PDA

View Full Version : [Góp ý] Tốc độ load Diễn Đàn

mrrainnt
06-03-14, 09:09 AM
Chào anh em,

- Hiện tại vài ngày qua đang bảo trì mạng AAG nên dẫn tới tốc độ load có phần giảm hẳn :(!

- Nhưng hiện tại Diễn Đàn đang chạy cloudflare, nên có nhiều lúc load rất chậm và hiển thị trạng thái Offline !

- Không biết Admin có thể tạm thời tắt firewall từ cloudflare trong vài ngày để ổn định cáp rồi bật lại được không ? Vì đôi lúc load diễn dàn rất chậm, load 5 trang thì vào được 1 trang :(! Sau đó cũng treo luôn .

P/S : Mình cũng đang xài cáp 32mb mà load còn trầy trọc cỡ này mấy bạn xài adsl làm sao load được nhỉ ..

Cảm ơn anh em đã đọc bài !

Sesshomaru
06-03-14, 09:18 AM
mình tự hỏi tại sao phải off vài ngày?
Mạng lag bảo trì thì vẫn còn có người vào được.Có người không thì phải chịu.
Còn bạn bảo trì thì sao:100% sẽ không vào được.
Bảo trì có giup cáp sửa nhanh hơn không?

mrrainnt
06-03-14, 09:35 AM
mình tự hỏi tại sao phải off vài ngày?
Mạng lag bảo trì thì vẫn còn có người vào được.Có người không thì phải chịu.
Còn bạn bảo trì thì sao:100% sẽ không vào được.
Bảo trì có giup cáp sửa nhanh hơn không?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BoyGau
06-03-14, 09:54 AM
8/3 mới xong aag nhỉ hx, ai biết ở việt nam có hãng nào cấp dns như no-ip không chứ lag quá T_T

pikhjn
06-03-14, 10:14 AM
Lạ nhỉ , mình load clbgamesvn vẫn bình thường nhưng load trang khác thì load mãi không được =)).

Mình mạng 220k / tháng thôi :3

mrrainnt
06-03-14, 10:29 AM
Lạ nhỉ , mình load clbgamesvn vẫn bình thường nhưng load trang khác thì load mãi không được =)).

Mình mạng 220k / tháng thôi :3

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nằm ở tuyến đang bảo dưỡng thì xác định luôn :(

Sesshomaru
06-03-14, 10:31 AM
Hèn gì mấy hôm trước load mãi ko được.Có báo lag với Guar nhưng ổng nói ổng ko sao.Bữa nay thì lại vèo vèo rồi.

The Guardian
06-03-14, 10:56 AM
Đang trong giải đoạn bảo trì AAG dự kiến tới 9/3 mới xong nên tình trạng có bạn vào nhanh, có bạn vào chậm và có bạn không vào được. Tuy nhiên đây là sự cố ngoài ý muốn và không thể can thiệp, diễn đàn được đặt hoàn toàn ở nước ngoài nên việc off cloudflare sẽ không khác gì là không off, cùng nhau trải qua thời điểm khó khăn mang tên AAG này thôi...

Sói Đẹp Trai
06-03-14, 09:45 PM
Load các web khác bình thường riêng thằng facebook với ảnh clbgamesvn thì lag kinh người.

Mạng cáp quang load trên MF bình thường là 2 MB/s