PDA

View Full Version : (Chinh đồ) Hướng dẫn toàn tập cho Newbie....

handoi198914
21-03-14, 03:02 PM
Phần I: Cài đặt Server

Các bạn cần chuẩn bị Server, Patch, Db mà mình và 1 số bạn đã share trong Box
- Appserv : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trc tiên các bạn cần cài Font Trung quốc ( cái này đơn giản nên mình ko để cập nữa) chỉ có 1 lưu ý nhỏ khi các bạn cài xong Font TQ thì phải định dạng lại ngày tháng và giờ. Hãy xem hình dưới đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cài Appserv:
các bạn hãy điền email của mình vào cũng đk...Quan trọng là ở đây
Pass các bạn đặt là root ( sau đó cài bt ^^!)
Giải nén Zebra đk fonder Zebra ta coppy theo đường dẫn C:\AppServ\MySQL\data
-- Chép patch vào Clien ( cái này đơn giản quá đúng ko) ko đề cập nữa nhé...
Ta bắt đầu chạy SV:
Lưu ý: Sv bạn phải để ở ổ D...
hãy làm như trong hình
tiếp đến
Sau khi khởi động SV các bạn chuyển về Tab thứ 3 để xem các Tool đã khởi động hết chưa, lỗi ở chỗ nào để còn biết chỗ mà fix lại

Trên đây là phần cài đăt SV rất đơn giản đúng ko???? Chúc các bạn thành công

PhầnII: Reg acc + chỉnh sửa NV
--Các bạn cài Navicat để kết nối với Db
Mở Navicat lên và làm theo trong hình
Ấn vào Connection chọn MySQL
sau khi chọn sẽ xuất hiện 1 bảng các bạn làm theo nhé
Ở đây chú ý Pass là root nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Click vào Tab Zebra
sau đó chọn tab Login và làm theo hình bên dưới
Như vậy đã reg acc xong rồi đó :))
--Chỉnh Sửa Nhân vật:

Các bạn tham khảo thêm trong phần Charbase nhé...mình chỉ hướng dẫn những cái cần thiết thôi còn đâu tự các bạn tìm hiểu...

Phần III: Nâng cấp Gia tộc, Bang hội

Phần IV: Việt hóa các file TBL trong Server
Cái này rất quan trọng trong việc Việt hóa của chúng ta, khi chúng ta việc hóa những file này xong nó sẽ hiện thị rõ tên Item, một số thông tin Item và rất nhiều thứ khác.
Những file này gồm
BlueObjectBase.tbl,CharacterStateBase.tbl,Civilian .tbl,CountryMaterial.tbl,DropGoldObjectBase.tbl,Fi veSetBase.tbl,GoldObjectBase.tbl,HairColour.tbl,Ha irStyle.tbl,HeadListBase.tbl,HolyObjectBase.tbl,Ho norBase.tbl,Knight.tbl,NpcBase.tbl,ObjectBase.tbl, ObjectUp.tbl,PetBase.tbl,SetObjectBase.tbl,SkillBa se.tbl,skilllevelbase.tbl,SoulStoneBase.tbl,Upgrad eObjectBase.tbl,WorkSkillBase.tbl,ZhuanExperienceB ase.tbl và ZhuanGoldObjectBase.tbl
Để việt hóa tất cả các file này ta làm cách sau.
Đầu tiên ta dùng Tool Convert các file tbl này sang file xml. ta dùng tool TBL互转XML工具 convert nó sang .xml
Link dow tool <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tool này rất đơn giản đầu tiên các bạn chép tất cả các file TBL trong Map ra 1 Fonder riêng sau đó ta dùng tool chuyển tới Fonder này và convert sang xml
Các bạn làm theo hình dưới đây:
Click để chuyển Tbl---> Xml
Kết quả chúng ta sẽ được là các File .XML như trong hình

Việt hóa file XML thì đơn giản rồi, các bạn cứ VH như file Quest mà mình đã hướng dẫn ở bài trước...Sau khi chúng ta VH xong hãy Convert chúng sang file TBL để chép vào map

Các bạn chú ý nên Back Up thường xuyên làm xong file nào back riêng ra file đó vào 1 Fonder riêng và sau đó Convert lại sang file .TBL rồi chép vào fonder Map lại . OK thế là xong

Phần V: Việt hóa Clien

Đầu tiên các bạn cần dowload Tool Unpack và Tool Vh
Tool unpack: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tool Vh: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn Unpack:
Chú ý: Chương trình này chỉ unpak được những file sau: datas.pak, gui.pak (gui1.pak), sound.pak, map.pak, help.pak và sysinfo.pak
Còn những file khác chương trình không làm việc được các bạn lưu ý
Đầu tiên các bạn tạo 1 Fonder ở 1 ổ bất kỳ
Sau đó các bạn bỏ file cần Unpak vào Fonder data mình lấy Ví dụ file datas.pak nhé và rồi các bạn mở chương trình lên có tên là ztpaks.exe và bấm vào nút chạy unpak thế là xong. File datas.pak sau khi được Unpak thư mục của nó nằm ở Ổ E:/datas nha các bạn
Buộc phải có ổ E nhé.

kết quả ta sẽ được Foder datas nằm ở ổ E:

Khi đã Unpack xong ta bật Tool VH lên: ctrinh này sẽ hoạt động mặc định trên ổ E túc là File unpack các bạn ko đk chép đi bất cứ đâu nhé...để nguyên ở ổ E.
Đây là giao diên Tool VH

Với giao diện chương trình ta thấy gồm có 7 Tab như sau:
1. Monster Data file thực thi npcbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị NPC quái đồ vật
2. Item Data file thực thi Objectbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị Item như Quần áo vũ khí mật tịch bảo thạch, nguyên liệu v.v
3. Set Attribut cái này không quan trọng không cần giới thiệu
4. Equipment upgrades cái này bạn nào về tìm hiểu nha, mình cũng ko biết nó có tác dụng gì nữa
5. Guanjue honor file thực thi civilian.tbl và knight.tbl làm nhiệm vụ hiển thực chức quan của bạn khi bạn giết ai đó va được điểm công trạng
6. People Skill file thực thi skillbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị tên Skill trong bảng danh sách Kỹ năng
7. Skill level file thực thi skilllevelbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị cấp độ của từng Skill
8. People Status file thực thi characterstatebase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị những tính năng trạng thái của Nhân vật như chết buzz skill, buzz chúc phúc, đóng băng, chúng độc v.v.
9. Materials file này mình cũng chỉ biết là nó load các ID của Item vào SV thôi....
Quan trọng nhất trong quá trình dev hiện tại của chúng ta là hiển thị NPC và Item Skill

Mình sẽ hướng dẫn các bạn VH Item:

Các bạn mở ConverPro China lên và dich những từ cần conver sau đó dùng phần mềm bỏ dấu rồi chép vào...

