PDA

View Full Version : [JX] Share [SV] Tinh Vân Team cho dân DEV

hichay
22-03-14, 10:23 AM
Sắp tới team mình sẽ share server giành cho dân dev

Dưới đây mình public 1 số info và hình ảnh của server, phần còn lại dành cho sự đam mê của các bạn

Nhận thưởng dã tẩu
Thống kê tống kim
Auto tự nhặt tiền, đồ xanh, đánh quái
Hút hít phân biệt nội ngoại, người quái
Tìm tọa độ, cắm cờ minimap
Phi phong
Bán hàng chuẩn(trên cấp 80, có giấy phép, phải định giá ít nhất 1 vật phẩm, phải đặt lời rao..)
Bang hội, chat bang hội
Chọn chân dung người chơi
CaveMap, WorldMap phân biệt city, cave, battle...
Fix lag hình ảnh nhân vật trong map khi dùng NewWorld
Khóa pk(SetPKState(0(unlock)/1(lock),0(lc)/1(cđ)/2(đs))
Server dùng AddTrap qua map
Nhập capcha chống autologin
Unlock nhân vật bằng bàn phím số
Thông báo 2 dòng như VNG
Ủy thác rời mạng
Bán hàng rời mạng

Info 1 số hàm mới
AddQuestKey(id) -- Add 1 questkey id trong questkey.txt
SetVit(number), SetDex(number), SetEng(number), SetStrg(number) thêm điểm tiềm năng
RunToPos(x*8*32,y*16*32,nType) - di chuỷên đến tọa độ, nType = 0(chạy)/1(đi bộ)
OpenDiceGame(nTyle) mở giao diện xí ngầu với tỉ lệ ăn là tỷ lệ mặc định * nTyLe, mặc định nTyLe == 1

Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mọi người lấy thư mục map ở server khác qua và sử dụng wordset.ini của mình, tại mạng yếu up nặng lâu. Mình support lỗi tại topic mong mọi người report nhiệt tình

-21/3/2014
Link bộ map full và file game.exe fix 1 số bug do các bạn cung cấp <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn Maze

cuemlove
22-03-14, 10:26 AM
bác cho em cái yh đc không có mấy cái cần thỉnh giáo :(

vipbk
22-03-14, 10:42 AM
trùng sinh 2 có ngôi sao xanh nước biển ko bạn :D

SIR.ThaiBinh
22-03-14, 12:14 PM
trùng sinh 2 có ngôi sao xanh nước biển ko bạn :D

có anh ạ ^^ troller bọn chúng em đúng hông ?

SIR.ThaiBinh
22-03-14, 12:25 PM
tính năng ngon nhất các sv Share hiện này ..
nhưng không biết BUG có nhiều hay không thôi ..
dev chỉ chơi OFF

lzlsky301
22-03-14, 03:38 PM
- Vote 1 phiếu. Không nghỉ JX nhé em. A ở dưới này 1 mình buồn lắm >:)>:)>:)>:)

hoanhpv92
22-03-14, 10:40 PM
Mọi người cho hỏi lỗi skill tăng k lên lực tay ... skill đao 9x của TL tăng phụ trợ đao k lên lực tay mà tăng phụ trợ quyền lại lên lực tay ...
Fix lỗi trên như thế nào vậy mọi người :d....

nhaodzo
23-03-14, 05:05 PM
Mọi người cho hỏi lỗi skill tăng k lên lực tay ... skill đao 9x của TL tăng phụ trợ đao k lên lực tay mà tăng phụ trợ quyền lại lên lực tay ...
Fix lỗi trên như thế nào vậy mọi người :d....
copy thư mục script/skills thì phải ko nhớ rõ tên thư mục chính xác qua client là được nhé

hoanhpv92
23-03-14, 06:39 PM
em kiểm tra lại rồi .. skill đao tl 9x tăng điểm khi nhân vật đang k đeo vũ khí gì thì nó k lên lực tay... đeo vũ khí vào thì tăng lại lên bình thường
===> để skill đao mà k mang vũ khí tăng phụ trợ quyền sẽ lên lực tay cho skill đao 9x
===> để skill quyền mà đang đeo đao trên người... tăng phụ trợ đao nó lại lên lực tay cho skill quyền 9x :D

Đây chỉ là lỗi hiển thị thôi khi dùng đúng vũ khí vào thì nó lại trả đủ lực tay ... liệu có bug dame được từ lỗi này k mọi người :D

danghai1993
23-03-14, 09:20 PM
em kiểm tra lại rồi .. skill đao tl 9x tăng điểm khi nhân vật đang k đeo vũ khí gì thì nó k lên lực tay... đeo vũ khí vào thì tăng lại lên bình thường
===> để skill đao mà k mang vũ khí tăng phụ trợ quyền sẽ lên lực tay cho skill đao 9x
===> để skill quyền mà đang đeo đao trên người... tăng phụ trợ đao nó lại lên lực tay cho skill quyền 9x :D

