PDA

View Full Version : [TLBB] Xin Script NPC dịch chuyển các máp train và máp mới

ducbcb2
12-03-14, 03:02 PM
cần xin 1 Script NPC mới có đầy đủ các map và 1 Script add thêm cho NPC kim lục gia Script GM

dqv2212
12-03-14, 03:13 PM
cần xin 1 Script NPC mới có đầy đủ các map và 1 Script add thêm cho NPC kim lục gia Script GM

Theo bạn thì mới là như nào và đầy đủ là như nào :-s

13giay
12-03-14, 03:45 PM
Theo bạn thì mới là như nào và đầy đủ là như nào :-s

Mở sceninfo.ini lên xem id của map
Vào script của xa phu đại lý hoặc bất kỳ xa phu nào bạn muốn. Add thêm id map, vị trí muốn phù đến. ( dựa vào code có sẵn của script mà làm).
Dùng lệnh !!goto =x,y =z ( x, y là địa chỉ cần đến. Z= id map ) để test thử vị trí của map.
Nếu không dịch chuyển được đến map đó thì xem lại đã mở map ở Sceneinfo chưa

ducbcb2
12-03-14, 04:36 PM
Mở sceninfo.ini lên xem id của map
Vào script của xa phu đại lý hoặc bất kỳ xa phu nào bạn muốn. Add thêm id map, vị trí muốn phù đến. ( dựa vào code có sẵn của script mà làm).
Dùng lệnh !!goto =x,y =z ( x, y là địa chỉ cần đến. Z= id map ) để test thử vị trí của map.
Nếu không dịch chuyển được đến map đó thì xem lại đã mở map ở Sceneinfo chưa

thế bạn có thể chỉ cho mình script tên gì không còn phần tên của lạc dương và tô châu trong sv là gì nhỉ mình chi biết thêm npc cua đại lý là dali_monster còn mấy map kia cha biết cái nào nhiều file quá

13giay
12-03-14, 07:04 PM
thế bạn có thể chỉ cho mình script tên gì không còn phần tên của lạc dương và tô châu trong sv là gì nhỉ mình chi biết thêm npc cua đại lý là dali_monster còn mấy map kia cha biết cái nào nhiều file quá

Bạn xem id script ở Monter.ini rồi search trong file Script.dat

Sói Đẹp Trai
12-03-14, 07:33 PM
thế bạn có thể chỉ cho mình script tên gì không còn phần tên của lạc dương và tô châu trong sv là gì nhỉ mình chi biết thêm npc cua đại lý là dali_monster còn mấy map kia cha biết cái nào nhiều file quáLạc Dương: luoyang_newsnow_monster.ini
Tô Châu: suzhou_monster.ini
Thúc Hà: suhe_monster.ini
Lâu Lan: loulangucheng_monster.ini

ducbcb2
13-03-14, 12:30 PM
Lạc Dương: luoyang_newsnow_monster.ini
Tô Châu: suzhou_monster.ini
Thúc Hà: suhe_monster.ini
Lâu Lan: loulangucheng_monster.ini

sủa Script bị lỗi NPC lun rồi hix ai có thể cho em xin code NPC chuyển Map có các map Cổ mộ, Thánh Hỏa Cung, hạ huyết lĩnh TT Tháp không

Sói Đẹp Trai
13-03-14, 05:36 PM
sủa Script bị lỗi NPC lun rồi hix ai có thể cho em xin code NPC chuyển Map có các map Cổ mộ, Thánh Hỏa Cung, hạ huyết lĩnh TT Tháp khôngNếu tập tành code thì phải vật lộn với cái check + sửa lỗi thì sau mới ko gặp phải nó nữa. Ai lúc đầu cũng vậy thôi, trong quá trình code mà thiếu một cái end là báo lỗi ko chạy đc ngay, phải cẩn thận thôi.

ducbcb2
13-03-14, 05:58 PM
Nếu tập tành code thì phải vật lộn với cái check + sửa lỗi thì sau mới ko gặp phải nó nữa. Ai lúc đầu cũng vậy thôi, trong quá trình code mà thiếu một cái end là báo lỗi ko chạy đc ngay, phải cẩn thận thôi.

tks a nhưng khó quá 8-x mà tiện đây cho em hỏi cái long văn bị lỗi +0 thì fix ở chỗ nào vậy

Lâm Ngọc Huy
13-03-14, 06:41 PM
Lỗi +0 thì xem ở Public/Config/ItemSegvalue.txt .Do Value của EquipBase.txt không nằm trong đó nên sẽ lỗi

Fix = cách thêm vào

ducbcb2
13-03-14, 11:04 PM
Lỗi +0 thì xem ở Public/Config/ItemSegvalue.txt .Do Value của EquipBase.txt không nằm trong đó nên sẽ lỗi

Fix = cách thêm vào

tks mod đã fix ok mà cho em hỏi cai này là lỗi gì 2155
còn map Phượng Hoàng minh trấn tên gì nhỉ

Lâm Ngọc Huy
14-03-14, 09:58 AM
Lỗi EquipBase của Client và Server không đồng bộ.Thiếu ID của Item đó

ducbcb2
14-03-14, 04:29 PM
Lỗi EquipBase của Client và Server không đồng bộ.Thiếu ID của Item đó

còn cái map phụng hoàng minh trấn trong sv tên là gì vậy Mod

Lâm Ngọc Huy
14-03-14, 04:37 PM
fengmingzhen và suyangzhen là 2 tên của Phượng Minh Trấn và Túc Dương Trấn

ducbcb2
14-03-14, 05:31 PM
fengmingzhen và suyangzhen là 2 tên của Phượng Minh Trấn và Túc Dương Trấn

Mod cho em hoi thêm cái này muốn sửa phần lúc tạo nhân vật vào game thì nhân vật đứng ở lac dương thay vì ở đại lí như mặc địch như nào và add đồ tân thủ ở file nào tks mod

13giay
14-03-14, 06:08 PM
Mod cho em hoi thêm cái này muốn sửa phần lúc tạo nhân vật vào game thì nhân vật đứng ở lac dương thay vì ở đại lí như mặc địch như nào và add đồ tân thủ ở file nào tks mod

Xem ở Server/Config/DefaultChar.ini