PDA

View Full Version : Share bộ SV chuẩn giống VNG..( Bản 1.0)..!

handoi198914
18-03-14, 11:32 AM
Như tiêu đề mình share bộ SV chuẩn giống VNG đến 90% mà mình va` 1 số bạn đang Dev....các bạn dow về và test nhé....SV này ít lỗi hơn rất nhiều so với SV 2k11 mà mình đã share....trong qua trình test nếu có lỗi các bạn hãy post lên giúp mình để mình fix....1 số lỗi hiện có trong game mình đã Fix đk nhưng chưa share vội...:D. Mình đã và đang cố gắng hoàn thành phần VH và fix lại 1 số lỗi...sẽ share lên sau...
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Db: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SV này dùng được trên Win7 nhé:D

Sau 1 hồi suy nghĩ mình quyết định share toàn bộ file mà mình đã VH đk:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén đáp vào Map của Server nhé
npctrade: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén ném vào Server.
Sắp tới mình sẽ share nốt các file VH của Clien....Ủng hộ cho mình lấy tinh thần nào các bạn :D :))

vd_tt
18-03-14, 11:34 AM
póc tem , cảm ơn vì những đóng góp của bạn

p/s : quá đã :">

vodanhkmcd
18-03-14, 11:48 AM
Thanks....hay quá,, đang cần 1 SV giống VNG.....thanks....

chai-en
18-03-14, 12:05 PM
SV cài được trên W7 không bạn.

handoi198914
18-03-14, 12:06 PM
SV cài được trên W7 không bạn.

dk bạn à....SV này dùng đk trên Win7

trongbt1990
18-03-14, 12:21 PM
hình như sever này ko có npc chế đồ 175>>>200 phải ko handoi? có thể add vào được k?, hnay trực đêm cố gắng sẽ vh 1/2 foder quest ^^

minhchau0309
18-03-14, 12:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoi198914
18-03-14, 12:33 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bản cũ mai mình share những file còn lại cho ai cần....bản mới này chơi hay hơn chút....bản 2k11 bị bọn TQ nó fix bét tè lè nhè ra rồi...:D....

minhchau0309
18-03-14, 12:35 PM
bản cũ mai mình share những file còn lại cho ai cần....bản mới này chơi hay hơn chút....bản 2k11 bị bọn TQ nó fix bét tè lè nhè ra rồi...:D....

:D lúc trc hem có chơi CD 1 nên củg hem fân biệt đc miễn sao có tiếg việt chơi là khoái hà =))

handoi198914
18-03-14, 12:36 PM
hình như sever này ko có npc chế đồ 175>>>200 phải ko handoi? có thể add vào được k?, hnay trực đêm cố gắng sẽ vh 1/2 foder quest ^^

Sv này nguyên bản....những cái đó add thêm sau đk mà....quan trọng là ít lỗi, chơi good, nó giống với bản của VNG nên sẽ khơi lại nhiều kỷ niệm cho những ai đã từng chơi CD trc đây...Thanks bạn nhé...Vh đk file Quest nào share cho mình nhé....

dongnguyen0510
18-03-14, 01:30 PM
Như tiêu đề mình share bộ SV chuẩn giống VNG đến 90% mà mình va` 1 số bạn đang Dev....các bạn dow về và test nhé....SV này ít lỗi hơn rất nhiều so với SV 2k11 mà mình đã share....trong qua trình test nếu có lỗi các bạn hãy post lên giúp mình để mình fix....1 số lỗi hiện có trong game mình đã Fix đk nhưng chưa share vội...:D. Mình đã và đang cố gắng hoàn thành phần VH và fix lại 1 số lỗi...sẽ share lên sau...
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Db: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Anh em lại có đồ chơi. Thanh mod nhiều nhiều

handoi198914
18-03-14, 01:30 PM
:D lúc trc hem có chơi CD 1 nên củg hem fân biệt đc miễn sao có tiếg việt chơi là khoái hà =))

Bjo đã có tiếng việt ( ko dấu) rồi nhưng con người mà, đk cái này thì lại muốn cái khác,,, Vh ko dấu đk rồi lại muốn tìm hiểu để Vh có dấu. Trc chưa VH đk thì chỉ cần chữ tiếng việt là đk, bjo VH đk rồi thì lại cần phải chơi good tức phải ko có lỗi, nếu có phải fix lại ngay....:))...

minhhang
18-03-14, 02:00 PM

Hiện tại mình đã VH xong phần SV: :)) đang tính xem nên hay ko nên share...( nếu share chắc chả có ai thèm dev cùng mình---> Buồn) ko share thì thấy có lỗi vs các bạn....làm sao bjo

gauyeutho
18-03-14, 02:11 PM
bạn ơi cho mình xin link client đc k. tks

handoi198914
18-03-14, 02:13 PM

của bạn đây, ko có acc pro nên hơi bị nhiều file: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dongnguyen0510
18-03-14, 02:15 PM

Link client bạn lục lại là có Mod đã share client rồi. Đang test nhiệm vụ kkkkkk
Đồ nhiệm vụ nguyên xi như của VNG không face fecj gì cả. Thik thật mod ới ời
Nhưng cái tỉ lệ drop đồ cao quá nên đánh 10 con thỏ rớt đầy ra đất ^#(^
Cái giao diện hảo hữu, bang hội qua tộc quốc gia hơi ảo nhỉ

gauyeutho
18-03-14, 02:17 PM
mình tìm handoi share client TQ nhưng nghe bảo k chạy đc trên win 7 hic

handoi198914
18-03-14, 02:22 PM
Link client bạn lục lại là có Mod đã share client rồi. Đang test nhiệm vụ kkkkkk
Đồ nhiệm vụ nguyên xi như của VNG không face fecj gì cả. Thik thật mod ới ời
Nhưng cái tỉ lệ drop đồ cao quá nên đánh 10 con thỏ rớt đầy ra đất ^#(^

Sv này là Sv chuẩn....bạn có thể vào config.xml để chỉnh lại drop exp và item

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình tìm handoi share client TQ nhưng nghe bảo k chạy đc trên win 7 hic

cái SV 2k11 trc mình share thì ko chạy đk trên win7 . còn SV này chạy đk bạn à

dongnguyen0510
18-03-14, 02:26 PM
Sv này là Sv chuẩn....bạn có thể vào config.xml để chỉnh lại drop exp và item

cái SV 2k11 trc mình share thì ko chạy đk trên win7 . còn SV này chạy đk bạn à
Vậy Mod cho hỏi trong file config đó đoạn nào quy định drop exp và drop vật phẩm. Thank Mod trước

handoi198914
18-03-14, 02:36 PM
Vậy Mod cho hỏi trong file config đó đoạn nào quy định drop exp và drop vật phẩm. Thank Mod trước