Trong quá trình Vh các bạn phải làm cẩn thận... ko click 2 lần nhé ko sẽ dẫn đến lỗi hoặc sai Item...

Sau khi các Bạn đã Vh xong chúng ta cần Pak file...
Vậy ta sẽ làm ntn...các bạn xem hỉnh ảnh nhé....

File khi đã Pak sẽ nằm ở ổ C, các bạn coppy nó ném vào data của Clien là Ok

Kiến thức của mình còn hạn hẹp nên còn tìm hiểu thêm nữa, như mình đã nói ở đầu tiên là mình chỉ hướng dẫn một số cái thôi, còn phát triển nó là ở các bạn. Ai đam mê thì chắc chắn sẽ thành công!

dongnguyen0510
21-03-14, 03:09 PM
Hóng hướng dẫn việt hóa client nơi cậu 30 chả cássssss viên chiên=D>

kudangsung
21-03-14, 04:03 PM
Thanks cho tinh thần của Mod. Mình vì mọi người

dongnguyen0510
21-03-14, 04:44 PM
Quá kĩ và quá rõ ràng cho anh em newbie. Anh em chuẩn bị đón pic or video VH client nhé. Thank Mod nhiều nhiều :))

handoi198914
21-03-14, 05:52 PM
Quá kĩ và quá rõ ràng cho anh em newbie. Anh em chuẩn bị đón pic or video VH client nhé. Thank Mod nhiều nhiều :))

Mỏi tay quá #:-s ...................................

vodanhkmcd
21-03-14, 06:00 PM
Mỏi tay quá #:-s ...................................

Thanks. Bài viết rõ ràng lắm......

hai07dv
21-03-14, 06:54 PM
Quá rõ ràng cho đội newbie............

p/s: MOD rảnh thì gom hết bài guide, kinh nghiệm, kiến thức dev vô 1 ebook (chm) đi cho dễ... :D

will.I.Am
21-03-14, 10:41 PM
Cảm ơn Mod. Bài viết rất hữu ich rõ ràng cho Newbie tham khảo

dongnguyen0510
22-03-14, 06:41 AM
Quá rõ ràng cho đội newbie............

p/s: MOD rảnh thì gom hết bài guide, kinh nghiệm, kiến thức dev vô 1 ebook (chm) đi cho dễ... :D

Chuẩn không cần chỉnh ;))
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thachphathien
28-03-14, 03:02 AM
Tks cho tinh thần của Mod....rõ ràng lắm....ai xem mà ko hiểu thì ....

quocsang111
03-04-14, 02:35 AM
handoi ơi , sao mình cover XML lại thành TBL ko đc :( 2375

handoi198914
03-04-14, 02:38 AM
handoi ơi , sao mình cover XML lại thành TBL ko đc :( 2375

bạn hãy xem lại các file TBL mình đã VH nhé....100% bạn đã VH những cái ko nên VH....

quocsang111
03-04-14, 02:46 AM
bạn hãy xem lại các file TBL mình đã VH nhé....100% bạn đã VH những cái ko nên VH....

mình có test 1 cái mới trong data chưa vh gì hết , chuyển qua xml xong , đưa về lại tbl cũng ko đc lun :(

handoi198914
03-04-14, 10:51 AM
mình có test 1 cái mới trong data chưa vh gì hết , chuyển qua xml xong , đưa về lại tbl cũng ko đc lun :(

có team ko mình qua xem sao 30char

quocsang111
03-04-14, 11:42 AM
có team ko mình qua xem sao 30char

máy mình ko có team , lúc chuyển wa TBL thì mình cần bỏ vào thư mục nảo ko , có giữ lại file .TBL cũ ko hay xóa nó đi rồi chuyển hả handoi hix

handoi198914
03-04-14, 12:41 PM
máy mình ko có team , lúc chuyển wa TBL thì mình cần bỏ vào thư mục nảo ko , có giữ lại file .TBL cũ ko hay xóa nó đi rồi chuyển hả handoi hix

những file bạn VH đk có thể coppy riêng ra fonder rồi convert lại............

quocsang111
03-04-14, 03:03 PM
bạn cover file mình gữi qua đc chưa handoi , đợi tin vui của bạn hehe

handoi198914
03-04-14, 03:18 PM
bạn cover file mình gữi qua đc chưa handoi , đợi tin vui của bạn hehe

bạn gửi thế kia thì mình dow về kiểu j....bạn nén lại thành file .rar rồi send cho mình nhé

handoi198914
03-04-14, 03:33 PM
File object bạn vừa send là Object của Clien....Các file tbl ở Clien ko convert được nhé bạn...bạn hãy dùng tool VH để Vh trực tiếp trên File Tbl....
Link dowload tool...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
unpack file datas.pak trên Clien để VH các file TBL nhé....hãy đọc kỹ bài mình đã hướng dẫn....

quocsang111
03-04-14, 03:35 PM
File object bạn vừa send là Object của Clien....Các file tbl ở Clien ko convert được nhé bạn...bạn hãy dùng tool VH để Vh trực tiếp trên File Tbl....
Link dowload tool...<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
unpack file datas.pak trên Clien để VH các file TBL nhé....hãy đọc kỹ bài mình đã hướng dẫn....

ko hiểu mình mở file toolsviethoa.exe lên là bị don't send rồi mất tiêu à

quocsang111
03-04-14, 03:50 PM
ok mình làm được rồi , thanks bạn nhiều lắm , giờ mình tập trung việt hóa full luôn đây hehe

handoi198914
03-04-14, 03:50 PM
ko hiểu mình mở file toolsviethoa.exe lên là bị don't send rồi mất tiêu à

bạn cài team đi....mình qua hướng dẫn cho cụ thể

sh0ckkute02
09-04-14, 06:06 PM
cái này cài luôn trên win 8 có được k thớt hay chỉ trên win 7 trở xún mới được :-s

handoi198914
09-04-14, 06:46 PM
cái này cài luôn trên win 8 có được k thớt hay chỉ trên win 7 trở xún mới được :-s

win 8, win 7 các bạn cài máy ảo để chơi nhé....có bộ Sv 1.0 chạy đk trên win7 nhé

tutinlennao90
19-04-14, 10:20 PM
bạn tổng hợp cho luôn link bài trong box mà bạn đã share được không. :">

handoi198914
19-04-14, 10:25 PM
bạn tổng hợp cho luôn link bài trong box mà bạn đã share được không. :">

ok....30charrrrrrrrrrrr chưa nhỉ :D

ganuiglpkc
03-05-14, 02:02 PM
mình làm theo hd và dùng tool TBL互转XML工具 , nhưng ko thấy file xml xuất hiện

handoi198914
03-05-14, 03:19 PM
mình làm theo hd và dùng tool TBL互转XML工具 , nhưng ko thấy file xml xuất hiện

bạn chép các fiile cần convert vào Fonder ở ổ D và đặt tên Fonder đó là TBL sau đó convert là đk

King_Of_Kings
04-05-14, 12:16 AM
Hận Đời 198914 có phải ngày nào mới chơi Chinh Đồ Server Free Post bài nhờ giúp bên Gamezone đến lúc làm nhiệm vụ dẩn con chó phải không ?

handoi198914
04-05-14, 03:18 AM
Hận Đời 198914 có phải ngày nào mới chơi Chinh Đồ Server Free Post bài nhờ giúp bên Gamezone đến lúc làm nhiệm vụ dẩn con chó phải không ?

