tin các loại nv trong vp hỗ trợ và 1 số cái khác.
Bạn Cocozozo ... thankz Bạn nhìu :> Hum nào rảnh bạn update và hương dẫn thêm phi phong và skill 150 thì tuyệt vời ông mặt trời\:D/ . lót ghạch hóng tin của Bác (*)

minhchau0309
12-07-14, 09:17 PM

trong này có nhìu người chơi off lắm :v a k phải lo, tụi e đag dợi a bất ngờ ra bãn mới nè :D, mà con kì lân tỉ lệ 1/80 thì nàm thao mà bắt đc nó nhể :D :D

nvcnvcfly
13-07-14, 01:20 PM
ai hex giúp mình GameSever sang IP 192.168.1.71 với. cám ơn!

sin1992
13-07-14, 03:07 PM
sao vào hỗn nguyên lâu không có quái nhĩ
vào đứng cã buỗi không thấy quái ra bác ơi fix hộ e với

tvnnam
13-07-14, 04:09 PM
ai hex giúp mình GameSever sang IP 192.168.1.71 với. cám ơn!
Bạn làm theo hướng dẫn nhé ^^ chúc bạn thành công
Thay đổi IP mặc định
bishop.cfg
database.ini
relay_config.ini
servercfg.ini

còn phải đổi ip ở trong sql nữa nhé

Thay đổi pass GS

Tạo acc

link hexedit

jayle289
14-07-14, 01:58 AM
HD nv môn phái cho ai gặp khó khăn nì :3
** Lưu ý: chỉ khi nào khó quá mới hãy koy, chứ koy rồi làm theo mất chất của game hết :Laluot_113:
Nv 2x:
- Tới Vĩnh Lạc Trấn gặp Thổ Phỉ (194/203) – sau đó tìm theo các toạ độ được chỉ dẫn 180/227, 226/215, 229/193, 212/177, 189/177, 212/194, 181/194
-- Lưu ý: Phải đánh theo thứ tự
Nv 3x: Dễ, tự làm
Nv 4x: Nhận nv -> Đạo Hương Thôn (217/200) -> đánh 5 con theo toạ độ -> Đạo Hương Thôn (217/200) -> đánh típ 5 con theo toạ độ mới (đánh con cọp đầu tiên đến khi nào nhận được thư hồi âm) -> trả nv chưởng môn.
Nv 5x: Xem HD để biết đường qua Lâm An -> gặp Đội trưởng cổng chính -> trương tuấn(184/214) -> đội trưởng -> công công(202/201) -> trương tuấn -> doi truong -> tieu thai giam(155/179) -> ngự hoa viên(138 148) -> trương tuấn -> trả nv
Nv 6x: Dai Ly -> Kim hoa ba ba(184 197) -> Ngoc nu(197 215) ->… -> mang Kinh Phật về cho Kim hoa ba ba -> về phái tìm ng báo tin (chưởng môn or ng khác)
Nv 9x: mỗi phái khác nhau thì phải, thấy có .lua riêng :Laluot_231:
.
Vài bạn hỏi add xu thì source này không có hàm EarnExtPoint nên bạn nào muốn thì dùng GetTask(92), cú pháp "...SetTask(92,GetTask(92) + xu muốn add)..."
- Thỉnh thoảng chọn "Kick chống rollback" or "giải kẹt" or "mất kết nối" thì có khi char bị mất skill (bảng skill F5) + mất tiềm năng + chữ đỏ xuất sư
--- Giúp mình với nhé!

jayle289
14-07-14, 02:28 AM

Mình hd cách làm, còn làm được hay ko thì bạn phải tự tìm tòi thêm nhá:
B1: bạn vào server\setting -> mở file Skill.txt bằng excel
B2: chọn font nào cho dễ nhìn tí và chú ý 2 cột A và C tương ứng vs tên và id skill
B3: tìm skill muốn add và xem id của nó là gì (mình không nhớ skill 1x-6x nên bạn tìm hiểu ở VLTK)
B4: vào floder script, chọn nơi mình muốn add (item or npc) rồi add vào.
- ở đây bạn cần tìm hiểu về function, lua, addmagic(), cách viết script..
- cách thực tế nhất là khi chơi tìm thấy tính năng hay ở đâu rồi vào script của sv đó tìm ra file .lua chứa tính năng đó rồi bạn học theo cách viết của người ta, cứ viết đi ban đầu gameserver sẽ báo lỗi khi chạy, nó sẽ báo dòng gì, ở file nào rồi bạn lần mò theo mà sửa. khó quá thì lên đây hỏi.
--- Những cái ở trên thật ra mình học ở ebook và wa cách viết lua của ng khác, bạn cứ down ebook về mà tìm hiểu, đừng xem hết.. bơi cái là mau nản lắm.. cần gì thì coi nấy thôi.