Đây: <battle_start_level>90</battle_start_level>
<battle_end_level>110</battle_end_level>
<bikemap>中立区·世外桃源</bikemap>
<exp_rate>1</exp_rate>
<drop_rate>1</drop_rate>

dongnguyen0510
18-03-14, 02:48 PM
Đây: <battle_start_level>90</battle_start_level>
<battle_end_level>110</battle_end_level>
<bikemap>中立区·世外桃源</bikemap>
<exp_rate>1</exp_rate>
<drop_rate>1</drop_rate>
90 và 110 ở đây là cấp chênh lệch của nhân vật và quái là 20 lv đánh rơi nhiều vật phẩm còn cái đoạn này mặc định của nó là số 1 hay ta thêm số gì cũng được

handoi198914
18-03-14, 03:03 PM
90 và 110 ở đây là cấp chênh lệch của nhân vật và quái là 20 lv đánh rơi nhiều vật phẩm còn cái đoạn này mặc định của nó là số 1 hay ta thêm số gì cũng được

số 1 ở đây chính là tỷ lệ exp và chất lượng đồ rơi ra....

pikhjn
18-03-14, 03:44 PM
Bjo đã có tiếng việt ( ko dấu) rồi nhưng con người mà, đk cái này thì lại muốn cái khác,,, Vh ko dấu đk rồi lại muốn tìm hiểu để Vh có dấu. Trc chưa VH đk thì chỉ cần chữ tiếng việt là đk, bjo VH đk rồi thì lại cần phải chơi good tức phải ko có lỗi, nếu có phải fix lại ngay....:))...

Không dấu tốt hơn trong Dev cậu à :">

Sói Đẹp Trai
18-03-14, 05:32 PM
Cố lên, vote nhiệt tình, cố gắng nỗ lực tách ra khỏi cái bóng "Các Private Server for Linux" nhé :D

Vấn đề VH có dấu tìm đc chưa hay vẫn không dấu vậy?

dongnguyen0510
18-03-14, 05:38 PM
Cố lên, vote nhiệt tình, cố gắng nỗ lực tách ra khỏi cái bóng "Các Private Server for Linux" nhé :D

Mình cùng ý kiến với Hà Hoàng 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

binbkvn
18-03-14, 05:52 PM
Bác nào hướng dẫn em cài trên máy ảo với ạ :( ... thèm muốn đc chơi lắm rồi :(

philong48
18-03-14, 06:08 PM
co dang ky cong thanh duoc ko handoi

handoi198914
18-03-14, 06:36 PM

thanks HH....vẫn ko dấu bạn à....đang có 1 chút hi vọng để VH có dấu trên CLien, tiếp đến sẽ VH trên SV

co dang ky cong thanh duoc ko handoi

có chứ..........................

evilbaby1
18-03-14, 06:56 PM
Không hiểu sao lại thích đi thụt lùi như thế này :) ! Về bản server từ lúc đầu Evilbaby đã bảo với bác luckymen + cuongca là không nên dev bản 2k11 vì nó không chuẩn mà xài bản 1.04 chuẩn . Bản chuẩn không lỗi và giống y như vinagame ,nó là bản 2.0 nên fix 1 số lỗi khi đưa lên online và hỗ trợ nhiều item .... Bây giờ lại kêu mọi người xài bản Freezt ( bản 1.0) . một vài góp ý nhỏ , have fun !

handoi198914
18-03-14, 07:05 PM
Không hiểu sao lại thích đi thụt lùi như thế này :) ! Về bản server từ lúc đầu Evilbaby đã bảo với bác luckymen + cuongca là không nên dev bản 2k11 vì nó không chuẩn mà xài bản 1.04 chuẩn . Bản chuẩn không lỗi và giống y như vinagame ,nó là bản 2.0 nên fix 1 số lỗi khi đưa lên online và hỗ trợ nhiều item .... Bây giờ lại kêu mọi người xài bản Freezt ( bản 1.0) . một vài góp ý nhỏ , have fun !

Mình và DocNhan đã bàn vs nhau kỹ rồi mới quyết định dev SV này...đây là bản đầu tiên...mình test thấy ko vấn đề gi`...Những thứ khác có thể dev lên...cứ để mọi người trải nghiệm đã....

hai07dv
18-03-14, 07:06 PM
reUpload Server #1 + Client TQ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!IEpGFJrC!bo7frBcjpbj5t8jNEMii8g

handoi198914
18-03-14, 07:07 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!IEpGFJrC!bo7frBcjpbj5t8jNEMii8g

Thanks bác đã lech link dùm mình.....

Sói Đẹp Trai
18-03-14, 07:24 PM
thanks HH....vẫn ko dấu bạn à....đang có 1 chút hi vọng để VH có dấu trên CLien, tiếp đến sẽ VH trên SV

có chứ..........................Có một gợi ý nhỏ là nếu có client VNG thì unpack nó ra xem cái file nào nghi nghi là quy định font chữ. Bên TLBB của mình có cái file nó add thêm vào là tahoma.ttf đó.

handoi198914
18-03-14, 07:30 PM
Có một gợi ý nhỏ là nếu có client VNG thì unpack nó ra xem cái file nào nghi nghi là quy định font chữ. Bên TLBB của mình có cái file nó add thêm vào là tahoma.ttf đó.

Thanks HH............................

w1499
18-03-14, 08:15 PM
Có một gợi ý nhỏ là nếu có client VNG thì unpack nó ra xem cái file nào nghi nghi là quy định font chữ. Bên TLBB của mình có cái file nó add thêm vào là tahoma.ttf đó.

Server Support only lang China

kutunvg2010
18-03-14, 08:31 PM
Mở online đi Handoi :) hyhy 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

handoi198914
18-03-14, 08:37 PM
Mở online đi Handoi :) hyhy 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Mình đã share các File VH các bạn dow về test và cho mình ý kiến nhé. Thân....

tunguyenthanh9
18-03-14, 09:05 PM

handoi198914
18-03-14, 09:06 PM

cái này bạn vào navicat kết nối vs Db rồi reg acc trong đó

tunguyenthanh9
18-03-14, 09:11 PM
tạo cho e cái acc đc k a,e chỉ mới tham gia chỉ biết dow mấy cái a share rồi làm theo,chứ k hiểu rõ lắm,nếu đc tks a trc

handoi198914
18-03-14, 09:18 PM
tạo cho e cái acc đc k a,e chỉ mới tham gia chỉ biết dow mấy cái a share rồi làm theo,chứ k hiểu rõ lắm,nếu đc tks a trc

bạn có team ko bật lên nhé...mình team hướng dẫn cho

tunguyenthanh9
18-03-14, 09:21 PM
bật team ừ đó a id nè 115 883 945

tunguyenthanh9
18-03-14, 10:54 PM
vào team đi a ơi,có cái này e hỏi nè

trongbt1990
19-03-14, 02:46 AM
mình mới vh dược 10 file quest thoi , mai share nhé , xem bong cai da keke

handoi198914
19-03-14, 08:02 AM

oke bạn....làm xong SV này mình còn SV giống Sv 2.0 của VNG dành cho ae...cứ mái thoải test nhé :))

handoi198914
19-03-14, 08:19 AM
1 gợi ý nhỏ cho các bạn VH quest....Các bạn có thể lấy các phần VH của mình đã VH trc đó bên Quest SV 2k11, chỉ chỉnh sửa 1 chút rồi cho sang là đk, đỡ mất Time

gauyeutho
19-03-14, 08:24 AM
Ai cho mình xin linkdown bộ tool cần thiết để cài đặt với . tks nhiều.

handoi198914
19-03-14, 08:26 AM
Ai cho mình xin linkdown bộ tool cần thiết để cài đặt với . tks nhiều.

