PDA

View Full Version : Share bộ SV chuẩn giống VNG (bản 2.0).....!

Trang : [1] 2

handoi198914
25-03-14, 09:30 PM
Hôm nay mình sẽ share bộ SV chuẩn giống Sv VNG bản 2.0 cho các bạn...ít lỗi hơn so với bản 1.0 mà mình đã share...Các bạn dow về và ngâm cứu nhé.
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Db: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Sv: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn dow về ném vào data của Clien ( nhiều bạn chưa biết nên mình share... ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File VH xa phu các bạn đáp vào quest\on_visit nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Main Vh cơ bản cho ae:D ( dow về chạy game bằng cái này nhé): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1 số hình ảnh: :D
2272227322742276

Các File VH mình sẽ cập nhật sau....
File TBL các bạn dow về ném vào Map của Server nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Npctrade giải nén ném vào Server nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ko dùng được trên Win7 nhé...( Server này mình thấy ổn định và ít lỗi nhất trong các bộ Sv mà mình đã Dev...phù hợp cho ai thích mở online có thể dùng bộ SV này)

vd_tt
25-03-14, 09:40 PM
thank mod, mà cái này là nguyên bản chưa vh phải ko bạn :D

handoi198914
25-03-14, 09:41 PM
thank mod, mà cái này là nguyên bản chưa vh phải ko bạn :D

Chuẩn bạn à...Nguyên bản...phù hợp cho những ai tập Dev...

hai07dv
25-03-14, 09:53 PM
Path có 3Mb nhỉ...Dùng client VNG 1.0 hay client TQ nhỉ

kudangsung
25-03-14, 10:04 PM
Thanks Mod....hóng các bản share của Mod....

n3ono1
26-03-14, 09:40 AM
.....Ai có client của bản này ko cho mình xin link với :D.......

dongnguyen0510
26-03-14, 10:25 AM
.....Ai có client của bản này ko cho mình xin link với :D.......
Dùng client China sài tốt nhé bạn

shouljin00
26-03-14, 10:28 AM
Kéo cái Client về mỏi nghỉ.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoi198914
26-03-14, 10:35 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hjhj....minh ko có acc Pro nên hơi nhiều link...bạn dow tạm nhé...

will.I.Am
26-03-14, 10:39 AM

Mod ơi...hình như bản này ko add được Tiền thì phải chỉ add đk Vàng thôi

handoi198914
26-03-14, 10:59 AM

uk đúng rồi....Ko add được tiền nhé...các bạn có thể lên PHT hoặc VT chỗ Npc Cổ phiếu để đổi tiền đĩnh nhé....Đổi bnhieu tùy thích:D

hai07dv
26-03-14, 11:34 AM

Tôi có reup client qua link mega.co.zn mà...MOD cho link của tui qua topic share client của thím đi ^^ đỡ phải kéo 20 part MF

handoi198914
26-03-14, 12:28 PM
Tôi có reup client qua link mega.co.zn mà...MOD cho link của tui qua topic share client của thím đi ^^ đỡ phải kéo 20 part MF

ok thanks ................................

dongnguyen0510
26-03-14, 12:44 PM
Chép file VH xa phu và chép cái client vào lên biên giới nhấn M đen thui luôn. Với lại tự thân mình qua BG không được 8-|

handoi198914
26-03-14, 01:00 PM
Chép file VH xa phu và chép cái client vào lên biên giới nhấn M đen thui luôn. Với lại tự thân mình qua BG không được 8-|

vậy à....đơn giản mà....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép cái này vào Map của Sv là hết lỗi khi ở BG
Bạn Vào scenesinfo.xml tìm ID map 137
<map mapID="137" name="边境" fileName="bianjing_song" backtocity="139" foreignerbackto="139" backto="139" function="" commonuserbackto="134" backtodare="139" countrydarebackto="" level="30"/>

Thay tên"bianjing_song" = "chuansongdian" nhé là Ok
còn muốn đi xa phu qua nước khác bạn vào scenesinfo.xml đổi lại tên quốc gia....Tống, Ngụy, Tề là qua đk...scenesinfo.xml ở đây là tên của 3 quốc gia khác ko phải là Tống , Ngụy. Tề :))

Còn nếu lười ko muốn sửa lại thì đây coppy cái này vào Server là chạy Ok....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dongnguyen0510
26-03-14, 01:14 PM
vậy à....đơn giản mà....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép cái này vào Map của Sv là hết lỗi khi ở BG
Bạn Vào scenesinfo.xml tìm ID map 137
<map mapID="137" name="边境" fileName="bianjing_song" backtocity="139" foreignerbackto="139" backto="139" function="" commonuserbackto="134" backtodare="139" countrydarebackto="" level="30"/>

Thay tên"bianjing_song" = "chuansongdian" nhé là Ok
còn muốn đi xa phu qua nước khác bạn vào scenesinfo.xml đổi lại tên quốc gia....Tống, Ngụy, Tề là qua đk...scenesinfo.xml ở đây là tên của 3 quốc gia khác ko phải là Tống , Ngụy. Tề :))

Đang làm nv kiếm con ngựa chiến :-?:-?:-?:-? Mà honk biết chiến ở đâu

handoi198914
26-03-14, 01:19 PM
Đang làm nv kiếm con ngựa chiến :-?:-?:-?:-? Mà honk biết chiến ở đâu
Nhận nv ngựa chiến ở VT...( tọa độ hình như là 536,138)
sau đó bạn qua PHT---> Phượng Vĩ Thôn---> Sơn Trại tiền tiêu---Long cương sơn trại 1-->2--->3---4....đánh con Boss Sơn đại vương là ok

dongnguyen0510
26-03-14, 01:24 PM
Nhận nv ngựa chiến ở VT...( tọa độ hình như là 536,138)
sau đó bạn qua PHT---> Phượng Vĩ Thôn---> Sơn Trại tiền tiêu---Long cương sơn trại 1-->2--->3---4....đánh con Boss Sơn đại vương là ok
Làm y như vậy rồi nhưng tự nhiên cổng lên Long cương sơn bị cái cây gì chặn ngang nản không qua dc

handoi198914
26-03-14, 01:30 PM
Làm y như vậy rồi nhưng tự nhiên cổng lên Long cương sơn bị cái cây gì chặn ngang nản không qua dc

Long cương mấy vậy bạn....30char

dongnguyen0510
26-03-14, 01:38 PM
Long cương mấy vậy bạn....30char
Từ PVT lên là đã đi không được rồi bạn ơi

handoi198914
26-03-14, 01:43 PM
Từ PVT lên là đã đi không được rồi bạn ơi

Nếu ko đk bạn dow cái này về ném vào Map của SV sau đó khởi động lại vào là đi đk...( cấp 45 mới vào được Sơn trại tiền tiêu nhé)

dongnguyen0510
26-03-14, 03:31 PM
Nếu ko đk bạn dow cái này về ném vào Map của SV sau đó khởi động lại vào là đi đk...( cấp 45 mới vào được Sơn trại tiền tiêu nhé)
Bác có số ĐT của ông thanhtrung không cho mình với. Acc của mình bị kẹt mà Pm ổng hoài ổng chẳng trả lời
Thank bác

vd_tt
26-03-14, 03:46 PM
ủa, bác Đông đang chơi online của bác thanhtrung ấy hả :D , đông ko bác , bữa giờ bận quá ko tải về chơi thử được :D

dongnguyen0510
26-03-14, 04:02 PM
ủa, bác Đông đang chơi online của bác thanhtrung ấy hả :D , đông ko bác , bữa giờ bận quá ko tải về chơi thử được :D
Ủa sao em qua Box Chinh Đồ rồi không dex Kiếm Thế nữa hả. Uhm nói chung anh em cũng còn đông nhưng không tận tình test lỗi mà lợi dụng để bug cấp nên hơi gây mất cảm hứng. Anh đang test nốt số NV còn lại

vd_tt
26-03-14, 04:15 PM
Ủa sao em qua Box Chinh Đồ rồi không dex Kiếm Thế nữa hả. Uhm nói chung anh em cũng còn đông nhưng không tận tình test lỗi mà lợi dụng để bug cấp nên hơi gây mất cảm hứng. Anh đang test nốt số NV còn lại

KT giờ chán lắm a ơi, với lại lúc trước e cũng ghiền CD1 ,giờ qua dev thử :D

handoi198914
26-03-14, 04:27 PM

Sv đó lỗi nhiều...bon TQ nó fix bét tè lè nhè ra rồi....nếu muốn mở online thì Dev Sv 2.0 này rồi mở....:D

--- Chế độ gộp bài viết ---

KT giờ chán lắm a ơi, với lại lúc trước e cũng ghiền CD1 ,giờ qua dev thử :D
Bác qua Dev cùng mình đi...Đang có bộ SV này mà 1 mình dev hơi buồn :D:D Dev ngon lành rồi mở online cho ae chơi :D

n3ono1
26-03-14, 04:50 PM
.....Bác Handoi có cái hướng dẫn việt hóa có dấu nào ko ???? Vứt mình xin HD với,cùng phát triển coi sao,trc chơi CĐ từ hồi Thiên Đế....Giờ ghiền muốn dev 1 sv ổn như hồi đó cày quốc cho anh em và cả mình cũng chơi lại luôn kaka :D.......

handoi198914
26-03-14, 06:58 PM
.....Bác Handoi có cái hướng dẫn việt hóa có dấu nào ko ???? Vứt mình xin HD với,cùng phát triển coi sao,trc chơi CĐ từ hồi Thiên Đế....Giờ ghiền muốn dev 1 sv ổn như hồi đó cày quốc cho anh em và cả mình cũng chơi lại luôn kaka :D.......

Hiện tại ZT ko Vh có dấu được bạn nhé. Hướng dẫn VH bạn xem ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ếu bạn muốn dev thì hãy đọc hết các bài hướng dẫn dow tool... ...:D

vd_tt
26-03-14, 07:57 PM
Sv đó lỗi nhiều...bon TQ nó fix bét tè lè nhè ra rồi....nếu muốn mở online thì Dev Sv 2.0 này rồi mở....:D

Bác qua Dev cùng mình đi...Đang có bộ SV này mà 1 mình dev hơi buồn :D:D Dev ngon lành rồi mở online cho ae chơi :D

Tại thời gian này mình cũng khá bận, mà các bản CD mình tải về hết rồi, đang kiếm bản nào ổn định rồi dev luôn :)

Dev với mod thì sướng quá :)

handoi198914
26-03-14, 08:11 PM
Tại thời gian này mình cũng khá bận, mà các bản CD mình tải về hết rồi, đang kiếm bản nào ổn định rồi dev luôn :)

Dev với mod thì sướng quá :)

Ok...mình đã Dev nhiều bộ SV thấy bộ Sv 2.0 này là ổn định và ít lỗi nhất...nếu bạn cùng Dev vs mình mai mình sẽ sắp sếp lại SV của mình đang Dev cho bạn...rất hi vọng cùng các bạn hợp tác pt Zt

trongbt1990
26-03-14, 08:40 PM
Ok...mình đã Dev nhiều bộ SV thấy bộ Sv 2.0 này là ổn định và ít lỗi nhất...nếu bạn cùng Dev vs mình mai mình sẽ sắp sếp lại SV của mình đang SV cho bạn...rất hi vọng cùng các bạn hợp tác pt Zt, rảnh tl tn của mình đi keke .30 char

n3ono1
26-03-14, 08:44 PM
............Mình đọc hết rồi,chờ dl xong cái client về vọc luôn ;)............Nhưng ko vh có dấu đc thì hơi buồn phải k bác >.<.............

