PDA

View Full Version : [KT] Không chạy được gameserver !

mmobank
18-03-14, 08:05 PM
Chào tất cả mọi người !
Mình đang gặp lỗi khi chạy gameserver !
Đầu tiên là mình không setup được file Vc2005forkt và khi chạy gameserver thấy bình thường !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Nhưng lúc log vô game thì bị như hình này !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Mong được mọi người giúp đỡ !

Mình xin chân thành cảm ơn :)

vd_tt
18-03-14, 08:08 PM
file
Vc2005forkt

thì extract = winrar rồi copy vào system32 mà quăng đè vào bạn

mmobank
18-03-14, 09:41 PM
file

thì extract = winrar rồi copy vào system32 mà quăng đè vào bạn

Mình đã thử và folder winsxs trong windown không cho chỉnh sửa file bạn ạ :(

Sesshomaru
18-03-14, 09:54 PM
Mình đã thử và folder winsxs trong windown không cho chỉnh sửa file bạn ạ :(
Lỗi của bạn ko liên quan tới tools đó đâu.
Nếu ko chạy được thì ngay khi bạn khởi động đã không chạy được.Bạn tạo nhân vật mà bug GS thì khả năng rất lớn liên quan tới Setting và script.(Setting cao hơn).
Bạn thử lại với bộ server khác(trên diễn đàn chắc tầm khoảng 20 bộ server các loại).

mmobank
18-03-14, 10:14 PM
Lỗi của bạn ko liên quan tới tools đó đâu.
Nếu ko chạy được thì ngay khi bạn khởi động đã không chạy được.Bạn tạo nhân vật mà bug GS thì khả năng rất lớn liên quan tới Setting và script.(Setting cao hơn).
Bạn thử lại với bộ server khác(trên diễn đàn chắc tầm khoảng 20 bộ server các loại).

Bác trantoai tư vấn giúp em 1 số sever 2.6 được không ?
Em down rất nhiều ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và 1 số nguồn sever khác !
Nhưng cái nào cũng chạy được đến gamesever thì bị lỗi như trên !
( hình ảnh em đang chạy là từ Server tụ hội kiếm )
Không biết do em thiếu bước nào mà chỉ server 2.6 là bị lỗi !
Còn các Server như danhkiem , xoanphaixoan, a3pick v.v thì không bị sao cả !
Mong được bác tư vấn giúp :)

p/s : Ngưỡng mộ bác từ lâu rồi giờ mới được nói chuyện nên em nói hơi nhiều :D Bác thông cảm nhé :p

NhanVT
18-03-14, 10:23 PM
xem trong data có safecode ko?

Sesshomaru
18-03-14, 10:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn thử cái này xem.
tuy nhiên cũng nên đọc bài này nếu có ý định mở onl
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Riêng tư:Cảm ơn bạn :">

satthupro95
19-03-14, 01:29 AM
Cái này là bản 2.6 cần tạo và import cái jxaccount vào

mmobank
19-03-14, 09:45 AM
Bạn thử cái này xem.
tuy nhiên cũng nên đọc bài này nếu có ý định mở onl
Riêng tư:Cảm ơn bạn :">

Em sẽ down về và báo lại cho bác !
Cảm ơn bác :)

Cái này là bản 2.6 cần tạo và import cái jxaccount vào

Bạn có thể hướng dẫn giúp mình lại được không :D
Trước mình xem trên youtube cài đặt kiếm thế của toandaik . Mình cũng làm giống theo nhưng mà không được !

Mong được sự hướng dẫn của bạn !
Cảm ơn bạn :D

satthupro95
19-03-14, 12:41 PM
Bạn xem trong cái server Kiếm Thế mà bạn down về có file jxaccount.sql không .
Mở navicat rồi tạo 1 database (Chuột phải vào cái localhost chọn New Database) đặt tên là jxaccount rồi ấn OK.
Click đúp vào cái database jxaccount , chuột phải vào jxaccount -> Execute Batch File ... -> Chọn ... tìm đến file jxaccount.sql rồi ấn Start chờ nó 1 lúc là được :D

mmobank
19-03-14, 11:03 PM
Mở navicat rồi tạo 1 database (Chuột phải vào cái localhost chọn New Database) đặt tên là jxaccount rồi ấn OK.
Click đúp vào cái database jxaccount , chuột phải vào jxaccount -> Execute Batch File ... -> Chọn ... tìm đến file jxaccount.sql rồi ấn Start chờ nó 1 lúc là được :D

Vậy nếu file là TXT thì mình có được phép đổi đuôi thành SQL không bạn :D

Sesshomaru
19-03-14, 11:34 PM
Vậy nếu file là TXT thì mình có được phép đổi đuôi thành SQL không bạn :D
Save as cũng được.Đổi đuôi cũng được

tailt0315
20-03-14, 10:12 PM
Lỗi ji mong mn giúp đỡ về TDLD

mmobank
20-03-14, 10:26 PM
Save as cũng được.Đổi đuôi cũng được

Xin chân thành cảm ơn trantoai223 và satthupro95 !
Nhờ sự giúp đỡ của 2 người mà mình đã chạy được SERVER :D

Phiền bác trantoai đóng giúp em cái thread này với !

Xin cảm ơn 2 bác 1 lần nữa :*

vd_tt
20-03-14, 10:26 PM
Lỗi ji mong mn giúp đỡ về TDLD

ông này mới tạo acc clone mới nè, nhớ câu này bữa trước có 1 người hỏi, cũng cái ảnh này >:P