Của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thay cho MySQL
Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Clien: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Server và Patch, Db mình đã share đầu Pic....

gauyeutho
19-03-14, 08:47 AM
Của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thay cho MySQL
Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Clien: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Link Server và Patch, Db mình đã share đầu Pic....

client mình download link của hai07 lech đc nhỉ

handoi198914
19-03-14, 09:05 AM
client mình download link của hai07 lech đc nhỉ

ok dk bạn.........................

gauyeutho
19-03-14, 09:37 AM
mình xem video hướng dẫn tới đoạn chạy Controltool.exe thì ở server này k thấy có cái này hic . làm sao giờ các bạn

handoi198914
19-03-14, 09:41 AM
mình xem video hướng dẫn tới đoạn chạy Controltool.exe thì ở server này k thấy có cái này hic . làm sao giờ các bạn

bạn dùng win j` thế???30char chưa

gauyeutho
19-03-14, 09:43 AM
bạn dùng win j` thế???30char chưa

handoi198914
19-03-14, 10:02 AM

đúng rồi mình cài cho 1 bạn trên win7 mọi thứ Ok hết nhưng khi bật Tool exe lên thì ko nhin thấy chỗ Star Server ở đâu....mình nghĩ do cấu hình của máy, chắc để cấu hình cao hoặc thấp quá nên phông đó to hơn quy định:D....SV chạy tốt trên win7...

gauyeutho
19-03-14, 10:09 AM
đúng rồi mình cài cho 1 bạn trên win7 mọi thứ Ok hết nhưng khi bật Tool exe lên thì ko nhin thấy chỗ Star Server ở đâu....mình nghĩ do cấu hình của máy, chắc để cấu hình cao hoặc thấp quá nên phông đó to hơn quy định:D....SV chạy tốt trên win7...

của mình k thấy cái tool ấy để bật lên ý bạn ah. giải nén ra nhưng k thấy

handoi198914
19-03-14, 10:33 AM
của mình k thấy cái tool ấy để bật lên ý bạn ah. giải nén ra nhưng k thấy

SV này bạn nhìn thấy cái chữ TQ trong SV đó...dó chính là tool exe

kutunvg2010
19-03-14, 10:54 AM
Handoi ơi , mình chơi quán net nên không download về test được Handoi mở online cho AE test với , ghiền quá rồi :d

handoi198914
19-03-14, 10:56 AM
Handoi ơi , mình chơi quán net nên không download về test được Handoi mở online cho AE test với , ghiền quá rồi :d

đang trong quá trinh Dev...hoàn tất sẽ mở online cho ae chơi:D

gauyeutho
19-03-14, 11:33 AM
ngồi hóng VH client ^^ dùng tạm cái VH bản 2k11 đc k handoi ơi ^^

handoi198914
19-03-14, 11:43 AM
ngồi hóng VH client ^^ dùng tạm cái VH bản 2k11 đc k handoi ơi ^^

ko đk bạn nhé....chiều mình sẽ viết 1 bài hướng dẫn từ A---Z về việc VH cho các bạn....

mr.luan091
19-03-14, 01:49 PM
dùng client của VNg hay zt china vậy mod :D

chai-en
19-03-14, 02:16 PM
Dùng Client này nè bàn, Client China.
À cho mình hỏi, mấy cái VH bên 2k11 của bạn đem qua đây được không vậy.

w1499
19-03-14, 02:24 PM
Ai có client VNG thì úp dùm lên với. Up lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> càng tốt

handoi198914
19-03-14, 03:32 PM
Dùng Client này nè bàn, Client China.
À cho mình hỏi, mấy cái VH bên 2k11 của bạn đem qua đây được không vậy.

File VH SV bên 2k11 ko su dung đk bạn à

dùng client của VNg hay zt china vậy mod :D

Cả 2 đều đk..........................theo mình nên sử dung clien TQ

docnhan
19-03-14, 04:53 PM
Link Cilent VNG 1.0

heroes1412
19-03-14, 05:00 PM
k biết game chinh đồ là gì cơ mà cứ thanked tinh thần của b.

handoi198914
19-03-14, 05:16 PM
k biết game chinh đồ là gì cơ mà cứ thanked tinh thần của b.

nếu bạn chưa biết hãy thử 1 lần chơi đi....Mình đảm bảo bạn sẽ yêu nó :))

trongbt1990
19-03-14, 06:24 PM
nếu bạn chưa biết hãy thử 1 lần chơi đi....Mình đảm bảo bạn sẽ yêu nó :)) share m test sever 2.0 nào . sever này k dùng navicat add đĩnh được ah`? làm hoài ko được hic

handoi198914
19-03-14, 06:30 PM
share m test sever 2.0 nào . sever này k dùng navicat add đĩnh được ah`? làm hoài ko được hic

chuẩn ko add tiền được...chi add Vàng đk thôi

share m test sever 2.0 nào . sever này k dùng navicat add đĩnh được ah`? làm hoài ko được hic

cứ từ từ bạn....xong Sv này sẽ đến SV 2.0 cho các bạn...nhiều bạn dùng win7 nên các SV khác ko dùng đk....

trongbt1990
19-03-14, 06:42 PM
chuẩn ko add tiền được...chi add Vàng đk thôi

cứ từ từ bạn....xong Sv này sẽ đến SV 2.0 cho các bạn...nhiều bạn dùng win7 nên các SV khác ko dùng đk.... thế thì ko biết lấy đâu tiền đĩnh up sao huhu , mình vừa xóa mất hơn 10 file quest vh rồi , hì hục mấy ngày qua huhu , share mình map ht đi , để đi sbososbosss cái keke

handoi198914
19-03-14, 07:25 PM
thế thì ko biết lấy đâu tiền đĩnh up sao huhu , mình vừa xóa mất hơn 10 file quest vh rồi , hì hục mấy ngày qua huhu , share mình map ht đi , để đi sbososbosss cái keke

muốn có tiền bạn hãy mua Nglieu ở Phuc lợi tỷ tỷ rồi lên VT ở tạp hoa cao cấp mua rương mở ra đồ rồi bán...mở tầm 5 rương sẽ có khoảng 4d.:))

trongbt1990
19-03-14, 07:31 PM
muốn có tiền bạn hãy mua Nglieu ở Phuc lợi tỷ tỷ rồi lên VT ở tạp hoa cao cấp mua rương mở ra đồ rồi bán...mở tầm 5 rương sẽ có khoảng 4d.:)) ec thế thì chán nhỉ keke , add thêm 1 số chức năng giống 2k11 có khó ko? vừa past hết phần quest trong 2k11 vào thì làm nv giết 10 con gà ko trả được nhiệm vụ ^^ , chắc mỗi sever vh 1 kiểu khác nhau roài ^^

handoi198914
19-03-14, 08:05 PM
ec thế thì chán nhỉ keke , add thêm 1 số chức năng giống 2k11 có khó ko? vừa past hết phần quest trong 2k11 vào thì làm nv giết 10 con gà ko trả được nhiệm vụ ^^ , chắc mỗi sever vh 1 kiểu khác nhau roài ^^

ko..quest 102.xml bạn để ý 2 file so sánh chút là ra....vì phần thưởng NV trong SV 2k11 khác vs SV này trong file object của SV này ko có ID của item đó:))

trongbt1990
19-03-14, 08:19 PM
ko..quest 102.xml bạn để ý 2 file so sánh chút là ra....vì phần thưởng NV trong SV 2k11 khác vs SV này trong file object của SV này ko có ID của item đó:))
uhm` keke để chút mình xem , ^^ vì lỡ làm mất hơn chục file việt hóa sever này nên ngại ko muốn vh lại ^^ , send qua mail xem sever 2.0 có j nào . ah mà sever này bạn share đã có map HT chưa thế?