handoi198914
26-03-14, 08:47 PM
Chuẩn rồi đó bạn...Muốn có tiền đĩnh bạn lên PHT hoặc VT gặp Npc cổ phiếu và đổi bao nhiêu tùy thích

kubonlc
26-03-14, 08:47 PM
Hôm nay mình sẽ share bộ SV chuẩn giống Sv VNG bản 2.0 cho các bạn...ít lỗi hơn so với bản 1.0 mà mình đã share...Các bạn dow về và ngâm cứu nhé.
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Db: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Sv: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Các bạn dow về ném vào data của Clien ( nhiều bạn chưa biết nên mình share... ) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File VH xa phu các bạn đáp vào quest\on_visit nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
1 số hình ảnh: :D
2272227322742276

Các File VH mình sẽ cập nhật sau....
Ko dùng được trên Win7 nhé...( Server này mình thấy ổn định và ít lỗi nhất trong các bộ Sv mà mình đã Dev...phù hợp cho ai thích mở online có thể dùng bộ SV này)
bác handoi làm online đi bác ơi

handoi198914
26-03-14, 08:51 PM
bác handoi làm online đi bác ơi

chưa đâu vào đâu nên chưa mở online đk bạn à....bạn gắng chờ 1 time nữa nhé:D

............Mình đọc hết rồi,chờ dl xong cái client về vọc luôn ;)............Nhưng ko vh có dấu đc thì hơi buồn phải k bác >.<.............

ko chán đâu bác à....Khi VH xong 1 file và tận hưởng đk thành quả của mình thì rất vui, quan trọng hơn nữa đó là đây là game có 1 kỷ niệm đẹp với những ai đã chơi....Mình nghĩ VH có dấu và ko dấu ko thành vấn đề đâu bạn đặc biệt dvoi những người tâm huyết thì họ có thể chơi game ko cần VH ( tiếng TQ) họ cũng thấy mãn nguyện rồi...:D

kubonlc
26-03-14, 09:01 PM

ko chán đâu bác à....Khi VH xong 1 file và tận hưởng đk thành quả của mình thì rất vui, quan trọng hơn nữa đó là đây là game có 1 kỷ niệm đẹp với những ai đã chơi....Mình nghĩ VH có dấu và ko dấu ko thành vấn đề đâu bạn đặc biệt dvoi những người tâm huyết thì họ có thể chơi game ko cần VH ( tiếng TQ) họ cũng thấy mãn nguyện rồi...:D

mình là chuẩn bị gạch ùi đó hehehe, ngóng sv của bác mở

handoi198914
26-03-14, 09:02 PM
mình là chuẩn bị gạch ùi đó hehehe, ngóng sv của bác mở

Ok bạn...trong thời gian chờ đợi bạn có thể dow SV về chơi cho đỡ nghiền. 2 nữa là test xem Sv còn lỗi nào ko để mình fix như vậy sẽ tiết kiệm time hơn...

hai07dv
26-03-14, 09:57 PM
Chán webgame chuyển qua CD ....chơi CD1 từ hồi close beta :P

handoi198914
26-03-14, 10:01 PM
Chán webgame chuyển qua CD ....chơi CD1 từ hồi close beta :P

Rất hi vọng hai07dv sẽ cùng mọi người vực Cd dậy....rất hi vọng....

hai07dv
26-03-14, 10:47 PM
mấy file trojankiller trong client có gì ko nhỉ :)

handoi198914
26-03-14, 10:49 PM
mấy file trojankiller trong client có gì ko nhỉ :)
ko có j` đâu.hic...đã diệt kỹ càng vs Kiss 2013 bản quyền rồi mới dám share cho mọi người...yên tâm dùng nhé:D

hai07dv
26-03-14, 10:51 PM
ko có j` đâu.hic...đã diệt kỹ càng vs Kiss 2013 bản quyền rồi.:D

Uk xem lại client cũ của VNG thấy cũng có mấy file trojankiller :D

May có sẵn 2 client rùi....đỡ phải down :D

Ak mà server có run được trên winserver 2k3 china không nhỉ...Tại có sẵn VM nó

handoi198914
26-03-14, 10:56 PM
Uk xem lại client cũ của VNG thấy cũng có mấy file trojankiller :D

May có sẵn 2 client rùi....đỡ phải down :D

Ak mà server có run được trên winserver 2k3 china không nhỉ...Tại có sẵn VM nó

có bạn à.....Sv này ko chạy đk trên win7 +8 ....

notfile
26-03-14, 11:30 PM
.........Dev Cd có giống dev Jx ko Handoi ơi ? ...... Với cả VH theo HD của cậu là hoàn thành phần Vh à hay còn phải làm thêm file nào khác nữa :D

docnhan
26-03-14, 11:36 PM
.........Dev Cd có giống dev Jx ko Handoi ơi ? ...... Với cả VH theo HD của cậu là hoàn thành phần Vh à hay còn phải làm thêm file nào khác nữa :D

Trên cơ bản là giống nhau viết script thoải mái , add đồ thoải mái add map thoải mái. Source khác nhau nên cấu trúc khác thôi (Bác nào biết C++ mình vất cho source về cho mà ngâm ,source complie đc nhưng chưa kết nỗi với database đc nhưng mà để nghiên cứu cấu trúc server thì tuyệt vời :D)

handoi198914
26-03-14, 11:46 PM
Trên cơ bản là giống nhau viết script thoải mái , add đồ thoải mái add map thoải mái. Source khác nhau nên cấu trúc khác thôi (Bác nào biết C++ mình vất cho source về cho mà ngâm ,source complie đc nhưng chưa kết nỗi với database đc nhưng mà để nghiên cứu cấu trúc server thì tuyệt vời :D)

Send mình nhé....vẫn còn nhiều điều chưa biết...Hi vọng sẽ biết đk nhiều hơn.

Chỉ cần làm theo như hướng dẫn là có thể VH cơ bản Sv Zt bạn à.....

dongnguyen0510
27-03-14, 07:26 AM

Chuẩn Men luôn bác. Hồi tồi vừa VH vừa test cảm giác rất khoái lạc. Thức đến nỗi thằng con nó thức chung đến 2h30;))

handoi198914
27-03-14, 10:13 AM
Chuẩn Men luôn bác. Hồi tồi vừa VH vừa test cảm giác rất khoái lạc. Thức đến nỗi thằng con nó thức chung đến 2h30;))

Vậy à....Hãy tập chung Dev 1 Bộ Sv ổn định ít lỗi, chứ mỗi ng Vh 1 SV thế này chắc ko đạt đk kết quả....

dongnguyen0510
27-03-14, 10:47 AM
Vậy à....Hãy tập chung Dev 1 Bộ Sv ổn định ít lỗi, chứ mỗi ng Vh 1 SV thế này chắc ko đạt đk kết quả....
Lúc tối mới bắt tay vào làm nhưng làm một mình nên tiến trình hơi lâu. Với cậu cho tờ hỏi muốn VH tên map hay là đồ đạc rơi ra hoặc tên quái là tất cả các file *.tbl trong folder map hả cậu.
P/s : Đã chuẩn bị ebook cho ACE chưa :):):):-*:-*
Văn chương không có nên đoạn dịch nó không theo quy tắc gì cả. May mà tự sướng không thì ăn gạch no

handoi198914
27-03-14, 10:54 AM
Lúc tối mới bắt tay vào làm nhưng làm một mình nên tiến trình hơi lâu. Với cậu cho tờ hỏi muốn VH tên map hay là đồ đạc rơi ra hoặc tên quái là tất cả các file *.tbl trong folder map hả cậu.
Văn chương không có nên đoạn dịch nó không theo quy tắc gì cả. May mà tự sướng không thì ăn gạch no

chuẩn rồi đó bạn, bạn cứ VH hết các file TBL trong Sv...Ebook về VH mình đã hướng dẫn cho các bạn rồi đó...muốn hiểu sâu hơn về thay thế + dev lên add thêm đồ + map + quái còn tùy vào việc nghiên cứu của các bạn thôi, mình ko thể hướng dẫn hết được.
Thực sự conver qua nhiều câu hoặc đoạn mình ko thể hiểu nổi...phải tự dùng văn của mình mà viết....nhiều câu nghe buồn cười ..:))

hai07dv
27-03-14, 10:58 AM

Link dưỡi chữ ký tui có ebook v1.0 tự làm cho bản thân..Nếu thích thì down về mà xem ...với lại có sẵn .pcm chỉnh sửa tùy ý :D

handoi198914
27-03-14, 11:06 AM
Link dưỡi chữ ký tui có ebook v1.0 tự làm cho bản thân..Nếu thích thì down về mà xem ...với lại có sẵn .pcm chỉnh sửa tùy ý :D

Thansk bác:D.................30char

hai07dv
27-03-14, 11:11 AM
Thansk bác:D.................30char

Ờ mà run trên win server 2k3 đến SessionServer_r.exe về sau là bật không chạy được...4 cái đầu chạy okie

handoi198914
27-03-14, 12:45 PM
Ờ mà run trên win server 2k3 đến SessionServer_r.exe về sau là bật không chạy được...4 cái đầu chạy okie

đưa hết về 127.0.0.1 sao vẫn còn 192.168.1.200 thế kia???
đồng thời kiểm tra lại trên SV các file zoneInfo.xml, config.xml, loginServerList.xml, billServerList.xml...đưa hết IP về 127.0.0.1

hai07dv
27-03-14, 01:26 PM
đưa hết về 127.0.0.1 sao vẫn còn 192.168.1.200 thế kia???
đồng thời kiểm tra lại trên SV các file zoneInfo.xml, config.xml, loginServerList.xml, billServerList.xml...đưa hết IP về 127.0.0.1

Để client máy thật connect được thì sửa ip VM ở loginServerList.xml, zoneInfo.xml phải không

handoi198914
27-03-14, 01:35 PM
Để client máy thật connect được thì sửa ip VM ở loginServerList.xml, zoneInfo.xml phải không

chuẩn rồi bạn...................

hangson3100
27-03-14, 01:41 PM
Up Client qua host khác cho dễ download

Fshare

Mega

hai07dv
27-03-14, 01:45 PM
chuẩn rồi bạn...................

Số nhọ......Test thử 127.0.0.1 all hết nhưng chạy đến session vẫn lỗi....(win xp, server ổ D:\ , webserver okie, lang PRC, datetime chuẩn HH:mm:ss yyy-mm-đ)

VM set 1G RAM
:D:D:D

dongnguyen0510
27-03-14, 01:52 PM
Số nhọ......Test thử 127.0.0.1 all hết nhưng chạy đến session vẫn lỗi....(win xp, server ổ D:\ , webserver okie, lang PRC, datetime chuẩn HH:mm:ss yyy-mm-đ)

VM set 1G RAM
:D:D:D
Mình cũng bị nhủ hai07 là sao nhỉ. Khi tối chơi bt giờ mới bị là sao ta

handoi198914
27-03-14, 01:56 PM
Mình cũng bị nhủ hai07 là sao nhỉ. Khi tối chơi bt giờ mới bị là sao ta

Các bạn kiểm tra các file mình đã nói ở trên đưa hết về 127.0.0.1

Share Zt.exe Vh option cho ae....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùng cái này khi vào game nhé:))

hai07dv
27-03-14, 02:00 PM
Các bạn kiểm tra các file mình đã nói ở trên đưa hết về 127.0.0.1

Share Zt.exe Vh option cho ae....<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùng cái này khi vào game nhé:))

Đúng hết...nên chạy lỗi mới thấy lạ...