Đây chỉ là lỗi hiển thị thôi khi dùng đúng vũ khí vào thì nó lại trả đủ lực tay ... liệu có bug dame được từ lỗi này k mọi người :D

t nhớ TL có phụ trợ chéo mà :))

gianghotk
23-03-14, 11:20 PM
cho hỏi sao tự động đánh mà hết máu mana thì ko bơm được, không phù auto được

gianghotk
24-03-14, 12:13 AM
su dung game.exe moi duoc cung cap thi lai ko hien thi avatar o f3

vovanson1992
24-03-14, 01:35 AM
Sắp tới team mình sẽ share server giành cho dân dev

Dưới đây mình public 1 số info và hình ảnh của server, phần còn lại dành cho sự đam mê của các bạn

Nhận thưởng dã tẩu
Thống kê tống kim
Auto tự nhặt tiền, đồ xanh, đánh quái
Hút hít phân biệt nội ngoại, người quái
Tìm tọa độ, cắm cờ minimap
Phi phong
Bán hàng chuẩn(trên cấp 80, có giấy phép, phải định giá ít nhất 1 vật phẩm, phải đặt lời rao..)
Bang hội, chat bang hội
Chọn chân dung người chơi
CaveMap, WorldMap phân biệt city, cave, battle...
Fix lag hình ảnh nhân vật trong map khi dùng NewWorld
Khóa pk(SetPKState(0(unlock)/1(lock),0(lc)/1(cđ)/2(đs))
Server dùng AddTrap qua map
Nhập capcha chống autologin
Unlock nhân vật bằng bàn phím số
Thông báo 2 dòng như VNG
Ủy thác rời mạng
Bán hàng rời mạng

Info 1 số hàm mới
AddQuestKey(id) -- Add 1 questkey id trong questkey.txt
SetVit(number), SetDex(number), SetEng(number), SetStrg(number) thêm điểm tiềm năng
RunToPos(x*8*32,y*16*32,nType) - di chuỷên đến tọa độ, nType = 0(chạy)/1(đi bộ)
OpenDiceGame(nTyle) mở giao diện xí ngầu với tỉ lệ ăn là tỷ lệ mặc định * nTyLe, mặc định nTyLe == 1

Link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mọi người lấy thư mục map ở server khác qua và sử dụng wordset.ini của mình, tại mạng yếu up nặng lâu. Mình support lỗi tại topic mong mọi người report nhiệt tình

-21/3/2014
Link bộ map full và file game.exe fix 1 số bug do các bạn cung cấp <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nguồn Maze

Chức Năng Admin Lấy Sao Vậy Anh !

HoangTVT
24-03-14, 02:24 AM
Auto mình mới code lại quên chưa chỉnh lại phần bơm máu mana và tdp, mình sẽ update sau
Avatar đang bị lỗi hiển thị mình cũng sẽ update lại và fix bug và thêm một vài chức năng mới cho bản này sớm

vovanson1992
24-03-14, 03:46 AM
Auto mình mới code lại quên chưa chỉnh lại phần bơm máu mana và tdp, mình sẽ update sau
Avatar đang bị lỗi hiển thị mình cũng sẽ update lại và fix bug và thêm một vài chức năng mới cho bản này sớm

Cái Chức Năng Admin + Lấy Phi Phong ở Đâu Vậy Bạn !

:::H4nds0m3:::
24-03-14, 06:39 AM
Cho mình hỏi sao dùng patch của bạn chạy game.exe thì bị don't send ?

danghai1993
24-03-14, 10:22 AM
Cho mình hỏi sao dùng patch của bạn chạy game.exe thì bị don't send ?

Bạn cài client ntn ?

30 charrrrrrrrrrrrrrr

gianghotk
24-03-14, 11:47 AM
làm thêm cái rao đồ trên kênh chát nữa đi
còn cái ổ khóa xóa pass 123456 đi khi nào cần đặt thì tự đặt
tạo nhân vật khi tạo nhân vật có 7 ký tự trở lại thì không cho phép tạo và ra 1 thông báo, chứ tạo thì cho tạo nhưng vào game thì báo máy chủ đầy là không được

vovanson1992
24-03-14, 12:17 PM
làm thêm cái rao đồ trên kênh chát nữa đi
còn cái ổ khóa xóa pass 123456 đi khi nào cần đặt thì tự đặt
tạo nhân vật khi tạo nhân vật có 7 ký tự trở lại thì không cho phép tạo và ra 1 thông báo, chứ tạo thì cho tạo nhưng vào game thì báo máy chủ đầy là không được

sever gioi hạn dc 2 nhân vậy hã bạn , tới nhân vât thứ 3 vào là : máy chủ đã đầy hoặc đang bảo trì !