Chuẩn ko cần chỉnh...hjhj 30char chưa

King_Of_Kings
04-05-14, 10:53 AM
Chài ơi , tường ai , giờ chơi như thế nào chỉ tôi với , đang định chơi bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây nèk , giờ ko biết như thế nào nữa

handoi198914
04-05-14, 11:42 AM
Chài ơi , tường ai , giờ chơi như thế nào chỉ tôi với , đang định chơi bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây nèk , giờ ko biết như thế nào nữa

Dow về cài đặt và chơi thôi....muốn lập acc vip phải nạp 100k mới đk nhé :))

King_Of_Kings
04-05-14, 11:57 AM

100k thì ko thành vấn đề , mà sợ cái giống như vết xe đổ của hạtvit và Thiên Kiếm thì nản toàn tập chỉ mong toàn thể AE yêu chinh đồ hợp lại thành lập 1 Group cùng góp tài trợ và kinh phí duy trì hoạt động , cái này ko khó nhưng quan trọng là nhiều người muốn có tư lợi riêng , mổi người 1 ý , mà chinh đồ cứ mãi phải lận đận thế này , nếu ai dự định làm thì nhắn tin cho mình nhé , mình sẽ góp 1 phần kinh phí để chinh đồ trở lại

handoi198914
04-05-14, 12:56 PM
100k thì ko thành vấn đề , mà sợ cái giống như vết xe đổ của hạtvit và Thiên Kiếm thì nản toàn tập chỉ mong toàn thể AE yêu chinh đồ hợp lại thành lập 1 Group cùng góp tài trợ và kinh phí duy trì hoạt động , cái này ko khó nhưng quan trọng là nhiều người muốn có tư lợi riêng , mổi người 1 ý , mà chinh đồ cứ mãi phải lận đận thế này , nếu ai dự định làm thì nhắn tin cho mình nhé , mình sẽ góp 1 phần kinh phí để chinh đồ trở lại

sẽ có thôi bạn...dạo này mình bận chút việc nên ko dev nhiều, mình muốn mở qua hamachi cho 1 vài ae test trc xem tn...nếu ổn sẽ mở rộng hơn

anphupro
04-05-14, 02:42 PM
sẽ có thôi bạn...dạo này mình bận chút việc nên ko dev nhiều, mình muốn mở qua hamachi cho 1 vài ae test trc xem tn...nếu ổn sẽ mở rộng hơn

làm cái đi bạn ơi, bên kia thấy nhập nhằng quá, ít lắm là mở ae mình chơi + test chắc cũng dc 40 -50 người đủ sức duy trì sever rồi, khi nào ổn định mình public cho đông vui, bên kia chưa j thấy nản quá
P/s: 1 server 110 thằng chơi, 3 nước mỗi nước 35 thằng ôi vãi

thanhtrung0979
04-05-14, 03:40 PM

Khi nào các bác mở server thật sự sẽ biết thực hư câu truyện mà mình đang đề cập đến bên server. Server này giao cho thằng bạn quản lý rồi . Giờ mình chỉ hỗ trợ về kỹ thuật giúp nó thôi. :D

dongnguyen0510
07-05-14, 10:37 AM
Mod hoặc bác nào cho em hoi muốn vh cái trong khoanh màu đỏ thì VH ở file nào để nó hiển thị 3093
Em tim mãi không ra

lastmylove
07-05-14, 11:05 AM

Thế tốt quá, nếu bác mở sv test thì thông báo cho ae, mình đk 1 chân :p

dongnguyen0510
07-05-14, 11:06 AM
Thế tốt quá, nếu bác mở sv test thì thông báo cho ae, mình đk 1 chân :p

VH như trên kia mở cho anh em chơi tạm được không nhỉ

lastmylove
07-05-14, 11:18 AM

Đc chứ bạn, cá nhân mình thì mình mong muốn tham gia test để các bác pro có thể phát triển lên 1 sv ổn định. Chứ mình mới chơi thử bên chinhdoprivate mới mở mà nản quá. Rất mong ae đem CĐ trở lại vs những game thủ tâm huyết với game này như mình!!

thanhtrung0979
07-05-14, 11:36 AM

Lý thuyết là 1 chuyện mà thực hành là một chuyện. Khi nào bác mở server sẽ rõ. Trải nghiệm thử đi là biết. MÌnh nghĩ chinh đồ sẽ không bao giờ sống lại được vì source game này bị hỏng hoàn toàn. Làm cho một group chơi thì được chứ làm cho một cộng đồng thì không bao giờ.

dongnguyen0510
07-05-14, 11:44 AM
Lý thuyết là 1 chuyện mà thực hành là một chuyện. Khi nào bác mở server sẽ rõ. Trải nghiệm thử đi là biết. MÌnh nghĩ chinh đồ sẽ không bao giờ sống lại được vì source game này bị hỏng hoàn toàn.
Bạn thử bản 2.0 gốc sẽ rõ. Khi mình để tiếng china mình test rất ok. Nhưng khi bắt tay vào VH là có nhiều lỗi phát sinh ra. Hiện tại mình đang dev bản 2.0 gốc. Nghe thông tin nó là bản thương mại của tụi khựa. Mình test quest xong rồi nhưng không thể phát triển nó theo hướng của mình được. Muốn phát triển trừ khi ta có được source của VNG. Nhưng đó là điều quá xa. Mình nghĩ thanhtrung nên cân nhắc giữa 2 phiên bản 1.0 và 2.0. Mình thấy sv của bạn đang dev là bản 1.0 phải không

vd_tt
07-05-14, 11:53 AM
Bạn thử bản 2.0 gốc sẽ rõ. Khi mình để tiếng china mình test rất ok. Nhưng khi bắt tay vào VH là có nhiều lỗi phát sinh ra. Hiện tại mình đang dev bản 2.0 gốc. Nghe thông tin nó là bản thương mại của tụi khựa. Mình test quest xong rồi nhưng không thể phát triển nó theo hướng của mình được. Muốn phát triển trừ khi ta có được source của VNG. Nhưng đó là điều quá xa. Mình nghĩ thanhtrung nên cân nhắc giữa 2 phiên bản 1.0 và 2.0. Mình thấy sv của bạn đang dev là bản 1.0 phải không

hôm trước e cũng có chạy thử 2.0 , ok lắm, định convert việt hóa từ 1.0 của mod handoi rồi sao chép qua 2.0 thử mà chưa có time. Đang chạy thử bản linux :-*