Còn link kia sai rùi kia :D

handoi198914
27-03-14, 02:04 PM

hjhj...Srr đây link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

có team ko mình coi xem sao 30charrrrrrr

hai07dv
27-03-14, 02:11 PM
hjhj...Srr đây link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Team viewer 9............30 chả cá

141 622 728
1033

hai07dv
27-03-14, 02:48 PM
Okie roài...tks HanDoi...Mà sao DB down #1 về lại lỗi nhỉ ^^

handoi198914
27-03-14, 02:53 PM
Okie roài...tks HanDoi...Mà sao DB down #1 về lại lỗi nhỉ ^^

Ok bạn..30char chưa............:D:D:D

dongnguyen0510
27-03-14, 02:57 PM

Cậu team qua xem dùm mình cũng bị y như thế
1 007 327 531 pass 2273

dongnguyen0510
27-03-14, 03:23 PM
Vẫn bị lỗi recordclient mặc dù tớ đã cài lại client China

handoi198914
27-03-14, 03:30 PM
Vẫn bị lỗi recordclient mặc dù tớ đã cài lại client China

đọc lại team di bạn mình xem sao

dongnguyen0510
27-03-14, 03:41 PM
đọc lại team di bạn mình xem sao

1 007 327 531 pass 4710 30 chaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

vd_tt
27-03-14, 03:52 PM
sơ lược qua thì mình nghĩ có thể việt hóa có dấu cho Zt đấy Handoi ơi.

dongnguyen0510
27-03-14, 04:05 PM
Thank Mod nhiều nhé. Đã chạy oke con tê tê ;;);;);;);;);;);;);;)

Trừ khi hex main và add bộ gõ utf-8 và font vô thì được

vd_tt
27-03-14, 04:13 PM

Chính nó rồi đấy anh Đông ơi. đang nghĩ chứ cũng chưa chắc nữa, thằng vina Gâu nó việt hóa theo kiểu có nguyên source full ấy nhỉ :D

khoctinhmhs
27-03-14, 04:40 PM
Theo tôi nghĩ thì không phải full source, ngày xưa không biết, giờ thì thường là china sẽ gửi tất tần tật mọi thứ cần việt hóa = file excell, vng việt hóa xong, gửi lại china build một client hỗ trợ tiếng việt.

Suy nghĩ thế thôi, mong Pro đừng ném gạch đá

wermanhme1990
27-03-14, 04:56 PM
Theo tôi nghĩ thì không phải full source, ngày xưa không biết, giờ thì thường là china sẽ gửi tất tần tật mọi thứ cần việt hóa = file excell, vng việt hóa xong, gửi lại china build một client hỗ trợ tiếng việt.

Suy nghĩ thế thôi, mong Pro đừng ném gạch đá

Bạn nói gần đúng, không ai bán source game cả, chỉ bán file đã build sẳn, vinagame yêu cầu phía công ty china đổi font để có thể việt hóa tiếng việt chứ không có chuyện đưa source code zt.exe, nên bạn nào muốn việt hóa có dấu chỉ có cách là vẽ lại font chữ thôi chứ không có cách nào khác vì phía china chỉ share source server chứ không có source client.

binbkvn
27-03-14, 05:36 PM
Rất may là vẫn chơi đc chinh đồ trên máy ảo win 8 :"> thx mod2314

trongbt1990
27-03-14, 06:03 PM
hận đời đọc được những dòng này thì pm tin nhắn cho m nhé hic

vd_tt
27-03-14, 06:21 PM
vậy thì cái việt hóa có dấu cứ từ từ, anh em ta moi móc hết cái zt đã, tâm huyết thì có hay ko dấu cũng chẳng quan trọng =P~ =P~ =P~

handoi198914
27-03-14, 06:28 PM

thử cái biết ngay..........:))

handoi198914
27-03-14, 06:34 PM

đã hex thử rồi nhưng ko đk nhé....

n3ono1
27-03-14, 11:47 PM
đã hex thử rồi nhưng ko đk nhé....

.....HanDoi ơi.....Tool việt hóa mình bật lên toàn nháy chuột cái xong im re,ko hiện gì cả >.<.....Làm sao giờ :(.....

handoi198914
28-03-14, 12:52 AM
.....HanDoi ơi.....Tool việt hóa mình bật lên toàn nháy chuột cái xong im re,ko hiện gì cả >.<.....Làm sao giờ :(.....

Tool Vh dùng để Vh datas.pak ( file này bạn phải unpak ra nó sẽ mặc định ở ổ E) bạn ko cần di chuyển file này đi đâu cả..cứ để vậy đó. Bật tool lên và Vh thôi...Cài Microsof NetFram 2.0 nhé

handoi198914
28-03-14, 01:02 AM
Phát hiện ra 1 lỗi rất dở hơi ở SV này...Ai làm thành chủ hoặc QV sẽ có con A Hoàn theo sau đúng ko???Các bạn có thể Out ra vào lại xem kết quả...VD trong Sv có 5 thành Chủ và 2 QV như vậy ko sớm thì muộn SV sẽ toàn A Hoàn....1 lỗi tưởng chừng như ko có j` nhưng đưa vào online sẽ trở thành 1 trở ngại lớn....:))

n3ono1
28-03-14, 01:31 AM
Tool Vh dùng để Vh datas.pak ( file này bạn phải unpak ra nó sẽ mặc định ở ổ E) bạn ko cần di chuyển file này đi đâu cả..cứ để vậy đó. Bật tool lên và Vh thôi...Cài Microsof NetFram 2.0 nhé

.....Bác xem giúp em xem lỗi gì đây ạ ??? Đang chạy = main bác share :( .......

handoi198914
28-03-14, 01:53 AM
.....Bác xem giúp em xem lỗi gì đây ạ ??? Đang chạy = main bác share :( .......

Lỗi này do datas.pak ko phù hợp với SV nhé..bạn dow cái này ném vào data của Clien là Ok: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

n3ono1
28-03-14, 02:00 AM
Lỗi này do datas.pak ko phù hợp với SV nhé..bạn dow cái này ném vào data của Clien là Ok: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

......Vẫn bị thế Handoi ơi T________T......Muốn tự sướng tý mà khổ ghê >.<....

handoi198914
28-03-14, 02:36 AM
Đã Fix lại hết các lỗi cơ bản...A hoàn a phủng + ra map biên giới tối đen, vào nhà gỗ ko ra đk + ra Hoàng thành ko quay trở lại được Biên giới :))...Mai sẽ share cho các bạn....

thachphathien
28-03-14, 03:01 AM
Đã Fix lại hết các lỗi cơ bản...A hoàn a phủng + ra map biên giới tối đen, vào nhà gỗ ko ra đk + ra Hoàng thành ko quay trở lại được Biên giới :))...Mai sẽ share cho các bạn....

Share đi Mod....dk trở lại với niềm đam mê....Chưa thấy Mod nào nhiệt tình như Mod bên này....Tks

n3ono1
28-03-14, 08:20 PM
......Handoi hnay ko có gì mới share cho anh em à :3.........Cả ngày nay tớ ngồi nghịch VH,lỗi lung tung hết lên rồi :))..........

handoi198914
28-03-14, 09:12 PM
......Handoi hnay ko có gì mới share cho anh em à :3.........Cả ngày nay tớ ngồi nghịch VH,lỗi lung tung hết lên rồi :))..........
Như đã hứa hôm nay mình sẽ Up bộ SV (2.0) mà mình đã Fix hết các lỗi mà mình test thấy....đồng thời up luôn Patch Full và config sẵn cho các bạn ( config cả Sv luôn rồi) các bạn chỉ dow về và test....các bạn qua #1 dow nhé:D

trongbt1990
28-03-14, 09:47 PM
Như đã hứa hôm nay mình sẽ Up bộ SV (2.0) mà mình đã Fix hết các lỗi mà mình test thấy....đồng thời up luôn Patch Full và config sẵn cho các bạn ( config cả Sv luôn rồi) các bạn chỉ dow về và test....các bạn qua #1 dow nhé:D down ở đâu thế? hic hóng tiếp nào ^^^^^^^^^^^^^^^^^^

handoi198914
28-03-14, 09:59 PM
down ở đâu thế? hic hóng tiếp nào ^^^^^^^^^^^^^^^^^^

dowload ở trang 1 bạn hiền...............VH đk thêm j` chưa ném qua mình để mình tổng hợp lại nào

trongbt1990
28-03-14, 10:10 PM
dowload ở trang 1 bạn hiền...............VH đk thêm j` chưa ném qua mình để mình tổng hợp lại nào vợ bắt ôm vợ ngủ , khổ vãi chẳng làm được j bạn ah`

handoi198914
28-03-14, 10:11 PM
vợ bắt ôm vợ ngủ , khổ vãi chẳng làm được j bạn ah`

cho nó phát rồi dậy làm tiếp khổ:)) có vợ nó thế đấy

trongbt1990
28-03-14, 10:11 PM
dowload ở trang 1 bạn hiền...............VH đk thêm j` chưa ném qua mình để mình tổng hợp lại nào trang 1 vẫn thế mà ? đã có j thay đổi đâu?

handoi198914
28-03-14, 10:14 PM
trang 1 vẫn thế mà ? đã có j thay đổi đâu?

cài chạy rồi sẽ biết nhé.....mình Up Sv đã Fix hết lỗi mà mình thấy đk....sửa lỗi chứ chưa share VH nhé.....

trongbt1990
29-03-14, 07:24 AM
cài chạy rồi sẽ biết nhé.....mình Up Sv đã Fix hết lỗi mà mình thấy đk....sửa lỗi chứ chưa share VH nhé..... , ah` down lại cả sever , patch mới về cài lại từ đầu ah`

dongnguyen0510
29-03-14, 03:46 PM
Đang ngồi VH bỗng nghĩ đến 1 ý tưởng này không biết các pro có gạch đá em không.
Trước hết ta lấy code của China thường nó encoding GB2312
Sao mình không dùng tool nào hay cách nào đó chuyển hết các file trong SV về code UTF-8. Như vậy là ta đã có các câu lệnh và code của file đó từ đó mình chuyển về font unicode của ta để thay thế toàn bộ code của china = của VN rồi các cao thủ bay vào Hex thằng main Zt để đưa code VN vào. Thay thế các file trong client cũng tương tự như bên SV là ta đã thay đổi toàn bộ code GB2312 bằng UTF-8 Hoặc code gì mà hiển thị tiếng việt có dấu chẳng hạn.
P/s Kém lập trình nên chỉ suy nghĩ nông cạn như vậy thôi( Gạch đã nhận hết vì đang làm móng :)) )

handoi198914
29-03-14, 03:55 PM
Đang ngồi VH bỗng nghĩ đến 1 ý tưởng này không biết các pro có gạch đá em không.
Trước hết ta lấy code của China thường nó encoding GB2312
Sao mình không dùng tool nào hay cách nào đó chuyển hết các file trong SV về code UTF-8. Như vậy là ta đã có các câu lệnh và code của file đó từ đó mình chuyển về font unicode của ta để thay thế toàn bộ code của china = của VN rồi các cao thủ bay vào Hex thằng main Zt để đưa code VN vào. Thay thế các file trong client cũng tương tự như bên SV là ta đã thay đổi toàn bộ code GB2312 bằng UTF-8 Hoặc code gì mà hiển thị tiếng việt có dấu chẳng hạn.
P/s Kém lập trình nên chỉ suy nghĩ nông cạn như vậy thôi( Gạch đã nhận hết vì đang làm móng :)) )