handoi198914
19-03-14, 08:28 PM
uhm` keke để chút mình xem , ^^ vì lỡ làm mất hơn chục file việt hóa sever này nên ngại ko muốn vh lại ^^ , send qua mail xem sever 2.0 có j nào . ah mà sever này bạn share đã có map HT chưa thế?
đảm bảo Sv 2.0 sẽ hay hơn...hiện tại mình ko thể share đk...Dev xong Sv này mình sẽ Dev SV 2.0 vì SV 2.0 ko chạy dk trên Win7....nhiều bạn dùng Win7 cũng muốn chơi nhưng ngại cài win mình muốn Dev bộ SV này cho các bạn....

trongbt1990
19-03-14, 08:30 PM
đảm bảo Sv 2.0 sẽ hay hơn...hiện tại mình ko thể share đk...Dev xong Sv này mình sẽ Dev SV 2.0 vì SV 2.0 ko chạy dk trên Win7....nhiều bạn dùng Win7 cũng muốn chơi nhưng ngại cài win mình muốn Dev bộ SV này cho các bạn.... ec bí mật mình k bảo ai đâu mà lo , đưa mình test lỗi cho ^^

handoi198914
19-03-14, 08:32 PM
ec bí mật mình k bảo ai đâu mà lo , đưa mình test lỗi cho ^^

Fix lỗi từ Hoàng thành ko đi về được biên giới...các bạn dowload giải nén ra ném vào Map của Sv nhé

thanhtrung0979
19-03-14, 09:15 PM
Fix lỗi từ Hoàng thành ko đi về được biên giới...các bạn dowload giải nén ra ném vào Map của Sv nhé

gauyeutho
19-03-14, 09:22 PM
ơ sao lúc mình cài xong chạy bt mà chép cái VH vào cứ chọn nvat lại bị đẩy ra nhỉ. ai bít k chỉ với tks

handoi198914
19-03-14, 09:31 PM

mình rất hi vọng bạn tham gia Dev cùng mình

ơ sao lúc mình cài xong chạy bt mà chép cái VH vào cứ chọn nvat lại bị đẩy ra nhỉ. ai bít k chỉ với tks

hj...bạn lập 1 tài khoản mới nhé....tạo NV lại là Ok.....mình đã test và thấy dùng đk

Sv 2.0 mình đã ADD thêm Boss Độc ma thú xuất hiện bất kỳ tại Biên giới các nước,,,,sớm cho ae chiêm ngưỡng

gauyeutho
19-03-14, 09:32 PM

hj...bạn lập 1 tài khoản mới nhé....tạo NV lại là Ok.....mình đã test và thấy dùng đk

mình thử rồi k đc bạn ạ. k cài font china có chạy đc k nhỉ ^^

handoi198914
19-03-14, 09:40 PM
mình thử rồi k đc bạn ạ. k cài font china có chạy đc k nhỉ ^^

sac ko cài Font TQ thì chạy lsao đk....

thanhtrung0979
19-03-14, 09:44 PM

Sv 2.0 mình đã ADD thêm Boss Độc ma thú xuất hiện bất kỳ tại Biên giới các nước,,,,sớm cho ae chiêm ngưỡng

Cùng dev thì tuyệt rồi. Nếu có thể mình nghĩ Mình DocNhan vs Handoi nên lập thành một team phát triển. nếu được thì cả 3 nên lập 1 cái yahoo. Quy định time trò chuyện và chia sẻ công việc trên Yahoo đó. Như thế việc dev sẽ thuận lợi hơn.

handoi198914
19-03-14, 09:46 PM
Cùng dev thì tuyệt rồi. Nếu có thể mình nghĩ Mình DocNhan vs Handoi nên lập thành một team phát triển. nếu được thì cả 3 nên lập 1 cái yahoo. Quy định time trò chuyện và chia sẻ công việc trên Yahoo đó. Như thế việc dev sẽ thuận lợi hơn.

DocNhan do công việc bận rộn nên chắc cũng khó có thể có nhiều time Dev...để mình phone cho bạn ấy xem có dk ko?? nếu đk sẽ tiến hành Dev bản SV giống Sv 2.0 của VNG rất ít lỗi và ổn định phù hợp cho việc mở online

thanhtrung0979
19-03-14, 09:51 PM
DocNhan do công việc bận rộn nên chắc cũng khó có thể có nhiều time Dev...để mình phone cho bạn ấy xem có dk ko?? nếu đk sẽ tiến hành Dev bản SV giống Sv 2.0 của VNG rất ít lỗi và ổn định phù hợp cho việc mở online

handoi198914
19-03-14, 09:55 PM

Mình đã nói ngay từ ban đầu rồi...Sv 2k11 rất nhiều lỗi bạn phải chú tâm fix rồi hãy mở online....hjhj nhưng dù sao bạn cũng đạt dk những thành công nhất định rồi....mình muốn mở 1 Sv ổn định giống VNG để ae tìm lại đk kỷ niệm xưa quan trọng nhất đó là phải ít lỗi nhất có thể....

gauyeutho
19-03-14, 09:56 PM
ai team xem giúp mình với. việt hóa xong lập ních khác tạo nvat cung k vào game đc. k việt hóa thì vào bình thường

thanhtrung0979
19-03-14, 09:57 PM
Mình đã nói ngay từ ban đầu rồi...Sv 2k11 rất nhiều lỗi bạn phải chú tâm fix rồi hãy mở online....hjhj nhưng dù sao bạn cũng đạt dk những thành công nhất định rồi....mình muốn mở 1 Sv ổn định giống VNG để ae tìm lại đk kỷ niệm xưa quan trọng nhất đó là phải ít lỗi nhất có thể....