gianghotk
24-03-14, 12:29 PM
server không giới hạn nhân vật mà giới hạn ký tự đặt tên, ít ký tự là bị đầy mặc dù nhân vật được tạo

server này không có cho phép chạy gmscript thì sao mà dev được

SIR.ThaiBinh
24-03-14, 01:29 PM
sever gioi hạn dc 2 nhân vậy hã bạn , tới nhân vât thứ 3 vào là : máy chủ đã đầy hoặc đang bảo trì !
Bạn đặt lên Tên xem không cho tên kí tự đặc biệt !!

vovanson1992
24-03-14, 01:45 PM
[QUOTE=SIR.ThaiBinh;813382]Bạn đặt lên Tên xem không cho tên kí tự đặc biệt !![/QUOTE

hioi han co 2 map a , blh + phuong tuong

GiaHuyOffer
24-03-14, 02:29 PM
server không giới hạn nhân vật mà giới hạn ký tự đặt tên, ít ký tự là bị đầy mặc dù nhân vật được tạo

server này không có cho phép chạy gmscript thì sao mà dev được

Ai bảo Server này không cho chạy gmscript thế bạn, tìm hiểu kỹ đi nhé ;))

HoangTVT
24-03-14, 02:33 PM
Server tự kích hoạt hàm main timerserver.lua mỗi 60 giây khi khởi động gameserver đó bạn.
Khi khởi động gsv load file serverscript.lua

Hiện tại mình đã fix avatar 100%
Auto fix chuẩn
Tách vật phẩm, và tách tất cả
Shop phúc duyên, danh vọng, tích lũy, vinh dự
Cắm cờ tự chạy minimap
Mình sẽ update sớm cho các bạn

danghai1993
24-03-14, 02:57 PM
Server tự kích hoạt hàm main timerserver.lua mỗi 60 giây khi khởi động gameserver đó bạn.

Auto fix chuẩn
Cắm cờ tự chạy minimap

Hoang, cái này ko bik có phải là vấn đề ko: :D

Trong sv AWJX, các skill ngoại đều phân biệt qua skillstyle. Mà theo mình đc biết, nếu set giá trị này = 1 thì hình ảnh nhan vật khi xuất chiu sẽ nhanh, giống như TV vậy, còn nếu set 0 thì thành skill nội công.

Còn trong ATN cũng như TKH, các skill ngoại và nội đều phân biệt qua ismagic hoặc isskillmagic và isskillphysical, như thế khi set skillstyle = 0 thì hình ảnh nhân vật bình thường.

HoangTVT
24-03-14, 03:02 PM
Hoang, cái này ko bik có phải là vấn đề ko: :D

Trong sv AWJX, các skill ngoại đều phân biệt qua skillstyle. Mà theo mình đc biết, nếu set giá trị này = 1 thì hình ảnh nhan vật khi xuất chiu sẽ nhanh, giống như TV vậy, còn nếu set 0 thì thành skill nội công.

Còn trong ATN cũng như TKH, các skill ngoại và nội đều phân biệt qua ismagic hoặc isskillmagic và isskillphysical, như thế khi set skillstyle = 0 thì hình ảnh nhân vật bình thường.

b-( uhm vấn đề nặng đó mình code phân biệt nội ngoại công r mà chưa thêm cột

gianghotk
24-03-14, 03:32 PM
chạy gmscript giống như các sv khác làm sao vậy mọi người

HoangTVT
24-03-14, 03:43 PM
chạy gmscript giống như các sv khác làm sao vậy mọi người

Server load file serverscript.lua đó bạn, đổi tên thôi mà mắc j cứ tìm file đó chi :-s

gianghotk
24-03-14, 03:46 PM
đâu có được đâu bạn, gmscript tức là cứ có 1 người chơi tham gia vào game nó sẽ chạy cái gmscript lên thao tác với người đó, còn cái file kia nó chỉ chạy 1 lần khi server bật lên thôi

HoangTVT
24-03-14, 04:01 PM
đâu có được đâu bạn, gmscript tức là cứ có 1 người chơi tham gia vào game nó sẽ chạy cái gmscript lên thao tác với người đó, còn cái file kia nó chỉ chạy 1 lần khi server bật lên thôi

à file đó là scirpt/system/character/online.lua

thesky1992
24-03-14, 04:32 PM
à file đó là scirpt/system/character/online.lua

bác Hoàng sẵn tiện kiểm tra giùm em cái scrip gọi boss hk với .

function main(idx)
bossdai()
end

function bossdai()
w,x,y=GetWorldPos()
a = GetItemCount(91)

if ( GetFightState() == 0 ) or ( w == 26 ) or ( w == 27 ) or ( w == 35 ) or ( w == 44 ) or ( w == 45 ) or ( w == 50 ) or ( w == 51 ) then
Msg2Player("Kh«ng thÓ triÖu håi boss ë ®©y")
else
if GetItemCount(91) >= 1 then
DelIdItem(91)
if GetItemCount(91) == (a - 1) then

toadox=x + random(-3,3)
toadoy=y + random(-3,3)
mm=random(88,101)
npcmapindex= SubWorldID2Idx(w)
zhboss=AddNpc(mm,199,npcmapindex,toadox*32,toadoy* 32)
SetNpcSeries(zhboss,random(0,4))
IsBoss(zhboss,3)
SetNpcScript(zhboss,"\\script\\event\\bosshoangkim\\bossdie.lua")
else
Talk(1,"","Boss kh«ng thÓ triÖu håi!")
end
end
end
end;

vipbk
24-03-14, 06:56 PM
Cái Chức Năng Admin + Lấy Phi Phong ở Đâu Vậy Bạn !

