PDA

View Full Version : [JX] Xin chỉ giáo về danh hiệu NPC

satthupro95
10-03-14, 02:38 AM
Xin chào các vị tiền bối box Võ Lâm Truyền Kỳ.
Hôm nay tiểu đệ mạo muội lập topic này xin các huynh chỉ giáo về danh hiệu của npc trong game.
Tiểu đệ có một thắc mắc thế này, giờ đệ có 1 con tên là Nhạn Như Ngọc muốn để Danh Hiệu là Hoạt Động Đoán Hoa Đăng , loại NPC Đối Thoại (Nền ATN Team nhé ^^)

Trường Hợp 1: Thông số của NPC như sau :
Kind: 0
Camp: 6
Kết quả: Npc ở Dạng Chiến Đấu và Có Danh Hiệu

Trường Hợp 2: Thông số của NPC như sau :
Kind: 3
Kết quả: Npc ở Dạng Đối Thoại và Không Có Danh Hiệu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ảnh Minh Họa

Tiểu đệ muốn hỏi các huynh là 2 thông số Kind và Camp phải để như thế nào để NPC ở Dạng Đối Thoại và Có Danh Hiệu ạ ?
Mong các huynh chỉ giáo. Tiểu đệ xin đa tạ !

dongahchu
10-03-14, 03:47 AM
UP , vấn đề đang quan tâm :D

.

danghai1993
10-03-14, 08:28 AM
Sao ko chú ý đến hàm AddNpc nhỉ ?

jxvietnam
10-03-14, 10:57 AM

dùng con npc ở trường hợp 1 để làm, rồi dùng AddNPCEx để quy định nó là npc talk hay fight
AddNPCEx(idnpc,1,id map,205,199,1,0,"\\script\\npc.lua",6)
quan trọng là cái số 6 ở cuối, một khi đã set 6 thì trong npcs.txt kind hay camp của nó là gì đi nữa thì nó vẫn về dạng talk thôi :))

lzlsky301
10-03-14, 11:46 AM
- Nền ATNTeam thì NPC không có danh hiệu dù có làm cách nào đi nữa. Các version trước như BFF thì còn có :D

dongahchu
10-03-14, 04:10 PM
Vấn đề ở đây là làm sao để 2 thông số Kind và Camp phải để như thế nào để NPC ở Dạng Đối Thoại và Có Danh Hiệu cơ mà các bác ?

danghai1993
10-03-14, 05:44 PM
Vấn đề ở đây là làm sao để 2 thông số Kind và Camp phải để như thế nào để NPC ở Dạng Đối Thoại và Có Danh Hiệu cơ mà các bác ?

Bạn xem lại comment của jxvietnam kìa ;))

dongahchu
10-03-14, 08:29 PM

dùng con npc ở trường hợp 1 để làm, rồi dùng AddNPCEx để quy định nó là npc talk hay fight
AddNPCEx(idnpc,1,id map,205,199,1,0,"\\script\\npc.lua",6)
quan trọng là cái số 6 ở cuối, một khi đã set 6 thì trong npcs.txt kind hay camp của nó là gì đi nữa thì nó vẫn về dạng talk thôi :))

Mình add thử theo cách của bạn :

AddNPCEx(416,1,53,202,199,2,1,"\\eventtet\\sugiangaytet.lua",6)

còn trong Npcs.txt mình để là Kind = 0 , Camp = 6
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lzlsky301
10-03-14, 08:40 PM

dongahchu
10-03-14, 09:18 PM
vậy là hết cách rồi sao .
Cảm ơn bạn nhé !

jxvietnam
11-03-14, 11:03 AM
Mình add thử theo cách của bạn :

AddNPCEx(416,1,53,202,199,2,1,"\\eventtet\\sugiangaytet.lua",6)

còn trong Npcs.txt mình để là Kind = 0 , Camp = 6

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
có thể là sv của bạn và chủ topic khác nhau
mình chỉ nói trong trường hợp của bạn satthupro thôi, vỉ bạn ấy nói là dạng đối thoại là có danh hiệu :)
cỏn của bạn là như sky nói, mình cũng chịu thôi :)

wermanhme1990
11-03-14, 11:37 AM
Sao không code lại từ source để có danh hiệu cho npc và chủ động làm thêm nhiều thứ mình thích. Phụ thuộc vào server người khác không hiểu cấu trúc hàm khó develop lắm.

jxvietnam
12-03-14, 11:02 AM
Sao không code lại từ source để có danh hiệu cho npc và chủ động làm thêm nhiều thứ mình thích. Phụ thuộc vào server người khác không hiểu cấu trúc hàm khó develop lắm.
làm mấy chức năng đơn giản thì đc, còn mấy cái khác thì chịu :)
ko phải ai cũng rành c++ mà bạn :)