prowadi
14-07-14, 09:54 PM
Mấy bạn cho mình hỏi tí, mình chơi server add skill 15x , nhưng khi nhận và luyện kill thì chỉ lên % còn điểm kill thì ko lên. mà nhìn qua kill 9x thì nó lên điểm+ % lun. như vậy phải chỉnh như thế nào để nó tách biệt ra. Giống như chỉnh kill luyện % chứ ko tăng điểm vậy đó. Thanks....

skyss1
22-07-14, 07:58 PM
sv nay có auto ko bạn có thì sài như thế nào vậy chỉ mình vs

sin1992
22-07-14, 10:43 PM
bác ơi fix hộ e quái ra ỡ hỗn nguyên lâu với

vipbk
22-07-14, 10:52 PM
bác ơi fix hộ e quái ra ỡ hỗn nguyên lâu với

sin1992
22-07-14, 11:05 PM
sever nay co hỗn nguyên lâu như Mu ý vào được mà không có quái

sin1992
23-07-14, 10:51 AM
cóa ai fix được hỗn nguyên lâu cóa quái hum chĩ với hix

minhchau0309
23-07-14, 11:43 AM
cóa ai fix được hỗn nguyên lâu cóa quái hum chĩ với hix

đến h bạn phải di ra phía ngoai chứ dứg trog sao có?

sin1992
23-07-14, 12:29 PM
đi dòng đong hết cóa thấy đâu hix . bạn vào cóa không

sin1992
23-07-14, 06:40 PM
ai fix đuoc quai hon nguyen lau khong chi voi

justin2405
23-07-14, 07:37 PM
có ai biết cách fix lại cái auto ko? auto đánh khá ổn. Còn cái auto bơm máu và mana bơm tốn máu nhưng ko lên >.< treo acc hết sạch rương máu mà chết hoài >.<

sin1992
23-07-14, 11:28 PM
co ai fix duoc loi hon nguyen lau khong co quai voi autu khong len mau hum hix

sin1992
24-07-14, 10:43 AM
hỗn nguyên lâu hum coa quai . ai vào có quái hum

sin1992
24-07-14, 12:33 PM
sever lỗi autu không bơm máu. hỗn nguyên lâu không có quái . lập bang mất vật phẫm nhạc vương kiếm và tiền mà không có bang

qblxnew
24-07-14, 01:06 PM
Mình muốn dựng server này lên online cho anh e cùng chơi nhé Free hoàn toàn có gì thắc mắc mình có thể gọi dt hỏi bạn không???

sin1992
24-07-14, 01:42 PM
ban mỡ sever có yahoo hum tớ cũng đang ngịch sever này nà

voanhnhat20010
24-07-14, 01:47 PM
Mình muốn dựng server này lên online cho anh e cùng chơi nhé Free hoàn toàn có gì thắc mắc mình có thể gọi dt hỏi bạn không???
Có thể mình k hiểu câu bạn nói lắm =))
NHưng mở cho ae chơi mà còn lấy tiền hả =))
Đọc tới câu này mà mình cười phọt cả rắm: "Mình muốn dựng server này lên online cho anh e cùng chơi nhé Free hoàn toàn"
Mở pri hút máu thì nói đại ra đi.
Làm màu ;));));))

bincute1
24-07-14, 06:59 PM
Có thể mình k hiểu câu bạn nói lắm =))
NHưng mở cho ae chơi mà còn lấy tiền hả =))
Đọc tới câu này mà mình cười phọt cả rắm: "Mình muốn dựng server này lên online cho anh e cùng chơi nhé Free hoàn toàn"
Mở pri hút máu thì nói đại ra đi.
Làm màu ;));));))

skyss1
24-07-14, 08:20 PM
cái sv này mà kết hợp vs sv của HoangTVT thì khỏi phải nói lun (*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)

bincute1
24-07-14, 08:32 PM
cái sv này mà kết hợp vs sv của HoangTVT thì khỏi phải nói lun (*)(*)(*)(*)(*)(*)(*)