Ukm có gì bác liên hệ em. Em đang phải giải quyết các vấn đề servêr. [-O<

handoi198914
19-03-14, 09:58 PM
Ukm có gì bác liên hệ em. Em đang phải giải quyết các vấn đề servêr. [-O<

Ok nếu đk cuối tuần này mình sẽ phone cho bạn....

chai-en
19-03-14, 11:00 PM
Mình cũng bị như bạn này, để cái Folder tên là ZT thì không bị nữa.

gauyeutho
19-03-14, 11:02 PM
uh mình bị mà chưa biết cách sửa. chơi tiếng tàu k hiểu gì luôn ^^ lâu rồi k chơi chinh đồ lại dính tiếng tàu khó quá

handoi198914
19-03-14, 11:06 PM
Mình cũng bị như bạn này, để cái Folder tên là ZT thì không bị nữa.

là sao bạn...nói rõ chút coi. 30char

tranhuybk
19-03-14, 11:40 PM
ad có code web chinh đồ của vng ko? cho xin với

gauyeutho
20-03-14, 09:03 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép cái này vào map bị lỗi tạo nhân vật xong k vào được game nè các bạn.

chai-en
20-03-14, 10:56 AM
Hi, mình cũng chả biết gì, lục lại mấy cái hd cũ thấy tên Folder đê rlà ZT để lại sao vào được... hi

thesky1992
20-03-14, 12:07 PM

bác cho em xin cái hướng dẫn cài server này với bác ,member newebie

handoi198914
20-03-14, 12:14 PM
bác cho em xin cái hướng dẫn cài server này với bác ,member newebie

ok lát mình sẽ làm 1 video hướng dẫn + reg acc chỉnh sửa các thông số cơ bản cho mọi người

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép cái này vào map bị lỗi tạo nhân vật xong k vào được game nè các bạn.

để mình xem lại...30charrrrrrrrrr

viaiphainhuvay
20-03-14, 01:02 PM
ok lát mình sẽ làm 1 video hướng dẫn + reg acc chỉnh sửa các thông số cơ bản cho mọi người

để mình xem lại...30charrrrrrrrrr

Thanks vì sự nhiệt tình của MOD...

kid111079
20-03-14, 01:15 PM
Cám ơn mod handoi198914 đã cho mình lấy lại cảm giá Chinh Đồ, handoi198914 có thể Share mình Server 2.0 đc không, mình cũng muốn Dev game này.

Mình chưa có kinh nghiệm game này, trước giờ mình Dev Thiên Long Bát Bộ, Cửu Long Tranh Bá, PTV, SilkRoad.

handoi198914
20-03-14, 01:28 PM
Cám ơn mod handoi198914 đã cho mình lấy lại cảm giá Chinh Đồ, handoi198914 có thể Share mình Server 2.0 đc không, mình cũng muốn Dev game này.

Mình chưa có kinh nghiệm game này, trước giờ mình Dev Thiên Long Bát Bộ, Cửu Long Tranh Bá, PTV, SilkRoad.

Mình cũng muốn share cho mọi người SV 2.0 nhưng mình nghĩ hoàn thành SV này đã rồi Dev SV đó sẽ hay hơn....

tunguyenthanh9
20-03-14, 09:11 PM
a handoi ơi,cho e xin YH rồi a ra YH a giúp e lần nữa đc k,hôm bữa e mò ra cách vào nhưng k biết vô game sao,đc thì e tks a

handoi198914
20-03-14, 09:16 PM
a handoi ơi,cho e xin YH rồi a ra YH a giúp e lần nữa đc k,hôm bữa e mò ra cách vào nhưng k biết vô game sao,đc thì e tks a

ok bạn để mình cài YH...30charrrrrrr

boyngocst1
20-03-14, 09:17 PM
handoi cho mình hỏi. Mình mún gắn thêm cây ram 1gh để máy tốt hơn. Giờ mình mua ram về, gắn vào là dc hã bác. Có cần cài đặt hay j k

tunguyenthanh9
20-03-14, 09:17 PM
r a đọc tk YH e add đã,r giúp e cái nữa nha,:))

handoi198914
20-03-14, 09:19 PM
handoi cho mình hỏi. Mình mún gắn thêm cây ram 1gh để máy tốt hơn. Giờ mình mua ram về, gắn vào là dc hã bác. Có cần cài đặt hay j k

Bạn xem Ram bạn là DD2 hay DD3 Bus là bnhieu rồi mua thêm 1 thanh như vậy là đk
cách kiểm tra xem Ram ntn bạn lên google sech nhé>>> ram bjo` rẻ mà nâng cấp máy cho khỏe

r a đọc tk YH e add đã,r giúp e cái nữa nha,:))

tunguyenthanh9
20-03-14, 09:21 PM
rồi a ơi,a ra YH đi ........................

handoi198914
20-03-14, 09:26 PM

đợi mình chút nhé....................

handoi198914
20-03-14, 09:37 PM

tunguyenthanh9
20-03-14, 10:36 PM
giờ đợi nó chạy xong r sao nữa zi a

handoi198914
20-03-14, 10:37 PM
giờ đợi nó chạy xong r sao nữa zi a

đọc team di bạn...30char.............

tunguyenthanh9
20-03-14, 10:39 PM
mở team mà nó chưa chạy >"< lâu quá

handoi198914
20-03-14, 10:40 PM
mở team mà nó chưa chạy >"< lâu quá

RS lại máy đi bạn.....bạn cài nhiều ctrinh quá nên nó laggg

tunguyenthanh9
20-03-14, 10:41 PM
115 883 945 pass 3300 rồi đó a ơi

tunguyenthanh9
20-03-14, 10:53 PM
115 883 945 4074 nhá a ơi............

tranhuybk
20-03-14, 11:32 PM
cho hỏi dùng client của VNG chế đồ nó dòi 1 nguyên liệu nữa là gì vậy?

handoi198914
20-03-14, 11:53 PM
cho hỏi dùng client của VNG chế đồ nó dòi 1 nguyên liệu nữa là gì vậy?

Bạn chế cái j`....có thể úp ảnh lên mình xem đk ko???

tunguyenthanh9
20-03-14, 11:57 PM
ủa a,s login vào game k dc >"<........

handoi198914
21-03-14, 12:00 AM
ủa a,s login vào game k dc >"<........

doc team minh qua xem 30charrrrrrr

tunguyenthanh9
21-03-14, 12:02 AM
115 883 945 ps 6938 .............................

boyngocst1
21-03-14, 10:31 AM
handoi ơi, config lên room hamachi cho 1 vài ae chơi dc k zậy.

handoi198914
21-03-14, 11:26 AM
handoi ơi, config lên room hamachi cho 1 vài ae chơi dc k zậy.

