PDA

View Full Version : [KT] Trung tâm giải đáp thắc mắc Kiếm Thế Offline Version 2

Sesshomaru
09-03-14, 11:00 AM
Mới quay lại Kiếm Thế nên muốn trợ giúp các mem mới.
Mình lập thread này vì thread của bạn nghichtu91 đã đạt giới hạn.Tuy nhiên vẫn để ở stick

Yêu cầu khi đặt câu hỏi:
1.Xem qua 2 bài viết này:

Tổng hợp tất cả mọi thứ cần thiết để cài đặt Kiếm Thế cho newbie (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tool tổng hợp về Kiếm Thế (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2.Sử dụng chức năng google search ở đầu diễn đàn với từ khóa muốn tìm kiếm:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nếu sau khi đã làm cả 2 việc trên mà vẫn còn chưa giải quyết được vấn đề các bạn muốn tìm thì hãy đặt câu hỏi ở đây để tất cả mọi người cùng giải đáp cho các bạn.
Mục tiêu đạt được là cùng nhau học hỏi để phát triển.

Các vấn đề liên quan tới phát triển chức năng mới cho server online tôi sẽ chỉ ra hướng giải quyết vấn đề bạn mắc phải(nếu tôi biết).Chứ không giúp các bạn phát triển

hiphop100chop
10-03-14, 01:47 PM
Mình muốn hỏi là k mua đồ được ở trong npc quan lãnh thổ và giá bạc trong đó quá cao mình muốn chỉnh lại
bác giúp e với ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

1 : Giá trời cao ngất ngưởng , tất cả các vật phẩm trọng shop đều giá trung vậy
2 : Click vào nhấn đồng ý mua khi đạt hêt danh vọng , đồng ý k hiện thông báo mua , và trong rương k có vật phẩm :( bác giúp e với ạ

Sesshomaru
10-03-14, 01:50 PM
Mình muốn hỏi là k mua đồ được ở trong npc quan lãnh thổ và giá bạc trong đó quá cao mình muốn chỉnh lại
bác giúp e với ạ
ko cần phải quote đâu bạn.Cho vài tấm hình đi;))

hiphop100chop
10-03-14, 02:21 PM
Với cả em muốn hỏi về phần thưởng hàng ngày , của bộ sever hoàn toàn mới của sidanlovehan , Trong đó có phần thưởng hàng ngày và phần thưởng vip

-* e đã vào daygift.lua nhưng k đúng như nhận thường hàng ngày trên Game , và e không tìm được đường dẫn tới để sửa phần thường hàng ngày ạ :(

Sesshomaru
10-03-14, 02:25 PM
Với cả em muốn hỏi về phần thưởng hàng ngày , của bộ sever hoàn toàn mới của sidanlovehan , Trong đó có phần thưởng hàng ngày và phần thưởng vip

-* e đã vào daygift.lua nhưng k đúng như nhận thường hàng ngày trên Game , và e không tìm được đường dẫn tới để sửa phần thường hàng ngày ạ :(
vào folder NguyenHoPhuc sẽ thấy.
Done

__Jie__
10-03-14, 02:40 PM
bác giúp e với ạ

1 : Giá trời cao ngất ngưởng , tất cả các vật phẩm trọng shop đều giá trung vậy
2 : Click vào nhấn đồng ý mua khi đạt hêt danh vọng , đồng ý k hiện thông báo mua , và trong rương k có vật phẩm :( bác giúp e với ạ
Tìm hiểu về cấu hình OpenShop
1. Bạc
3. Item
10. Task
Của bạn đang bị zính số mấy , số đằng sau ví dụ me.OpenShop(13,1)
số 1 tương ứng bán bằng bạc

hiphop100chop
10-03-14, 03:02 PM
tks bạn :D anh toại giúp mình ngon lành rồi hihi :p

hiphop100chop
11-03-14, 04:28 PM
A toai cho e hỏi ở sever hoàn toàn mới share . e bị dính 1 lỗi k hiểu được !
Ở npc ẩn thập nương mở shop ở đó . Có tất cả các vật phẩm linh tinh . Thời gian đầu mua vật phẩm trang bị ,... thì mua bất xu được vật phẩn ok . 1 thời gian sau tự dưng mua vật phẩm trong đó mất xu không được đồ nhưng vẫn thông báo là mua thành công :(

a toai giúp đỡ em :(

sunshinekts
11-03-14, 06:33 PM
Cũng cho mình hỏi 1 câu. Bên sv 2.6 hoàn toàn mới này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
chạy những GS nào thì đc full map ?
Chạy hết 8 GS thì máy chắc k chịu đc ~X(

na.ilusm89
11-03-14, 06:37 PM
Tùy vào cái worldset.txt ở setting gamecenter Có Suf 3 GS thường là GS1-GS2-GS3-GS4 bạn kiểm tra kỹ file đó xem

