PDA

View Full Version : [Gunny] [Share]Tool tiện cho những bạn trẻ đây

btbaotrung90
25-03-14, 02:20 PM
Chào các bạn, trc mình cũng có share 1 lần tool dùng để rip item rồi nhưng chỉ rip dc ít, lần này mình share tiếp phiên bản 0.3

Link tải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình đã chỉnh lại chút xíu, các bạn tải về giải nén với mật khẩu là vteen.pro. Sau đó nhấn vào file ddtank helper.exe để chạy, việc của các bạn cần làm là tìm link request của Server muốn tải sau đó nhấn nút Bắt đầu.
Ảnh em nó đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thế là chờ nó chạy thôi, khi chạy xong các bạn có 2 thư mục là:

Server: chứa mấy file bomb của vũ khí, copy vào Server, nên chọn No All( ko chép đè tất cả).
Query: chứa 3 file để chèn vào Shop_Goods, Ball và BallConfig

Sau khi chạy xong thì các bạn build lại xml.

Phiên bản này mình không hỗ trợ download file về máy, chỉ dùng để chèn SQL thôi nhé, khi nào có sẽ share và sẽ cập nhật cái quét item cái nào mà có rồi thì không rip nữa, còn hiện tại nó rip all nhé :)).

Ai thích thì dùng, ai có rồi thì đừng quan tâm, mình ko thích nhận gạch đá :(

Lưu ý là trước khi thực hiện thì nhớ sao lưu trước đề phòng bất trắc.

-----------------------UPDATE BẢN 0.4---------------------------------------

Bản này tiếp tục chỉ tạo Query thôi nhé, fix lỗi tạo file bomb cho vũ khí ko đủ, thêm tính năng quét database để chọn lọc bỏ qua những item đã tồn tại. thêm cái thống kê list tên item cho các bạn dễ quản lý.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Link tải: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mật khẩu giải nén vẫn là vteen.pro

Sau khi tải về chép đè bản cũ cũng dc, xả nén chỗ khác cũng dc tùy thôi, bật file ddtank helper.exe lên sẽ được như trên hình.

Lưu ý nến các bạn muốn chọn lọc item thì các bạn chỉnh lại thông tin SQL trong file "config.ini" để tool kết nối với database đọc danh sách item nhé.

Vẫn câu nói cũ: ko xài thì đừng cmt vào đây, mình ko thích nhận gạch đá.

và quan trọng là Sao lưu database trước khi thực hiện.

hung3020
25-03-14, 02:26 PM
tem đầu tiên, hóng mãi :)........

BossFighter
25-03-14, 04:38 PM
Quá Chất ! Hàng Ngon Quá Thể :)) :)) :))

traijangunny
25-03-14, 05:52 PM
tools quá chất.thanks222222222222

traijangunny
25-03-14, 06:34 PM
lâu lém với nhìn thấy bác.chắc là bác quên mìh rồi

steak25251325
25-03-14, 06:36 PM
thím share cũng éo bảo tui để vô tem bị bjn nó tem mất cmnr :))

hung3020
25-03-14, 07:25 PM
thím share cũng éo bảo tui để vô tem bị bjn nó tem mất cmnr :))

tại mi cứ luyện Quay tay đại fap vs Hấp diêm thần chưởng chứ đâu phải tại ta =))

steak25251325
25-03-14, 07:33 PM
tại mi cứ luyện Quay tay đại fap vs Hấp diêm thần chưởng chứ đâu phải tại ta =))

chú luyện võ công gì ,đá hình đại fap hay là ma só ở nhà ta ;)) :)) chắc lại nhìn đi nhìn tờ rộm gái tắm xong săm soi chuyện của ta à :))

hung3020
25-03-14, 07:41 PM
chú luyện võ công gì ,đá hình đại fap hay là ma só ở nhà ta ;)) :)) chắc lại nhìn đi nhìn tờ rộm gái tắm xong săm soi chuyện của ta à :))

Ta luyện đép gun đại pháp vs sín cháu thần chưởng thui, mi k nghe thánh Vật con nhà chị Vờ nói à:
" Bánh mì phải có pa-tê
Đàn ông phải có máu dê trong người." :))

steak25251325
25-03-14, 07:47 PM
Ta luyện đép gun đại pháp vs sín cháu thần chưởng thui, mi k nghe thánh Vật con nhà chị Vờ nói à:
" Bánh mì phải có pa-tê
Đàn ông phải có máu dê trong người." :))

mi cũng chưa nghe nói à " gái gú chỉ là phù du , thầy bu mới là điều quan trọng " nói vs những người ko cùng đẳng cấp khổ thật :-j =))
P/s : nay tự dưng ngoan đột suất thế bjn :-j

hung3020
25-03-14, 07:53 PM
mi cũng chưa nghe nói à " gái gú chỉ là phù du , thầy bu mới là điều quan trọng " nói vs những người ko cùng đẳng cấp khổ thật :-j =))
P/s : nay tự dưng ngoan đột suất thế bjn :-j