dongnguyen0510
07-05-14, 11:57 AM
hôm trước e cũng có chạy thử 2.0 , ok lắm, định convert việt hóa từ 1.0 của mod handoi rồi sao chép qua 2.0 thử mà chưa có time. Đang chạy thử bản linux :-*
Em chép qua lỗi ngay lập tức. Vì cấu trúc và câu lệnh của bản 2.0 khác xa so với bản 1.0. Có thời gian em nên tìm source của tàu nhưng mà bản thương mại về mà code lại. Hôm trước có 1 bản mới keng cà reng mà anh chưa kịp tìm tòi thì nó đóng cửa mất tiêu. Nếu ai muốn có source tốt có thể lên baidu tìm. Hình như 1 bản 1.0 nó bán 470$ và bản 2.0 là 680$ thì phải. Cái trang đó tình cờ vô 1 lần giờ quên mất tiu

thanhtrung0979
07-05-14, 11:58 AM

Đã test hết rồi. Cái bạn test mới là cơ bản thôi. Source nào mình test thấy cũng giống nhau. Chẳng qua nó thay đổi cái FILE quest file newquest và một vài file TBL thôi. Thử nhiều rồi sẽ biết cơ cấu ngay. Nếu bạn vẫn muốn thì tiếp tục dev và mở thôi. Cái gì cũng phải trải nghiệm mới rõ được. Test đựoc 1 - 2 người thì không rõ đựoc vấn đề đâu.

handoi198914
07-05-14, 12:04 PM
Đã test hết rồi. Cái bạn test mới là cơ bản thôi. Source nào mình test thấy cũng giống nhau. Chẳng qua nó thay đổi cái FILE quest file newquest và một vài file TBL thôi. Thử nhiều rồi sẽ biết cơ cấu ngay. Nếu bạn vẫn muốn thì tiếp tục dev và mở thôi. Cái gì cũng phải trải nghiệm mới rõ được. Test đựoc 1 - 2 người thì không rõ đựoc vấn đề đâu.

Sv của bác thanhtrung là Sv 2k11 đang mở online đó chứ ko phải SV 1.0 hay 2.0....Các SV thì cấu trúc đều giống nhau hết, chỉ khác ở chỗ SV gốc và Sv đã bị bọn TQ nó fix lại,, các bạn biết nếu fix mà lỗi mình đem về dùng thì nó ntn rồi...Tất nhiên nên dev và PT bộ SV gốc, ít lỗi nhất có thể

King_Of_Kings
17-05-14, 01:13 AM
Ôi bên chinhdovn nó lổi lung tung lên và thiếu sót đủ kiểu , choi càng ngày càng chán, và Ad bên đó lộ rõ hẳng tính thương mại trong khi chất lượng thì chỉ tương đương bản OpenBeta mà thôi , càng sẽ duy trì được bao nhiêu khi đường lối thương mại quá ăn sâu và lối mòn để chinh đồ quay về con đường cũ

Ai muốn biết vào chơi thử sẽ thấy chán ngay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoi198914
17-05-14, 01:20 AM
Ôi bên chinhdovn nó lổi lung tung lên và thiếu sót đủ kiểu , choi càng ngày càng chán, và Ad bên đó lộ rõ hẳng tính thương mại trong khi chất lượng thì chỉ tương đương bản OpenBeta mà thôi , càng sẽ duy trì được bao nhiêu khi đường lối thương mại quá ăn sâu và lối mòn để chinh đồ quay về con đường cũ

Ai muốn biết vào chơi thử sẽ thấy chán ngay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mình chưa chơi SV đó, nhưng cũng hình dung ra đk những sự cố, lỗi...mà các bạn sẽ gặp phải khi chơi vì mình dev Sv đó và đã dừng ko dev sv này nữa vì rất nhiều lỗi, SV 2k11 đó bọn TQ nó đã fix bét tè lè nhè ra rồi. Mở online SV đó ko khả quan....Bạn KingofKing nếu có ý muốn mở online hoặc dev để mở cho mn chơi mình có thể send bộ SV đã Dev khá ổn....dạo này mình bận do công việc vì phải đi suốt nên ko có time để online cũng như dev trong 1 time nữa, nhất định mình sẽ trở lại cùng các bạn trong time sớm nhất...:D

King_Of_Kings
17-05-14, 06:24 PM
mình chưa chơi SV đó, nhưng cũng hình dung ra đk những sự cố, lỗi...mà các bạn sẽ gặp phải khi chơi vì mình dev Sv đó và đã dừng ko dev sv này nữa vì rất nhiều lỗi, SV 2k11 đó bọn TQ nó đã fix bét tè lè nhè ra rồi. Mở online SV đó ko khả quan....Bạn KingofKing nếu có ý muốn mở online hoặc dev để mở cho mn chơi mình có thể send bộ SV đã Dev khá ổn....dạo này mình bận do công việc vì phải đi suốt nên ko có time để online cũng như dev trong 1 time nữa, nhất định mình sẽ trở lại cùng các bạn trong time sớm nhất...:D

Ai chơi thì sẽ biết , Admin bên đây ,đang làm cuốn chiếu và càng cố kiếm càng nhiều càng tốt , mỗi khi người chơi chán dần thì sẽ tự Off đi thôi , Nói thiệt , chẳng thể so sánh với HạtVịt hay Thiên Kiếm ngày trước hận đời àk , chơi mà thấy nóng bực dọc cả người ,chỉ được cái việt hoá tương đối , còn lổi thì sửa dường như ko dc luôn

laituananh
17-05-14, 06:57 PM

bạn có thể send cho minh dc không chờ bạn lâu lắm mới thấy onl dc xiu

ChauDatMMO
18-05-14, 02:04 PM

Bro có thể share mình được không, mình cũng đang muốn dev ^_^.

Cảm ơn bro trước ạ.

yancanhit
19-05-14, 03:34 AM

- Appserv : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trc tiên các bạn cần cài Font Trung quốc ( cái này đơn giản nên mình ko để cập nữa) chỉ có 1 lưu ý nhỏ khi các bạn cài xong Font TQ thì phải định dạng lại ngày tháng và giờ. Hãy xem hình dưới đây:

cài Appserv:
các bạn hãy điền email của mình vào cũng đk...Quan trọng là ở đây
Pass các bạn đặt là root ( sau đó cài bt ^^!)
Giải nén Zebra đk fonder Zebra ta coppy theo đường dẫn C:\AppServ\MySQL\data
-- Chép patch vào Clien ( cái này đơn giản quá đúng ko) ko đề cập nữa nhé...
Ta bắt đầu chạy SV:
Lưu ý: Sv bạn phải để ở ổ D...
hãy làm như trong hình
tiếp đến
Sau khi khởi động SV các bạn chuyển về Tab thứ 3 để xem các Tool đã khởi động hết chưa, lỗi ở chỗ nào để còn biết chỗ mà fix lại

Trên đây là phần cài đăt SV rất đơn giản đúng ko???? Chúc các bạn thành công

PhầnII: Reg acc + chỉnh sửa NV
--Các bạn cài Navicat để kết nối với Db
Mở Navicat lên và làm theo trong hình
Ấn vào Connection chọn MySQL
sau khi chọn sẽ xuất hiện 1 bảng các bạn làm theo nhé
Ở đây chú ý Pass là root nhé
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Click vào Tab Zebra
sau đó chọn tab Login và làm theo hình bên dưới
Như vậy đã reg acc xong rồi đó :))
--Chỉnh Sửa Nhân vật:

Các bạn tham khảo thêm trong phần Charbase nhé...mình chỉ hướng dẫn những cái cần thiết thôi còn đâu tự các bạn tìm hiểu...

