PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hàm gọi tên item từ client !

songtu
10-03-14, 08:51 PM
như tiêu đề :)) ai biết chỉ với (:|
forum dạo này vắng quá nhi??

makute7413
10-03-14, 10:29 PM
!!createitem =id_item =1 =1
nhớ set GM trước (trong tlbb/Server/Config/GMlist.ini)

songtu
10-03-14, 10:49 PM
!!createitem =id_item =1 =1
nhớ set GM trước (trong tlbb/Server/Config/GMlist.ini)

tìm thấy rồi ;;)! cái mà bạn nói trong sever rồi mà !!
đang tính mod lại cái võ hồn cho nó giống giống với cái gọi là hàng thật\:D/\:D/\:D/\:D/

makute7413
10-03-14, 10:54 PM
Thì set GM xong là có thể gọi item ngay trong game

songtu
10-03-14, 11:41 PM
Thì set GM xong là có thể gọi item ngay trong game

hàm lấy tên của item từ client !! lấy tên của nó rùi hiển thị lên khung giao diện ~:>~:>

huuduyen_05
11-03-14, 07:33 AM
hàm lấy tên của item từ client !! lấy tên của nó rùi hiển thị lên khung giao diện ~:>~:>

Nói rõ thế này thì nhiều người mới hiểu đúng được chứ bạn.

Hàm GetTitle() : lấy tên trang bị
Hàm GetIconName() : lấy icon trang bị

songtu
11-03-14, 09:13 AM

ban có thể giải thích rõ hơn cách gọi mấy hàm đó ở client cho mọi người hiểu được ko?
cho mình hỏi 1 chút, về cái item "rương nguyên liệu", mỗi lần click để đeo là nó lại chui lên chỗ của võ hồn mất! bạn có ý tưởng giải quyết cái này có thể chia sẻ được ko?
:">~:>~:>~:>~:>

Sói Đẹp Trai
11-03-14, 03:22 PM
ban có thể giải thích rõ hơn cách gọi mấy hàm đó ở client cho mọi người hiểu được ko?
cho mình hỏi 1 chút, về cái item "rương nguyên liệu", mỗi lần click để đeo là nó lại chui lên chỗ của võ hồn mất! bạn có ý tưởng giải quyết cái này có thể chia sẻ được ko?
:">~:>~:>~:>~:>Nó mất là do cái võ hồn chính là cái rương hay cụ thể xem cái type của nó = với type của cái rương. Võ hồn chỉ là cái item fake nhưng ko có chỗ để đành phải thay thế cho cái rương :D. Giờ bên TLBB sohu nó mà update cái gì mới là lại về fake nó và đương nhiên ko còn chỗ cho cái túi nữa rồi :D

songtu
11-03-14, 11:20 PM

Không phải chứ ?? hàm GetName() mà!!

--- Chế độ gộp bài viết ---

Nó mất là do cái võ hồn chính là cái rương hay cụ thể xem cái type của nó = với type của cái rương. Võ hồn chỉ là cái item fake nhưng ko có chỗ để đành phải thay thế cho cái rương :D. Giờ bên TLBB sohu nó mà update cái gì mới là lại về fake nó và đương nhiên ko còn chỗ cho cái túi nữa rồi :D

Mệt nhể ?? b-(b-(b-(
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Dark.Hades
20-10-14, 01:51 PM
Không phải chứ ?? hàm GetName() mà!!

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mệt nhể ?? b-(b-(b-(
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Tks bác, mình đã xài hàm này để get đc name cái võ hồn, giờ get cái Độ bền và Đẳng cấp thì xài hàm nào vậy(võ hồn này mình chưa mod nên nó chẳng khác gì 1 vũ khí bình thường cả, độ bền 125/125, cấp mang theo là 65 trong file EquipBase.txt)

local ActionKFS = EnumAction(18,"equip")
local Wuhun_title = ActionKFS:GetName()

songtu
20-10-14, 07:36 PM
hình như có cái get độ bền hay sao ấy, khi nào item bị hỏng thì nó hiện cái Mask lên, nhưng mà mình ko hiểu rõ cái hàm của nó, ko thì gửi từ server xuống, cơ mà thế thì dễ bị hack, bảo sao bọn nó mã hóa luôn cả file lua .
bon tàu nó chơi ác thật :( có mỗi vẹo client để vọc thì nó mã hóa, (mình ko phải hay ko thích làm auto) nhưng mà nó chơi thế cũng hay , cho mấy thằng làm auto bớt kiêu,(bên bản 3d),

Dark.Hades
20-10-14, 08:44 PM
hình như có cái get độ bền hay sao ấy, khi nào item bị hỏng thì nó hiện cái Mask lên, nhưng mà mình ko hiểu rõ cái hàm của nó, ko thì gửi từ server xuống, cơ mà thế thì dễ bị hack, bảo sao bọn nó mã hóa luôn cả file lua .
bon tàu nó chơi ác thật :( có mỗi vẹo client để vọc thì nó mã hóa, (mình ko phải hay ko thích làm auto) nhưng mà nó chơi thế cũng hay , cho mấy thằng làm auto bớt kiêu,(bên bản 3d),
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

songtu
20-10-14, 10:12 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thử hỏi cái máng lợn cũ thế rồi thì hàm nào mà get đc bạn ! cái đó phải tu luyện Huỳnh Hoa Bảo Điển mới gét đc :)), hỏi thím Sói ý, món này thím đó tu đến tầng cuối rồi b-(b-(

Dark.Hades
21-10-14, 11:50 AM
thử hỏi cái máng lợn cũ thế rồi thì hàm nào mà get đc bạn ! cái đó phải tu luyện Huỳnh Hoa Bảo Điển mới gét đc :)), hỏi thím Sói ý, món này thím đó tu đến tầng cuối rồi b-(b-(
thấy bác làm đc mấy cái skill võ hồn với show hàng thấy có thuộc tính nên e hỏi, k biết khi nào share hướng làm để ae học hỏi đây :">

songtu
21-10-14, 01:59 PM
cái thuộc tính y như cái tu luyện chứ có khác gì!! làm cái skill thì xem thằng Bí tịch nó dễ nhìn hơn :) mỗi vậy!! :|:|