2263

mượn hình của chủ topic tí :D

chuột phải vào cái item màu trắng đặt ở phím tắt số 3 là có full chức năng, muốn có item này thì nhận hỗ trợ ở Lễ quan

mình đặt tên nhân vật là test ko vấn đề gì nhé

gianghotk
24-03-14, 06:58 PM
vậy cơ à nhân vật là test hay tên tk là test thế

vovanson1992
24-03-14, 07:38 PM
bác share cái update đi bác , em đang chết mê cái sever này rồi

kaio2013
24-03-14, 07:44 PM
Bác Hoàng cho code source cho cái luyện skill với để về dev script . thanks nhiều :)

HoangTVT
24-03-14, 08:11 PM

BreakItem by TVT

vovanson1992
24-03-14, 08:36 PM

BreakItem by TVT

bác Hoàng cho xin cái update với

hichay
24-03-14, 09:03 PM
update liên đấu với tk luôn đi bác

gianghotk
24-03-14, 09:14 PM
xong có share không bạn Hoàng
30 char

HoangTVT
24-03-14, 09:22 PM
bác Hoàng sẵn tiện kiểm tra giùm em cái scrip gọi boss hk với .

function main(idx)
bossdai()
end

function bossdai()
w,x,y=GetWorldPos()
a = GetItemCount(91)

if ( GetFightState() == 0 ) or ( w == 26 ) or ( w == 27 ) or ( w == 35 ) or ( w == 44 ) or ( w == 45 ) or ( w == 50 ) or ( w == 51 ) then
Msg2Player("Kh«ng thÓ triÖu håi boss ë ®©y")
else
if GetItemCount(91) >= 1 then
DelIdItem(91)
if GetItemCount(91) == (a - 1) then

toadox=x + random(-3,3)
toadoy=y + random(-3,3)
mm=random(88,101)
npcmapindex= SubWorldID2Idx(w)
zhboss=AddNpc(mm,199,npcmapindex,toadox*32,toadoy* 32)
SetNpcSeries(zhboss,random(0,4))
IsBoss(zhboss,3)
SetNpcScript(zhboss,"\\script\\event\\bosshoangkim\\bossdie.lua")
else
Talk(1,"","Boss kh«ng thÓ triÖu håi!")
end
end
end
end;

Dùng hàm DelItem(91) nhé, DelIdItem(index) là hàm xóa vật phẩm theo index

vovanson1992
24-03-14, 09:31 PM
Dùng hàm DelItem(91) nhé, DelIdItem(index) là hàm xóa vật phẩm theo index

Bác Hoàng Cho Em Xin Yahoo Hỏi 1 Số Vấn Đề Với traitimvo20112000 yahoo của em đó

HoangTVT
25-03-14, 12:03 AM
Mình chỉ nhận report lỗi qua yahoo gx.hoang, còn các vấn đề khác bạn có thể hỏi trên topic mình sẽ giải đáp

vovanson1992
25-03-14, 12:06 AM
Mình chỉ nhận report lỗi qua yahoo gx.hoang, còn các vấn đề khác bạn có thể hỏi trên topic mình sẽ giải đáp

ban oi , sao tong kim khong co npc gi vay ban , ban cho minh xin update dc ko ban !

HoangTVT
25-03-14, 12:16 AM
ban oi , sao tong kim khong co npc gi vay ban , ban cho minh xin update dc ko ban !

hi bạn, là do chưa viết script, bản này là bản nền dành cho dân dev mỗi ng dev 1 kiểu nên mình k support được

vovanson1992
25-03-14, 12:21 AM

Auto fix chuẩn
Cắm cờ tự chạy minimap

day ne ban ban giup cho minh di ban

keo_ngot1418
25-03-14, 02:41 AM
Cho Mình Xin Cái Severlish.in trong setting đi :D

vipbk
25-03-14, 06:47 AM
Cho Mình Xin Cái Severlish.in trong setting đi :D

chỉnh ip ở file: Settings\IPInfo.ini

hoanhpv92
25-03-14, 10:17 AM
Đợi bác hoàng share mấy cái fix cơ bản.... thật sự thích mê cái sv này rồi :D>:)

hoanhpv92
25-03-14, 10:25 AM
Bác nào có lòng tốt up cái scrip luyện skill đi được k .... vào tăng skill cứ vèo vèo ... skill 1 cũng ra như 20 skill... nhìn buồn quá :((

danghai1993
25-03-14, 11:21 AM
Bác nào có lòng tốt up cái scrip luyện skill đi được k .... vào tăng skill cứ vèo vèo ... skill 1 cũng ra như 20 skill... nhìn buồn quá :((