Phần III: Nâng cấp Gia tộc, Bang hội

Phần IV: Việt hóa các file TBL trong Server
Cái này rất quan trọng trong việc Việt hóa của chúng ta, khi chúng ta việc hóa những file này xong nó sẽ hiện thị rõ tên Item, một số thông tin Item và rất nhiều thứ khác.
Những file này gồm
BlueObjectBase.tbl,CharacterStateBase.tbl,Civilian .tbl,CountryMaterial.tbl,DropGoldObjectBase.tbl,Fi veSetBase.tbl,GoldObjectBase.tbl,HairColour.tbl,Ha irStyle.tbl,HeadListBase.tbl,HolyObjectBase.tbl,Ho norBase.tbl,Knight.tbl,NpcBase.tbl,ObjectBase.tbl, ObjectUp.tbl,PetBase.tbl,SetObjectBase.tbl,SkillBa se.tbl,skilllevelbase.tbl,SoulStoneBase.tbl,Upgrad eObjectBase.tbl,WorkSkillBase.tbl,ZhuanExperienceB ase.tbl và ZhuanGoldObjectBase.tbl
Để việt hóa tất cả các file này ta làm cách sau.
Đầu tiên ta dùng Tool Convert các file tbl này sang file xml. ta dùng tool TBL互转XML工具 convert nó sang .xml
Link dow tool <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tool này rất đơn giản đầu tiên các bạn chép tất cả các file TBL trong Map ra 1 Fonder riêng sau đó ta dùng tool chuyển tới Fonder này và convert sang xml
Các bạn làm theo hình dưới đây:
Click để chuyển Tbl---> Xml
Kết quả chúng ta sẽ được là các File .XML như trong hình

Việt hóa file XML thì đơn giản rồi, các bạn cứ VH như file Quest mà mình đã hướng dẫn ở bài trước...Sau khi chúng ta VH xong hãy Convert chúng sang file TBL để chép vào map

Các bạn chú ý nên Back Up thường xuyên làm xong file nào back riêng ra file đó vào 1 Fonder riêng và sau đó Convert lại sang file .TBL rồi chép vào fonder Map lại . OK thế là xong

Phần V: Việt hóa Clien

Đầu tiên các bạn cần dowload Tool Unpack và Tool Vh
Tool unpack: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tool Vh: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn Unpack:
Chú ý: Chương trình này chỉ unpak được những file sau: datas.pak, gui.pak (gui1.pak), sound.pak, map.pak, help.pak và sysinfo.pak
Còn những file khác chương trình không làm việc được các bạn lưu ý
Đầu tiên các bạn tạo 1 Fonder ở 1 ổ bất kỳ
Sau đó các bạn bỏ file cần Unpak vào Fonder data mình lấy Ví dụ file datas.pak nhé và rồi các bạn mở chương trình lên có tên là ztpaks.exe và bấm vào nút chạy unpak thế là xong. File datas.pak sau khi được Unpak thư mục của nó nằm ở Ổ E:/datas nha các bạn
Buộc phải có ổ E nhé.

kết quả ta sẽ được Foder datas nằm ở ổ E:

Khi đã Unpack xong ta bật Tool VH lên: ctrinh này sẽ hoạt động mặc định trên ổ E túc là File unpack các bạn ko đk chép đi bất cứ đâu nhé...để nguyên ở ổ E.
Đây là giao diên Tool VH

Với giao diện chương trình ta thấy gồm có 7 Tab như sau:
1. Monster Data file thực thi npcbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị NPC quái đồ vật
2. Item Data file thực thi Objectbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị Item như Quần áo vũ khí mật tịch bảo thạch, nguyên liệu v.v
3. Set Attribut cái này không quan trọng không cần giới thiệu
4. Equipment upgrades cái này bạn nào về tìm hiểu nha, mình cũng ko biết nó có tác dụng gì nữa
5. Guanjue honor file thực thi civilian.tbl và knight.tbl làm nhiệm vụ hiển thực chức quan của bạn khi bạn giết ai đó va được điểm công trạng
6. People Skill file thực thi skillbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị tên Skill trong bảng danh sách Kỹ năng
7. Skill level file thực thi skilllevelbase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị cấp độ của từng Skill
8. People Status file thực thi characterstatebase.tbl làm nhiệm vụ hiển thị những tính năng trạng thái của Nhân vật như chết buzz skill, buzz chúc phúc, đóng băng, chúng độc v.v.
9. Materials file này mình cũng chỉ biết là nó load các ID của Item vào SV thôi....
Quan trọng nhất trong quá trình dev hiện tại của chúng ta là hiển thị NPC và Item Skill

Mình sẽ hướng dẫn các bạn VH Item:

Các bạn mở ConverPro China lên và dich những từ cần conver sau đó dùng phần mềm bỏ dấu rồi chép vào...

Trong quá trình Vh các bạn phải làm cẩn thận... ko click 2 lần nhé ko sẽ dẫn đến lỗi hoặc sai Item...

Sau khi các Bạn đã Vh xong chúng ta cần Pak file...
Vậy ta sẽ làm ntn...các bạn xem hỉnh ảnh nhé....

File khi đã Pak sẽ nằm ở ổ C, các bạn coppy nó ném vào data của Clien là Ok

Kiến thức của mình còn hạn hẹp nên còn tìm hiểu thêm nữa, như mình đã nói ở đầu tiên là mình chỉ hướng dẫn một số cái thôi, còn phát triển nó là ở các bạn. Ai đam mê thì chắc chắn sẽ thành công!
Cho hỏi cách nào chình lên thành 5 nước và không giới hạn nhân vật

HeavenGames
19-05-14, 09:16 AM
Cho hỏi cách nào chình lên thành 5 nước và không giới hạn nhân vật

thêm bớt QG thì vào :scenesinfo.xml chỉnh lại

dongnguyen0510
19-05-14, 03:06 PM
thêm bớt QG thì vào :scenesinfo.xml chỉnh lại

Quan trọng là chỉnh ở đoạn nào chứ newbie bó tay.