^^, tui bỏ nhiệm vụ môn phái lum rùi, toàn bị lỗi hok đánh quái dc :))

skyss1
24-07-14, 09:03 PM
^^, tui bỏ nhiệm vụ môn phái lum rùi, toàn bị lỗi hok đánh quái dc :))
mới zô mà nhận đc cả bộ skill thì hay quá ông làm đc kô

bincute1
24-07-14, 09:23 PM
mới zô mà nhận đc cả bộ skill thì hay quá ông làm đc kô

đơn giản mà, tui còn làm cả bày bán. phi phong, mặt nạ, trang sức, tùm lum tùm la nữa mà

skyss1
24-07-14, 11:21 PM
đơn giản mà, tui còn làm cả bày bán. phi phong, mặt nạ, trang sức, tùm lum tùm la nữa mà
tui gà hơn cả gà nửa ông có yahoo ko cho tui xiin đi

bincute1
24-07-14, 11:30 PM
tui gà hơn cả gà nửa ông có yahoo ko cho tui xiin đi
có yahoo dưới nick đó, thấy cái chứ Y dưới tên nick diễn đàn hok :P

nvcnvcfly
31-07-14, 04:04 PM
Mọi người, ai fix vượt ải + hỗn nguyên lâu không có quái chưa?

jayle289
31-07-14, 04:40 PM
Mọi người, ai fix vượt ải + hỗn nguyên lâu không có quái chưa?

2 cái đó có bị gì đâu bạn? Mình chạy Hamachi cho bạn bè gần 1 tháng rồi nè..
-- Bạn có chỉnh time của máy cho đến giờ để nhận k? để time bthg là k sao.

nvcnvcfly
31-07-14, 07:54 PM

m để bình thường. VA thì xong ải 1 rồi im re, hỗn nguyên thì có 1 con quái. Bạn share cho mình file soure, timesever, + forder VA được không

ncnam66
31-07-14, 09:07 PM

bạn onl hamachi được hả, sao mình chỉ onl được cho người cùng modem thôi, còn ra ngoài thì tạch.

jayle289
31-07-14, 10:14 PM
bạn onl hamachi được hả, sao mình chỉ onl được cho người cùng modem thôi, còn ra ngoài thì tạch.
-- Đối với mấy sv giới hạn IP thì bạn cứ việc:
1. Là dùng Hex đổi lại thành cái IP nào mà ban muốn
2. Hoặc là cố định IP card mạng của bạn thành cái mà server yêu cầu..
- Với mở onl port thi mình k rành, ai chơi xấu cái là tiêu >"< a/h đến cv của mình nữa.

nvcnvcfly
31-07-14, 10:39 PM

Hỗn nguyên lâu có 1 con quái duy nhất :))

jayle289
31-07-14, 10:48 PM

Hỗn nguyên lâu có 1 con quái duy nhất :))

sao có mỗi con thế, 100 con mà
đánh đc Lb Hiệp cốt, Nhu tình, PD Đại v.vv...
Vào sv mình test k, free for all và lên sóng cố định 22h hằng ngày :D ban ngày thì hên xui, đi BH là k mở Lap được

jayle289
31-07-14, 11:41 PM
Ai mò đc chỉ với nhé! :D

nvcnvcfly
31-07-14, 11:56 PM
Ai mò đc chỉ với nhé! :D

Bạn xa phu qua Thành Đô, chạy bộ đến Giang tân thôn, ra bến thuyền là lên được rồi.
22h mới online thì cày cuốc kiểu gì. hihi :)). Bạn share cho mình cái forder Script với, sao của mình bị lỗi hết cả.

ncnam66
01-08-14, 08:57 AM
-- Đối với mấy sv giới hạn IP thì bạn cứ việc:
1. Là dùng Hex đổi lại thành cái IP nào mà ban muốn
2. Hoặc là cố định IP card mạng của bạn thành cái mà server yêu cầu..
- Với mở onl port thi mình k rành, ai chơi xấu cái là tiêu >"< a/h đến cv của mình nữa.

