PDA

View Full Version : [TLBB] Bị diss khi mặc đồ !

songtu
16-03-14, 12:31 AM
Mọi người cho hỏi, khi đeo cái Long văn, mà mình chỉnh equip point của nó lên 19 , là bị diss luôn ??
ai giải thích hộ cái !!!
Hỏi Ngu tý :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Lâm Ngọc Huy
16-03-14, 10:24 AM
Dis là do Impact của nó không khớp
Hoặc bị xung đột

vuhuy99v
16-03-14, 11:27 AM
Mọi người cho hỏi, khi đeo cái Long văn, mà mình chỉnh equip point của nó lên 19 , là bị diss luôn ??
ai giải thích hộ cái !!!
Equip point ko tương thích giữa client và server thì bị dis thui:)

songtu
16-03-14, 11:52 AM
Dis là do Impact của nó không khớp
Hoặc bị xung đột

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Equip point ko tương thích giữa client và server thì bị dis thui:)

Mình chỉnh cả client va sever rùi! ( nhưng trong mỗi file equipbase ) :(
:ar!:ar!

vuhuy99v
16-03-14, 12:37 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình chỉnh cả client va sever rùi! ( nhưng trong mỗi file equipbase ) :(
:ar!:ar!
Bạn phải chỉnh ở các file .lua trong sv và Interface.axp nữa mới ko bị dis

songtu
16-03-14, 05:43 PM
Bạn phải chỉnh ở các file .lua trong sv và Interface.axp nữa mới ko bị dis
cụ thể là những file .lua nào thế bạn ???

akiem9x
16-03-14, 08:55 PM
ai giải thích hộ cái !!!

TLBB pri bản cũ equip point tối đa chỉ có 18 thôi bạn à, 19 trở lên trừ khi là bản mới sau này của fpt :v

songtu
16-03-14, 09:16 PM
TLBB pri bản cũ equip point tối đa chỉ có 18 thôi bạn à, 19 trở lên trừ khi là bản mới sau này của fpt :v
thì chắc chỗ nào nó chặn chỉ cho từ 0--> 18 , biết cách chỉnh thì ngon :$-)$-)$-)$-)

akiem9x
16-03-14, 09:34 PM
thì chắc chỗ nào nó chặn chỉ cho từ 0--> 18 , biết cách chỉnh thì ngon :$-)$-)$-)$-)

Ủng hộ tinh thần cho bạn :D chỉ sợ là nó nhúng vài file Server thôi :v, ScriptGlobal.lua cũng có sơ sơ đó cũng đã thử làm 1 lần nhưng thất bại :3

songtu
17-03-14, 12:21 PM
Ủng hộ tinh thần cho bạn :D chỉ sợ là nó nhúng vài file Server thôi :v, ScriptGlobal.lua cũng có sơ sơ đó cũng đã thử làm 1 lần nhưng thất bại :3
cái đó cũng thử qua rồi :v chắc phải khai báo thêm ở đâu nữa chớ!! thấy nhiều private làm đc rồi mà :D:-?:-?:-?:-?:-?

Sói Đẹp Trai
17-03-14, 07:13 PM
cái đó cũng thử qua rồi :v chắc phải khai báo thêm ở đâu nữa chớ!! thấy nhiều private làm đc rồi mà :D:-?:-?:-?:-?:-?Trừ khi có full source của TLBB may ra thì làm đc. Như kiểu phái Mộ Dung là môn phái ID 10 thay vì ID = 9 trùng với tân thủ.

songtu
17-03-14, 09:05 PM
Trừ khi có full source của TLBB may ra thì làm đc. Như kiểu phái Mộ Dung là môn phái ID 10 thay vì ID = 9 trùng với tân thủ.
cũng hơi ảo :)) chỉnh khác đi là có để đục 4 lỗ luôn cả Lv vs Vh mà em Navicat ko biết điều này :-t
thấy mấy bạn share source mà nản ko kéo đc :ar!:ar!

Sói Đẹp Trai
18-03-14, 05:30 PM
cũng hơi ảo :)) chỉnh khác đi là có để đục 4 lỗ luôn cả Lv vs Vh mà em Navicat ko biết điều này :-t
thấy mấy bạn share source mà nản ko kéo đc :ar!:ar!Tạm thời gọi là đã thử khá nhiều cách nhưng ko tìm đc cái cách nào mà ko dùng hàm đục lỗ mà nó vẫn add đc cái lỗ vào vì cái hàm đục lỗ là nó kiểm tra cả type nữa mà.

vuhuy99v
18-03-14, 06:32 PM
Trừ khi có full source của TLBB may ra thì làm đc. Như kiểu phái Mộ Dung là môn phái ID 10 thay vì ID = 9 trùng với tân thủ.
ID menpai thì phải full source của SOHU,còn equip point thì thích wy định nhiu cug đc,vì nếu ko sừa or thêm equip point thì ko thể làm long văn, võ hồn , chân nguyên

Sói Đẹp Trai
18-03-14, 07:23 PM
ID menpai thì phải full source của SOHU,còn equip point thì thích wy định nhiu cug đc,vì nếu ko sừa or thêm equip point thì ko thể làm long văn, võ hồn , chân nguyênLong văn thực chất là cái rương chứa đồ, không tin thử là rõ ngay.

songtu
18-03-14, 07:52 PM
Long văn thực chất là cái rương chứa đồ, không tin thử là rõ ngay.

cũng chưa đụng đến cái rương! cơ mà cứ cho lên rương 4, để đồ vào là disss!

songtu
18-03-14, 08:00 PM
Tạm thời gọi là đã thử khá nhiều cách nhưng ko tìm đc cái cách nào mà ko dùng hàm đục lỗ mà nó vẫn add đc cái lỗ vào vì cái hàm đục lỗ là nó kiểm tra cả type nữa mà.

Không hiểu ý bạn lắm!! dùng đc hàm đục lỗ với Võ hồn và Long văn (Khi mà 2 chú em này đc chỉnh equip point lên 19 or 20 ) còn ép ngọc vào nó thì chưa thử ( vì chưa có thời gian chỉnh ở client và sever ). dự là có lỗ là đặt đc ngọc vào!!

túm lại là bị diss là do cái đoạn thao tác click chuột vào món đồ đó, còn chỉnh ở datbase của nó ( võ hồn đặt ở vị trí 118 Long văn 119) và client chỉnh id vị trí đồ đúng thì vẫn (hiển thị ngon!)
\:D/\:D/\:D/