HeavenGames
19-05-14, 03:32 PM
Quan trọng là chỉnh ở đoạn nào chứ newbie bó tay.

đây là mã của VN Gâu

<countryinfo>
<country id="2" name="Tống-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="3" name="Ngụy-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="4" name="Tề-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="5" name="Yên-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="7" name="Đường-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="8" name="Hán-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="9" name="Ngô-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="10" name="Triệu-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="11" name="Chu-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="12" name="Sở-quốc" mapID="101" function="0"/>
<country id="6" name="Khu-trung-lập" function="1"/>
</countryinfo>

dựa vào bảng trên sau đó mở scenesinfo.xml trong server
tim đến chỗ

<countryinfo>
<country id="2" name="汉国" mapID="101" function="0"/>
<country id="3" name="唐国" mapID="101" function="0"/>
<country id="4" name="楚国" mapID="101" function="0"/>
<country id="6" name="中立区" function="1"/>
</countryinfo>
và sửa lại là được tìm theo id mà so sánh

King_Of_Kings
01-06-14, 06:08 PM
Đang hóng bản Fix của Mod HậnĐời , cứ từ từ làm hoàn thiện Mod ơi , chạy đua vũ trang mà toàn lổi thì cũng ko hay ,ben chinhdovn.com nó chạy đua mà toàn lổi , ngay cả auto như VNG cũng ko có , chơi ko nổi luôn

notron99
29-07-14, 12:03 PM
"Giải nén Zebra đk fonder Zebra ta coppy theo đường dẫn"

Mod cho mình hỏi cái zebra này mình tìm bản 1.0 không thấy, bản 2.0 thì lại có. vậy có lấy bản 2.0 vào được ko

kudangsung
29-07-14, 06:58 PM
"Giải nén Zebra đk fonder Zebra ta coppy theo đường dẫn"

Mod cho mình hỏi cái zebra này mình tìm bản 1.0 không thấy, bản 2.0 thì lại có. vậy có lấy bản 2.0 vào được ko

bạn xem lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mod đã share đầy đủ rồi mà
Mà dạo này ko thấy Mod đâu nhỉ...chắc quy ẩn sơn lâm tu luyện. Hy vọng trở lại Mod sẽ có 1 bản Share khủng

notron99
31-07-14, 05:17 PM
bạn xem lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mod đã share đầy đủ rồi mà
Mà dạo này ko thấy Mod đâu nhỉ...chắc quy ẩn sơn lâm tu luyện. Hy vọng trở lại Mod sẽ có 1 bản Share khủng

cũng không thấy zebra, mình đã tìm khắp

handoi198914
31-07-14, 07:33 PM
cũng không thấy zebra, mình đã tìm khắp

Db của bản 1.0 đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

namkhanh
23-08-14, 09:16 PM
Cho mình hỏi cách nâng xác suất ép sao ấy! Sao mình nâng tầm 7 sao là không lên nổi.

handoi198914
23-08-14, 11:14 PM
Cho mình hỏi cách nâng xác suất ép sao ấy! Sao mình nâng tầm 7 sao là không lên nổi.

ép sao có tỷ lệ % lên chứ ko phải 100% đâu...chỉnh ntn mình đã nói qua rồi. Bạn tìm đọc lại đi nhé

nhoccon1011
24-08-14, 07:18 AM
Mod cho mình hỏi muốn việt hóa phần add trong client làm thế nào.

handoi198914
24-08-14, 02:17 PM
Mod cho mình hỏi muốn việt hóa phần add trong client làm thế nào.

Phiền bạn đọc kỹ bài này sẽ VH đk nhé <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoccon1011
24-08-14, 05:23 PM
Mình Pak thư mục datas lại toàn bị lỗi

kieplamthue
24-08-14, 05:24 PM
Mình Pak thư mục datas lại toàn bị lỗi[/IMG]

bạn chưa chọn đường dẫn tới thư mục data

nhoccon1011
24-08-14, 05:29 PM
Mình chọn rồi mà. Nhưng mình dể ý thấy nó chỉ load file trong mục data thôi chứ k thấy nó load các thư mục con trong datas

kieplamthue
24-08-14, 05:33 PM
Mình chọn rồi mà. Nhưng mình dể ý thấy nó chỉ load file trong mục data thôi chứ k thấy nó load các thư mục con trong datas

nhấn lần lượt từ 3 nút kia

1 : chọn tới thư mục cần pak
2 : ..
3 : .. pak tạo ra ở C:\datas.pak rename lại cho đúng là ok

nhoccon1011
24-08-14, 05:39 PM
Không đc mới lạ. Bạn rảnh team qua cho mình cái đi

King_Of_Kings
12-09-14, 11:55 PM
Chúc Mừng ông bạn MOD vừa ra bản BETA nha , vậy mà ko nhắn tin cho AE biết , tôi đang Test dây , acc tôi là KingOfKings , vào set Vip cho tôi đi , nước Tống , nếu muốn người test game thì tôi làm luôn cho , xem lồi vào báo cáo cho

kieplamthue
13-09-14, 12:32 AM
Chúc Mừng ông bạn MOD vừa ra bản BETA nha , vậy mà ko nhắn tin cho AE biết , tôi đang Test dây , acc tôi là KingOfKings , vào set Vip cho tôi đi , nước Tống , nếu muốn người test game thì tôi làm luôn cho , xem lồi vào báo cáo cho

web là gì thế tôi chơi với.

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

handoi198914
13-09-14, 02:13 AM

đó là SV của anh Evil mình chỉ giúp anh ấy 1 tay thôi :D..Đính chính chút mình ko còn là Mod nữa nhé :D

saudoi93vns
13-09-14, 11:46 PM
cái ConvertPro bật lên lại khác tự tắt handoi teamviewer làm hộ cái
TKS

handoi198914
14-09-14, 12:06 AM
cái ConvertPro bật lên lại khác tự tắt handoi teamviewer làm hộ cái
TKS

để dùng Conver china pro bạn phải cài Netframworld 2.0 mới sử dụng đk

loveyeudau
20-09-14, 03:28 PM
anh handoi ui có thể giúp em cài qua teamvier dc hok

like_like
21-11-14, 08:13 PM
Bạn cho mình hỏi cách cấu hình win 7 để chay sever sao vậy bạn.

piorentina3
12-08-15, 12:10 PM

Bạn ơi sao mình chỉnh tiền trong cột money rồi mà vào game tiền vẫn bằng 0 vậy?

vitdonal92
12-08-15, 10:03 PM
Bạn ơi sao mình chỉnh tiền trong cột money rồi mà vào game tiền vẫn bằng 0 vậy?