Ây da cái đồ quỷ sứ à ;;), em ngoan từ nhỏ mà anh iu :x

bachugacon122
25-03-14, 08:12 PM
Thớt cho hỏi file bomb được create kiểu gì thế :D
Tính code tool này mà vướng mãi chổ đó :'(

steak25251325
25-03-14, 08:17 PM
Ây da cái đồ quỷ sứ à ;;), em ngoan từ nhỏ mà anh iu :x

ờm em , em ngoan như thế anh ko quen đâu , anh nói thật là anh đéo quan tâm em ngoan hay là ko cơ mà em bị gay à sao nói thế vs anh ;))

hung3020
25-03-14, 08:22 PM
ờm em , em ngoan như thế anh ko quen đâu , anh nói thật là anh đéo quan tâm em ngoan hay là ko cơ mà em bị gay à sao nói thế vs anh ;))

đùa tí mà chú nóng nảy vl :))...........

traijangunny
25-03-14, 08:41 PM
ông bjn vs steak đang lành h chửi nhau rồi ah .máu dê thì mặc máu dê.ông bjn kô dê sao là ông bjn

Sliper
25-03-14, 10:56 PM
tool ngon >:)

.

fastclient1998
26-03-14, 05:22 AM
Chủ pic cho hỏi, sao mình kiểm tra trong Shop_Goods lại không có Cánh vậy? VNG có 2 cái cánh Phụng Hoàng Băng và Phụng Hoàng Lửa mà mình chả thấy trong Shop_Goods

nmvuong52
26-03-14, 10:03 AM
Chào các bạn, trc mình cũng có share 1 lần tool dùng để rip item rồi nhưng chỉ rip dc ít, lần này mình share tiếp phiên bản 0.3

Mình đã chỉnh lại chút xíu, các bạn tải về giải nén với mật khẩu là vteen.pro. Sau đó nhấn vào file ddtank helper.exe để chạy, việc của các bạn cần làm là tìm link request của Server muốn tải sau đó nhấn nút Bắt đầu.
Ảnh em nó đây

Thế là chờ nó chạy thôi, khi chạy xong các bạn có 2 thư mục là:

Server: chứa mấy file bomb của vũ khí, copy vào Server, nên chọn No All( ko chép đè tất cả).
Query: chứa 3 file để chèn vào Shop_Goods, Ball và BallConfig

Sau khi chạy xong thì các bạn build lại xml.

Phiên bản này mình không hỗ trợ download file về máy, chỉ dùng để chèn SQL thôi nhé, khi nào có sẽ share và sẽ cập nhật cái quét item cái nào mà có rồi thì không rip nữa, còn hiện tại nó rip all nhé :)).

Ai thích thì dùng, ai có rồi thì đừng quan tâm, mình ko thích nhận gạch đá :(

Lưu ý là trước khi thực hiện thì nhớ sao lưu trước đề phòng bất trắc.

tool này còn tạo được thì còn máy cái khác như. ải viễn chinh, châu báu....., c . chắc máy cái đó . cũng có pro tạo được thôi. ......

btbaotrung90
26-03-14, 06:59 PM
Chủ pic cho hỏi, sao mình kiểm tra trong Shop_Goods lại không có Cánh vậy? VNG có 2 cái cánh Phụng Hoàng Băng và Phụng Hoàng Lửa mà mình chả thấy trong Shop_Goods

Thế bạn tải file templatealllist về check xem, chứ mình test thử có nhiêu nó tạo query hết mà.

btbaotrung90
26-03-14, 07:05 PM
Thớt cho hỏi file bomb được create kiểu gì thế :D
Tính code tool này mà vướng mãi chổ đó :'(

Thì dùng như tool convert map vậy đó bạn. lấy mấy file crater chuyển wa file bomb

fastclient1998
30-03-14, 07:46 AM
Thì dùng như tool convert map vậy đó bạn. lấy mấy file crater chuyển wa file bomb

Chủ pic xem lại tool thử, cover 3 file .sql thì mình test lại thấy rất đầy đủ, còn file bomb thì ko đầy đủ bạn ơi!

bachugacon122
30-03-14, 08:06 AM

Bác add luôn tool cover map vào trong tool này à :D

btbaotrung90
31-03-14, 12:23 AM
Chủ pic xem lại tool thử, cover 3 file .sql thì mình test lại thấy rất đầy đủ, còn file bomb thì ko đầy đủ bạn ơi!