Mình đã làm rồi...lâu lắm rồi ý....Nhưng kết quả ko chạy đk SV :(( thay đổi là lỗi....muốn VH có dấu phải bắt đầu làm từ cái Zt.exe ( clien) làm đk rồi ms tiến hành làm trên SV....Zt.exe đã có ý tưởng Vh có dấu đk rồi, đang nghiên cứu

dongnguyen0510
29-03-14, 03:57 PM
Mình đã làm rồi...lâu lắm rồi ý....Nhưng kết quả ko chạy đk SV :(( thay đổi là lỗi....muốn VH có dấu phải bắt đầu làm từ cái Zt.exe ( clien) làm đk rồi ms tiến hành làm trên SV....Zt.exe đã có ý tưởng Vh có dấu đk rồi, đang nghiên cứu
Share ý tưởng để anh em vọc với. Nghĩ 1 mình đau đầu lắm. Hôm nay VH cũng được kha khá. Gom gom hết lại share 1 thể :D

handoi198914
29-03-14, 03:58 PM
Share ý tưởng để anh em vọc với. Nghĩ 1 mình đau đầu lắm. Hôm nay VH cũng được kha khá. Gom gom hết lại share 1 thể :D

Nhớ test trc khi share nhé....:))

n3ono1
29-03-14, 04:20 PM
.........Dongnguyen ơi....Lỗi ko hiện được là ở file 56000......Tìm mãi mới ra :D.........

......... VH như bạn Dongnguyen mình thấy như thế là làm ẩu quá :( ..... VH xong đọc nhiều câu chẳng hiểu gì.....Mình toàn đọc từng câu xong mình sửa lại cho có nghĩa,hợp lý mới để....Chứ mình k dám vh theo coppy and paste,làm thế xong đọc tiếng việt mà như kiểu tiếng gì ấy >.<..........

handoi198914
29-03-14, 04:29 PM
.........Dongnguyen ơi....Lỗi ko hiện được là ở file 56000......Tìm mãi mới ra :D.........

......... VH như bạn Dongnguyen mình thấy như thế là làm ẩu quá :( ..... VH xong đọc nhiều câu chẳng hiểu gì.....Mình toàn đọc từng câu xong mình sửa lại cho có nghĩa,hợp lý mới để....Chứ mình k dám vh theo coppy and paste,làm thế xong đọc tiếng việt mà như kiểu tiếng gì ấy >.<..........

Hãy tham khảo các file VH Quest của mình trong bộ SV 2k11....các file quest thì giống nhau..có khác cũng chỉ là phần thưởng thôi...các bạn chú ý chút thì có thể bê hết file quest sang chỉ chỉnh sửa lại 1 chút cho phù hợp là đk.....

n3ono1
29-03-14, 04:50 PM
...Han oi xem giúp tớ xem tớ sai ở đoạn nào mà ko hiện chữ......File 56000 tớ đã coppy lại file gốc và tớ chỉ thử VH đoạn đầu mà cũng ko đc...... Lỗi ko thấy nhiệm vụ như đêm qua ==".....

Code nè -_-.......

<?xml version="1.0" encoding="GB2312"?>
<!-- edited with XMLSPY v2004 rel. 2 U (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by 1 (1) -->
<event id="56000" name="Thanh Nguyen Thon-Truong Thon(114,93)">
<!--new means new quest, default is quest on user-->
<quest id="10211">
<embranchment id="10">
<conditions>
<var type="Differ" name="state" value="-1" id="211"/>
<var type="Differ" name="state" value="1" id="211"/>
<var type="Differ" name="state" value="-3" id="211"/>
</conditions>
<actions>
<menu>
function TaskDialog()
this:AddDialogItem("Nhan nhiem vu: Huong Dung Doan(2)", "Dialog11")
end
function Dialog11()
this:AddTalk("&lt;p&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;Nhiem vu:&lt;/n&gt;&lt;n color=\&quot;255,255,255,255\&quot;&gt;Huong Dung Doan\n \n&lt;/n&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;Muc tieu nhiem vu: \n&lt;/n&gt;&lt;n&gt; Neu nhu muon gia nhap Huong Dung Doan , co the tim vu khi thuong - vuong nhan(145,90)Lua chon vu khi。\n(An phim "L" de xem nhiem vu tiep theo)\n \n&lt;/n&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;Noi dung nhiem vu:\n&lt;/n&gt;&lt;n&gt; 哟,是(GetName)A...Vai ngay khong gap, nguoi da cao lon the nay roi sao ?\n Trong thon gan day , hoi Huong Dung Doan dang tuyen tan binh cho Trieu Dinh. Nguoi co muon gia nhap ko ?\n&lt;/n&gt;&lt;/p&gt;&lt;p&gt;&lt;n color=\&quot;255,239,196,0\&quot;&gt;Kinh nghiem nhan duoc:&lt;/n&gt;&lt;n&gt; 5&lt;/n&gt;&lt;/p&gt;&lt;p&gt;&lt;n color=\&quot;255,0,196,0\&quot;&gt;Phan thuong nhiem vu:\n&lt;/n&gt;&lt;/p&gt;&lt;p&gt;&lt;object id=\&quot;690\&quot;&gt; Doan Dao-Vu khi Chien Binh &lt;/object&gt;&lt;/p&gt;&lt;p&gt;&lt;object id=\&quot;691\&quot;&gt; Lieu Moc Truong-Vu khi Phap Su&lt;/object&gt;&lt;/p&gt;&lt;p&gt;&lt;object id=\&quot;692\&quot;&gt; Doan Cung-Vu khi Cung Thu&lt;/object&gt;&lt;/p&gt;&lt;p&gt;&lt;object id=\&quot;693\&quot;&gt; Chi Phien-Vu khi Tien Thuat Su&lt;/object&gt;&lt;/p&gt;&lt;p&gt;&lt;object id=\&quot;694\&quot;&gt; Moc Con-Vu khi Trieu Hoi Su&lt;/object&gt;&lt;n&gt;\n&lt;/n&gt;&lt;/p&gt;")
this:AddTaskCmdItem("接受任务{10001}", "v56000", 211, 3)
end
</menu>

handoi198914
29-03-14, 07:53 PM
...Han oi xem giúp tớ xem tớ sai ở đoạn nào mà ko hiện chữ......File 56000 tớ đã coppy lại file gốc và tớ chỉ thử VH đoạn đầu mà cũng ko đc...... Lỗi ko thấy nhiệm vụ như đêm qua ==".....

Code nè -_-.......

Bạn có thể mở file gốc chưa VH so sanh vs file bạn VH xem...đây là cách nhanh nhất tìm ra lỗi...

trongbt1990
29-03-14, 09:59 PM
có 1 số bức ảnh gọi là tự sướng ^^ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoi198914
29-03-14, 10:21 PM
có 1 số bức ảnh gọi là tự sướng ^^ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bá đạo vãi....tìm đi nhé....có j` pmm mình :)) ngựa đẹp đó :))

trongbt1990
29-03-14, 10:51 PM
Bá đạo vãi....tìm đi nhé....có j` pmm mình :)) ngựa đẹp đó :)) rõ ràng đánh chết 1 con bos ở HT , còn 1 con ko đánh được toan` trượt , hết h HT chiến mình vẫn ko được làm hoàng đế hic

handoi198914
29-03-14, 11:30 PM
rõ ràng đánh chết 1 con bos ở HT , còn 1 con ko đánh được toan` trượt , hết h HT chiến mình vẫn ko được làm hoàng đế hic

=)) có 1 boss thôi....chứ lấy đâu ra 2 Boss...bạn đánh chết Boss rồi sau đó ra nhận danh hiệu thôi

dongnguyen0510
30-03-14, 06:27 AM

Chủ yếu thấy tiếng việt cho dễ hiểu đễ test cái quest cho xong. Đâu vào đấy tích hơp xong xuôi rồi kết cấu lại đoạn văn thôi

handoi198914
30-03-14, 08:11 AM
Chủ yếu thấy tiếng việt cho dễ hiểu đễ test cái quest cho xong. Đâu vào đấy tích hơp xong xuôi rồi kết cấu lại đoạn văn thôi

các bác cứ Vh + test Quest nhé....theo mình VH đến đâu ăn chắc đến đó chứ VH xong lại đi sửa lại mất time lắm....đã xong các File TBL :D....chuyển sang Clien :))

trongbt1990
30-03-14, 08:23 AM
2 con bos giống nhau mà handoi hic ^^

handoi198914
30-03-14, 10:26 PM
2 con bos giống nhau mà handoi hic ^^

Ae cho ý kiến Add thành công hoạt động cướp gạch Thái miếu :)) :)) 23602361236223632364

tranhuybk
30-03-14, 11:04 PM
cũng được đó, tiếc là lap mình ko cài dc xp

thanhtrung0979
30-03-14, 11:05 PM
Ae cho ý kiến Add thành công hoạt động cướp gạch Thái miếu :)) :)) 23602361236223632364

5248 =P~ ........................ Bữa nay khỏe không bác hậndoi. Có khi em sắp được ra Hà nội Nếu có dịp ta ngồi với nhau một bữa. ^^

handoi198914
30-03-14, 11:11 PM
5248 =P~ ........................ Bữa nay khỏe không bác hậndoi. Có khi em sắp được ra Hà nội Nếu có dịp ta ngồi với nhau một bữa. ^^

ok oke....hehe....vẫn xung sức lắm bác à....có cơ hội ra Hn nhất định gặp nhé.....có j` hợp tác làm SV đi :))

thanhtrung0979
30-03-14, 11:13 PM
ok oke....hehe....vẫn xung sức lắm bác à....có cơ hội ra Hn nhất định gặp nhé.....có j` hợp tác làm SV đi :))
OK OK có gì khó khăn tui với ông trao đổi. :D . Thôi lâu lâu vào forum chém gió chơi. Chúc các bác sức khỏe dồi cmn dào. Đừng có rớt giữa "đỉnh núi" là được :D

handoi198914
30-03-14, 11:17 PM
OK OK có gì khó khăn tui với ông trao đổi. :D . Thôi lâu lâu vào forum chém gió chơi. Chúc các bác sức khỏe dồi cmn dào. Đừng có rớt giữa "đỉnh núi" là được :D

Thanks bác.....30char chưa nhỉ

tranhuybk
31-03-14, 02:25 AM
mấy bác kiếm cái sever này ở đâu vậy?

trongbt1990
31-03-14, 04:25 AM
Thanks bác.....30char chưa nhỉ
ngon quá ^^, phê bjo mới tỉnh keke

tranhuybk
02-04-14, 07:03 AM
ad cho hỏi cái này cái chạy tren xp mode được không?

handoi198914
02-04-14, 12:18 PM
ad cho hỏi cái này cái chạy tren xp mode được không?