Tiền không add được hay sao ấy chỉ add được vàng thui. trong túi có cái giống cái quạt hay cái ngôi sao gì đó mỗi ngày nhận 1k đỉnh mà

nguyentienvnn1
12-08-15, 10:52 PM
Tiền không add được hay sao ấy chỉ add được vàng thui. trong túi có cái giống cái quạt hay cái ngôi sao gì đó mỗi ngày nhận 1k đỉnh mà

vàng làm sao mà add dc bạn tiền đĩnh thì add dc trong quét vàng khóa cũng add dc chỉ vàng là không add dc

piorentina3
13-08-15, 11:01 PM
vàng làm sao mà add dc bạn tiền đĩnh thì add dc trong quét vàng khóa cũng add dc chỉ vàng là không add dc

mình add được vàng còn tiền đĩnh thì không add được, chỗ chủ tiền trang có chức năng đổi vàng thành đĩnh phải không? sao mình đổi không được, nhập số vào không được.

nguyentienvnn1
13-08-15, 11:32 PM
mình add được vàng còn tiền đĩnh thì không add được, chỗ chủ tiền trang có chức năng đổi vàng thành đĩnh phải không? sao mình đổi không được, nhập số vào không được.

cái đó là bạn fix trên navicat chứda8u6 có add vào quest dc trong objech báe co mấy túi tiền đỉnh đó bạn đổi làm gì mất công. hoặc mua cục tẩy điểm bán shop 1 cuc 30 đĩnh bạc đó

phungrong004
14-08-15, 07:43 AM
cái đó là bạn fix trên navicat chứda8u6 có add vào quest dc trong objech báe co mấy túi tiền đỉnh đó bạn đổi làm gì mất công. hoặc mua cục tẩy điểm bán shop 1 cuc 30 đĩnh bạc đó

biết add npc và tạo 1 cái event ko .. hướng dẫn các bước sơ sơ cho minh đượ không?

hattieuadt
14-08-15, 12:29 PM
biết add npc và tạo 1 cái event ko .. hướng dẫn các bước sơ sơ cho minh đượ không?
Để add 1 NPC bạn cần làm như sau.

1. Add vào NPCBase trên SV thông tin về NPC định add (mở NPC Base ra tham khảo, có thể copy 1 NPC bất kỳ sau đó đổi tên) chú ý ID của NPC nhé (có thể tự chọn và Không được trùng lặp)
2. Add vào NPCBase trên Client ID phải khớp với ID đã add trên SV
3. Add NPC vào Map muốn add (cũng chú ý ID NPC)
Làm đầy đủ 3 bước này thì vào game sẽ thấy đc NPC

Vấn đề thứ 2 là làm 1 event (Cái này bạn có thể tự viết nếu có trình cao tí hoặc copy Event nào đó bên các SV khác mang về)

1. Sau khi có code của event thì tạo 1 file .xml với tên trùng với ID của NPC mới add
2. Khai báo NPC trong file NPCtrade để có thể click chuột vào và giao tiếp với NPC
3. Khai báo Event mới trong file Quest để nó load các file cho nhiệm vụ đó. (Cách khai báo mở file Quest ra và tham khảo nhé)
4. Nếu là Event đi thu thập hay nhặt item gì đó thì cần phải add item vào quái, nếu là event đánh quái thì cần phải có 1 file Kill (File này sẽ chịu trách nhiệm đếm số lượng quái đã hoàn thành hoặc NPC đã Kill được)

Kinh nghiệm: Bạn cứ mở các file mình nhắc tới ở trên ra tham khảo các câu lệnh trong đó, dần dần bạn sẽ hiểu. Về cơ bản thì bạn phải làm các bước như trên.

phungrong004
14-08-15, 01:02 PM
Để add 1 NPC bạn cần làm như sau.

1. Add vào NPCBase trên SV thông tin về NPC định add (mở NPC Base ra tham khảo, có thể copy 1 NPC bất kỳ sau đó đổi tên) chú ý ID của NPC nhé (có thể tự chọn và Không được trùng lặp)
2. Add vào NPCBase trên Client ID phải khớp với ID đã add trên SV
3. Add NPC vào Map muốn add (cũng chú ý ID NPC)
Làm đầy đủ 3 bước này thì vào game sẽ thấy đc NPC

Vấn đề thứ 2 là làm 1 event (Cái này bạn có thể tự viết nếu có trình cao tí hoặc copy Event nào đó bên các SV khác mang về)

1. Sau khi có code của event thì tạo 1 file .xml với tên trùng với ID của NPC mới add
2. Khai báo NPC trong file NPCtrade để có thể click chuột vào và giao tiếp với NPC
3. Khai báo Event mới trong file Quest để nó load các file cho nhiệm vụ đó. (Cách khai báo mở file Quest ra và tham khảo nhé)
4. Nếu là Event đi thu thập hay nhặt item gì đó thì cần phải add item vào quái, nếu là event đánh quái thì cần phải có 1 file Kill (File này sẽ chịu trách nhiệm đếm số lượng quái đã hoàn thành hoặc NPC đã Kill được)

Kinh nghiệm: Bạn cứ mở các file mình nhắc tới ở trên ra tham khảo các câu lệnh trong đó, dần dần bạn sẽ hiểu. Về cơ bản thì bạn phải làm các bước như trên.

cam ơn bác nhiều.... để mình làm thử... có gì bác giúp đỡ với

phungrong004
15-08-15, 09:07 AM
cam ơn bác nhiều.... để mình làm thử... có gì bác giúp đỡ với

add npc... bước 1 và bước 2 ok... riêng add vào map ( file.xml) cần add... ok luôn... nhưng ... khi vào ko thấy npc đâu...

Mình chỉ thắc mắc là add vào map ( cụ thể Vuong Thanh ). xml hay là đuôi .mps

mong bạn hoặc cao nhân " chỉ điểm" cho mình " thông" chỗ này... hoặc có tool chuyển .mps <=> .xml không... cho mình xin.

hattieuadt
17-08-15, 10:31 AM
add npc... bước 1 và bước 2 ok... riêng add vào map ( file.xml) cần add... ok luôn... nhưng ... khi vào ko thấy npc đâu...

Mình chỉ thắc mắc là add vào map ( cụ thể Vuong Thanh ). xml hay là đuôi .mps

mong bạn hoặc cao nhân " chỉ điểm" cho mình " thông" chỗ này... hoặc có tool chuyển .mps <=> .xml không... cho mình xin.
Add vào file .xml bạn nhé Bạn cần chú ý xem ID hình ảnh của NPC trên client có hay không nhé, thay thử ID hình ảnh của 1 NPC nào đó bạn đang nhìn thấy cho chắc chắn

phungrong004
17-08-15, 12:20 PM
Add vào file .xml bạn nhé Bạn cần chú ý xem ID hình ảnh của NPC trên client có hay không nhé, thay thử ID hình ảnh của 1 NPC nào đó bạn đang nhìn thấy cho chắc chắn

cám ơn bax... vậy là bước add trên file xml. ok...

có lẽ bước 3 mình sai hay sao rùi.... có phải dùng tool việt hóa add npc không bạn.... hay là file nào trong data...
bạn hướng dẫn cho mình thông bước 3 này... hic hic ( lay hoay cả 2 ngày nay )

hattieuadt
17-08-15, 01:43 PM
cám ơn bax... vậy là bước add trên file xml. ok...