Sesshomaru
11-03-14, 06:42 PM
Bạn vào GC/setting/hotset.ini xem cái server count bằng mấy.Bản đó mặc định là 3.Nhưng bạn load 3 GS cũng rất nặng vì ram nó load theo số lượng map chứ không phải số lượng GS.

800 map thì 3GS cũng phải load hết(full map)
mà 8GS cũng phải load hết.Nếu chơi off thì lựa vài map rồi xóa đi

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ở npc ẩn thập nương mở shop ở đó . Có tất cả các vật phẩm linh tinh . Thời gian đầu mua vật phẩm trang bị ,... thì mua bất xu được vật phẩn ok . 1 thời gian sau tự dưng mua vật phẩm trong đó mất xu không được đồ nhưng vẫn thông báo là mua thành công :(

Lỗi của bạn mình cũng bó tay///////////////////////

sunshinekts
11-03-14, 08:03 PM
Tùy vào cái worldset.txt ở setting gamecenter Có Suf 3 GS thường là GS1-GS2-GS3-GS4 bạn kiểm tra kỹ file đó xem

Bạn vào GC/setting/hotset.ini xem cái server count bằng mấy.Bản đó mặc định là 3.Nhưng bạn load 3 GS cũng rất nặng vì ram nó load theo số lượng map chứ không phải số lượng GS.

800 map thì 3GS cũng phải load hết(full map)
mà 8GS cũng phải load hết.Nếu chơi off thì lựa vài map rồi xóa đi[COLOR="Silver"]

3GS đó là GS 1-2-3 hay bất kỳ hả b ? Cái việc mở fullmap e hiểu là dù 3GS hay 8gs cũng vậy rồi, nhưng e muốn mở ít GS để đỡ phải mở nhiều do thằng server_start chỉ ẩn đc 1 GS thôi. Để chạy nhiều trông cũng hơi chướng (E vẫn phải làm việc song song chứ k dành toàn tg chơi mà)

na.ilusm89
11-03-14, 08:09 PM
Hạn chế nhất cũng chỉ đc 1 GS mà chã có hoạt động nhiều với lại move đc vài máp là dis do kẹt GS đó chưa mở ... cái trên của bạn hẵn là 8 suf GS rồi ... Bạn kiếm cái nào 4 GS mà chạy nếu ram 8G bạn :)

Sesshomaru
11-03-14, 08:38 PM
Liên quan giữa hotset.ini và worldset.txt như sau

Nếu count trong file hotset.ini =x(x từ 1-8)

Thì ở file worldset.txt nó sẽ load map theo cột :GAMESVR_SET_X
Tối thiểu phải đặt x=3 để được full map.nếu x< 3 thì giới hạn của GS sẽ bị bộc lộ ra(1 GS chỉ load được tối đa một lượng map nhất định,lượng quái nhất định)

Nên Server của bạn ko cần chỉnh sửa gì cả.Bạn chỉ cần chạy GS1.exe,GS2.exe,GS3.exe là có thể vào chơi vi vu.

Nếu muốn chỉnh sửa số GS load map(Càng nhiều GS load map máy chủ càng ổn định) khi mở onl.
Bạn chỉ cần thay đổi số count trong hotset.Sau khi thay đổi xong bạn chạy các GS1.exe......GSx.exe.
(Không cần phải chỉnh sửa bất cứ thứ gì trong worldset.txt)

Đối với máy cấu hình yếu(bạn không ở trong trường hợp này) thì mới phải thay đổi file worldset.txt

Hạn chế nhất cũng chỉ đc 1 GS mà chã có hoạt động nhiều với lại move đc vài máp là dis do kẹt GS đó chưa mở ... cái trên của bạn hẵn là 8 suf GS rồi ... Bạn kiếm cái nào 4 GS mà chạy nếu ram 8G bạn :)
Chỉ cần thay đổi hotset.ini là được bạn ạ

bddl30589
12-03-14, 10:36 AM
Mình đang xài SV ảo của tuan 565..mình chay SV 4+5 để load map
vô game mình tính tạo Gia tộc nên lấy phù qua Lâm an phủ...nhưng bị mất kết nối và kẹt acc..vô nó cứ báo máy chủ đang bảo trì...
ai biết giúp mình với...

