PDA

View Full Version : Share lệnh GM DKVS2

sac_no
11-03-14, 01:55 PM
Một số ae đã dowload và cài cắm thành công nhưng có lẽ một số còn chưa biết được lệnh GM trong DKVS2, nay mình xin chia sẻ vài lệnh cơ bản:

wuqing level "số level" -- tăng level
wuqing golden "số KNB" -- lấy KNB
wuqing item "ID item" -- lấy các vật phẩm
wuqing equip "ID equip" -- lấy các trang bị
...
VD:

wuqing level 100 -- lên ngay level 100
wuqing golden 100000 -- nhận ngay 100k KNB
wuqing item 11001 -- nhận ngay Cầm máu đang tiểu (ID item xem trong phần server \resources\xml_db\PropsConfig.xml)
wuqing equip 101401 -- nhận ngay Trảm mã đao (ID item xem trong phần server \resources\xml_db\EquipConfig.xml)
...

** Chú Ý:
1. Để gõ đc lệnh GM thì các bạn phải vào file configuration.xml tìm đến dòng này và để value="true"
<bean id="server.command.enableGM" class="java.lang.Boolean" >
<constructor-arg value="true" />
</bean>

2. Đây là lệnh GM của bản tàu khựa mình dow về còn nếu làm như trên mà vẫn ko đc thì chắc là các bạn dow của bản khác mình

sayuto
20-07-14, 09:21 PM
mình là new bie cho mình hỏi cái lệnh gm này nhập ở đâu ạ ? khung chat luôn hả bạn

skyss1
20-07-14, 09:36 PM
mình là new bie cho mình hỏi cái lệnh gm này nhập ở đâu ạ ? khung chat luôn hả bạn

nhập ở khung chát lun nha bạn :-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&:-&

vothailam
07-08-14, 10:00 AM
Tạo GM trong dkvs như thế nào vậy bạn?

na.ilusm89
07-08-14, 10:06 AM
Tạo GM trong dkvs như thế nào vậy bạn?

vào D:\LJTXServer\server\resources rùi tìm file configuration edit với notepad ++ và tìm server.command.enableGM chuyển giá trị false thành true, tắt sv rồi bật lại. vào game bấm lệnh này test.
wuqing item 70001 123 nếu được thì k thành vấn đề ^^

kebactinhb
18-05-16, 04:21 PM
vào D:\LJTXServer\server\resources rùi tìm file configuration edit với notepad ++ và tìm server.command.enableGM chuyển giá trị false thành true, tắt sv rồi bật lại. vào game bấm lệnh này test.
wuqing item 70001 123 nếu được thì k thành vấn đề ^^

vào khung chat rồi gõ lệnh mà nó không hiện gì cả, cũng không tự add vào lun thì phải làm sao?

chinh
19-05-16, 11:26 PM
vào khung chat rồi gõ lệnh mà nó không hiện gì cả, cũng không tự add vào lun thì phải làm sao?

có 2 vấn đề. thứ nhất là lệnh gm được chỉnh sửa = lệnh gm khác và chưa mở lệnh gm.

thứ 2 là: item đó ko có trong game nên có ghi cả chục lần vẫn ko hiện. tạm biệt và hẹn gặp lại :)) :)) :)) :))

kebactinhb
20-05-16, 07:39 AM
có 2 vấn đề. thứ nhất là lệnh gm được chỉnh sửa = lệnh gm khác và chưa mở lệnh gm.

thứ 2 là: item đó ko có trong game nên có ghi cả chục lần vẫn ko hiện. tạm biệt và hẹn gặp lại :)) :)) :)) :))

thế làm sao xem được lệnh gm + và mở lệnh