có lẽ bước 3 mình sai hay sao rùi.... có phải dùng tool việt hóa add npc không bạn.... hay là file nào trong data...
bạn hướng dẫn cho mình thông bước 3 này... hic hic ( lay hoay cả 2 ngày nay )
Rất đơn giản bạn dùng Note++ mở máp Vương Thành.xml ra và add vào thôi, cấu trúc câu lệnh bạn tham khảo trong đó luôn
chú ý ID của NPC phải giống với ID của bạn đã add vào NPCbase

phungrong004
17-08-15, 04:20 PM
Rất đơn giản bạn dùng Note++ mở máp Vương Thành.xml ra và add vào thôi, cấu trúc câu lệnh bạn tham khảo trong đó luôn
chú ý ID của NPC phải giống với ID của bạn đã add vào NPCbase

OK.., cám ơn bac... và mình đã làm được....

hattieuadt
17-08-15, 05:36 PM
OK.., cám ơn bac... và mình đã làm được....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
very good very good very good very good

phungrong004
18-08-15, 10:18 PM
very good very good very good very good

vấn đề 1 : muốn add 1 npc ( ảnh trên mạng xuống) .... đưa vào game và hiển thị được trong game thì ... làm như thế nào ?
Vấn đề 2 : để thay đổi ngựa thì làm thế nào? ( bax nào có hình ảnh thú cưỡi game Phong thần --- cho mình xin luôn )
Vấn đề 3 : muốn thay đổi gương mặt trong game... là ảnh của " bản thân mình " thì fix như thế nào ?

Cám ơn các bạn đã đọc.... và mong cao thủ hướng dẫn cho mình " thông " suốt... hehe ... vì mình chỉ là Newbie tập tành ... :-*

BeMeGame
03-11-15, 06:59 AM
:) đã ngâm cứu thành công rồi.................................

hattieuadt
03-11-15, 05:05 PM
:) đã ngâm cứu thành công rồi.................................Share thôi 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

senator456
03-12-15, 08:08 PM
Hello! Please tell me where the file is stored hildren data and how to change them in my language, is shown in this photo

hattieuadt
03-12-15, 10:18 PM
Hello! Please tell me where the file is stored hildren data and how to change them in my language, is shown in this photo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
I can't preview photo of you uuuuuuuu

senator456
03-12-15, 10:43 PM
I can't preview photo of you uuuuuuuu
try no<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

hattieuadt
04-12-15, 07:43 AM
Edit Main.exe (zt.exe) in the client

BeMeGame
04-12-15, 10:04 AM
try no<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

this is hex code. you can edit in main zt.exe

senator456
04-12-15, 06:04 PM
this is hex code. you can edit in main zt.exe
Good day, you can tell in detail what program can open it ZT.EXE
zhengtu - In the Russian version of the game was such a file they could run the game, it is possible to translate on .exe file

ztviet
13-03-16, 11:30 AM
úp phát cho zt nó nóng. lâu lâu về nhà sao buồn hiêu vậy trời. sever pri nhiều vậy mà sao cái box mình vắng tanh này

hattieuadt
15-03-16, 06:07 PM
úp phát cho zt nó nóng. lâu lâu về nhà sao buồn hiêu vậy trời. sever pri nhiều vậy mà sao cái box mình vắng tanh này
Toàn người kinh doanh mà bác, hỏi chả ai hướng dẫn gì đâm ra nản.

Ai hỏi gì hỏi đi nào

thanhduyonl
19-04-16, 08:51 AM
chào bạn, cho mình hỏi cài đặt chinh đồ offline
mình cài đầy đủ hết rồi sao chạy patch thì lỗi hiện lên cái bảng ấn zo là zăng ra, còn thiếu patch hay gì nữa ko bạn ?

hattieuadt
19-04-16, 02:55 PM
chào bạn, cho mình hỏi cài đặt chinh đồ offline
mình cài đầy đủ hết rồi sao chạy patch thì lỗi hiện lên cái bảng ấn zo là zăng ra, còn thiếu patch hay gì nữa ko bạn ?
Có thể do data ko phù hợp file chạy. Có cái ảnh thì hay quá

ztviet
19-04-16, 09:17 PM
Đang chờ a.handoi cách mạng tháng 4 mà chắc không xong rồi.
Zt chắc cho vào kỷ niệm. Đóng gói lại cất đó.
Hy vọng ngày quay về zt sẽ có dấu. Và box zt sẽ như box jx.

Điều ước giản đơn :-*

zhengtu
20-04-16, 08:28 AM
Chào các bạn! m gặp vấn đề cài chinh đồ offline chạy sever thành công khi vào game hiện bảng báo lỗi, các bạn share cho m cái client + patch + sever và những thứ hoàn chỉnh có thể vào game đc ko? vì m thích p.b cd này muốn tập vh nó.
m cũng là fan của chinh đồ từ năm 2006 tới h và m đang chơi zhengtu sever bên tq bạn nào giống m thì lh để cùng gl nhé.

hattieuadt
20-04-16, 02:26 PM
Chào các bạn! m gặp vấn đề cài chinh đồ offline chạy sever thành công khi vào game hiện bảng báo lỗi, các bạn share cho m cái client + patch + sever và những thứ hoàn chỉnh có thể vào game đc ko? vì m thích p.b cd này muốn tập vh nó.
m cũng là fan của chinh đồ từ năm 2006 tới h và m đang chơi zhengtu sever bên tq bạn nào giống m thì lh để cùng gl nhé.
Server Handoi share rất nhiều rồi đó bạn, bản nào cũng chạy và vào game ok. Bạn mắc chỗ nào thì chụp ảnh hoặc teamview anh em giúp

zhengtu
21-04-16, 11:16 AM
Server Handoi share rất nhiều rồi đó bạn, bản nào cũng chạy và vào game ok. Bạn mắc chỗ nào thì chụp ảnh hoặc teamview anh em giúp
trường hợp ScenesServer_r has stopped working thì làm sao bạn ?

ztviet
22-04-16, 10:00 AM

Chạy chạy Win gì. Và chạy sever = tools hay tay

hattieuadt
22-04-16, 12:30 PM
Lỗi đó có lẽ là bạn chạy nó trên win7 hả, Có lẽ bản game đó ko chạy đc win7 chạy trên 2k3 là chuẩn nhất

caonguyen8788
22-04-16, 03:57 PM
Lỗi đó có lẽ là bạn chạy nó trên win7 hả, Có lẽ bản game đó ko chạy đc win7 chạy trên 2k3 là chuẩn nhất

bác cho e xin cái face để e nhờ bác hướng dẫn đc ko bác

HoangAnHai
14-04-19, 02:30 PM
cài theo hd nhưng run server vẫn hk dc vậy mn