__Jie__
12-03-14, 10:45 AM

Kiểm tra lại các file liên quan ví dụ : goods.txt buysell.txt ( đã đồng bộ GS vs server chưa có lệch cột giá cả ko ) tiếp tục kiểm tra scriptitem hoặc những item nào có khi trong shop đó :-"

__Jie__
12-03-14, 10:54 AM
Mình đang xài SV ảo của tuan 565..mình chay SV 4+5 để load map
vô game mình tính tạo Gia tộc nên lấy phù qua Lâm an phủ...nhưng bị mất kết nối và kẹt acc..vô nó cứ báo máy chủ đang bảo trì...
ai biết giúp mình với...
Mở thêm map. Mod toai đã hướng dẫn phía trên

tailt0315
17-03-14, 11:53 PM
Lỗi TDLT khi chiếm lãnh thổ xong ko đặt thành chính được, làm ơn giúp dùm

Sesshomaru
18-03-14, 08:35 AM
Lỗi TDLT khi chiếm lãnh thổ xong ko đặt thành chính được, làm ơn giúp dùm
Bạn tìm và dịch đoạn đó xem nó bị lỗi gì.Mình nghĩ ko phải lỗi đâu.mà là có một yêu cầu gì đó bạn chưa đạt được.
Lỗi thường sẽ là bấm vào và không hiện gì cả.Nhưng GS sẽ báo lỗi code

tailt0315
20-03-14, 10:05 PM
Khi tôi chưa dùng hàm mở rộng lãnh thổ thì thiết lập thành chính được nhưng khi dùng hàm mở rộng lãnh thổ thì không thiết lập thành chính được

Sesshomaru
20-03-14, 10:58 PM
Khi tôi chưa dùng hàm mở rộng lãnh thổ thì thiết lập thành chính được nhưng khi dùng hàm mở rộng lãnh thổ thì không thiết lập thành chính được
Vậy thì bạn phải xem lại bạn mở rộng đúng cách không.

tailt0315
20-03-14, 11:13 PM
Hàm vậy bạn xem có đúng kô
function tbGift:moronglanhtho()
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASK_DOMAIN_BATTLE_STEP, 3);
end

Xin chỉ giáo mở rộng đúng cách là sao bạn

Sesshomaru
21-03-14, 10:15 PM
Hàm vậy bạn xem có đúng kô
function tbGift:moronglanhtho()
KGblTask.SCSetDbTaskInt(DBTASK_DOMAIN_BATTLE_STEP, 3);
end

Xin chỉ giáo mở rộng đúng cách là sao bạn
Bạn nghĩ lại thử xem.Bạn chưa chỉnh sửa gì thì đặt thành chính được.Bạn chỉnh sửa không đặt được thành chính nữa.Thì cái sai là do bạn chỉnh sửa chứ ko phải code từ ban đầu.

tailt0315
22-03-14, 11:18 PM
ban noi vay ko hieu cai tui can loi ji vay mong pro giup jum

Sesshomaru
22-03-14, 11:21 PM
ban noi vay ko hieu cai tui can loi ji vay mong pro giup jum
Lần sau post bài có dấu.Mình đã nói rất rõ ràng rồi.Đầu tiên bạn phải việt hóa cái dòng đó đi.Để xem nó báo cái gì.1 đống chữ trung quốc làm sao biết gì mà fix

nhtlquan
22-03-14, 11:23 PM
Bác Toại ơi, hướng dẫn em làm nhiệm vụ ntn với. Chưa nghịch vào cái nhiệm vụ bao giờ nên gà quá.:(

Bạn có thể copy nội dung ở diễn đàn khác.Nhưng ko để link ở đây.Đọc kỹ #1

tailt0315
22-03-14, 11:30 PM
Cám ơn bạn nhiều nha tran toai