SV này ko chạy đk trên Win 7, 8............

quocsang111
02-04-14, 03:42 PM

hai07dv
02-04-14, 04:09 PM

Dev thì như nhau nhưng bản 2.0 ít lỗi hơn bản 2k11 :D

handoi198914
02-04-14, 05:45 PM
Dev thì như nhau nhưng bản 2.0 ít lỗi hơn bản 2k11 :D

Chuẩn rồi....Dev thì Sv cũng giống nhau...SV này ít lỗi hơn rất nhiều so với SV 2k11...dùng để Dev và chơi thì tuyệt vời:D

quocsang111
02-04-14, 09:07 PM
hihi , mình đang ngồi VH main nè ^^ vui cực kỳ
ả cho mình hỏi 1 chút !

1 ) việt hóa tên npc ở file nào vậy ?

2 ) việt hóa tên vật phẩm ở file nào ?

3 ) việt hóa tên trang bị ở file nào ?

4 ) viêt hóa lời thoại npc xa phu ở trên hoàng thành ở file nào ạ !

mong 2 pro chỉ giáo cho e ngồi việt hóa chơi >"<

handoi198914
02-04-14, 09:19 PM
hihi , mình đang ngồi VH main nè ^^ vui cực kỳ
ả cho mình hỏi 1 chút !

1 ) việt hóa tên npc ở file nào vậy ?

2 ) việt hóa tên vật phẩm ở file nào ?

3 ) việt hóa tên trang bị ở file nào ?

4 ) viêt hóa lời thoại npc ở trên hoàng thành ở file nào ạ !

mong 2 pro chỉ giáo cho e ngồi việt hóa chơi >"<
Đã có 1 người thấy đk niềm vui khi nhân được thành quả của mình...Theo mình bạn nên VH trên SV trc nhé rồi mới đến CLien
mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn:
1: Monster Data file thực thi npcbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị NPC quái đồ vật ( trên Clien nhé)
2: Object.Tbl của Sv ( hiển thị vật phẩm trong hành trang, muốn hiển thị trên shop thì quay về bước 1)
3: Item Data file thực thi Objectbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị Item như Quần áo vũ khí mật tịch bảo thạch, nguyên liệu
4: Npctrade trên SV...

quocsang111
02-04-14, 09:25 PM
Đã có 1 người thấy đk niềm vui khi nhân được thành quả của mình...Theo mình bạn nên VH trên SV trc nhé rồi mới đến CLien
mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn:
1: Monster Data file thực thi npcbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị NPC quái đồ vật ( trên Clien nhé)
2: Object.Tbl của Sv ( hiển thị vật phẩm trong hành trang, muốn hiển thị trên shop thì quay về bước 1)
3: Item Data file thực thi Objectbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị Item như Quần áo vũ khí mật tịch bảo thạch, nguyên liệu
4: Npctrade trên SV...

thanks sẽ cố gắng việt mấy phần này , à cái tools minh chuyền file . TBL wa XML nó chạy wa 1 cái vèo rồi đứng im luôn , ko kết thúc nên ko chuyển qua đc file XML .
2372

handoi198914
02-04-14, 09:30 PM
thanks sẽ cố gắng việt mấy phần này , à cái tools minh chuyền file . TBL wa XML nó chạy wa 1 cái vèo rồi đứng im luôn , ko kết thúc nên ko chuyển qua đc file XML .
2372

tool này hoạt động xong nó ko thông báo đâu nhé:
để chuyển Tbl ---> XML bạn tạo 1 Fonder với tên là TBL trên ổ D nhé...sau đó chọn đường dẫn đến Fonder TBL rồi convert là đk...Nút thanks kia kìa :))

philong48
02-04-14, 10:14 PM
sao ko dang ky cong thanh duoc han doi oi huong dan dum
hay co quy dinh thoi gian dang ky

handoi198914
02-04-14, 10:17 PM
sao ko dang ky cong thanh duoc han doi oi huong dan dum
hay co quy dinh thoi gian dang ky

Để công thành: Bạn phải đủ các dk sau
1: Bạn phải là Bang chủ
2: Cấp Bang phải đạt cấp 1 trở lên ( ra Navicat chỉnh cấp Bang)
3: đăng ký công thành trước 18h30 thứ 7 ( chỉnh ngày tháng trên máy tinh)
4: hoạt động công thành bắt đầu từ 20h30---21h30

philong48
03-04-14, 12:57 PM
Để công thành: Bạn phải đủ các dk sau
1: Bạn phải là Bang chủ
2: Cấp Bang phải đạt cấp 1 trở lên ( ra Navicat chỉnh cấp Bang)
3: đăng ký công thành trước 18h30 thứ 7 ( chỉnh ngày tháng trên máy tinh)
4: hoạt động công thành bắt đầu từ 20h30---21h30
han doi oi huong dan cu the dum voi
1.la bang chu roi
2.cap bang la 1 roi
3.dang ky truoc 18h30 thu 7 roi dang ky xong thong bao 19h30 gi do toan tieng tau ko hieu
4.tu 20h30 vao mat that danh bos ko duoc nhung ben ngoai xuat hien wa troi bos xanh bos vang bos tim danh chet het doi hoai den 21h 30 rui ma ko co con a hoan huhuhu

handoi198914
03-04-14, 01:04 PM
han doi oi huong dan cu the dum voi
1.la bang chu roi
2.cap bang la 1 roi
3.dang ky truoc 18h30 thu 7 roi dang ky xong thong bao 19h30 gi do toan tieng tau ko hieu
4.tu 20h30 vao mat that danh bos ko duoc nhung ben ngoai xuat hien wa troi bos xanh bos vang bos tim danh chet het doi hoai den 21h 30 rui ma ko co con a hoan huhuhu

đăng ký công thành xong nó sẽ thông báo cho Bang hội từ 20h30--->21h30 tập chung công thành
Bạn xem xem đã có Quốc vương chưa, nếu có thì phải đánh Boss, nếu chưa có thì ko cần đánh boss...Hết giờ công thành là nhận chức...đến đại thần Click vào dòng thứ 3 từ trên xuống để lên ngôi...sẽ có ngựa mới, a hoàn mới:D

dongnguyen0510
03-04-14, 03:18 PM
đăng ký công thành xong nó sẽ thông báo cho Bang hội từ 20h30--->21h30 tập chung công thành
Bạn xem xem đã có Quốc vương chưa, nếu có thì phải đánh Boss, nếu chưa có thì ko cần đánh boss...Hết giờ công thành là nhận chức...đến đại thần Click vào dòng thứ 3 từ trên xuống để lên ngôi...sẽ có ngựa mới, a hoàn mới:D
Cậu có thể nêu ý tưởng hoặc bắt đầu từ đâu để VH có dấu không

handoi198914
03-04-14, 03:34 PM
Cậu có thể nêu ý tưởng hoặc bắt đầu từ đâu để VH có dấu không

có thể thay đổi font trên Charset của Zt.exe bạn à...đang trong quá trình nghiên cứu

trongbt1990
03-04-14, 05:10 PM
vẫn đang trong quá trình Vh ^^, nt thì bạn handoi ko tl mình , ^^ hehe. VH cái datas vất vả thật

handoi198914
03-04-14, 07:04 PM
vẫn đang trong quá trình Vh ^^, nt thì bạn handoi ko tl mình , ^^ hehe. VH cái datas vất vả thật

Jo` mới biết à :D. Vh trên Clien tốn thời gian gấp x2 lần Vh trên SV....

quocsang111
03-04-14, 10:08 PM
sao khi mình việt hóa tên npc trong file datas.pak , và pak lại , bỏ vào clien nhưng tên npc vẫn ko thay đổi , handoi giải thích hộ mình với !

handoi198914
03-04-14, 10:46 PM
sao khi mình việt hóa tên npc trong file datas.pak , và pak lại , bỏ vào clien nhưng tên npc vẫn ko thay đổi , handoi giải thích hộ mình với !

bạn Vh xong sau đó coppy file đó ra đáp vào Add của clien là ok

quocsang111
04-04-14, 12:18 AM
handoi help với , tui tìm mấy thằng npc gia công ở vương thành ko thấy file tụi nó nằm ở đâu để VH hết , ông tìm được ko ? tìm theo ID npc trong file onvisit tìm đuối lun ko thấy , mấy file on drop.... cũng ko thấy lun , ông biết ở đâu chỉ tui với

handoi198914
04-04-14, 12:23 AM
handoi help với , tui tìm mấy thằng npc gia công ở vương thành ko thấy file tụi nó nằm ở đâu để VH hết , ông tìm được ko ? tìm theo ID npc trong file onvisit tìm đuối lun ko thấy , mấy file on drop.... cũng ko thấy lun , ông biết ở đâu chỉ tui với

Npctrade..................30char chưa?????

philong48
04-04-14, 10:29 AM
han doi oi huong dan cach ep sao tu 12 len 18 di huong dan cu the nha thank you

handoi198914
04-04-14, 11:55 AM
han doi oi huong dan cach ep sao tu 12 len 18 di huong dan cu the nha thank you

Muốn ép đồ lên 13*--->16*:
Trang bị phải đạt cấp 165 trở lên
Phải mua BT thăng cấp tương ứng với trang bị cần ép
Phải ADD thêm chức năng ép lên 16* vì server này giống vs SV chuẩn 2.0 nên chưa có chức năng ép lên 16*...

dongnguyen0510
04-04-14, 12:01 PM
Muốn ép đồ lên 13*--->16*:
Trang bị phải đạt cấp 165 trở lên
Phải mua BT thăng cấp tương ứng với trang bị cần ép
Phải ADD thêm chức năng ép lên 16* vì server này giống vs SV chuẩn 2.0 nên chưa có chức năng ép lên 16*...

Thử cái này thử đi cậu ơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoi198914
04-04-14, 12:40 PM
Thử cái này thử đi cậu ơi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình đang dùng cái này rồi...ko có j đặc biệt và cũng chẳng mấy khi dùng đến nó, nếu ai thích nghịch vui có thể sdung...Tạo ra 5 thuộc tính XLH và kich hoạt hết 5 thuộc tính đó.
thay đổi % của XLH { 12% bỏ qua phòng thủ ma phap thì ta có thể cho lên 100%}

boyngocst1
04-04-14, 12:46 PM
handoi ơi chỉ mình cách config để đưa server lên room hamachi cho người bạn mình chơi dc k. Config những file nào ý

Hearts
04-04-14, 12:56 PM
mình đang dùng cái này rồi...ko có j đặc biệt và cũng chẳng mấy khi dùng đến nó, nếu ai thích nghịch vui có thể sdung...Tạo ra 5 thuộc tính XLH và kich hoạt hết 5 thuộc tính đó.
thay đổi % của XLH { 12% bỏ qua phòng thủ ma phap thì ta có thể cho lên 100%}

Nếu đã vậy thì sao HD không mở luôn Server online để AE vào chơi tiện thể ngâm cứu thêm ?

philong48
04-04-14, 01:16 PM
han doi cho xin file viet hoa quest

handoi198914
04-04-14, 01:20 PM
Nếu đã vậy thì sao HD không mở luôn Server online để AE vào chơi tiện thể ngâm cứu thêm ?