Uk cái này mình xem lại, sẽ update check item trong SQL để khỏi rip nhiều, làm xong mình sẽ up lên luôn + fix cái vụ bomb này

Bác add luôn tool cover map vào trong tool này à :D

Mình lấy đoạn convert bomb thôi bạnm, ko có convert map.

btbaotrung90
02-04-14, 06:32 PM

Bản này tiếp tục chỉ tạo Query thôi nhé, fix lỗi tạo file bomb cho vũ khí ko đủ, thêm tính năng quét database để chọn lọc bỏ qua những item đã tồn tại. thêm cái thống kê list tên item cho các bạn dễ quản lý.

Sau khi tải về chép đè bản cũ cũng dc, xả nén chỗ khác cũng dc tùy thôi, bật file ddtank helper.exe lên sẽ được như trên hình.

Lưu ý nến các bạn muốn chọn lọc item thì các bạn chỉnh lại thông tin SQL trong file "config.ini" để tool kết nối với database đọc danh sách item nhé.

Đã update bài tại trang 1.

steak25251325
02-04-14, 07:42 PM

đang cần cái này tks thím nhé =)) :v rip đc vũ khí mà éo có bomb thì cũng vứt :)) may mà có tools này :v

traijangunny
02-04-14, 08:35 PM
Bác ơi ,bác tích hợp luôn rip image đi cho nó hot!

fastclient1998
02-04-14, 08:54 PM

Hàng hot lại đến. thanks thớt nhiệt tình :)

fastclient1998
03-04-14, 09:35 PM
Chủ thớt xem dùm mình lỗi này là do gì? Mặc dù đã config chuẩn file config.ini

2383

btbaotrung90
03-04-14, 10:10 PM
Chủ thớt xem dùm mình lỗi này là do gì? Mặc dù đã config chuẩn file config.ini

2383

Bạn có yahoo ko để lại mình team wa xem thế nào

fastclient1998
03-04-14, 11:15 PM
Bạn có yahoo ko để lại mình team wa xem thế nào

Yahoo mình: nhatlevuminh hình như có add bạn rùi thì phải!

ngocthienta
15-04-14, 07:40 AM
Thớt ơi cho mình hỏi là sao bây giờ tool mỗi lần nhập link request nào nó cũng báo là link đang offline hoặc máy ko có mạng là sao vậy? Với lại hồi trước lúc còn xài dc thì mình nhập mấy link request của tàu hay gunny lậu khác gunny zing thì đều bị lỗi has stop working vì lí do gì vậy?

btbaotrung90
16-04-14, 08:06 PM
Thớt ơi cho mình hỏi là sao bây giờ tool mỗi lần nhập link request nào nó cũng báo là link đang offline hoặc máy ko có mạng là sao vậy? Với lại hồi trước lúc còn xài dc thì mình nhập mấy link request của tàu hay gunny lậu khác gunny zing thì đều bị lỗi has stop working vì lí do gì vậy?

Thật ra lỗi stop working thì phải xem tận mắt mới biết dc.

Còn lỗi request ko khả dụng mình đã biết rồi, tại thấy ko ai quan tâm nên mình ko post bản fix lỗi.

Nếu bạn có lòng thế thì mình cho bạn cái link bản sửa lỗi
Chép đè lên bản cũ nhé.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

NST.Gamer
16-04-14, 08:52 PM
nghe nói có bản 0.5 sao bác chưa update nhỉ :-?

nhokvip99
17-04-14, 12:04 PM
nghe nói có bản 0.5 sao bác chưa update nhỉ :-?
Ai đồn thế bạn!!!!!

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

hung3020
17-04-14, 12:31 PM
Ai đồn thế bạn!!!!!

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

Mình có nè bạn ;)).....................

Jin_Jin
17-04-14, 05:27 PM
Mấy giờ rồi mà còn 0.5 người ta sắp ra 0.6 rồi kia kìa! :)))))
Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

M.trinh
19-04-14, 10:51 AM
Thật ra lỗi stop working thì phải xem tận mắt mới biết dc.

Còn lỗi request ko khả dụng mình đã biết rồi, tại thấy ko ai quan tâm nên mình ko post bản fix lỗi.

Nếu bạn có lòng thế thì mình cho bạn cái link bản sửa lỗi
Chép đè lên bản cũ nhé.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bác ới cho tool rip resource không bác

btbaotrung90
19-04-14, 03:42 PM
Bác ới cho tool rip resource không bác

Định trả lời topic bên kia của bạn nhưng thấy hỏi bên này thì mình trả lời luôn

Cái nay thao tác cho bạn SQL thôi, còn nhẫn với châu báu thì có 1 file thôi, bạn rip tay cho nhanh nhé.

hoanghongkhang
27-04-14, 10:54 AM
chương trình chạy hơi bị mất công :)) thanks phát lấy tinh thần cho thớt