Vui lòng dow sv Thái Sơn Bắc Đẩu hoặc các sv AWJX cũ về tham khảo nhé :D

hoanhpv92
25-03-14, 11:35 AM
Vui lòng dow sv Thái Sơn Bắc Đẩu hoặc các sv AWJX cũ về tham khảo nhé :D

Bạn có thể cho mình xin link mấy sv ấy k ... và có thể cho mình biết ngiên cứu cụ thể ở file nào k .,.. mình là newbie lên còn nhiều cái chưa biêt :D

traugiautien
25-03-14, 12:25 PM
Chán Quá Chú Hoangg, Maze Bị gì Tui vào không được..
Mà Hóng Cái Updead Xếp Chồng nhá..

danghai1993
25-03-14, 04:55 PM
Chán Quá Chú Hoangg, Maze Bị gì Tui vào không được..
Mà Hóng Cái Updead Xếp Chồng nhá..

Updead là gì thế :|

mà xếp chồng bị gì thế ?

keo_ngot1418
25-03-14, 05:12 PM
chỉnh ip ở file: Settings\IPInfo.ini

cảm ơn bạn nhìu nhar :D .

lzlsky301
25-03-14, 05:45 PM
- Anh em JX về lại nơi này chém gió trao đổi cho vui đi :D

gianghotk
25-03-14, 10:27 PM
Bất hạnh quá sv này lỗi nhiều thế này...

HoangTVT
25-03-14, 11:09 PM
Mình toàn thấy các bạn report lỗi script chứ có lỗi src đâu nhỉ, sv share để dev chứ phải share bản đầy đủ đâu. "Chỉ là nền thôi"

lzlsky301
25-03-14, 11:15 PM
Share [SV] Tinh Vân Team cho dân DEV

nhaodzo
25-03-14, 11:40 PM

HoangTVT
26-03-14, 12:25 AM

Bạn xem lại load đến map id nhiêu thì dừng nhé, coi thử map đó là map gì, có thể map đó bị lỗi nên k load đc(có thể test bằng cách bỏ load id map đó), sv load đc 250 map.

nhaodzo
26-03-14, 01:22 PM
Bạn xem lại load đến map id nhiêu thì dừng nhé, coi thử map đó là map gì, có thể map đó bị lỗi nên k load đc(có thể test bằng cách bỏ load id map đó), sv load đc 250 map.

ah do map lâm an bị lỗi :D. bác có cái map lâm an ko cho e xin với :D

danghai1993
26-03-14, 01:36 PM
ah do map lâm an bị lỗi :D. bác có cái map lâm an ko cho e xin với :D

Bên BFF-tiêu dao giang hồ có đó bạn :D

nhaodzo
26-03-14, 01:46 PM
Bên BFF-tiêu dao giang hồ có đó bạn :D
t lấy map bên tiêu dao giang hồ đó bị lỗi bạn ạ :(.

danghai1993
26-03-14, 01:56 PM

sao bên đó ngta chới đc mà bạn add vào lại bị lỗi :D

Còn vụ đánh quái, do skill của quái thôi :D

nhaodzo
26-03-14, 03:24 PM
sao bên đó ngta chới đc mà bạn add vào lại bị lỗi :D

Còn vụ đánh quái, do skill của quái thôi :D
bác có file quái + skill ko cho e với :-s. hoặc file nào có để tham khảo cũng được. map lỗi chắc do map ý có script npc lỗi . e sửa được roài :D

phamngochai2
26-03-14, 04:30 PM
Mấy bạn cho mình hỏi tý
AddTrap("\\script\\trapmaps\\trapthonlang\\balanghuyen\\tra pnamblh.lua",53056,103552,SubWorldIndex,5)
cái số 53056,103552 lấy ở đâu vậy, và cái số 5 ở cuối có nghĩa là gì ?
Cám ơn.

HoangTVT
26-03-14, 04:40 PM
Mấy bạn cho mình hỏi tý
AddTrap("\\script\\trapmaps\\trapthonlang\\balanghuyen\\tra pnamblh.lua",53056,103552,SubWorldIndex,5)
Cám ơn.

- 53056,103552 là tọa độ của trap.
53056 = x*8*32
103552 = tọa độ y *16*32
- 5 là phạm vi của trap, vì tọa độ 53056, 103552 là 1 điểm rất nhỏ nên cần set trap phạm vi xung quanh điểm đó. Giá trị càng lớn thì phạm vi càng rộng

:Đính và Tháo by TVT

danghai1993
26-03-14, 04:40 PM
Mấy bạn cho mình hỏi tý
Cám ơn.