đã có 1 số bài viết đề cập đưa SV lên online các bạn tìm đọc tham khảo nhé...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và 1 số pic đã đề cập rồi. Mình sẽ hướng dẫn sơ qua cách config lên online Đầu tiên bạn phải các port modem ra các port có thể xem trong phần server list trong SQL , sau đó sửa ở phần configtool hết lại IP thành IP Wan của bạn , rồi đổi IP ở các file billserverlist , loginserver ,Zoneinfo

han doi cho xin file viet hoa quest

File quest bạn dow bên pic 2k11 mình đã share rồi đó, dow về và chỉnh sửa lại chút cho phù hợp vs SV 2.0 này là ok....các file quest trong các SV đều giống nhau, chỉ khác ở chỗ phần thưởng thôi. Các bạn chú ý

n3ono1
04-04-14, 02:23 PM
..........Đi xa giờ mới về :D..............Server chưa có thay đổi hả,chưa ai share vh nhỉ :3........Ham quá :3..............

handoi198914
04-04-14, 02:28 PM
..........Đi xa giờ mới về :D..............Server chưa có thay đổi hả,chưa ai share vh nhỉ :3........Ham quá :3..............

tự VH đi bạn...cho biết, mình đã VH xong rồi nhưng sẽ ko share đâu nhé hjhj :D.

n3ono1
04-04-14, 02:34 PM
tự VH đi bạn...cho biết, mình đã VH xong rồi nhưng sẽ ko share đâu nhé hjhj :D.

........Tớ VH 1 file 2 ngày 1 đêm ko xong....Lại lỗi lung tung hết lên lên làm biếng + nản nữa :(...........Vẫn đang để tiếng Trung chơi off ^^............

handoi198914
04-04-14, 02:37 PM
........Tớ VH 1 file 2 ngày 1 đêm ko xong....Lại lỗi lung tung hết lên lên làm biếng + nản nữa :(...........Vẫn đang để tiếng Trung chơi off ^^............

sao mà lỗi....Vh như mình hướng dẫn đó làm sao mà lỗi đk, thất bại là mẹ thành công mà....tiếp tục nào

hai07dv
04-04-14, 04:16 PM
Chuẩn rồi....những thứ đã share được thì share rồi...còn lại tự thân vận động thôi...diễn đàn để trao đổi liên quan lỗi, dev, fix...chứ ko phải nơi để vài người vô xin xỏ

handoi198914
04-04-14, 04:21 PM
Chuẩn rồi....những thứ đã share được thì share rồi...còn lại tự thân vận động thôi...diễn đàn để trao đổi liên quan lỗi, dev, fix...chứ ko phải nơi để vài người vô xin xỏ

VH đk rồi để đó cũng ko làm j cả...8h tối nay mình về sẽ share cho các bạn các file VH trên SV của mình....các File quest + Clien mình sẽ ko share...Mọi vấn đề các bạn hãy đề cập tại đây, mình sẽ trả lời và giúp các bạn trong quá trinh Dev...

garo25
04-04-14, 05:27 PM
Mình mới tải về chơi thấy 2 lỗi này. Skill buff dame của quạt lỗi thành skill tăng máu. Định hồn thạnh mua k đc.

handoi198914
04-04-14, 06:12 PM
Mình mới tải về chơi thấy 2 lỗi này. Skill buff dame của quạt lỗi thành skill tăng máu. Định hồn thạnh mua k đc.

lỗi ntn bạn, Skill ko tăng đk hay ntn??
Mình đã test Skill các phái 100% dùng tốt ko có 1 SKill nào lỗi cả, Mua định hồn thạch cần có Vàng bạn nhé....hoạt động tốt

garo25
04-04-14, 10:11 PM
Skill buff chiến thần chúc phúc của quạt k tăng dame mà chuyển thành skill tăng máu á. Còn đih hồn thach thì k biết có phải dưới 1d vag thì k cho mua hay k nửa. Có 50l vàng nhấp vo nó báo gì ấy.

handoi198914
04-04-14, 10:14 PM
Skill buff chiến thần chúc phúc của quạt k tăng dame mà chuyển thành skill tăng máu á. Còn đih hồn thach thì k biết có phải dưới 1d vag thì k cho mua hay k nửa. Có 50l vàng nhấp vo nó báo gì ấy.
bạn Post cái ảnh SKill lên nhé...chứ Sv mình vẫn bt ko vấn đề j`...nay bàn phím tự nhiên liệt mất mấy nút, chả hiểu nên ko chụp đk....Còn định hồn thach mình mua bình thường 1L/1vien....Bạn add thêm vàng vào xem sao...

garo25
04-04-14, 10:43 PM
Hix mình dag on = đt. Cái skill buff dame cua quat á. Skill hinh dấu thập màu xanh lá cây á. Buff len thì đáng lẻ nó tang dame nhưg khi buff thi no thah skill tăng máu (cái skill nằm phía duoi skill chiến thần cp á mih k nhớ rõ tên). Còn DHT thì mình dùg 70v thì mua dc nhug còn 50v nó k cho mua (2v/cuc).

handoi198914
04-04-14, 10:47 PM
Hix mình dag on = đt. Cái skill buff dame cua quat á. Skill hinh dấu thập màu xanh lá cây á. Buff len thì đáng lẻ nó tang dame nhưg khi buff thi no thah skill tăng máu (cái skill nằm phía duoi skill chiến thần cp á mih k nhớ rõ tên). Còn DHT thì mình dùg 70v thì mua dc nhug còn 50v nó k cho mua (2v/cuc).

Skill để mình xem lại xem...còn cái Định hồn thạch bạn vào Object trên SV chỉnh lại giá là đk....dễ mà

garo25
04-04-14, 10:57 PM
K phải giá ý mìh là cho dù dư tiền vẫn k mua dc. Hìh như phải trên 70l nó mới cho mua mà lúc mua dc thì chỉ tốn 2l/ cục thoi.

vovinam90
04-04-14, 11:05 PM
hic, cái tool chuyển tbl to xml không hiểu sao khi giải nén máy mình nó xóa mất, bạn Handoi còn chương trình nào khác để convert không? Mình tìm trên google rồi mà ko thấy

handoi198914
04-04-14, 11:10 PM
hic, cái tool chuyển tbl to xml không hiểu sao khi giải nén máy mình nó xóa mất, bạn Handoi còn chương trình nào khác để convert không? Mình tìm trên google rồi mà ko thấy

Bạn xem lại nhé....mình vừa test...trong hành trang 20L vẫn mua đk mà....

bạn tăt diệt virus đi....đảm bảo ko có virus nhé....chtrinh nhận file giống virus nên tự xóa thôi

vovinam90
04-04-14, 11:24 PM
Bạn xem lại nhé....mình vừa test...trong hành trang 20L vẫn mua đk mà....

bạn tăt diệt virus đi....đảm bảo ko có virus nhé....chtrinh nhận file giống virus nên tự xóa thôi

mình không lo có virus nhưng máy mình dùng symantec không tắt được, gỡ bỏ cũng không được vì cần phải có password. Nói túm lại là mình ko thể dùng chương trình convert này được. Nếu được bạn Handoi có thể convert giúp mình được không?. khi nào việt hóa xong mình qua máy khác convert lại, đang hào hứng làm game này muốn làm ngay và luôn :D

handoi198914
04-04-14, 11:25 PM
mình không lo có virus nhưng máy mình dùng symantec không tắt được, gỡ bỏ cũng không được vì cần phải có password. Nói túm lại là mình ko thể dùng chương trình convert này được. Nếu được bạn Handoi có thể convert giúp mình được không?. khi nào việt hóa xong mình qua máy khác convert lại, đang hào hứng làm game này muốn làm ngay và luôn :D

Bạn muốn Covert các file TBL trên Sv đúng ko???
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn đây mình đã convert sang xml rồi....

vovinam90
04-04-14, 11:34 PM
đúng rồi bạn, mình mới bắt đầu làm. bạn gửi cho mình được ko

Bạn muốn Covert các file TBL trên Sv đúng ko???
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn đây mình đã convert sang xml rồi....

cảm ơn bạn nhiều, có gì thắc mắc mình lại lên đây hỏi tiếp nhé :)

handoi198914
04-04-14, 11:34 PM
đúng rồi bạn, mình mới bắt đầu làm. bạn gửi cho mình được ko

cảm ơn bạn nhiều, có gì thắc mắc mình lại lên đây hỏi tiếp nhé :)
mình sẽ giúp những j có thể................

gauyeutho
05-04-14, 01:10 AM
khoái chinh đồ quá mà đang dùng win 7 quen hic k muốn sang xp vì nhiều lý do :D cứ hằng ngày vào hóng thôi . handoi quá nhiệt tình so vs quy định :D like

handoi198914
05-04-14, 01:25 AM
khoái chinh đồ quá mà đang dùng win 7 quen hic k muốn sang xp vì nhiều lý do :D cứ hằng ngày vào hóng thôi . handoi quá nhiệt tình so vs quy định :D like

nếu bạn muốn chơi có thể cài máy ảo chơi cho đỡ nghiền...SV tưởng đối ổn định..chơi rất tốt.

philong48
05-04-14, 08:44 AM
File quest bạn dow bên pic 2k11 mình đã share rồi đó, dow về và chỉnh sửa lại chút cho phù hợp vs SV 2.0 này là ok....các file quest trong các SV đều giống nhau, chỉ khác ở chỗ phần thưởng thôi.
ben sever 2011 ko thay cho nao chua file quest viet hoa het down ve roi lam nv toan tieng tau ko ah

philong48
05-04-14, 12:12 PM
chep quest 2011 vao game ko duoc

handoi198914
05-04-14, 01:14 PM
chep quest 2011 vao game ko duoc

mình nói ở đây ko phải là bê nguyên phần quest 2k11 vào, mà phải chỉnh sửa chút xíu cho phù hợp thôi....chỉnh ntn bạn có thể mở 2 file quest của SV 2.0 và 2k11 so sánh sẽ thấy ...

garo25
05-04-14, 11:09 PM
Hix cái ĐHT mih vẫn k mua đc. Còn skill wat hệ thiên cấp 45 k học đc. Ah thêm lỗi xa phu bắc giao chỉ đi đc giao log động. Một số map k vào đc nửa.

handoi198914
05-04-14, 11:29 PM
Hix cái ĐHT mih vẫn k mua đc. Còn skill wat hệ thiên cấp 45 k học đc. Ah thêm lỗi xa phu bắc giao chỉ đi đc giao log động. Một số map k vào đc nửa.