SV hiện tại vẫn đang trong quá trinh VH Clien, chưa hoàn thiện bạn à....

boyngocst1
21-03-14, 11:31 AM
SV hiện tại vẫn đang trong quá trinh VH Clien, chưa hoàn thiện bạn à....

ko, ý mình là server này có thể đưa lên room hamachi dc k á, để mình đưa lên cho 1 vài ae nghịch đỡ bùn.

handoi198914
21-03-14, 11:41 AM
ko, ý mình là server này có thể đưa lên room hamachi dc k á, để mình đưa lên cho 1 vài ae nghịch đỡ bùn.

dk chứ.....để mấy hôm nữa mình share mấy file VH nữa cho đủ bộ đồng thời làm 1 ebook hướng dẫn các bạn VH clien...lúc đó bạn tự VH và đưa lên nhé

trongbt1990
21-03-14, 11:53 AM
ý kiến hay ^^, ah ma handoi oi sao mình làm hoài ko sửa được cái 101.xml nhỉ? vào vẫn ko trả được nv ^^ , mà ko có cách nào add được đĩnh ah hic

boyngocst1
21-03-14, 11:55 AM
dk chứ.....để mấy hôm nữa mình share mấy file VH nữa cho đủ bộ đồng thời làm 1 ebook hướng dẫn các bạn VH clien...lúc đó bạn tự VH và đưa lên nhé

ok. Thanks bạn trước. sẵn bạn là 1 cái hướng dẫn config IP đưa lên lun nha. Thanks mod nhiều

handoi198914
21-03-14, 12:44 PM
ý kiến hay ^^, ah ma handoi oi sao mình làm hoài ko sửa được cái 101.xml nhỉ? vào vẫn ko trả được nv ^^ , mà ko có cách nào add được đĩnh ah hic

Để lát mình team cho....còn vấn đề ADD bạc thì mình chưa fix đk....cái này ko quan trọng đâu...rất nhiều cách có thể add 1 vật phẩm khi bán ra đk bnhieu đĩnh là đk....

trongbt1990
21-03-14, 07:21 PM
ok hehe có gì pm mình nhé thank

handoi198914
21-03-14, 07:26 PM
ok hehe có gì pm mình nhé thank

ok bạn..........30charrrrrrrrrr

evilbaby1
21-03-14, 07:26 PM
Cứ mở online cho người khác vào test đê, nhiều người mới phát hiện ra nhiều lỗi ! :D !

handoi198914
21-03-14, 07:34 PM
Cứ mở online cho người khác vào test đê, nhiều người mới phát hiện ra nhiều lỗi ! :D !

nhưng chưa VH xong bạn à....1 mình làm nên hơi lâu....

evilbaby1
21-03-14, 07:45 PM
nhưng chưa VH xong bạn à....1 mình làm nên hơi lâu....

Thường lỗi là do VH , để cho mọi người chơi test, là những người tâm quyết ,họ không ngại chơi tiếng tàu đâu , chủ yếu để test lỗi mà . !

handoi198914
21-03-14, 07:47 PM
Thường lỗi là do VH , để cho mọi người chơi test, là những người tâm quyết ,họ không ngại chơi tiếng tàu đâu , chủ yếu để test lỗi mà . !

mình VH đk file nào test ngay file đó....ns về VH thì ko có lỗi...mình đang vướng 1 lỗi chưa giải quyết đk đó là click vào để lên Cxa nhưng ko hiện ra Cxa....đang mày mò tìm cách fix, bạn biết chỉ giáo mình chút

evilbaby1
21-03-14, 08:03 PM
mình VH đk file nào test ngay file đó....ns về VH thì ko có lỗi...mình đang vướng 1 lỗi chưa giải quyết đk đó là click vào để lên Cxa nhưng ko hiện ra Cxa....đang mày mò tìm cách fix, bạn biết chỉ giáo mình chút

mình chưa test cái đó bao giờ ,hic

handoi198914
21-03-14, 08:05 PM
mình chưa test cái đó bao giờ ,hic

bạn thử test dùm mình xem sao..........

will.I.Am
21-03-14, 10:44 PM
bạn thử test dùm mình xem sao..........

Mong chờ bản share Clien của Mod...vừa cài theo hd của bạn và đã thành công.thanks bạn rất nhiều

gacongnghe
22-03-14, 06:05 AM
oi sever made in china me roi mod oi :-*

dongnguyen0510
22-03-14, 06:43 AM
oi sever made in china me roi mod oi :-*
Không lẽ của Nhật. Đã nói là server zhengtu của China mà

tranhuybk
22-03-14, 06:16 PM
Bạn chế cái j`....có thể úp ảnh lên mình xem đk ko???
2250
ban xem xem, minh khong doc dc tieng trung nen khong biet

trongbt1990
22-03-14, 08:27 PM
thường là mình chế chỉ cần 2 NL là đủ mà , có cần đến 3 loại đâu nhỉ? hic, thay client bạn handoi share đi

handoi198914
22-03-14, 08:59 PM
2250

Bạn xem lại nhé....mình test chỉ cần 2 nglieu là chế đk.

thanhtrung0979
22-03-14, 09:34 PM
Bạn xem lại nhé....mình test chỉ cần 2 nglieu là chế đk.

À quên hỏi bác 2.0 là chinh đồ 2 hay 1.

trongbt1990
22-03-14, 09:37 PM
À quên hỏi bác 2.0 là chinh đồ 2 hay 1. vẫn là cd1 hay sao ấy , 30char

tranhuybk
22-03-14, 10:10 PM
thường là mình chế chỉ cần 2 NL là đủ mà , có cần đến 3 loại đâu nhỉ? hic, thay client bạn handoi share đi

cai client nay minh giu cua VNG tu 3 4 nam truoc, hom truoc luc lai cai o cung cu, de minh thu thay xem

handoi198914
22-03-14, 10:17 PM
À quên hỏi bác 2.0 là chinh đồ 2 hay 1.

CD 1 bạn a`.........CD2 thì nói làm j`:))

trongbt1990
22-03-14, 10:47 PM
vừa lang thang vào vn-zoom thấy có ôg mở sever , làm quốc vuơng có con ngựa y hệt VNG luon , và mấy con ngày xưa dùng ngân nguyên bảo đổi ấy nhìn đẹp qía ^^

handoi198914
22-03-14, 10:51 PM
vừa lang thang vào vn-zoom thấy có ôg mở sever , làm quốc vuơng có con ngựa y hệt VNG luon , và mấy con ngày xưa dùng ngân nguyên bảo đổi ấy nhìn đẹp qía ^^

cái đó thì có j` đâu....hehe quan trọng là SV ít lỗi thôi...chứ ngựa đẹp đi chăng nữa lỗi tùm lum thì đk vài bữa là Sập lại còn bị ăn gạch nữa là đằng khác

trongbt1990
22-03-14, 10:53 PM

handoi198914
22-03-14, 11:20 PM

CD pri bên vn-zoom.vn Sv đó chính là SV 2k11 mình share đó :)) do thanhtrung đưa lên online....

trongbt1990
22-03-14, 11:22 PM
CD pri bên vn-zoom.vn Sv đó chính là SV 2k11 mình share đó :)) do thanhtrung đưa lên online.... thế hả ^^ , vẫn đang đợi bạn đây nè , uống rượu về quên rồi ah` huhu

handoi198914
22-03-14, 11:23 PM
đang up lên media...về tự config nhé...đang lê tê phê

trongbt1990
22-03-14, 11:26 PM
đang up lên media...về tự config nhé...đang lê tê phê uhm` cho cả cái add vật phẩm bán vào shop để lấy đĩnh đi , mà bạn ở đâu ? nếu ở hd hnaof anh em gap nhau làm chén keke

handoi198914
22-03-14, 11:27 PM
uhm` cho cả cái add vật phẩm bán vào shop để lấy đĩnh đi , mà bạn ở đâu ? nếu ở hd hnaof anh em gap nhau làm chén keke

ở Hn....cái add vật phẩm để bán lấy đĩnh bạn vào file Object xem nhé....dễ mà....