Nếu nhớ ko lầm thì 53056,103552 là tọa độ trong game, còn 5 là quái :D

HoangTVT
26-03-14, 04:43 PM

Là do thư mục script/npclevelscript. Bạn có thể copy của jxloving bản share qua vì mình dùng npc của sv đó

HoangTVT
26-03-14, 08:06 PM
các bạn test gặp bug báo mình nhé, hoặc nguyện vọng có chức năng gì thì để lại lời nhắn

nhaodzo
28-03-14, 12:31 AM
Là do thư mục script/npclevelscript. Bạn có thể copy của jxloving bản share qua vì mình dùng npc của sv đó

nhaodzo
29-03-14, 01:02 AM
- 53056,103552 là tọa độ của trap.
53056 = x*8*32
103552 = tọa độ y *16*32
- 5 là phạm vi của trap, vì tọa độ 53056, 103552 là 1 điểm rất nhỏ nên cần set trap phạm vi xung quanh điểm đó. Giá trị càng lớn thì phạm vi càng rộng

:Đính và Tháo by TVT
bác update quả đính tháo + xoay đồ xanh + xóa nhân vật đi bác :D. hóng lâu quá rồi

HoangTVT
29-03-14, 02:22 PM
Info 1 số update sắp tới cho các bạn
Hiển thị avatar chuẩn, auto fix hồi phục và tdp, thay đổi giao diện
Có thể chọn nhập hoặc tự nhập capcha tại file GameOption.ini(UseCapcha = 0(autocapcha)/1)
Ghi lại info khi bị giết hoặc đồ sát bởi người chơi nào đó ở mục Cập nhật sự kiện.
Chức năng đính tháo trang bị: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chức năng break item: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Shop điểm repute, fuyan, tl, vd: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hiệu ứng choáng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bug đặt tên nhân vật 6 kí tự và xóa nhân vật.
Và 1 số chức năng khác mong các bạn tìm hiểu.

hoivegame
29-03-14, 02:40 PM
Mong là có update sớm và hoàn thiện để a e mở online được :Đ;))

nhaodzo
31-03-14, 01:37 AM
Info 1 số update sắp tới cho các bạn
Hiển thị avatar chuẩn, auto fix hồi phục và tdp, thay đổi giao diện
Có thể chọn nhập hoặc tự nhập capcha tại file GameOption.ini(UseCapcha = 0(autocapcha)/1)
Ghi lại info khi bị giết hoặc đồ sát bởi người chơi nào đó ở mục Cập nhật sự kiện.
Chức năng đính tháo trang bị: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chức năng break item: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Shop điểm repute, fuyan, tl, vd: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hiệu ứng choáng: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bug đặt tên nhân vật 6 kí tự và xóa nhân vật.
Và 1 số chức năng khác mong các bạn tìm hiểu.
bác update tính năng đi cho anh em hóng cái =p~

2525789
24-04-14, 11:33 PM
Chức năng adm lấy ở đâu vậy , thay đổi tên adm ở đâu vậy a

kenlucky2000
25-04-14, 08:39 AM

Chú ý viết tiếng Việt có dấu !

killer20099
25-04-14, 09:42 AM

Chú ý viết tiếng Việt có dấu !

coppy setting bên SV qua , servelist.ini trong setting

gacon91hp
25-04-14, 10:41 AM
bạn ơi cho mình hỏi sever này có khóa ip ko ^^

TS2GVN
25-04-14, 10:49 AM
Cái này hay nè , quan trọng Buile GameServer , vs lấy Script của VNG chuyển qua là ngon lành không cần việt hóa gì nhìu thêm nửa :D

phuoctai11
25-04-14, 06:41 PM
Mình bị lỗi máy chủ đã đầy hoặc đang bảo trì hoài!!! bạn nào chỉ mình fix với

killer20099
25-04-14, 08:00 PM

xem port file config.ini ở client và port file bishop.ini ở sv trùng chưa ?

kenlucky2000
25-04-14, 09:33 PM
coppy setting bên SV qua , servelist.ini trong setting

không có nhé bạn mình tìm rất kỹ rồi hay bạn có thì share file setting len cho mình đi :) với cho mình hỏi FIFONG để ngắm hay trang bị được thế

kenlucky2000
25-04-14, 09:52 PM
À Há lục lại topic thì thấy nó chốn trong thư mục Settings\IPInfo.ini :">:">:">

LTG Team
25-04-14, 10:45 PM
Nhìn bắt mắt đó. chúc đông khách nhé.

dongahchu
26-04-14, 12:31 AM
Có cần đồng bộ từ sv xuống client không mấy bạn ?

dongahchu
26-04-14, 12:48 AM
Hiện tại mình vào game , nhưng không có NPC và các thông tin khác . giúp với .

Không có quái luôn :(

Nhìn không đc như ảnh demo ..............