Định hồn thạch giá bán của nó là 1D+...đồng nhé....Bạn bật team lên mình xem sao....SV mình dùng ko vấn đề j`...xa phu 100% dùng tốt nhé

vovinam90
05-04-14, 11:34 PM
Định hồn thạch giá bán của nó là 1D+...đồng nhé....Bạn bật team lên mình xem sao....SV mình dùng ko vấn đề j`...xa phu 100% dùng tốt nhé

handoi có thể hưỡng dẫn chi tiết giúp mình cách config để chơi qua Lan được ko để mình chơi trong xóm trọ, có 1 máy thật làm server. thank bạn trước

handoi198914
05-04-14, 11:49 PM
handoi có thể hưỡng dẫn chi tiết giúp mình cách config để chơi qua Lan được ko để mình chơi trong xóm trọ, có 1 máy thật làm server. thank bạn trước

Có hướng dẫn rồi đó bạn...bạn đoc các pic bên kia nhé

BeeZone
06-04-14, 12:43 PM

Có hướng dẫn rồi đó bạn...bạn đoc các pic bên kia nhé

Config các file loginServerList.xml + zoneInfo.xml
Sau đó bạn vào 127.0.0.1/phpmyadmin hoặc dùng Navicat hoặc những chương trình quản lý user khác vào Zebra data bảng Serverlist ở Colunm EXTIP confix IP thành IP LAN của bạn ở những PORT sau :
1. 10000 2. 8000 3. 6020 4. 6012
rồi chạy sv như btg nhé

Client edit ip LAN nữa nhé trong config1.ini

[server]
loginaddress=192.168.1.200 <= thay bằng ip LAN
loginport=8000
servername=Õ÷;
zone=1
game=0
autoreconnect=1
:bz:bz.................30 chả cá

vovinam90
06-04-14, 03:12 PM
Nếu sửa ip trong file loginserverlist và zoneinfo thì mình không thể nào chơi được. chỉ cần sửa trong database là được

handoi198914
06-04-14, 03:16 PM
Nếu sửa ip trong file loginserverlist và zoneinfo thì mình không thể nào chơi được. chỉ cần sửa trong database là được

Chỉnh sửa trong db và confoig.in của Clien là chơi đk nhé

handoi198914
06-04-14, 03:33 PM
Chỉnh sửa trong db và confoig.in của Clien là chơi đk nhé

Buổi sáng VH cái CharacterStateBase.tbl mà chưa xong....sợ quá cái file này

trongbt1990
07-04-14, 08:18 AM
mấy hôm bận quá nay mới vào được , tình hình tnao rồi handoi oi ^^

vovinam90
07-04-14, 10:01 AM
mấy cái Map chưa mở như: Long Cương Sơn Trại, Bách Thú Cốc mở bằng cách nào Mod Handoi?

handoi198914
07-04-14, 10:49 AM
mấy cái Map chưa mở như: Long Cương Sơn Trại, Bách Thú Cốc mở bằng cách nào Mod Handoi?
đã mở hết rồi đó bạn...nếu ko vào đk hãy chép cái này vào Fonder Map của SV là Ok <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mấy hôm bận quá nay mới vào được , tình hình tnao rồi handoi oi ^^

Ngon rồi bạn à....còn chút nữa là xong....:D

boyngocst1
07-04-14, 12:46 PM
hình như chế dc đồ 165. Mà chiếc nhẫn Ma 165 bị lỗi hay sao chế tạo ra đồ Trắng ko à, handoi fix lại dùm mình dc k

kid111079
07-04-14, 12:57 PM
HanDoi ơi bạn share mấy Quest Việt Hóa với, làm nhiệm vụ mà ko biết gì cả huhu

handoi198914
07-04-14, 01:06 PM
HanDoi ơi bạn share mấy Quest Việt Hóa với, làm nhiệm vụ mà ko biết gì cả huhu

tập VH đi bạn....VH quest đơn giản mà....Dev cũng thú vị lắm đó

boyngocst1
07-04-14, 01:09 PM
Càn Khôn Giới Chỉ Ma lever 165 thì phải handoi

handoi198914
07-04-14, 01:10 PM
hình như chế dc đồ 165. Mà chiếc nhẫn Ma 165 bị lỗi hay sao chế tạo ra đồ Trắng ko à, handoi fix lại dùm mình dc k

tên của Nhẫn ma đó là j hả bạn....để mình xem tn

quocsang111
07-04-14, 02:11 PM
theo mình thấy là trong file TBL của server có rất nhiều set trang bị dành cho trùng sinh , nhưng ko có NPC để khai quật + nl nữa :D
2420
mình cứ hay bị lỗi vào game đến khung đăng nhập , bấm đăng nhập thì nó hiện ra dòng chữ tàu adasdsadas,adasdasd đại loại như zậy nè . hay bị cực kỳ :(

handoi198914
07-04-14, 02:43 PM
theo mình thấy là trong file TBL của server có rất nhiều set trang bị dành cho trùng sinh , nhưng ko có NPC để khai quật + nl nữa :D
2420
mình cứ hay bị lỗi vào game đến khung đăng nhập , bấm đăng nhập thì nó hiện ra dòng chữ tàu adasdsadas,adasdasd đại loại như zậy nè . hay bị cực kỳ :(

Object chứ ko phải là SetObject nhé.....File Object quy định màu của trang bị, nglieu để chế ra trang bị đó...hãy dich các title sẽ hiểu bạn à

2420

bạn có team bật mình xem sao, chứ nói vậy thì khó hiểu quá chả biết đường nào mà fix cho bạn

boyngocst1
07-04-14, 03:13 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ơi. Team dùm mình, xem mình nên mua Ram nào 1gh dùm nhé. Mình xem mà k thấy.

Team 9 nhé:
104 442 774
9787

tranhuybk
07-04-14, 04:43 PM
cho minh hoi mapip cua long son trai 4 la bao nhieu vay

handoi198914
07-04-14, 04:48 PM
cho minh hoi mapip cua long son trai 4 la bao nhieu vay

Map Long cương sơn trại shanzhai4 bạn đow map <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ném vào Map của SV nhé.......lên Long cương 4 phải đánh võng chút mới vào được nhé :D:D

tranhuybk
07-04-14, 05:29 PM
<point x="14" y="16"/>
<point x="15" y="16"/>
<point x="16" y="16"/>
<point x="17" y="16"/>
<point x="18" y="16"/>
<point x="19" y="16"/>
<point x="20" y="16"/>
<point x="21" y="16"/>
<point x="22" y="16"/>
<point x="23" y="16"/>
<point x="14" y="17"/>
<point x="15" y="17"/>
<point x="16" y="17"/>
<point x="17" y="17"/>
<point x="18" y="17"/>
<point x="19" y="17"/>
<point x="20" y="17"/>
<point x="21" y="17"/>
<point x="22" y="17"/>
<point x="23" y="17"/>
day co phai chi duong len long cuong khong ban?

kid111079
07-04-14, 05:30 PM
Map Long cương sơn trại shanzhai4 bạn đow map <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ném vào Map của SV nhé.......lên Long cương 4 phải đánh võng chút mới vào được nhé :D:D

Mình gần vào Nam rồi, hôm nay HanDoi rảnh ko đi làm vài cốc bia :)

PS: Mình mời.

handoi198914
07-04-14, 05:37 PM
<point x="14" y="16"/>
<point x="15" y="16"/>
<point x="16" y="16"/>
<point x="17" y="16"/>
<point x="18" y="16"/>
<point x="19" y="16"/>
<point x="20" y="16"/>
<point x="21" y="16"/>
<point x="22" y="16"/>
<point x="23" y="16"/>
<point x="14" y="17"/>
<point x="15" y="17"/>
<point x="16" y="17"/>
<point x="17" y="17"/>
<point x="18" y="17"/>
<point x="19" y="17"/>
<point x="20" y="17"/>
<point x="21" y="17"/>
<point x="22" y="17"/>
<point x="23" y="17"/>
day co phai chi duong len long cuong khong ban?

có thể nói như vậy.....30char chưa

tranhuybk
07-04-14, 05:40 PM
có thể nói như vậy.....30char chưa

ay neu minh sua tao do co can sua file mps khon nhi ?thank!
........minh da them duoc duong vao sontrai 4 tu pht :)

handoi198914
07-04-14, 05:57 PM
ay neu minh sua tao do co can sua file mps khon nhi ?thank!
........minh da them duoc duong vao sontrai 4 tu pht :)
Cần j phải thêm cho rắc rối hả bạn...add tại xa phu là dk....

tranhuybk
07-04-14, 06:38 PM
Cần j phải thêm cho rắc rối hả bạn...add tại xa phu là dk....

mình chưa biết add tại xa phu
mà bạn hướng dẫn minh fix bảo thạch xếp chồng dc và mua dc nhiều cái 1 lúc dc không?

handoi198914
07-04-14, 06:47 PM
mình chưa biết add tại xa phu
mà bạn hướng dẫn minh fix bảo thạch xếp chồng dc và mua dc nhiều cái 1 lúc dc không?

Object.tbl nhé...đồng bộ với Clien....

tranhuybk
07-04-14, 06:50 PM
Object.tbl nhé...đồng bộ với Clien....
bạn có thể chỉ rõ hơn chút không, file đó to quá

handoi198914
07-04-14, 07:45 PM
bạn có thể chỉ rõ hơn chút không, file đó to quá
ns sao nhỉ??? nếu có team mình hướng dẫn chứ ns thế này ko biết ns sao cho bạn hiểu đk :D

quocsang111
08-04-14, 12:24 AM
Han doi giúp mình xíu , việt hóa 2 cái vòng tròn này ở file nào thế :(

2427

30 char

garo25
08-04-14, 08:01 AM
handoi ơi có đó k....................

dongnguyen0510
08-04-14, 10:18 AM
VH đã đời chạy sv đến đoạn sceness báo lỗi miniclient,sesion client và record client
Gian nan bắt đầu nản

garo25
08-04-14, 10:42 AM
Hix sao sv tui tải về lỗi tùm lum hết. Bây h skill phong thần của hệ cung tiễn cũng k học dc lun.

handoi198914
08-04-14, 10:48 AM
VH đã đời chạy sv đến đoạn sceness báo lỗi miniclient,sesion client và record client
Gian nan bắt đầu nản

khởi động xem các tool nó báo lỗi ở đâu bạn à.... chắc lại VH mấy cái ko nên VH nên bị, VH file nào test ngay File đó :D

Han doi giúp mình xíu , việt hóa 2 cái vòng tròn này ở file nào thế :(

2427

30 char

DropGoldObjectBase.xml , BlueObjectBase.xml , GoldObjectBase.xml VH 3 file này
còn VH cái vòng tròn nhỏ kia thì VH trên Zt.exe...Mình nghĩ Vh cái này khó....hehe sẽ share cho ae ZT VH chuẩn như VNG...Zt mình share Vh sơ xài cho ae dùng tạm thôi...:D:D

handoi198914
08-04-14, 10:56 AM
Hix sao sv tui tải về lỗi tùm lum hết. Bây h skill phong thần của hệ cung tiễn cũng k học dc lun.

Sv ko lỗi về SKill đâu nhé....chắc do bạn coppy hoặc j j` đó....dow cái này ném vào Map của SV <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tranhuybk
08-04-14, 10:57 AM
ns sao nhỉ??? nếu có team mình hướng dẫn chứ ns thế này ko biết ns sao cho bạn hiểu đk :D

hay là bạn cho mình xin file pacth luôn đi?

handoi198914
08-04-14, 11:02 AM
hay là bạn cho mình xin file pacth luôn đi?