trongbt1990
22-03-14, 11:29 PM
ở Hn....cái add vật phẩm để bán lấy đĩnh bạn vào file Object xem nhé....dễ mà.... nói rõ hơn được ko? Object ở đâu thế? èo nói với gà IT mà thế thì chịu ^^

thanhtrung0979
22-03-14, 11:46 PM
ở Hn....cái add vật phẩm để bán lấy đĩnh bạn vào file Object xem nhé....dễ mà....
Viec dev server sao rồi handoi. Nếu ok thì tối share mình cái server 2.0 mình tìm hiểu coi.:-?

trongbt1990
22-03-14, 11:51 PM
chắc phê ngủ quên roài keke 30 chả

tranhuybk
23-03-14, 12:09 AM
ae cho minh hoi, chuyen sinh lam nhu nao nhi? minh nghi tu truoc co chuyen sinh nen ko biet :)

handoi198914
23-03-14, 12:19 AM
ae cho minh hoi, chuyen sinh lam nhu nao nhi? minh nghi tu truoc co chuyen sinh nen ko biet :)

Sv này chưa Add chức nang chuyển sinh nhé

tranhuybk
23-03-14, 06:42 AM
Sv này chưa Add chức nang chuyển sinh nhé

hoi a e cau nua nhe. huong dan minh add tien khong khoa vao game voi. hom truoc thay doi mysql thay dc nhung hom nay khong thay dc gi nhi?

handoi198914
23-03-14, 08:58 AM
hoi a e cau nua nhe. huong dan minh add tien khong khoa vao game voi. hom truoc thay doi mysql thay dc nhung hom nay khong thay dc gi nhi?

Sv này ko add đk tiền bạn nhé....bạn có thể mở rương sau đó bán đồ để lấy tiền nhé...ko thì add giá bán của vật phẩm là đk

handoi198914
23-03-14, 12:48 PM
Xin ý kiến của ae...rảnh ngồi nghịch :))2252
Max 100% kick 5 thuộc tính XLH luôn :))
:)) 2253

thanhtrung0979
23-03-14, 02:30 PM
Fix dk chiến xa:)) 2253

Hay thế share em với. Em đang bí cái này. :-o

evilbaby1
23-03-14, 05:23 PM
Hay thế share em với. Em đang bí cái này. :-o

cái này là phiên bản 1.04 chuẩn :)!

thanhtrung0979
23-03-14, 05:27 PM
cái này là phiên bản 1.04 chuẩn :)!

Bác có không Evil ^^ :-w.........

handoi198914
23-03-14, 06:26 PM
Bác có không Evil ^^ :-w.........

của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thanhtrung0979
23-03-14, 06:40 PM
của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bác tìm được pass của thằng này cũng bá đạo. Mà cái vụ dev chung sao rồi bác:x

handoi198914
23-03-14, 06:45 PM
Bác tìm được pass của thằng này cũng bá đạo. Mà cái vụ dev chung sao rồi bác:x

Pas j thế??? đang fix lỗi ...còn vài lỗi nhỏ nữa, đầu tuần này tiến hành VH

hai07dv
23-03-14, 06:46 PM

SV này có giống #1 không thím..........

handoi198914
23-03-14, 06:48 PM
SV này có giống #1 không thím..........

đây là SV giống vs Sv VNG 2.0 còn SV #1 giống vs bản 1.0 của VNG

evilbaby1
23-03-14, 06:49 PM
Pas j thế??? đang fix lỗi ...còn vài lỗi nhỏ nữa, đầu tuần này tiến hành VH

Tội cho bác,cứ tiến hành VH hoài :( ! Tìm 1 server thật chuẩn vào . Có gì mình xin mấy file VH với ! :D !

handoi198914
23-03-14, 06:53 PM
Tội cho bác,cứ tiến hành VH hoài :( ! Tìm 1 server thật chuẩn vào . Có gì mình xin mấy file VH với ! :D !

hehe làm mỗi SV ít cho ae test...mấy SV này ko chạy đk trên win7 nên mình ms dev SV Free Zt kia để ai dùng win7 có thể chơi đk....

vậy bác ns nên Dev Sv nào....mình hiện tại mình cũng có mấy bộ SV nhưng được cái này thì lỗi cái kia....Sv 1.04 thì chỉ còn lỗi chuồn chuồn tre (chưa VH cái scenesinfo.xml thì dùng đk, vh cái scenesinfo.xml thì ko dùng đk) bác biết file quy định của nó ở đâu ko chỉ giáo mình chút

thanhtrung0979
23-03-14, 06:53 PM
hehe làm mỗi SV ít cho ae test...mấy SV này ko chạy đk trên win7 nên mình ms dev SV Free Zt kia để ai dùng win7 có thể chơi đk....

Dev sơ sơ thôi, Còn ai muốn mở online thì tự lực cánh sinh đúng không bác handoi:-o

handoi198914
23-03-14, 06:54 PM
Dev sơ sơ thôi, Còn ai muốn mở online thì tự lực cánh sinh đúng không bác handoi:-o

mình xác định dev Sv kỹ càng để mở online mà :)) thế mới phải fix lỗi chứ...còn vấn đề Vh mình đã hướng dẫn rồi, ai muốn rõ ràng thì phải làm thôi

docnhan
23-03-14, 07:04 PM

Dev sơ sơ thì cũng phải hết lỗi cơ bản đã những cái khác tính sau muốn ZT phát triển đc thì phải có 1 vài server Online ngon đã:-"

evilbaby1
23-03-14, 07:10 PM
mình xác định dev Sv kỹ càng để mở online mà :)) thế mới phải fix lỗi chứ...còn vấn đề Vh mình đã hướng dẫn rồi, ai muốn rõ ràng thì phải làm thôi

chuồn chuồn che y chang cái xa phu thôi, sai quốc gia, thành thị ... là die à ! bác vào phần item ( quest\on_use) fix lại xem

thanhtrung0979
23-03-14, 07:15 PM
chuồn chuồn che y chang cái xa phu thôi, sai quốc gia, thành thị ... là die à ! bác vào phần item ( quest\on_use) fix lại xem

handoi198914
23-03-14, 07:25 PM

đã Vh hết trong Quest/on_use nhưng ko thấy đâu....bác biết chỉ dùm chứ kiểu này mờ cả mắt

Dev sơ sơ thì cũng phải hết lỗi cơ bản đã những cái khác tính sau muốn ZT phát triển đc thì phải có 1 vài server Online ngon đã:-"

bác nói chuẩn....ngâm và dev đã, lúc nào thấy ổn thì online, vùa dev vừa mở online lúc fix lỗi chắc chết....mở kiểu đó 100% ăn gạch đá

thanhtrung0979
23-03-14, 07:44 PM
đã Vh hết trong Quest/on_use nhưng ko thấy đâu....bác biết chỉ dùm chứ kiểu này mờ cả mắt

bác nói chuẩn....ngâm và dev đã, lúc nào thấy ổn thì online, vùa dev vừa mở online lúc fix lỗi chắc chết....mở kiểu đó 100% ăn gạch đá

Đang bị ăn gạch nên biết rồi. hahaaaaaaaa:x

evilbaby1
23-03-14, 07:51 PM

Mình lâu rồi không có dev ZT,giờ hỏi như thằng mù :( ! cứ mở online cho mọi người cùng test,chứ không phải mở cho người khác chơi !

handoi198914
23-03-14, 08:07 PM
Mình lâu rồi không có dev ZT,giờ hỏi như thằng mù :( ! cứ mở online cho mọi người cùng test,chứ không phải mở cho người khác chơi !

uk bác nói cũng chuẩn..........

tranhuybk
24-03-14, 12:22 AM
ae cho hoi file trong seve quan ly viec che do?

handoi198914
24-03-14, 12:33 AM
ae cho hoi file trong seve quan ly viec che do?