1. mình sài mạng ngta nên không đổi được ip
2. Hex lại thì đổi ip ở những cài gì, chỉ có mỗi bishop là không login được khi đổi dãy ip thôi (ip máy tớ 172.16.20.105, ip mặc định bishop 192.168.1.xxx)

jayle289
01-08-14, 11:15 AM
1. mình sài mạng ngta nên không đổi được ip
2. Hex lại thì đổi ip ở những cài gì, chỉ có mỗi bishop là không login được khi đổi dãy ip thôi (ip máy tớ 172.16.20.105, ip mặc định bishop 192.168.1.xxx)

Ai kiu đổi cả IP mạng nhà ng ta đâu, đối với máy cậu thôi >"< GG cách IP tĩnh đi.. mà cậu muốn onl mà lại ko đặt IP tĩnh, vậy mỗi lần mở lại là fải config lại ah, hay máy mở suốt 24/7

ncnam66
01-08-14, 01:39 PM
Ai kiu đổi cả IP mạng nhà ng ta đâu, đối với máy cậu thôi >"< GG cách IP tĩnh đi.. mà cậu muốn onl mà lại ko đặt IP tĩnh, vậy mỗi lần mở lại là fải config lại ah, hay máy mở suốt 24/7

mình set ip tỉnh để online đc. cái modem mở 24/7 no đâu có thay đổi đâu, đang nghiên cứu. mà nghiên quá chắc bị cứu. bữa nào ghét lại reset cái modem về pass mặc định lun....

binhvnpost
02-09-14, 10:26 AM
Đang làm NV 6.x môn phái ngũ độc, bắt đánh 5 con quái chỗ môn phái, bị Don't Send 1 phát, vào lại thì không biết tọa độ ở đâu, ở phái ngũ độc mà chạy đi tìm tọa độ chắc chết. Ai nhớ tọa độ chỉ mình với, thank!

hoangchithang
11-09-14, 03:53 PM
có ai làm nv 6x cái bang biết ra chỗ nào không tìm thấy kim hoa bà bà rồi mà chả biết đầm ngọc nữ đi kiểu j

tvnnam
11-09-14, 06:04 PM
có ai làm nv 6x cái bang biết ra chỗ nào không tìm thấy kim hoa bà bà rồi mà chả biết đầm ngọc nữ đi kiểu j

Đầm ngọc nữ ở trong thành đại lý nhé ... cứ theo tọa độ là thấy.... nó ở phái tây nam ..phía dưới bản đồ đại lý phủ;)

hoangchithang
11-09-14, 09:09 PM
canh thiu, tìm lòi cả mắt ra ông ạ

hoangchithang
13-09-14, 10:23 AM
bạn ơi auto không nhặt được đồ hả bạn

tukhom
20-09-14, 09:35 AM
ai viết hộ mình script nâng cấp cấp trang bị với
ví dụ: vũ khí từ cấp 9 lên 10 nhưng opt vẫn giữ nguyên hệ ngũ hành cũng giữ nguyên
trang bị nam- nữ từ cấp 5 lên 6 hoặc 9 lên 10 cũng giữ nguyên opt
thanks nhiều

jayle289
20-09-14, 10:20 AM
ai viết hộ mình script nâng cấp cấp trang bị với
ví dụ: vũ khí từ cấp 9 lên 10 nhưng opt vẫn giữ nguyên hệ ngũ hành cũng giữ nguyên
trang bị nam- nữ từ cấp 5 lên 6 hoặc 9 lên 10 cũng giữ nguyên opt
thanks nhiều

=]]]] =))
Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

subin3
20-09-14, 01:10 PM
ib mặc định là gì.là phải conifg lại à.hay là gioi han ib

thinhvn1269
04-10-14, 11:55 AM
nhận nhiệm vụ tại NPC trưởng lão môn phái ở đâu vậy nhỉ?

thinhvn1269
04-10-14, 02:16 PM
tình hình là mình nhận nhiệm vụ 1x tại npc chưởng môn
thiếu lâm, thiên nhẫn là không nhận được
còn chưởng môn cái bang thì đc.
mới test 3 phái.
có bạn nào biết lý do tại sao không?

taoaccts13
04-10-14, 02:28 PM
tình hình là mình nhận nhiệm vụ 1x tại npc chưởng môn
thiếu lâm, thiên nhẫn là không nhận được
còn chưởng môn cái bang thì đc.
mới test 3 phái.
có bạn nào biết lý do tại sao không?

thiên nhẫn nhận đc nhé , thiếu lâm mình ko biết

mà sao ko có skill 150 nhỉ b-(

thinhvn1269
04-10-14, 02:31 PM
sao mình không nhận được nhỉ.
vừa luyện thiên nhẫn lên lv11 vào gặp bang chủ mà không nhận được nhiệm vụ?
nó hỏi là chạy loanh quanh đây làm gì? hic hic.