Patch mình đã share rồi đó.....có team đọc mình mình hướng dẫn

tranhuybk
08-04-14, 11:46 AM
Patch mình đã share rồi đó.....có team đọc mình mình hướng dẫn

mình dùng term 9:
id:197 880 790
pass:9032

tranhuybk
08-04-14, 01:20 PM
HD ơi
mình đã mở dc tool edit tbl client làm sao để lưu lại và nén lại vê pak nhi?

garo25
08-04-14, 02:27 PM
Sv ko lỗi về SKill đâu nhé....chắc do bạn coppy hoặc j j` đó....dow cái này ném vào Map của SV <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hix được rồi. Cám ơn nha. Vậy chắc mình tải về bị lỗi rồi. Mà cho hỏi lun cái Sv này chiến xa k lên được phải k.

handoi198914
08-04-14, 02:31 PM
Hix được rồi. Cám ơn nha. Vậy chắc mình tải về bị lỗi rồi. Mà cho hỏi lun cái Sv này chiến xa k lên được phải k.

lên đk nhé....mình đã test ngon lành.............:D

garo25
08-04-14, 03:38 PM
Hix sao mình lên k dc. Nó đứng một hồi rồi hết ah. Ah cho mình xin lại cái file xa phu đi. Xa phu bắc giao đi k dc.

handoi198914
08-04-14, 03:49 PM
Hix sao mình lên k dc. Nó đứng một hồi rồi hết ah. Ah cho mình xin lại cái file xa phu đi. Xa phu bắc giao đi k dc.

xa phu bắc giao bạn xem trong Quest/On_visit file 5095

anhkhongdoiqua
08-04-14, 04:02 PM
UP THÊM HOSTS THẤY CHỦ ĐỀ ĐANG HÓT

Main Vh cơ bản cho ae:D ( dow về chạy game bằng cái này nhé): <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhockshun123
08-04-14, 05:04 PM
bạn ơi mình đow về làm hết rồi nhung vẩn k vào game đc --

handoi198914
08-04-14, 06:24 PM

cài Font TQ chưa??? đặt lại định dạng ngày, giờ chưa???

BeeZone
09-04-14, 06:49 AM

Bạn cứ làm đầy đủ các bước theo topic MOD đã hướng dẫn đảm bảo 100% ngon lành...Mình newbie mà còn chạy 1 cái được ngay mà :)>-

handoi198914
09-04-14, 09:38 AM
Bạn cứ làm đầy đủ các bước theo topic MOD đã hướng dẫn đảm bảo 100% ngon lành...Mình newbie mà còn chạy 1 cái được ngay mà :)>-

Để hỗ trợ tốt hơn cho các bạn trong quá trình test hom nay mình share toàn bộ file VH 100% TBL trên SV các bạn xem tại #1 nhé.....

dongnguyen0510
09-04-14, 10:35 AM
Để hỗ trợ tốt hơn cho các bạn trong quá trình test hom nay mình share toàn bộ file VH 100% TBL trên SV các bạn xem tại #1 nhé.....
Mod quá nhiệt tình với anh em trong Box. Thank mod rất nhiều;))

chila1caiten
09-04-14, 03:48 PM
Hi. mình mới kiếm thấy box này. m đang down client. ( còn chưa đăng ký acc chơi nữa ).
Nhưng đọc lại thấy ko chơi đc trên win7 :(
còn bản 1.0 thì chơi đc trên win7.
Mong bạn có cách nào để chơi bản 2.0 này trên win7 đc thì tốt quá :)

handoi198914
09-04-14, 05:24 PM
Hi. mình mới kiếm thấy box này. m đang down client. ( còn chưa đăng ký acc chơi nữa ).
Nhưng đọc lại thấy ko chơi đc trên win7 :(
còn bản 1.0 thì chơi đc trên win7.
Mong bạn có cách nào để chơi bản 2.0 này trên win7 đc thì tốt quá :)
cài trên máy ảo là chơi đk nhé...........

chila1caiten
11-04-14, 03:08 PM
Mình ko tạo đc serve. Đến bước click để chạy serve thì ko có nút đó để click ( bị che mất 1 hàng nút ở dưới )

dongnguyen0510
11-04-14, 03:22 PM
Mình ko tạo đc serve. Đến bước click để chạy serve thì ko có nút đó để click ( bị che mất 1 hàng nút ở dưới )

Thứ nhất nhìn như bạn chưa cài font chína. Thứ 2,cài font china vào rồi tìm file configtool việt hóa về run sv

vovinam90
11-04-14, 03:23 PM

Bạn bấm vào file ConfigTool1 để chạy nha ...........

handoi198914
11-04-14, 03:52 PM

bạn chưa cài font china....chữ thế kia bảo sao ko chạy đk SV...Định dang lại ngày giờ luôn nhé...Sv 2.0 này ko dùng đk trên win7 " muốn dùng bạn phải cài trên máy ảo để chơi"....

chila1caiten
11-04-14, 03:54 PM
Mình dùng cái ConfigTool1 rồi
mà vừa mở lên nó báo lỗi gì đó, ấn ok -> ra bảng -> chỉnh sửa đường dẫn -> chạy serve, mà báo lỗi chỗ này hoài, bên tab3 hiện mấy cái khung trống, bạn xem lỗi gì giúp mình vs, cám ơn!

handoi198914
11-04-14, 03:56 PM
Share nốt cái NpcTrade cho đủ bộ....các bạn về #1 để dowload nhé :D

BeeZone
11-04-14, 05:28 PM
Mình dùng cái ConfigTool1 rồi
mà vừa mở lên nó báo lỗi gì đó, ấn ok -> ra bảng -> chỉnh sửa đường dẫn -> chạy serve, mà báo lỗi chỗ này hoài, bên tab3 hiện mấy cái khung trống, bạn xem lỗi gì giúp mình vs, cám ơn!

Chưa cài font kìa :|....................

handoi198914
11-04-14, 06:34 PM
Chưa cài font kìa :|....................

Kiểu này chắc phải làm 1 Server trên win ảo cho ae dùng...Các bạn cho ý kiến coi...:D

BeeZone
11-04-14, 09:22 PM
Kiểu này chắc phải làm 1 Server trên win ảo cho ae dùng...Các bạn cho ý kiến coi...:D

Tui đang chạy VM tính up lên mà nặng quá....đâm ra lười....^^ (2G chưa zip)

handoi198914
11-04-14, 09:27 PM
Tui đang chạy VM tính up lên mà nặng quá....đâm ra lười....^^ (2G chưa zip)
Nếu cài SV trên VM thì share lên cho mấy bạn dùng win7 ko chơi đk...

dongnguyen0510
12-04-14, 03:01 AM
Nếu cài SV trên VM thì share lên cho mấy bạn dùng win7 ko chơi đk...

Chua ngu luôn hả cậu. hihi. Mình cũng ham mà ko có time nên giờ mới vh quets đến cấp 50. Vừa vh vừa test lâu ãii

handoi198914
12-04-14, 08:58 AM
Chua ngu luôn hả cậu. hihi. Mình cũng ham mà ko có time nên giờ mới vh quets đến cấp 50. Vừa vh vừa test lâu ãii

Ks đâu bạn....cứ chịu khó VH là sẽ xong mà....hehe

trongbt1990
15-04-14, 06:59 PM
tình hình box CD vắng nhỉ , dạo nay mình đi lên miền núi chẳng có mạng mà vào ^^

handoi198914
15-04-14, 08:24 PM
tình hình box CD vắng nhỉ , dạo nay mình đi lên miền núi chẳng có mạng mà vào ^^

Vắng do Zt ko dem lại lợi nhuận thôi bạn hiền à...chỉ còn 1 số mem tâm huyết vs game này ở lại đây thôi...cố gắng Dev thôi. Riêng mình chơi game nào đi chăng nữa cũng ko thấy hay bằng CD :D...

thanhtrung0979
15-04-14, 08:54 PM
Vắng do Zt ko dem lại lợi nhuận thôi bạn hiền à...chỉ còn 1 số mem tâm huyết vs game này ở lại đây thôi...cố gắng Dev thôi. Riêng mình chơi game nào đi chăng nữa cũng ko thấy hay bằng CD :D...

evilbaby1
15-04-14, 08:58 PM

đã làm được cái linux chưa 2 bác

thanhtrung0979
15-04-14, 09:22 PM
đã làm được cái linux chưa 2 bác

docnhan
15-04-14, 10:15 PM

boyngocst1
15-04-14, 10:32 PM
ai cho mình hỏi. FIle nào là file NPC cổ phiếu đổi tiền đỉnh thế. File đó tên gì ấy

thanhtrung0979
15-04-14, 10:55 PM

Bác định việt hóa kiểu gì thế............

dongnguyen0510
15-04-14, 11:06 PM

Chuẩn. Bác docnhan nêu ý tưởng để ae cùng vọc với. Hy vong sẽ sớm có private vh có dấu và ít lỗi 1

docnhan
16-04-14, 12:07 AM

Hướng của mình như sau VNg chạy file exe nào để vào game--> Zhengtu.dat, dùng bản server trên Window chúng ta có file zt.exe để chạy nên mình không nghĩ gì đến cái zhengtu.dat cả . Nhưng khi có bản patch này mình đã biết cách chạy zhengtu.dat mà không cần sử dụng file kèm nào VD autoupdate.exe của VNG hoặc ZtGame_y.exe của bản Linux. Chạy đc Zhengtu.dat rồi nhưng không thể kết nỗi với server vì bản Server Linux có ENC/DEC hoặc Port kết nối khác với Cilent. Muốn làm thì phải mã hóa lại ENC/DEC cho chúng nó khớp nhau. Mà muốn đổi ENC/DEC hoặc port kết nối thì lại phải can thiệp vào file zhengtu.dat mà muốn can thiệp thì phải có bản unpack nó ra . Vấn đề là unpack có đc hay không cái này Pack bằng Themida anh em nào có Thời gian Free thì lên mạng tìm hiểu Unpack Themida xong rồi tiếp tục nghiên cứu tiếp vấn đề connect :-?

truongminhchie
16-04-14, 05:45 AM
làm ơn giúp mình sống lại với kí ức chinhdo di. mình ko biết tải về. ai giúp với

thanhtrung0979
16-04-14, 09:55 AM
Hướng của mình như sau VNg chạy file exe nào để vào game--> Zhengtu.dat, dùng bản server trên Window chúng ta có file zt.exe để chạy nên mình không nghĩ gì đến cái zhengtu.dat cả . Nhưng khi có bản patch này mình đã biết cách chạy zhengtu.dat mà không cần sử dụng file kèm nào VD autoupdate.exe của VNG hoặc ZtGame_y.exe của bản Linux. Chạy đc Zhengtu.dat rồi nhưng không thể kết nỗi với server vì bản Server Linux có ENC/DEC hoặc Port kết nối khác với Cilent. Muốn làm thì phải mã hóa lại ENC/DEC cho chúng nó khớp nhau. Mà muốn đổi ENC/DEC hoặc port kết nối thì lại phải can thiệp vào file zhengtu.dat mà muốn can thiệp thì phải có bản unpack nó ra . Vấn đề là unpack có đc hay không cái này Pack bằng Themida anh em nào có Thời gian Free thì lên mạng tìm hiểu Unpack Themida xong rồi tiếp tục nghiên cứu tiếp vấn đề connect :-?

Chẳng thể nào làm được đâu bác. Giống như bản server trên win với bản linux không thể mở patch của nhau. Table zebra không đủ = > không thể kết nối. Chức năng client đòi server không đủ không thể load nhân vật được. v..v...v

trongbt1990
16-04-14, 11:48 AM
bạn hiền handoi có thể send cho m file add con ngựa đích lô và thái miếu +vk tuyệt thế k? hehe thank nhé ^^ , thỉng thoang mang usb cắm nhờ máy chơi chút, mấy hom nữa về mới có time VH tiếp

boyngocst1
16-04-14, 12:38 PM
ai cho mình hỏi. FIle nào là file NPC cổ phiếu đổi tiền đỉnh thế. File đó tên gì ấy