34k01
26-04-14, 03:19 AM
sau khi chạy đủ mấy cái cần thiết mình chạy cái file gameserver mà cứ thông báo 2 dòng rồi tự out là sao mn ==?

kenlucky2000
26-04-14, 07:21 AM
quên ghi dấu =]] mà cko hỏi đồ o kim + vu khi thì sao nhỉ

phuoctai11
26-04-14, 09:29 AM
xem port file config.ini ở client và port file bishop.ini ở sv trùng chưa ?

Mình tạo đc nhận vật rồi nhưng bấm vào thì bị lỗi máy chủ đầy hoặc đang bảo trì

kenlucky2000
26-04-14, 10:57 AM
tốt nhất là bạn nên tạo nhân vật với 6 chữ không viết hoa or ký tự đặt biệt chẳng hạn như " asdfghj"

phuoctai11
26-04-14, 12:13 PM
Mình đã thử hết chỉ bị mỗi khi sài sever Tình Vân thôi các sever khác thì bình thuơng

killer20099
26-04-14, 12:31 PM
-- sv nofont nên bạn xem máy đang font hay nofont
-- xem máy bạn đang có mấy cái card mạng đang mở

bincute1
26-04-14, 07:31 PM
ai đang dev bản này cho mình xin yahoo hỏi một số thứ được không/

kutkanh
27-04-14, 09:03 AM
mấy thánh ơi cái sever này có chạy được trên máy ảo kô ạ giúp em zoi

traminh83
19-05-14, 04:48 PM
sao ko vo game dc Serverlist.ini ko co ban oi

Bạn vô chỉnh ip ở file: Settings\IPInfo.ini (cả Server và Client luôn nhé)

traminh83
19-05-14, 04:55 PM

Auto fix chuẩn
Cắm cờ tự chạy minimap

Hoàng ơi! Mình muốn hỏi chút về các nền server để build, thấy trong diễn đàn có nhiều người share server, mình có download về nghiên cứu, nền BFF, nền, AWJX, nền ATN ba loại này có khác nhau hay chỉ cùng 1 source full mà ra (do mỗi người dev khác nhau trong source nên ra sản phẩm thuộc nền đó)?

dongahchu
27-05-14, 07:48 PM
ai có thư mục updatetvt.pak mà chưa nén lại pak lại không ? up cái đó cho ae sài đi :D

assaa
29-05-14, 08:21 AM
Hoàng ơi! Mình muốn hỏi chút về các nền server để build, thấy trong diễn đàn có nhiều người share server, mình có download về nghiên cứu, nền BFF, nền, AWJX, nền ATN ba loại này có khác nhau hay chỉ cùng 1 source full mà ra (do mỗi người dev khác nhau trong source nên ra sản phẩm thuộc nền đó)?

Cũng từ 1 bản src mà build theo từng cách khác nhau nên nó khác nhau. Sv bff là bản trc đây của atn. Sau ni atn ra sau. Awjx thì nền src từ tàu khựa về

traminh83
30-05-14, 07:46 PM
Cũng từ 1 bản src mà build theo từng cách khác nhau nên nó khác nhau. Sv bff là bản trc đây của atn. Sau ni atn ra sau. Awjx thì nền src từ tàu khựa về

Thanks bạn hiền! Giờ mình hiểu rồi, mình vọc riết rồi cũng biết dev source chút ít. Đang chuyển dần qua việc việt hóa game. 8-} chuẩn bị "bại não" nữa đây!

dalton
04-06-14, 11:57 PM
Bản này hay quá nhưng hình như vẫn bug nhiều, hộp vật phẩm click phải ko ra, auto ko bơm được mana, máu, tdp (đã up fix mới) nhưng dù sao cũng đầy đủ tính năng, ko biết có ép đồ huyền tinh ko nhỉ?

vovanson
04-06-14, 11:58 PM
Bản này hay quá nhưng hình như vẫn bug nhiều, hộp vật phẩm click phải ko ra, auto ko bơm được mana, máu, tdp (đã up fix mới) nhưng dù sao cũng đầy đủ tính năng, ko biết có ép đồ huyền tinh ko nhỉ?

bây giờ bác còn làm sever này à !

dalton
05-06-14, 12:33 PM
bây giờ bác còn làm sever này à !

1 sản phẩm của người mình mà ko dùng à, server Linux hiện đang Hot nhưng cũng của Tàu mà, mà đa phần các bác đang Việt hóa, tui thì chỉ cần chơi đơn giản thôi, map nhiều (nghe nói đc 250 map) tui thích mỗi cái đó, còn lại thì sao cũng đc, nhiều chức năng quá xài ko hết :D

vovanson
05-06-14, 08:21 PM
1 sản phẩm của người mình mà ko dùng à, server Linux hiện đang Hot nhưng cũng của Tàu mà, mà đa phần các bác đang Việt hóa, tui thì chỉ cần chơi đơn giản thôi, map nhiều (nghe nói đc 250 map) tui thích mỗi cái đó, còn lại thì sao cũng đc, nhiều chức năng quá xài ko hết :D

bác úp cho mình cái sever và cái patch của bác cái ! down về tét thử ! tự sướng ấy mà ;));));));))

ngocthuynd
17-06-14, 07:41 PM
Cho hỏi cái này cài sao vậy :(. Ai biết chỉ mình từ a-y đc ko thks nhiều :!