taoaccts13
04-10-14, 02:33 PM
sao mình không nhận được nhỉ.
vừa luyện thiên nhẫn lên lv11 vào gặp bang chủ mà không nhận được nhiệm vụ?
nó hỏi là chạy loanh quanh đây làm gì? hic hic.

lên trên cùng hướng 12 giờ, có thằng trưởng lão, mà sao ko chỉnh trong script nhận all skill đi, đi làm nv chi cho mệt

giờ nhiều sv phát triển lắm, sv này hình như là Thái Sơn Bắc Đẩu dev lên thì phải, cũng thuộc hàng cổ rồi, chơi làm gì bạn :bz

danghai1993
04-10-14, 02:43 PM
lên trên cùng hướng 12 giờ, có thằng trưởng lão, mà sao ko chỉnh trong script nhận all skill đi, đi làm nv chi cho mệt

giờ nhiều sv phát triển lắm, sv này hình như là Thái Sơn Bắc Đẩu dev lên thì phải, cũng thuộc hàng cổ rồi, chơi làm gì bạn :bz

Server BFF,................................

taoaccts13
04-10-14, 02:45 PM
Server BFF,................................

Vào game thấy chữ Thái Sơn Bắc Đẩu nên đoán thế :))

thinhvn1269
04-10-14, 02:50 PM

hi. vẫn không được.
lên chỗ trung tâm của động thiên nhẫn.
hỏi bang chủ thì nó bảo: sao ngươi chạy tới chạy lui vậy? ^^
Bây h chơi sever nào bạn? Mình cũng download vài cái về rồi.

danghai1993
04-10-14, 02:50 PM
Vào game thấy chữ Thái Sơn Bắc Đẩu nên đoán thế :))

Server này là 1 trong những server đc yêu thích nhất đấy .................................................. .....

thinhvn1269
04-10-14, 02:55 PM
Server này là 1 trong những server đc yêu thích nhất đấy .................................................. .....

hướng dẫn mình tiếp nhận nhiệm vụ 1x của thiếu lâm và thiên nhẫn với.

taoaccts13
04-10-14, 03:40 PM
hi. vẫn không được.
lên chỗ trung tâm của động thiên nhẫn.
hỏi bang chủ thì nó bảo: sao ngươi chạy tới chạy lui vậy? ^^
Bây h chơi sever nào bạn? Mình cũng download vài cái về rồi.

Nếu bạn ko biết dev sv thì chơi sv này, còn biết dev thì chọn mấy sv chưa hoàn chỉnh ở ngoài kia mà vọc, như võ lâm ngoại thiên chẳng hạn

bạn k hiểu mình nói gì à? bật bản đồ to lên, xem hướng 12h là hướng nào, chạy lên trên cùng là thấy :-ss

thinhvn1269
04-10-14, 04:53 PM
Nếu bạn ko biết dev sv thì chơi sv này, còn biết dev thì chọn mấy sv chưa hoàn chỉnh ở ngoài kia mà vọc, như võ lâm ngoại thiên chẳng hạn

bạn k hiểu mình nói gì à? bật bản đồ to lên, xem hướng 12h là hướng nào, chạy lên trên cùng là thấy :-ss

mình chạy lên rồi bạn à. gặp con bang chủ rồi.
thiếu lâm cũng thế, cũng đến trước cửa phòng phương trượng gặp Huyền giác rồi.
mà mình nhấp vào thì nó hỏi: sao cứ chạy đi chạy lại vậy
còn vào cái bang, chạy xuống gặp hà nhân ngã, nhấp vào thì nhận được nv 1x.
có bạn vào có cái script nv môn phái chuẩn không? cho mình xin với.

taoaccts13
04-10-14, 05:18 PM
mình chạy lên rồi bạn à. gặp con bang chủ rồi.
thiếu lâm cũng thế, cũng đến trước cửa phòng phương trượng gặp Huyền giác rồi.
mà mình nhấp vào thì nó hỏi: sao cứ chạy đi chạy lại vậy
còn vào cái bang, chạy xuống gặp hà nhân ngã, nhấp vào thì nhận được nv 1x.
có bạn vào có cái script nv môn phái chuẩn không? cho mình xin với.

Bạn có chép cái update ở trang 1 vào sv ko ??

Không phải là bang chủ nhé, Trưởng lão , mình làm bình thường k bị gì cả, bạn này chắc ko định hướng đc ở đâu là 12h 8-x Lạy thánh luôn.