ObjectBase.tbl........bạn xem ở file này

dongnguyen0510
24-03-14, 02:22 PM

Cái này là bản 2.0 không kèm client hả cậu.

tranhuybk
24-03-14, 04:32 PM
Sv này ko add đk tiền bạn nhé....bạn có thể mở rương sau đó bán đồ để lấy tiền nhé...ko thì add giá bán của vật phẩm là đk

minh da up dc tien va thay doi gia co phieu nhung khong mua dc vang.

handoi198914
24-03-14, 05:37 PM
Cái này là bản 2.0 không kèm client hả cậu.

ko bạn...dùng Clien VNG hoặc TQ..hehe...( nên dùng clien TQ nhé)

một số hình ảnh Sv mình đang dev: :))
Cô đơn quá 2258
Làm nv lấy ngựa 50 :D 2259
Qua bao khó nhọc đã lên đk Thành chủ :)) 2260
2261
2262

minh da up dc tien va thay doi gia co phieu nhung khong mua dc vang.

ý bạn là sao...nói rõ chút đk ko???

tranhuybk
24-03-14, 08:22 PM
ý bạn là sao...nói rõ chút đk ko???

minh add gia vang vao nhung khi kich vao npc canh hom do, hinh nhu la chu tiem tien trang da thay thay goi gia vang (luc truoc la "-----------") nhung khong mua dc

evilbaby1
24-03-14, 08:51 PM
minh add gia vang vao nhung khi kich vao npc canh hom do, hinh nhu la chu tiem tien trang da thay thay goi gia vang (luc truoc la "-----------") nhung khong mua dc

cái này mình nhớ là mua bán vàng mà ta,dùng tiền đỉnh để mua vàng,mà muốn mua thì phải có người bán vàng !

handoi198914
26-03-14, 08:45 PM
Hiện tại mình ko Dev bộ Sv này nữa....Mình đã share hết các File TBL đã Vh 100% cho các bạn rồi ( trên SV). Còn ai muốn rõ nét hơn hãy tự làm trên các File TBL trên Clien để chơi tốt hơn, mình đã hướng dẫn các bước cơ bản để Vh rồi các bạn tìm xem tham khảo nhé...Thân

vodanhkmcd
28-03-14, 02:39 AM
Hiện tại mình ko Dev bộ Sv này nữa....Mình đã share hết các File TBL đã Vh 100% cho các bạn rồi ( trên SV). Còn ai muốn rõ nét hơn hãy tự làm trên các File TBL trên Clien để chơi tốt hơn, mình đã hướng dẫn các bước cơ bản để Vh rồi các bạn tìm xem tham khảo nhé...Thân

Như vậy cũng tốt tạo cho các mem tập việt hóa chứ cứ ăn sẵn thế này thì ko biết Dev game nó ntn

thainha
25-05-14, 06:16 PM
bạn cho mình hỏi cách tạo acc đi
Thanks! :D

ngochoangvip
24-11-14, 09:53 AM
Như tiêu đề mình share bộ SV chuẩn giống VNG đến 90% mà mình va` 1 số bạn đang Dev....các4 bạn dow về và test nhé....SV này ít lỗi hơn rất nhiều so với SV 2k11 mà mình đã share....trong qua trình test nếu có lỗi các bạn hãy post lên giúp mình để mình fix....1 số lỗi hiện có trong game mình đã Fix đk nhưng chưa share vội...:D. Mình đã và đang cố gắng hoàn thành phần VH và fix lại 1 số lỗi...sẽ share lên sau...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén đáp vào Map của Server nhé
npctrade: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> giải nén ném vào Server.
Sắp tới mình sẽ share nốt các file VH của Clien....Ủng hộ cho mình lấy tinh thần nào các bạn :D :))
Bạn ơi làm sao mà game chạy ngon lành nhưng lại ko thấy ngựa đâu vậy nhỉ, giúp mình với. Thank!

ngochoangvip
24-11-14, 10:10 AM
:)) 2253

2250

Mua cua phuc loi ty ty nhưng ko phải mấy cái nl như ngày xưa, mà là cái khác chả biết tên là gì, mình đã chế thành công.

hackonline
26-11-14, 04:25 PM
Bạn biết cách chỉnh giới hạn acc ko?
mình mở ở tiệm nét mà sao dc khoảng 20 ng chơi, còn lại vào đều bị treo acc hết

kieplamthue
26-11-14, 05:27 PM
Bạn biết cách chỉnh giới hạn acc ko?
mình mở ở tiệm nét mà sao dc khoảng 20 ng chơi, còn lại vào đều bị treo acc hết

đây là lỗi chung rồi không fix dc >:P

notron99
16-11-15, 09:31 PM
Cái link server trên cùng của bạn Handoi nó bị die, ai có cho mình xin được không?
Hic vật vã hai ngày thử các server khác đều lỗi

q12345
09-05-16, 02:31 AM
Khởi động lại các tập tin vui lòng nếu có thể lên Mega.nz

lordpotter
12-05-16, 10:31 PM
Bác nào reup cái link hộ em với.

blackdiamonst2
28-05-16, 09:41 PM

nhacphiyen
10-12-16, 12:30 AM
Link die ! Có ai có Link cho xin với ! Thanks !

ngulongvina
25-02-17, 11:59 PM

mình đang dùng win 7 bạn cho mình xin lại file của server 1.0 này với,, ( cám ơn bạn :D )

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

hattieuadt
26-02-17, 10:01 AM
mình đang dùng win 7 bạn cho mình xin lại file của server 1.0 này với,, ( cám ơn bạn :D )

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)Thời buổi nào rồi mà còn đào mấy cái mộ này lên?. Chuyển qua nghiên cứu SV Linux đi bạn

ngulongvina
26-02-17, 03:37 PM
Thời buổi nào rồi mà còn đào mấy cái mộ này lên?. Chuyển qua nghiên cứu SV Linux đi bạn

mình thích bạn ơi, kêu gọi m.n giúp mình với hihi

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

hattieuadt
26-02-17, 06:25 PM
mình thích bạn ơi, kêu gọi m.n giúp mình với hihi

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)Nếu thích win thì sang dev bản 2.0 cho ổn

long1992yb
04-06-17, 03:53 PM

Chủ thớt ơi? có 2 link phía trên hỏng rồi :(( thớt úp link khác cho e đc ko ạ :D:D:D

30 charrrrrrrrrrrrr

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)