leerim
18-06-14, 02:21 PM
Xem từ đầu đến cuối chỉ thấy Lỗi Script là nhiều. Lỗi source ít mà .
Lên cko tinh thần của bạn Hoàng . Update típ nhé bạn .
kb nc cko vui .

dalton
19-06-14, 11:09 AM
Xem từ đầu đến cuối chỉ thấy Lỗi Script là nhiều. Lỗi source ít mà .
Lên cko tinh thần của bạn Hoàng . Update típ nhé bạn .
kb nc cko vui .

Không phải lỗi script mà là tác giả chú trọng phần source còn script thì mỗi người tự viết theo ý mình, vật phẩm đa phần chưa có script, có thể lấy từ các server khác qua rồi chỉnh lại theo ý mình. Nói chung là hay.

leerim
19-06-14, 11:56 AM
Không phải lỗi script mà là tác giả chú trọng phần source còn script thì mỗi người tự viết theo ý mình, vật phẩm đa phần chưa có script, có thể lấy từ các server khác qua rồi chỉnh lại theo ý mình. Nói chung là hay.

:D. Mình ko hơn thua với bạn làm gì . Nhưng điều bạn nói thì member ai cũng hĩu mà , có lẽ thừa rồi bạn à.

dalton
20-06-14, 10:14 AM
:D. Mình ko hơn thua với bạn làm gì . Nhưng điều bạn nói thì member ai cũng hĩu mà , có lẽ thừa rồi bạn à.

Xin lỗi nhưng hình như bạn đọc ko rõ ý của mình, mình đâu có nói hơn thua gì vs bạn?

leerim
22-06-14, 12:05 AM
Xin lỗi nhưng hình như bạn đọc ko rõ ý của mình, mình đâu có nói hơn thua gì vs bạn?
Thú vị đây. Bạn vờ ko hĩu hay là bẫm sinh z . Mình có nói là bạn hơn thua với mình không. Chỉ lưu ý bạn đừg nói thừa tỏ vẻ hiểu biết . Kết .

dalton
22-06-14, 06:23 PM
Thú vị đây. Bạn vờ ko hĩu hay là bẫm sinh z . Mình có nói là bạn hơn thua với mình không. Chỉ lưu ý bạn đừg nói thừa tỏ vẻ hiểu biết . Kết .

;)) tự nhiên sừng cồ rồi nói "cà lăm" vậy ta?

leerim
23-06-14, 06:11 PM
Cay mấy thằg khốn tỏ vẻ hiểu biết trong khi đso biết gì

huytruong9989
02-07-14, 08:59 AM
sao mình vào game không thấy KTC nhỉ.. ai giúp mình với

--- Chế độ gộp bài viết ---

à mình thấy rồi sorry mọi người ..server ngon quá cảm ơn !!

taoaccts13
03-10-14, 02:50 PM
Chạy đc sv ko bị lỗi gì mỗi tội game ko vào đc, kết nối máy chủ thất bại 8-x

chép thư mục setting + serverlist.ini vào cũng ko có tác dụng , ko hiểu nữa, nói chung là tên sv trong serverlist tên khác mà mở game ra thì sv tên khác, khó giải thích gê X_X

hgavnh
23-12-14, 09:54 PM
Lỗi PlayerDBLoading failed là thế nào vậy mấy bạn chỉ mình khắc phục với

binguyenad
03-06-15, 12:39 AM

cùng câu hỏi ai giúp với, card mạng ảo đầy đủ mà nó vẫn bị

tinhhack
03-06-15, 09:26 AM
sv này cũ rồi, chạy vẫn được script chưa có nhiều, các bác bj lỗi trên thì coi lai set ip đúng không
Bishop.cfg database.ini relay_config.ini ServerCfg.ini
và trong SQL > serverlist

mình đã cài chạy ok

binguyenad
03-06-15, 11:02 AM
sv này cũ rồi, chạy vẫn được script chưa có nhiều, các bác bj lỗi trên thì coi lai set ip đúng không
Bishop.cfg database.ini relay_config.ini ServerCfg.ini
và trong SQL > serverlist

mình đã cài chạy ok

Mình mới tập dev jx nên sài bản này , cho tiện, mình tìm trong severlist trong SQL không thấy ip nào cả có thể giúp mình không

pigbaby1
21-12-17, 01:28 AM
Cần xin lại server này, ai còn giữ không cho xin

pigbaby1
17-02-18, 12:31 AM
Ai còn patch sv này cho xin lại nhé

manhdendaica
18-02-18, 10:51 PM
vãi đào mộ
lấy mộ đào lên ghê quá